Jump to content

- - - - -

ซินแสอำมาตย์ทำนายว่า.."ทักษิณ" ป่วยหนัก กลับไทยปี57 "ยิ่งลักษณ์" ระวังเตียงหัก!!?

• Please log in to reply
27 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

สงสัย ไม่รู้จักพวกขี้ข้า-ไพร่เสื้อแดงเซี๊ยะแล้ว !มาทำนายกันแบบนี้... ;)

เช็กปีชงกับ "ซินแสไฮเทค" ทำนาย "ทักษิณ" ป่วยหนัก กลับไทยปี57 "ยิ่งลักษณ์" ระวังเตียงหัก!!?
เมื่อวันที่ 12 ธันวาคม ที่สถาบันวิชาการฮวงจุ้ยแห่งประเทศไทย อ.มาศ เคหาสน์ธรรม ซินแสฮวงจุ้ยไฮเทค กล่าวถึงดวงประเทศไทยในปีมะเส็ง พ.ศ.2556 หรือปี "งูน้ำ" ว่า ปีมะเส็งถือว่าเป็นปีของธาตุไฟกับธาตุน้ำมาเจอกันเป็นปีแห่งความขัดแย้งรุนแรง เศรษฐกิจโลกจะพลิกสู่ขาขึ้นในยุโรปและอเมริกา คนหันมาสนใจลงทุนในตลาดหุ้นมากขึ้น ส่วนราคาทองจะคงที่
ปีงูนี้จะมีโอกาสเกิดการลอบสังหารบุคคลสำคัญ เหมือนกับวินาศกรรมตึกเวิลด์เทรดเซ็นเตอร์ ถล่ม 11 กันยายน 2001 มีการจราจลและเข่นฆ่ากันได้ง่ายๆ ให้ระวังเรื่องไฟฟ้าชอร์ต หมั่นสำรวจเครื่องทำน้ำอุ่นในบ้านด้วย นอกจากนี้จะเป็นปีที่มีบุคคลสำคัญเกิดเส้นเลือดในสมองแตกถึงขั้นเป็นอัมพฤกษ์-อัมพาตในช่วงเดือนสิงหาคม
ภูมิอากาศในปีหน้าจะเริ่มเข้าสู่ภาวะแห้งแล้งและจะแล้งมากในปี 2557 ดังนั้นต้องเก็บกักน้ำในปีนี้ไว้ให้มาก
ส่วนธุรกิจที่รุ่งโรจน์ในปีนี้คือ ธุรกิจโรงหนังจะเป็นช่วงกอบโกยรายได้เป็นกอบเป็นกำ
ปีนี้จะเกิดพายุสุริยะรุนแรงกว่ารอบอื่นๆ จะมีการกระแทกอย่างรุนแรง ปีหน้ากระแสน้ำในมหาสมุทรจะเกิดการไหลเปลี่ยนทิศอย่างรุนแรง เปลี่ยนแปลงอย่างชัดเจน เพราะกระแสน้ำทั่วโลกจะเปลี่ยนทุกๆ 5ปี ร้อนไม่เป็นร้อนหนาวไม่เป็นหนาว
ธุรกิจอสังหาริมทรัพย์จะบูมมาก ราคาที่ดินจะพุ่งพรวดโดยเฉพาะที่ดินริมทางรถไฟฟ้า นักลงทุนญี่ปุ่นจะหันมาลงทุนในไทยมากขึ้น เพราะเกิดภัยพิบัติในประเทศญี่ปุ่น
สำหรับดวงประเทศ ถ้านายกฯเร่งแก้รัฐธรรมนูญในปีนี้จะเสี่ยงปะทะ เพราะดวงนายกฯยิ่งลักษณ์ ชินวัตร เป็นนางพญาหงส์ไฟ ไม่ชอบธาตุน้ำ คนธาตุไฟจะดวงอ่อนในปีธาตุน้ำ ดังนั้นไม่ควรฝืนทำในเดือนธันวาคม 2555
หากจะแก้อะไรควรทำในเดือน เมษายน-พฤษภาคม เป็นช่วงที่นายกฯยิ่งลักษณ์ ดวงดีที่สุด แต่ต้องเข้าหาผู้ใหญ่ แบบอ่อนน้อมเข้าว่าถึงจะสำเร็จ และนายกฯยิ่งลักษณ์จะเตียงหัก
อ.มาศ ยังได้ทำนายดวง อดีตนายกฯ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ว่า ในเดือน มกราคม พ.ต.ท.ทักษิณ จะป่วยมีอาการชัดเจน จนต้องเข้าโรงพยาบาล และอยากกลับบ้านแต่ยังกลับไม่ได้
" คำนวณดวงปีหน้า พ.ต.ท.ทักษิณ ไม่ได้กลับประเทศไทย เพราะเป็นดวงร้าย แต่จะได้กลับไทยปี 57 "
สำหรับดวงชงปีนี้ อ.มาศบอกว่า คนเกิดปีกุน และคนเกิดเดือนพฤศจิกายน หากทำอะไรเสี่ยงจะเกิดผลร้าย ถ้าไม่ทำเสี่ยงก็ไม่เกิด
คนดวงชงเบาๆ หรือปะทะ คือ ปีขาลกับปีวอก จะถูกลงโทษ คนอื่นเบียดเบียนให้เสียหาย แตกแยก ถูกคนใส่ร้าย โดนหมางเมินและถูกเข้าใจผิด
ส่วนดวงเฮงปี 56 คือ ชาวปีระกา ฉลู และวอก คนโสดมีโอกาสได้แต่งงาน เป็นปีมหาเสน่ห์ของคนปีนี้
คนปีชวดจะเป็นปีเฮงระดับหนึ่ง และปีเถาะ จะมีอุปสรรคเยอะให้เน้นศึกษาธรรมะ
ปีที่ซวยซ้ำซวยซ้อน คือ ปีมะเส็ง ถ้าซวยจะซวย 2 ต่อ ถ้าดีจะดี 2 เด้ง
http://www.prachacha...6&subcatid=1600

ผมว่าถ้านายกไป ว.5 ในเวลางานบ่อยๆ/
ลาป่วยถี่ขึ้นอีกนิด ก็คง
ไม่แรงถึงเตียงหัหรอกครับ
แต่ถ้ายังพบ หรือติดต่อกับโอบาม่า่ บ่อยๆ นั่นก้ไม่แน่... ;)

Edited by Suraphan07, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:01.

#2 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

นายกฯยิ่งลักษณ์จะเตียงหัก

อีนางหากลัวไม่ เพราะมีผัวชาวบ้านหลายคนรอเรียงคิวอยู่ :P

#3 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

อีนางหากลัวไม่ เพราะมีผัวชาวบ้านหลายคนรอเรียงคิวอยู่ :P

เอาลงเหรอ :o

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#4 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

เตียงหัก....ที่บ้านไหนเหรอ ?

#5 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

:huh: แฮะๆๆ รอดูอยู่เนี่ยหลายหมอแล้วจนจะสิ้นปีแล้ว หมอดูจะแขวนกระดานชนวนกันกี่คน โดยเฉพาะที่บอกว่าถ้าไม่ใช่ก็เลิกดูชั่วชีวิตเนี่ยแหละขอรับ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#6 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

ผมเข้าใจว่า เตียงหัก มันน่าจะใช้ความหมายของคนแต่งงานกันแล้วไม่ใช่เหรอครับ

แล้วนางยกแต่งงานแล้วเหรอครับ

#7 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

เหอ เหอ เหอ เห็น อาปู ของน้าหมู เป็นดาราไปซะแว้วววว 555

"หากแก้อะไรควรทำในเดือนเมษายน - พฤษภาคม เป็นช่วงที่นายกยิ่งลักษณ์
ดวงดีที่สุด แต่ต้องเข้าหาผู้ใหญ่แบบอ่อนน้อมเข้าว่า ถึงสำเร็จ และนายกรัฐมนตรี
จะเตียงหัก"

แล้วจะให้เขาแก้ อะไร ว้าเนี่ยะ 555555

#8 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

หมอดู อีที. ทำนายว่า ฤกษ์กลับประเทศไทยของทักษิณ ชินวัตร มีแค่สองช่วง คือ วันที่ 26 กรกฏาคม 2555 กับ วันที่ 16 สิงหาคม 2555 เท่านั้น พ้นจากวันนั้นไปอาจจะได้กลับมาแบบไม่ปกติธรรมดา

อ.มาศ ยังได้ทำนายดวง อดีตนายกฯ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ว่า ในเดือน มกราคม พ.ต.ท.ทักษิณ จะป่วยมีอาการชัดเจน จนต้องเข้าโรงพยาบาล และอยากกลับบ้านแต่ยังกลับไม่ได้
" คำนวณดวงปีหน้า พ.ต.ท.ทักษิณ ไม่ได้กลับประเทศไทย เพราะเป็นดวงร้าย แต่จะได้กลับไทยปี 57 "

อดกลับแบบเท่ ๆ เลย :lol: :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#9 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

รู้แล้ว...เหล่าลิ่วล้อ ข้าทาส บริวารสันดานไพร่
รีบ "ดำเนินการ ใดๆ" ด่วนน น น น....

อย่าให้โอกาสทองเช่นนี้ "ลอยนวล" ... ;)

#10 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

รุนแรงถึงขั้นเตียงหักเลยหรือ
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#11 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ผมเข้าใจว่า เตียงหัก มันน่าจะใช้ความหมายของคนแต่งงานกันแล้วไม่ใช่เหรอครับ

แต่งแล้วครับ.....แต่ไม่ได้ "ตีทะเบียน" แค่นั่น ครับผม :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#12 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

แต่งแล้วครับ.....แต่ไม่ได้ "ตีทะเบียน" แค่นั่น ครับผม :lol: :lol:

อ้าว มีแต่งด้วย ?
ไม่ใช่ อยู่กันเฉยๆ หรอกเหรอ... ;)

#13 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

กระแทกแรงไปนี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดด

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#14 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:56

ไม่ใช่ อยู่กันเฉยๆ หรอกเหรอ... ;)

อยู่กันเฉยๆ <<< กับคนไหน one, and two, and three, and ................

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#15 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

ยืนยันด้วยรูปอัรีย์นี้ครับ... :lol: :lol:

ส่วนใครเป็นใคร ไม่ขออธิบายครับ....แค่นี้ ก็รู้สึก ครั่นเนื้อครั่นตัว แล้วครับ... ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#16 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

คุยกันสะเห็นภาพชัดเลย ขาวโบ๊ะ
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#17 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:38

เตียงหัก....ที่บ้านไหนเหรอ ?

ซินแสน่าจะทำหนังสือเตือนไปที่4ssมากกว่า

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

เอาลงเหรอ :o

มีครับ ไม่งั้นชีจะหนีราชการ ไป 4ss หรือ :P

#19 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

ต้องเกณท์ขี้ข้ามานั่งมองพระอาทิตย์แก้กรรมซะแร้ววว

#20 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

อินางบ่กลัวดอก

เตียงเก่าหักก็หาเตียงใหม่ได้ ^_^

#21 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:18

เตียงหักเหรอ...จิ๊บๆ...

นางจะหาเตียงใหม่อีกกี่เตียงก็ได้...ตราบใดที่ยังไม่หลวม และมีคนเอา

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#22 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

งงๆ นะครับ บอกว่ายิ่งลักดวงดีที่สุดแล้วก็บอกว่าจะเตียงหัก

แปลว่าอยากเลิกผัวมานานแล้วอะดิ :mellow:

It's us against the world

#23 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:52

ที่ว่า "เตียงหัก" นี่หมายถึงหักเพราะขึ้นกันทีละหลายคนรึเปล่าครับ? :rolleyes:

#24 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:58

ยืนยันด้วยรูปอัรีย์นี้ครับ... :lol: :lol:

ส่วนใครเป็นใคร ไม่ขออธิบายครับ....แค่นี้ ก็รู้สึก ครั่นเนื้อครั่นตัว แล้วครับ... ^_^

ใช่วันฝนตก ขี้หมูไหล ใช่ปะ คุ้นๆ

#25 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

เรื่องเตียงหัก พอแก้ได้ครับ คืออย่านอนครับ ..เพราะ

นอนเอาแรง

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#26 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

ผมว่าไอ้มอนเตมันกลับมาหลายรอบแล้วน๊ะ

#27 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

ผมว่าไอ้มอนเตมันกลับมาหลายรอบแล้วน๊ะ

ผมก็คิดอย่างงั้น เพียงแต่ ณ.การกลับนั้นๆ "มันยังไม่เท่"...

#28 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

เฮ้ย....
ชิป..
รุนแรงขนาดเตียงยังหักเลยเหรอ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน