Jump to content

- - - - -

กลุ่ม NONแดง ระเบิดลูกใหม่ในลากดำนา

• Please log in to reply
157 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

เคยแอบเห็นพี่ผึ้งแสดงความเห็นไว้ที่ห้องสมุด เกี่ยวกับสถาบันค่ะ อยากบอกว่า ประทับใจโคตๆ เลย แต่ไม่กล้าแสดงออก :rolleyes:

แหะแหะ ขอบคุณมาก...

แต่นั่นง่ะ เชื่อไหม เพราะกระทู้นั้น ผมโดนแบนเป็นครั้งแรกเลยจากพันทิป
(อยู่มาตั้ง 5 ปีไม่มีประวัติ งงโพดดดด ตูผิดตรงไหนวะ (แต่พวกหมิ่นไม่โดนครับ เอากะเขาสิ))

โดนครั้งที่ 2 เพราะผมเจอบัตรผ่านเฉลิมไทยเขียนด่าทอจาบจ้วงพระเจ้าอยู่หัวและพระบรมวงศานุวงศ์อย่างหยาบคาย
ผมเลยโคว้ตจ้อความนั้นมาตอบว่า เขียนอะไรระวังด้วย จะมีผลตามมา
นั่นง่ะผมโดนแบนครั้งที่ 2 ข้อหาโคว้ต!!!

แต่ผมก็ไปแจ้งความนะครับ ปรากฏว่าเจ้าของโพสต์โดนจับ และเจ้าหน้าที่ม็อดห้องนั้นโดนไล่ออกไป 2 คน
ที่ผมทราบเพราะกองปราบทำหนังสือแจ้งมาถึงผม ถึงความคืบหน้าของคดีครับ
หลังจากนั้นผมก็สาปส่งพันทิปเลย รู้เช่นเห็นชาติมัน

ง่ายๆแค่ที่หนูป่อง เอ๊ย ตัวกลมเล่ามา ก็รู้สันดอนพันทิปแล้ว ว่าคิดอย่างไร

อย่างในราชดำเนิน ห้ามเราพาดพิงสถาบัน ไม่ว่าบวกหรือลบ

ปล.พี่ศรหล่อโฮก :wub:

...............นั่งเอานิ้วขีดพื้นไปมา...ประสาคนไม่หล่ออย่างเรา...

โดนเหมือนกัน ข้อหา "ก้าวร้าว" แต่จำไม่ได้แล้วว่า โพสต์ว่าอะไร
ตอบม้อดไปว่า

got it with thanks. by the way "กร้าวร้าว" not "ก้าวร้าว"

คุณผึ้งฯว่าเดี๊ยน "กร้าวร้าว" ไหมคะ อิอิ

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#152 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

สมัครเข้ากลุ่ม non-แดงแล้วค่ะ
รอเลขสมาชิก แต่ ใส่รูปในบัตรไม่เป็นง่ะ
ใครทำเป็น สอนด้วยนะคะ

จัดหมายเลขให้แล้วนะคะ เดี๋ยวถ้าได้บัตรมาอยากใส่รูปอะไร เดี๋ยวแก้มป่องทำให้ได้ค่ะ

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#153 เต็มเต็ม

เต็มเต็ม

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

ไปให้กำลังใจมาแล้วค่ะ
ปกติ จะอยู่ในโหมด อ่านและกดไลค์ เท่าันั้น ค่ะ
จะไปให้กำลังใจเรื่อยๆ นะคะ ในวันอารมณ์ดี เพราะ รำคาญ ควายแดงที่ันั่นมากๆ

แก้ไข ลิ้งค์รูปค่ะ

Edited by เต็มเต็ม, 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:50.

#154 Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

รอเลขสมาชิก แต่ ใส่รูปในบัตรไม่เป็นง่ะ

จัดหมายเลขให้แล้วนะคะ เดี๋ยวถ้าได้บัตรมาอยากใส่รูปอะไร เดี๋ยวแก้มป่องทำให้ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ เด๋วไปเช็คในพันทิพก่อน ว่าได้เลขสมาชิกที่เท่าไหร่

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#155 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:33

ป๋มยังมะได้บัตรเลยครับ.... สงสัยเขาส่งหลังไมค์กัน แล้วผมเป็นคนเลิกเช็คหลังไมค์มา 2-3 ปีแล้ว ก็เลยพลาดแน่ๆเลย

ดิทเพิ่มครับ

คุณผึ้งฯว่าเดี๊ยน "กร้าวร้าว" ไหมคะ อิอิ

เขียนว่า "ก้าวร้าว" มะใช่เหรอคับ???? ในพจนานุกรมมิมี "ร" นะคับคุณแด๊นซิ่ง
เอ่อ งึ ม่ายยู้.gif

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:36.

gladiator 1.jpg

#156 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:06

ป๋มยังมะได้บัตรเลยครับ.... สงสัยเขาส่งหลังไมค์กัน แล้วผมเป็นคนเลิกเช็คหลังไมค์มา 2-3 ปีแล้ว ก็เลยพลาดแน่ๆเลย

เขียนว่า "ก้าวร้าว" มะใช่เหรอคับ???? ในพจนานุกรมมิมี "ร" นะคับคุณแด๊นซิ่ง

เดี๋ยวไปรื้อให้นะคะ ถ้าได้มาแล้วแวะไปตอกบัตรบ้างไรบ้างค่ะ

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#157 Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

ว๊าย อายจัง
คนไทยนะเนี่ย
ขอบคุณค่ะ
ป.ล. ได้บัตรผ่านแล้วจะลองทำตามคำแนะนำ

#158 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

เดี๋ยวแดงก็ดิ้นตายกัน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน