Jump to content

- - - - -

ขอเป็นกำลังให้กับเหล่าผู้บริหารช่องเจ็ดสีต่อสู้กับรัฐบาลเผด็จการ ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

*
POPULAR

จงยืนหยัดสู้เพื่อความถูกต้อง คุณสมจิตรไม่ผิดจงอย่าปลดออก อย่าเกรงกลัวกับอำนาจลวงโลก จากคำสั่งและคำขู่ของรัฐบาลเผด็จการ เราปรชาชนตาถั่วๆ ดำๆ ชาวเสรีไทย ขอเป็นกำลังใจยืนหยัดสู้เพื่อความถูกต้องเพื่่อประเทศไทยอันเป็นที่รักของเรา

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#2 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

การกดดันรายวันทำให้ผู้บริหารต้องทบทวนตลอดเวลา ฉะนั้นขอให้พวกท่านจงยึดมั่นในความถูกต้อง อย่ายอมแพ้ให้กับอำนาจเผด็จการ โดยการไล่คุณสมจิตรออกตามคำขู่ของรัฐบาลเผด็จการเป็นอันขาด

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#3 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

#4 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

ขอเชิญชาวเสรีไทยร่วมให้กำลังใจเหล่าผู้บริหารช่องเจ็ด ทั้งใน สรท เพจของคุณสมจิตร เว็บช่องเจ็ด และที่อื่นด้วยครับ

#5 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

ช่องเจ็ดสี ตั้งขึ้นเพื่อความมั่นคงของประเทศชาติ
สาระคือ ละคอนน้ำเน่าเป็นหลัก
สังกัดกองทัพบกด้วยนะ

อยากเห็นจังสัญญาเช่าระหว่างกองทัพบกแห่งราชอาณาจักรไทย
กับบริษัทผู้เช่า
ประมาณว่าต่อสัญญาล่าสุด ล่วงหน้าหลายปี

เรื่องชั่วๆมีหลากหลาย
อย่าเลยครับ เรื่องแข่งขันกันชั่ว
ทำความดีเพื่อแผ่นดินดีกว่า
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#6 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

เป็นกำลังใจให้ทั้งคุณสมจิต และช่อง 7 ค่ะ

สู้ว้อยยยย

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#7 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

เป็นกำลังใจให้ใครก็ตาม ที่มีคุณธรรม รักษาจรรยาบรรณในอาชีพ และเอาประโยชน์ของชาติเป็นที่ตั้ง

อย่าปล่อยให้คนดีต้องถูกรังแกอย่างไม่เป็นธรรม
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#8 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

เป็นกำัลังใจให้คุณสมจิต มาตาวายุแห่งเสรีไทย
สู้ๆค่ะ :wub:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#9 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

ทำไมต้องให้กำลังใจ งง อธิบายที

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:08

เกิดอะไรขึ้นค้าบ ไม่ทราบเรื่องเลย
gladiator 1.jpg

#11 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

จากวิวาทะ ฝักไฝ่ ปชป ไปถึงวิวาทะ ขี้ข้าทักษิน ทำให้รัฐบาลเผด็จการเกิดความไม่พอใจ มาถึงการขุดคุ้ยอดีตใครดีใครเลวของคุณสมจิตรทางเฟซบุ๊คส่วนตัว ทำให้ความไม่พอใจมีมากขึ้น

#12 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:42

ทำไมต้องให้กำลังใจ งง อธิบายที

บอกไปหมดแล้ว เข้าใจรึยัง

เกิดอะไรขึ้นค้าบ ไม่ทราบเรื่องเลย

ผมก็พึ่งทราบก่อนตั้งกระทู้สิบนาที

#13 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:47

สมัยที่ลูกหลานอ้ายเจ็กขี้ครอกจากซัวเถานั่งเป็นนายกฯ มันก็เคยทำริยำแบบนี้มาก่อนแล้วทั้งนั้นไม่ว่าจะเป้นการให้ ปปง.ตรวจสอบธุรกรรมการเงินของสื่อสิ่งพิมพ์ที่กำลังขุดคุ้ยรัฐบาลในขณะนั้นและอีกสารพัด คุณสุทธิชัย หยุ่นเคยโดนมาแล้ว คุณเป๊ปซี่สมัยอยู่บางกอกโพสท์ ฯลฯ โดนมาแล้ว

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#14 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:37

สื่อคือเครื่องมือสำคัญในการกระจายข่าวสารสู่ประชาชน เปรียบเสมือนของวิเศษ

หากตกอยู่ในมือคนชั่ว ยอมแผ่ขยายความชั่วไปได้กว้างขวาง

เป็นไปได้ในอนาคต อาจต้องมีมาตรการจัดการเกี่ยวกับสื่อ เพื่อให้เป็นสื่อที่ดี มีคุณธรรม และทำเพื่อคนส่วนรวมของประเทศ

เนอะ ว่าไหม?

#15 คุณชายนั่งปอร์เช่

คุณชายนั่งปอร์เช่

น้องเก่า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

ช่อง 7 นำเสนอข่าวการเมือง ได้แฟร์ๆ กับทุกฝ่าย มากกว่า ช่อง 3 ช่อง 5 ช่อง 9 เสียด้วยซ้ำ คหสต.ครับ แม้จะนำเสนอข่าวอื่นๆ เยอะกว่าก็ตาม

Edited by คุณชายนั่งปอร์เช่, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:38.

#16 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

ควายแดงคงจะย่ามใจจากกรณีของคาที่แอร์

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#17 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

ในสังคมไทยมีการสร้างอาณาจักรความกลัวออกไปกว้างขวางมาก จนคนดีที่สังคมให้การยอมรับ ไม่กล้าออกมาชี้ถูกผิด เพราะกลัวเปรอะเปื้อนเปลืองตัว จากข้อกล่าวหาว่าเลือกข้าง แต่ดิฉ้นไม่กลัว เพราะทุกการกระทำมีคำตอบให้ตัวเองว่าทำเพื่อสังคมตามวิชาชีพที่รัก

ถ้าคนดีกลัวเปลืองตัว
ปล่อยคนชั่วทำเสียงดัง
บ้านเมืองก็คงพัง
เกลียดชังกันทั้งแผ่นดิน

พวกคนชั่วโกยทรัพย์สิน
เลือดไทยคงไหลริน
มิมีสิ้นความร้าวราน

ปล่อยคนชั่วฮึกเหิมหาญ
ร่ำรวยญาติวงศ์วาน
บนสันหลังของชาวนา

จนคนชั่วเต็มพารา
ห่วงตัวจนลืมกล้า
ก็ไร้ค่าเรียกคนดี

อย่าเป็นเพียงคนดีที่ไร้ค่าคับพี่น้องชาวไทย อย่าให้คนดีต่อสู้เพียงเดียวดาย "เสรีภาพไม่ได้มาด้วยอาวุธ เเต่ต้องได้มาด้วยใจคน"

#18 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

ส่วนช่องสาม ไปนานแล้ว :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#19 K&P

K&P

น้องเก่า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

เป็นกำลังใจให้ค่ะ ถึงจะไม่ค่อยได้ดูช่อง 7 เท่าไหร่นัก แต่ก็ยังมมีอะไรดีๆหลายอย่าง ไม่เหมือนช่องบางช่องที่เป็นของรัฐแทนๆ ยิ่งดูวิเคราะห์ข่าวของคุณอภิสิทธิ์เมื่อคืนนี่ยิ่งทุเรศที่สุด เป็นถึงระดับอาจารย์แทนๆยังคิดไม่ได้...
ขอเป็นคนปิดทองหลังพระ

#20 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

ออกก็ย้ายมาthaipbsสิครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#21 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

ฟายแดง ที่แหกปากร้องหาประชาธิปไตยปาวๆ แต่ได้เลือกรัฐบาลที่มาบริหารประเทศกลับไปสู่ยุคเก่าแบบเดิมๆ ...
คือบ้าอำนาจ เผด็จการ ใช้อำนาจควบคุมทุกอย่างแบบเบ็ดเสร็จ ...นี่หรือ คือประชาธิปไตย ที่คุณต้องการค่ะ

กรณีของคุณสมจิตร ก็กำลังเป้นเหยื่อการเถลิงอำนาจของคนครองเมือง
กรณีของคุณอภิสิทธิ์และสุเทพ...กำลังตกเป็นเหยื่อของการแก้แค้น

ได้แต่สงสารประเทศชาติจัง

#22 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

ช่องเจ็ดสี ตั้งขึ้นเพื่อความมั่นคงของประเทศชาติ
สาระคือ ละคอนน้ำเน่าเป็นหลัก
สังกัดกองทัพบกด้วยนะ

อยากเห็นจังสัญญาเช่าระหว่างกองทัพบกแห่งราชอาณาจักรไทย
กับบริษัทผู้เช่า
ประมาณว่าต่อสัญญาล่าสุด ล่วงหน้าหลายปี

เรื่องชั่วๆมีหลากหลาย
อย่าเลยครับ เรื่องแข่งขันกันชั่ว
ทำความดีเพื่อแผ่นดินดีกว่า

ในเมืองไทย สถานีของรัฐ ทำตัวเหมือนเสือนอนกิน เอาเวลาไปขายให้เอกชน และเอกชนจะไปทำอะไรก็แล้วแต่ รายการจะมีคนดูน้อยแค่ไหน ก็ไม้สนใจ ขอให้สถานีได้เงินเท่านั้นก็พอใจ รายการทีวีเมืองไทยถึงมีรายการน้ำเน่าเยอะ ผิดกับทีวีเมืองอื่น เปิดเสรี ทีวี
มีทั้งทีวีของรัฐ และของเอกชน รายการไหน คนดูน้อย จะถูกปลดออกจากรายการทันที ทีวีเมือง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน