Jump to content

- - - - -

พี่น้องสรท.เอย..มาช่วยกัน "ถอดรหัส" คำแถลงของนายกหญิงเรื่องโจรใต้กันดีก่า..

• Please log in to reply
66 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

ระวังเธอจะ เดินหน้า บูรณาการ ขับเคลื่อน รัฐธรรมนูญนะ

บอกก่อน -_- -_-

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#52 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

ชอบ ชอบ ชอบมว้ากกก

อาร์.... อีนางยกฯนกแก้วตัวนี้ได้ฉายา "ดีแต่พล่าม" ไปเรียบร้อยแล้ว ฮา ฮา เอิ้ก เอิ้ก ...

น้ำท่วมก็ตอบแบบนี้เป๊ะทุกตัวอักษร

ของแพงก็ตอบแบบนี้เป๊ะทุกตัวอักษร

ปัญหาพืชผลทางการเกษตรก็ตอบแบบนี้เป๊ะทุกตัวอักษร

...

สงสัยใช้มัลติโพย ตอบทุกโจทย์ที่คุณต้องการ :lol: :lol: :lol:

ส่วนอันนี้ ผมฮาท้องแตกเลยครับ!
หัวอกเดียวกัน

:P
โอ...!!! ไม่เล่นด้วย.. :D มึน...

--------------------------------------------

:( :rolleyes: :D

gladiator 1.jpg

#53 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:49

บูรณาการ

ขับเคลื่อน

เอกภาพ

ตอบได้ทุกคำถามนะจ๊ะ จำไว้

ไม่มีคำว่า ทุกภาคส่วน ด้วยหรือ

#54 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

บูรณาการ

ขับเคลื่อน

เอกภาพ

ไม่มีคำว่า ทุกภาคส่วน ด้วยหรือ

สงสัยจำมาไม่หมดค่ะ แรมไม่พอ

Now!  Restart Thailand  

#55 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:13

ในสมัย พลเอกเปรม ภาคใต้สงบสุขมาก

พอมาสมัยไอ้แม้ว ยุบ ศอบต. ให้ CIA ปลุกปั่นจนลุกเป็นไฟทุกหย่อมหญ้า

กว่าจะมาโดนรัฐประหาร แล้วสุรยุทธ์จัดตั้งขึ้นมาใหม่ ก็สายเสียแล้ว

4 ปีที่ไม่ทำอะไรเลย เอาแต่อัดตำรวจลงไป ทำให้ด้ามขวานบรรลัยไปเท่าไหร่

ไม่ใช่แค่ 2500 ศพที่ถูกฆ่าตัดตอน แต่เลือดเนื้อของครูและทหารเจ้าหน้าที่ทุกคน ไอ้แม้วและตระกูลมันต้องรับผิดชอบ

#56 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

นั้นเป็นเพราะ....คนในตระกูลนี้ เข้าใจว่า ปัญหาทุกอย่างแก้ไขได้ด้วยเงิน ด้วยงบประมาณ
รวมไปถึง คณะ รมต ที่เกี่ยวข้อง ไม่มีความเข้าใจถึงต้นตอแห่งปัญหา คิดเพียงแต่ว่า
ปัญหาภาคใต้ ก็เหมือนภาคอื่น ๆ ที่แก้ไขได้ด้วยการ หว่านงบประมาณลงไป...ทุกอย่างก็จบ

เพราะเค้าได้ทุกอย่างมาเพราะ อำนาจของเงิน...
จนเค้าหลงลืมไปว่า...เงินไม่สามารถบันดาลให้ได้ทุกอย่าง...

เป็นกำลังใจให้คุณครู เจ้าหน้าที่ในพื้นที่ทุกท่าน รวมไปถึงประชาชนคนไทยภาคใต้ทุกท่าน
ให้ผ่านพ้น ฝ่าฟันปัญหาอุปสรรค และภัยอันตรายทั้งปวง...

ฝากให้ตระกูลชิน.และพวกบูชาเงินเป็นพระเจ้า

#57 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

แล้วมาดูกันครับว่า ทหารและตำรวจที่ 3 จังหวัดชายแดนใต้ จะเข้าใจภาษาอีปูหรือไม่ :lol:

#58 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

ธงชัยคิด ยิ่งลักษณ์พูด

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#59 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

"เยียวยา" "บูรณาการ" "มอบหมาย"

ตั้งแต่อีปูเป็นนายกได้ยินคำพวกนี้เเล้วคันตีนมากมาย ต้องหาไรถีบเล่นทู้กที

ออกไปซื้อเครื่องออกกำลังแบบจักรยาน มาเลยครับ

คุณจะได้ออกกำลังไปในตัว เพราะยังต้องเจออีกหลายครั้ง :P

#60 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

จานครับ
"ทำงานเชิงบูรณาการ" แปลว่าอะไรครับจาน

เหอๆ... คนเราหนอ... แต่งจริต กันเก่งจัง..

วันนี้(7 ก.ย.2553) “อภิสิทธิ์” เป็นประธานในการประชุม กระทรวงศึกษาธิการจะชี้แจงพฤติกรรมนักเรียนก่อเหตุวิวาทใช้ความรุนแรง พร้อมเสนอแนวทางแก้ไข
นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี เป็นประธานในการประชุม กระทรวงศึกษาธิการจะชี้แจงกรอบมาตรการดูแล ป้องกัน และแก้ปัญหาพฤติกรรมนักเรียนก่อเหตุวิวาทใช้ความรุนแรง พร้อมเสนอให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ทำงานเชิงรุก บูรณาการในการแก้ปัญหา อาทิ นำนักเรียนกลุ่มเสี่ยงไปอบรมละลายพฤติกรรม ซึ่งในกรณีที่นักเรียนมีความรุนแรงซ้ำซาก จะส่งไปบำเพ็ญประโยชน์ที่พื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้

http://www.chaopraya...ิ์”ชี้กระทรวงศ/

นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี กล่าวภายหลังการประชุมครม. ถึงกรณีนโยบายแก้ปัญหาความรุนแรงในพื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้ ที่นายกฯ เคยระบุว่าจะปรับวิธีการทำงานให้มีความเป็นเอกภาพมากขึ้น หลังจากที่มีเหตุการณ์รุนแรงอย่างต่อเนื่องว่า ตอนนี้ได้รวบรวมประเด็นอยู่แล้ว ซึ่งมีหลายประเด็นที่แต่ละฝ่ายเสนอมาอ่านต่อ

http://www.ryt9.com/s/nnd/945533

ผมนั่งดูแนวคิด คนหลายคนในประเทศนี้ จะไม่ยอมตอบคำถามว่า สิ่งที่เขาพูดน่าคิดหรือไม่ แต่จะใช้วิธี หาความผิดผู้อื่นมาเปรียบ เพื่อบอกว่า ใครก็แย่เหมือนกัน จนทำให้หลายคน รวมถึงตนเอง คิดไปในแนวทางใครก็แย่ จนละเลย หาความถูกต้อง ...หวังใหญ่สักวัน เราจะเลิกทำมัน และ พยามค้นหาความจริงจนเกิดปัญญา...
เอาง่ายๆ คือทำให้สมอง หลุดไปกับขี้ นะครับ

#61 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

ไม่ใช่จังหวัดหาดใหญ่เหรอ ?
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#62 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:00

บูรณาการ

ขับเคลื่อน

เอกภาพ

2 P 2 R-อย่าลืม ^_^

ทุกภาคส่วน ด้วยครับ :lol: แต่ไม่รู้ส่วนไหน ฮาๆ

#63 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:58

จานครับ
"ทำงานเชิงบูรณาการ" แปลว่าอะไรครับจาน

เหอๆ... คนเราหนอ... แต่งจริต กันเก่งจัง..

วันนี้(7 ก.ย.2553) “อภิสิทธิ์” เป็นประธานในการประชุม กระทรวงศึกษาธิการจะชี้แจงพฤติกรรมนักเรียนก่อเหตุวิวาทใช้ความรุนแรง พร้อมเสนอแนวทางแก้ไข
นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี เป็นประธานในการประชุม กระทรวงศึกษาธิการจะชี้แจงกรอบมาตรการดูแล ป้องกัน และแก้ปัญหาพฤติกรรมนักเรียนก่อเหตุวิวาทใช้ความรุนแรง พร้อมเสนอให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ทำงานเชิงรุก บูรณาการในการแก้ปัญหา อาทิ นำนักเรียนกลุ่มเสี่ยงไปอบรมละลายพฤติกรรม ซึ่งในกรณีที่นักเรียนมีความรุนแรงซ้ำซาก จะส่งไปบำเพ็ญประโยชน์ที่พื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้

http://www.chaopraya...ิ์”ชี้กระทรวงศ/

นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี กล่าวภายหลังการประชุมครม. ถึงกรณีนโยบายแก้ปัญหาความรุนแรงในพื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้ ที่นายกฯ เคยระบุว่าจะปรับวิธีการทำงานให้มีความเป็นเอกภาพมากขึ้น หลังจากที่มีเหตุการณ์รุนแรงอย่างต่อเนื่องว่า ตอนนี้ได้รวบรวมประเด็นอยู่แล้ว ซึ่งมีหลายประเด็นที่แต่ละฝ่ายเสนอมาอ่านต่อ

http://www.ryt9.com/s/nnd/945533

,มันไม่ใช่เรื่องจริตหรอก แต่เป็นเรื่องความสามารถในการสื่อความและความเข้าใจในเหตุการณ์ ถ้าอ่านที่มาร์คให้สัมภาษณ์ คนไร้จริตอย่างคุณคงเห็นว่า มีการยกประโยคอื่นเข้ามาขยายความหมายของคำว่าบูรณาการ และเอกภาพ เพื่อให้คนฟังเข้าใจได้

แต่อ่านของปูแล้วคุณรู้มั้ยว่าจะทำอะไร นายกนะครับไม่ใช่พระเซน พูดลอยๆ แล้วให้คนตีความเอาเอง

#64 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

ขอโทษเพื่อนสมาชิกมากๆที่จขกท.ขอนอกเรื่องนิด

คุณหนูน้อย Eleyna ครับ ผมชอบ Real Kids Story Rainbow มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
คนโปรดของผมคือพ่อสุดหล่อโดยุน
และตอนนี้เพิ่มน้องลินคอล์นมาอีกคนครับ
เด็กๆรายการนี้น่ารักทุกโคนนนนนนนนน :wub:

โอเช กลับเข้าเรื่องนะครับ
ผมมานั่งคิดดู... แน่นอน ป้าย่นต้องมี"ทีมเขียนสคริปต์"ให้แน่
แต่...ไอ้ทีมเขียนสคริปต์ของป้านี่แหละตัวไม่รู้เรื่องเลย!
เขียนบทมาแต่ละเรื่อง "กรูมึลลลโคด"

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:46.

gladiator 1.jpg

#65 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

ขอโทษเพื่อนสมาชิกมากๆที่จขกท.ขอนอกเรื่องนิด

คุณหนูน้อย Eleyna ครับ ผมชอบ Real Kids Story Rainbow มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
คนโปรดของผมคือพ่อสุดหล่อโดยุน
และตอนนี้เพิ่มน้องลินคอล์นมาอีกคนครับ
เด็กๆรายการนี้น่ารักทุกโคนนนนนนนนน :wub:

โอเช กลับเข้าเรื่องนะครับ
ผมมานั่งคิดดู... แน่นอน ป้าย่นต้องมี"ทีมเขียนสคริปต์"ให้แน่
แต่...ไอ้ทีมเขียนสคริปต์ของป้านี่แหละตัวไม่รู้เรื่องเลย!
เขียนบทมาแต่ละเรื่อง "กรูมึลลลโคด"

หนูน้อยอาเลย์นา :P

http://www.youtube.com/watch?v=TjCebwH4Kyc

สำหรับคนไม่รู้จักหนูน้อยอาเลย์นา :wub: :wub:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#66 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:26

คำพูดของหล่อนไม่เคยมีความหมายอะไร

คนพูดก็ไม่เข้าใจ
คนฟังก็ไม่รู้เรื่อง

คำพูดของหล่อนเป็นแค่
"สิ่งประกอบกระบวนการและพิธีการ" หรือ "สิ่งฆ่าเวลา" เท่านั้น

อย่าได้คาดหวังอะไรกันนักเลย

#67 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

น้ำท่วมก็ตอบแบบนี้เป๊ะทุกตัวอักษร

ของแพงก็ตอบแบบนี้เป๊ะทุกตัวอักษร

ปัญหาพืชผลทางการเกษตรก็ตอบแบบนี้เป๊ะทุกตัวอักษร

...
:D :D :D
สงสัยใช้มัลติโพย ตอบทุกโจทย์ที่คุณต้องการ :lol: :lol: :lol:

เมนต์นี้โดนใจมาก กรุณาทำกราฟฟิคไปแชร์ทางโซเชียลมีเดียโดยพลัน

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน