Jump to content

- - - - -

1 ความเหมือน 2 ความต่างที่เข้าใจ !! (ปลอดแดงชัว 100%)

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

หลานคนสร้างชาติบอกว่าไปธุระดึกๆมาตอบ แต่แอบมากดlike ให้ดอนยอด้วยเว้ยเฮ้ย

จะแปลกอะไร....นังแต๋มยังกดให้ดอนยอได้เลย..

:lol:

#52 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

หลานฯ เห็นด้วยกับการถวายคืนพระราชอำนาจใช่ไม๊

เล่นหิ้ง ไม่ขอตอบ
เพราะวันนี้ มี 1x1=2

แค่ตอบเห็นด้วย ไม่เห็นด้วย บ้าบอครับ

สำหรับผมไม่เห็นด้วย แค่นี้ครับ

แล้วไงต่อ อย่ามัวแต่คลั่ง 112 เลยพี่ บ้าบอ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#53 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

หลานฯ เห็นด้วยกับการถวายคืนพระราชอำนาจใช่ไม๊

เล่นหิ้ง ไม่ขอตอบ
เพราะวันนี้ มี 1x1=2

มันยากอะไรหนักหนา ตอบไม่ได้ก็บอกไปเลย ไม่ต้องอ้างอย่างอื่น

ในโพยมันไม่มี มันก็เลยตอบไม่ได้
มันมีสมองพอจะคิดเองได้หรือ? แดงมันโง่ทุกตัว
โพยบอกว่าให้โพสต์ว่า "เกลียปฏิวิัต" พอเจอรูป
ทักษิณแนบสนิทเป็นเนื้อเดียวกับพวกรัฐประหาร รสช.
แม่มันก็ไปไม่ถูกแล้ว เพราะโพยไม่มีคำแก้ตัวพวกนี้
ค้องเข้าใจนะ พวกนี้ไม่มีสมอง มีแค่ปมประสาท
เหมือนกับจำพวกหนอนตัวแบนนะแหล่ะ

ละกฏกติกา ระบบ เช่น การปฎิวัติใช่ใหมครับ

ฟังรอบด้านย่อมพบความจริง ฟังด้านเดียวกลับกลายโง่งม
เจียนทิงเจ๋อหมิง เพียนซิ่นเจ๋ออ้าน
兼听则明,偏信则暗

ชอบเอารูปที่เสื้อแดงมองไม่เห็นมาโพสเรื่อยเลย -_-

ปฎิวัติครั้งใหนก็ไม่ดี ไม่ถูกต้อง
ถ่ายรูปคู่ ผมก็ไม่ชอบครับ

แต่แดงกำลังใช้เส้นทางที่ท่านเริ่มแผ้วถาง ไปสู่ประชาธิปไตยมหาชน
และขอบคุณท่านที่เป็นเหมือน คบไฟนำทาง เป็นสะพานให้ก้าวผ่าน

แล้วคุณ ละ เห็นคิดถึง พูดถึง ท่านทักษิณกันทุกวันเลย

ชอบคำพูดคุณจังครับ นับถือๆ "แดงกำลังใช้เส้นทางที่ท่านเริ่มแผ้วถาง ไปสู่ประชาธิปไตยมหาชน"
หึหึ พวกอำมาตย์ไปไม่เป็นเลยทีเดียว
ว่าแต่ ผมเองก็มีคำถามที่อยากจะให้คุณตอบโดยอิงหลักการประชาธิปไตยมหาชนอันสูงส่งหน่อย
1. หากมหาชนคนส่วนใหญ่ในสังคมบอกว่า ไปปล้นบ้าน ทำร้ายพ่อแม่ญาติพี่น้องของ คุณหลานคนสร้างชาติกันเถอะ
เพราะว่าผู้นำในขณะนั้นเกลียดขี้หน้าคุณ (หลานคนสร้างชาติ) เท่านั้น คุณจะยอมรับการถูกกระทำนี้ใช่ไหมครับ
เพราะพูดเองนี่ว่า นี่คือ ประชาธิปไตยมหาชน
2. ผมว่าคุณน่าจะอธิบายหลักการการปกครองแบบ ประชาธิปไตยมหาชน ให้คนในนี้ได้เข้าใจหน่อยนะครับ เพื่อปรับฐานความรู้และแนวคิดให้ตรงกัน
ปล. ถ้าจะไม่ตอบผมก็ไม่ว่ากันครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่า ถ้าคุณไม่ตอบผม หลายคนที่ได้อ่านความเห็นคุณจะถือว่า การให้ความเห็นของคุณ มันไร้ราคาหรือเปล่า แต่คิดว่าคุณคงไม่แคร์เท่าไร

#54 ปลายขอบฟ้า

ปลายขอบฟ้า

น้องเก่า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

ประชาธิปไตยมหาชน .. . คือ ... ประชาธิปไตยแบบรวบอำนาจเบ็ดเสร็จไว้ที่คนๆเดียวน่ะหรือครับ ... เช่น .. .อยู่ว่างๆ เราเอา ปตท.ออกขายกันดีกว่า .. .เอาไฟฟ้าอีกอย่างละกัน .. . ถ้าต่อไป ของรัฐทุกอย่าง คงเป็นมหาชนหมดน่ะครับ ... แล้วคนถือหุ้น คนส่วนใหญ่หรือเปล่า มหาชนหรือเปล่า ที่นั่งนับเงินปันผลกับทุกปีน่ะ ... เสร็จแล้ว เราก้อเอาเงินภาษีที่รีดมาจาก ปชช.ที่ทำมาหากินกันไป (แบบว่าเลี่ยงภาษีไม่เป็น ไม่ได้อยู่ในตลาดหุ้น) .. แจกให้กับทุกคน ซื้อความนิยม โดยไม่ควักเงินตัวเองซักกะบาท ... นี่แหละ ประชาธิปไตยมหาชน มั้ง ใครเห็นด้วย จังหวัดไหนเลือกคนของพรรคเรา เราจะพัมนาก่อน เราจะมีงบประมารไปให้ จังหวัดไหนไม่เลือกพรรคเรา ก้อหาเงินพัมนากันเองละกัน ... โอ้ ประชาธิปไตยมหาชน ....

#55 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

หึหึหึหึ
ประชาธิปไตย....แถวๆ บางบัวทอง นนทบุรี.....
ยัง แล้วถามว่า เท่าไหร่ อยู่เลย
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#56 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

หลานคนสร้างชาติบอกว่าไปธุระดึกๆมาตอบ แต่แอบมากดlike ให้ดอนยอด้วยเว้ยเฮ้ย

พวกเสรีไทยนี่..ตาผีเจาะ!
หมั่นไส้! เฮ่อ.gif

เพิ่งทำเสร็จ
(ผมไม่รู้วิธีเพิ่มฟอนท์ไทยในโฟโต้เฉาะ adobe น่ะครับ เลยมีฟ้อนท์แค่ไม่กี่แบบเอง เซ็งจิต ไม่หนุกเลย)

คนใจสิงห์+คนใจหมา - ผึ้งน้อย.jpg
gladiator 1.jpg

#57 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

พวกเสรีไทยนี่..ตาผีเจาะ!
หมั่นไส้!

เพิ่งทำเสร็จ
(ผมไม่รู้วิธีเพิ่มฟอนท์ไทยในโฟโต้เฉาะ adobe น่ะครับ เลยมีฟ้อนท์แค่ไม่กี่แบบเอง เซ็งจิต ไม่หนุกเลย)

คนใจสิงห์+คนใจหมา - ผึ้งน้อย.jpg

http://www.f0nt.com/

โหลดมา ได้ไฟล์ประมาณ .ttf
เข้าไปที่ star button พิมพ์ใส่ช่อง search ว่า font
เลือก Fonts จะเปิดหน้าต่าง เอาไฟล์ฟ้อนท์ .ttf ใส่ลงไป

http://www.youtube.com/watch?v=7Bs8db2CR0U

Edited by eAT, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:52.

#58 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

จะรีบลองทำดูเลยนะครับ!

รายงานผล..ได้แล้วค้าบบบบบบบ ท่าน eAT ค้าบขอบพระคุณมากมากมากsmileyจุดธูป.gif

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:46.

gladiator 1.jpg

#59 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

"ผมไม่นึกไม่ฝันว่า เรามีรัฐที่ได้ทำร้ายประชาชนถึงขั้นเสียชีวิต บาดเจ็บสาหัส"
"พันธมิตรทำถูก ทำผิด รัฐบาลไม่มีสิทธิ์ทำผิด ไม่มีสิทธิ์ทำร้ายประชาชน อันนี้คือจุดยืนของพรรคประชาธิปัตย์"

"เราเป็นผู้แทนปวงชนชาวไทย ทำในสิ่งที่เราพอจะทำได้ ถ้าการทิ้งตำแหน่งนั้นทำให้บ้านเมืองสงบแก้ไขปัญหาได้ เราทำทันที"

คำพูดข้างบน ที่ยกตัวอย่างมา นั่นของไอ่มาร์คทั้งนั้นแหละ ความจริงมีเยอะกว่านี้
ที่ยกมาให้ดู ก็แค่อยากจะบอกว่า ไอ่มาร์คมันพูดให้ดูเท่ห์ไปอย่างนั้นแหละ ตามนิสัยดีแต่พูดของมัน หาสาระความจริงอะไรไม่ได้หรอก
ก็เข้าใจว่าเป็นแม่ยก ก็จะต้องเคลิ้มเป็นธรรมดาโดยไม่ต้องคิดอะไรทั้งสิ้น แต่ผมมันไม่ไช่ ผมไม่เคลิ้มด้วยหรอก ได้แต่รู้สึกตลกปนสมเพช

เน้นสีแดงจะได้เห็นชัด

มาร์คก็พูดถูกแล้วนี่ครับ เพราะตอนที่เขาเป็นรัฐบาล เขาใช้สำหรับปัดกวาดพวกกบฎ หรือคุณจะให้เอาพวงมาลัยไปคล้องคอพวกที่เป็นกบฎก่อการร้ายงั้นหรือ

#60 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

"ผมไม่นึกไม่ฝันว่า เรามีรัฐที่ได้ทำร้ายประชาชนถึงขั้นเสียชีวิต บาดเจ็บสาหัส"
"พันธมิตรทำถูก ทำผิด รัฐบาลไม่มีสิทธิ์ทำผิด ไม่มีสิทธิ์ทำร้ายประชาชน อันนี้คือจุดยืนของพรรคประชาธิปัตย์"

"เราเป็นผู้แทนปวงชนชาวไทย ทำในสิ่งที่เราพอจะทำได้ ถ้าการทิ้งตำแหน่งนั้นทำให้บ้านเมืองสงบแก้ไขปัญหาได้ เราทำทันที"

คำพูดข้างบน ที่ยกตัวอย่างมา นั่นของไอ่มาร์คทั้งนั้นแหละ ความจริงมีเยอะกว่านี้
ที่ยกมาให้ดู ก็แค่อยากจะบอกว่า ไอ่มาร์คมันพูดให้ดูเท่ห์ไปอย่างนั้นแหละ ตามนิสัยดีแต่พูดของมัน หาสาระความจริงอะไรไม่ได้หรอก
ก็เข้าใจว่าเป็นแม่ยก ก็จะต้องเคลิ้มเป็นธรรมดาโดยไม่ต้องคิดอะไรทั้งสิ้น แต่ผมมันไม่ไช่ ผมไม่เคลิ้มด้วยหรอก ได้แต่รู้สึกตลกปนสมเพช

เน้นสีแดงจะได้เห็นชัด

มาร์คก็พูดถูกแล้วนี่ครับ เพราะตอนที่เขาเป็นรัฐบาล เขาใช้สำหรับปัดกวาดพวกกบฎ หรือคุณจะให้เอาพวงมาลัยไปคล้องคอพวกที่เป็นกบฎก่อการร้ายงั้นหรือ

เขาไม่เรียกประชาชน เขาเรียกผู้ก่อการร้าย

#61 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

แหม หนูกะทิก็ช่างกระไร ปล่อยให้หลานคนทำลายชาติพล่ามต่ออีกซักหน้า สองหน้าหน่อยก็ไม่ได้ มาจัดหนักตั้งแต่เม้นท์ต้นๆแบบนี้ก็ต้องกระเด้งกระดอนซีครับ หรืออาจเป็นไปได้ว่าเขาคงเมาค้างมาตั้งแต่เมื่อคืนที่ตีฝีปากกับน้าเชหรือเปล่า เหอ เหอ
ขออภัยที่ต้องพาดพิงหลายท่านนะขอรับ

หนูก็ไม่อยากแรงหรอกเจ้ แต่บางที !! บางคนไม่รู้สึกนึก สวนได้ก็สวน รอไปก็เท่านั้น
ตักน้ำรดตอ ยังมีหวังว่าจะออกกิ่งก้านใบ แต่ตักน้ำรดหัวกระไก กี่ชาติก็ไม่งอกออกมา
ปากบอกว่าก้าวข้ามคุณทักษิณ สุดท้ายก็ดิ้นแค่คำว่า "ปฎิวัติ" คำก็ปฎิวัติ สองคำก็ปฎิวัติ
ถามหน่อยสิ ปฎิวัติมันทำให้ ถั่วงอกแพงขึ้นหรือไร

คุยกับคนพวกเนี้ย QC ไม่เกิน 3 บรรทัดเหมือน สมาพันธ์ นัก Post แห่งเสรีไทยได้กล่าวไว้
คุยกับเสื้อแดงเหมือนปลูกถั่ว แล้วได้งา ปวดกระบาน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน