Jump to content

- - - - -

ต่อให้อภิสิทธิ์ยอมฆ่าตัวตาย ประชาธิปัตย์ก็ไม่มีทางฟื้น

• Please log in to reply
40 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

สมมุตินะครับ ต่อให้อภิสิทธิ์เกิดสำนึกผิดขึ้นมา ยอมขอโทษต่อประชาชนแล้วกระโดดตึกพรรคปชป.ตายพรุ่งนี้ คนก็ยังไม่กลับมาเลือกพรรคปชป.อยู่ดีแหละครับ เพราะฉะนั้นการมาอวดอ้างว่ายอมตายแต่ไม่ยอมปรองดอง มันไม่มีผลอะไรต่อประเทศชาติหรือบ้านเมือง ถ้าเขาจะปรองดอง เขาก็ทำได้อยู่ดีแม้ว่าอภิสิทธิ์จะอยู่หรือจะตาย การตายของอภิสิทธิ์มันไม่มีค่าเพียงพอที่จะทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงอะไรที่สำคัญได้ และก็ไม่สามารถทำให้ปชป.ที่เป็นพรรคที่ตายไปแล้วในสายตาคนส่วนใหญ่ของประเทศ กลับฟื้นขึ้นมาได้หรอกครับ เพราะฉะนั้น วาทะกรรมแบบนี้หลอกได้แต่เฉพาะสาวกปชป.เท่านั้นแหละ เป็นการพูดอวดอ้างความสำคัญของตัวเองอย่างหน้าด้านๆ ทั้งๆที่ตัวเองก็ไม่เคยชนะการเลือกตั้งจนได้เป็นรัฐบาล พอมีโอกาสบริหารประเทศเป็นนายกมาแล้วสองปีกว่า ประชาชนก็ทนไม่ไหว เลยโดนถืบออกมาจากการเป็นรัฐบาลด้วยเสียงของประชาชนจากการเลือกตั้ง ซ้ำตอนนี้ยังโดนคดีเป็นผู้ต้องหาคดีฆาตกรรม มันแทบจะไม่มีราคาอะไรเหลืออยู่แล้ว ยังกล้ามาเอาชีวิตตัวเองมาเป็นเดิมพันอีก หน้าไม่อายจริงๆ...... :(
I've got the moves like Jagger~~~

#2 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

...

ให้คะแนนการพัฒนามุกครับ

#3 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:12

ช่วงนี้ทำไมแดงมันดิ้นกันจัง

#4 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

ฟังเพลงละกันจะได้ไม่เครียด

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#5 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

อนาถแท้ไม่ได้ตามข่าวเล้ย

-_- -_-

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#6 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:18

ต่อให้ทักษิณตาย ..... ก็คงเป็นคนดีไม่ได้
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#7 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

สมมุตินะครับ.... สรุปว่าไม่ได้เกิดขึ้นจริง -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#8 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

*
POPULAR

มาร์คเดิมพันชีวิตตัวเองไม่ยอมล้างผิดให้ผู้อื่น
ส่วนไอ้แม้วเดิมพันชีวิตผู้อื่นเพื่อล้างผิดให้ตัวเอง

ลองคิดดีๆฮะว่าสาวกใครโดนหลอกกันแน่?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#9 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

ช่วงนี้ทำไมแดงมันดิ้นกันจัง

โดนน้ำร้อนมั๊ง คิดเองเออเองก็ได้ ไม่รู้มันเคยโผล่ไปดูช่องบลูสกายรึเปล่า เรตติ้งทิ้งช่องควายแดงไม่เห็นฝุ่นแล้ว...

คือพวกช่องแดงเนี่ยไม่ต้องใช้เสาใช้จานนะครับ แค่ติดเขาไว้บนหัวก็รับได้แล้ว หุหุ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#10 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

อภิสิทธิ์น่ะไม่ตายหรอก แต่อื่นๆน่ะตายไปเยอะแล้ว...
พรรค ทรท...ตาย
พรรค พปช...ตาย
สมัคร...ตาย
ไอ้แม้ว ตายทั้งเป็น เมียเลิกเพราะเสือกไปยุ่งกับเด็ก แถมติดเป็นผู้นำเลว 1ใน5 ของโลก เสื้อแดงโครตภูมิใจ
กกต.สามหนา ตายทั้งเป็น
พล.อ.ธรรมรักษ์ ตายทั้งเป็น
ทุกำพล อาการหนัก
ธาริต อาการหนัก
ก่อแก้ว ติดคุก
แกนนำโดนข้อหาก่อการร้ายกันถ้วนหน้า
ไอ้ตู่หลุดจาก สส.
เสื้อแดงติดคุกอีกหลายคน โดนคดีอีกเป็นร้อย

อภิสิทธิ์ ยังอยู่สบายยิ้มแย้มแจ่มใส....555+

Edited by คนกรุงธน, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:39.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#11 A DESIGN FOR LIFE

A DESIGN FOR LIFE

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

เอางี้ ถ้ามาร์คตายก่อนแม้วผมจะอมขี้หมาไปพ่นใส่หน้าปุ๊กเองครับ เชื่อเหอะ คนที่มันมีแต่ไฟของความเกลียดชังเคียดแค้นอยู่ในใจมันอยู่ไม่นานหรอกน่า :)

#12 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

ปชปไม่มีทางฟื้นนี่น่ะ อยู่มา 60 ปี ยังอยู่ได้ ไม่เหมือนบางพรรคเลยน่ะ ต้องเปลี่ยนชื่อพรรคไปหลายชื่อแล้ว :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#13 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

พี่มาร์คประกาศให้ไปรวมกันที่พรรค ปชป ค่ะ นั่นเรื่องนึง แต่ที่อยากรู้คือ คนมามากหรือน้อย ทำให้ความจริงเปลีี่ยนไปได้มั้ยคะ ทำให้บ้านเมืองดีขึ้น หรือเลวลงยังไง ถ้าเป็นลูกผู้ชายพอก็ช่วยตอบด้วย
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#14 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

ทักษิณต้องโง่มากจริงๆ ถ้าคิดจะเอาคดีเซ็นซื้อที่ให้เมียของตัวเอง มาแลกกับคดีฆาตกรรมของมาร์ค ถูกไหมครับ? :lol:
I've got the moves like Jagger~~~

#15 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

เออว่ะ "ม๊าก" เป็นฝ่ายค้านนะเว้ย ไม่ใช่รัดถะบวม ดิ้นกันพล่านเลย สงสัยกลัวอภิสิทธิ์มาก

ตลกดี
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#16 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

เอาไปเปรียบเทียบดูก็แล้วกันครับ!! -_- -_-

2555-12-13 17_41_59-.jpg

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#17 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

สงสัยไม่สบาย
เขาเลิกรับทราบข้อกล่าวหาตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับพี่
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#18 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายนะอ้ายเจ็ก เก้อเหมือนพ่อนายไง อ้ายแม้วที่ชาตินี้ไม่มีวันได้กลับประเทศบ้านเกิดได้ตัวเองได้ ล้างความโกงไม่สำเร็จ
เป็นผีเร่ร่อน เห่าหอนอย่างน่าอนาถได้อยู่ทุกวัน รอวันลงนรกสถานเดียว
ถูกไหมครับ? 555

Edited by nornoo, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:40.

#19 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

เออว่ะ "ม๊าก" เป็นฝ่ายค้านนะเว้ย ไม่ใช่รัดถะบวม ดิ้นกันพล่านเลย สงสัยกลัวอภิสิทธิ์มาก

ตลกดี

ถ้ามาร์คไม่ตายทักษินก็ไม่มีวันได้เกิดอีก มันถึงได้พยายามกัดกันให้พ้นทางไง แบบว่ากลัวเข้าเส้น

แต่ว่าปชป.ยังมีดีอีกหลายคนไม่น่ากังวลอะไร
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#20 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

ทักษิณต้องโง่มากจริงๆ ถ้าคิดจะเอาคดีเซ็นซื้อที่ให้เมียของตัวเอง มาแลกกับคดีฆาตกรรมของมาร์ค ถูกไหมครับ? :lol:

ประโยคที่น่าจะเป็นไปได้มากกว่าคือ

มาร์คต้องโง่มากจริงๆ ถ้าคิดจะเอาข้อกล่าวหาเกี่ยวกับการสั่งการให้สลายการชุมนุมของผู้ก่อการร้าย ภายใต้ พรก.ฉุกเฉิน
มาแลกกับหมายจับ 6 คดีและอีกหลายคดีอาญาในศาลของนักโทษหนีคดีทักษิณ ถูกไหมครับ? :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#21 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:47

วันทำงาน ใครจะเดินทางมาให้กำลังใจมาเป็นจำนวนมากล่ะครับ ไม่ใช่พวกว่างงานซะหน่อย...
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#22 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

วันทำงาน ใครจะเดินทางมาให้กำลังใจมาเป็นจำนวนมากล่ะครับ ไม่ใช่พวกว่างงานซะหน่อย...
/人◕ ‿‿ ◕人\

ถูกต้องนะครับ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#23 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

ประชาธิปัตคงฟื้นยากในยุคนี้...เพราะยุคนี้โจรครองเมือง ปชป. ไม่รู้จักใช้วิธีโจร

เลือกตั้งก็ไม่ทางชนะหรอก เพราะไม่รู้จักซื้อ กกต.เขต..

:lol:

#24 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

สรุปในหัวนี้มีก้อนเนื้อสมองอยู่รึเปล่าหว่า จั๊กกี้

กินหญ้ามากๆ มันไปทำลายระบบสมองซะหมดแล้วเหรอเนี่ย <_<

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#25 MWM

MWM

น้องเก่า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

พึ่งจะรู้เหรอ ^_^ (เน้นตัวสีแดงให้เห็นชัดๆ)

Edited by MWM, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:08.

#26 bird

bird

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

ไม่ต้องอะไรมาก.....แค่ใจ.....คุณอภิสิทธิ์และคุณสุเทพ

ทักษิณและลิ้วล้อ ก็แทบกระอักเลือดแล้ว

และที่แน่ ๆ ตอนนี้....ทักษิณจะเหลืออยู่สักกี่คน
ทุ่มสุดตัว...เทหมดหน้าตัก...งัดความสวยออกมาขาย
ยอมแม้กระทั่งประจานความด้อยสติปัญญาของตระกูล
ตัวเอง...

สุดท้าย....เทียบไม่ติดแม้เศษเสี้ยวของจิตใจ....คุณอภิสิทธิ์และคุณสุเทพ

#27 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

อภิสิทธิ์ตาย คงไม่มีผลอะไรต่อประเทศชาติหรือบ้านเมือง

แต่ถ้าทักษิณและโคตรวงศ์รวมถึงเหล่าขี้ข้าของพวกมันตาย ชาติเจริญแน่นอน

#28 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

พรรคเพื่อไทย ตอนนี้ก็คงเปรียบเหมือน SONY ยุครุ่งเรือง
แต่ ปชป. นั้นเป็น Apple ยุคใกล้ล้มละลาย

เอ๊ะ ผมตีค่าพรรค....... สูง เกินไปรึเปล่าวหว่า? :huh:

Edited by annykun, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:13.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#29 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

อยากทราบครับ คดี ที่ตากใบ หรือกรือเซะ นี่จบไปหรือยังครับ อันนี้อยากรู้ เพราะไม่เห็นรู้เรื่องเพิ่มเติมเลยนะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#30 bird

bird

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

รู้มั้ยว่า...2 คดีนี้ต่างกันตรงไหน

ทักษิณทำ...ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าผิดกฎหมาย เพราะลุแก่อำนาจ เค้าเรียกว่า....จงใจ ตั้งใจ ทุจริต

คุณอภิสิทธิ์ทำ...ภายใต้กฎหมายรองรับทุกประการ กระทำเพื่อปกป้องคุ้มครองชีวิตของประชาชนที่ถูกเสื้อแดง
อย่างพวกคุณล่วงละเมิดสิทธิ....

#31 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

สมมุตินะครับ ต่อให้อภิสิทธิ์เกิดสำนึกผิดขึ้นมา ยอมขอโทษต่อประชาชนแล้วกระโดดตึกพรรคปชป.ตายพรุ่งนี้ คนก็ยังไม่กลับมาเลือกพรรคปชป.อยู่ดีแหละครับ เพราะฉะนั้นการมาอวดอ้างว่ายอมตายแต่ไม่ยอมปรองดอง มันไม่มีผลอะไรต่อประเทศชาติหรือบ้านเมือง ถ้าเขาจะปรองดอง เขาก็ทำได้อยู่ดีแม้ว่าอภิสิทธิ์จะอยู่หรือจะตาย การตายของอภิสิทธิ์มันไม่มีค่าเพียงพอที่จะทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงอะไรที่สำคัญได้ และก็ไม่สามารถทำให้ปชป.ที่เป็นพรรคที่ตายไปแล้วในสายตาคนส่วนใหญ่ของประเทศ กลับฟื้นขึ้นมาได้หรอกครับ เพราะฉะนั้น วาทะกรรมแบบนี้หลอกได้แต่เฉพาะสาวกปชป.เท่านั้นแหละ เป็นการพูดอวดอ้างความสำคัญของตัวเองอย่างหน้าด้านๆ ทั้งๆที่ตัวเองก็ไม่เคยชนะการเลือกตั้งจนได้เป็นรัฐบาล พอมีโอกาสบริหารประเทศเป็นนายกมาแล้วสองปีกว่า ประชาชนก็ทนไม่ไหว เลยโดนถืบออกมาจากการเป็นรัฐบาลด้วยเสียงของประชาชนจากการเลือกตั้ง ซ้ำตอนนี้ยังโดนคดีเป็นผู้ต้องหาคดีฆาตกรรม มันแทบจะไม่มีราคาอะไรเหลืออยู่แล้ว ยังกล้ามาเอาชีวิตตัวเองมาเป็นเดิมพันอีก หน้าไม่อายจริงๆ...... :(

ผมว่ามาร์กก็แมนดีกว่า คุณทักษินะครับ คือยอมสู้ในระบอบ ระบบ ของกฎหมาย

แต่คุณทักษิน แกกลับไปสู่นอกระบอบ และระบบ พี่ว่าใครแมนกว่ากัน

ปล เห็นรูป เหมือนได้ข่าวว่า ทางมาร์กให้ไปที่พรรคไม่ใช่เหรอ หรือผมอ่านจำมาผิด --"

ปล ตอนนี้น้องใครบางคนเป็นนายก แต่พี่ทำไม่ก็ไม่ยอมกลับมาสู้คดี

อันนี้คืออะไรครับ อยากรู้เหตุผล

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#32 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:22

ถ้าทักษิณตาย เพื่อไทยคงค่อยๆหายไปกับสายลม

#33 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

ชีวิตตัวเองไม่พัฒนา เอาแต่เที่ยวคอยปรามาสผู้อื่น

ลองถามตัวเองหน่อยว่าวันๆ ทำความดีอะไรบ้าง นอกจากทุศีลอยู่ทุกวินาที

Edited by pinkpanda, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:34.

#34 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

ไปหาวิธี ทำให้การชั่งไข่ ผิดกฎหมายดีกว่าไป๊
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#35 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

แกล้งโง่เก่งเหลือเกินนะ มาร์คเค้าเป็นลูกผู้ชาย คนมาจนเต็มล้นไปถึงหน้าพรรค

แต่มาร์คขอให้รอเชียร์อยู่ที่พรรค เพราะกลัวกองเชียร์ไปแล้วเจอฝูงสัตว์คุ้มคลั่งทำร้ายเอา

ไม่เหมือนบางคน ยุชาวบ้านไปตายแทน บอกจะมานำทัพป่านนี้ยังไม่เคยเห็นหัว :lol: :lol: :lol:

Edited by marrykate, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:06.

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:17

ฟังเพลงละกันจะได้ไม่เครียด

http://www.youtube.com/watch?v=u9iiDtCP0AQ

นี่มันเกม The SIMS 2 นี่ครับ อย่างฮาเลยง่า
gladiator 1.jpg

#37 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

ต่อให้แจ๊กเก้อ jack off จนแตกตายคามือ

ทักษิณก็ไม่ได้กลับเมืองไทยหรอกจ้ะ :D

#38 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

เขาจะผิดหรือไม่ผิด ไว้ศาลตัดสินก็รู้
ตามหลักฐาน ตามสำนวน
ถูกต้องที่ว่า การพิจารณาคดี นั้นเป็นไปตาม สำนวนจากผู้สอบสวน
ดังนั้นแล้ว ส่วนหนึ่งของกระบวนการพิสูจน์ อยู่ในชั้นสอบสวน
ถูกต้องว่า บางครั้ง ผลการตัดสินออกมาแล้วขัดต่อสายตาคนส่วนมาก
แต่มันต้องเป็นข้อยุติ มิเช่นนั้น บ้านเมืองจะไปไม่ได้
และขณะนี้ ฝ่าย พท หรือจะบอกว่า ตัวแทน นปช ก็กุมอำนาจในแผ่นดิน
ดังนั้น ผมเหมาเอาว่า การทำสำนวนนั้น ย่อมจะต้องเข้าข้างอยู่บ้างแล้ว
ดังนั้น หากศาลตัดสินออกมาอย่างไร ก็ควรยอมรับอย่างนั้น

แต่โดนส่วนตัวแล้ว ในขณะที่เป็นผู้นำสูงสุด และต้องรับผิดชอบต่อคนทั้งประเทศ
และในขณะที่โดนบีบคั้นด้วยการชุมนุม ที่มีอาวุธ และกร้าวร้าว
การต้องสั่งการให้มีการสลายนั้น ย่อมเกิดขึ้นได้
เพราะงั้นแล้ว ในสายตาผม การสลายการชุมนุมครั้งนั้น ผมเห็นด้วย ว่ะ

#39 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:04

แล้วถ้าทักษิณตายละครับ ประเทศจะเป็นยังไง :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#40 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

เอ็งเชื่อกรูดิ jagger ประเทศนี้ไม่ได้มีแต่คนโง่ 15 ล้านตัวเท่านั้น ยังมีคนฉลาดอีกเยอะ ทีไม่โง่เลือกพรรคเพื่อไทย

#41 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

ไม่จริงครับ
ยังมีคดีเงินกู้พม่า ฆ่าตัดตอน ขายหุ้นให้เทมาเส็ก

ถึงต้องดิ้น แลกกับคดีชั่งไข่ หนีทหาร ครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน