Jump to content

- - - - -

ขอขอบคุณผู้ว่ากทม. ประธานสภากทม. และสมาชิกสภากทม. เรื่องเงินเยียวยาน้ำท่วม

• Please log in to reply
9 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

ตามที่มีข่าวว่าทางรัฐบาลจะไม่ช่วยเหลือเยียวยาน้ำท่วมให้กับชาวกทม.ที่ยังตกเบิกอยู่ร่วม 80,000 ราย(รวมผมด้วย)
บัดนี้ทุกอย่างได้เสร็จสิ้นในการจัดทำงบประมาณของกทม.แล้ว ซึ่งเรื่องดังกล่าวนี้จะนำเอาเข้าสภากทม.ในวันจันทร์ที่ 17 ธ.ค. 55
และจะทำการเบิกจ่ายให้กับประชาชนก่อนปีใหม่นี้อีกด้วย
นับเป็นข่าวดีครับขอบคุณครับ
ปล.ข่าวแจ้งว่าล็อตนี้20,000ทุกหลังครับ แถมด้วยว่าจะมีเรื่องให้โบนัสกับข้าราชการกทม.เข้าสภาวันจันทร์ด้วยเช่นกัน
เอาไปอีกสมัยครับท่านผู้ว่าสุขุมพันธุ์

#2 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:31

เดี๋ยวก็กลายเป็นประเด็นบอกว่า"ผู้ว่าเทกระจาด"อีกคอยดู
เสี่ยงเหมือนกันที่มาออก ณ ตอนนี้

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#3 paper punch

paper punch

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

ทำก็โดน ไม่ทำก็โดน เพราะฉนั้น ทำไปเลย แล้วใช้สื่ออธิบายให้ชาวบ้านเค้ารู้ให้เยอะๆ
ยิ่งใครๆก็มองว่าปชป.อ่อนด้านPR อยู่ด้วย
เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

#4 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

เดี๋ยวก็กลายเป็นประเด็นบอกว่า"ผู้ว่าเทกระจาด"อีกคอยดู
เสี่ยงเหมือนกันที่มาออก ณ ตอนนี้

ผมก็คิดว่าประมาณนั้น :mellow: :mellow: :mellow:

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#5 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

ทำก็โดน ไม่ทำก็โดน เพราะฉนั้น ทำไปเลย แล้วใช้สื่ออธิบายให้ชาวบ้านเค้ารู้ให้เยอะๆ
ยิ่งใครๆก็มองว่าปชป.อ่อนด้านPR อยู่ด้วย

คนตั้ง 80,000 คนที่ยังไม่ได้รับ
จริงๆ เรื่องนี้รัฐบาลก็ควรที่จะต้องรับผิดชอบ
แต่ก็ออกมาปฏิเสธความรับผิดชอบในเรื่องนี้
ผมว่าอย่างไรเรื่องนี้กทม.ก็ทำด้วยความเหมาะสมแล้ว
ลองสอบถามสก.ของเพื่อไทยเขายังเห็นด้วยในเรื่องนี้เลย
เห็นด้วยเรื่องpr แล้วก็คำตอบต่างๆที่เตรียมชี้แจง
สำหรับยิ่งสส.กทม.ของเพื่อไทยออกมาคัดค้านเรื่องนี้ละก็...หึๆไม่อยากจะคิดเลยครับว่าจะเป็นอย่างไร

#6 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

เรื่องเงินช่วยน้ำท่วม รบ.สองมาตรฐานชัดเจน เพราะกับ กทม.ทำไมมันถึงได้ยากเย็นซะเหลือเกิน แต่ ตจว.กับปริมณฑลไม่ว่าจะเป็นรอบสองหรือตกสำรวจเขารับกันไปเรียบร้อยแล้ว

#7 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

เอางบมาจากส่วนกลางหรือของ กทม. เองหล่ะครับ!! -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#8 หมวยน้อย รักประเทศไทย

หมวยน้อย รักประเทศไทย

น้องใหม่

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

คนตั้ง 80,000 คนที่ยังไม่ได้รับ
จริงๆ เรื่องนี้รัฐบาลก็ควรที่จะต้องรับผิดชอบ
แต่ก็ออกมาปฏิเสธความรับผิดชอบในเรื่องนี้
ผมว่าอย่างไรเรื่องนี้กทม.ก็ทำด้วยความเหมาะสมแล้ว
ลองสอบถามสก.ของเพื่อไทยเขายังเห็นด้วยในเรื่องนี้เลย
เห็นด้วยเรื่องpr แล้วก็คำตอบต่างๆที่เตรียมชี้แจง
สำหรับยิ่งสส.กทม.ของเพื่อไทยออกมาคัดค้านเรื่องนี้ละก็...หึๆไม่อยากจะคิดเลยครับว่าจะเป็นอย่างไร

หมวยก็ว่าอย่างนั้นค่ะ นี้ขนาดยังดำเนินการไม่แล้วเสร็จ ก็มีขบวนการดิสเครดิตท่านผู้ว่าฯสุขุมพันธุ์ อยู่เลยนะค่ะ

http://m.facebook.co...797078135009118

พวกมันเอาไปถามถึงหน้าเพจท่านเลยค่ะ

http://www.facebook....304334119678814

หมวยเห็นแล้วก็เหนือยใจแทนท่านผู้ว่าค่ะ เพลียจริงๆ :(

#9 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

เรื่องเงินช่วยน้ำท่วม รบ.สองมาตรฐานชัดเจน เพราะกับ กทม.ทำไมมันถึงได้ยากเย็นซะเหลือเกิน แต่ ตจว.กับปริมณฑลไม่ว่าจะเป็นรอบสองหรือตกสำรวจเขารับกันไปเรียบร้อยแล้ว

บ้านผมที่รัตนาธิเบศ ก็ยังได้ไม่ครบเลยครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#10 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

บ้านผมที่รัตนาธิเบศ ก็ยังได้ไม่ครบเลยครับ

บ้านผมคลองสามยื่่นกรณีตกหล่นได้รับพร้อมกับคนที่ยื่นเพิ่มเติมจากรอบแรกครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน