Jump to content

- - - - -

,,,จดหมายถึงพี่ๆ สมาชิกที่คิดจะเลิกเล่น,คืนล็อคอินเว็บเสรีไทย

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
29 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

***มอดอย่ามาย้ายกระทู้, ลบกระทู้ ของ หนูจินนี่น๊ะ อันนี้กระทู้สร้างสรรค์ โปรดใช้วิจารณญาณด้วยน๊ะค๊ะ

จินนี่เพิ่งได้ยินข่าวว่ามีพี่ๆ สมาชิกบางท่าน จะเลิกเล่น เว็บเสรีไทยเเล้ว เพราะเเอบน้อยใจในเรื่องอะไรบางอย่าง??? :( :( :(

ถ้าพี่ๆ จะเลิกเล่นด้วยสาเหตุหยุมหยิมเเค่นั้น จินนี่คิดว่า... เลิกเลยเถอะค่ะ ไม่เเมนเลย

ถ้าเรื่องเเค่นี้พวกคุณยังทำใจไม่ได้ เเนะนำเลย... สต็อปเล่นเว็บบอร์ดทางการเมืองทุกเว็บไปเลย เลิกถาวรเลยยิ่งดี

ขนาดจินนี่, คนเสื้อเเดงผู้รักประชาธิปไตยโดน เเบน ก็ยังด้านทน เข้ามาวนเวียนอยู่ที่นี่เลย เห็นไหมล่ะ

คิดจะเล่นเว็บทางการเมือง ต้องมีใจที่กล้าเเกร่ง พร้อมจะรับอุปสรรค ที่พร้อมจะถาโถมเข้ามา มากกม๊าย มากกมายยยยย

หลายคนบอกเกลียดเสื้อเเดง ถ้าเกลียดจริง ก็เข้ามาสู้ต่อสิ อุปสรรคมีไว้ก้าวข้าม น๊ะจ๊ะ สู้ สู้ :) :) :)

Edited by sweet chin music, 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:31.
ตั้งกระทู้ผิดหมวด, ไม่มีประโยชน์ที่จะถกกันต่อ ขอล็อกกระทู้เพื่อให้กระทู้ตกไป

#2 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

สร้างสรรค์ หรือ เสียดสี ขอให้พิจารณาดูว่า กระทู้แบบนี้เข้าข่ายสร้างความ
แตกแยกในหมู่สมาชิกหรือไม่
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#3 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

กระทู้การเมือง??

ถ้าคุณหนู จินนี่ รู้ว่าใครจะเลิกเล่น
ก็ส่ง PM ไปบอกเจ้าตัวเลยเถอะครับ

โปรดใช้จักรยาน ก่อนตั้งกระทู้ด้วยนะจ๊ะ
MOD มีสิทธิ์ลบนะจ๊ะ

#4 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

ส่งหลังไมค์??? :mellow:

จินนี่กลัวว่า จะเป็นการละเิมิดความเป็นส่วนตัวของเขาน่ะค่ะ :) :) :)

ถ้ามอด จะลบก็เรื่องของ มอด ก็เเล้วเเต่ วิจารณญาณส่วนบุคคล อันนี้ ไม่ว่ากัน อิอิ

#5 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

Like ให้ในความประชด ประชัีน เสียดสี

แต่มันก็จริง เพราะมันไม่มีอะไรได้ดังใจทุกอย่างอยู่แล้ว

การกระทบ กระทั่งกัน ในหมู่สมาชิก เป็นเรื่องธรรมดา

เพราะถ้ามี ความเสรี ก็ ต้องมีความยัดแย้ง

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#6 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

สร้างสรรค์ตรงไหนครับ วันๆ ล้อกอินจินนี่ไม่เห็นแสดงความคิดเห็นอะไรนอกจากเข้ามาหลอกด่าสมาชิกอื่น

ถ้าผมเป็นม้อดจับไอ้พวกนี้ตอนให้สูญพันธ์ เก็บไว้มีแต่จะสร้างความไร้สาระ -_-

It's us against the world

#7 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

ที่นี่เว็บบอร์ดการเมืองอิสระ ทุกคนมีเสรีที่จะไปจะมา จะเล่นต่อหรือจะเลิกเล่น
เพียงแต่ในขณะที่เล่นบอร์ดก็ถือว่าอยู่ในกรอบความควบคุมดูแลของม็อด ไม่งั้นก็โดนลงโทษตามกฏ

หลายท่านบอกจะไป ก็ไป บางครั้งก็ไปลับ ก็คิดถึงกัน
บางท่านคิดถึุงก็กลับมาเล่นใหม่ ก็ยินดี
บางท่านไปแล้ว ยังคิดถึง ก็บ่นถึง พร่ำถึงวีรกรรม หรือบางคนก็เป็นวีรเวร ตามประสาคนเคยคุยกัน
ก็เท่านั้น

เขาอยากเล่น ก็เล่น เขาไม่พอจะตรงไหน เบื่อจะเล่น ก็เรือ่งของเขา ไม่ใช่เรื่องแมนไม่แมน วูแมนไม่วูแมน
หยุมหยิมหรือไม่เขาตัดสินใจเอง เรื่องหยุมหยิมของคุณ อาจะเป็นเรือ่งใหญ่สำหรับเขา
ไม่ใช่เรื่องที่ใครจะไป "***" ไปเหน็บแนม

ชัดนะ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#8 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

จะเลิกก็เพราะพวกเอ็งเนี่ยเเหละมั้ง เปิดมาก็เจอเเต่กระทู้บ้าอ่ะไรก็ไม่รู้ทั้งวัน

mod น่าจะมีระบบ block หรือ มองข้ามกระทู้ของบางคนไรงี้ได้นะ
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#9 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:06

แต่เขาก็ผ่านช่วงนั้นไปได้แล้วนี้ครับ ไม่เห็นมีอะไรนี้

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#10 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:26

เพื่อนสมาชิกครับ

เห็นไหมครับ
สันdานบ่างมันปิดกันไม่มิดหรอกครับ

บ่างมันคงโกรธที่เสี้ยมไม่สำเร็จ
เลยมาสำรากอารมณ์ค้างตั้งกระทู้ใหม่เลย
555555
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#11 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

...อ่อน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#12 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:31

จะเลิกก็เพราะพวกเอ็งเนี่ยเเหละมั้ง เปิดมาก็เจอเเต่กระทู้บ้าอ่ะไรก็ไม่รู้ทั้งวัน

mod น่าจะมีระบบ block หรือ มองข้ามกระทู้ของบางคนไรงี้ได้นะ

ไม่จำเป็นต้องใช้ระบบหรอกครับ เพราะเราสามารถทำได้ด้วยตัวเอง
กระทู้นี้เข้ามาตอบเพราะจะเชิญชวนรณรงค์เท่านั้นเอง
ถ้ามันพอมีสาระบ้าง จะตอบก็ตามอัธยาศัย
ถ้ามันไร้สาระหรือดูก็รู้ว่ามีเจตนาเล็งเห็นผลที่จะล่อเป้า ก็ปล่อยๆ ไปเถอะ
ถือซะว่า กระทู้นั้นมัน "้ไร้ตัวตน"
- -+

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#13 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:33

จะเลิกเล่นเสรีไทย เพราะรำคาญ คุณหนูจินนี่
ทุติยัมปิ จะเลิกเล่นเสรีไทย เพราะรำคาญ คุณหนูจินนี่
ตติยัมปั จะเลิกเล่นเสรีไทย เพราะรำคาญ คุณหนูจินนี่
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#14 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:37

สร้างสรรค์ตรงไหนครับ วันๆ ล้อกอินจินนี่ไม่เห็นแสดงความคิดเห็นอะไรนอกจากเข้ามาหลอกด่าสมาชิกอื่น

ถ้าผมเป็นม้อดจับไอ้พวกนี้ตอนให้สูญพันธ์ เก็บไว้มีแต่จะสร้างความไร้สาระ -_-

ป้าเค้าเป็นหญิง เอ หรือชายที่แปลงเพศแล้วหว่า (ดูจากสำนวนที่โพส) จะตอนตรงไหนอ่ะ -_-

#15 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:01

มีความรู้สึกลึกๆว่า นังจินนี่ ตอบกระทู้ได้คล้ายๆ ใจดีจริงๆซิน่า

#16 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

หรา

#17 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

หลายคนบอกเกลียดเสื้อเเดง ถ้าเกลียดจริง ก็เข้ามาสู้ต่อสิ อุปสรรคมีไว้ก้าวข้าม น๊ะจ๊ะ สู้ สู้ :) :) :)

ขอยกประโยคนี้มานะ

ผมว่าการต่อสรู้ หรืออุปสรรค หรือเสื้อแดง ถ้าคุยกันอย่างมีเหตุผล มันก็น่าคุยนั้นล่ะครับ หรือแม้แต่คนรัก ประชาธิปัตย์ แต่คือเท่่าที่เห็น มันไม่ได้มีอะไรน่าคุยด้วยเลย พี่ลองหันกลับไปมองตัวเอง ในกระทู้เก่าๆ ดูแล้วกัน

คือคนที่ต้องการมาพูดคุยแลกเปลี่ยนจริงๆ แค่การพิมพ์กระทู้มันก็พอดูออกแล้ว ว่าตั้งใจมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น หรือแค่มาแค่ตั้งๆๆๆ ไปเรื่อยเปื่อย ไร้แก่นสาร ก็เหมือนคุยกับคนบ้า ประมาณนั้น แล้วจะมีใครอยากคุยด้วย

แล้วเท่าที่ผ่านมา ถึงที่นี้ส่วนมากก็จะเป็นคนรัก ประชาธิปัตย์เป็นส่วนมาก แต่ก็มีแดงมาคุยบ้าง แล้วเท่าที่เห็น ส่วนมากคนโดนแบนก็เป็นคนเสื้อแดงที่ทำผิดกฎ เข้ามาป่วน หรือทำอะไรก็ตามที่มันขัดต่อระเบียบของบอร์ด ทำไมเป็นอย่างนั้น

คือผมไม่รู้นะ อาจมีพวกแกล้งปลอมเป็นเสื้อแดงก็ได้ แล้วมาโพสให้เสื้อแดงดูโง่เง่า ก็อาจเป็นไปได้เช่นกัน

สำหรับผม ผมไม่ได้เกลียดเสื้อแดง แต่เกลียดคนเสื้อแดงที่ำทำผิด หรือใครก็ตามที่ทำผิด แต่ก็ไม่เคยรับผิดกันเลยสักที่มีแต่หาข้ออ้างร้อยแปดพันเก้ามาแก้

เคยไปอ่านบอร์ดเสื้อแดง ก็เจอแต่ทำนองนี้ รับชอบ แต่ไม่รับผิดกันเป็นส่วนใหญ่

บางครั้งก็รู้สึกเหมือนคุยกับบอท ที่มีการตั้งโปรแกรมไว้ ว่าเสื้อแดงถูก คนอื่นผิด หรือไม่ก็ ตั้งโปรแกรมว่า นี้คือประชาธิปไตย ประชาธิปไตยต้องเป็นอย่างนี้ ประชาธิปไตยแบบนี้ดีที่สุด แบบนั้นไม่ดี แบบนี้สิดี อะไรทำนองนี้ โดยไม่ยอมฟังเหตุผลจากฝ่ายอื่นเลย ตัวอย่างก็แบบกระทู้ตามาร์กเลิฟเวอร์อะไรนั้น

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#18 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

สู่รู้

#19 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:38

แล้วจะตั้งทำห่าไรอีก..ทู้แบบนี้

#20 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

***มอดอย่ามาย้ายกระทู้, ลบกระทู้ ของ หนูจินนี่น๊ะ อันนี้กระทู้สร้างสรรค์ โปรดใช้วิจารณญาณด้วยน๊ะค๊ะ

จินนี่เพิ่งได้ยินข่าวว่ามีพี่ๆ สมาชิกบางท่าน จะเลิกเล่น เว็บเสรีไทยเเล้ว เพราะเเอบน้อยใจในเรื่องอะไรบางอย่าง??? :( :( :(

ถ้าพี่ๆ จะเลิกเล่นด้วยสาเหตุหยุมหยิมเเค่นั้น จินนี่คิดว่า... เลิกเลยเถอะค่ะ ไม่เเมนเลย

ถ้าเรื่องเเค่นี้พวกคุณยังทำใจไม่ได้ เเนะนำเลย... สต็อปเล่นเว็บบอร์ดทางการเมืองทุกเว็บไปเลย เลิกถาวรเลยยิ่งดี

ขนาดจินนี่, คนเสื้อเเดงผู้รักประชาธิปไตยโดน เเบน ก็ยังด้านทน เข้ามาวนเวียนอยู่ที่นี่เลย เห็นไหมล่ะ

คิดจะเล่นเว็บทางการเมือง ต้องมีใจที่กล้าเเกร่ง พร้อมจะรับอุปสรรค ที่พร้อมจะถาโถมเข้ามา มากกม๊าย มากกมายยยยย

ไม่แมนนี้น่าจะใช้กับพวก "อีแอบ" นะ

อีหนูกินขี้ !!! :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#21 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

ทำไมพวกเสื้อแดงและคนกลาง ชอบคิดว่าคนอื่นอยากฟังคำแนะนำของตัวเองครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#22 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

ผมคิดว่าเป้าหมายในการเล่นบอร์ดของเพื่อนสมาชิกที่นี่ ใหญ่กว่าคุณjaidee20 นะครับ

#23 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

กากแดง

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#24 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

ส.ใส่เกือก อะไรเรื่องของเค้าคะ ป้าจิน...
ทำเป็นตั้งกระทู้เป็นหวังดี ห่วงใย...แต่แอบประสงค์ร้ายต่างหาก
คนเขา รู้เช่นเห็นชาติ ของป้าหมดแล้ว :angry: อย่าแอ๊บ

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#25 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

ขอให้ล๊อกกระทู้นี้ครับ เนื่องจากเข้าข่ายสร้างความแตกแยก
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#26 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

อย่างน้อย เธอก็มาตั้งกระทู้ของตัวเอง
และได้พูดถึงตัวเอง ตามที่พยายามแสดงในอีกกระทู้สมอยาก
ผมยอมรับได้นะครับ เพื่อนสมาชิก
ดีกว่าที่จะไปพยายามพูดถึงแต่เรื่องตัวเองในกระทู้ของคนอื่น
แถมตัวเองที่พูดถึง หาได้มีใครอยากรู้และใส่ใจ

ถ้าเป็นกระทู้ของเธอเอง อย่างน้อยผมก็ใส่ใจ... ว่ามั๊ยครับ

.....ตลกดี

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#27 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

ผมคิดว่าเป้าหมายในการเล่นบอร์ดของเพื่อนสมาชิกที่นี่ ใหญ่กว่าคุณjaidee20 นะครับ

สนิมเกิดจากเนื้อใน ถ้าไม่กำจัดสนิมนี้ มันจะกัดกินจนทะลุออกมาข้างนอก สรุป เล็ก ใหญ่ไม่ควรมองข้าม

#28 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

ข๊าก ถุย
อัาวโทดที นึกว่าตั้งกระโถน

#29 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

จขกท ตั้งชื่อตัวเองด้วยคำว่า คุณ นำหน้า
ปัญญาอ่อนหรือเปล่าครับ

#30 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:21

ไร้สาระอย่างป้าจินนี่ลูกยายเหี่ยวคางเบี้ยวชินวัตรนี่ยังมีคนสนใจ ถึงกับจะเลิกเล่นเสรีไทยเพราะล็อกอินขยะนี่อีกเหรอครับ

บอกตามตรงนะ ปุ๊กโหลก aka Jagger ขีข้าแม้วตัวจริง ยังมีสาระกว่าอีก

พวกเรียกร้องความสนใจนี่ผมจะบอกให้นะ ปล่อยกระทู้มันร้างไม่มีคนตอบ จะเจ็บปวดยิ่งกว่าไปด่ามันหยาบ ๆ คาย ๆ ซะอีก

Edited by เพื่อนร่วมชาติ, 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:23.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน