Jump to content

- - - - -

เป็น เสื้อแดง ทำมาหากิน อะไรก็เจริญ

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:09

ทำวิทยุชุมชน ทำเพจปลุกระดมปั่นหัว หลอกเบิกตังค์นายใหญ่ ก็รวยได้นะ

https://www.facebook.com/pcc.bolg

สถานีนั้น ไม่จำเป็นต้อง thaksinหรอก เขามีพี่ณรงค์ หนุนอยู่ อดีัตเจ้าของโรงงานไฟฟ้า และหม้อแปลง ขายกิจการให้ TPI ได้เงิน 2,000ล้านบาท

นอกจากนั้นยังเป็นเจ้าของธุรกิจกระดาษ รวยจะตาย คนจีน คนนี้ วิเคราะห์การเมืองนี้ อ่านขาดจริงๆ อย่างว่า ระดับขั้นเทพ

แล้วคุณ เจริญยิ่งๆๆกว่าที่คุณเป็นกว่าแต่ก่อนแล้วหรือยัง

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#52 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

ทำวิทยุชุมชน ทำเพจปลุกระดมปั่นหัว หลอกเบิกตังค์นายใหญ่ ก็รวยได้นะ

https://www.facebook.com/pcc.bolg

สถานีนั้น ไม่จำเป็นต้อง thaksinหรอก เขามีพี่ณรงค์ชัย หนุนอยู่ อดีัตเจ้าของโรงงานไฟฟ้า และหม้อแปลง ขายกิจการให้ TPI ได้เงิน 2,000ล้านบาท

นอกจากนั้นยังเป็นเจ้าของธุรกิจกระดาษ รวยจะตาย คนจีน คนนี้ วิเคราะห์การเมืองนี้ อ่านขาดจริงๆ อย่างว่า ระดับขั้นเทพ

แก้ต่างแค่เรื่องเิิงิน แต่เรื่องปลุกระดมปั่นหัวควายไม่ยอมแก้ต่าง แสดงว่า รูเฟอะก็เห็นด้วย 5555

แต่กรูไม่เชื่อว่ะ ว่ามันจะไม่หลอกแดกตังค์ให้เป๋าตุง 5555

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#53 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

อย่าไปว่าร้านเสื้อแดงเขาเลย ร้านบูชาแมงสาป ก็เจ๊งหลายร้านแล้ว

โดยเฉพาะร้านอาหาร พวกนี้นอกจากใจแคบแล้ว ยังให้ของน้อย งกชิบเป๋ง

ร้านไหนครับ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#54 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

แถวนี้เห็นมีผัวเมียคู่นึงทำมาหากินอยู่นะ ผัวตั้งเมียตอบทั้งวัน แค่นี้ก็อยู่ได้แล้ว

#55 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

สถานีนั้น ไม่จำเป็นต้อง thaksinหรอก เขามีพี่ณรงค์ชัย หนุนอยู่ อดีัตเจ้าของโรงงานไฟฟ้า และหม้อแปลง ขายกิจการให้ TPI ได้เงิน 2,000ล้านบาท

แก้ต่างแค่เรื่องเิิงิน แต่เรื่องปลุกระดมปั่นหัวควายไม่ยอมแก้ต่าง แสดงว่า รูเฟอะก็เห็นด้วย 5555

แต่กรูไม่เชื่อว่ะ ว่ามันจะไม่หลอกแดกตังค์ให้เป๋าตุง 5555

มีเรียกพี่ ณรงค์ชัย ด้วย ไม่เรียกว่า ไพร่ ณรงค์ชัย ล่ะครับ มีเงินนับเป็น น้อง มีทอง นับเป็น พี่ด้วย 55555555555555

Edited by คนไทย916, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:50.

#56 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:16

คนขายขนมครก ตรงสะพานเหลือง ถนนพระราม 4 หลังเผาเมือง

เอาธงแดงมาติดหน้าร้าน ธงใหญ่ด้วย

เมื่อก่อนขายดี ทุ่มนึงก็หมดแล้ว เจอล่าสุดสามทุ่มยังเหลือเต็ม

พนักงานแบงค์ แถวนัน้ ไม่กิน แต่ตอนนี้ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง เห็นว่าขายได้แต่ไม่ดีเท่าเดิม

พวก สัญลักษณ์ แดง ก็ถอดเก็บหมดละ แต่เชื่อว่ายังระยำ เหมือนเดิม

#57 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

คนขายขนมครก ตรงสะพานเหลือง ถนนพระราม 4 หลังเผาเมือง

เอาธงแดงมาติดหน้าร้าน ธงใหญ่ด้วย

เมื่อก่อนขายดี ทุ่มนึงก็หมดแล้ว เจอล่าสุดสามทุ่มยังเหลือเต็ม

พนักงานแบงค์ แถวนัน้ ไม่กิน แต่ตอนนี้ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง เห็นว่าขายได้แต่ไม่ดีเท่าเดิม

พวก สัญลักษณ์ แดง ก็ถอดเก็บหมดละ แต่เชื่อว่ายังระยำ เหมือนเดิม

ถอดธงแดงสิดี เป็นผมก็จะไม่แสดงตัว..

พวกแมงสาป มันจะได้ไม่รู้เป็นร้านแดง พอมันมากินคนใหนแมงสาปจ๋า ก็ถุยน้ำลาย ลงไปให้มันกินด้วย

ทำเหมือนนางแอร์คาที่ คนนั้นอะ

แล้วอย่าเที่ยวไปบอกร้านใหนแสดงตัวเป็นแดง คนจะไม่เข้าร้าน ที่เขาไม่เข้าร้าน เพราะเขาเบื่้อการเมือง ต่างหาก

Edited by rufer, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:20.

#58 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

ถอดธงแดงสิดี เป็นผมก็จะไม่แสดงตัว..

พวกแมงสาป มันจะได้ไม่รู้เป็นร้านแดง พอมันมากินคนใหนแมงสาปจ๋า ก็ถุยน้ำลาย ลงไปให้มันกินด้วย

ทำเหมือนนางแอร์คาที่ คนนั้นอะ

แล้วอย่าเที่ยวไปบอกร้านใหนแสดงตัวเป็นแดง คนจะไม่เข้าร้าน ที่เขาไม่เข้าร้าน เพราะเขาเบื่้อการเมือง ต่างหาก

เป็นแดงสถุลเต็มขั้นจริงๆ ขอชม!! :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#59 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

วันนี้ไปแถวสยาม เจอรถเข็นขายกาแฟติดสติ๊กเกอร์ ใครเอ่ยดีแต่พูด รอบข้างมีมอเตอร์ไซค์รับจ้างเสื้อแดงรายรอบ แต่ไม่มีใครกินกาแฟ คนซื้อก็ไม่มี เดินต่อไปอีกสักร้อยก้าว เจอรถเข็นอีกคัน ไม่มีสัญลักษณ์ใดๆ ทั้งสิ้น แต่มีคนซื้อตรึม :D

#60 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:10

มีร้านนึงแนะนำ เป็นร้านก๊วยเตี๋ยว ผิดกฏหมายเพราะขายบนทางเท้า
เกะกะทางเิดิน เอาของสาธารณะเป็นของตนเอง

แกขายอยู่กลางเมืองเลยครับ คือ กลางซอยหลังสวน (ถ้าจำไม่ผิดน่าจะอยู่ระหว่าง ซอย 2 กับ ซอย 3)

ลักษณะการแต่งตัวของแกเหมือนกันคือ ใส่ทุกอย่างที่เป็นเสื้อเเดง
แถมตกแต่งร้านตามรั้วสังกะสี เกี่ยวกับเสื้อแดงหมด (ทำของสาธารณะสกปรกชิหาย)

ก็ลองไปอุดหนุดเจ๊แกหน่อยและ้กันนะครับ

5555
ผมซื้อกินบ่อยๆครับ
กำลังเริ่มค่อยๆต้อนตะล่อมๆไปเรื่อย
เอารูปไอ้แม้วยืนกอกะดุมข้างๆบิ๊กจ๊อดไปให้มันดูทีนึงละ
มีอึ้งหน่อย ก่อนจะพริ้วะปลี่ยนเรื่อง
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#61 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:14

ภาพเมื่อ 2 ปีก่อน สมัย รปส.กำลังคึก กิจการรุ่งเรือง ตอนนี้รุ่งริ่งอย่างไรบอกด้วย!!!

ก๋วยเตี๋ยวเสื้อแดงเชียงราย ของเจ๊คนเสื้อแดงแถว ๆ หอนาฬิกา

ร้านไก่ย่าง นปช คลองสาม รังสิต
ไก่ย่างลุงโอ คลองสามรังสิต ติดคาร์ฟู

แนะนำร้านอาหารคนเสื้อแดง
ร้านคุณยาย ที่อ่างทอง อยู่ตรงทางไปโรงพยาบาลอ่างทอง

ร้านแกงผักหวานรสเด็ด ของคุณน้ำฝนคลองสาม ขายอยู่ที่ตลาดนัดบ้านฟ้า คลอง 4 รังสิต-ธัญบุรี

พึ่งจะไปกินมา เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ในร้านมีเพียงรูปสมเด็จย่าเท่านั้น เพราะเจ้าของร้าน ปลดรูปตามคำสั่งของ ไอ้ก่อแก้ว

ส่วน รสชาดก็งั้นๆ แถมคนน้อยด้วย

Edited by plunk, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:16.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#62 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:09

ผมเชื่อโดยสุจริตใจนะ ว่าพวกเสื้อแดงทำมาค้าขายอะไรไม่มีทางเจริญ
เพราะหลักกฎของการกระทำ และหลัก Negative Thinking

1. พวกเสื้อแดงคิดถึงแต่ทักษิณจะให้ประโยชน์อะไรบ้าง จนยอมทรยศชาติ
2. พวกเสื้อแดงส่วนมากเนรคุณในหลวง (พวกเนรคุณในหลวงผมไม่เห็นมันเจริญจริงเลยสักคน)
3. พวกเสื้อแดงมักมีจิตใจขุ่นมัว คิด พูด ทำแต่ด้านลบ เอาแต่ด่าๆๆๆ เอาแต่เกลียดๆๆๆ
ความเจริญที่ไหนจะอยู่กับคนที่ส่งแต่พลังงานด้านลบ
4. พวกเสื้อแดงมักคิดแต่จะเอา ไม่คิดจะให้ ผิดกฎของความมั่งคั่ง
5. พวกเสื้อแดงชอบพูดโกหก และกินเหล้าเมาสุราเป็นนิจ จะรวยได้ยังไง

ขอค้านท่านผึ่งน้อยข้อ 1 ครับ

เรื่องกินเหล้าเป็นประจำนะ ผมก้อกินนะครับ

เพียงแต่ผมไม่กินเหล้าขาวเฉย ๆ

ฮ่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

อย่างอืนผมเห็นด้วยครับ

อิอิ ผมก็เซียนกินเหล้าเหมือนกันครับท่าน!
ผมกินวิสกี้เพียวๆแบบไม่ผสมอะไรเลย ขวดนึงเลยหมดไวอย่างโพด
แหะแหะ
เวลาเจอสาวๆบอกว่า "ไม่ชอบผู้ชายกินเหล้า" นี่ ผมมีสะเทือนเหมือนกันนิ ^_^
เพลงหากินของผมคือ "ถึงแม้พี่นี้จะขี้เมา ถึงพี่กินเหล้าจนเมามาย ไม่เคยใจร้ายกะน้องสักหน่อยยยย" :D :D :D

แต่ในที่นี้พวกเสื้อแดงไม่กินอย่างเดียวครับ เล่นเมาหยำเปทุกวัน มันจะไหวเหรอ
ไม่มีแรงทำมาหากินเน้อ

ปล. ผมจดบันทึกรายรับรายจ่ายทุกวันครับ เจอค่าเหล้าไปเดือนละ 2500 ทุกเดือนนี่ มีสะอึกนะครับ เสียดายตังค์ แต่เลิกไม่ได้ (อ้าว...)
ช่วง 2 เดือนให้หลังนี้ผมเลยใช้วิธีซิกแซ็ก คือลดจากซื้อไวน์ขวดปกติทั้งไวน์ขาวไวน์แดง เดือนละหลายพันเน้อ
มาเป็นขนาดที่เขาแจกบนเครื่องบินน่ะครับ ถ้ากินหมดแล้วก็หมดกัน..ไม่ซื้อใหม่
ได้ผลเชียวนะครับ เป็นจิตวิทยา "ลดค่าใช้จ่ายอย่างหนึ่ง" ฮี่ๆ
gladiator 1.jpg

#63 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

ชอบครับ ชัดเจนดี แดงก็แสดงตัวว่าแดงอย่ามาแอ๊บ
ผมก็แสดงตัวเหมือนกัน ว่าไม่อุดหนุนพวกคุณ

ที่สำคัญกรุณาแสดงตัวว่าแดงให้ตลอดไปน่ะ

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน