Jump to content

- - - - -

เป็น เสื้อแดง ทำมาหากิน อะไรก็เจริญ

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

*
POPULAR

ผม ที่ กทม. ที่ผม อยู่

ในซอย มี ร้าน ซักอบรีด ทะลุไปยัง ซอยอีกด้านหนึ่่ง ก่อนหน้าันั้น ผ่านไป เปิดช่องเสื้อแดง ทุกวัน พอผ่านไป 2-3เดือน ผมผ่านไปอีกที ร้านปิด เหมือน ปิดมาได้หลายอาทิตย์
******** สงสัย ขยายกิจการ ไปหาสถานที่ใหญ่กว่านี้แน่เลย************
อีกร้านเป็นร้านขายอาหารตามสั้งในตลาด สังเกต ตอนที่ผม กินก๋วยเตี๋ยวร้านข้าง ๆๆ ทุกครั้งที่ไปกินก็เห็นคนกินข้าวร้านนั้นอยู๋ แต่พอ เปิดวิทยุ ของเสื้อแดง หลังจากนั้น ก็ไม่มีคน
เจ๊ ร้านขาย ก๋วยเตียว บอก สงสัย ขายดี เกินเลยเปิด วิทยุ ของเสื้อแดง เพื่อจะได้มีโอกาศ พักผ่อน มั้ง
********น่าจะขายดี เหนื่อย จัด เลย หาวิธีทำใ้ห้ตัวเองได้ พักผ่อน **********

สุดยอดจังเลย อยากเป็นเสื้อแดง ทำอะำไร ก็เจริญสุดๆๆ

เรื่องจริงเจอมากับตัว ครับ
อย่าทัก ครับ เดี๋ยวของเข้าตัว ไม่รับผิดชอบนะครับ 55555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

แนะนำอาชีพที่ยั่งยืนอีกอย่าง ของพวกเสื้อแดงครับ!!! ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

แนะนำอาชีพที่ยั่งยืนอีกอย่าง ของพวกเสื้อแดงครับ!!! ^_^

มาขายแถวละแวกผม ได้เทน้ำเทท่าเลยล่ะครับ

#4 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

อ้อ แบบนี้ที่เค้าเรียกว่า "รวยแล้ว เลยเลิกขาย" ใช่มั้ยครับ?
(ศัพท์ทางเทคนิค แปลตรงกันข้าม)
:D

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#5 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

มาขายแถวละแวกผม ได้เทน้ำเทท่าเลยล่ะครับ

"เท" ที่ว่านี่ หมายถึง "เทน้ำร้อนสาด" ใช่ไหมครับ!!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#6 panuwat

panuwat

น้องใหม่

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:47

แต่ที่อุบล ร้านเสื้อแดง ที่หน้าโปลี่ และน่าจะระดับ แกนนำ เมื่อก่อนธงแดง สินค้าแดงเต็มร้าน แต่ตั้งแต่ปูว์เป็นนางยก ของแดงหายเรียบ 555 ไม่เชื่อมาดูได้เลย

#7 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:50

ร้านนี้น่าจะรอด ถ้าไม่ขายอาหารที่มีปูเป็นส่วนประกอบ

Attached Images

• Pu (4).jpg

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#8 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

ชุมนุม ก่อม็อบ เมื่อรั่ย เราชอบ ใช่มั้ยพวกแดงใน สรท

#9 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

ก็มีคลิปตอน 5 ธันวา แล้วนิ ครับว่า ของเสื้อแดงขายได้ทุกที่ ลองดูอีกทีปีหน้านะเจ้

เอาไปขายอีกตอน ปีหน้า.....................5555

#10 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

กินดีอยู่ดี เพิ่มเงินในกระเป๋า อิเม้ยเก่งอยู่แล้ว ใครๆ ก็รู้ รวยแล้วเลิกแหงๆ ครับ

#11 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

เงียบจริงๆๆ
ไปหาเพื่อนที่ ชลบุรี
ร้านขายของที่เคยขายดี มีคนนั้งหน้าเยอะทุกวัน เงียบ แต่ก็ยังเปิดดูอยู่ สงสัย ไม่ ซ็อต 555555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#12 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:43

แต่ที่อุบล ร้านเสื้อแดง ที่หน้าโปลี่ และน่าจะระดับ แกนนำ เมื่อก่อนธงแดง สินค้าแดงเต็มร้าน แต่ตั้งแต่ปูว์เป็นนางยก ของแดงหายเรียบ 555 ไม่เชื่อมาดูได้เลย

ขายดีมากจนผลิต ไม่ทัน ใครๆถึงอยากเป็น เสื้อแดงไง

#13 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:59

ภาพเมื่อ 2 ปีก่อน สมัย รปส.กำลังคึก กิจการรุ่งเรือง ตอนนี้รุ่งริ่งอย่างไรบอกด้วย!!!

ก๋วยเตี๋ยวเสื้อแดงเชียงราย ของเจ๊คนเสื้อแดงแถว ๆ หอนาฬิกา

ร้านไก่ย่าง นปช คลองสาม รังสิต
ไก่ย่างลุงโอ คลองสามรังสิต ติดคาร์ฟู

แนะนำร้านอาหารคนเสื้อแดง
ร้านคุณยาย ที่อ่างทอง อยู่ตรงทางไปโรงพยาบาลอ่างทอง

ร้านแกงผักหวานรสเด็ด ของคุณน้ำฝนคลองสาม ขายอยู่ที่ตลาดนัดบ้านฟ้า คลอง 4 รังสิต-ธัญบุรี

#14 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

วันนีเที่ยงไปกินก๋วยเตียว ร้านเดิม
ร้านขายอาหารตามสั่งก็เงียบเหมือนเดิม แต่ ไม่เปิด วิทยุ แล้ว แต่ร้านขาย ก๋วยเตียว คนเยอะขึ้น

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:09

ตลาดแถวบ้านผม ไม่เจอครับ ทีกล้าประกาศตัวว่าเป็นแดง มีแต่แถวบ้านผม เมือก่อนไปซื้อไอติมให้หลานบ่อยๆ เห็นปฎิทินไอ้แม้วติดอยู่ ผมบอกที่หน้าร้านมันเลยว่า เป็นเสื้อแดง ไม่ซื้ออีกแล้ว

Edited by Bookmarks, 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:10.

#16 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

แถวแยกกล้วยน้ำไทย. หน้าบริษัท. นึง
คนขาย lottery. โดนไล่ให้ไปขายที่อื่น. เพราะใส่เสื้อแดง. นปช.

5555++

น้องคนรับโทรศัพท์สาวสวย เดินไปบอกให้ไปขายที่อื่น. เพราะไม่มีคนซื้อของ
กลุ่มคนเผาเมือง
เหอๆๆๆ
เห็นสวยๆ แต่โคดตรง

Edited by gears, 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:19.

#17 Niskat

Niskat

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:19

นี่ก็เจริญครับ เห็นได้รอบๆเชียงใหม่

Attached Images

#18 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

เข้ากระทู้ copy ข่าวจาก war room แปะ..รอฟลัดกระทู้..รับตังค์...
หาได้ในเว็บบอร์ด ทั่วไป...เนอะ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#19 panuwat

panuwat

น้องใหม่

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

ขายดีมากจนผลิต ไม่ทัน ใครๆถึงอยากเป็น เสื้อแดงไง

คงขายดีมากจนเหลือบ้านเปล่าๆ เมื่อก่อนรู้สึกเป็นร้านถ่ายเอกสาร ตอนนี้มองผ่านกระจกเข้าไป โล่ง สบายไปหมด ไม่มีคนซักคน เหลือแต่ค วาย เจ้าของร้าน อิอิ

#20 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:57

ก่อนหน้านี้แถวบ้านผมชักธงแดเป็นแถว แต่ไหงเด๊ยวนี้เก็บธงเงียบ สงสัยอยากเจ๊ง
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#21 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

นี่ก็เจริญครับ เห็นได้รอบๆเชียงใหม่

ตามนี้เลยครับ

สามล้อปั่น ซาเล้ง ตุ๊กตุ๊ก สีล้อแดง

ติดธงสีแดงเพียบ

ปล. คนเชียงใหม่ ใช่ไหมครับ ผมก้อเหมือนกันนนนนนนนนน มีคนชียงใหม่เพิ่มขึ้นมาอีกละ

ปล2. โหหหหหหหหหห สมัครก่อนผมอีก

Edited by poulkung2012, 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:21.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#22 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

ดีแล้ว..ประกาศตัวให้ชัดเจน

จะได้ไม่เข้าร้านผิด
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#23 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:31

แถวๆต่างอำเภอ มีไอสคีมเสื้อแดงวิ่งมาขายแถวๆบ้านผม
ก็นึกอยู่เหมือนกันว่า
ทำไมต้องวิ่งมาขายต่างอำเภอด้วยวะ
ตอนนีก็ยังคงขายอยูู่่ครับ
ข่วงก่อน เห็นประกาศว่าตัวเองเป็นชาวเสื้อแดง
จนขายไม่ใด้(คนซื้ออยากให้เก็บเอาไว้กินเอง)
ตอนนี้ เลิกไส่เสื้อแดงแล้ว
หันมาไส่ผ้าขี้ริ้วแทน

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#24 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

เสื้อแดงแถวบ้าน เมื่อก่อนอหังการมาก เดี๋ยวนี้ขายสามีกินซะแระ

#25 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

เสื้อแดงแถวบ้าน เมื่อก่อนอหังการมาก เดี๋ยวนี้ขายสามีกินซะแระ

ทำไมครับ

ขายสามีกินยังไง

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#26 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

ชอบครับประกาศตัวชัดๆไปเลยผมจะได้เลือกถูก บางร้านแดงแต่แอ๊บเพราะกลัวอด

#27 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

ชอบจังเลยครับ กระทู้นี้ ทำไมผมคิดไม่ได้ก็ไม่รู้

มีร้านเสื้อแดงเอามาแนะนำกันได้เรื่อยๆ ครับ จะได้จำไว้เพื่ออุดหนุน (ร้านข้างๆ) :D

เพื่อนๆ ช่วยๆ กันดันกระทู้นี้ไว้นะครับ

#28 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

ทำไมครับ

ขายสามีกินยังไง

คือสามีแกไปมีเมียน้อย ตอนแรกยายภรรยาก็โวยวาย แต่พอผู้หญิงคนโน้นจ่ายตังค์ แกก็ปล่อยสามีไปหาเขา (แต่ยังแต่งอยู่กับเมียหลวงนะ) ทำยังกะผู้ชายเป็นจิ๊กกะโล่

#29 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

ร้านค้าใน "ดูไบบุรี" (ตลาดสะพานสอง) ยังรุ่งเรืองอยู่นะครับ
ยังมีป้าย "ใครเอ่ย...ดีแต่พูด" ติดหราอยู่ (แต่สีจางลงไปบ้าง)
รถซูบารุยังมีรูปอิโง่เสื้อแดงติดอยู่บ้าง

แต่ผมคนนึงล่ะที่ไม่ใช่ลูกค้าของพวกเขา
ถึงพวกเขาจะสวมใส่เสื้อแดงน้อยลงก็เถอะ

#30 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:42

ไอ้โด่งขายน้ำก็รวยเละเลยดิ :o

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:20

*
POPULAR

ผมเชื่อโดยสุจริตใจนะ ว่าพวกเสื้อแดงทำมาค้าขายอะไรไม่มีทางเจริญ
เพราะหลักกฎของการกระทำ และหลัก Negative Thinking

1. พวกเสื้อแดงคิดถึงแต่ทักษิณจะให้ประโยชน์อะไรบ้าง จนยอมทรยศชาติ
2. พวกเสื้อแดงส่วนมากเนรคุณในหลวง (พวกเนรคุณในหลวงผมไม่เห็นมันเจริญจริงเลยสักคน)
3. พวกเสื้อแดงมักมีจิตใจขุ่นมัว คิด พูด ทำแต่ด้านลบ เอาแต่ด่าๆๆๆ เอาแต่เกลียดๆๆๆ
ความเจริญที่ไหนจะอยู่กับคนที่ส่งแต่พลังงานด้านลบ
4. พวกเสื้อแดงมักคิดแต่จะเอา ไม่คิดจะให้ ผิดกฎของความมั่งคั่ง
5. พวกเสื้อแดงชอบพูดโกหก และกินเหล้าเมาสุราเป็นนิจ จะรวยได้ยังไง
gladiator 1.jpg

#32 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:22

ผมเชื่อโดยสุจริตใจนะ ว่าพวกเสื้อแดงทำมาค้าขายอะไรไม่มีทางเจริญ
เพราะหลักกฎของการกระทำ และหลัก Negative Thinking

1. พวกเสื้อแดงคิดถึงแต่ทักษิณจะให้ประโยชน์อะไรบ้าง จนยอมทรยศชาติ
2. พวกเสื้อแดงส่วนมากเนรคุณในหลวง (พวกเนรคุณในหลวงผมไม่เห็นมันเจริญจริงเลยสักคน)
3. พวกเสื้อแดงมักมีจิตใจขุ่นมัว คิด พูด ทำแต่ด้านลบ เอาแต่ด่าๆๆๆ เอาแต่เกลียดๆๆๆ
ความเจริญที่ไหนจะอยู่กับคนที่ส่งแต่พลังงานด้านลบ
4. พวกเสื้อแดงมักคิดแต่จะเอา ไม่คิดจะให้ ผิดกฎของความมั่งคั่ง
5. พวกเสื้อแดงชอบพูดโกหก และกินเหล้าเมาสุราเป็นนิจ จะรวยได้ยังไง

ตรรกชีวิตบิดเบี้ยวอย่างแรง!

#33 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

ทางไปเคหะร่มเกล้า เข้าทางซอยมิสทีนตรงแยกแว๊กซี่ มีก๋วยเตี๋ยวไก่เสื้อแดง ประกาศตัวชัดเจนมาก
แต่ขายดีมาก อร่อยด้วย
เมื่อก่อนกินบ่อย แต่เดี๋ยวนี้ไม่แหรกแล้ว

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#34 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:27

ผมคนหนึ่งล่ะครับ............จะไม่ขออุดหนุนอะไรพวกมันทั้งสิ้น
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#35 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:35

ชิส์!!! พวกอำมาตย์รังแกรากหญ้า... :angry:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#36 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:41

ป.ลิง เป็นไปได้ ขอรูปปลากรอบด้วย ไกลสัก 3 กิโลก้อได้

#37 ryukendo

ryukendo

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

ในซอยเล็กๆหน้าห้างแฟมิลี่จันทบุรีแต่ก่อนจำได้ว่ามีร้านที่มีสัญลักษณ์เสื้อแดง ตอนนี้ไม่รู้สัญลักษณ์ความเป็นเสื้อแดงนั่นไปอยู่ในถังขยะไหนแล้วไม่รู้ :blink:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#38 Layla_Kop

Layla_Kop

น้องเก่า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

มีร้านนึงแนะนำ เป็นร้านก๊วยเตี๋ยว ผิดกฏหมายเพราะขายบนทางเท้า
เกะกะทางเิดิน เอาของสาธารณะเป็นของตนเอง

แกขายอยู่กลางเมืองเลยครับ คือ กลางซอยหลังสวน (ถ้าจำไม่ผิดน่าจะอยู่ระหว่าง ซอย 2 กับ ซอย 3)

ลักษณะการแต่งตัวของแกเหมือนกันคือ ใส่ทุกอย่างที่เป็นเสื้อเเดง
แถมตกแต่งร้านตามรั้วสังกะสี เกี่ยวกับเสื้อแดงหมด (ทำของสาธารณะสกปรกชิหาย)

ก็ลองไปอุดหนุดเจ๊แกหน่อยและ้กันนะครับ

#39 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

ขอค้านท่านผึ่งน้อยข้อ 1 ครับ

เรื่องกินเหล้าเป็นประจำนะ ผมก้อกินนะครับ

เพียงแต่ผมไม่กินเหล้าขาวเฉย ๆ

ฮ่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

อย่างอืนผมเห็นด้วยครับ

#40 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

แบบนี้มันกว่า ไพร่ๆๆ

:lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#41 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

ประกาศตัวแบบนี้

แม้ผมรังเกียจนะ แต่ก็ไม่แสดงออก
แต่ก็แสดงออก(อย่าเพิ่ง งง ) โดยการไม่ไปอุดหนุนเด็ดขาด

แต่อย่างว่า เขามีสวัสดิการ ตายได้7ล้าน ตำรวจไปตายปราบม๊อบได้ 4 แสน

ขี่ซาเล้งไปตาย ช่วยครอบครัวได้จริงๆ

#42 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:13

บางวันผมเปิด "บลูสกายทั้งวัน" ..ช่วงอภิปรายไม่ไว้วางใจ เปิดต่อทั้งวัน

ไม่ได้คิดว่าจะประกาศว่าอยู่พรรคสังกัดสีไหน แต่เปิดเบาแล้วมันไม่ได้ยิน :mellow:

กลัวลูกค้าหายจัง

Edited by aumddd, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:15.

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#43 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

ก่อนหน้านี้แถวบ้านผมชักธงแดเป็นแถว แต่ไหงเด๊ยวนี้เก็บธงเงียบ สงสัยอยากเจ๊ง

ใครว่าคะ
มีธงแล้วขายดีเทน้ำเทท่า เหนื่อยสาหัส ทุกวันๆ
ไม่มีเวลาไปสังสรรค์ตามม็อบ
ไม่มีเวลาใช้เงินซื้อสินค้ารูปแม้ว รูปปู
เลยเอาธงลงดีฝ่า
จะได้ไปพักผ่อนหย่อนใจ แรลลี่ทั่วเมือง ชุมนุมตามศาล ตามอนุสาวรีย์ กับดักด่า ปชป ที่เวทีผ่าความจริง
หนุกดี
เพื่อประชาติ๊บตาย
อิ อิ

#44 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

แบบนี้มันกว่า ไพร่ๆๆ

:lol: :lol:

อันนี้มันก็ยังโอเคนะ

#45 เพื่อใคร

เพื่อใคร

น้องเก่า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

ของผมนี่ ประสบการณ์ตรง แม่ขายอาหารตามสั่ง แต่ก่อนขายดีมาก

จนมาระยะหลัง ไปร่วมชุมนุมบ่อย รับข้อมูลมาเรื่อยๆ

เอารูปอดีต ท่านนายกทักกี้ แปะฝาบ้าน สวมเสื้อแดง

เปิดทีวีเสื้อแดงทั้งวัน ตอนนี้สบายแล้วครับ เพพราะได้นั่งดูทีวีเสื้อแดงอย่างสบายใจ

เราในฐานะลูกก็ทำหน้าที่ลูกกตัญญูครับ ไม่เหลือบ่ากว่าแรง ที่จะเลี้ยงดูพ่อ แม่

แต่ที่พิมพ์มา ก็แค่ อยากแชร์ประสบการณ์ให้ฟังว่า คนเรา มีรักมีชอบ แตกต่างกันไป

เคราะห์หามยามซวย ลูกค้าหนี เพราะเขาไม่ชอบ ก็เอวังด้วยประการฉะนี้

คำเตือน อย่านำการเมือง มาเกี่ยวกับการค้าเลยครับ มันเสี่ยง

#46 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:45

มีคนรู้จักอยู่คนหนึ่งเสื้อแดงระดับสูงเลยก็ว่าได้ ผมไม่ค่อยได้เจอแกแต่จะถามข่าวประจำ พอจบงานม็อบเมียหนีไปอยู่กับชายอื่น และเมียยังทำตัวเป็นคนรักเจ้า ผมละฮา

Edited by บุคคลทั่วไป, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:45.

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#47 แม่รำพึง

แม่รำพึง

น้องเก่า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

ขอยกตัวอย่างคนเสื้อแดงแถวบ้านที่ผมรู้จักสัก2-3ราย
รายแรกนี่เวลามีชุมนุมก็ไปถ้าไม่ไปก็เปิดวิทยุแดงฟัง ตอนปี53ที่มันเผาเมืองรายนี้ปิดร้านขายของหนีไปตจว.
พอกลับมาก็ป่วยกระเสาะกระแสะไปหาหมอตรวจปรากฏว่าเป็นมะเร็งลำใส้ใหญ่ ปัจจุบันกลับไปตจว.ถาวรแล้ว
รายที่สองนี่เวลามีขบวนเสื้อแดงวิ่งผ่านนี่รีบเอาตีนตบไปเย้วๆหน้าบ้านเลยทุกครั้งทุกที เคยเอาเอกสารโจมตีสถาบันมาให้ผมดู
(คงคิดว่าผมแดงเหมือนมัน) รายนี้ปัจจุบันลาโลกไปแล้วด้วยการผูกคอตาย
รายที่สามนี่เป็นเด็กขายของแถวบ้านเมีย1ลูก2 ช่วงการชุมนุมปี53นี่ไอ้นี่เลยเอายางไปกองๆๆแล้วก็เผากลางสี่แยกเลย

เคยถามว่ามึงเผายางทำไมมันบอกไม่ได้ทำแล้วก็โกรธจากนั้นก็ไม่คุยกะผมอีกเลย ปัจจุบันครอบครัวแตกแยกเลิกกะเมียลูกก็กำพร้า
แถวบ้านผมเท่าที่ผมเห็นยังไม่มีแดงตัวไหนได้ดิบได้ดีสักรายและ90%พวกนี้มักจะมีปัญหาผัวมีเมียน้อยไม่ก็เมียมีชู้

Edited by แม่รำพึง, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:40.

#48 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

ทำวิทยุชุมชน ทำเพจปลุกระดมปั่นหัว หลอกเบิกตังค์นายใหญ่ ก็รวยได้นะ

https://www.facebook.com/pcc.bolg

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#49 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:06

ทำวิทยุชุมชน ทำเพจปลุกระดมปั่นหัว หลอกเบิกตังค์นายใหญ่ ก็รวยได้นะ

https://www.facebook.com/pcc.bolg

สถานีนั้น ไม่จำเป็นต้อง thaksinหรอก เขามีพี่ณรงค์ชัย หนุนอยู่ อดีัตเจ้าของโรงงานไฟฟ้า และหม้อแปลง ขายกิจการให้ TPI ได้เงิน 2,000ล้านบาท

นอกจากนั้นยังเป็นเจ้าของธุรกิจกระดาษ รวยจะตาย คนจีน คนนี้ วิเคราะห์การเมืองนี้ อ่านขาดจริงๆ อย่างว่า ระดับขั้นเทพ

Edited by rufer, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:08.

#50 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

อย่าไปว่าร้านเสื้อแดงเขาเลย ร้านบูชาแมงสาป ก็เจ๊งหลายร้านแล้ว

โดยเฉพาะร้านอาหาร พวกนี้นอกจากใจแคบแล้ว ยังให้ของน้อย งกชิบเป๋ง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน