Jump to content

- - - - -

"โอ๊ค"โพสต์เหน็บ "มาร์ค"ไม่แฟร์ ไล่หาตัวคนเผยแพร่รูปพิมพ์ลายนิ้วมือที่ดีเอสไอ แนะดูตัวอย่าง "เทพเทือก" สปอร์ต ใจดี สุราษฏร์ธานี ไม่เห็นโวยอะไร

• Please log in to reply
44 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

โอ๊คโพสต์เหน็บมาร์ค หาตัวคนแพร่รูปพิมพ์มือ

วันอาทิตย์ที่ 16 ธันวาคม 2555 เวลา 15:06 น.

"โอ๊ค"โพสต์เหน็บ "มาร์ค"ไม่แฟร์ ไล่หาตัวคนเผยแพร่รูปพิมพ์ลายนิ้วมือที่ดีเอสไอ แนะดูตัวอย่าง "เทพเทือก" สปอร์ต ใจดี สุราษฏร์ธานี ไม่เห็นโวยอะไร เย้ยรู้แล้วโฆษก ปชป.เคยแถลงเสียดสีใคร

เมื่อวันที่ 16 ธ.ค. นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ได้โพสต์ข้อความในเฟซบุ๊ก ให้กำลังใจเจ้าหน้าที่กรมสอบสวนคดีพิเศษ ( ดีเอสไอ) ที่ได้ทำหน้าที่อย่างตรงไปตรงมา ขณะที่หลักการที่บางพรรคการเมืองชอบอ้างว่า เป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐต้องทำหน้าที่อย่างตรงไปตรงมา อย่าไปเกรงกลัวอิทธิพลของนักการเมือง มาครั้งนี้กลับไม่มีใครพูดถึง ข่าวที่ออกมามีแต่การพูดแฝงด้วยการข่มขู่ประมาณว่า ทำอย่างนี้แน่ใจแล้วหรือ ก่อนที่จะทำอะไรไม่ว่าจะกรอกเอกสาร พิมพ์ลายนิ้วมือ จะต้องมีการถามชื่อ จดชื่อเจ้าพนักงานที่กำลังหน้าที่สอบสวนทั้งหมด พร้อมทั้งพูดจาประมาณว่า ถ้าเปลี่ยนรัฐบาลแล้ว เจ้าหน้าที่ตามรายชื่อเหล่านี้เหล่านี้อาจจะถูกเช็คบิลได้
โพสต์ของนายพานทองแท้ระบุต่อว่า ยิ่งพอมีข่าวว่ามีรูปขณะพิมพ์มือนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ( ปชป.) หลุดออกมา ยิ่งไปกันใหญ่ บางเวบไซด์ที่ลงข่าวเขียนว่า "อภิสิทธิ์ปรี๊ด" ทั้งๆที่คนถ่ายภาพดูจะเกรงใจนายอภิสิทธิ์ จนตนเกือบจะคิดว่าเป็นพวกเดียวกันจงใจปล่อยของเพื่อดิสเครดิตเจ้าหน้าที่รัฐหรือเปล่า เพราะแพร่ภาพหลุดที่ถ่ายมาแค่หูซ้ายเท่านั้น ซึ่งถ้าไม่บอกว่าเป็นใครก็ดูแทบไม่ออก
" เห็นว่าตอนนี้มีการไล่จี้ให้หาตัวคนปล่อยรูปให้ได้ โดยพุ่งเป้าไปที่เจ้าหน้าที่คนหนึ่งที่ได้ถ่ายรูปไว้แต่ข่าวออกมาว่า ได้ถูกคนของพรรคประชาธิปัตย์บังคับให้ลบรูปทิ้งไปแล้ว แลัวแบบนี้จะเหมาเอาว่าคนที่ถ่ายรูป(แต่ลบไปแล้ว) จะเป็นคนเดียวกับคนที่ถ่ายแล้วเอาไปว่อนเน็ต ผมว่าไม่แฟร์ครับ ไม่แฟร์ จริงๆน่าจะเป็นท่านอดีตรองนายกฯ สุเทพ เทือกสุบรรณมากกว่านะครับ ที่ควรจะออกมาโวยวายปรี๊ดแตก เพราะในรูปเห็นใบหน้าท่านดำทะมึน เห็นลักษณะเฉพาะที่บ่งบอกความเป็น "สุเทพ เทือกสุบรรณ" ชัดเจน มองแว๊บเดียวก็ทราบว่าเป็นท่าน แต่ท่านก็ไม่เห็นพูดอะไรเลยครับ สปอร์ต ใจดี สุราษฎร์ธานี เงียบ ไม่ชอร์ต พิมพ์มือเสร็จท่านก็เดินทางกลับเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เรื่องนี้ทำให้ผมนึกถึงคำพูดของโฆษกฯ ปชป. ได้เคยให้สัมภาษณ์ชมเชยท่านสุเทพฯไว้ เมื่อ5เดือนที่แล้วอย่างน่าฟังทีเดียว ว่า ปชป.เปรียบ “สุเทพ” เจ็บอย่างเสือ แต่ไม่ครางแบบหมา
เมื่อวันที่ 28 ก.ค. ที่พรรคประชาธิปัตย์ นายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ กล่าวถึงกรณีที่ ป.ป.ช. มีมติชี้มูลความผิด อดีตรองนายก สุเทพ เทือกสุบรรณ ฐานจงใจใช้อำนาจหน้าที่แต่งตั้ง ส.ส.พรรคประชาธิปัตย์ 19 คน เข้าช่วยราชการในกระทรวงวัฒนธรรม ตนอยากบอกว่า เสือเวลาบาดเจ็บ มักจะไม่ร้อง จะเงียบ อดทน และต่อสู้ ผิดกับหมา ที่ร้องครวญคราง ขอแก้ตัว แถมลงท้ายไว้เท่ๆด้วยว่า ใครจะเป็นหมา ขอให้ไปคิดเอาเอง
ตั้งแต่ชวนนท์เป็นโฆษกฯมา ผมพึ่งเห็นพูดเข้าท่า น่าจะเป็นความจริง ก็ครั้งนี้แหละครับ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ ท่านสุเทพฯแกไม่เคย "ครางอย่างหมา"จริงๆ มาถึงวันนี้ผมว่า ท่านสุเทพฯแกเป็นเสือแน่นอนครับ หลายเรื่องที่ทำๆไว้ ไม่เห็นแกออกมาโวยซักคำ แต่ตอนลงท้ายที่ปลาบู่เขาให้สัมภาษณ์ไว้ว่า "ใครจะเป็นหมา ขอให้ไปคิดเอาเอง" นั้น ผมพึ่งจะคิดออกวันนี้เอง ว่าพี่ปลาบู่แกหมายถึงใครครับ" โพสต์ของนายพานทองแท้ ระบุ

ที่มา เดลินิวส์

http://www.dailynews...politics/172732
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 นีโอ

นีโอ

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

ถ้าวันข้างหน้า เสือสุเทพ ไปกัด บิดาของโอ๊คตาย โอ๊คอย่าร้องนะ

#3 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

โอ๊คโพสต์เหน็บมาร์ค หาตัวคนแพร่รูปพิมพ์มือ

วันอาทิตย์ที่ 16 ธันวาคม 2555 เวลา 15:06 น.

"โอ๊ค"โพสต์เหน็บ "มาร์ค"ไม่แฟร์ ไล่หาตัวคนเผยแพร่รูปพิมพ์ลายนิ้วมือที่ดีเอสไอ แนะดูตัวอย่าง "เทพเทือก" สปอร์ต ใจดี สุราษฏร์ธานี ไม่เห็นโวยอะไร เย้ยรู้แล้วโฆษก ปชป.เคยแถลงเสียดสีใคร

เมื่อวันที่ 16 ธ.ค. นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ได้โพสต์ข้อความในเฟซบุ๊ก ให้กำลังใจเจ้าหน้าที่กรมสอบสวนคดีพิเศษ ( ดีเอสไอ) ที่ได้ทำหน้าที่อย่างตรงไปตรงมา ขณะที่หลักการที่บางพรรคการเมืองชอบอ้างว่า เป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐต้องทำหน้าที่อย่างตรงไปตรงมา อย่าไปเกรงกลัวอิทธิพลของนักการเมือง มาครั้งนี้กลับไม่มีใครพูดถึง ข่าวที่ออกมามีแต่การพูดแฝงด้วยการข่มขู่ประมาณว่า ทำอย่างนี้แน่ใจแล้วหรือ ก่อนที่จะทำอะไรไม่ว่าจะกรอกเอกสาร พิมพ์ลายนิ้วมือ จะต้องมีการถามชื่อ จดชื่อเจ้าพนักงานที่กำลังหน้าที่สอบสวนทั้งหมด พร้อมทั้งพูดจาประมาณว่า ถ้าเปลี่ยนรัฐบาลแล้ว เจ้าหน้าที่ตามรายชื่อเหล่านี้เหล่านี้อาจจะถูกเช็คบิลได้
โพสต์ของนายพานทองแท้ระบุต่อว่า ยิ่งพอมีข่าวว่ามีรูปขณะพิมพ์มือนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ( ปชป.) หลุดออกมา ยิ่งไปกันใหญ่ บางเวบไซด์ที่ลงข่าวเขียนว่า "อภิสิทธิ์ปรี๊ด" ทั้งๆที่คนถ่ายภาพดูจะเกรงใจนายอภิสิทธิ์ จนตนเกือบจะคิดว่าเป็นพวกเดียวกันจงใจปล่อยของเพื่อดิสเครดิตเจ้าหน้าที่รัฐหรือเปล่า เพราะแพร่ภาพหลุดที่ถ่ายมาแค่หูซ้ายเท่านั้น ซึ่งถ้าไม่บอกว่าเป็นใครก็ดูแทบไม่ออก
" เห็นว่าตอนนี้มีการไล่จี้ให้หาตัวคนปล่อยรูปให้ได้ โดยพุ่งเป้าไปที่เจ้าหน้าที่คนหนึ่งที่ได้ถ่ายรูปไว้แต่ข่าวออกมาว่า ได้ถูกคนของพรรคประชาธิปัตย์บังคับให้ลบรูปทิ้งไปแล้ว แลัวแบบนี้จะเหมาเอาว่าคนที่ถ่ายรูป(แต่ลบไปแล้ว) จะเป็นคนเดียวกับคนที่ถ่ายแล้วเอาไปว่อนเน็ต ผมว่าไม่แฟร์ครับ ไม่แฟร์ จริงๆน่าจะเป็นท่านอดีตรองนายกฯ สุเทพ เทือกสุบรรณมากกว่านะครับ ที่ควรจะออกมาโวยวายปรี๊ดแตก เพราะในรูปเห็นใบหน้าท่านดำทะมึน เห็นลักษณะเฉพาะที่บ่งบอกความเป็น "สุเทพ เทือกสุบรรณ" ชัดเจน มองแว๊บเดียวก็ทราบว่าเป็นท่าน แต่ท่านก็ไม่เห็นพูดอะไรเลยครับ สปอร์ต ใจดี สุราษฎร์ธานี เงียบ ไม่ชอร์ต พิมพ์มือเสร็จท่านก็เดินทางกลับเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เรื่องนี้ทำให้ผมนึกถึงคำพูดของโฆษกฯ ปชป. ได้เคยให้สัมภาษณ์ชมเชยท่านสุเทพฯไว้ เมื่อ5เดือนที่แล้วอย่างน่าฟังทีเดียว ว่า ปชป.เปรียบ “สุเทพ” เจ็บอย่างเสือ แต่ไม่ครางแบบหมา
เมื่อวันที่ 28 ก.ค. ที่พรรคประชาธิปัตย์ นายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ กล่าวถึงกรณีที่ ป.ป.ช. มีมติชี้มูลความผิด อดีตรองนายก สุเทพ เทือกสุบรรณ ฐานจงใจใช้อำนาจหน้าที่แต่งตั้ง ส.ส.พรรคประชาธิปัตย์ 19 คน เข้าช่วยราชการในกระทรวงวัฒนธรรม ตนอยากบอกว่า เสือเวลาบาดเจ็บ มักจะไม่ร้อง จะเงียบ อดทน และต่อสู้ ผิดกับหมา ที่ร้องครวญคราง ขอแก้ตัว แถมลงท้ายไว้เท่ๆด้วยว่า ใครจะเป็นหมา ขอให้ไปคิดเอาเอง
ตั้งแต่ชวนนท์เป็นโฆษกฯมา ผมพึ่งเห็นพูดเข้าท่า น่าจะเป็นความจริง ก็ครั้งนี้แหละครับ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ ท่านสุเทพฯแกไม่เคย "ครางอย่างหมา"จริงๆ มาถึงวันนี้ผมว่า ท่านสุเทพฯแกเป็นเสือแน่นอนครับ หลายเรื่องที่ทำๆไว้ ไม่เห็นแกออกมาโวยซักคำ แต่ตอนลงท้ายที่ปลาบู่เขาให้สัมภาษณ์ไว้ว่า "ใครจะเป็นหมา ขอให้ไปคิดเอาเอง" นั้น ผมพึ่งจะคิดออกวันนี้เอง ว่าพี่ปลาบู่แกหมายถึงใครครับ" โพสต์ของนายพานทองแท้ ระบุ

ที่มา เดลินิวส์

http://www.dailynews...politics/172732

น่าจะบอกว่าเรียกทักษิณ 'นักโทษหนีคุก' ไม่แฟร์มากกว่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#4 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

:lol: พ่อเอ็งทำผิดแล้วหนีคุก ครวญครางมาหลายปีแล้ว ไม่เห็นด่าบ้างวะ
บอกพ่อสปอร์ตหน่อย กลับมารับโทษได้แล้ว

Edited by HiddenMan, 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:59.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

ไอ้โอ๊คเเล้วไอ้ตัวที่วิ่งหนีจุกตูดไปสี่ปีเเล้วยังไม่ยอมมารับโทษมันหมาพันธ์ไหนว่ะ

หมาหลง หมาพันทาง หมาหัวเน่า หรือว่าหมาปอดเเหก 5555555

#6 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:13

แล้วคุณแฟร์มั้ยที่ไปลอกข้อสอบเขาอะ...ชะอุ๊ย !
  • K&P likes this

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#7 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

ถ้าทั้งมาร์ก+สุเทพ ออกมาโวยวายทั้งคู่ ..มันจะแถกว่าไงนะ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#8 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

แล้วคุณแฟร์มั้ยที่ไปลอกข้อสอบเขาอะ...ชะอุ๊ย !

แฟร์ ครับ

เพราะโอ๊คเป็นลูกนายกครับ ยังไงต้องได้อภิสิทธิ์ ก่อนครับ

ฮ่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#9 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

แด่... โอ๊คอ๊าก
ลูกอีช่างเหน็บ
ลูกอีช่างกัด
ลูกอีช่างลอก
  • K&P likes this

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#10 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

แฟร์ ครับ

เพราะโอ๊คเป็นลูกนายกครับ ยังไงต้องได้อภิสิทธิ์ ก่อนครับ

ฮ่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

:lol: :lol: :lol:

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#11 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

ละเมิดสิทธิผู้อื่น โอ๊คเข้าใจไหม

นายอภิสิทธิ์ กล่าวต่อว่า ส่วนกรณีที่มีภาพพิมพ์ลายนิ้วมือหลุดออกมานั้น นายธาริต เพ็งดิษฐ์ ... ที่ออกคำสั่งห้ามไม่ให้ถ่ายภาพและจะสอบสวนเรื่องนี้ จึงให้เวลาดีเอสไอ สอบสวนเองก่อน เรื่องนี้ไม่ยาก

ที่มา ไทยรัฐออนไลน์

http://www.thairath....tent/pol/313355
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#12 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

ทำไมสุเทพไม่ออกมาโวยวายเหมือนมาร์คครับ? เพราะอะไรครับ? :D
I've got the moves like Jagger~~~

#13 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

ทำไมสุเทพไม่ออกมาโวยวายเหมือนมาร์คครับ? เพราะอะไรครับ? :D

ถามใคร....
ถ้าถามโอ๊ค ก็คงบอกว่า ...."เทพเทือก" สปอร์ต ใจดี สุราษฏร์ธานี
น่าชื่นชมนะ ..รู้ไปหมดทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องข้อสอบ ฮ่าฮ่า

#14 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

แล้วทำไมต้องทำเหมือนกัน? เพราะอะไร? :D
แล้วตอนเอาออกมาปล่อย ระบุว่าคนในภาพคือใครเป็นหลัก?

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#15 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

หน้าตาอีโอ๊ต นี่มันเหมือนพวกกระเทย หรือไม่ ก็อีแอบ...ดูยังไงก็เหมือนมาก

#16 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

โอ๊ค...กรูว่ามรึงหุบปากเหม็นๆของมรึงซะ
แล้วไปทำความเข้าใจเรื่องราวซะให้ดีก่อน
แล้วมรึงค่อยพูดใหม่ว่าใครกันแน่ที่ไม่แฟร์
โธ่ไอ้ฟายยยยย

#17 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

เขาจะโวยทำไม 2 คนเล่า บ้าป่าว

#18 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

จะโวยคนเดียว ดีเอสไอก็ต้องไปหามาอยู่ดีว่าใครถ่าย

จะโวยสองคนเหมือนกัน ดีเอสไอก็ต้องไปหามาอยู่ดีว่าใครถ่าย

ถ้าดีเอสไอว่า พวกเดียวกันนั่นแหล่ะถ่าย ดีเอสไอยิ่งต้องรีบไปหามาเลยว่าคนไหน เพราะลูกเข้าตีนเพื่อไทยทันที

สาระของไอ้พาลแท้คือ แม่มอยากจะหรอกด่าลับหลังหามีอื่นใด โดยใช้นิสัยหมาลอบกัด

#19 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

ปัญญาอ่อนเข้าไปทุกวันแล้วไอ้นี่

#20 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

โห มีอ้างอิง สุเทพด้วย
คนนึงทำ ทำไมอีกคนไม่ทำ
ช่างสงสัยเสียจริง
แล้วทำไม นักโทษ คนอื่นไม่มาออกช่อง 11 ด้วย
เหมือนพ่อใครบางคน??

#21 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:24

ถ้าวันข้างหน้า เสือสุเทพ ไปกัด บิดาของโอ๊คตาย โอ๊คอย่าร้องนะ

บิดาคนไหนครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#22 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:56

ถ้าทั้งมาร์ก+สุเทพ ออกมาโวยวายทั้งคู่ ..มันจะแถกว่าไงนะ

มันก็จะแถอีกว่า สองคนนี้ เข้าขากัน "เป็นปี่เป็นขลุ่ย" อีกมั้งหล่ะครับ.... :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#23 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:59

เมื่อไหร่พี่โอ๊คของผมจะประกาศตัวลงสมัครผู้ว่าฯ กทม. ซักทีล่ะฮับ
:D

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#24 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:03

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ ท่านสุเทพฯแกไม่เคย "ครางอย่างหมา"จริงๆ

เหมือนประมาณว่าโดนจับโกงข้อสอบได้ก็ครางเหมือนหมาหรือเปล่าครับ?
ขนาดไม่อยากให้นักข่าวตามมาทำข่าวเลย

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#25 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:13

ทีมีคนไล่ล่า คนคิดสาดกาแฟ ไม่เห็นบอกว่า "ไม่แฟร์"

#26 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:25

ว่าคนอื่น ไม่คิดถึงหน้าพ่อมืงมั่งเลยเหรอวะ ไอ้โอ๊ค :D :D

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#27 นีโอ

นีโอ

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:43

บิดาโอ๊ค คือ ทักษิณ หรือ โอ๊คมีบิดาเป็นคนอื่นอีก

#28 โคนัน

โคนัน

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:48

มันมีภาพที่สุเทพ กำลังพิมพ์ลายนิ้วมือเปล่าอะ เท่าที่เห็นตอนนี้ มีแต่ภาพมาร์คกำลังพิมพ์ลายนิ้วมือนิ ??

ดูจากภาพที่เห็น มาร์คกำลังพิมพ์ แต่สุเทพ อยู่อีกฝั่ง ไม่ได้พิมพ์ กำลังอ้าปาก อยู่ แบบนี้ สุเทพ คงไม่ต้องออกมาโว้ยมั่ง หรือ มีภาพสุเทพ พิมพ์ลายนิ้วมือแล้ว เอามาลง หน่อย อยากเห็นเหมือนกัน

Edited by โคนัน, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:51.

#29 manutd

manutd

น้องเก่า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:10

โอ๊ค มึงจะเล่นอยู่แบบนี้อีกนานไหม โพส จิก กัด อยู่ในกะลาตัวเอง
เลือกตั้งครั้งหน้า ลงสมัครสส.เลย รึจะเป็น นายก มึงก็เป็นได้

#30 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:17

ไอขี้ลอก. ตัวนี้มันทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันบ้าง
เหอๆๆๆ

#31 เพื่อใคร

เพื่อใคร

น้องเก่า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:19

สงสัยอยู่อย่าง

เฟสบุ๊คของโอ๊คอ๊าค แค่โพสข้อความมา

ก็ได้เป็นข่าว สำคัญขนาดนั้นเชียวหรือ

คนคนนี้ มีผลงาน หรือ คุณค่าอะไร ต่อสังคมไทย ก็หาไม่

#32 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:26

โว้ย ไม่โวย ก็เรื่องของแต่ล่ะคน ที่น่าสนใจคือ การกระทำแบบนี้ผิดหรือไม่ อย่างไร มากกว่า ครับ ไม่ได้สนว่าจะเป็นมาร์ก หรือ ใครที่ไหน

แค่อยากรู้ว่า การกระทำดังกล่าวผิดหรือไม่ สมควรหรือไม่ ละเมิดสิทธิ์กันหรือไม่

แค่นั้น

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#33 คุณชายนั่งปอร์เช่

คุณชายนั่งปอร์เช่

น้องเก่า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:44

อยากเห็นอีโอ๊ค ลงผู้ว่ากทม.

#34 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:58

ลูกคนหนีคดี :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#35 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

หมา ที่ร้องครวญคราง ขอแก้ตัว
นี่มัน ทักษิณ ชัดๆ ที่วันก่อนร้องครวญคราง ออกทีวี

#36 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

เขารักษาสิทธิ์ที่ถูกต้องตามกฎหมายครับ

แต่ถ้าเป็นตระกูลเอง
คนที่แจ้งว่าพบการพกโพยเข้าห้องสอบ
คงโดนย้ายไปภาคใต้หมดแล้ว

2มาตรฐานเปล่าเนี่ย

#37 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

ไอ้ปัญญาอ่อน สมองควาย ติดน้ำแข็งตัวนี้

ไร้ราคาที่สุด.............................
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#38 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:27

นั่งดูเรื่องเล่าเช้านี้ พี่แกอ่าน FB ของอีโอ๊คจนเกือบหมดเลย

#39 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

บิดามีหลายคนเหรอ :lol:

#40 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

ปากไม่สิ้นกลิ่นน้ำนม

#41 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

เค้าจะโวยหรือไม่โวย โอ๊คมันมายุ่งอะไรกับเค้าด้วยล่ะเนี่ย เกี่ยวกับมันที่ไหน

---------------------------------------

#42 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

สปอร์ต รวย หนีคดี ไปได้ทุกที่ ยกเว้นไทย

ไม่แฟร์เลยจริง ๆ :lol:

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#43 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

สงสัยโอ๊คอยากอยู่กับแบบไม่ต้องมีกฏหมาย อยากทำไรทำรับรองว่าครอบครัวมึงอยู่กันอย่างลำบากแน่

---------------------------------------

#44 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

อยากเห็นอีโอ๊ค ลงผู้ว่ากทม.

จ๊าก :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#45 K&P

K&P

น้องเก่า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

คุณอู๋ตอบได้ใจไปเลยค่ะ คิดอยู่เหมือนกัน \ ^o^ /
ขอเป็นคนปิดทองหลังพระ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน