Jump to content

ประกาศขอขมาคุณspdz..

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
71 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:38

*
POPULAR

ขอความกรุณามอดอย่าลบหรือล็อคกระทู้นี้นะคะ
จนกว่าคุณspdzจะได้เห็นคำขอโทษจากเรา
สืบเนื่องจากกระทู้บอกลาบอร์ดเสรีไทยของ..คุณamplepoor
เราได้นำเพลง เช็คเรตติ้ง ไปแปะไว้
คุณspdz ได้โต้ตอบเราด้วยถ้อยคำหยาบคายมากๆ
คือ ดอกทอ.. ตอแห..
หลังจากนั้นคุณspdzได้ไปขุดกระทู้เก่าตั้งแต่เดือนตค.ของเราขึ้นมา
http://webboard.seri...คิ/page__st__50
และเมนท์ด้วยข้อความนี้

อื้อหืมมมม

ซึ่งดูด้วยเจตนาแล้วไม่ได้หวังดีในการขุดกระทู้นี้อย่างแน่นอน
เราจึงตอบโต้คุณspdzด้วยการไปใช้ประโยค อื้อหือมมม
ในกระทู้วาดการ์ตูนบ้าง
คุณspdzได้กระทำในสิ่งที่เราคาดไม่ถึง
ด้วยการดึงสถาบันสูงสุดของเรา
มาแปดเปื้อน..ตามข้างล่างนี้

อื้อหือมมมม :o :o :o

โครงการส่วนพระองค์ของพระเจ้าแผ่นดิน
เพื่อประโยชน์สุขของคนไทยทั้งแผ่นดิน
ตอนที่ ๑ ปลานิล

:huh:

เรายอมรับแบบแมนๆเลยว่า
เราได้เขียนเหน็บแนมคุณspdzกลับไป
แล้วคุณspdzได้เขียนด่าเรา สาปแช่งเรา
ซึ่งเราไม่ขอรับไว้
ในเรพต่อมาคุณspdzยังไม่ยอมหยุดอาฆาตพยาบาทเรา
ด้วยการลากพ่อ แม่ ของเราเข้ามาเหน็บแนม

ผมรังเกียจมากเลย รู้สึกทุเรศทุกครั้ง เวลาเห็นคนที่ชั่วชีวิตมันเนี่ย
เคยได้ทำอะไรดีๆเพื่อผู้อื่นโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนบ้างหรือเปล่า..
เที่ยวได้ตามจิกกัด เหน็บแนม แดกดัน สนุกสนานกับการ..
อืม.. ผมพูดถึงภาพรวมๆ นะ เดี๋ยวจะโดนลบอีก

เผื่อสามัญสำนึกบวกกับการอบรมสั่งสอนของบิดา มารดาคนเหล่านั้น
จะช่วยนำพาให้ได้คิดอะไรดีๆ ขึ้นมาได้บ้างนะครับ

เรา juemmy ขอประกาศไว้ตรงนี้ว่า
เพื่อเป็นการปิดโอกาสที่คุณspdz..
จะดึงสถาบันสูงสุดลงมาแปดเปื้อน
ลากพ่อแม่ของเราลงมาก่นโคตรอีก
ด้วยการขอยุติความขัดแย้งทั้งปวงที่มีต่อคุณspdz
ไว้ ณ กระทู้นี้
ขออภัยคุณspdzที่ได้เคยก้าวล่วงคุณspdz
ไม่ว่าจะโดยตั้งใจหรือไม่ได้ตั้งใจก็ตาม
"ขอโทษค่ะ"
juemmy วันที่17ธันวาคมพศ.2555

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

งง ครับ

ยังไงๆ ก็ใจเย็นครับๆ ผมตามอ่านความเห็นกับภาพของทั้ง 2 ท่านอยู่
เราน่าจะอยู่ด้วยกันได้นะครับ

Edited by butadad, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:21.

#3 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

*
POPULAR

เฮ้ย!!! สงสัยไม่เข้าบอร์ดนาน เพิ่งรู้ว่าคุณแอมบอกลาบอร์ดเสรีไทยไป

แล้วอย่างนี้ใครจะมาตั้งกระทู้ถกประเด็นสาระ+แย่งขนม ป๊อบคอร์นผมกินล่ะนี่

แล้วยังมาคุณ juemmy กับ คุณ SPDZ อยากให้พูดคุยกันดีๆมากกว่า ด่าทอกันนะครับ

ยิ่งสมาชิกเก่าทั้งคู่ เสียดายครับ ไม่อยากเห็นใครต้องหายไปจากบอร์ดนี้อีก

ผมก็ไม่ทราบว่าเรื่องเป็นมาอย่างไร แต่อยากให้พูดคุยกัน ส่วนตัวผมชอบทั้งสองท่านนะครับ

คนหนึ่งน่ารักดี ความเห็นตรงไปตรงมา อีกคนวาดการ์ตูนได้สวยมาก

ด้วยความรักเพื่อนสมาชิกทั้งสอง

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#4 wewe

wewe

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:19

ตอนแรกก็คิดว่าหยอกเย้ากันเล่นๆ

นี่ไปไกลขนาดลากพ่อลากแม่

ลากกระทู้สถาบันมาปะปนกันเลย

คุณ Juemmy ทำถูกแล้วค่ะที่ประกาศขอหย่าศึกภายใน

เก็บแรงไว้ไปทำศึกภายนอกกันดีกว่า :D

เอ้า ปรองดอง ปรองดอง :D

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#5 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

:blink: อะไรกันหนอ... ศึกนอกบ้านเมืองจะวอดวาย... แสวงจุดร่วมสงวนจุดต่างกันไว้ดีกว่ามั้งขอรับ...

^_^ สงบฉึกๆๆ
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#6 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:26

เห็น กระทู้แล้ว ตกใจมากเลยครับ คุณจุ๋ม ก็เป็นเพื่อนร่วมบอร์ด ที่ดีครับ คุณ SPDZ ผมก็นับถือเขาอยู่

เอาเป็นว่าดีแล้วครับ ที่ไม่ต้องทะเลาะกัน อย่างคุณ wewe ว่าล่ะครับ ดีแล้ว

ก็นับถือ คุณจุ๋มนะครับ ที่กล้ายุติเรื่อง ต่อไป ก็คุยกันดี ๆ นะครับ เพื่อนกันทั้งนั้นน่ะครับ

ปล. การทะเลาะกัน เป็นของธรรมดานะครับ ลืม ๆ ไป ดีที่สุดครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#7 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

ปรองดองล่ะกัน :)

#8 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:30

เกิดอะไรขึ้นฮะ ไม่ได้เข้าบอร์ด2-3 วัน คุณแอมบอกลาไปแล้วหรอ

งง งง ฮะ เพราะโดยส่วนตัวติดตามกระทู้คุณแอมตลอดๆ บอกตรงๆเสียดายคนคุณภาพมีกึ๋น ตรงประเด็นไม่มีอ้อมค้อม

แต่ก็นะ คนในนี้อย่าทะเลาะกันเลยฮะ เก็บแรงไปสู้ศึกภายนอกดีกว่านะฮะ ๆ :wub: :wub: :wub:

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#9 notcomeng

notcomeng

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

คุณแอมบอกลากระทู้ไหนอ่ะครับ :o

#10 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:38

กระทู้เบี่ยงประเด็นซะแร่ะ :o

#11 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

"ขอโทษค่ะ"

ลูกผู้หญิงตัวจริง

;) ;) ;) ;)

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#12 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

บอกได้คำเดียว เสียดาย

#13 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

คุณแอมบอกลากระทู้ไหนอ่ะครับ :o

Posted Image 5ติดตามกระทู้นี้

แก้รัฐธรรมนูญ แผนยึดประเทศของทักษิณ

โดย amplepoor, 7 ธันวาคม 2555 08:46d

กระทู้นี้ครับ ผมยังเสนอว่าใครที่ไม่เห็นด้วยกับการขอลาออกจากบอร์ดของท่าน amplepoor ขอเสียงสนับสนุนหน่อย ก็ปรากฏว่ามีเพื่อนสมาชิกหลายท่านลงชื่อนะครับ ก็ได้แต่หวังว่าท่าน amplepoor จะกลับมาและมองเห็นข้อความนี้อีกครั้ง
ส่วนกรณีของทั้งท่าน จุ๋มกับ ท่าน SPDZ ก็ขอให้กลับมาเป็นแนวร่วมเป็นเพื่อนกันดังเดิมเถิดครับ ภารกิจที่เราต้องร่วมมือกันยังเหลืออีกมากครับ

#14 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

ก็เป็นคนดีทั้งคู่น่ะครับ ปรับความเข้าใจกันดีกว่า

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#15 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

เฮ้อ

ผมเสียดายเหมือนกันครับ

พวกเราน่าจะอยู่ีร่วมกันช่วยระดมความคิดมากกว่าที่จะมาทะเลาะกันด้วยเรื่องที่ไม่ควรทะเลาะกันครับ

เรามีความคิดเหมือนกันคือ แม้ว และพวก ทำความเลวกับประเทศไว้มาก ต้องช่วยกันกำจัดให้ออกไปให้พันประเทศ

แต่เรากลับมาทะเลาะกันเสียเอง

เฮ้อ

นับถือน้ำใจของคุณ juemmy ที่ยอมรับผิด และ ขอโทษ คุณ spdz

ยังไงก้ออย่าโกรธเคืองกันเลยครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#16 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

ปรับความเข้าใจกันครับ ตกใจที่รู้

เราคุยกันได้เสมอ

#17 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

ผมก็ไม่เกี่ยวอะไรหรอกครับ แต่ในฐานะสมาชิกบอร์ดธรรมดาคนนึงอยากบอกว่า เวลาบรรยากาศในบอร์ดมันมาคุ มันแย่กว่าการนั่งอ่านกระทู้ของ Jagger ซะอีก

#18 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ชื่นชอบทั้งสองท่านค่ะ ติดตามความเห็นของท่านสองท่านที่ผ่าน ๆ มา ต่างก็รักชาติ รักสถาบันสูงสุดของเราทั้งคู่ ความขัดแย้งเกิดจากเพียงการมองคนละมุม

อยากขอร้องให้จับมือกันไว้ดีกว่า พวกเรากำลังสู้กับศึกใหญ่ที่เป็นภัยร้ายแรงต่อประเทศชาติ และสถาบันที่เรารัก ความขัดข้องหมองใจลืมมันไปเถอะค่ะ

ด้วยจิตคารวะ
Siren

Now!  Restart Thailand  

#19 ยิงเเม่งเลย

ยิงเเม่งเลย

น้องใหม่

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

ผมว่าการเเสดงความคิดเห็นในบอร์ด การที่คนเราจะเห็นต่างกันในคนละมุมเป็นเรื่องปรกติ

เเต่ก็ไม่สมควร จะเอาประเด็น สถาบัน หรือ ประเด็น บิดา - มารดา คำหยาบคาย มากล่าวหากันอะไรกัน เพราะมันเป็นเรื่องที่ไม่สวมควร

เเต่ควรจะพูดจากันด้วยเหตุเเละผลแบบนี้น่าจะดีกว่า :)

#20 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

;) เพื่อบรรยากาศที่ดี ทำอย่างนี้แหละครับดีแล้ว...หวังว่า @SPDZ จะเข้ามาโดยเร็ว

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#21 tu249cm

tu249cm

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

อยากให้พวกเราซึ่งเป็นสมาชิกเก่าแต่ไม่แก่ ใช้ความใจเย็นเข้าหากัน อย่าลืมว่าในยามนี้ความสามัคคีในหมู่เราที่ต่อต้านแม้วมาด้วยกันนานเป็นสิ่งสำคัญหากเราแตกกันเองใช้อารมณ์เข้าหากัน จะทำให้อีกฝ่ายมันหัวเราเยาะและสมน้ำหน้า เราไม่อยากให้เป็นแบบนั้นเลย

ในส่วนตัวติดตามอ่านกระทู้ของทั้งสองท่านรวมท้้งคุณแอมด้วยมาตลอด เชื่อว่าทั้งสามคนเป็นมิตรร่วมบ้านเสรีไทยที่ใครๆส่วนมากรักและชิ่นชอบ รวมทั้งเราด้วย จึงไม่อยากให้บอกลาเสรีไทยไปง่ายๆแบบนี้

ขอร้องและอ้อนวอนให้ท่านที่คิดบอกลาเสรีไทย เปลี่ยนใจมาร่วมต่อสู้กับอธรรม์กับพวกเราเหมือนเดิมเถอะค่ะ

....ด้วยความนับถืออย่างยิ่ง....

Edited by tu249cm, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:23.

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#22 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

ขอความกรุณามอดอย่าลบหรือล็อคกระทู้นี้นะคะ
จนกว่าคุณspdzจะได้เห็นคำขอโทษจากเรา
สืบเนื่องจากกระทู้บอกลาบอร์ดเสรีไทยของ..คุณamplepoor
เราได้นำเพลง เช็คเรตติ้ง ไปแปะไว้
คุณspdz ได้โต้ตอบเราด้วยถ้อยคำหยาบคายมากๆ
คือ ดอกทอ.. ตอแห..
หลังจากนั้นคุณspdzได้ไปขุดกระทู้เก่าตั้งแต่เดือนตค.ของเราขึ้นมา
http://webboard.seri...คิ/page__st__50
และเมนท์ด้วยข้อความนี้

เรายอมรับแบบแมนๆเลยว่า
เราได้เขียนเหน็บแนมคุณspdzกลับไป
แล้วคุณspdzได้เขียนด่าเรา สาปแช่งเรา
ซึ่งเราไม่ขอรับไว้
ในเรพต่อมาคุณspdzยังไม่ยอมหยุดอาฆาตพยาบาทเรา
ด้วยการลากพ่อ แม่ ของเราเข้ามาเหน็บแนม

ผมรังเกียจมากเลย รู้สึกทุเรศทุกครั้ง เวลาเห็นคนที่ชั่วชีวิตมันเนี่ย
เคยได้ทำอะไรดีๆเพื่อผู้อื่นโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนบ้างหรือเปล่า..
เที่ยวได้ตามจิกกัด เหน็บแนม แดกดัน สนุกสนานกับการ..
อืม.. ผมพูดถึงภาพรวมๆ นะ เดี๋ยวจะโดนลบอีก

เผื่อสามัญสำนึกบวกกับการอบรมสั่งสอนของบิดา มารดาคนเหล่านั้น
จะช่วยนำพาให้ได้คิดอะไรดีๆ ขึ้นมาได้บ้างนะครับ

เรา juemmy ขอประกาศไว้ตรงนี้ว่า
เพื่อเป็นการปิดโอกาสที่คุณspdz..
จะดึงสถาบันสูงสุดลงมาแปดเปื้อน
ลากพ่อแม่ของเราลงมาก่นโคตรอีก
ด้วยการขอยุติความขัดแย้งทั้งปวงที่มีต่อคุณspdz
ไว้ ณ กระทู้นี้
ขออภัยคุณspdzที่ได้เคยก้าวล่วงคุณspdz
ไม่ว่าจะโดยตั้งใจหรือไม่ได้ตั้งใจก็ตาม
"ขอโทษค่ะ"

เจ๊ แมนมั๊กๆ ... แต่สงสัยอย่าง ถามหน่อยนะ

ไอ้ อื้อหือมมมมม มันเกี่ยวไรกับ โครงการส่วนพระองค์ อ่ะ ... งง ฮะ

ขออนุญาต ลบโควทบางช่วงนะฮะ รู้สึกไม่ค่อยดีเท่าไหร่

แล้วนี่แหย่กันอิท่าไหนละฮะ ถึงได้กับหลุดคำว่า ดอกท้อ ตอแห... ออกมาได้

ฟังดูไม่สร้างสรรค์เลย สำหรับเวปบอร์ดการเมือง ที่บอกว่าเลือกข้างความถูกต้อง

... ยังไงก็เคลียร์ๆ กันดีกว่านะฮะ
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#23 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

คุณ juemmy ทำในสิ่งที่ ผมคิดว่า "ไม่มีวันที่จะได้เห็นจาก...พวกเสื้อแดงทั้งหลายที่อยู่ในบอร์ด สรท."

นับถือในน้ำใจอันประเสริฐจริงๆ ครับ และ ผมก็คิดว่าคุณ SPDZ ก็คงจะเห็นถึงจิตใจอันดีของคุณ juemmy นะครับ!!!

"แก้วที่ว่าใส ยังแพ้ใจที่สะอาด" นะครับ ทั้งสองท่าน.......... ^_^ ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#24 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

เจ๊ แมนมั๊กๆ ... แต่สงสัยอย่าง ถามหน่อยนะ

ไอ้ อื้อหือมมมมม มันเกี่ยวไรกับ โครงการส่วนพระองค์ อ่ะ ... งง ฮะ

ขออนุญาต ลบโควทบางช่วงนะฮะ รู้สึกไม่ค่อยดีเท่าไหร่

แล้วนี่แหย่กันอิท่าไหนละฮะ ถึงได้กับหลุดคำว่า ดอกท้อ ตอแห... ออกมาได้

ฟังดูไม่สร้างสรรค์เลย สำหรับเวปบอร์ดการเมือง ที่บอกว่าเลือกข้างความถูกต้อง

... ยังไงก็เคลียร์ๆ กันดีกว่านะฮะ

คำหยาบที่ใช้ด่าทอเรา ขึ้น ดอกทอ.ตอแห..
เราขออโหสิกรรมให้ค่ะ :wub:
ส่วนจะเป็นด้วยสาเหตุใดถึงได้นำสถาบันสูงสุดลงเกี่ยวข้องกับความขัดแย้งระหว่างเรากับคุณspdz
อันนี้ต้องรอคุณ spdz, มาให้ความกระจ่างนะคะ -_-

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#25 K&P

K&P

น้องเก่า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

ไม่ค่อยได้เข้าเท่าไหร่แต่ว่ารักกันไว้น่ะค่ะ ความสามัคคีคือพลังค่ะ....
ขอเป็นคนปิดทองหลังพระ

#26 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

เราหวังว่าพวกนายคงมีเวลาทบทวนเรื่องราวต่างๆนะ หมายถึงนายสองคนในเหตุการณ์อะนะ เพราะนี้ก็ไม่ได้รู้อะไรเลย ไม่ได้อ่านหลายกระทู้เลยปีนี้ -.-

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#27 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:25

ต้องขอตอบแยกเป็นส่วนๆนะ

1. ขอโทษผมเรื่องอะไร ? ผมไปบาดหมางอะไรกับคุณตอนไหน ?

2. กระทู้ ผบ.ตร.เนี่ย มีคนเอาไปแปะให้ผมดูในเฟซบุ๊ค เพราะผมตั้งสเตตัส
ขุดเรื่องประมูลรถไทเกอร์ของ อดีตผบ.ตร.ที่ประกาศลงผู้ว่าฯ แล้วมีเพื่อนไปไลค์กันหลายคน

SPDZ

13 ธันวาคม <<< สังเกต วันที่ .................

ผลงานของ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส สมัยเป็นผบ.ตร.
คือเรื่องซื้อรถจักรยานต์ไทเกอร์ที่ชนะการประมูลเหนือฮอนด้า
ก็เหมือนกับข่าวจำนำข้าวที่รัฐบาลตอแหลว่าซื้อขายกับรัฐบาลจีน
แต่แท้ที่จริงเป็นแค่บริษัทผีที่เอาคนใกล้ชิดนักการเมืองเป็นหุ่นเชิด
ไทเกอร์เป็นรถที่เอาชิ้นส่วนจากจีนและที่ผลิตในไทยมาประกอบ
ไม่มีศูนย์บริการ ตำรวจต้องหาที่ซ่อมตามเวรตามกรรมด้วยเงินตัวเอง
และในที่สุดก็ต้องกองทิ้งไว้ก่อนเวลาอันควรเนื่องจากไม่มีอะไหล่
......
ตำรวจท่านนึงกล่าวเอาไว้ว่า..
"ตำรวจหรือทหารที่ขึ้นไปถึงตำแหน่ง ผบ. ไม่ใช้เงิน ไม่มี"
............

เห็นเพื่อนใน Fb หลายคนไปกด Like เลยอยากกระซิบเบาๆ กลัวจะเสียท่าพวกปาหี่แบบ ชูวิทย์"

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:23 <<< สังเกต วันที่ .................

อื้อหืมมมม

ผมก็ไม่เห็นว่าผมไปไม่หวังดีอะไรตอนไหน ?

(มีต่อ)
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#28 mar

mar

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

อยากเก็บคุณไว้ทั้งสองคน

#29 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

SPDZ กับ การ ด่าพ่อล่อแม่... เป็นของคู่กัน... ไม่สามารถแยกออกจากกันได้...
เค้าเป็น คนแรกที่ทำให้ผมตระหนักว่า... คนที่เก่งทางศิลป์ ไม่ใช่จะต้อง มีจิตใจละเอียดอ่อนเสมอไป...

จขกท ไม่ใช่คนแรก และคนสุดท้าย ที่จะตระหนักถึง สิ่งนี้... เพราะ คนดูแลไม่คิดว่า ต้องทำอะไร...

Welcome to SPDZ's Victim Club...

คุณSPDZ ผมจำคุณได้แล้วครับ ที่ด่าถึงมารดาผม เนื่องจากอ่านทู้ไม่ได้ศัพท์นั่นเอง
เป็นไงบ้างครับ สบายดีมั้ย

http://webboard.seri...ำ/page__st__200

:D

Edited by hentai, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:40.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#30 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

"เราจึงตอบโต้คุณspdzด้วยการไปใช้ประโยค อื้อหือมมม
ในกระทู้วาดการ์ตูนบ้าง
คุณspdzได้กระทำในสิ่งที่เราคาดไม่ถึง
ด้วยการดึงสถาบันสูงสุดของเรา
มาแปดเปื้อน..ตามข้างล่างนี้"

3. ผมไปดึงสถาบันมาแปดเปื้อนยังไง ?

ที่คุณเข้าไป "อื้อหืมมม" เนี่ย ผมยังไม่ค่อยคิดอะไร ก็ผ่านไปวันนึง
แต่มาสะดุดใจตรงคนกดไลค์ คือคุณแมวกระป๋อง
ผมเลยเอามาคิดว่า แค่ "อื้อหืมมม" มีอะไรให้น่า ไลค์
ทำให้ผมคิดย้อนไปถึงกระทู้คุณแอม 2 กระทู้ ที่เห็นหลายๆท่านเข้าไปแดกดัน
สนุกสนานกับการไล่จับผิด และหรือ อื่นๆ เท่าที่เห็นนะ

ถ้าคิดจะเข้ามาป่วนในกระทู้ผมเนี่ย ดูก่อนมั้ย ว่ามีเรื่องราวหลากหลาย

ว่าคิดก่อนมั้ย ..ด้วยการลงรูปวาดให้ดูโดยไม่มีคำพูดอื่นใด
เผื่อจะได้คิดก่อนจะยกพวกกันมาทำแบบที่ทำกับคุณแอม

ผมไปดึงสถาบันลงมา หรือคุณเป็นคนดึงสถาบันลงมาให้ผมดูเลวในสายตาคนอื่น
ผมไม่คิดว่าคุณตั้งกระทู้นี้ด้วยสุจริตใจนะ มันแยบยลและเจ้าเล่ห์มาก
ในความคิดผมนะ ถึงวินาทีนี้ผมก็ไม่ได้รู้สึกว่าตัวเองไปเป็นศัตรูกับคุณหรือใคร
ถ้าผมจะแสดงความคิดเห็น ผมแสดงออกหลังจากอ่าน

4. เรื่องผมสาปแช่งถ้าคุณแสดงความคิดเห็นโดยไม่สุจริตใจหรือจงใจแดกดัน
แอดมินว่าไม่สมควร ก็ได้ตักเตือนผมและลบไปแล้ว

5. ผมเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นมาจริงๆในเพจผมที่สากแป๊ะเข้าไปป่วน
ซึ่งมันมีอยู่จริง มันเกิดขึ้นจริง ถ้าคุณอ่านแล้วจะสะกิดใจ
จะสำนึก จะได้คิด จะคิดว่าผมโกหก หรือแต่งนิยายมาหาเรื่องด่าคุณ
มันก็ช่วยไม่ได้ เรื่องที่เล่ามันเกิดขึ้นจริงๆ

มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#31 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

*
POPULAR

น้องการ์ตูนวิตถาร

คนสองคนเขาจะปรับความเข้าใจกัน

น้องอย่าเสือกได้ไหม

จะว่าไปแล้ว พี่เคยขอนิสัยแบบนี้ไปทีแล้วนะ

ถ้าเอากรณีที่โดนเองมาเล่ามาฟ้องยังพอว่า
แต่นี่ดันเอากรณีคุณ TFEX มาลง
มารยาท?

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#32 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

ปอลิง

ดอกทอ...ตอแห.. อันนั้นยอมรับว่าเพราะโมโหมาก
กระทู้ข้อมูล กระทู้ลาบอร์ดยังรวมหัวกันป่วน แดกดันด้วยความสนุกสนานร่าเริง
ผมนึกถึงสองคำนี้จริงๆ เลยด่ารวมๆ เอ่ยถึงเพลงเช็คเรตติ้งมันเลยชี้เป้ามากไป
ยอมรับว่าพลาด ปกติจะด่าลอยๆ พยายามไม่ชี้เป้า ด่าแล้วชิ่ง ขี้เกียจตอบโต้
ส่วนนี้พลาดแล้วโดนจับได้ก็ขออภัยด้วยครับ

#33 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:52

เรื่องด่าแม่ คนอื่น และดึงสถาบัน มันเป็นวัฒนธรรมของพรรคแมงสาปเลยนี่หว่า

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by sweet chin music, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:54.
ห้ามพาดพิงสมาชิกคนอื่นในทางเสียหาย

#34 A DESIGN FOR LIFE

A DESIGN FOR LIFE

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

ผมว่าคุณหมูดูเฉยๆดีกว่าครับ

#35 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

เรื่องด่าแม่ คนอื่น และดึงสถาบัน มันเป็นวัฒนธรรมของพรรคแมงสาปเลยนี่หว่า

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

:lol: :lol:

Edited by sweet chin music, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:01.

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#36 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

มู้นี้ระหว่างคุณ juemmy กับคุณ SPDZ จะเคลียร์กันน๊ะครับ...
พวก..คนกลางในสามโลก..ไม่เกี่ยว..

เดี๋ยวได้สิทธิพิเศษไปด้วย..ก็อย่ามาว่ากัน.. :angry: :angry:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#37 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

Edited by sweet chin music, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:01.

รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#38 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

SPDZ กับ การ ด่าพ่อล่อแม่... เป็นของคู่กัน... ไม่สามารถแยกออกจากกันได้...
เค้าเป็น คนแรกที่ทำให้ผมตระหนักว่า... คนที่เก่งทางศิลป์ ไม่ใช่จะต้อง มีจิตใจละเอียดอ่อนเสมอไป...

จขกท ไม่ใช่คนแรก และคนสุดท้าย ที่จะตระหนักถึง สิ่งนี้... เพราะ คนดูแลไม่คิดว่า ต้องทำอะไร...

Welcome to SPDZ's Victim Club...

คุณSPDZ ผมจำคุณได้แล้วครับ ที่ด่าถึงมารดาผม เนื่องจากอ่านทู้ไม่ได้ศัพท์นั่นเอง
เป็นไงบ้างครับ สบายดีมั้ย

http://webboard.seri...ำ/page__st__200

:D

กับคุณTFEX ผมเข้าใจผิดพลาดไป ได้ขอโทษขอโพยกันไปแล้วนะ
และยังแสดงความนับถือคุณTFEXไปด้วย

ส่วนของเฮ็นไต เฮ็นไตแสดงออกอย่างยาวนานแล้วว่าเป็นยังไง ไม่ได้เข้าใจผิด
เท่าที่จำได้ผมบอกว่าอยากไปพบพ่อแม่เฮ็นไตแล้าเรื่องราวของเฮ็นไตเล่าให้พวกท่านฟัง
อยากจะเอากระเช้าไปเยี่ยม ตอนนั้นก่อนปีใหม่ปีก่อนนู้นละมั้ง ใช่มั้ย ?

หรือจำผิดหว่า

#39 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

นิสัยอย่างควายแดงคือ ความผิดของคนอื่นเท่าภูเขา......ความผิดของเราเท่าเส้นผม. พวกควายแดงมันเลยลืมส่องกระจกดูตัวเองเสมอ

#40 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:10

คนมีการศึกษาเขาใช้วิธีคุยกันด้วยเหตุผลว่ะมู๋

ไหน ๆ ก็ ไหน ๆ แล้ว มู๋เล่าเรื่องขอมู๋ให้ฟังดีกว่า เรื่องไปเยี่ยมอภิสิทธิ์ที่ ม รังสิตน่ะ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#41 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

ต่ำ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#42 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

Posted Image 5ติดตามกระทู้นี้Posted Image

แก้รัฐธรรมนูญ แผนยึดประเทศของทักษิณ

โดย amplepoor, 7 ธันวาคม 2555 08:46d

กระทู้นี้ครับ ผมยังเสนอว่าใครที่ไม่เห็นด้วยกับการขอลาออกจากบอร์ดของท่าน amplepoor ขอเสียงสนับสนุนหน่อย ก็ปรากฏว่ามีเพื่อนสมาชิกหลายท่านลงชื่อนะครับ ก็ได้แต่หวังว่าท่าน amplepoor จะกลับมาและมองเห็นข้อความนี้อีกครั้ง
ส่วนกรณีของทั้งท่าน จุ๋มกับ ท่าน SPDZ ก็ขอให้กลับมาเป็นแนวร่วมเป็นเพื่อนกันดังเดิมเถิดครับ ภารกิจที่เราต้องร่วมมือกันยังเหลืออีกมากครับ

คุณแอม, come back PLEASE

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#43 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

หมูผิดตึก แล้วไม่จำ มาผิดกระทู้อีก ไปๆๆ ชิ้วๆๆๆ :angry:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#44 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

ครั้งแรกที่ผมเห็นฝีมือของคุณ SPDZ ผมทึ่ง นึกในใจว่า

"คนไรฟะ วาดรูปสวยอิบอ๋าย" (ขออภัย)

ผมเคยมีเพื่อนคล้ายๆแบบนี้ เก่ง แบบชนิดที่เรียกว่ามีพรสวรรค์

ลายเส้น การให้สี การวางน้ำหนักในภาพ น้ำหนักสี สมบูรณ์แบบ ขนาดภาพที่มันวาดเล่นๆ ก็ยังดูดี

เพียงแต่มันเป็นศิลปิน มีความคิดที่คนธรรมดาตามไม่ทัน

ละเอียดอ่อนเสียจนการกระทำบางอย่าง ต้องถามมันก่อนว่าหมายความว่าอย่างไร

เพราะถ้าตีความไปเอง อาจเข้าใจผิด และผิดใจจนทะเลาะกันได้

ซึ่งผมเดาว่า คุณ SPDZ ก็น่าจะเป็นหนึ่งในกลุ่มคนแบบนั้น คือ เราไม่สามารถเข้าใจศิลปินได้โดยการตัดสินเพียงครั้งหรือสองครั้งหรอกครับ

ผมติดตามเฟสของคุณ SPDZ ก็รู้ว่าเป็นคนหนึ่งที่คิดดี รักชาติ และจงรักภักดี เท่านี้ก็เพียงพอแล้วที่เราจะไม่ขัดแย้งกันใช่ไหมครับ

นิดนึง ฝากถึงท่าน จขกท. ถ้าจะดับไฟก็ขอให้ดับให้มอดนะครับ อย่าให้ครุกรุ่นอยู่อีกเลย ขอบคุณครับ

#45 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:13

ผมเป็นทั้งแฟนคห.คุณ juemmy และเป็นแฟนผลงานคุณ SPDZ
ก็รู้สึกเสียใจที่ท่านทั้งสองมีความในใจต่อกัน โดยไม่เจตนา
ผมกล้ายืนยันได้ว่าทั้งสองท่านต่าง ไม่เจตนา ทั้งคู่
เพราะคุณ juemmy เองก็แปะคลิปด้วยอารมณ์อยากแซวมานานแล้ว ไม่ได้เจตนาที่จะทำให้คุณแอมเสียหน้า ผมเชื่อเช่นนี้
คุณ SPDZ เองด้วยความรู้สึกผูกพันต่อคุณแอม ก็รู้สึกโกรธแทน โมโหแทนคุณแอม ก็เลยต่อว่าคุณ juemmmy โดยไม่เจตนา แค่ "อารมณ์พาไป"

เนื้อแท้ของทั้งสองท่านไม่ใช่คนไม่ดี เป็นคนดีทั้งคู่
เพียงแต่เป็นคนดีที่เป็นปกติมนุษย์ คือย่อมมีอารมณ์ชอบไม่ชอบ รักไม่รัก เป็นปกติธรรมดาของ "คน"
ซึ่งไม่ได้ลดทอนความเป็นคนดีของท่านทั้งสองแต่อย่างใด
เพียงแต่ "ตอบโต้กัน" ในภาวะ "มีอารมณ์มนุษย์" ทั้งคู่

พวกเราทุกคนในบอร์ดต่างมีอุดมการณ์เดียวกันคือต้านคนชั่วอย่างทักษิณ
และมีจิตใจเดียวกันคือรักชาติและรักในหลวง
เพียงแต่เราอาจมีความรู้สึกต่างกันกับการชอบ หรือไม่ชอบ
เราก็แสดงออกมาอย่างชัดเจน...ด้วยลืมตัวว่ามันอาจจะทำลายน้ำใจของใครที่เขาเห็นต่างจากเราก็ได้

ผมไม่มีอำนาจจะชี้นำกัลยาณมิตรร่วมบอร์ดทั้งสองท่านจริงๆครับ ได้แต่เคารพการตัดสินใจของคุณ juemmy และคุณ SPDZ
และคอยดูอย่างเอาใจช่วยอยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ

แต่หากมีอะไรที่พอจะพูดเสียงแผ่วเบาตรงนี้ได้ ก็คงมีเพียง..
"ไม่เจตนา" กับ "เราทุกคนเป็นมนุษย์ และมนุษย์ก็ไม่ได้มีจิตใจหนักแน่นเที่ยงตรงได้ตลอดเวลา"
การยกโทษให้ จึงเป็นสิ่งดีที่สุดที่มนุษย์จะให้ต่อกันและกันได้ เพราะว่า "เขาไม่เจตนา" และ "เขาเป็นมนุษย์"
และเราเองก็เช่นกัน "เราไม่ได้เจตนา และเราก็เป็นมนุษย์"
gladiator 1.jpg

#46 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

มันมาจากเรื่องไม่เป็นเรื่องแท้ๆ

-_-

#47 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

คนเราทุกคนมีดีมีเลวปะปนในตัวทุกคน เราขอยืนยันคำนี้ ไม่มีใครในโลกนี้ดีบริสุทธิ์ไปหมดทุกเรือง

แม้กระทั่งเราเพราะเราเป็นคนไม่ใช่เทวดา อะไรให้อภัยได้ก็ให้อภัยเหอะนะ

เราเชื่อว่าทั้งคุ่มีเจตนาดี และเป็นคนดี

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#48 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

เรื่องของคนสองคนที่ไม่เข้าใจกัน ก็ยังมีเพื่อนสมาชิกเจตนาดีอยากให้ปรับความเข้าใจกัน

แต่ก็ยังมี "พวกชนกลุ่มน้อย" ทำตัวเป็น "บ่างช่างยุ" เสียดสีประชดประชัน

ยันกลุ่มการเมือง นับว่าจิตใจต่ำทรามไร้มโนธรรมจริงๆ ผมขอประณามไว้ ณ ที่นี้

ถ้าพวกคุณไม่มีเจตนาดีต่อทั้งสองท่านนี้ สิ่งที่คุณทำได้และเป็นประโยชน์ต่อคนส่วนรวม

และจะไม่มีใครด่าทอประณามหยามเหยียดดั่งที่ผมกำลังประณาม คือ

"กรุณาหุบปากซะ อยู่เฉยๆ อ่านอย่างเดียว อย่าสะเออะออกความเห็นอะไร"

ขออภัยแต่เหลืออดจริงๆ

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#49 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

ขอให้ปรับความเข้าใจและเคลียร์กันได้นะครับ..ไม่อยากเห็นพวกเรารู้สึกไม่ดีต่อกัน
ทั้งๆที่แต่ละท่านมีอุดมการณ์เหมือนๆกัน....แล้วจะโกรธเคืองกันไปทำไม

#50 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

ย้ายห้อง ไปชายคาพักใจ

เนื่องจากคู่กรณี ได้เข้ามาแล้ว ขอเชิญไปคุยกันต่อได้ที่นั่น

:)

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน