Jump to content

- - - - -

ปชป. ทำไม่ได้ หรือ ไม่ได้ทำ ?

• Please log in to reply
251 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:20

ได้2ไลค์จาก ไอเด้าที่ผมนิยมชมชอบ รู้สึกดีแต่............

ท่านอาวุโสทั้งคู่ คงจะชอบคำว่า GangBang กันซินะ !!

:D :D :D :D

ไม่ฮะ ผมชอบเป็นใส้แซนด์วิช

อุ้ฟ... หลงกลเข้าแล้ว พูดอะไรออกไปเนี่ย

:o :o :angry: :angry:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#202 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:21

ลาก่อน..สำหรับวันนี้ ขอลาที...
ทั้งที่อาลัย จนกว่าจะถึงวันใหม่...ฯลฯ

#203 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:21

คุณเชนี่ตลกดีนะครับ โต้ตอบไปมาพอไม่ได้ดั่งใจก็ด่าหยาบๆ
แถมมีความสามารถพิเศษเยอะ ไปได้อีกว่าเป็นทฤษฎีสมคบคิด

ผมไม่อวยคุณแบบพวกบัตรเติมเงินหรอกครับ

คุณอาจจะรู้เยอะ แต่คุณก็ไม่รู้ทุกเรื่อง

ผมว่าคุณก็ไม่ได้ดีไปกว่าคุณปุระชัยหรอกครับ เพียงแต่คุณคิดไปเอง ว่าคุณดีกว่า ซื่อสัตย์ รักชาติกว่า

ผูกขาดความดีชัดๆ หรือว่า คุณเป็นสาวกแป๊ะลิ้ม?

ถ้าคุณเรียกผมว่าไอ้ควายแอ๊บแดง งั้นผมขอเรียกคุณว่าแอ๊บลิ้มนะครับ

จ้ากกก... ไอ้นี่มันซอมบี้หรือแวมไพวะเนี่ย ตายห่าทางความเชื่อถือไปแล้ว ยังลุกขึ้นมาตะแบงได้อีก สงสัยกุต้องเอาลิ่มตอกอกให้มันหมดพิษสงซะหน่อยแล้ว

Tfex ครับไม่ว่ามันจะสมคบคิดกันจริงหรือไม่จริง แต่ทฤษฎีสมคบคิดมันมีอยู่จริง ถ้าตกภาษาอังกฤษ ผมก็เอาตัวภาษาอังกฤษให้ไปเปิดกระโหลกหาแล้ว

แต่ไอ้การที่มรึงออกมาบอกว่า ปชป.มีการจ้าง กุก็อยากให้มรึงหามาให้ดูหน่อยว่ามันเคยมีเบาะแสที่ไหนมาก่อน จนทำให้มรึงโพล่งขึ้นมาได้แบบนั้น

อย่าเฉไฉไปเรื่องกุเป็นสาวกไอ้ลิ้ม ไปเอากระทู้เก่าๆกุมาดูว่ากี่สิบหน้ากระดาษที่กุด่ามันสาดเสียเทเสีย หรือถ้ามรึงจะทำมาตรฐานเดียวกันกับกุ มรึงก็ต้องนั่งด่าไอ้ไม้บันทัดงอให้ได้เป็นจำนวนหน้าเท่ากับที่กุด่าไอ้ลิ้ม กุจึงจะเชื่อว่ามรึงไม่ใช่สาวกไอ้ไม้บันทัดงอที่เป็นสาวกของไอ้แม้วอีกที หรือไม่อย่างนั้นง่ายขึ้นมาหน่อย มรึงต้องไปหาหลักฐาน ข้อเขียน ที่อ้างอิง มายืนยันในสิ่งที่มรึงพูด หาไม่แล้วล็อกอิน Tfex ของมรึง ก็เน่าสำหรับบอร์ดทางการเมืองที่เชื่อถือได้แห่งนี้เรียบร้อยแล้ว

หรือไม่ก็เปลี่ยนล็อกอินซะ อันนี้ง่ายสุด กุเลยอาสาจัดงานสวดพระอภิธรรมให้ล็อกอินมรึงนี่ไง

คุณแอ๊บลิ้มครับ ตอนผมเข้าบอร์ดใหม่ๆ คุณไปอยู่ไหนมาครับ
ผมโพสเรื่องทักษิณเยอะแยะ ยังเอาลิงค์ เอาหนังสือร้องเรียนที่ผมเคยยื่น มาให้ดูตั้งเยอะ
หาอ่านดูครับ

ส่วนเรื่องส่วนเรื่องสาวกแป๊ะลิ้มนั้น คุณอาจจะไม่ได้ตั้งใจจะเป็นสาวก แต่แนวคิดของแป๊ะมันซึมซับเข้ามาในตัวคุณโดยไม่รู้ตัวครับ
ถ้าคุณไม่เชื่อ ลองตามอ่านค้อมเม้นของตัวคุณเองดูสิครับ

แต่ต้องเปิดใจด้วยนะครับ ถึงจะได้ประโยชน์

#204 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:24

ดูท่าจะไม่ยาวซะแล้ว...คู่ชกเริ่มอ่อนล้า พี่เลี้ยงก็ไม่โผล่มาช่วยสักคน
ลุ้นอยู่ขอบสนาม...ไม่ตะโตกตะตาก ซุ่มดูอยู่เงียบ ๆ...

ถ้ากล้า ๆ ยอมรับว่าจริง ๆ แล้วใจตัวเองคิดอะไร รู้สึกอย่างไร
ก็คงจะสบายใจกว่านี้เยอะ...คงโพสต์อะไรที่ตรงกับใจตัวเอง
ได้อย่างอิสระ ไม่ต้องมีภาพลักษณ์มาคอยควบคุม...

ข้อความที่ออกมาก็จะเป็นธรรมชาติ ไม่ต้องคิดอะไรมาก.... :lol:

เออ .... ผมมันไม่ดี ผมมันผิด เสือกโผล่มาทำให้กระทู้ด้วน

^_^ ^_^ ^_^

อ้าวเป็นงั้นไป.....

โถ น้าเช ก็สงสารคนชั่วโมงบินทางการเมืองต่ำสักนิด
เค้ายังอ่อนต่อโลกการเมือง คิดว่าภาพลักษณ์แบบนี้ สวยหรูดูดี...
เค้าก็คิดได้แค่นี่หล่ะ...ย่างเท้าเข้าถนนการเมืองได้ไม่กี่ปี
เค้าก็เลยคิดว่า..อะไร อะไร มันง่ายไปซะหมด...

เค้ายังไม่มีโอกาสได้เห็น เขี้ยวลากดินของจริง ก็เลยคิดว่า
ถ้าอยากได้ผลแบบนั้น ต้องทำแบบนี้...

ทุกพรรคต้องมีการซื้อเสียง...อภิโธ่...ถ้ามันโจ่งแจ้งขนาดนั้น
เห็นกันง่าย ๆ ขนาดนี้...จะเรียกว่า...ซื้อเสียงได้ไง.. :lol: :lol:

#205 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:33

คุณเชนี่ตลกดีนะครับ โต้ตอบไปมาพอไม่ได้ดั่งใจก็ด่าหยาบๆ
แถมมีความสามารถพิเศษเยอะ ไปได้อีกว่าเป็นทฤษฎีสมคบคิด

ผมไม่อวยคุณแบบพวกบัตรเติมเงินหรอกครับ

คุณอาจจะรู้เยอะ แต่คุณก็ไม่รู้ทุกเรื่อง

ผมว่าคุณก็ไม่ได้ดีไปกว่าคุณปุระชัยหรอกครับ เพียงแต่คุณคิดไปเอง ว่าคุณดีกว่า ซื่อสัตย์ รักชาติกว่า

ผูกขาดความดีชัดๆ หรือว่า คุณเป็นสาวกแป๊ะลิ้ม?

ถ้าคุณเรียกผมว่าไอ้ควายแอ๊บแดง งั้นผมขอเรียกคุณว่าแอ๊บลิ้มนะครับ

จ้ากกก... ไอ้นี่มันซอมบี้หรือแวมไพวะเนี่ย ตายห่าทางความเชื่อถือไปแล้ว ยังลุกขึ้นมาตะแบงได้อีก สงสัยกุต้องเอาลิ่มตอกอกให้มันหมดพิษสงซะหน่อยแล้ว

Tfex ครับไม่ว่ามันจะสมคบคิดกันจริงหรือไม่จริง แต่ทฤษฎีสมคบคิดมันมีอยู่จริง ถ้าตกภาษาอังกฤษ ผมก็เอาตัวภาษาอังกฤษให้ไปเปิดกระโหลกหาแล้ว

แต่ไอ้การที่มรึงออกมาบอกว่า ปชป.มีการจ้าง กุก็อยากให้มรึงหามาให้ดูหน่อยว่ามันเคยมีเบาะแสที่ไหนมาก่อน จนทำให้มรึงโพล่งขึ้นมาได้แบบนั้น

อย่าเฉไฉไปเรื่องกุเป็นสาวกไอ้ลิ้ม ไปเอากระทู้เก่าๆกุมาดูว่ากี่สิบหน้ากระดาษที่กุด่ามันสาดเสียเทเสีย หรือถ้ามรึงจะทำมาตรฐานเดียวกันกับกุ มรึงก็ต้องนั่งด่าไอ้ไม้บันทัดงอให้ได้เป็นจำนวนหน้าเท่ากับที่กุด่าไอ้ลิ้ม กุจึงจะเชื่อว่ามรึงไม่ใช่สาวกไอ้ไม้บันทัดงอที่เป็นสาวกของไอ้แม้วอีกที หรือไม่อย่างนั้นง่ายขึ้นมาหน่อย มรึงต้องไปหาหลักฐาน ข้อเขียน ที่อ้างอิง มายืนยันในสิ่งที่มรึงพูด หาไม่แล้วล็อกอิน Tfex ของมรึง ก็เน่าสำหรับบอร์ดทางการเมืองที่เชื่อถือได้แห่งนี้เรียบร้อยแล้ว

หรือไม่ก็เปลี่ยนล็อกอินซะ อันนี้ง่ายสุด กุเลยอาสาจัดงานสวดพระอภิธรรมให้ล็อกอินมรึงนี่ไง

คุณแอ๊บลิ้มครับ ตอนผมเข้าบอร์ดใหม่ๆ คุณไปอยู่ไหนมาครับ
ผมโพสเรื่องทักษิณเยอะแยะ ยังเอาลิงค์ เอาหนังสือร้องเรียนที่ผมเคยยื่น มาให้ดูตั้งเยอะ
หาอ่านดูครับ

ส่วนเรื่องส่วนเรื่องสาวกแป๊ะลิ้มนั้น คุณอาจจะไม่ได้ตั้งใจจะเป็นสาวก แต่แนวคิดของแป๊ะมันซึมซับเข้ามาในตัวคุณโดยไม่รู้ตัวครับ
ถ้าคุณไม่เชื่อ ลองตามอ่านค้อมเม้นของตัวคุณเองดูสิครับ

แต่ต้องเปิดใจด้วยนะครับ ถึงจะได้ประโยชน์

อย่าเพิ่งเปลี่ยนเรื่องครับ (กรุพูดรอบที่เท่าไหร่แล้ววะเนี่ย)

1) บอกให้ไปหาหลักฐานมา ที่บอกว่า ปชป.มีการจ้างคนมาชุมนุม เอีะไอ้นี่ชักจะพูดภาษาคนไม่รู้เรื่องแล้ว

2) ผมไม่ได้ถกเรื่องคุณกับทักษิน แต่ผมถกเรื่องคุณกับปุระชัย(ที่ผมเคยนับถือเป้นการส่วนตัวมาก) แต่คุณมรึงเสือกโยงผมไปเรื่องไอ้ลิ้ม ไปเอาข้อเขียนของผมมาดูตั้งแต่ไอ้ลิ้มยังเชลีย์ไอ้แม้วมาดู หรือยาวกว่านั้นไปเอาข้อเขียนของผมที่ด่าไอ้ลองที่ยกตำแหน่งรัฐมนตรีต่างประเทศให้ไอ้แม้วโดยที่ไม่ได้ผ่านสนามเลือกตั้ง ดังนั้นถ้าจะบอกว่าความคิดของไอ้ธิซึมซาบเข้าตัวผมนั้นผิด แต่ถ้าจะบอกว่าความคิดของผมซึมซาบเข้าไอ้ธิลิ้ม นั่นจึงจะถูก ไปเปลี่ยนความเข้าใจตัวเองใหม่ซะ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#206 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:29

คุณแอ๊บลิ้มครับ คุณเรียกผมว่าควายแอบแดง นั่นหมายถึงทักษิณ ไม่ใช่ปุระชัยครับ

ตกลงคุณจะเอาหลักฐานเรื่องอู่ตะเพากับหนี้รัสเซียมาโชว์เมื่อไหร่ครับ ผมรอดูอยู่

ถ้าไม่มี ก็บอกไม่มีเลยครับ จะได้หาอย่างอื่นทำ รอนานแล้วนะครับ

#207 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:51

คุณแอ๊บลิ้มครับ คุณเรียกผมว่าควายแอบแดง นั่นหมายถึงทักษิณ ไม่ใช่ปุระชัยครับ

ตกลงคุณจะเอาหลักฐานเรื่องอู่ตะเพากับหนี้รัสเซียมาโชว์เมื่อไหร่ครับ ผมรอดูอยู่

ถ้าไม่มี ก็บอกไม่มีเลยครับ จะได้หาอย่างอื่นทำ รอนานแล้วนะครับ

ควายตัวนี้ยังตะแบงว่ากุไม่โง่ต่อเว้ยยย

TFEX ครับ ถ้าจะคุยเรื่องอู้ตะเภา ไปขุดกระทู้อู่ตะเภามาคุยกัน ถ้าจะคุยเรื่องหนี้รัสเซียไปขุดกระทู้หนี้รัสเซียมาคุยกัน กระทู้เค้ามีให้คุยครับ เออ.. ลึมไปว่าควายมันแยกแยะไม่เป็น

เอาน่ะ ... แต่กระทู้นี้เค้าคุยกันว่า คุณบอกว่าประชาธิปัตย์จ้างคนมาชุมนุม ผมเลยถามคุณในกระทู้นี้ว่า ไหน... หลักฐาน เบาะแส ที่มาที่ไป เหตุผลที่ผมจะจับคุณให้มั่น คั้นคุณให้ตายเรื่องนี้ เพราะกระทู้นี้คุณกล่าวหาเช่นนั้น และที่สำคัญผมไปร่วมชุมนุมกับประชาธิปัตย์หลายครั้ง แต่ผมไม่มีเบาะแสใดๆแบบที่คุณกล่าวหาเลย ทั้งที่ผมเดินสำรวจไปทั่ว แทบไม่ได้ฟังเค้าปราศัยบนเวที ถ้าคุณจะถามหาหลักฐานว่าผมไปจริงก็นี่เลย

ย้ำอีกครั้ง ถ้าคุณจะขุดไอ้สองเรื่องนั้นมาคุย ก็ไปเอาสองกระทู้นั้นมาคุย แต่ผมต้องได้คำตอบหลักฐานเบาะแสจากคุณในกระทู้นี้ก่อน แล้วผมจึงจะคุยกับคุณต่อในสองเรื่องนั้น เพราะคุณหมดความน่าเชื่อถือที่ผมจะคุยด้วยแล้ว แต่ถ้าคิดจะรักษาความน่าเชื่อถือของคุณ(ที่เหลืออยู่น้อยนิด)เพื่อให้ผมคุยต่อด้วย ก็กล่าวคำขอโทษ กล่าวคำขออภัยที่ได้ล่วงเกินสถาบันการเมืองพรรคประชาธิปัตย์ซะ อย่าอัตตาสูงแบบพวกควายแดงนัก มันจะทำให้คุณตกต่ำ

นี่หลักฐานว่าผมเข้าไปหาเบาะแสในการชุมนุมของพรรคประชาธิปัตย์ แหกเนตรดูซะ

Attached Images

#208 เช never die

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:53

ขออีกที TFEX ครับ ถ้าจะคุยเรื่องอู่ตะเภา หรือหนี้รัสเซีย ก็ไปขุดไอ้สองกระทู้นั้นขึ้นมาคุยต่อ แต่ไปหา หลักฐาน เบาะแส ข้อมูล มายืนยันคำพูดของคุณก่อน หรือไม่ก็กล่าวคำขออภัยสถาบันการเมืองพรรคประชาธิปัต์ซะ

แล้วอย่าอัตตาสูงให้มันมากนัก เจ็บป่วยก็ต้องรักษา ไปหาหมอ ถึงเวลาก็ต้องตาย ถึงเวลาก็ต้องมีลูกมีเมีย อย่าคิดว่าวงศ์ที่คุณเกิดมันสูงส่งนัก ก้มหัวให้ใครไม่ได้เลย อย่าบ้า อย่าติดในโลกธรรมแปดให้มันมากนัก มองโลกตามความเป็นจริงหน่อย คุณพ่อคุณแม่ผมสอนใว้เวลาผมไม่มั่นใจ หรือข้อมูลผมผิด แต่พูดออกไปแล้ว ให้เอ่ยคำขอโทษซะ ผมอาจจะไม่ได้มาจากตระกูลผู้ดีแบบคุณ แต่ที่คุณพ่อคุณแม่ผมสอนมาผมถือว่าคุณพ่อคุณแม่ผมสอนผมมาดีพอ

แล้วของคุณละครับ คุณพ่อคุณแม่ของคุณเคยอบรมสั่งสอนอะไรที่มันดีๆแบบนี้บ้างหรือเปล่า หรือว่าสักแต่สอนให้ลูกออกมาเชิด เริด หยิ่ง อย่าให้คำขอโทษหลุดออกจากปากเด็ดขาด เพราะมันจะทำให้ลูกดูโง่นะลูกนะ อะไรประมาณนั้นหรือเปล่าครับ อยากรู้

เจ็บหน่อยนะครับ แต่ต้องทนละ เพราะคุณตกลงจะเสวนากับผมแล้ว รับสภาพด้วยครับ

#209 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:48

ขออีกที TFEX ครับ ถ้าจะคุยเรื่องอู่ตะเภา หรือหนี้รัสเซีย ก็ไปขุดไอ้สองกระทู้นั้นขึ้นมาคุยต่อ แต่ไปหา หลักฐาน เบาะแส ข้อมูล มายืนยันคำพูดของคุณก่อน หรือไม่ก็กล่าวคำขออภัยสถาบันการเมืองพรรคประชาธิปัต์ซะ

แล้วอย่าอัตตาสูงให้มันมากนัก เจ็บป่วยก็ต้องรักษา ไปหาหมอ ถึงเวลาก็ต้องตาย ถึงเวลาก็ต้องมีลูกมีเมีย อย่าคิดว่าวงศ์ที่คุณเกิดมันสูงส่งนัก ก้มหัวให้ใครไม่ได้เลย อย่าบ้า อย่าติดในโลกธรรมแปดให้มันมากนัก มองโลกตามความเป็นจริงหน่อย คุณพ่อคุณแม่ผมสอนใว้เวลาผมไม่มั่นใจ หรือข้อมูลผมผิด แต่พูดออกไปแล้ว ให้เอ่ยคำขอโทษซะ ผมอาจจะไม่ได้มาจากตระกูลผู้ดีแบบคุณ แต่ที่คุณพ่อคุณแม่ผมสอนมาผมถือว่าคุณพ่อคุณแม่ผมสอนผมมาดีพอ

แล้วของคุณละครับ คุณพ่อคุณแม่ของคุณเคยอบรมสั่งสอนอะไรที่มันดีๆแบบนี้บ้างหรือเปล่า หรือว่าสักแต่สอนให้ลูกออกมาเชิด เริด หยิ่ง อย่าให้คำขอโทษหลุดออกจากปากเด็ดขาด เพราะมันจะทำให้ลูกดูโง่นะลูกนะ อะไรประมาณนั้นหรือเปล่าครับ อยากรู้

เจ็บหน่อยนะครับ แต่ต้องทนละ เพราะคุณตกลงจะเสวนากับผมแล้ว รับสภาพด้วยครับ

โทษทีครับเพิ่งกลับถึงบ้าน

คุณเชครับ ผมขอพูดประโยคเดิมอีกสักทีนะครับว่า คุณไปอยู่ไหนมาครับ ผมตั้งกระทู้ไปไม่รู้เท่าไหร่ คอมเม้นห้าร้อยกว่า

มีคำขอโทษ เป็นร้อยคำแล้วมั้งครับ จนเพื่อนสมาชิกด่าว่าเอะอะอะไรก็ขอโทษ เอะอะอะไรก็ขอบคุณ

สำหรับผมแล้ว ผมไม่ได้หยิ่งอะไรหรอกครับ และไม่ชอบคนที่ชอบดูถูกคนอื่นเอาซะมากๆ

ไม่งั้นคงจะไม่มัวทะเลาะกับคนในนี้บ่อยๆหรอกครับ ประเภทที่ชอบดูถูกความคิดคนอื่นน่ะ

ถ้าคุณอยากให้ผมขอโทษ ผมก็จะขอโทษครับ แต่ผมยังยืนยันในสิ่งที่ผมพูด ว่ามันเป็นความจริง

คุณเชอยากได้หลักฐาน ผมไม่มีให้หรอกครับ แต่ผมรู้อยู่แก่ใจ ว่าผมพูดอะไรออกไป และจะไม่เสียใจภายหลังครับ

คุณน่าจะเป็นคนกว้างขวาง ลองไปถามพรรคพวกคุณที่เป็นสส.ปชป.ดูครับว่า เรื่องอย่างนี้มีหรือไม่

ผมเองก็เคยพูดออกรายการ พูดบนเวทีดีเบต ต่อหน้าสส.ปชป และเพื่อไทยด้วย เรื่องการทุจริตที่เค้าทำ ไม่ได้มานั่งพูดลับหลังตามเว็บบอร์ดอย่างนี้เท่านั้นหรอกครับ

บอกตามตรงนะครับ ตอนผมพูด ไม่เห็นมีใครแก้ต่างสักครั้ง เงียบกันหมด ไม่ใช่เพราะตัวผมนะครับ แต่เค้าคงไม่อยากโกหก เลยเงียบๆไปดีกว่า

(แต่จริงๆแล้ว ผมว่าเค้าไม่คิดว่าผมเป็นคู่แข่ง หรือโนบอดี้ เสียมากกว่า เลยปล่อยให้ผมพล่ามไปเรื่อยๆ)

คุณเชเคยโพสอะไรหลายครั้งที่ไม่มีหลักฐาน และผมก็ไม่เห็นว่าคุณจะรับผิดชอบอะไรเลยเช่น กล่าวหาสมาชิกหลายท่านว่าเป็นพวกบัตรเติมเงิน

ผมถามหน่อยว่า คุณรู้ได้อย่างไรครับ ว่าเค้าเป็นพวกบัตรเติมเงิน หรือพวกรับจ้างโพส

จริงๆเรื่องที่คุณไม่มีหลักฐานแล้วคุณโพสมา ก็มีให้เห็นเกือบทุกวันแหละครับ

และกรุณาอย่าบ่ายเบี่ยงเรื่องอู่ตะเภากับรัสเซียเลยครับ จะไปขุดกระทู้ที่ไหนครับ เอาที่กระทู้นี้แหละ จะได้ต่อเนื่องไปเลย

เพราะตอนนี้มันเป็นเรื่องที่คุณถามหาหลักฐาน ดังนั้นตัวคุณเองก็ต้องพิสูจน์ตัวเองเช่นกันครับ และอย่านึกว่าพวกแก๊งขาอวยที่มีไม่กี่คน

พอโพสเข้าข้าง แล้วคนอื่นอีกเป็นร้อยเป็นพันที่อ่านอย่างเดียวไม่ได้โพส เค้าจะมองไม่ออกนะครับ ว่าอะไรเป็นอะไร

ทำไมคุณมาถามหาในสิ่งที่ตัวเองไม่เคยมี

#210 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:22

ผมก็ทำได้แค่ ข้อ3 กับข้อ 6 น่ะแหละครับ

ทำได้แค่นี้ไม่น่าเกิดเป็นคนเลยนะ

ข้อ4 ง่ายๆทำไม่ได้เหรอไง

ทำได้ครับ แต่ที่ไม่ได้เขียนไปมาก เพราะถ้าเขียนมากแล้วจะดูเป็นคนไม่อ่อนน้อมถ่อมตนครับ

คุณคงไม่เข้าใจ ความหมายของภาษาไทยจริงๆ

ไม่ทราบว่าเรียบจบจากทีไ่หนมาคับ

มีลูกมีหลานจะได้ไม่ส่งไปเรียน

แน่ใจนะครับว่าจะไม่ส่งลูกหลานมาเรียน ถ้าผมบอกไปแล้วคุณจะสัญญามั้ยครับ :D

ว่ามาเลยคับ

ถ้าสถาบันที่คุณเีีรียนส่งผลให้ ไม่สามารถเข้าใจในภาษาได้ ผมก็ไม่ส่งไปเรียนอยู่แล้วล่ะคับ

ข้อนี้ขอถกในเรื่องความเข้าใจในภาษาก่อนนะคับ

การที่คุณบอกว่าผมยกมาแค่ ข้อ 3กับ 6

ผมถามกลับไปว่า แค่ข้อ4 ก็ทำไม่ได้ ไม่สมควรเกิดมาเป็นคน

คุณตอบว่าทำได้ครับ แต่ที่ไม่ได้เขียนไปมาก เพราะถ้าเขียนมากแล้วจะดูเป็นคนไม่อ่อนน้อมถ่อมตนครับ

ด้วยประโยคแค่นี้ น่าจะบ่งบอกถึงความเข้าใจในภาษาไทยได้แล้วนะคับ

14ข้อนั้น มันเป็นสิ่งดีงามที่พึงจะกระทำ ถ้าคุณทำได้ 14 ข้อนั้นไม่มีใครด่าว่าคุณได้หรอกคับ แล้วก็ถ้าคุณทำได้ 14ข้อจริงๆ คุณคงไม่ทำอย่างที่เป็นอยู่ตอนนี้

เพราะตอนนี้ผมเริ่มสงสัยในมุมมองความคิดและการกระทำของคุณมาก ว่าที่สุดแล้ว คุณกำลังทำอะไรและต้องการอะไร

คุณธันวา ยังไม่ตอบผมเลย

ทั้งเรื่องสถาบันที่เรียนจบ และ ...ทำไมไม่เ้ข้าปชป. ???

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#211 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:29

ตอบหลังไมค์นะครับคุณใจหมาลูกตุ๊ด

#212 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:11

คุณทีเฟค ผมขอหลักฐานการจ้างคนมาชุมนุมของพรรคประชาธิปัตย์ด้วยครับ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#213 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:42

คุณmoonกรุณาอ่านข้อความที่ผมคุยกับคุณเชก่อนหน้านี้ด้วยครับ

#214 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:18

มอดนี่ตลกดีนะครับ คุณผึ้งน้อยไปตั้งทู้ใหม่ โดยเอาเรื่องที่คุยกับผมในทู้นี้ไปตั้ง ก็ไม่เห็นเป็นไร
พอผมไปตั้งใหม่บ้าง โดนล็อคเลย บอกว่ารกบอร์ด และเป็นเรื่องเดี่ยวกัน ให้ไปคุยที่ทู้เดิม
ฮาดีครับ หรือว่าผมไม่ใช่แก๊งขาอวย?
ปล.เป็นธรรมกว่านี้หน่อยนะครับ

#215 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:53

เริ่มการการใช้ Argumentum ad Hominem Tu Quoque ซะแล้ว :lol: :lol: :lol:

เค้าอุตส่าห์ไปค้นมาเพื่อคุยกับพี่โสฯเลยนะครับนี่
Argumentum ad Hominem Tu Quoque

Translation: "You, also" or "You're another"
aka Argument from ignorance
also known as: “you too” fallacy,

• หรือ
Two Wrongs Make a Right

มาเพิ่ม กลัวว่าตนจะมีส่วนในการทำให้กระทู้เบี่ยงเบนเป็น gang bang :P

กระทู้นี้เป็นอีกตัวอย่างหนึ่งของฝ่ายทักษินที่พยายามจะลากประชาธิปัตย์ให้กระโจนลงไปเปื้อนโคลนกับมันในบ่อโคลนสกปรกเลอะเทอะเน่าเหม็น หลังจากที่มันพยายามทุกวิธีการที่จะปีนกลับขึ้นมาจากบ่อโคลนสกปรกเลอะเทอะเน่าเหม็น น่าอับอายนี้ และก็ไม่ประสพความสำเร็จ

ผมเริ่มเชื่อแบบที่น้าเชว่าแล้วครับ!

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:56.

gladiator 1.jpg

#216 เช never die

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:48

คุณเชครับ ผมขอพูดประโยคเดิมอีกสักทีนะครับว่า คุณไปอยู่ไหนมาครับ ผมตั้งกระทู้ไปไม่รู้เท่าไหร่ คอมเม้นห้าร้อยกว่า

มีคำขอโทษ เป็นร้อยคำแล้วมั้งครับ จนเพื่อนสมาชิกด่าว่าเอะอะอะไรก็ขอโทษ เอะอะอะไรก็ขอบคุณ

สำหรับผมแล้ว ผมไม่ได้หยิ่งอะไรหรอกครับ และไม่ชอบคนที่ชอบดูถูกคนอื่นเอาซะมากๆ

ไม่งั้นคงจะไม่มัวทะเลาะกับคนในนี้บ่อยๆหรอกครับ ประเภทที่ชอบดูถูกความคิดคนอื่นน่ะ

ถ้าคุณอยากให้ผมขอโทษ ผมก็จะขอโทษครับ แต่ผมยังยืนยันในสิ่งที่ผมพูด ว่ามันเป็นความจริง

คุณเชอยากได้หลักฐาน ผมไม่มีให้หรอกครับ แต่ผมรู้อยู่แก่ใจ ว่าผมพูดอะไรออกไป และจะไม่เสียใจภายหลังครับ

คุณน่าจะเป็นคนกว้างขวาง ลองไปถามพรรคพวกคุณที่เป็นสส.ปชป.ดูครับว่า เรื่องอย่างนี้มีหรือไม่

ผมเองก็เคยพูดออกรายการ พูดบนเวทีดีเบต ต่อหน้าสส.ปชป และเพื่อไทยด้วย เรื่องการทุจริตที่เค้าทำ ไม่ได้มานั่งพูดลับหลังตามเว็บบอร์ดอย่างนี้เท่านั้นหรอกครับ

บอกตามตรงนะครับ ตอนผมพูด ไม่เห็นมีใครแก้ต่างสักครั้ง เงียบกันหมด ไม่ใช่เพราะตัวผมนะครับ แต่เค้าคงไม่อยากโกหก เลยเงียบๆไปดีกว่า

(แต่จริงๆแล้ว ผมว่าเค้าไม่คิดว่าผมเป็นคู่แข่ง หรือโนบอดี้ เสียมากกว่า เลยปล่อยให้ผมพล่ามไปเรื่อยๆ)

คุณเชเคยโพสอะไรหลายครั้งที่ไม่มีหลักฐาน และผมก็ไม่เห็นว่าคุณจะรับผิดชอบอะไรเลยเช่น กล่าวหาสมาชิกหลายท่านว่าเป็นพวกบัตรเติมเงิน

ผมถามหน่อยว่า คุณรู้ได้อย่างไรครับ ว่าเค้าเป็นพวกบัตรเติมเงิน หรือพวกรับจ้างโพส

จริงๆเรื่องที่คุณไม่มีหลักฐานแล้วคุณโพสมา ก็มีให้เห็นเกือบทุกวันแหละครับ

และกรุณาอย่าบ่ายเบี่ยงเรื่องอู่ตะเภากับรัสเซียเลยครับ จะไปขุดกระทู้ที่ไหนครับ เอาที่กระทู้นี้แหละ จะได้ต่อเนื่องไปเลย

เพราะตอนนี้มันเป็นเรื่องที่คุณถามหาหลักฐาน ดังนั้นตัวคุณเองก็ต้องพิสูจน์ตัวเองเช่นกันครับ และอย่านึกว่าพวกแก๊งขาอวยที่มีไม่กี่คน

พอโพสเข้าข้าง แล้วคนอื่นอีกเป็นร้อยเป็นพันที่อ่านอย่างเดียวไม่ได้โพส เค้าจะมองไม่ออกนะครับ ว่าอะไรเป็นอะไร

ทำไมคุณมาถามหาในสิ่งที่ตัวเองไม่เคยมี

ผมอยู่ที่นี่มาตลอด แต่คอมเมนต์แค่ห้าร้อยกากของคุณผมแทบจะไม่เห็นคอมเมนต์ไหนของคุณที่มี ประโยชน์ต่อสังคมและประเทศชาติเลย นอกจากความรู้สึกเดียวว่าที่คุณกำลังทำนี้คือ เสี้ยม ใส่ร้ายป้ายสี

"โทษทีครับเพิ่งกลับถึงบ้าน" คำขอโทษขี้กากเรื่องแบบนี้ผมไม่ต้องการ ผมต้องการคำขอโทษที่คุณใส่ร้ายป้ายสี ปชป.

แต่คุณดูถูกสถาบันการเมืองนึงไปแล้วด้วยการกล่าวหาว่าเลวเหมือนพรรคคุณ และคุณยืนยันจะไม่เอ่ยคำขอโทษ

ก็เพราะความคิดคุณมันขี้กาก เสี้ยม เลียดากไอ้ไม้บันทัดงอ คนเค้าก็เลยเข้ามาชี้แจงให้คุณฟังนี่ไง

แต่คุณกล้ายืนยันโดยไม่มีหลักฐานอะไรซักอย่างอยู่ดี ผมถือว่าคุณยังไม่ได้ขอโทษพรรค ปชป.

เด็กๆอ่อนพรรณษาทางการเมือง ไม่มีใครเค้าติดใจเอาความกับคุณหรอก แค่เค้าบอกว่าสติปัญญาขี้กากแบบคุณ คุณเลือกข้างผิด

ผมไม่กว้างขวาง ผมไม่รู้จักนักการเมืองคนไหนเป็นการส่วนตัวแม้แต่คนเดียว และผมรักษาสถานะตรงนี้ของผมเข้มข้น ที่จะไม่รู้จักนักการเมืองคนใดเป็นการส่วนตัว แต่จากการติดตามการเมืองไทยอย่างใกล้ชิดมาเกินสามสิบปี ผมยืนยันว่า คุณผิด

ผม เองก็เคยพูดออกรายการ พูดบนเวทีดีเบต ต่อหน้าสส.ปชป และเพื่อไทยด้วย เรื่องการทุจริตที่เค้าทำ ไม่ได้มานั่งพูดลับหลังตามเว็บบอร์ดอย่างนี้เท่านั้นหรอกครับ

บังเอิญผมไม่ขี้โม้โอ้อวด เหมือนพวกขี้กากไร้สติปัญญา ที่ทำมาหาแดรกอะไรไม่ได้ก็เอานามสกุลตัวเองมาขายแดรกว่ะครับ

ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการนั้นกับคุณ มีเทปบันทึกเสียงบันทึกภาพไหม ถ้าไม่มี คุณมันก็แค่ไอ้ขี้กากเกาะนามสกุลพ่อแม่หาแดรกว่ะครับ อย่างคุณถ้าเกิดในครอบครัวตาสีตาสา ก็ไม่พ้นต้องทำนาหรือขับมอเตอร์ไซค์รับจ้าง คงทำอะไรที่ดีกว่านั้นไม่ได้

แล้วไอ้ที่ทำๆอยู่นี่ไม่เรียกว่าพร่าม ว่างั้น

ทุกอย่างที่ผมโพสท์ ถ้าเป็นข้อสงสัย ผมก็จะบอกว่า "ผมสงสัยว่า" ซึ่งผมมีสิทธิ์ที่จะแสดงความสงสัย ส่วนเรื่องพวกบัตรเติมเงินนี่ คุณไปมุดอยู่รูไหนมาตอนที่ไอ้พวกบัตรเติมเงินมากล่าวหาว่าพวกผมเป็นพวก 2.4 เกิดทันไหม หรือว่ายังแบเบาะอยู่

อันดับแรกมันเคยกล่าวหาพวกผมตอนอยู่ด้วยกันที่พันทิปว่า พวกผมเป็นพวก 2.4 ขอผมลองภูมิคุณหน่อยว่า คุณรู้ไหมพวก 2.4 คือพวกไหน ถ้าคุณรู้ คุณจะไม่ถามคำถามนี้ แต่ถ้าคุณไม่รู้ แปลว่าคุณยิ่งขี้กากเข้ารกเข้าพงเกาะนามสกุลครอบครัวหาแดรก อย่างที่ผมปรามาสจริงๆ

ก็บอกแล้ว ผมโพสท์ตามข้อสงสัย ยกตัวอย่างเช่น มีเหตุผลอะไรที่สหรัฐต้องประกาศให้มหาสมุทรอินเดียเป็นเขตปลอดทหาร นี่เป็นข้อสงสัยที่มีหลักฐาน แต่ของคุณที่โพสท์ว่า ประชาธิปัตย์ก็มีการจ้างคนมาชุมนุม นี่เป็นข้อกล่าวหาที่ไม่มีหลักฐาน

สหรัฐประกาศให้มหาสมุทรอินเดียวเป็นเขตปลอดทหาร สหรัฐอนุมัติให้ชาติพันธมิตในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ซื้อเรือดำน้ำได้ ยกเว้นไทย นี่เป็นหลักฐาน การแข่งขันกันด้านอิทธิพลทางทหาร ความขัดแย้งในทะเลจีนใต้ นี่เป็นหลักฐาน เป็นต้น

ผมแสดงหลักฐานของผมแล้ว ทีนี้ไหนหลักฐานที่ว่า ปชป.จ้างคนมาชุมนุม ตามที่คุณกล่าวหา หามาให้ได้นะเว้ย ไม่งั้นกูยำมึงเละถึงต้นตระกูลแน่ ถ้ายังรักพ่อ รักแม่ ไปหาหลักฐานมาภายในวันนี้

ตั้งแต่ผมโพสท์ในเสรีไทยมา ถามเพื่อนๆดูได้ ผมไม่ได้โพสท์เพื่อให้ใครมาอวยหรือเาใจใคร หลายครั้งก็ด่าพวกเดียวกันบ่อยๆ นั่นต่างหากที่ทำให้ผมรู้สึกเหมือนได้รับการยอมรับ เพราะเป็นการแสดงความเห็นอย่างตรงไปตรงมา ไม่มีวาระซ่อนเร้นเหมือนไอ้ขี้กากนามสกุลดังบางตัวเกาะที่เกาะนามสกุลพ่อแม่หาแดรก ส่วนใครจะชอบหรือไม่ชอบผมไม่เคยสนใจ

กรูแสดงหลักฐานของกรูให้ดูแล้ว ทีนี้มรึงจะแสดงหลักฐานของมรึงมาได้หรือยัง ไอ้ขี้กาก

อีกนิดนะ บอกตรงๆ ถ้ามรึงไม่ได้ใช้นามสกุลนี้นะ สติปัญญาแบบมรึงนี้ ไอ้ปุมันไม่เอามรึงไปใช้งานหรอก มรึงมันก็ไอ้แบบเดียวกับ สุรนันท์ เวชชาชีวะ หรือไอ้เม็ดก๋วยจี๊ตาปลาดุกนั่นแหละ ผู้ใหญ่เค้าทำอะไรกันเมื่อสามสิบปีที่แล้วมรึงไม่รู้ พอโผล่หัวออกมาก็อยากเด่นอยากดัง ไอ้ตะแบง แถก แถ เอ้ย...

Edited by เช neverdie, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:27.

#217 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:56

แล้วไหนล่ะหลักฐาน? ไม่เคยหามาให้ แต่บอกว่าสิ่งที่ตนพูดนั้นเป็นจริง?
อารายของเมริงว้า?

#218 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:26

ผมอยู่ที่นี่มาตลอด แต่คอมเมนต์แค่ห้าร้อยกากของคุณผมแทบจะไม่เห็นคอมเมนต์ไหนของคุณที่มี ประโยชน์ต่อสังคมและประเทศชาติเลย นอกจากความรู้สึกเดียวว่าที่คุณกำลังทำนี้คือ เสี้ยม ใส่ร้ายป้ายสี

"โทษทีครับเพิ่งกลับถึงบ้าน" คำขอโทษขี้กากเรื่องแบบนี้ผมไม่ต้องการ ผมต้องการคำขอโทษที่คุณใส่ร้ายป้ายสี ปชป.

แต่คุณดูถูกสถาบันการเมืองนึงไปแล้วด้วยการกล่าวหาว่าเลวเหมือนพรรคคุณ และคุณยืนยันจะไม่เอ่ยคำขอโทษ

ก็เพราะความคิดคุณมันขี้กาก เสี้ยม เลียดากไอ้ไม้บันทัดงอ คนเค้าก็เลยเข้ามาชี้แจงให้คุณฟังนี่ไง

แต่คุณกล้ายืนยันโดยไม่มีหลักฐานอะไรซักอย่างอยู่ดี ผมถือว่าคุณยังไม่ได้ขอโทษพรรค ปชป.

เด็กๆอ่อนพรรณษาทางการเมือง ไม่มีใครเค้าติดใจเอาความกับคุณหรอก แค่เค้าบอกว่าสติปัญญาขี้กากแบบคุณ คุณเลือกข้างผิด

ผมไม่กว้างขวาง ผมไม่รู้จักนักการเมืองคนไหนเป็นการส่วนตัวแม้แต่คนเดียว และผมรักษาสถานะตรงนี้ของผมเข้มข้น ที่จะไม่รู้จักนักการเมืองคนใดเป็นการส่วนตัว แต่จากการติดตามการเมืองไทยอย่างใกล้ชิดมาเกินสามสิบปี ผมยืนยันว่า คุณผิด

ผม เองก็เคยพูดออกรายการ พูดบนเวทีดีเบต ต่อหน้าสส.ปชป และเพื่อไทยด้วย เรื่องการทุจริตที่เค้าทำ ไม่ได้มานั่งพูดลับหลังตามเว็บบอร์ดอย่างนี้เท่านั้นหรอกครับ

บังเอิญผมไม่ขี้โม้โอ้อวด เหมือนพวกขี้กากไร้สติปัญญา ที่ทำมาหาแดรกอะไรไม่ได้ก็เอานามสกุลตัวเองมาขายแดรกว่ะครับ

ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการนั้นกับคุณ มีเทปบันทึกเสียงบันทึกภาพไหม ถ้าไม่มี คุณมันก็แค่ไอ้ขี้กากเกาะนามสกุลพ่อแม่หาแดรกว่ะครับ อย่างคุณถ้าเกิดในครอบครัวตาสีตาสา ก็ไม่พ้นต้องทำนาหรือขับมอเตอร์ไซค์รับจ้าง คงทำอะไรที่ดีกว่านั้นไม่ได้

แล้วไอ้ที่ทำๆอยู่นี่ไม่เรียกว่าพร่าม ว่างั้น

ทุกอย่างที่ผมโพสท์ ถ้าเป็นข้อสงสัย ผมก็จะบอกว่า "ผมสงสัยว่า" ซึ่งผมมีสิทธิ์ที่จะแสดงความสงสัย ส่วนเรื่องพวกบัตรเติมเงินนี่ คุณไปมุดอยู่รูไหนมาตอนที่ไอ้พวกบัตรเติมเงินมากล่าวหาว่าพวกผมเป็นพวก 2.4 เกิดทันไหม หรือว่ายังแบเบาะอยู่

อันดับแรกมันเคยกล่าวหาพวกผมตอนอยู่ด้วยกันที่พันทิปว่า พวกผมเป็นพวก 2.4 ขอผมลองภูมิคุณหน่อยว่า คุณรู้ไหมพวก 2.4 คือพวกไหน ถ้าคุณรู้ คุณจะไม่ถามคำถามนี้ แต่ถ้าคุณไม่รู้ แปลว่าคุณยิ่งขี้กากเข้ารกเข้าพงเกาะนามสกุลครอบครัวหาแดรก อย่างที่ผมปรามาสจริงๆ

ก็บอกแล้ว ผมโพสท์ตามข้อสงสัย ยกตัวอย่างเช่น มีเหตุผลอะไรที่สหรัฐต้องประกาศให้มหาสมุทรอินเดียเป็นเขตปลอดทหาร นี่เป็นข้อสงสัยที่มีหลักฐาน แต่ของคุณที่โพสท์ว่า ประชาธิปัตย์ก็มีการจ้างคนมาชุมนุม นี่เป็นข้อกล่าวหาที่ไม่มีหลักฐาน

สหรัฐประกาศให้มหาสมุทรอินเดียวเป็นเขตปลอดทหาร สหรัฐอนุมัติให้ชาติพันธมิตในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ซื้อเรือดำน้ำได้ ยกเว้นไทย นี่เป็นหลักฐาน การแข่งขันกันด้านอิทธิพลทางทหาร ความขัดแย้งในทะเลจีนใต้ นี่เป็นหลักฐาน เป็นต้น

ผมแสดงหลักฐานของผมแล้ว ทีนี้ไหนหลักฐานที่ว่า ปชป.จ้างคนมาชุมนุม ตามที่คุณกล่าวหา หามาให้ได้นะเว้ย ไม่งั้นกูยำมึงเละถึงต้นตระกูลแน่ ถ้ายังรักพ่อ รักแม่ ไปหาหลักฐานมาภายในวันนี้

ตั้งแต่ผมโพสท์ในเสรีไทยมา ถามเพื่อนๆดูได้ ผมไม่ได้โพสท์เพื่อให้ใครมาอวยหรือเาใจใคร หลายครั้งก็ด่าพวกเดียวกันบ่อยๆ นั่นต่างหากที่ทำให้ผมรู้สึกเหมือนได้รับการยอมรับ เพราะเป็นการแสดงความเห็นอย่างตรงไปตรงมา ไม่มีวาระซ่อนเร้นเหมือนไอ้ขี้กากนามสกุลดังบางตัวเกาะที่เกาะนามสกุลพ่อแม่หาแดรก ส่วนใครจะชอบหรือไม่ชอบผมไม่เคยสนใจ

กรูแสดงหลักฐานของกรูให้ดูแล้ว ทีนี้มรึงจะแสดงหลักฐานของมรึงมาได้หรือยัง ไอ้ขี้กาก

อีกนิดนะ บอกตรงๆ ถ้ามรึงไม่ได้ใช้นามสกุลนี้นะ สติปัญญาแบบมรึงนี้ ไอ้ปุมันไม่เอามรึงไปใช้งานหรอก มรึงมันก็ไอ้แบบเดียวกับ สุรนันท์ เวชชาชีวะ หรือไอ้เม็ดก๋วยจี๊ตาปลาดุกนั่นแหละ ผู้ใหญ่เค้าทำอะไรกันเมื่อสามสิบปีที่แล้วมรึงไม่รู้ พอโผล่หัวออกมาก็อยากเด่นอยากดัง ไอ้ควายเอ้ย

แหม่ อยาก Like ให้น้าเชฯสัก 500 Like
แล้ว UnLike ท่านหน้าหน้าพรรคฯ สัก -1000 Like ฐานด้อยศพปะการทั้งพวง ไม่รู้ว่าการบ้านด้วยด้วยป่าววว
น่าเอาไปเถียงกะ แพรตต น่าจะมันส์ดี

#219 เช never die

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:32

ถาม TFEX อีกที เรื่องที่ผมโพสท์ไปเรื่องอู่ตะเภา ให้ถามใจคุณเองนะว่า ที่ผมโพสท์ไปมันเป็นประโยชน์ต่อชาติบ้านเมืองไหม ?

แล้วถามใจคุณเองอีกทีว่า ที่คุณโพสท์ว่า "ประชาธิปัตย์ก็จ้างคนมาชุมนุม" คุณโพสท์เป็นประโยชน์ต่อชาติบ้านเมืองไหม

ไอ้ขี้กากเอ้ย... ริอ่าน เงี่ยน เสี้ยน อยากเป็นนักการเมืองจนกระดอสั่น แต่สติปัญญามรึงไม่เชี่ยว ไม่คม แบบนี้เป็นห่วงว่าลูกหลานจะสิ้นชาติกันก็เพราะคนแบบมรึงนี้แหละ

เตือนสติมรึงใว้

#220 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:35

อยากจะกด Like ให้สมาชิกทุกท่าน แต่หมดแล้วอ่ะ

ผมว่าอย่าไปเอาอะไรกับ TFEX ดีกว่าไหม

ตั้งแต่แรกแล้ว ผมนึกว่าจะดีกว่าพวกบัตรเติมเงินไร้ค่าอย่าง ตอม ไต โปก ใจดี

สุดท้ายไม่ต่างกัน ไปๆมาๆ หางงอกเขาโผล่ ตรงตาม "กาสรลักษณ์" เป๊ะ

บ้านเมืองเราขืนมีนักการเมืองแบบนี้เข้าไปบริหารประเทศ อิบอ๋ายแน่ครับ

#221 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:21

แนวรบทางการเมืองมีสีใหม่เพิ่มแล้วคือ สีม่วง
สีนี้อิจฉาริษยา อาฆาตแค้น ยุแยง เสี้ยม เจ้าเล่ห์ ดื้อรั้น เอาแต่ใจ ตุ๊ดนิดๆ
หาความจริงใจไม่เคยได้เลยเอาดีใส่ตัวเอาชั่วให้คนอื่น
พยายยามชูคอขึ้นมาให้สูงๆจนคอยาวผิดมนุษย์
เป็นนักฉวยโอกาส ไม่มีจุดยืนอุดมการณ์อะไร
เข้ามาเพื่อหาประโยชน์ หาคอนเน็คชั่น ไม่ต่างอะไรกับนักธุรกิจการเมือง

*เชื่อว่าน่าจะเคยไปประชาธิปัตย์แต่เขาไม่รับ
แต่ถึงไม่เคยไปก็อย่าไป ยังไงเขาก็ไม่รับหรอกอ่อนแบบนี้ :P

Edited by 10APR10, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:30.

#222 เช never die

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:44

อย่าหาว่าผมงั้นงี้เลยนะครับ TFEX ผมไม่อยากให้พวกเรามองการเมืองเป็นเรื่องมิตรหรือศรัตรู แต่สำหรับส่วนตัวของผม... ซุนวูว่าใว้

ศรัตรูของศรัตรู คือ มิตร นั่นแท้จริง

และ มิตรของศรัตรู ก็อาจจะเป็น ศรัตรู ด้วยเช่นกัน พึงระวัง

ดังนั้นจากพฤติกรรมของหัวหน้าพรรคคุณที่แสดงออกมาตลอดเกือบยี่สิบปี ผมไม่อาจมองหัวหน้าพรรคคุณเป็นมิตรได้ ไม่ใช่ในฐานะที่ผมเชียร์อภิสิทธิ์หรือประชาธิปัตย์ แต่ผมในฐานะคนไทยที่ติดตามการเมืองไทยอย่างเกาะติดขอบสนามมาเกินสามสิบปี ผมเห็นรอบ เห็นทั่ว เห็นทุกกำพืด เพราะฉะนั้นไม่ว่านักการเมืองคนใดก็แล้วแต่ อย่ามาโกหกตอแหลกับผม จะโดนผมฟันร่วงลงไปกองกับพื้นเอาง่ายๆ

และที่สำคัญที่สุดเหนือสิ่งอื่นได เงินหมื่นล้านก็ไม่สามารถเปลี่ยนผมให้พูดเรื่องจริงให้กลายเป็นเรื่องไม่จริงหรือพูดเรื่องไม่จริงให้กลายเป้นเรื่องจริงได้

บางทีระดับสติปัญญาแบบคุณอาจจะ/งง เอาง่ายๆก็คือ เอาเงินหมื่นล้านมากองตรงหน้าก็ซื้อความสัตย์ของผมไม่ได้ ชัดไหมครับ

Edited by เช neverdie, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:47.

#223 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:34

แนวรบทางการเมืองมีสีใหม่เพิ่มแล้วคือ สีม่วง
สีนี้อิจฉาริษยา อาฆาตแค้น ยุแยง เสี้ยม เจ้าเล่ห์ ดื้อรั้น เอาแต่ใจ ตุ๊ดนิดๆ
หาความจริงใจไม่เคยได้เลยเอาดีใส่ตัวเอาชั่วให้คนอื่น
พยายยามชูคอขึ้นมาให้สูงๆจนคอยาวผิดมนุษย์
เป็นนักฉวยโอกาส ไม่มีจุดยืนอุดมการณ์อะไร
เข้ามาเพื่อหาประโยชน์ หาคอนเน็คชั่น ไม่ต่างอะไรกับนักธุรกิจการเมือง

*เชื่อว่าน่าจะเคยไปประชาธิปัตย์แต่เขาไม่รับ
แต่ถึงไม่เคยไปก็อย่าไป ยังไงเขาก็ไม่รับหรอกอ่อนแบบนี้ :P

ดูถูก มากไปป่าววว อย่าไปดูผิดนะ เด๋วเขาติดว่าจริง

#224 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:49

รอแป๊บนะครับ ผมอยู่ข้างนอก เดี๋ยวตอบแน่นอนครับ

#225 เช never die

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:50

รอแป๊บนะครับ ผมอยู่ข้างนอก เดี๋ยวตอบแน่นอนครับ

รอครับ งานนี้ผมกัดคุณไม่ปล่อยแน่

#226 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:51

แล้วไหนล่ะหลักฐาน? ไม่เคยหามาให้ แต่บอกว่าสิ่งที่ตนพูดนั้นเป็นจริง?
อารายของเมริงว้า?

เฮ้อหน่ายจริง

#227 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:26

แค่ไปเสียม สส รังสิมาว่า ปชป ไม่สนใจ รับลองแค่นี้ แค่นี้ก็สนุกแล้ว
ตกลงไม่ได้สนุกกับการเสี้ยม?

แล้วผมไปเสี้ยมยังละท่านผมแค่ยกตัวอย่าง อ่านให้แตกหน่อย หลับตาซักนิดสูดหายใจลึกๆๆนะ แล้วลืมตาอ่านใหม่อีกครั้งก่อนตอบผม

...

http://webboard.seri...__fromsearch__1

กระทู้ที่ 4
กระทู้ที่ 6

ไปดูได้เลย

นี่เกือบจะไม่ตอบแล้ว เพราะอ่านหลายรอบแล้วไม่ค่อยจะเข้าใจ

1. ที่ผมบอกว่าคุณเสี้ยม มาจากตรงนี้
ไม่ได้มีอาไรกับคุณ redfrog ผมก็รอดูอยู่ว่ามีคนมาเท่าไหร ดูว่า ปชป จะเกณมาได้เท่าไหร วันก่อนนั้งดูกลุ่มเสื้อแดงที่ไปถ่ายรูปในลานคนเมืองมา ขอบอกว่า ไม่กล้าไปเถียงเลย ตอนนี้เขาไม่สน คุณภาพ เขาเน้นปริมาณ มีคนเคยบอกผมในระบบ ประชาทิปไตย ดอกเตอก็มีหนึ่งเสียง เด็กเก็บขี้ยางพรกก็มีหนึ่งเสียงเหมือนกัน ดังนั้น ปชป เกณมาให้แยะที่สุด ไม่นั้นเดียวอายแดงอีก
เมื่อแดงทำ เราก็เลยบอกว่าให้อีกฝ่ายหนึ่งทำ
แล้วทำไปทำไม? ผมไม่ใช่คนเดียวที่บอกว่า
การทำแบบนี้เป็นการเสี้ยม ลองดูหลายๆ คน
ก้เห็นด้วยว่าแบบนี้มันเสี้ยมกันชัดๆ

2. แล้วผมก็ย้ำอีกครั้ง เมื่อคุณบอกว่า แค่นี้ก็สนุกแล้ว
เอ่อ... ไม่ไม่ชอบ แล้วรู้ได้ยังไงว่าเสี้ยมแล้วมันจะสนุก?

3. ก็แย้งกันอยู่ เรื่องเสื้ยม แล้วที่คุณบอกว่าอายเรื่องจำนวน
แล้วไปเรื่อง "รัฐประหาร" ทำไม ไม่ใช่ประเด็นที่คุยกันอยู่
อย่าเพิ่มมาให้มึนเลย

4. ขอรูปที่คุณบอกว่า "อายเสื้อแดง" หน่อยครับ รูปไหน?
ที่คนมันน้อยจนอาวยเสื้อแดง ในเว็บนี้เขาเถียงกัน ก็เอารูป
ให้ดู ก็ไม่เห็นมีแดง หรือคนกลางที่ไหนเขาหือ ตกลงคุณยอม
รับว่า "คนไปฟังปราศัยน้อยจนอายเสื้อแดง" นี่มันยังไงครับ
เอารูปมาปะเลย

#228 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:29

ตกลงมันสำคัญหรือไม่สำคัญ ทำไมต้องรอสิ้นเดือน
แล้วทำไมต้องเอาผมไปเป็นกำแพง ไหนว่าไม่กลัว?

ที่จิก เพราะอยากรู้ว่า จะไปยื่น "นั่งอ้อม" มันอย่างเดียวหรือ
ไม่ยื่นเรื่อง "รูปที่มีอยู่ทุกบ้าน" "จะทำให้ศิริราชหายไป"
"กระสุนพระราชทาน" "บลูไดมอนด์" ฯลฯ

อยากรู้ว่า ให้สำคัญกับใคร!!!!!

คุณeatครับ ตกลงจะเอาเรื่องไหนแน่ครับ แรกๆบอกเรื่องคุณอ้อม ตอนนี้ไปหลายเรื่องแล้วครับ
เอาเป็นว่าตกลงคุณจะไปกับผมหรือไม่ไปครับ ตอบมาเลยครับ

ก็เรื่อง "อ้อม" นั่นแหล่ะ แต่อยากรู้ว่า จะแค่คุยเรื่อง "อ้อม" อย่างเดียวหรือ
ในเมื่อแกนนำมันก็ทำพฤติกรรมเดียวกับ "อ้อม" แล้วจะคุยไหม หรือว่า
ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ คิดไม่เป็น ไม่รู้ว่าอะไรควรทำ อะไรไม่ควรทำ ทำได้แค่
ตามโพยบอกมาอย่างเดียว

ตกลงทำไมต้องสิ้นเดียน พิมพ์จดหมายไม่เป็น รอโพยออกก่อน
เมียออกลูก โดนฟ้องล้มละลาย รอคุยกับปุระชัยก่อน ฯลฯ

#229 เช never die

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:37

ผมขอให้ดูหัวข้อกระทู้นะครับ ....

ไม่ว่าคุณจะตอบอย่างไรตามหัวข้อนี้ เมื่อคุณตอบไปคุณก็เข้าทางมันหมด เช่น

1) ปชป. ทำไม่ได้ = มรึงหน่อมแน๊ม ไม่มีความสามารถ หมดปัญญา ไม่สมควรกลับมาเป็นรัฐบาลอีก หรือ...
2) ปชป. ทำได้ กำลังทำ = มรึงก็เฮี่ยเหมือนพวกควายแดงนั่นแหละ ไม่ต่างกัน ไม่สมควรกลับมาเป็นรัฐบาลอีก หรือ..
3) ปชป. ไม่ได้ทำ = มรึงละเลยต่อการทำหน้าที่ มรึงทรยศประชาชนที่เลือกมรึงมา ไม่สมควรกลับมาเป็นรัฐบาลอีก
4) ปชป. ทำได้ ทำแล้วด้วย = เห็นมะ มรึงก็เฮี่ยเหมือนพวกควายแดงนั่นแหละ ไม่ต่างกัน ไม่สมควรกลับมาเป็นรัฐบาลอีก

พูดตรงๆว่าซิกท์เซ้นท์ของผมมันบอกว่าแคแล็กเตอร์นี้ *** TFEX ไม่ได้เป็นคนคิดเอง แต่ "ไอ้เฮี่ยปุ" เป็นคนโยน POLICY นี้มาให้*** TFEX เล่น เพราะผมดูแล้ว จากการโต้ตอบกระทู้แบบน้ำท่วมทุ่งผักบุ้งโหรงเหรงของไอ้ TFEX มันไม่มีปัญญาคิดอะไรได้ลึกซึ้งขนาดนี้แน่ ต้องผมต้องไอ้ปุ จึงจะทันกัน

Edited by เช neverdie, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:40.

#230 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:48

ถาม TFEX อีกที เรื่องที่ผมโพสท์ไปเรื่องอู่ตะเภา ให้ถามใจคุณเองนะว่า ที่ผมโพสท์ไปมันเป็นประโยชน์ต่อชาติบ้านเมืองไหม ?

แล้วถามใจคุณเองอีกทีว่า ที่คุณโพสท์ว่า "ประชาธิปัตย์ก็จ้างคนมาชุมนุม" คุณโพสท์เป็นประโยชน์ต่อชาติบ้านเมืองไหม

ไอ้ขี้กากเอ้ย... ริอ่าน เงี่ยน เสี้ยน อยากเป็นนักการเมืองจนกระดอสั่น แต่สติปัญญามรึงไม่เชี่ยว ไม่คม แบบนี้เป็นห่วงว่าลูกหลานจะสิ้นชาติกันก็เพราะคนแบบมรึงนี้แหละ

เตือนสติมรึงใว้

ผมกลับเห็นว่าเรื่องนี้เป็นประเด็นสำคัญกว่าอู่ตะเพาอีกนะครับ
มันเกี่ยวกับทิศทางของประชาธิปไตยในอนาคต

#231 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:50

ตุ๊ดปกติจะด่าเก่งนี่ครับ ผมคิดออกตอนอ่านคอมเม้นคุณ

#232 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:52

ผมขอให้ดูหัวข้อกระทู้นะครับ ....

ไม่ว่าคุณจะตอบอย่างไรตามหัวข้อนี้ เมื่อคุณตอบไปคุณก็เข้าทางมันหมด เช่น

1) ปชป. ทำไม่ได้ = มรึงหน่อมแน๊ม ไม่มีความสามารถ หมดปัญญา ไม่สมควรกลับมาเป็นรัฐบาลอีก หรือ...
2) ปชป. ทำได้ กำลังทำ = มรึงก็เฮี่ยเหมือนพวกควายแดงนั่นแหละ ไม่ต่างกัน ไม่สมควรกลับมาเป็นรัฐบาลอีก หรือ..
3) ปชป. ไม่ได้ทำ = มรึงละเลยต่อการทำหน้าที่ มรึงทรยศประชาชนที่เลือกมรึงมา ไม่สมควรกลับมาเป็นรัฐบาลอีก
4) ปชป. ทำได้ ทำแล้วด้วย = เห็นมะ มรึงก็เฮี่ยเหมือนพวกควายแดงนั่นแหละ ไม่ต่างกัน ไม่สมควรกลับมาเป็นรัฐบาลอีก

พูดตรงๆว่าซิกท์เซ้นท์ของผมมันบอกว่าแคแล็กเตอร์นี้ *** TFEX ไม่ได้เป็นคนคิดเอง แต่ "ไอ้เฮี่ยปุ" เป็นคนโยน POLICY นี้มาให้*** TFEX เล่น เพราะผมดูแล้ว จากการโต้ตอบกระทู้แบบน้ำท่วมทุ่งผักบุ้งโหรงเหรงของไอ้ TFEX มันไม่มีปัญญาคิดอะไรได้ลึกซึ้งขนาดนี้แน่ ต้องผมต้องไอ้ปุ จึงจะทันกัน

อันนี้ผมว่าคิดมากไปนะครับ

#233 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:54

ตุ๊ดปกติจะด่าเก่งนี่ครับ ผมคิดออกตอนอ่านคอมเม้นคุณ

ตุ๊ดมันต้องกรี๊ดๆๆ อวดเก่ง ดันทุรัง

เหมือนตัวเองอะ :lol:

#234 เช never die

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:56

อันนี้ผมว่าคิดมากไปนะครับ

อย่าโดดข้ามไปไปโดดข้ามมา ข้ามกระทู้บ่อยๆดิ กุ/งง แก่แล้ว

จะเอากระทู้ไหนก็เอาซักกระทู้

#235 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:59

อย่าโดดข้ามไปไปโดดข้ามมา ข้ามกระทู้บ่อยๆดิ กุ/งง แก่แล้ว

ไม่แก่นะ พี่เชยังดูดีอยู่เลย บอกว่ายี่สิบปลายๆ เชื่อนะ 555

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#236 เช never die

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:04

ไม่แก่นะ พี่เชยังดูดีอยู่เลย บอกว่ายี่สิบปลายๆ เชื่อนะ 555

อื้อหืม... อยู่ใกล้นี่โดดหอมแก้มเลยนะเนี่ย นานๆจะมีคนบอกว่าดูดี :D :D :D

#237 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:24

^
^
ทำให้มีแรงฮึดที่จะต่อกรกับตี๋เฟคได้อีก..ว่างั้นชิมิ :wub: :wub: :wub:

#238 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:21

^
55555555555...... อ่านแล้วจั๊กจี๊แทนเลย

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#239 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:31

สนใจอะไรกับฝ่ายค้านนักหนา ?
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#240 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:48

คุณSPDZ ผมจำคุณได้แล้วครับ ที่ด่าถึงมารดาผม เนื่องจากอ่านทู้ไม่ได้ศัพท์นั่นเอง
เป็นไงบ้างครับ สบายดีมั้ย

#241 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:12

คุณSPDZ ผมจำคุณได้แล้วครับ ที่ด่าถึงมารดาผม เนื่องจากอ่านทู้ไม่ได้ศัพท์นั่นเอง

ว่าจะไม่แจม ...
จะมาบอกว่าผมก็โดน.. ถือว่าเป็น สีสรร... ของบางอย่างมันเปลี่ยนกันไม่ได้....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#242 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:39

จะมาบอกว่าผมก็โดน.. ถือว่าเป็น สีสรร... ของบางอย่างมันเปลี่ยนกันไม่ได้....

ครับ แต่ผมยังหวังว่าจะเห็นการเปลี่ยนแปลงที่นี่ ในเรื่องการด่าทอ และการรับฟังความเห็นต่าง
ผมหมายถึงรับฟังจริงๆนะครับ ไม่ใช่สักแต่พูดว่ารับฟัง

#243 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:52

ครับ แต่ผมยังหวังว่าจะเห็นการเปลี่ยนแปลงที่นี่ ในเรื่องการด่าทอ และการรับฟังความเห็นต่าง
ผมหมายถึงรับฟังจริงๆนะครับ ไม่ใช่สักแต่พูดว่ารับฟัง

ก็เปิดโอกาสให้เอาหลักฐานมาเสนอแล้วนี่ครับ

นี่ไม่เรียกว่าการรับฟังหรอกหรือครับ?
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#244 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:03

การตีความต้องใช้ข้อมูลหลายด้านประกอบ ไม่ใช่ฟังเรื่องข้างเดียวแล้วถึกทักเอาเอง แบบนี้เรียกว่า คนโง่

สิ่งดีเป็นแค่การคาดเดา คาดคะเน ไม่ควรยึดมั่นถือมั่นว่าถูกตราบใดที่ไม่มีหลักฐานหรือข้อเท็จจริง

http://board.palungj...ขาว-335322.html

นี้ขนาดคำตอบจากเวบพวกที่วิทยาศาสตร์พิสูจน์ไมไ่ด้แท้ๆ
ยังมีคำตอบที่ ผู้ใช้วิทยาศาสตร์ในการพิสูจน์ต้องยอมรับว่าจริง
แต่คำกล่าวของคุณทั้งสองคน ที่เอาแต่พิมมาโดยไม่สนใจหลักฐานบ้าง ความจริงบ้าง
เวลาเรียกร้องให้เอาหลักฐานมา ก็นิ่งเฉย เวลาโดนไล่ต้อนหนักๆ ก็หายสาบสูญ
ทั้งกระทู้ที่ยาวมาถึงตอนนี้ ตอนนี้ทุกคนอย่างเห็นอย่างเดี่ยว คือหลักฐานการจ้างมาของผู้ร่วมชุมนุม ปชป
ส่วนคนกลางนะ ไม่ทราบว่าไปหาคนที่ไปฟ้องร้อง สคบ เรื่องซื้อบ้านที่สร้างไปผ่อนไปเจอสักคนรึยัง
เห็นบอกว่าไปฟ้องได้ เห็นลอยหน้าลอยตาตอบ พอเข้าไปท้วงเรื่องนี้เมื่อไร เป็นหายไปจากกระทู้นั้นทันที
ขอลองให้ทุกๆท่านที่เคยเห็นกระทู้ที่คนกลางเข้าไปตอบ เมื่อมีผมเข้าไปโต้ตอบด้วยเรื่องซื้อบ้านเมื่อไร
กระทู้นั้นคนกลางจะหายสาบสูญไปทันที
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#245 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:49

5 หน้าเข้าไปแล้ว ก็ยังไม่เห็นหลักฐานจากคนกล่าวหา

เสื้อแดงกล่าวหาอภิสิทธิ์ ก็ยังมีคลิปเสียง ถึงจะตัดต่อก็เถอะ

แล้วนี่คุณมากล่าวหาแบบนี้ แต่ไม่มีหลักฐาน แบบนี้มันไม่แปลกไปหน่อยรึ ???
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#246 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:58

ส่วนคนกลางนะ ไม่ทราบว่าไปหาคนที่ไปฟ้องร้อง สคบ เรื่องซื้อบ้านที่สร้างไปผ่อนไปเจอสักคนรึยัง
เห็นบอกว่าไปฟ้องได้ เห็นลอยหน้าลอยตาตอบ พอเข้าไปท้วงเรื่องนี้เมื่อไร เป็นหายไปจากกระทู้นั้นทันที
ขอลองให้ทุกๆท่านที่เคยเห็นกระทู้ที่คนกลางเข้าไปตอบ เมื่อมีผมเข้าไปโต้ตอบด้วยเรื่องซื้อบ้านเมื่อไร
กระทู้นั้นคนกลางจะหายสาบสูญไปทันที

เหอๆ กว่าจะไปขุดของเก่าเจอ หาตั้งนาน... แต่ วันนี้ว่างจัดให้...

เริ่มมาจาก มีบางคนบอกว่า

แบบนี้หมู่บ้านจัดสรรที่มันโฆษณาขาย
ละมันเขียนบอกไว้วว่าเข้าอยู่ได้เดือนนั้นเดือนนี้ ก็คงโกงเนอะ
เพราะดันไปซื้อไปผ่อน ทั้งทียังสร้างไม่เสร็จ
เกรียน!!!

ผมก็บอกว่า

บ้านจัดสรรถ้าทำแบบที่ท่นว่า อะโกงจริงครับ ถ้าเข้าอยู่ไม่ได้จริงก็ ฟ้อง หรือ ร้อง สคบ ได้

ถามหาหลักฐาน... เหอๆ ผมไม่ได้ให้เพราะ ไร้สาระจัด ใครจะคิดว่าแค่ฟ้องเรื่องบ้านสร้างไม่เสร็จ ฟ้องได้ยังไม่ทราบ....

แต่วันนี้ว่าง....

เข้า Google แลัว ตรงช่อง ใส่ "ฟ้อง บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา สคบ" ไม่ต้องใส่้ qoute นะครับ.... แล้วกดค้นหา...

ถ้ายังไม่สามารถช่วยตัวเองได้ผมบริการให้...

ศาลสั่งกฤษดาจ่าย56ล.คืนผู้ซื้อ >สคบ.ระบุ ฟ้องคืนเงินทำสัญญา คดีใหม่มาแรง/ส่วนปี 48 สร้างบ้านไม่เสร็จแชมป์ร้องเรียน ( 16 กุมภาพันธ์ 2549 )
http://www.reic.or.t...&p=42&s=15&t=15

คราวนี้ ตอบไปแล้ว อย่างเป็นทางการ.... อย่าถามอีกนะครับ อายเค้า...
ถ้าจะแถเป็นอย่างอื่น.... กรุณา หา อะไรมายืนยันหน่อยนะครับ อย่ามาไร้หลักฐาน แบบ บัตรเติมเงินเหมือน บางท่าน... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#247 เช never die

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:01

เหอๆ กว่าจะไปขุดของเก่าเจอ หาตั้งนาน... แต่ วันนี้ว่างจัดให้...

แบบนี้หมู่บ้านจัดสรรที่มันโฆษณาขาย
ละมันเขียนบอกไว้วว่าเข้าอยู่ได้เดือนนั้นเดือนนี้ ก็คงโกงเนอะ
เพราะดันไปซื้อไปผ่อน ทั้งทียังสร้างไม่เสร็จ
เกรียน!!!

ผมก็บอกว่า

บ้านจัดสรรถ้าทำแบบที่ท่นว่า อะโกงจริงครับ ถ้าเข้าอยู่ไม่ได้จริงก็ ฟ้อง หรือ ร้อง สคบ ได้

ถามหาหลักฐาน... เหอๆ ผมไม่ได้ให้เพราะ ไร้สาระจัด ใครจะคิดว่าแค่ฟ้องเรื่องบ้านสร้างไม่เสร็จ ฟ้องได้ยังไม่ทราบ....

เข้า Google แลัว ตรงช่อง ใส่ "ฟ้อง บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา สคบ" ไม่ต้องใส่้ qoute นะครับ.... แล้วกดค้นหา...

ถ้ายังไม่สามารถช่วยตัวเองได้ผมบริการให้...

ศาลสั่งกฤษดาจ่าย56ล.คืนผู้ซื้อ >สคบ.ระบุ ฟ้องคืนเงินทำสัญญา คดีใหม่มาแรง/ส่วนปี 48 สร้างบ้านไม่เสร็จแชมป์ร้องเรียน ( 16 กุมภาพันธ์ 2549 )
http://www.reic.or.t...&p=42&s=15&t=15

คราวนี้ ตอบไปแล้ว อย่างเป็นทางการ.... อย่าถามอีกนะครับ อายเค้า...
ถ้าจะแถเป็นอย่างอื่น.... กรุณา หา อะไรมายืนยันหน่อยนะครับ อย่ามาไร้หลักฐาน แบบ บัตรเติมเงินเหมือน บางท่าน... :D

แล้วมีประเทศไหนบ้างที่ "โกงแต่ทำงานจนเจริญรุ่งเรืองกลายเป็นชาติพัฒนาแล้ว" ยกตัวอย่างมา

นโยบายยกเลิกกองทุนน้ำมัน มันดียังไง เห็นคุณเคยบอกชื่นชอบนโยบายของพรรคนี้นัก

quote ใส่กูเกิ้ล แล้วมันไม่มีใช่ไหมครับ ถึงได้ใบ้แดรก

Edited by เช neverdie, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:07.

#248 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:12

อื้อหืม... อยู่ใกล้นี่โดดหอมแก้มเลยนะเนี่ย นานๆจะมีคนบอกว่าดูดี :D :D :D

อึ๋อย!!โดดหอมปุ๊บ เจอพี่ตำหนวดแฟนหนูอ้อยสอยคางปั๊บแน่ๆ :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#249 เช never die

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:18

อึ๋อย!!โดดหอมปุ๊บ เจอพี่ตำหนวดแฟนหนูอ้อยสอยคางปั๊บแน่ๆ :o

ไอ๋ย๋า ... ตำหนวจเลยเหยอ ...

งั้นเผ่นก่อนดีกว่า อิอิอิ

#250 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:55

เกรียน!!!

ผมก็บอกว่า

เออ ผมว่าคุณคงงงกับคำว่าโฆษณาตามที่ผมระบุจริงๆ

เกรียน!!!

เห็นคำว่ามันคือโฆษณาไหมครับ
ไอ้กรณีที่คุณยกมามันคือ สร้างบ้านไม่เสร็จตามสัญญา หรือผู้ประกอบการไม่ทำตามสัญญา
ที่ผมบอกว่ามันคือโฆษณา ในกรณี ณ เวลานั้น ผมเปรียบกับเรื่องกล้องวงจรปิดที่ยังทำไม่แล้วเสร็จ มีเพียงเสา สายไฟ
ซึ่งทาง กทม ออกมาปิดป้ายว่าติดครบแล้ว 1 หมื่นตัว และกำลังจะตั้งใจติดให้ครบ 2 หมื่นตัวจึงเป็นการโฆษณา ไปในตัวว่า เสร็จแล้วบ้างส่วน กำลังจะติดอีกบ้างส่วน

ฟังคำถามผมดีๆนะครับ อย่าตะแบงอีก
หมู่บ้านจัดสรรที่มันโฆษณาขาย
ละมันเขียนบอกไว้วว่าเข้าอยู่ได้เดือนนั้นเดือนนี้

แค่โฆษณาแบบนี้ ผิดกฏหมายต้องไปฟ้อง สคบ ก่อนเลยไหมครับ

Edited by jaibee20, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:02.

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน