Jump to content

- - - - -

คว่ำประชามติ รัฐธรรมนูญ

• Please log in to reply
6 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

คว่ำประชามติ รัฐธรรมนูญ 2550 ศึกเผด็จการแดงรุกหนักประชาธิปไตยคนรักเจ้า
.
สุดยอดระหว่างสงครามคนไม่เอาเจ้า กับคนรักเจ้า ที่ต่อรองกันด้วยการคว่ำประชามติ รัฐธรรมนูญ 2550 แปลกแต่จริง กกต. สัตว์เรียกพี่ เพราะสนับสนุนระบอบการโค่นล้มรัฐธรรมนูญ ทั้งๆ ที่เราควรหยุดได้แล้วเมื่อมีการทำประชามติรับรัฐธรรมนูญไปแล้ว ยังมีหน้าจะโค่นล้มรัฐธรรมนูญโดยอ้างว่าบิ๊กบัง สนธิสับขาหลอกเ็ป็นคนร่างรัฐธรรนูญทั้งฉบับ ทั้งๆ ที่พวกกระผมก็ร่วมร่าง มีคนพิการ คนต่างอาชีพสารพัดร่วมร่างรัฐธรรมนูญฉบับ 2550 คำอ้างว่าบิ๊กบัง สนธิสับขาหลอกเป็นคนร่างรัฐธรรมนูญจึงเป็นเรื่องของการพูดคำเท็จ(มุสาวาส)
..
วันนี้จะคว่ำประชามติไหน เช่น ของเดิมที่ลงประชามติไปแล้ว กับของใหม่ที่เสือกอยากทำประชามติเพื่อระบอบทักษิณข่มเห่งเจ้า สำหรับผมไม่จำเป็นที่จะต้องคว่ำประชามติ รัฐธรรมนูญ 2550 เพราะจะทำให้ประเทศถอยหลังมากที่สุดเท่าที่เคยมีมา ซ้ำยังได้รัฐธรรมนูญเฉพาะกลุ่ม ไม่เป็นกลาง และยังเอนเอียงต่อผู้มีอำนาจในรัฐบาลยิ่งลักษณ์ และพรรคร่วมรัฐบาลอีกด้วย
...
หากอยากร่างรัฐธรรมนูญให้ทำประชามติในบางมาตรา เพราะไม่ควรล้มกระดานรัฐธรรมนูญ โปรดคำนึงด้วยว่าปัจจุบันความเป็นกลางของรัฐบาลไม่มี เพราะมาจากผู้มีส่วนได้ส่วนเสียทางธนกิจการเมืองอย่างจัง หากเข้ามาร่างรัฐธรรมนูญ การลงประชามติ ก็คือการรับรองสีดำเป็นขาว ดังนั้นหากจะทำให้กรงจักรเป็นดอกบัวด้วยการลงประชามติคว่ำประชามติรัฐธรรมนูญ 2550 ผมว่า มันทำให้คนไทยทุกคนมีตราบาปในการร่วมขบวนการล้มเจ้า
.
และหากวิเคราะห์ให้ดีก็คือ การคว่ำประชามติ รัฐธรรมนูญ 2550 เหตุผลอย่างตรงไปตรงมาก็เพราะมันต้องการโค่นล้มเจ้า ทำให้สถาบันพระมหากษัตริย์อ่อนแอ และทำให้ประชาชนเกลียดเจ้าที่ไม่สามารถเข้ามาช่วยเหลือประชาชนได้ จนกลายเป็นการตัดทางของความสัมพันธ์ระหว่างสถาบันพระมหากษัตริย์กับพสกนิกร และทำให้นักการเมืองกลายเป็นเทพ แบบนี้แหละที่พรรคเพื่อไทยต้องการคว่ำประชามติ รัฐธรรมนูญ 2550

Edited by chanbaan, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:30.

อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:03

ล้มกระดานรัฐธรรมนูญ

แก้ทั้งฉบับ มันทำไม่ได้อยู่แล้วครับ ผิด ม.68

แต่ผมก็ไม่เข้าใจอยู่ดีครับ ว่าจะแก้รัฐธรรมนูญ เพื่ออะไร??

ทำไมไม่ไปแก้กันที่ "สันดานระยำ" ของนักการเมืองครับ!! -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

ผมว่าหากมีคนสะท้อนพฤติกรรมรัฐบาลให้มีจำนวนมากกว่านี้ เป็นเว็บเฉพาะกิจก็ได้ ผมว่าดี แต่ไม่เอาพันธมิตร หรือ ปชป นะ เอาแบบใสๆ แต่ก็เปิดช่องให้สมาชิกพรรคปชป พันธมิตร และกลุ่มต่างๆ เข้ามาแสดงความคิดเห็นอย่างเปิดเผยได้
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#4 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

รัฐบาลทั้งคณะ ยังพิสูจน์ผลงานอะไรไม่เป็นโล้เป็นพายซักกะอย่าง จะทำอยู่ได้ แก้ รธน เนี่ย ท่องมาแค่นี้มั้ง

#5 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

รัฐบาลนรก......งานการไม่ทำ.....จ้องแต่จะช่วยไอ้ จัน ไร แม้ว...........อย่างเดียว
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#6 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

ร่าง พรบ สักตัวอักษร ยังไม่เห็นมีสักเอ๊ะ แล้วจะให้ลงประชามติ เนี่ยนะ

เหมือนเค้ามีกระดาษเปล่ามาให้เซ็นอ่ะ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#7 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

เป็นเช็คเปล่าที่ให้ประชาชนลงนาม พอลงนามเสร็จ ก็แก้ไขรัฐธรรมนูญ ได้เงินกันไป ก็กดดันสถาบันพระมหากษัตริย์ พร้อมกับจ้างนักข่าวต่างชาติหน้าตาดีๆ มาใส่ร้ายสถาบันพระมหากษัตริย์ เพราะรัฐบาลทรราชไม่ต้องถูกตรวจสอบ รัฐบาลเข้มแข็งกดขี่สถาบันพระมหากษัตริย์ องค์กรอิสระ ตุลาการหมดฤทธิ์ สื่อสารมวลชนกลายเป็นสื่อสารมวลชั่ว แล้วถึงตอนนั้นก็ยุยงให้คนไทยฆ่ากัน เพื่อให้สหประชาชาติเข้ามาจัดการการเลือกตั้งประธานาธิบดี แล้วทักษิณจึงขอกลับบ้านแบบวีระบุรุษ อันนี้ใช่ไหมครับเจ๊ยิ่งลักษณ์ หากไม่ใช่อย่างที่ผมบอก ก็กรุณาอย่างกระทำชำเรารัฐธรรมนูญประชามติ 2550 อีกเลย

Edited by chanbaan, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:59.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน