Jump to content

- - - - -

------- วอนพรรค ปชป อย่าออกมาคว่ำประชามติเลย -------จากคนกลาง

• Please log in to reply
100 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลาง

คนกลาง

น้องเก่า

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

จากการที่คุณอภิสิทธิ์ออกมาแถ ลงว่า เกี่ยวกับเรื่องการล้มประชามติแก้รัฐธรรมนูญ

เพราะควรแก้รัฐธรรมนูญหรือไม่อยู่ที่ ปชช สิ่งนี้ผมว่าจะเป็นจุดอ่อนให้กลุ่มอื่นโจมตีได้นะครับ

ในเมื่อพรรคเองก็มีเป้าประสงค์สนับสนุนการทำประชามติมาตลอด เหตุใดจึงอยู่ ๆ ออกมาต่อต้าน

ผมเองในฐานะคนกลางมองดูแล้ว แต่ละฝ่ายจะออกมาแล้วมันจะยุ่งกันใหญ่ โดยเฉพาะกลุ่มคนเสื้อแดง

และเพื่อไทยเขาก็ยืนยัน จะขอให้มีการโหวตประชามตินะครับ

#2 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

*
POPULAR

ต้องตอบคำถามสำคัญให้ได้ก่อน ....

แก้รัฐธรรมนูญเพื่ออะไร ?

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#3 เพื่อใคร

เพื่อใคร

น้องเก่า

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

ประชาธิปไตย ในที่มืด เป็นผมก็ล้ม

ทำให้มันชัดเจนซิครับ จะทำอะไรยังไง

อย่ามัดมือชกแบบนี้

แล้วคนกลางนี่ เกิดเป็นลูกคนกลางใช่ป่าวครับ

#4 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

แล้วหลุ่มคนเสื้อแดง สำคัญแค่ไหน??? หรือเป็นแค่พวกเห็บหมาที่คอยแต่จะแก้รัฐธรรมนูญเพื่อให้ทรราชทักษิณกลับประเทศไทยแบบไม่มีความผิด??
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#5 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ผมเองในฐานะคนกลางมองดูแล้ว

ขออ้วกก่อนนะ

gladiator 1.jpg

#6 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ยกเลิกมติพรรคร่วมรัฐบาลกรณีแก้ไขรัฐธรรมนูญก่อนครับ

แล้วค่อยว่่ากัน

#7 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

การเป็น "เสื้อแดง" มันน่ารังเกลียด จนไม่กล้าประกาศตัว
ต้องเป็น "อีแอบ" คอยหลบๆ ซ่อนๆ ตามเหลือบมุมอับ
ก้นขี้ ท่อระบายน้ำ ขนาดนี้เชียวหรือ

#8 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

no vote คือโอกาสในการหยุดการฉีก รธนได้ดีที่สุด
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#9 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

เบื่อนิ้ว เอ้ย คนกลางจัง
ช่วยตอบด้วยเขาจะแก้ทั้งฉบับ หรือแก้มาตราไหน

#10 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

คว่ำนี่ ผมยังไม่ทราบความหมาย แต่ประชามติไม่ใช่หน้าที่เสียด้วยไม่ลงก็ไม่ผิดอะไร ไม่รับก็ไม่เอาแล้วจะทำไม แยกให้ออกไม่ใช่ใครโยนมาบอกว่าให้ยกมือให้กา แม่มรับหมดกาเป็นหมด เงินไหลเข้าเป๋า
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#11 A DESIGN FOR LIFE

A DESIGN FOR LIFE

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

ยกนิ้ว.. B) ให้คนกลางครับ

#12 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

โพสต์แล้วหายหรือเปล่าหว่า :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#13 คนกลาง

คนกลาง

น้องเก่า

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

รัฐธรรมนูญ 50 มาจากกลุ่มคนที่เรียกว่า เผด็จการทหาร ซึ่งมันก็อาจทำให้คนกลุ่มนึงเขาอาจมองว่า

มันไม่เป็น ปชต นะครับ ทีนี้พอทำประชามติ รธน เรียบร้อยแล้ว หลังจากนี้ก็จะไม่มีใครกล้ามาขอแก้อีก

#14 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

no vote คือโอกาสในการหยุดการฉีก รธนได้ดีที่สุด

ตกลง phat21 จะให้ไปโหวต "ไม่รับ" หรือ จะไม่ให้ไปร่วมทำประชามติ กันเนี่ย
เอาให้แน่ !!! :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#15 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

รัฐธรรมนูญ 50 มาจากกลุ่มคนที่เรียกว่า เผด็จการทหาร ซึ่งมันก็อาจทำให้คนกลุ่มนึงเขาอาจมองว่า

มันไม่เป็น ปชต นะครับ ทีนี้พอทำประชามติ รธน เรียบร้อยแล้ว หลังจากนี้ก็จะไม่มีใครกล้ามาขอแก้อีก

คุณมองว่ามาจากทหารแต่ผมมองว่ามาจากประชาชนและนักวิชาการเป็นกลาง

#16 สิงห์สนามซ้อม

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

งั้นตรรกะเดิมนะ
รัฐบาลที่มาจากรัฐธรรมนูญปี 50 นั้น เป็น ประชาธิปไตย หรือไม่ ??? :lol: :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#17 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

จากการที่คุณอภิสิทธิ์ออกมาแถ ลงว่า เกี่ยวกับเรื่องการล้มประชามติแก้รัฐธรรมนูญ

เพราะควรแก้รัฐธรรมนูญหรือไม่อยู่ที่ ปชช สิ่งนี้ผมว่าจะเป็นจุดอ่อนให้กลุ่มอื่นโจมตีได้นะครับ

ในเมื่อพรรคเองก็มีเป้าประสงค์สนับสนุนการทำประชามติมาตลอด เหตุใดจึงอยู่ ๆ ออกมาต่อต้าน

ผมเองในฐานะคนกลางมองดูแล้ว แต่ละฝ่ายจะออกมาแล้วมันจะยุ่งกันใหญ่ โดยเฉพาะกลุ่มคนเสื้อแดง

และเพื่อไทยเขาก็ยืนยัน จะขอให้มีการโหวตประชามตินะครับ

คนที่ไม่เห็นด้วยกับการแก้ก็มีสิทธ์รณรงคัดคานมันผิดตรงไหนครับถ้าห้ามคัดค้านต้องสนับสนุนอย่างเดียวมันก็ผเด็จการแล้วครับ

#18 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

ขอถามคำเดียวครับ

ว่า รัฐธรรมนูญ 50 ไม่เป็นประชาฺธิปไตยตรงไหน

เพราะ รบ นี้ก้อมาจาก รธน ปี 50

สส สว ก้อมาจาก รธน ปี 50

นายกปูก้อมาจาก รธน ปี 50

ถ้ารัฐธรรมนูญนี้ไม่เป็นประชาธิปไตย ช่วยไปบอกให้นายก ลาออก หรือยุบสภา ก่อนดีไหม

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#19 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

ประชามติ 15 ล้านเสียง ครับ ไชโยๆๆ

#20 babapa1

babapa1

น้องใหม่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

รธน ปี 50
มาตาราไหนมีปัญหา
มีปัญหาเพราะอะไร
เจ้าของกระทู้ตอบได้ไหม

#21 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

คนกลางจริงๆ ด้วย :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#22 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#23 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

อยากทราบ แก้ทำไม แก้เพื่ออะไร อันเดิมมีข้อดีข้อเสียอย่างไร

แก้แล้วได้ประโยชน์ เสียประโยชน์อย่างไร

ถ้าจะแก้ แก้ตรงไหน

#24 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

อยากทราบ แก้ทำไม แก้เพื่ออะไร อันเดิมมีข้อดีข้อเสียอย่างไร

แก้แล้วได้ประโยชน์ เสียประโยชน์อย่างไร

ถ้าจะแก้ แก้ตรงไหน :D

#25 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ต่างกรรม ต่างวาระ

ไม่นึกว่าคนกลางที่สุดในสามโลกเอาสองเรื่องที่ไม่เหมือนกันมาเปรีบเทียบกันแล้วอยากให้ผลออกมาเหมือนกันซะยังงั้น
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#26 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

เค้าแค่ถามว่า อยากจะแก้ไหม ถ้าไม่อยากก็บอกว่าไม่อยาก
ถ้า อยากก็บอกว่าอยาก...

ส่วนจะแก้เป็นอะไร... ความอยากของแต่ละคนไม่เหมือนกัน เราจึงมี สสร มารวบรวม ความอยาก แล้วเอามาประมวลว่า จะแก้เป็นสิ่งนี้...
แล้วก็ ฝ่านเสียงประชาชน จากรัฐสภา หรือ ลงมติอีกรอบก็ได้.. ก่อนประกาศใช่ว่า ได้สิ่งนี้มา จะเอาหรือไม่...

ยังดีนะครับเค้ายังถาม... ไม่เหมือน บางสมัย... ยกมือแก้พรึบพรับ.. ไม่ถามด้วยซ้ำว่าอยากแก้ไหม...
ตอนนั้น... ข้อดีข้อเสีย... ไม่รู้ละ.. ไม่สนใจ...
มันเป็นความหวังของเค้า จะกลับมาอีกรอบ... ยอมๆไป...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#27 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

ไม่นึกว่าคนกลางที่สุดในสามโลกเอาสองเรื่องที่ไม่เหมือนกันมาเปรีบเทียบกันแล้วอยากให้ผลออกมาเหมือนกันซะยังงั้น

ถ้าอ้างดูเท่ห์ๆว่า ต่างกรรมต่างวาระ มันก็ทุกอย่าง... :D
ถ้ามันไม่ตรงจริต... ข้ออ้างมันเยอะ...

#28 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

กูขำ

#29 สิงห์สนามซ้อม

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

เค้าแค่ถามว่า อยากจะแก้ไหม ถ้าไม่อยากก็บอกว่าไม่อยาก

ส่วนจะแก้เป็นอะไร... ความอยากของแต่ละคนไม่เหมือนกัน เราจึงมี สสร มารวบรวม ความอยาก แล้วเอามาประมวลว่า จะแก้เป็นสิ่งนี้...
แล้วก็ ฝ่านเสียงประชาชน จากรัฐสภา หรือ ลงมติอีกรอบก็ได้.. ก่อนประกาศใช่ว่า ได้สิ่งนี้มา จะเอาหรือไม่...

ยังดีนะครับเค้ายังถาม... ไม่เหมือน บางสมัย... ยกมือแก้พรึบพรับ.. ไม่ถามด้วยซ้ำว่าอยากแก้ไหม...
ตอนนั้น... ข้อดีข้อเสีย... ไม่รู้ละ.. ไม่สนใจ...
มันเป็นความหวังของเค้า จะกลับมาอีกรอบ... ยอมๆไป...

55555 !!!!

Edited by สิงห์สนามซ้อม, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:59.

#30 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

ตอนแรกก็ว่าจะไปโหวตโน
แต่เห็นภาพนี้แล้วขอนอนอยู่บ้านเฉยๆเลยละกัน :D
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#31 butadad

butadad

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

ผมอยากแก้แค่บางข้อ ไม่ได้อยากแก้หมด จะต้องทำไง

#32 โคนัน

โคนัน

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

แต่รัฐบาลปู ก็มาจาก รธน 50 นะครับ สส ในสภา ทุกตัวก็มาจาก รธน 50 แสดงว่าตอนนี้เรามีรัฐบาลเผด็จการหรือเปล่า

และก็อย่าลืม รธร 50 คนไทยก็ไปช่วยกันโหวตรับกันเองนิ ??? ไม่ชอบ รธน 50 แล้วไปโหวตรับมาทำไม

Edited by โคนัน, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:20.

#33 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

ผมอยากแก้แค่บางข้อ ไม่ได้อยากแก้หมด จะต้องทำไง

ลงมติให้แก้... แล้ว ลุ้นให้ผ่าน...
หาทางเสนอความเห็น ของตัวเองให้ สสร... แล้ว ลุ้นให้เค้าเอาไปใช้..

#34 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

ลงมติให้แก้... แล้ว ลุ้นให้ผ่าน...
หาทางเสนอความเห็น ของตัวเองให้ สสร... แล้ว ลุ้นให้เค้าเอาไปใช้..

นอนอยู่บ้านน่าลุ้นกว่าครับ :D
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#35 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

ถ้าอ้างดูเท่ห์ๆว่า ต่างกรรมต่างวาระ มันก็ทุกอย่าง... :D
ถ้ามันไม่ตรงจริต... ข้ออ้างมันเยอะ...

อ้างเท่ๆหรือ ครั้งก่อนโหวตเลือก สส หนนี้โหวตแก้ รธน ก็เห็นชัดๆอยู่แล้วว่าต่างกรรม ส่วนต่างวาระก็ยิ่งชัดห่างกันตั้งปีกว่า แต่คุณก็ยังมาเถียงได้อีก หรือคุณจะบอกว่าสองเรื่องนี้มันเรื่องเดียวกัน ทำในวาระหรือเวลาเดียวกัน
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#36 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

รัฐบาลสมัคร รัฐบาลสมชาย ก็มาจาก รธน 50 นะครับ

แม้แต่รัฐบาลชุดนี้ก็มาจากรธน ฉบับนี้ด้วยนะครับ

:) :) :) :)

Edited by หนูน้อยอาเลย์นา, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:25.

• K&P likes this

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#37 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

กลัวว่า รบ.จะออกมาแค่บอกว่าจะแก้มาตรานี้ มาตรานู้น แต่ไม่ยอมบอกรายละเอียด ถ้ามีรายละเอียดก็จะรู้ถึง จุดประสงค์ที่แท้จริงของการแก้ รัฐธรรมนูญในครั้งนี้
จะล้มไม่ล้มไม่รู้ แต่แค่ไม่เห็นด้วยกับการทำประชามติช่วย นช. พ่อควายแดงครับ

#38 โคนัน

โคนัน

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

เห็นด้วยเลยฮ่ะ ต่างกรรมต่างวาระ

ถ้าได้ประโยชน์จากรัฐประหาร ก็คือประชาธิปไตย

แต่ถ้าเสียผลประโยชน์จากรัฐประหาร ก็คือ ไม่ประชาธิปไตย :lol: :lol: :lol:

#39 butadad

butadad

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

งั้นไม่ลงให้ครับ จริงๆแล้ว ผมอยากให้ลงประชามติไปเลยว่าจะแก้ข้อไหนบ้าง เพื่อจะได้รู้คร่าวๆก่อน

#40 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

ถามจริงๆ รัฐธรรมนูญ 2550 ที่ผมรับร่างรัฐธรรมนูญ ผมผิดอะไร จึงจะมาลงประชามติซ้อนทับ เพื่อคว่ำรัฐธรรมนูญของคนไทยที่มีหัวใจประชาธิปไตย จึงลงประชามติ
ผมถามตรงๆ พวกเสื้อแดงมึงกล้าประกาศไม่เอาเจ้าทุกครั้งที่พวกกูถามไหม อย่าดีแต่เป็นอีแอบ ชูป้ายไม่เอาเจ้าที่หน้าที่ทำการพรรคเพื่อไทย เพื่อให้คนไทยทุกคนได้ลงมติในการทำประชามติของพวกมึงได้ชัดๆ ดีกว่า
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#41 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

การคว่ำประชามติ ก็คือการขัดขวางไม้ให้ประชาชนผู้ที่เป็นเจ้าของอำนาจอธิปไตยที่แท้จริงในการจะออกเสียงประชามติชี้ขาดและกำหนดความเป็นไปของประเทศครับ พวกนี้หวังพึ่งแต่อำนาจพิเศษ เมินเสียงของพี่น้องคนไทย เลยมีการขอนายกมาตรา 7 เหมือนที่ผ่านมา
I've got the moves like Jagger~~~

#42 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

"ฉบับร่าง" อยู่ไหนครับ ไม่เอามาให้อ่านดูก่อนหล่ะ..ว่าจะแก้อะไรบ้าง!!! -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#43 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

ไม่ต้องการคำเสียดสี ต้องการความรู้ ความคิดเห็น

กรุณาอยู่ในกรอบด้วย

#44 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

ไอ้่คนเขียนการ์ตูนนี้เสล่อแป๊ะชะมัด จะด่าเขาทั้งที แต่มันไม่ได้รู้เลยว่า เขาให้ทำอะไร?

มันคิดได้แต่ว่า เขาจะทำตามอย่างที่ใจมันคิด

:lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#45 K&P

K&P

น้องเก่า

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

ต้องให้ประโยชน์ พรรคเพื่อไทย กับ พรรคพวกแม้วหรอค่ะถึงจะ ประชาธิปไตย :huh:
ขอเป็นคนปิดทองหลังพระ

#46 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

ทำไมอ่ะ มาร์ก ไปขัดขวางการลงประชามติ แบบที่เสื้อแดง ถล่มการประชุมที่พัทยา เหรอ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#47 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

ทำประชามติไว้วางใจหรือไม่ไว้วางใจรัฐบาลก่อนเลยดีไหม

แล้วค่อยทำประชามติแก้รัฐธรรมนูญต่อ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#48 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

ในเมื่อ กล้าพูดว่าเป็นคนกลาง ไยต้องเดือดร้อนว่าจะโดนล้มประชามติ ครับ
เพราะคนกลางไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับตรงนี้อยู่แล้ว ว่าจะไป ลงหรือ ไม่ไปลง หรือ โหวตเยสโน ก็แล้วแต่ท่าน
ทำไมท่านต้องเดือดร้อนแทนล่ะครับ หรือท่านถือหางฝ่ายไหนไว้อยู่

#49 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

อยากถามว่าระหว่างไม่อยากโหวตรับเลยไม่ไปลงประมามติ กับไปแล้วโหวตไม่รับมันต่างกันตรงไหนครับ คนไม่อยากโหวตรับเขาก็แค่ไม่ไปใช้สิทธิเท่านั้นเอง ไม่ผิดกฏหมาย ไม่เสียสิทธิ์ทางกฏหมายใดๆ ประชาธิปไตยคือการที่ทุกคนมีสิทธิเสรีภาพในการออกความคิดเห็นครับ การที่ฝั่งรัฐบาลพยายามบังคับให้คนออกไปลงประชามตินั่นเข้าข่ายเผด็จการมากกว่าอีกนะครับ

#50 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน