Jump to content

- - - - -

“มาร์ค-เทือก”อ่วมอีก ดีเอสไอเล็งตั้งข้อหาพยายามฆ่า

• Please log in to reply
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:49

ในสวนของผู้บาดเจ็บที่มีอยู่จำนวน 1,500 คน นั้น ดีเอสไอได้จำแนกการสอบสวนออกเป็นผู้บาดเจ็บสาหัสจำนวน 700 คน เพื่อสรุปสำนวนแจ้งข้อกล่าวหากับนายอภิสิทธิ์ และนายสุเทพในข้อหาพยายามฆ่า ส่วนผู้บาดเจ็บเล็กน้อยจำนวน 800 คน จะแยกสำนวนเพื่อตั้งข้อหาทำร้ายร่างกาย

อย่าบอกนะว่า 1500 คนมีทหารด้วย กรมนี้เค้าจะฮาไปถึงไหนวะครับ -_-

It's us against the world

#52 Thai people

Thai people

น้องเก่า

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:55

"เจ็บอย่างเสือ แต่ไม่ครางแบบหมา"

อย่าครางกันเสียงดังนักเลย :lol:

แหม.. ไม่ใช่ทักษิณ นะ ครางจนทุกวันนี้
ลูกก็ไม่แพ้กัน 555

ไที่ส่งเสียงผ่าน VDO Link ไม่ใชครางนี่ครับ น่าจะเรียกว่า เห่าหอน ถึงจะถูก

"กมฺมุนา วตฺตตี โลโก"

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ย่อมเป็นไปตามการกระทำ  กลางกลางดีเลิศหรือระยำ  การกระทำย่อมได้ผล

#53 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

ผมเข้าใจว่า ...งานนี้ ไอ้ริตคงไม่ได้กินแบร็ค เรฯ แต่อาจจะ

กิน..แบร็ค แฮนด์...มากกว่า เพราะฟัง ๆ ตั้งแต่ ปีก่อนที่พูด

กับปีนี้ที่พูด...มันเหมือนกับ..เด็กเลี้ยงแกะ..แค่ปี สองปี ลืมคำ

ที่เคยพูดไว้ เป็นไปได้ไงเนี้ยยย เราว่าเราขี้ลืมแล้วนา.. :ph34r:

#54 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:26

เห็นแล้วท้อ มองแล้วถอย

เพราะคนถ่อย มารวม ร่วมสุมหัว

สร้างแต่เรื่อง งานไม่ทำ เอาแต่กลัว

ทีคนชั่ว หนีคดี ไม่จักทำ

คนที่หนี คดีความ ตามกฏหมาย

มีแต่ควาย ถามหา ไม่เห็นหัว

ทีไอ่ปื๊ด โกงที่ดิน ติดคุกชัว

DSI ไร้น้ำยา หรือคนชั่ว อยู่ข้างใน

เรื่องดีๆ ไม่เคย คิดจะสร้าง

ชอบบาดหมาง เรื่องหมาๆ ให้ปวดหัว

ก็"ศาลบอก การชุมนุม ผิดเต็มตัว"

ยังเสือกมั่ว ยัดข้อหา หาป้อมัน

กรรมใดก่อ กรรมนั้น ย่อมสนอง

วอนขอร้อง ใช้สมอง พึ่งรักษา

ทั้่งความดี แยกความชั่ว กรุณา

DSI มึงจะหมา หรือขี้ข้าทาสของเงิน

Edited by KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว, 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:28.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน