Jump to content

- - - - -

โหวตโน หรือ โนโหวตดีครับ ผู้รู้โปรดชี้แนะ

• Please log in to reply
78 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

หากถึงวันนั้นจริง ๆ ก็คง ขับรถไปเที่ยวดีกว่าครับ

#52 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ส่วนผม ถ้าถึงวันนั้นจริง ผมคงจะปวดหัดตัวร้อน ขอลาป่วย นอนพักผ่อนอยู่บ้านครับ

#53 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

อ่านกระทู้นี้แล้วนึกถึงป้ายนี้ขึ้นมา....

คงต้องยอมรับกันตรงๆไปเลยว่าสาเหตุที่การรณรงค์ไม่ไปvoteก็เพราะกลัวแพ้...ถ้าการนอนหลับทับสิทธิ์ชนะมันคือชัยชนะที่แท้จริงหรือ??

การกระทำครั้งนี้ก็ไม่ได้ต่างอะไรกับการรณรงค์vote noของกลุ่มพันทมิตรเลย หลายๆคนบอกว่าจะvote noทำไม ในเมื่อเลือกคนที่ดีที่สุดได้

ครั้งนี้ก็เช่นกัน...เราสามารถเลือกสิ่งที่ดีที่สุดได้นั่นคือ การvote ไม่รับการแก้

ถ้าเราปลุกกระแสให้ประชาชนตื่นตัวทางการเมืองเข้าใจเหตุผลได้ว่าการแก้ครั้งนี้ทำไปเพื่อคนคนเดียว มันก็น่าจะส่งผลไปถึงการเลือกตั้งต่อๆไปอีก

ผมว่านี่มันน่าจะเป็นชัยชนะที่แท้จริงและยั่งยืนยิ่งกว่า...

การเหมารวมตัวเองเข้ากับพวกนอนหลับทับสิทธิ์ไม่สนใจปัญหาประเทศชาติแล้วอ้างว่าเป็นเสียงส่วนใหญ่ทำการอารยะขัดขืน

มันเป็นแนวทางของประชาธิปไตยจริงๆหรือ??

#54 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

"มันเป็นแนวทางของประชาธิปไตยจริงๆหรือ?? " ไม่ขัด
1.การไม่ไปใช้สิทธิ์ ไม่ผิดกม.(รธน.)
2. เมื่อไม่ผิดกม. เรามีสิทธิ์เลือกทำตามกรอบกม. ก็เป็นปชต.

วันนั้นผม(จะ) ป่วยเป็นโรคคัน นอนรักษาตัวที่บ้าน ครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#55 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

ผู้มีสิทธิืลงเสียง 46 ล้านคน

ต้องมีผู้ออกมาใช้สิทธิ 23 ล้านคน

และต้องมีผู้โหวตรับประชามติ 12 ล้านคน

ดังนั้น อ้ายเผด็จการมาร์ค มันเลยไม่อยากให้มีผู้ไปใช้สิทธิไง มันจะได้ไม่ถึง 23 ล้านคน

อ้ายทุย

ถึงแม้ว่ารู้ว่า"หมูอวกาศ"ไม่รู้จัก"ระบบประชาธิปไตย"......

แต่ดีใจที่"หมูอวกาศ"รู้ว่านายกฯอภิสิทธิ์อยู่ตรงข้ามนักโทาหนีคุก.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#56 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

อ่านกระทู้นี้แล้วนึกถึงป้ายนี้ขึ้นมา....

คงต้องยอมรับกันตรงๆไปเลยว่าสาเหตุที่การรณรงค์ไม่ไปvoteก็เพราะกลัวแพ้...ถ้าการนอนหลับทับสิทธิ์ชนะมันคือชัยชนะที่แท้จริงหรือ??

การกระทำครั้งนี้ก็ไม่ได้ต่างอะไรกับการรณรงค์vote noของกลุ่มพันทมิตรเลย หลายๆคนบอกว่าจะvote noทำไม ในเมื่อเลือกคนที่ดีที่สุดได้

ครั้งนี้ก็เช่นกัน...เราสามารถเลือกสิ่งที่ดีที่สุดได้นั่นคือ การvote ไม่รับการแก้

ถ้าเราปลุกกระแสให้ประชาชนตื่นตัวทางการเมืองเข้าใจเหตุผลได้ว่าการแก้ครั้งนี้ทำไปเพื่อคนคนเดียว มันก็น่าจะส่งผลไปถึงการเลือกตั้งต่อๆไปอีก

ผมว่านี่มันน่าจะเป็นชัยชนะที่แท้จริงและยั่งยืนยิ่งกว่า...

การเหมารวมตัวเองเข้ากับพวกนอนหลับทับสิทธิ์ไม่สนใจปัญหาประเทศชาติแล้วอ้างว่าเป็นเสียงส่วนใหญ่ทำการอารยะขัดขืน

มันเป็นแนวทางของประชาธิปไตยจริงๆหรือ??

มันไม่ใช่เรื่องของชัยชนะ
มันเป็นเรื่องของหลักการ
ที่ไม่ยอมให้ใครมาแก้รธน.
เพื่อฟอกความผิดของตนเอง
นี่ไม่ใช่สนามรบ การปลุกประชาชน
ให้ตื่น ไม่สามารถทำได้ด้วยการพ่น
ในเว็บบอร์ด ออกโฆษณาทางทีวี
หรือแจกใบปลิว

เราเลือกทำในกรอบกฎหมาย รัฐธรรมนูญ
และหลักการประชาธิปไตย ที่ประชาชน
สมารถออกเสียงได้โดยเสรี เรามีเสรีภาพ
ที่จะเลือกไป หรือไม่ไปลงคะแนนก็ได้

Edited by eAT, 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:49.

#57 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

"มันเป็นแนวทางของประชาธิปไตยจริงๆหรือ?? " ไม่ขัด
1.การไม่ไปใช้สิทธิ์ ไม่ผิดกม.(รธน.)
2. เมื่อไม่ผิดกม. เรามีสิทธิ์เลือกทำตามกรอบกม. ก็เป็นปชต.

วันนั้นผม(จะ) ป่วยเป็นโรคคัน นอนรักษาตัวที่บ้าน ครับ

ประชาชนในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุขมีสิทธิ์จะไม่ไปลงคะแนนเสียงประชามติ.....
แต่ไพร่เสื้อแดงและบัตรเติมเงินในระบอบประชาธิปไตยแม๊วๆต้องไปลงคะแนนเสียงรับประชามติอย่างเดียว......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#58 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

นี่ไม่ใช่สนามรบ การปลุกประชาชน
ให้ตื่น ไม่สามารถทำได้ด้วยการพ่น

เราเลือกทำในกรอบกฎหมาย รัฐธรรมนูญ
และหลักการประชาธิปไตย ที่ประชาชน
สมารถออกเสียงได้โดยเสรี เรามีเสรีภาพ
ที่จะเลือกไป หรือไม่ไปลงคะแนนก็ได้

ผู้ที่ไม่ไปลงคะแนนเสียง"ประชามติ"คือบุคคลที่รังเกียจนักโทษหนีคุก...
ไม่ยอมร่วม"สังฆกรรม"ด้วย..................ฮ่า ฮ่า ฮา ฮ่า

#59 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

อันนี้สงสัยแค่ว่าทำไมถึงไม่เลือกวิธีโหวตไม่รับการแก้ไขครับ...ทำไมต้องเลือกวิธีไม่ไปโหวต

ทั้งๆที่การไม่รับการแก้ไขสื่อได้ชัดเจนกว่าด้วยซ้ำ

ผู้ที่ไม่ไปลงคะแนนเสียง"ประชามติ"คือบุคคลที่รังเกียจนักโทษหนีคุก...
ไม่ยอมร่วม"สังฆกรรม"ด้วย..................ฮ่า ฮ่า ฮา ฮ่า

ผมว่ามันใช้ประโยคนี้ไม่ได้น่ะครับ...เพราะไม่ใช่ทุกคนที่ไม่ไปลงประชามติจะเป็นบุคคลที่รังเกียจนักโทษหนีคุก

อย่าเหมารวมตัวเองกับพวกนอนหลับทับสิทธิ์เลยครับ

Edited by เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว, 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:04.

#60 eAT

eAT

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

อันนี้สงสัยแค่ว่าทำไมถึงไม่เลือกวิธีโหวตไม่รับการแก้ไขครับ...ทำไมต้องเลือกวิธีไม่ไปโหวต

ทั้งๆที่การไม่รับการแก้ไขสื่อได้ชัดเจนกว่าด้วยซ้ำ

ผมว่ามันใช้ประโยคนี้ไม่ได้น่ะครับ...เพราะไม่ใช่ทุกคนที่ไม่ไปลงประชามติจะเป็นบุคคลที่รังเกียจนักโทษหนีคุก

อย่าเหมารวมตัวเองกับพวกนอนหลับทับสิทธิ์เลยครับ

แล้วทำไมผมต้องเชื่อคุณ ต้องทำแบบคุณ
ผมทำทุกอย่างอย่างชอบธรรม เพื่อไม่ให้มี
การแก้ไข รธน. ไม่สนใจเรื่องแพ้ชนะ

ถ้าคุณอยากทำ ก็ทำไป ถ้าคุณคิดว่ามีความ
สามารถอธิบายให้คนหลายสิบล้านคน
เข้าใจได้ ก็ทำ เพราะผมไม่คิดว่า ในโลกนี้
จะมีใครทำได้ ต่อให้ "พระพุทธเจ้า" หรือ
"ศาสดา" องค์อื่นใด ก็ทำไม่ได้ ชัยชนะ
จะยืนยาว หรือจะสั้นจุ๊ดจู๋ก็ตาม ผมไม่ได้ใส่ใจ
เพราะผมไม่ได้เอกบุรุษ ไม่ใช่ผู้ผดุงความยุติธรรม
ผมเป็นแค่เสรีชน

เมื่อคุณมีความสามารถก็ทำ แต่ถ้าไม่มีความสามารถ
อย่าบีบบังคับให้คนอื่นทำ เพราะคนอื่นไม่ใช่ขี้ข้า
ที่จะคอยมาทำตามคำบัญชาของคุณ

#61 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

เห็นด้วยครับ.....
ผมเหมารวมกับพวกนอนหลับทับสิทธิ์และพวก Vote No ให้พรรคประชาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้าน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

พวก Vote No ด้วยความคิดของตนเองกับพวก Vote No ให้พรรคประชาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้านก็ไม่เหมือนกัน.......ฮ่า ฮ่า อ่า ฮ่า

#62 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

ผมไม่เคยบังคับใครและคงไม่สามารถไปบังคับใครได้ แค่ผมสงสัยในแนวทางว่าทำไมเลือกวิธีนี้มากกว่า

#63 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

เห็นด้วยครับ.....
ผมเหมารวมกับพวกนอนหลับทับสิทธิ์และพวก Vote No ให้พรรคประชาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้าน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

พวก Vote No ด้วยความคิดของตนเองกับพวก Vote No ให้พรรคประชาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้านก็ไม่เหมือนกัน.......ฮ่า ฮ่า อ่า ฮ่า

ถูกครับ ผมสงสัยตั้งแต่เสร็จการเลือกตั้งแล้วว่า...เสียงvote noที่มาจากการรณรงค์ของพันธมิตรมีกี่คะแนนเสียงกันแน่

#64 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

รณรงค์ให้ไปโหวตโนครับ เพราะถ้าโนโหวตกันเยอะ เขาก็มีขออ้างโจมตี ปชป.ครับ

โหวตโนเป็นวิธีที่ยั่งยืนกว่า แม้ว่าจะเข้าทางเขาก็เหอะ แต่ถ้าพร้อมใจกันได้จริงก็ชนะได้ครับ

Edited by เมาอยู่, 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:25.

#65 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

ส่วนตัวอยากไปโหวตโนนะ...แต่อยากเห็นภาพก่อนว่ามันจะแก้ข้อไหน?ยังไง? :huh:

#66 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

ถ้างวดนี้โนโหวตเยอะอย่างมีนัยสำคัญ พธม. จะถือว่าเป็นผลงานตัวเองรึปล่าวนะ

#67 tonk

tonk

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

ผมจะไม่พูดว่าอันไหนดีกว่ากัน

แต่ขอแยกแบบนี้ครับ

1.โหวตว่าไม่..แสดงออกว่าไม่เห็นด้วยกับหัวเรื่องการทำประชามติ

2.ไม่โหวต..แสดงออกว่าไม่เห็นด้วยกับ "การทำประชามติ"

ในลักษณะนี้

สำหรับผม แบบข้อ 2 แน่แท้ครับ :)

• eAT likes this

#68 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ตกลง หมู ขยะ เข้าใจยัง การเลือกตั้ง กะ การลงประชามติ 

#69 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

บอกดังๆอีกครั้ง...บัตรลงประชามติ มีแค่สองช่อง คือ เห็นด้วย และ ไม่เห็นด้วย เท่านั้น

ไม่มีช่อง โหวตโนหรือไม่ประสงค์ลงคะแนน

ต่างกับบัตรเลือกตั้งที่มีช่องกา VOTE NO ที่มุมล่างด้านขวา

Edited by คนกรุงธน, 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:26.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#70 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

ต้องทำความเข้าใจนิยามคำว่า โหวตโน กับ โนโหวต ให้ตรงกัน

เพราะคำว่า โหวตโน มันจะคล้ายๆกับ ไม่ประสงค์ลงคะแนนให้แก่ผู้สมัครใดเลย ซึ่งในบัตรประชามติไม่มีช่องนี้

กรณีลงประชามติ ถ้าเราเดินเข้าคูหาเลือกตั้ง เท่ากับไปอยู่ในคนออกไปใช้สิทธิ์แล้ว เข้าทางพวกมัน

Edited by คนกรุงธน, 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:36.

#71 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

ตกลง หมู ขยะ เข้าใจยัง การเลือกตั้ง กะ การลงประชามติ 

เงียบ สงสัยช๊อต :lol: 

#72 eAT

eAT

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:12

ผมจะไม่พูดว่าอันไหนดีกว่ากัน

แต่ขอแยกแบบนี้ครับ

1.โหวตว่าไม่..แสดงออกว่าไม่เห็นด้วยกับหัวเรื่องการทำประชามติ

2.ไม่โหวต..แสดงออกว่าไม่เห็นด้วยกับ "การทำประชามติ"

ในลักษณะนี้

สำหรับผม แบบข้อ 2 แน่แท้ครับ :)

ชัดเจนดีครับ

#73 ลุงหมอ

ลุงหมอ

น้องเก่า

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

เพื่อไทย เพื่อทักษิณ มีคะแนนในมือ และตอนนี้รณรงค์ ให้คนไปกาถึงแม้ไปโหวตว่าไม่เห็นชอบก็ตาม เพราะเค้ามั่นใจว่าถ้ามีคนไปเลือกเกินครึ่งนึง ยังไงเค้าก็ชนะ

ตอนนี้เลยอ้างกฏหมายบ้าบอแกมบังคับก็ตามให้คนไปเลือกให้ได้มากที่สุด

ลองตรองดูว่า ถ้าเพื่อไทยซื้อเสียงตามที่เค้าอ้างจริง ทักษิณทุ่มเงินมหาศาล ในประชามติ แต่ถ้าคนไม่ถึงกึ่งนึง นั้นเท่ากับว่าเงินที่ทักษิณแจกไปละลายหายไปในอากาศไปเลย

ดังนั้น วิเคราะห์แล้ว นอนอุดตุอยู่กับบ้าน จะเป็นการฝังแค้นให้ทักษิณปวดหัว มากกว่า ให้เราไปโหวตกา 

แล้วที่อ้างว่าผิดกฏหมาย ผิดข้อไหนในเมื่อเป็นสิทธ์ของประชาชน (ก็ตูอยากอยู่บ้าน ตูเบื่อการเมืองปาหี่ แล้วจะทำไม)

ยังไม่จบนะจ้ะ ตอนนี้ถึงแม้ว่าประชามติจะล่ม เชื่อว่าทักษิณเตรียมแผน2 ในสภาอีกต่อหนึ่ง

เอากับมันดิ อยากกลับประเทศจนตัวสั่นละ เอาทุกวิธีทาง

#74 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:21

ไม่ไปเพราะผลออกมายังไงมันก็จะแก้ให้ได้อยู่ดี -_-

We love fender.

#75 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:41

เตือนความจำ
ผลการลงประชามติร่างรัฐธรรมนูญ ปี 2550 พบว่าจากผู้มีสิทธิ์ทั้งสิ้น 45 ล้านคน มีผู้มาใช้สิทธิ์ลงคะแนน 25.9 ล้านคน (ลงคะแนนรับร่างประมาณ 14 ล้านคน ไม่รับ 10 ล้าน)
....รัฐธรรมนูญ ปี 2550 มาจากมติประชาชน.....
เล็ก เจ้าเก่า
Thaveesak Mahamad มติมหาชน แต่ไม่ถูกใจพวกทรชนครับ
เล็ก เจ้าเก่า แหะๆ ไม่ถูกใจคนแดนไกล

#76 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

เพื่อไทย เพื่อทักษิณ มีคะแนนในมือ และตอนนี้รณรงค์ ให้คนไปกาถึงแม้ไปโหวตว่าไม่เห็นชอบก็ตาม เพราะเค้ามั่นใจว่าถ้ามีคนไปเลือกเกินครึ่งนึง ยังไงเค้าก็ชนะ

ตอนนี้เลยอ้างกฏหมายบ้าบอแกมบังคับก็ตามให้คนไปเลือกให้ได้มากที่สุด

ลองตรองดูว่า ถ้าเพื่อไทยซื้อเสียงตามที่เค้าอ้างจริง ทักษิณทุ่มเงินมหาศาล ในประชามติ แต่ถ้าคนไม่ถึงกึ่งนึง นั้นเท่ากับว่าเงินที่ทักษิณแจกไปละลายหายไปในอากาศไปเลย

ดังนั้น วิเคราะห์แล้ว นอนอุดตุอยู่กับบ้าน จะเป็นการฝังแค้นให้ทักษิณปวดหัว มากกว่า ให้เราไปโหวตกา 

แล้วที่อ้างว่าผิดกฏหมาย ผิดข้อไหนในเมื่อเป็นสิทธ์ของประชาชน (ก็ตูอยากอยู่บ้าน ตูเบื่อการเมืองปาหี่ แล้วจะทำไม)

ยังไม่จบนะจ้ะ ตอนนี้ถึงแม้ว่าประชามติจะล่ม เชื่อว่าทักษิณเตรียมแผน2 ในสภาอีกต่อหนึ่ง

เอากับมันดิ อยากกลับประเทศจนตัวสั่นละ เอาทุกวิธีทาง

ยินดีต้อนรับ ลุงหมอเข้า...เสรีไทย...

งานนี้แม้วต้องระดมทุกอย่างเต็มที่ พวกฝ่ายจะทำงานเอาหน้าจะเอาแม้วกลับมาก็ต้องเต็มที่

ก็มีคราวนี้ละที่พวกเราจะได้สะสางความคับแค้นใจที่มันทำไว้หลายๆอย่าง ได้อย่างสะใจที่สุด...

ประชามติคราวที่แล้ว ก็สะใจมาครั้งหนึ่งแล้ว...

#77 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

ไม่ไปลงประชามติด้วย

#78 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

โหวตโนไง ไปโหวตโน ซะ อย่าทำตัวขัดขวางประชาธิปไตย แบบ อ้ายมาร์ค

ฟายเอ๊ย...การลงประชามติไม่มี VOTE NO ในคูหาจะมีให้กาแค่ เห็นชอบ กับ ไม่เห็นชอบ เท่านั้น ไม่มีโหวตโน

มูอวกาศเฟอะฟะคิดอย่างนายกฯ ว.5 4ss.....

นอกจากไม่รู้ระเบียบ กติกา วิธีการลงมติ"ประชามติ"แล้ว

ยังคิดว่า"ประชาธิปไตย"คือนักโทษหนีคุกอีกด้วย......

ด้วยความคิดว่า"นักโทษหนีคุกเป็น"ประชาธิปไตย"ตัวพ่อ......

จึงคิดต่างจากสุจริตชนว่าอภิสิทธิ์เป็น"เผด็จการ"......

แต่ผมเข้าใจดีว่า"เพี้ยน"อย่างนี้

จึงได้"บัตรเติมเงิน"ใช้อย่างสม่ำเสมอ.....

คนไม่เพี้ยน ไม่เฟอะฟะ

จึงไม่ได้"บัตรเติมเงิน"เลย.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#79 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

มท.1 บอกพวกไม่ไปลงคะแนน เป็นพวกโง่ ..ถ้าเอียเลวไม่ถึงขั้นไม่ได้เป็นมท.1
หักเหลิมเกริมไปได้หรอก

ตอนนี้ต่อมแตก ถ้าทำเรื่องนี้ไม่สำเร็จ มีหวังต้องไปอยู่ มหาดท้วยแน่ ..เอาต้องแสดง
เลว/ถ่อย ให้เข้าตาทุศีลเข้าไว้ จะได้ครองเก้าอี้นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน