Jump to content

เรื่องตลกบนเฟซบุ๊ควันนี้ ไม่รู้ว่าตัวจริง หรือ ตัวปลอม เห็นแวปๆบนมือถือผม พอกลับถึงบ้านแล้วมาเปิดโน้ตบุ๊คดูเจอจริงๆ

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

เมื่อผมเข้ามาในเฟซบุ๊ค ผ่านมือถือ เหมือนเห็นชื่อหนึ่งแวปๆมาขอเป็
นเพื่อนกับผม
พอเข้าไปดูข้อมูลนั้นหายไปแล้ว แต่ชื่อที่สะดุดตานั้นผมจำได้ไม
่ลืม ค้นหาบนมือถือไม่พบข้องใจมาก เลยกลับมาถึงบ้านค้นหาบนโน้ตบุ๊คอีกรอบพบจริงๆชื่อนี้ "jaidee serithai" ไม่รู้ตัวจริงหรือตัวปลอม แต่ถ้าเป็นตัวจริงก็คงจะย้ายถิ่นมาป่วนในเฟซบุ๊คเสียแล้ว เพราะเพิ่งสมัครเฟซบุ๊ควันนี้เสียด้วย หรือ ไปพบกระทู้ประชาสัมพันธ์เฟซบุ๊คของผมที่ห้องชายคาพักใจกระมัง อันนี้มาจากการคาดการณ์ล้วนๆ ถ้าไม่มีชื่อนี้สะดุดบนมือถือผม ผมก็คงไม่เห็น

http://www.facebook.com/jaidee.serithai?fref=ts

คิดซะว่าเป็นเรื่อง "ตลกบนเฟซบุ๊ค" ส่งท้ายปีแล้วกันนะครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

ภาพอวาตานั่นคือห้องทำงานของใครกัน
copy มาจากไหน ตามสไตล์เดิมของมันเลยครับลุงโจ
และขอขอบคุณลุงโจนะครับที่รับแอดในเฟซบุ๊ค

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

ก็ตอนนี้ ใจดี20 /คนกลับใจ โดนแบน อยู่หน่ะครับ

สมัครใหม่ ก็ดันทำทะเร่อทะร่า ให้โดนจับได้อีกซะงั้น!!!

สงสัยจะลงแดง......ที่ไม่ได้ "โกหก" ใคร หน่ะครับท่านโจโฉ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

*
POPULAR

ไปเอา file ของคนอื่นมาแบบนี้ ตัวจริงแน่ ๆ

http://www.welovesho...67&shopid=13486

Attached Images

#5 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

ไปเอา file ของคนอื่นมาแบบนี้ ตัวจริงแน่ ๆ

http://www.welovesho...67&shopid=13486

เป๊ะ มากๆเลยครับ สงสัยจะใช่ตัวจริงแหะ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#6 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

ยอมใจมันเลยจริงๆ ตำนานของ สรท.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#7 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

ต๊ะทำงานวิศวกรส่วนใหณ่จะรกนะ เพราะ"ของเล่น"เขาเยอะ
เอาโต๊ะแบบนี้มาโชว์ แสดงว่าปีหน้าท่านต้องได้เป็นผู้บริหารแน่ๆเรย
ว่าแต่ว่า
จะเป็นผู้บริหารอะไรน๊า
ติ๊กต่อก ติ๊กต่อก......

#8 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

อยากเอาไม้บรรทัดไปวัดจมูกคุณใจดีจริงๆ :lol:

#9 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

ไปล้อท่านใจดีมากๆ ก็ระวังๆตัวใว้บ้างก็แล้วกัน เดี๋ยวจะหาว่าเชไม่เตือน .... :o :o

Attached Images

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#10 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

ถ้าจะโดนคนบ้าระดับ ซุป'ตาร์ ฆ่าตายก็ให้มันรู้ไป

#11 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

ไม่หรอก คุณนาย ฯ มือถือ พี่โฉฯ

มันจะพังอยู่แล้ว. เลยเห็น แว๊บบ ๆ
๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

#12 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

ไม่หรอก คุณนาย ฯ มือถือ พี่โฉฯ

มันจะพังอยู่แล้ว. เลยเห็น แว๊บบ ๆ
๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

นั่นดิ ว่าแล้วคิดถึง 3310 จัง มีเครื่องใหม่ขายที่ไหนบ้างหนอ

#13 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

เงินเดือน หมื่นห้า นั่งโต๊ะ หรูหราจริงๆ
ว่าแต่มีใครไปแอดเป็นเพื่อนยังครับ

#14 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

3310 เข้าเว็บไม่ได้นะท่าน ถึงกับลงแดงเชียวนา 5555+
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#15 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

สงสัยท่านโจโฉ คงโดนฆาตรกรโรคจิตคอยติดตามแน่นอนเลยครับ ........ระวังจะเป็นแบบ ท่านราเมศ รัตนะเชวง นะครับท่านโจโฉ เพราะท่านใจดีแกโหดสุดๆซะด้วย

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#16 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

ไม่ต้องห่วงครับ พี่โฉ ฯ ถ้าเห็นหายไป ไปตามดูได้เลย

แอบไปนั่งฟังเพลงอยู่หน้าบ้านผมแน่นอน คุณราเมศ

ไม่รู้จัก ไม่งั้นวิ่งเข้าบ้านผม ปลอดภัยชัวร์ บ้านผมมัน

หลังกรมทหาร อาศัยเป็นเกาะ ป้องกันได้อยู่ .. :D

#17 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

กลิ่นหึ่งเลย ทำอะไรก็ เค้าจับได้หมดอีก
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#18 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:43

3310 เข้าเว็บไม่ได้นะท่าน ถึงกับลงแดงเชียวนา 5555+

เข้าได้ครับ เค้าทำการเจล แล้วแฟรชรอมไหม...มีหลักฐานครับ

ภาพจากเฟซบุ๊คครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#19 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

ขอย้ายกระทู้นี้มาห้องชายคาพักใจครับ
ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว

#20 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:17

ขอโทษที แรกเข้า ก็เปลี่ยนสีไม่ได้ เปลี่ยน Size อักษร ไม่ได้

มีหมองขาวคลุมหมด โพสต์ได้ตัวเล็กแค่นี้แหละ ไม่รู้เกิดไรขึ้้น

( เขาบอกให้กลับไปที่ ..ชายคาพักใจ ) กลับไปทำไรไม่รู้ ??

#21 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

กำลังปรับปรุงครับ ท่านพระฤๅษี

#22 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:40

พี่โฉฯ  เมื่อวานไม่รู้จะทำไร  เอาไปก็ไป  ( ชายคาพักใจ)  

แหม..แอบไปพักกันสบายเลย  ไม่เคยเข้าไปเลย  เห็น

แล้วอิจฉา  เหมือนห้อง..โอเกะ..  แต่ผมคงเข้ากับเขาลำบาก

อย่างคุณตะนิ่นตาญี..  กระทู้เขาฟังเพลงสากลกัน..ไอ้เรา

มันไม่รู้เรื่อง  ถนัดแต่..ไทยเดิม.. เช้านี้ก็เลยฝากให้ คุณ

ตะนิ่นตาญี เขา ๒ เพลง  เป็นเพลงพระราชนิพนธ์ ของ ร.๗

ไม่รู้เค้าจะฟังรึเปล่า ?????   :rolleyes:

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน