Jump to content

- - - - -

ท่านคำรณวิทย์ครับ!!! "คดีที่สร้างชื่อให้ท่านคดีนี้ ไปถึงไหนแล้ว!!!!???"

• Please log in to reply
24 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:09

ทายาทเจ้าสัวกระทิงแดงมอบตัว ซิ่งสปอร์ตหรูชนสายตรวจดับ

วันจันทร์ที่ 3 กันยายน 2555 เวลา 10:38 น.

ทนายประจำตระกูล"อยู่วิทยา"พาทายาทเจ้าสัวกระทิงแดง "บอส-วรยุทธ"เข้ามอบตัวกับเจ้าหน้าที่ตำรวจแล้ว หลังซิ่งสปอร์ตชนตร.ทองหล่อ คุมตัวไปโรงพักปิดห้องสอบเครียด

หลังจากมีรถเก๋งสปอร์ตหรูซิ่งชนจยย.สายตรวจสน.ทองหล่อ จนทำให้ ด.ต.วิเชียร กลั่นประเสริฐ ผบ.หมู่งาน (ป.) สน.ทองหล่อ เสียชีวิตคาเครื่องแบบ ก่อนที่รถเก๋งคันดังกล่าวจะวิ่งหนีเข้าไปในคฤหาสน์เลขที่ 9 ซอยท่องหล่อ 53 ซึ่งเป็นบ้านของ "เฉลียว อยู่วิทยา" เจ้าพ่อกระทิงแดง ซึ่งหลังเกิดเหตุ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ผบช.น.ได้นำกองกำลังตำรวจ 2 กองร้อยหรือราวประมาณ 300 นายมาปิดล้อมคฤหาสน์หลังดังกล่าว พร้อมกับประกาศลั่นถ้าจับคนขับรถไม่ได้จะขอลาออกทันที พร้อมกับเตรียมให้พนักงานสอบสวนขอศาลออกหมายจับ
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า สำหรับรถเก๋งคันก่อเหตุเป็นรถสปอร์ตเฟอร์รารี่ รุ่นพินอินฟาริน่า สีบรอนซ์เทา ทะเบียน ญญ 1111 กรุงเทพมหานคร (ซึ่งถูกถอดออกหลังเกิดเหตุ) โดยมีนายวรยุทธ อยู่วิทยา หรือบอส ลูกชายคนสุดท้องของนายเฉลิม-ดารณี อยู่วิทยา เป็นหนุ่มนักเรียนนอกจบการศึกษาด้านการออกแบบผลิตภัณฑ์ จากเซนต์มาร์ติน ลอนดอน ประเทศอังกฤษ ซึ่งหลังเกิดเหตุทางทนายความประจำตระกูลได้รีบเดินทางมาที่คฤหาสน์ของเจ้าพ่อกระทิงแดงทันที จากนั้นเวลา 10.00 น. ทนายความได้แนะนำให้นายวรยุทธออกมามอบตัวกับ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ก่อนที่จะเดินทางนำตัวไปสอบปากคำที่ สน.ทองหล่อ โดยปิดห้องสอบไม่อนุญาตให้สื่อเข้าร่วมรับฟังแต่อย่างใด.

ที่มา เดลินิวส์

http://www.dailynews...th/crime/153092

ถ้าไม่มีคดีนี้ ป่านนี้ชาวบ้านชาวช่องก็ยังไม่รู้ว่า

คุณคำรณวิทย์ จะ "มีวันนี้ เพราะพี่ให้" มากกว่าเงินภาษีประชาชน

เลยอยากรู้ว่า คดีนี้ไปถึงไหนแล้ว

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:10.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:11

นั่นสิครับ ข่าวหายไปเลย...
ผมสงสัยว่าโดนเงินอุดให้เรื่องเงียบเป็นที่เรียบร้อย...
/人=‿‿ =.u人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:12

ถามผิดหรือปล่าวครับท่านโจโฉ ต้องถามว่า "คดีนี้ พี่รับไปเท่าไหร่" มั้งครับ!!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:06

เรื่องให้กระทรวงการต่างประเทศชี้แจงเรื่อง คืนหนังสือเดินทางให้ ทักษิณ ก็เงียบหาย

#5 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:38

ไอ้แจ๊ด มีวันนี้เพราะพี่ให้ ไอ้นี่***?
คิดหรือว่าตํารวจจะจับคนร้ายที่ทําร้าย ทนาย พรรค ปชป.ได้ มันจะจับได้อย่างไรกัน ก็คนสั่งมันเป็นพวกเดียวกัน

#6 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:39

ไอ้แจ๊ด มีวันนี้เพราะพี่ให้ ไอ้นี่***?
คิดหรือว่าตํารวจจะจับคนร้ายที่ทําร้าย ทนาย พรรค ปชป.ได้ มันจะจับได้อย่างไรกัน ก็คนสั่งมันเป็นพวกเดียวกัน

แต่คนที่ไปด่า อีฮิปโปแคระเรื่องหมิ่นในหลวง แปปเดียว ตำรวยแม่มรู้เลยนะ ว่าเป็นใคร

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#7 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:56

ถามผิดหรือปล่าวครับท่านโจโฉ ต้องถามว่า "คดีนี้ พี่รับไปเท่าไหร่" มั้งครับ!!! :lol: :lol:

:D

งานนี้ต้องกระทุ้งไปที่สื่อ....ให้ตามสักหน่อยก็คงจะดี
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#8 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:30

ละครตบตาประชาชนเรื่องนี้........น่าจะจบลงไปแล้ว
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#9 คุณชายนั่งปอร์เช่

คุณชายนั่งปอร์เช่

น้องเก่า

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

เงียบ สงสัยไม่ช็อต

Edited by คุณชายนั่งปอร์เช่, 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:37.

#10 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

เริ่มต้นอย่างเท่ แต่กลับไม่มีบทสรุปให้เห็น อยากทราบจริงๆว่าไปถึงไหนแล้ว

หรือว่าเงินทำให้เรื่องจบได้จริงๆ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#11 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

มีคนกล่าวว่า "คุกมีไว้ ขังหมากับคนจน เท่านั้น"
เอ ตอนนี้ มีนปช.คนไหนติดคุกบ้างน้อ......
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#12 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

คำลนลานวิดคงกลัวไม่มีขวดกระทิงแดงไว้ให้เสื้อแดงใส่น้ำมัน เพื่อมาทำให้กรุงเทพเป็นทะเลเพลิงอย่างแน่นอน มั้งเนี่ย

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#13 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

เริ่มต้นอย่างเท่ แต่กลับไม่มีบทสรุปให้เห็น อยากทราบจริงๆว่าไปถึงไหนแล้ว

หรือว่าเงินทำให้เรื่องจบได้จริงๆ

ถึงมันจะขมขื่นแต่ก็เป้นเรื่องจริงครับลุงโจ

ไม่ว่าจะขับรถชนหมา(หรือชนคน)ตาย

ไม่ว่าจะยิงหมา(หรือยิงคน)ตาย

จ่ายล้านเดียวจบครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#14 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

ถึงมันจะขมขื่นแต่ก็เป้นเรื่องจริงครับลุงโจ

ไม่ว่าจะขับรถชนหมา(หรือชนคน)ตาย

บังเอิญคดีนี้ที่ได้ยินมา เขาเพิ่ม "ศูนย์" ให้อีกตัวหนึ่งครับ

#15 zeus

zeus

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

สรุปแล้วแกของจริงปล่าวเนี้ย สมัยเป็นผบชภาค1 ติดป้ายตรึมไปหมด เลยคิดสงสัยว่าของจริงหรือปล่าว

#16 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

บังเอิญคดีนี้ที่ได้ยินมา เขาเพิ่ม "ศูนย์" ให้อีกตัวหนึ่งครับ

น่านไง สงสัยอยู่เหมือนกันว่า "ทำไมคดีนี้มันเงียบจัง" ขอบคุณครับ

แต่เดาว่าที่มันต้องเพิ่มศูนย์มาอีกตัว ก็เพราะว่าเรื่องนี้มันอื้อึงไปถึงหูนักข่าวตั้งแต่ช่วงแรก

ก็เลยต้องแพงกว่าปรกติหน่อย

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#17 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

คดีล่าช้าเป็นเพราะผลพวงจากรัฐประหารครับ

#18 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

เรื่องนี้ผมเห็นตอนจบตั้งแต่เริ่มแล้ว

เพราะคนมีตังค์อ่ะ ไม่มีทางหรอกจะติดคุก

คุกมีไว้ขังคนจน !!

:angry: :angry: :angry: :angry:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#19 ตี๋เล็ก

ตี๋เล็ก

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:00

tpbs กระทุ้งหน่่อย

#20 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:12

ไปจี้ท่าน คำรณวิทย์ มากๆ

เดี๋ยวได้มีม๊อบตำรวจก็ไปล้อมบ้านคุณโจโฉเอาหรอกครับ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#21 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:42

คาดว่าไปเจอภาพผู้ต้องสงสัยไปปรากฎตัวที่กล้องวงจรปิดสถานที่อื่นในช่วงเวลาเดียวกับเวลาที่เกิดเหตุ :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#22 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

ด่าไอ้คำรณวิทย์มากๆ......ระวังโดนแบบ คุณราเมศ นะคร้าบบบบบบ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#23 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

สองมาตรฐานที่พวกคุณด่ากันปาวๆๆ ก็มาจากการบังคับใช้กฎหมายที่ไม่ศักดิ์สิทธิ์นี่แหละ หรือศักดิ์สิทธิ์เฉพาะฝ่ายตรงข้ามพรรคพวกของตัวเอง

บางคดีเงียบหาย เจ้าทุกข์รอแล้วรออีก ต้องตามกระทุ้งเรื่อยๆ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#24 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:35

คดีนี้ไปถึง.........สิงคโปร์แล้ว

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#25 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

ก็แค่มวยล้ม ต้มคนดู

หุหุ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน