Jump to content

- - - - -

ขอแสดงความดีใจกับคุณวีระและคุณราตรีที่ได้รับการปล่อยตัวแล้ว

• Please log in to reply
14 replies to this topic

#1 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 20 December 2012 - 09:39

*
POPULAR

ผมเดาเอาอ่ะ

ก็เห็นท่านศาสดา สนติ๊ ไม่ออกมาประท้วงรัฐบาลเรื่องเสียดินแดนแล้ว

ก็เห็นท่านศาสดา สนติ๊ ไม่ออกมาประท้วงให้เขมรปล่อยตัวคุณวีระกับคุณราตรีแล้ว

ก็เลยเข้าใจว่าคุณวีระกับคุณราตรีได้รับการปล่อยตัวแล้ว

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#2 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

Posted 20 December 2012 - 09:54

เมื่อวานเพื่อนหญิงที่ทำงานด่าผมในเฟสบุ๊คว่า อิบร้า
เนื่องจากความเห็นกวนตรีนน่ารักๆ ผมผมเอง

วันนี้ผมขอส่งต่อคำว่า อิบร้า ให้ท่านครับ 5555

#3 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

Posted 20 December 2012 - 12:49

ส้นติ๊คงจะเรียกร้องให้ใครไม่ได้แล้วละ ตอนนี้ตัวเองจะเอาไม่รอดอยู่แล้ว

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#4 shinethai

shinethai

ขาประจำ

Posted 20 December 2012 - 13:45

ผมสงสารทั้งสองท่านนั้นอยู่

จึงรู้สึกไม่ค่อยดีกับกระทู้นี้เท่าไหร่ครับ

แจ้งให้ทราบเพราะน่าจะมีหลายท่านเป็นเหมือนผม

ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#5 NA-KORN

NA-KORN

ขาประจำ

Posted 20 December 2012 - 13:53

จึงรู้สึกไม่ค่อยดีกับกระทู้นี้เท่าไหร่ครับ

แจ้งให้ทราบเพราะน่าจะมีหลายท่านเป็นเหมือนผม

Edited by NA-KORN, 20 December 2012 - 13:58.

#6 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 20 December 2012 - 14:06

ผมแค่สงสัยว่า ตอนรัฐบาลที่แล้ว สนติ๊ วีระ ราตรี ฯลฯ จะเป็นจะตาย สร้างเรื่องว่าเสียดินแดน จะสิ้นชาติสิ้นแผ่นดินกันแล้ว เพราะรัฐบาลอัปปรีย์ จัน ไร ในยุนั้น

มาวันนี้ ไม่สิ้นชาติ สิ้นแผ่นดินกันแล้วหรือครับ ไหนม็อบกู้ส้วม คุณวีระ-คุณราตรีอยู่ที่ไหน ทำไมไม่ออกมาเรียกร้องอีก

และขอโทษจริงๆนะครับ ถ้าผมจะบอกว่า นอกจากไม่สงสารสองคนนั้น แล้วผมยังสมน้ำหน้าด้วย จากข้อความว่า "เดี๋ยวเราเดินไปเรื่อยๆ แล้วเดี๋ยวเค้าจะมาจับเรา" ในพื้นที่ที่ยังเป็นข้อพิพาท ไม่คนสติดีๆที่ไหนเค้าไปทำอย่างนั้น

ในกระทู้เก่าๆ ที่คุณวีระเคยประกาศว่า "ผมจะสู้กับมันจนถึงที่สุึด" ผมเคยแช่งให้คุณวีระแห้งตายในคุกเขมร อย่าได้กลับมาเป้นเครื่องมือให้ใครเอาไปสร้างความวุ่นวายในบ้านเมืองนี้ได้อีกเลย

จากใจจริงครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#7 Francis Drake

Francis Drake

ขาประจำ

Posted 20 December 2012 - 14:43

คุณวีระกับคุณราตรี โดนแมลงสาบแทะหัวอีกล่ะ 555

แต่ก็อย่างว่าแหละเพราะทิฐิมานะของตัวคุณวีระเองแท้ๆ

"                          "

#8 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 20 December 2012 - 14:47

หรือวีระ และ ราตรี จะเป็นเบี้ยใช้แล้วทิ้ง ?

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#9 Charlie

Charlie

ขาประจำ

Posted 20 December 2012 - 14:48

ผมก็เห็นใจคุณวีระ และคุณราตรีครับ แต่ดูเหมือนพันธมิตรจะลอยแพมากกว่า แถมยังโยนไปที่คนอื่นอีก สิ่งที่ทำมาก่อนๆมันหายไปพอมีนายกจากตระกูลชิน เศร้าไหมครับ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#10 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 20 December 2012 - 15:40

ตอนแรก รัฐบาลมาร์ค จะช่วยทุกคน วีระ ราตรีก็ไม่ยอม ไม่เอาตามแนวทางรัฐบาล  ยอมรับตามแนวทางของแกนนำ ASSTV

ตอนหลัง คนอื่นออกมาหมด ยกเว้น วีระ ราตรี แกนนำ ASSTV ประกาศจะยกระดับการชุมนุม หาก รัฐบาล มาร์ค ช่วยวีระ ราตรีไม่ได้

ณ ตอนนี้ แกนนำ ASSTV ประกาศลดระดับการชุมนุม ให้นอนตีพุงอยู่เงียบๆ ที่บ้าน ปล่อยให้วีระ ราตรี ติดคุกต่อ ก็ let it be 

:lol:  :lol:  :lol:

#11 เช never die

Posted 20 December 2012 - 15:51

ขอถามดังๆอีกทีไปยัง สนติ๊ เกรียนเฒ่าจำลอง เช็ดแม่โพทิลัก และพวกสัด นา รก ในสัติอโศก...

รัฐบาลนี้เอาดินแดนคืนมาได้แล้วหรือ ?

รัฐบาลนี้ เอาวีระ - ราตรี ออกมาจากคุกเขมรแล้วหรือ

เมิงถึงได้นั่งปั่นฆวยกันเงียบ ไม่ออกมาสร้างส้วมให้หมาเหมือนตอนรัฐบาลที่แล้ว

#12 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

Posted 20 December 2012 - 16:23

ทำไมพอเพื่อไทยได้เป็นรัฐบาลแล้วทางเขมรมันเงียบผิดปรกตินะ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#13 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

Posted 20 December 2012 - 16:34

ตั้งแต่อิปูมาเป็นนายก ไม่เห็นแป๊ะกินเยี่ยวจะสนใจวีระ ราตรีเลย

ไม่เหมือนตอนมาร์กเป็นนายก ตอนนั้นแทบจะลงไปนอนดิ้นกับพื้น

อะไรทำให้แป๊ะเปลี่ยนพฤติกรรม????????????????

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 20 December 2012 - 16:36

เมื่อวานเพื่อนหญิงที่ทำงานด่าผมในเฟสบุ๊คว่า อิบร้า
เนื่องจากความเห็นกวนตรีนน่ารักๆ ผมผมเอง

วันนี้ผมขอส่งต่อคำว่า อิบร้า ให้ท่านครับ 5555

อะแหนะ...มีสาวหยิกว่า "อิบร้า" แล้วก็ชมว่าตัวเองน่ารัก :rolleyes:

แอร๊ย.... :P

gladiator 1.jpg

#15 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 20 December 2012 - 17:12

ปล่อยไปตามดวง.  เราไม่ว่าใครแล้ว  จริงรึเปล่าเราก็ไม่เห็น

กลัวบาป  ใครทำไรบาป ก็บาปเองแล้วกันนะ  มีความรู้สึกว่า

บ้านเมืองมัน  สลัวลาง..มืดเหมือนมีเมฆ  ก้อนใหญ่ ปกคลุม

ไปทั่ว.  มีฝูงเปรตที่โซ  ออกอาละวาด  ผู้คนถูกทำร้าย  ความ

ปลอดภัย แทบหาไม่เจอ (  คุณวีระ  ก็คือ เหยื่อชิ้นหนึ่ง ทาง--

การเมือง. )  น่าอนาถ...

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users