Jump to content

- - - - -

อยากให้ท่านเหล่านี้ระวังตัว...........ไว้ด้วยครับ

• Please log in to reply
36 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:43

*
POPULAR

หลังจากเหตุการณ์คนร้าย.....ได้ทำร้ายร่างกายคุณ ราเมศ....จนบาดเจ็บสาหัส....ในยุค "โจราธิปไตย-แก้แค้น ไม่แก้ไข"

ก็อยากเตือนไปยังท่านเหล่านี้เช่นกันครับ....โปรดระวังตัวไว้มากๆนะครับ.....ด้วยความเป็นห่วงเป็นใย

1. คุณเปลวสีเงิน
2. คุณกนก และคุณธีระ จากเนชั่น
3. คุณหมอตุลย์ เสื้อหลากสี
4. คุณหญิงพรทิพย์
5. คุณบิลลี่ โอแกน
6. คุณตั๊ก บงกช
7. คุณบิณฑ์ บรรลือฤทธิ์
8. คุณสมจิตต์ นวเครือสุนทร

และอีกหลายท่านที่มีแนวความคิด.....ที่เห็นต่างจาก "รัฐโจร" แต่ไม่มีผู้ติดตามคุ้มกันเหมือน สส.หรือทหาร

ก็จงระวัง...และรักษาตัวเองไว้ให้มากๆนะครับ....ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์จงคุมครองทุกๆท่านครับ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#2 Niskat

Niskat

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

รู้สึกพวกเสื้อแดงจะเกลียดคนดี ท่าน ว. / หลวงตามหาบัว/ พลเอกเปรม / คุณหญิงพรทิพย์ และอีกหลายคนที่พูดไม่ได้ สงสัยพวกเสื้อแดงมันโดนโปรแกรมล้างสมอง ดูขาวเป็นดำดูดำเป็นขาว

#3 Alanza 4.91

Alanza 4.91

น้องเก่า

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

รู้สึกพวกเสื้อแดงจะเกลียดคนดี ท่าน ว. / หลวงตามหาบัว/ พลเอกเปรม / คุณหญิงพรทิพย์ และอีกหลายคนที่พูดไม่ได้ สงสัยพวกเสื้อแดงมันโดนโปรแกรมล้างสมอง ดูขาวเป็นดำดูดำเป็นขาว

#4 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

เสื้อแดงโดนแกนนำใส่โปรแกรมสมองเอาไว้แล้วว่าทำได้ทุกอย่างเพื่อพ่อแม้วกลับมาโดยไม่ผิดหรือใครเอาผิดไม่ได้ รับประกันโดยรัฐบาล
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#5 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:14

นักข่าว TNEWS ก็ถูกตะกวดคุกคาม อยู่ยากแล้วจริงๆเมืองไทย

ยุคกระเบื้องเฟื่องฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#6 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:40

พกอาวุธ... ไ้ว้ป้องกันตัวครับ...

เพลอๆ... จับตัวคนลอบทำร้ายได้ด้วย...

ได้รู้ข้อมูลอะไรดีๆ... อีกเพียบ...

Edited by chaidan, 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:05.

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#7 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

เตือนท่านเหล่านั้น...  แต่โพสท์ใน เสรีไทย...

ผมกลัวว่าเค้าจะเห็นอะครับ...   :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#8 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

*
POPULAR

เคิร์ท โคเบนด้วยครับ

#9 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

เตือนท่านเหล่านั้น...  แต่โพสท์ใน เสรีไทย...

ผมกลัวว่าเค้าจะเห็นอะครับ...   :D

คิดว่าคงมีบางท่าน....เข้ามาอ่านบ้างนะ.....หรือไม่ก็มีคนที่รู้จักท่านเหล่านั้นที่เข้ามาอ่าน....แล้วช่วยเตือนไปอีกที......เว๊ปฯนี้....ดังนะครับ

เก็ทยัง.....เห็นตายยยยยยย
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#10 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

หลังจากเหตุการณ์คนร้าย.....ได้ทำร้ายร่างกายคุณ ราเมศ....จนบาดเจ็บสาหัส....ในยุค "โจราธิปไตย-แก้แค้น ไม่แก้ไข"

ก็อยากเตือนไปยังท่านเหล่านี้เช่นกันครับ....โปรดระวังตัวไว้มากๆนะครับ.....ด้วยความเป็นห่วงเป็นใย

2. คุณกนก และคุณธีระ จากเนชั่น

และอีกหลายท่านที่มีแนวความคิด.....ที่เห็นต่างจาก "รัฐโจร" แต่ไม่มีผู้ติดตามคุ้มกันเหมือน สส.หรือทหาร

ก็จงระวัง...และรักษาตัวเองไว้ให้มากๆนะครับ....ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์จงคุมครองทุกๆท่านครับ

Edited by raffy, 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:44.

#11 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

ยังไม่เข้าใจว่าทำไม เค้าต้องจองเวรป๋าเคิร์ทด้วย

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#12 tu249cm

tu249cm

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:13

คุณนักข่าวไม่เคิ้ลด้วย เห็นข่าวบอกว่าตอนนี้แกไปพักผ่อนอยู่เชียงใหม่ ระวังพวกเสื้อแดงเชียงใหม่ 51ด้วย

พวกนี้เคยไล่ตีเสื้อเหลืองจนตายคาที่มาแล้ว 

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#13 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

*
POPULAR

.....๑..โอ้อนาถ หนักหนา ชะตาประเทศ..........วังนิเวศน์ วัดวา นิจจาเอ๋ย

......ดูซบเซา เศร้าไป ไม่เหมือนเคย...........กระไรเลย แลมอง ก็หมองมัว

.....๒..ที่ทาทอง ส่องฉาย ประกายแสง.........ก็เกินแล้ง แห้งหาย พรายสลัว

......ที่วับเก็จ เพ็ชรกล้า ก็น่ากลัว.............พวกคนชั่ว ชักชิน เข้ากินเมือง.....

>>> ๒๐/๑๒/๕๕ <<<

#14 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

.....๑..โอ้อนาถ หนักหนา ชะตาประเทศ..........วังนิเวศน์ วัดวา นิจจาเอ๋ย

......ดูซบเซา เศร้าไป ไม่เหมือนเคย...........กระไรเลย แลมอง ก็หมองมัว

.....๒..ที่ทาทอง ส่องฉาย ประกายแสง.........ก็เกินแล้ง แห้งหาย พรายสลัว

......ที่วับเก็จ เพ็ชรกล้า ก็น่ากลัว.............พวกคนชั่ว ชักชิน เข้ากินเมือง.....

>>> ๒๐/๑๒/๕๕ <<<

เพราะมากครับ

แต่อ่านแล้วหดหู่

#15 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

ยังไม่เข้าใจว่าทำไม เค้าต้องจองเวรป๋าเคิร์ทด้วย

จากกระทู้นี้ค่ะ

http://webboard.seri...ดป้ายหมา/page-2

ผู้สื่อข่าวรายงานว่าการชุมนุมของ กลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ ว่า บริเวณด้านข้างเวทีปราศรัยได้ติดป้ายขนาดใหญ่ บริเวณข้างเวที โดยใช้ชื่อว่า "กรวดน้ำคว่ำกะลา ศิลปินนักร้องนักแสดง บุคคลสำคัญฝ่ายเผด็จการ " โดยในป้ายดังกล่าว มีรูปและรายชื่อของบุคคลมีชื่อเสียงต่างๆ อาทิ
- นายสุทธิชัย หยุ่น
- นายกนก รัตน์วงศ์สกุล
- นายธีระ ธัญญไพบูลย์
- นายสรยุทธ สุทัศนะจินดา
- นายศรันยู วงษ์กระจ่าง
- นายพงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง
- วงมาลีฮวนน่า
- นายสุรชัย จันทิมาทร
- นายอังคาร กัลยาณพงษ์
- วงบุดด้าเบลส
- นายปัญญา นิรันดร์กุล
- หม่ำ จกม๊ก
- เข็ม ตีสิบ
- แอ๊ด คาราบาว
- แทนคุณ จิตต์อิสระ ฯลฯ
และหนึ่งในนั้นมีชื่อของ พระมหาวุฒิชัย วชิรเมธ หรือ ว.วชิเมธี รวมอยู่ด้วย

http://breakingnews....p?newsid=638497

นี่ถ้าหลวงตาบัวยังไม่มรณภาพ คงเอาหลวงตาบัวมาใส่ด้วยแน่นอน.. ไอ้พวกนรก

Fail แล้วเมิง ไอ้พวกควายแดง.. Kurt Cobain ยังเอามาแจม

Kurt Cobain หัวเหลืองเป็นพวกอมาตย์

2012_06_25-062-20120625vlFdvlvdlPldTv802

#16 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

คนที่อ่อนแอย่อมพ่ายแพ้ อำนาจและอาวุธคือความถูกต้อง กฏหมายช่วยแก้ปัญหาให้ไม่ได้ หมาทักษิณไม่เคยเคารพกติกา ทักษิณไม่ตายเมืองไทยต้องเหมือนเขมร

#17 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

ขอถุยให้กับ freedom of speech ที่สงวนและปกป้องเฉพาะพวกของตัวเอง

มีข่าวสีสันประชาธิปไตยก็ทำใบ้แดรก  แต่มีข่าวล่าแม่มดก็เอามาประโคม ทั้งที่เป็นเจตนาเดียวกัน

แค่คิดต่าง ทำไมต้องข่มขู่

แค่คิดต่าง ทำไมต้องทำร้ายจนเจ็บปางตาย

เคสวรเจตน์โดนชกหน้า ออกมาขานรับกันเกรียว อย่าใช้ความรุนแรง บลาๆ 

เคสราเมศโดนฟันหัว กลับเงียบงันไม่มีเสียงตอบรับ (หรือเราจะไม่ได้ข่าว ?)

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#18 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

ขอถุยให้กับ freedom of speech ที่สงวนและปกป้องเฉพาะพวกของตัวเอง

มีข่าวสีสันประชาธิปไตยก็ทำใบ้แดรก  แต่มีข่าวล่าแม่มดก็เอามาประโคม ทั้งที่เป็นเจตนาเดียวกัน
แค่คิดต่าง ทำไมต้องทำร้ายจนเจ็บปางตาย

เคสวรเจตน์โดนชกหน้า ออกมาขานรับกันเกรียว อย่าใช้ความรุนแรง บลาๆ 
เคสราเมศโดนฟันหัว กลับเงียบงันไม่มีเสียงตอบรับ (หรือเราจะไม่ได้ข่าว ?)

เห็นสมควร....กับไปฟันหัว "ไอ้วรเจตน์".....อีกรอบ.....จะได้ดูว่าน้ำหนักข่าว....มันจะเท่ากันมั๊ยยยยย

#19 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

ไม่แปลกที่คนเลวจะเกลียดคนดีครับ

พวกนี้ชอบคลุกคลีกับคนเลวทั้งวันครับ...ถ้าวันไหนไม่ออกนอกบ้านก็คุยกับตัวเองหน้ากระจกครับ -_- -_-
  -_-

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#20 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

ป๋าเคริท์ก แกไปทำอะไรไว้ กรูล่ะงงจริงๆ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#21 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

ผมว่า จขกท. คิดผิดไปคนนึงครับ คุณบิณฑ์ นี่ไม่ต้องห่วงแกหรอกครับ

ยังไงก็ วัวเคยค้า ม้าเคยขี่ กันมาก่อน.....งบทำหนังไม่พอ แล้วมาขอใหม่นะ!!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#22 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

แล้วถ้าเค้าเห็น

คุณ hentai จะไปกลัวอะไร ครับ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#23 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

ป๋าเคริท์ก แกไปทำอะไรไว้ กรูล่ะงงจริงๆ

สีผมค่ะ เหลือง

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#24 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:34

ตามนั้นครับ

Attached Images

#25 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:56

:blink: จริงดิ!!!

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#26 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:04

ต้อง
คางคกตู่
จิ้งเหลนเต้น
ตะกวดวีระ
ขวัญควาย
ระยำแ้ว
เป็นคนดี

#27 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:27

ควรระวังเคหะสถาน บ้านเรือน  ชีวิต ทรัพย์สิน  ทุกอย่าง..

มันหาความปลอดภัยได้ยาก  ตั้งแต่ 24 พ.ย ที่ลานพระ-

บรมรูป  สะพานมัฆวาน..ก็ยืนยันได้แล้วว่า  (ผู้ร้ายมีเกาะ-

คุ้มกัน) คุณ ราเมศ โดนทำร้าย กระแสข่าวก็ว่า(เด็กเส้น)

( รัฐฯ และเจ้าหน้าที่รัฐฯ ) ประกาศตัวว่าเป็น..ขี้ข้านักโทษ-

หนีคดี...ประเทศไทยจะปกครองด้วยระบบใด ? ไม่รู้ซิ. :(

#28 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

ควรระวังเคหะสถาน บ้านเรือน  ชีวิต ทรัพย์สิน  ทุกอย่าง..
มันหาความปลอดภัยได้ยาก  ตั้งแต่ 24 พ.ย ที่ลานพระ-
บรมรูป  สะพานมัฆวาน..ก็ยืนยันได้แล้วว่า  (ผู้ร้ายมีเกาะ-
คุ้มกัน) คุณ ราเมศ โดนทำร้าย กระแสข่าวก็ว่า(เด็กเส้น)
( รัฐฯ และเจ้าหน้าที่รัฐฯ ) ประกาศตัวว่าเป็น..ขี้ข้านักโทษ-
 หนีคดี...ประเทศไทยจะปกครองด้วยระบบใด ? ไม่รู้ซิ. :(

รัฐบาลนี้ใช้หลักบริหาร......"แก้แค้น.....ไม่แก้ไข"

#29 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

รัฐบาลนี้ใช้หลักบริหาร......"แก้แค้น.....ไม่แก้ไข"

แก้แค้น แก้ตัว ไม่มีวันแก้ไข!!

:blink: :blink:  ด้วยคน!!

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#30 butadad

butadad

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

น่าจะมากรูป Avatar ของ ดีเจซี๊ด นะครับ

#31 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

แล้วพี่หาสาเหตุได้ไม๊ล่ะคะ  เค้าตายไปเกิดใหม่นานแล้ว  ยังจะไปแบนเค้าอีก เหลือเชื่อเลยค่ะ :lol:

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#32 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:04

เห็นสมควร....กับไปฟันหัว "ไอ้วรเจตน์".....อีกรอบ.....จะได้ดูว่าน้ำหนักข่าว....มันจะเท่ากันมั๊ยยยยย

จากเพจ"หยุดกระบวนการล้มประเทศไทย"

Edited by kokkai, 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:05.

#33 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

ระวังโจร ยังง่ายกว่าระวังตำรวจโจรคับ

#34 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:45

เห็นด้วย.....

แต่มีมากกว่านี้.....

ถ้าคุณ"เปรม"เดินคนเดียวตามถนน ก็เป็นอันตรายเหมือนกัน........!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#35 หมูหลุม

หมูหลุม

น้องเก่า

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

กระทู้หาพวก หลังๆรู้ว่า สาวกทำตัวออกห่าง  :P

#36 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:04

กระทู้หาพวก หลังๆรู้ว่า สาวกทำตัวออกห่าง  :P

เอ็งกลับลงหลุมไปเถอะว่ะ  B)

#37 ant

ant

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

แล้วเอ็งเจอพวกหรือยัง

คงหายากหน่อยนะ "หมูมีเขา"

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน