Jump to content

- - - - -

ศาลอาญามีคำสั่ง!! "น้องอีซา" เด็กวัย 14 ปี เสียชีวิตจากการถูกกระสุนปืนเจ้าหน้าที่

• Please log in to reply
94 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 puri

puri

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:47

ปืนที่ยิงเป็นของเจ้าหน้าที่ทหาร แต่..คนที่ยิง...????

#52 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

ขนาดเด็กออทิสติก ไร้เดียงสา มันยังยิงทิ้งเลย ไม่มีคำพูดขอโทษใดๆเลย แถมผู้นำตอนนั้น ยังไปด่าเขาเป็นผู้ก่อการร้าย ซ้ำอีก

ระยำจริงๆ ลูกรักของอำมาตใหญ่ 
แล้วเด็กออทิสติกไม่เข้ารักษาตัวเหรอครับ
รึว่ามีใจรักในประชาธิปไตยทั้งที่ไม่มีสิทธิเลือกตั้งครับ
ถึงได้ไปอยู่ในพื้นที่ประกาศใช้กระสุนจริง
ปกติ ผู้ป่วยออทิสติก เค้าให้อยู่บ้าน ไม่ก็ รพ นะครับ
ไม่ใช่ในพื้นที่ประกาศใช้กระสุนจริง

ศูนย์ดูแลของน้องให้ข่าวว่าน้องเค้าชอบหนีออกจากศูนย์ครับ

เหตุการณ์ที่น้องเค้าถูกยิง ทางศูนย์ก็ไม่ทราบเรื่องเลยจนมาเป็นข่าว ไม่รู้ว่าน้องอยู่ที่จุดเกิดเหตุได้อย่างไร

ปล. พี่ชายของน้องก็เป็นเด็กพิเศษ และอยู่ในศูนย์เช่นกันครับ

(ทั้งหมดฟังจากข่าวสวพ.เช่นกัน)

gladiator 1.jpg

#53 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

ออทิสติก เขามีหลายระดับ เรียนหนังสือก็มีเยอะแยะ

อย่ากวนน้ำให้ขุ่นเลย 

แถมน้องเขาเป็นมุสลิมอีกต่างหาก เดี๋ยวเถอะได้ยุ่งใหญ่
ใครกวนน้ำเหรอ ยิ่งพูดยิ่งงง
เข้าใจว่ามีหลายระดับ ไม่ได้ปฏิเสธ
แต่ผู้ป่วยโรคนี้ ไม่มีสิทธิเลือกตั้งนะหมู
อย่าลากออกนอกประเด็น ว่าทำไมผู้ไม่มีสิทธิเลือกตั้ง
ไปเรียกร้องอะไร และทำไม
ถึงไม่เข้ารับการดูแล ไม่อยู่บ้าน
ยิ่งหมูพูดแฉอะไรออกมาเท่าไร
ม็อบเสื้อแดง ประชาธิปไตยของหมูยิ่งดูเน่ามากขึ้น
เพราะระดมไปด้วย เด็ก ผู้ป่วย ฯลฯ
คนดีๆ สติดีๆ มีในม็อบนี้บ้างไหม
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#54 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

ขนาดเด็กออทิสติก ไร้เดียงสา มันยังยิงทิ้งเลย ไม่มีคำพูดขอโทษใดๆเลย แถมผู้นำตอนนั้น ยังไปด่าเขาเป็นผู้ก่อการร้าย ซ้ำอีก

อำมาตย์ใหญ่ คือใครครับ....กล้าพูดกล้ารับมาเลยครับ!! -_-

ผมขอยืนยัน  นี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่หมาอวกาศจาบจ้วงครับ

#55 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

ประเทศไทยโชคดี  :D

#56 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

ประเทศไทยโชคดี  :D

ขบวนการ หาแดกกับศพ เริ่มได้

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#57 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

แล้วเด็กออทิสติกไม่เข้ารักษาตัวเหรอครับ
รึว่ามีใจรักในประชาธิปไตยทั้งที่ไม่มีสิทธิเลือกตั้งครับ
ถึงได้ไปอยู่ในพื้นที่ประกาศใช้กระสุนจริง
ปกติ ผู้ป่วยออทิสติก เค้าให้อยู่บ้าน ไม่ก็ รพ นะครับ
ไม่ใช่ในพื้นที่ประกาศใช้กระสุนจริง

ศูนย์ดูแลของน้องให้ข่าวว่าน้องเค้าชอบหนีออกจากศูนย์ครับ
เหตุการณ์ที่น้องเค้าถูกยิง ทางศูนย์ก็ไม่ทราบเรื่องเลยจนมาเป็นข่าว ไม่รู้ว่าน้องอยู่ที่จุดเกิดเหตุได้อย่างไร

ปล. พี่ชายของน้องก็เป็นเด็กพิเศษ และอยู่ในศูนย์เช่นกันครับ

(ทั้งหมดฟังจากข่าวสวพ.เช่นกัน)

ประเด็นเรื่องผู้ป่วยเกี่ยวกับระบบประสาทและทางจิตเนี้ย
ตอนทำงาน รพ เจอผู้ป่วยที่ชื่นชอบ ตักขี้ ค่อนข้างมาก
ผมก็ไม่รู้ว่า ทำไมคนกลุ่มนี้ถึงชอบ อาชีพของผุ้ป่วยที่ไม่หนักมาก
ก็มอไซวิน ขับแท็กซี่ ผมชักสงสัยจริงแล้วว่า ผู้ชุมนุมในม็อบ มีคนปกติจริงๆ
บ้างไหม เพื่อนเสื้อแดงผมก้มี แต่มันไม่เคยไปม็อบกับใคร มันก็สนใจแต่เรื่องหางานหาเงินของมัน
เพราะไม่ได้ว่างงาน
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#58 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

แล้วทีค่าเยียวยาไม่เห็นพูดกัน 

แดงตายได้ทันที 

ยังงี้ 2 มาตรฐานหรือเปล่า

#59 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

ปืนที่ยิงเป็นของเจ้าหน้าที่ทหาร แต่..คนที่ยิง...????

แล้ว อาวุธ ที่แกนนำ ขนไปล่ะ? ทหารที่ถูกทำร้ายแย่งปืนไปล่ะ

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#60 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

ถ้ารัฐบาลไม่เอาทหารมายิงคน ก็จะไม่มีคนตายครับ 

ถามว่า หากฝ่ายที่คณชื่นชอบเป็น รบ ณ ขณะนั้น

แล้วเกิดเหตุเช่นเดียวกัน ณ วันนี้คุณจะพูดอย่างไร

อ๊ะๆๆ อย่าบอกนะว่ามันเป็นไปไม่ได้ เพราะนี่คือเหตุการณ์สมมุติ ที่อยากทราบความคิดเห็น

คนเราถ้าแมนจริงก็ต้องตอบใช่มั้ยคะ

ย้ำ...เกิดเหตุการณ์เช่นเดียวกัน ฝ่ายคุณเป็น รบ แล้วก็มีการแก้ไขปัญหาแบบนี้ 

อยากฟังความคิดเห็นของคุณแจ็กเกอ์ ผู้ปราดเปรื่องว่าคิดเห็นเช่นไร

#61 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:16

อำมาตย์ใหญ่ คือใครครับ....กล้าพูดกล้ารับมาเลยครับ!! -_-

ผมขอยืนยัน  นี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่หมาอวกาศจาบจ้วงครับ

ใครจาบจ้วงกันนู๋ คนที่ตั้งกระทู้อดิศร จะพูดเรื่องจงรักภักดี แล้วบอกว่าคนเดินออกเนี่ย เรียกว่าจาบจ้างใหม ทั้งคนที่เดินออก และคนที่เอามาตั้งกระทู้

อ่านไม่ชัด แล้วจะยัดข้อหาหมู ยังห่างไกลอยู่

แล้วคำว่าอำมาตเนี่ย เขาใช้เฉพาะกับขุนนาง ไม่เกี่ยวกับสถาบันเข้าใจไว้ด้วย 

ใครๆก็รู้ พวกสาวกแมงสาป ต้องการให้ฝ่ายตรงข้ามชน.... จะได้หาข้ออ้างปราบ แล้วจะไม่มีใครกล้าช่วย เหมือนพวกทำปฎิวัติ

มีหรือระดับหมู จะไปเข้าทางปืน พวกคิดชั่วพวกนี้  :lol:

Edited by หมูอวกาศ, 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:17.

#62 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

ประเด็นเรื่องผู้ป่วยเกี่ยวกับระบบประสาทและทางจิตเนี้ย
ตอนทำงาน รพ เจอผู้ป่วยที่ชื่นชอบ ตักขี้ ค่อนข้างมาก
ผมก็ไม่รู้ว่า ทำไมคนกลุ่มนี้ถึงชอบ อาชีพของผุ้ป่วยที่ไม่หนักมาก
ก็มอไซวิน ขับแท็กซี่ ผมชักสงสัยจริงแล้วว่า ผู้ชุมนุมในม็อบ มีคนปกติจริงๆ
บ้างไหม เพื่อนเสื้อแดงผมก้มี แต่มันไม่เคยไปม็อบกับใคร มันก็สนใจแต่เรื่องหางานหาเงินของมัน

อำมาตย์ใหญ่ ที่คุณหมูผิดตึกอ้างถึงนี่ใครกันคะ

กล้าเขียนแบบนี้ ก็เอ่ยชื่อสิคะ จะได้หมดเรื่อง ไม่ต้องค้างคาให้เดาว่าเป็นใคร

คนเราคิดจะกล้า ก็ต้องกล้าให้ตลอด หรือว่าคุณหมูผิดตึก เป็นพวกล้มเจ้าคะ ถึงได้กล่าวหาแบบนี้

ปล.ดิฉันอ้้างอิงจากทักขี้ที่บอกอำมาตย์อายุ 80 กว่าค่ะ ซึ่งดิฉันก็ไม่ทราบว่าเป็นใคร แต่ได้ยินที่เขาพูด

แต่ที่แน่ๆ คุณหมูผิดตึกคงจะทราบดี ไม่อย่างนั้นคงไม่พาดพิง จริงมั้ยะ

#63 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

ใครจาบจ้วงกันนู๋ คนที่ตั้งกระทู้อดิศร จะพูดเรื่องจงรักภักดี แล้วบอกว่าคนเดินออกเนี่ย เรียกว่าจาบจ้างใหม ทั้งคนที่เดินออก และคนที่เอามาตั้งกระทู้

อ่านไม่ชัด แล้วจะยัดข้อหาหมู ยังห่างไกลอยู่

แล้วคำว่าอำมาตเนี่ย เขาใช้เฉพาะกับขุนนาง ไม่เกี่ยวกับสถาบันเข้าใจไว้ด้วย 

ใครๆก็รู้ พวกสาวกแมงสาป ต้องการให้ฝ่ายตรงข้ามชน.... จะได้หาข้ออ้างปราบ แล้วจะไม่มีใครกล้าช่วย เหมือนพวกทำปฎิวัติ

มีหรือระดับหมู จะไปเข้าทางปืน พวกคิดชั่วพวกนี้  :lol:

งั้นรบกวนตอบได้มั้ยคะว่าอำมาตย์ใหญ่คือใคร

เอ่ยชื่อมาเลยค่ะ ถ้ากล้าพอ

นิสัยแบบนี้ เราว่าเราเป็นผู้หญิง แต่ไม่ทำ กลับกลอกแบบคณหมูผิดตึกนะ

ผู้ชายอาจหาญ จะถือว่าสง่างาม

Edited by pinkpanda, 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:22.

#64 EXPERTLY_7

EXPERTLY_7

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

ก็กองกำลังกากแดงขโมยปืนเจ้าหน้าที่ไป มันก็ต้องเป็นกระสุนเจ้าหน้าที่สิวะ

#65 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

เผอิญผมอยู่แถวๆเทเวศน์ด้วยสิ เลยพุดไม่ได้ เพราะอาศัยไปตีแบต ไปเล่นกีฬา ในนั้น ก็เป็นบุญคุณอยู่  :lol:

#66 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

เผอิญผมอยู่แถวๆเทเวศน์ด้วยสิ เลยพุดไม่ได้ เพราะอาศัยไปตีแบต ไปเล่นกีฬา ในนั้น ก็เป็นบุญคุณอยู่  :lol:

อยู่ที่ไหนก็ไม่สำคัญ

แม้จะอยู่ที่สว่าง แต่ใจคุณคิดร้ายต่อคนอื่น คุณก็ไม่สว่างอยู่ดี

แล้วอำมาตย์ใหญ่คือใครคะ กล้าพาดพิง ก็กล้าตอบสิคะ

ถ้าไม่กล้า คราวต่อไปก็อย่าได้พาดพิงคนอื่น

คนเราควรพูดก่อนคิด ไม่อย่างนั้น คำพูดจะเป็นนายของเรา

ปล.เทเวศน์อยู่ที่ไหนคะ ดิฉันคนบ้านนอกไม่ใคร่สันทัดกรุงเทพ

#67 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

ออกกำลังกายบ่อยนี่เอง ถึง วิ่งรอบตึก ไหว :lol:  :lol: :lol:  

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#68 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:44

กินกระเพราไก่ดีกว่าเย็นนี้ :D

#69 plunk

plunk

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:47

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by sweet chin music, 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:08.
โพสชวนทะเลาะ

#70 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:52

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by sweet chin music, 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:08.

#71 plunk

plunk

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

#72 plunk

plunk

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

#73 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:02

กากหมูผิดตึก 

หาตึกเจอยังว่ะ

ห้าาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#74 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:02

อยากให้ เพื่อนๆ สมาชิก สรท.ทุกท่าน ดูคลิป อันนี้นะครับ!!!

คุณธนานุช สงวนศักดิ์ ผู้สื่อข่าวเนชั่น อยู่ในเหตุการณ์ เป็นผู้รายงาน

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#75 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

คนลากเด็กออทิสติกไปชุมนุม จันรัยกว่ามั้ง ?

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#76 RaRa

RaRa

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

และก็คลิปอันนี้ นะครับ

มีคำถาม มาถามว่า

"ถ้าเพื่อนๆ เป็น เจ้าหน้าที่ทหาร เจอเหตุการณ์แบบนี้จะทำอย่างไรครับ??" -_- -_-

ในนาทีที่ 6.40 มีภาพรถตู้และผู้สื่อข่าวพลกฤต เรืองจรัส ผู้สื่อข่าวTNN 24 รายงานว่า

"ในช่วงหลังเที่ยงคืน รถตู้นี้พยายามจะฝ่าแนวของ จนท.ทหาร เข้ามา และได้รับการเตือนแล้ว

ก็ไม่ยอมหยุดกลับเร่งเครื่องยนต์เข้าใส่เจ้าหน้าที่ทหาร เจ้าหน้าที่ทหารก็ใช้ปืนยิงเข้าไปสะกัด

ทำให้คนขับรถตู้คันนั้นได้รับบาดเจ็บ"

เห็นภาพรถตู้ที่วิ่งเข้าชนทหาร ทั้งๆที่ทหารประกาศเตือนแล้้ว

แต่จากปากคำของนายสมร ไหมทอง ผู้ขับรถตู้คันดังกล่าว

ให้การว่า "ไม่ได้ยินเสียงทหารเตือน!!!"

แล้วมองไม่เห็น ลวดหนามที่กั้นไว้หรืออย่างไร?? <_< <_<

และดูความระยำของพวกมันที่ใช้ M79 ยิงสะกัดกั้นไม่ให้

เจ้าหน้าที่ทหารเคลื่อนเข้าประชิดได้ ดูร่องรอยที่พื้นถนนตามภาพครับ!!!

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#77 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

นับวัน ไอ้หมูกาก ยิ่งทำตัวถ่อยขึ้นทุกวันเลยว่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#78 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:41

อยากให้ เพื่อนๆ สมาชิก สรท.ทุกท่าน ดูคลิป อันนี้นะครับ!!!

คุณธนานุช สงวนศักดิ์ ผู้สื่อข่าวเนชั่น อยู่ในเหตุการณ์ เป็นผู้รายงาน

ขอบคุณมากสำหรับคลิปยืนยัน"ความจริง"ครับ

เราคงต่อสู้กับพวกเสื้อแดงที่ชั่วร้ายก็ด้วยหลักฐานข้อเท็จจริงนี่แหละครับ

จากคลิป...แสดงว่า "คนที่เจตนาเล็งเห็นผล" คือนายสมรคนขับรถตู้ครับ!

หากเขาไม่ขับรถฝ่ามาทั้งที่ทหารเตือนแล้ว ยิงกระสุนยางแล้ว

แต่นายสมรกลับดันทุรังฝ่ามาทำให้ทหารต้องยิง

ดังนั้นคนที่"ฆ่าโดยเจตนาเล็งเห็นผล" คือนายสมร คนขับรถตู้

เพราะถ้าเขาไม่ฝ่าฝืน ก็จะไม่มีการยิง

แล้วนายพัน กับน้อง 14 คงไม่ต้องเสียชีวิตเพราะลูกหลง

#79 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

ใครพอจะจำลองสถานที่ตรงที่เกิดเหตุได้หรือป่าวครับ จากที่เห็นในคลิปน่าจะประมาณจากแยกประตูน้ำก่อนถึง airport link หรือป่าว ?

ข้อสังเกต

- นายสมร บอกว่า ขับลงมาส่งนักท่องเที่ยว แต่ในคลิปบอกว่า มาคนเดียว แถมเร่งเครื่องเข้าหาทหาร
- ดช.อีชา ก่อนเกิดเหตุ มาเล่นอยู่ตรงบังเกอร์ทหาร
- ในคลิปแรก มีทั้งทหารโดนยิง แล้วก็ ผู้หญิง(ซึ่งต่อมาเสียชีวิต) แสดงว่ากระสุนไม่ได้มาด้านเดียว

ปล. ระวังคลิปใน youtube หายนะครับ

#80 RaRa

RaRa

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

ใครพอจะจำลองสถานที่ตรงที่เกิดเหตุได้หรือป่าวครับ จากที่เห็นในคลิปน่าจะประมาณจากแยกประตูน้ำก่อนถึง airport link หรือป่าว ?

ข้อสังเกต

- นายสมร บอกว่า ขับลงมาส่งนักท่องเที่ยว แต่ในคลิปบอกว่า มาคนเดียว แถมเร่งเครื่องเข้าหาทหาร
- ดช.อีชา ก่อนเกิดเหตุ มาเล่นอยู่ตรงบังเกอร์ทหาร
- ในคลิปแรก มีทั้งทหารโดนยิง แล้วก็ ผู้หญิง(ซึ่งต่อมาเสียชีวิต) แสดงว่ากระสุนไม่ได้มาด้านเดียว

ปล. ระวังคลิปใน youtube หายนะครับ

นั่นแหล่ะครับ ถึงต้องเอามาเผยแพร่ให้ดูกันเพื่อให้รู้ความจริง

แล้วก็ช่วยกันเก็บเอาไว้ ก่อนที่มันจะหายไป เพื่อที่คนบริสุทธิ์

จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อการเมืองไงครับ!!! -_- -_-

#81 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

ทำให้อดสงสัยไม่ได้ ตอนชุมนุม มีเสื้อแดงเอาเด็กไปล่อกระสุน ถ้าเกิดเด็กโดนยิงๆ จริงๆ ใครผิด คนยิง หรือคนที่ยกเด็กขึ้นไปบนบังเกอร์

#82 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

ทำให้อดสงสัยไม่ได้ ตอนชุมนุม มีเสื้อแดงเอาเด็กไปล่อกระสุน ถ้าเกิดเด็กโดนยิงๆ จริงๆ ใครผิด คนยิง หรือคนที่ยกเด็กขึ้นไปบนบังเกอร์

ตรรกะของเสื้อแดง อภิสิทธิ์ผิดครับ "สั่งให้ทหารใช้กระสุนจริง ยิงโดยเล็งเห็นผล"

-_-

#83 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

ผมก็สงสัยเหมือนกัน เห็นคนบ้า คนโรคจิตโรคประสาท ชอบเสื้อแดง ชอบทักษิณเยอะแยะ เคยเห็น ๔-๕ คนได้ (แต่เกลียดก็มีนะเคยเห็น ๒ คนมั้ง คนหนึ่งเป็นออฯ เป็นเพื่อนผมเรียนม. และพวกนี้จะเป็นคนรักในหลวงด้วย) แต่คนที่เห็นว่าเกลียดทักษิณจะออกแนวไม่เต็มมากกว่า ส่วนคนบ้าที่รักทักษิณออกแนวคนบ้ามากกว่า(เคยเจอคนหนึ่งขี่จักรยานแหกปากลั่นกลางสี่แยกเลย)

ปล.ผมว่าปริมาณคนที่มีอาการทางจิตหรือประสาท เชื่อฝ่ายใดมากกว่า  แปลว่าฟังนั้นจะประสบความสำเร็จในเรื่องด้านการโฆษณาชวนเชื่อได้มากกว่า(โดยเฉพาะคนบ้าจรจัด) เพราะคนเหล่านี้มักจะถูกชักจูงได้ง่าย

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#84 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:17

ผมก็สงสัยเหมือนกัน เห็นคนบ้า คนโรคจิตโรคประสาท ชอบเสื้อแดง ชอบทักษิณเยอะแยะ เคยเห็น ๔-๕ คนได้ (แต่เกลียดก็มีนะเคยเห็น ๒ คนมั้ง คนหนึ่งเป็นออฯ เป็นเพื่อนผมเรียนม. และพวกนี้จะเป็นคนรักในหลวงด้วย) แต่คนที่เห็นว่าเกลียดทักษิณจะออกแนวไม่เต็มมากกว่า ส่วนคนบ้าที่รักทักษิณออกแนวคนบ้ามากกว่า(เคยเจอคนหนึ่งขี่จักรยานแหกปากลั่นกลางสี่แยกเลย)

ปล.ผมว่าปริมาณคนที่มีอาการทางจิตหรือประสาท เชื่อฝ่ายใดมากกว่า  แปลว่าฟังนั้นจะประสบความสำเร็จในเรื่องด้านการโฆษณาชวนเชื่อได้มากกว่า(โดยเฉพาะคนบ้าจรจัด) เพราะคนเหล่านี้มักจะถูกชักจูงได้ง่าย

คุ้นๆ ว่าเคยมีข่าวสาวเสื้อแดงแก้ผ้าเต้นกลางสี่แยกนี่คะ

#85 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

คุณเป็นใครเหรอครับ ถ้าพูดแล้ว ถึงขั้นชี้ตัวตนได้เหรอ ผมว่าก็แค่ข้ออ้างบ้าๆบอๆ ตามสไตคุณนั้นล่ะ

ขนาดตัวแจ้งแตือนในเว็บยังไม่เปิดดูเลย คือถ้าเป็นคนปกติ คงไม่ทำ หรือ มีอะไรลักษณะนี้หรอกจ๊ะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#86 tryland

tryland

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

เมื่อก่อนเคยได้ยินเทือกว่าชายชุดดำฆ่าเสื้อแดง   เหอะๆ

#87 ohmzpaing

ohmzpaing

น้องเก่า

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

ลองไปหาดู ข้อกฎหมาย เกี่ยวกับพรก. บริหารราชการในสถานการณ์ฉุกเฉิน ปี 2548

มาตรา ๙ ในกรณีที่มีความจำเป็นเพื่อแก้ไขสถานการณ์ฉุกเฉินให้ยุติลงได้โดยเร็ว หรือป้องกันมิให้เกิดเหตุการณ์ร้ายแรงมากขึ้น ให้นายกรัฐมนตรีมีอำนาจออกข้อกำหนด ดังต่อไปนี้
(๑) ห้ามมิให้บุคคลใดออกนอกเคหสถานภายในระยะเวลาที่กำหนด เว้นแต่จะได้รับอนุญาตจากพนักงานเจ้าหน้าที่ หรือเป็นบุคคลซึ่งได้รับยกเว้น
(๒) ห้ามมิให้มีการชุมนุมหรือมั่วสุมกัน ณ ที่ใด ๆ หรือกระทำการใดอันเป็นการยุยงให้เกิดความไม่สงบเรียบร้อย
(๓) ห้ามการเสนอข่าว การจำหน่าย หรือทำให้แพร่หลายซึ่งหนังสือ สิ่งพิมพ์ หรือสื่ออื่นใดที่มีข้อความอันอาจทำให้ประชาชนเกิดความหวาดกลัวหรือเจตนาบิดเบือนข้อมูลข่าวสารทำให้เกิดความเข้าใจผิดในสถานการณ์ฉุกเฉินจนกระทบต่อความมั่นคงของรัฐ หรือความสงบเรียบร้อยหรือศีลธรรมอันดีของประชาชน ทั้งในเขตพื้นที่ที่ประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินหรือทั่วราชอาณาจักร
(๔) ห้ามการใช้เส้นทางคมนาคมหรือการใช้ยานพาหนะ หรือกำหนดเงื่อนไขการใช้เส้นทางคมนาคมหรือการใช้ยานพาหนะ
(๕) ห้ามการใช้อาคาร หรือเข้าไปหรืออยู่ในสถานที่ใด ๆ
(๖) ให้อพยพประชาชนออกจากพื้นที่ที่กำหนดเพื่อความปลอดภัยของประชาชนดังกล่าว หรือห้ามผู้ใดเข้าไปในพื้นที่ที่กำหนด
ข้อกำหนดตามวรรคหนึ่ง จะกำหนดเงื่อนเวลาในการปฏิบัติตามข้อกำหนดหรือเงื่อนไขในการปฏิบัติงานของพนักงานเจ้าหน้าที่ หรือมอบหมายให้พนักงานเจ้าหน้าที่กำหนดพื้นที่และรายละเอียดอื่นเพิ่มเติม เพื่อมิให้มีการปฏิบัติที่ก่อให้เกิดความเดือดร้อนแก่ประชาชนเกินสมควรแก่เหตุก็ได้

มาตรา ๑๗ พนักงานเจ้าหน้าที่และผู้มีอำนาจหน้าที่เช่นเดียวกับพนักงานเจ้าหน้าที่ตามพระราชกำหนดนี้ไม่ต้องรับผิดทั้งทางแพ่ง ทางอาญา หรือทางวินัย เนื่องจากการปฏิบัติหน้าที่ในการระงับหรือป้องกันการกระทำผิดกฎหมาย หากเป็นการกระทำที่สุจริต ไม่เลือกปฏิบัติ และไม่เกินสมควรแก่เหตุหรือไม่เกินกว่ากรณีจำเป็น แต่ไม่ตัดสิทธิผู้ได้รับความเสียหายที่จะเรียกร้องค่าเสียหายจากทางราชการตามกฎหมายว่าด้วยความรับผิดทางละเมิดของเจ้าหน้าที่

ทักษิณถูกจำคุก 2 ปี ไม่เห็น ชาวโลกรู้สึกอะไรเลย แต่ นางอองซานถูกกักขังอยู่ที่บ้าน ทั่วโลกกลับเรียกร้องให้นางอองซาน 2มาตรฐานจริง ๆ

#88 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:03

หมู ถ้าหมูไม่กล้าเอ่ยชื่ออำมาตย์ ก็ลองเอาพฤติกรรมของเขามาโพสท์ดูก็ได้ หมูถึงได้โพสท์

"ขนาดเด็กออทิสติก ไร้เดียงสา มันยังยิงทิ้งเลย ไม่มีคำพูดขอโทษใดๆเลย แถมผู้นำตอนนั้น

ยังไปด่าเขาเป็นผู้ก่อการร้าย ซ้ำอีกระยำจริงๆ ลูกรักของอำมาตใหญ่"

**หรือเอ่ยแค่ เป็นเพราะวาทกรรมในอากาศ เพราะจนปัญญา หาคำอื่นมาสร้างความแตกแยก

ให้กะบคนในชาติไม่ได้

*เป็นวาทกรรมในอากาศ ที่ควายแดงหลอกตัวเอง จนเชื่อว่ามีจริง และหยิบมาใช้ตอนหมดมุข

จะแก้ตัว หรือตอบโต้ ..

**ในรูปนี้คืออำมาตย์ในดวงใจหมูใช่ไหม

Attached Images

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#89 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:03

ทำไม เด็ก ไปอยู่ในบริเวณที่ใช้กระสุนจริงได้
แถม สถานสงเคราะห์บอกว่าไม่รู้เรื่อง ข้อนี้ สถานสงเคราะห์ปฏิเสธความรับผิดชอบไม่ได้นะ
ยังไม่พอบอกอีกว่า รู้เรื่องตอนเป็นข่าว.. แปลว่าไม่ใส่ใจจะตามหาน้องเลยเหรอ???

ส่วนเรื่อง ปืน กับ คนยิง ก็ต้องแยกประเด็นกันอีก

ใครจะว่าใจร้ายก็ช่างเถอะนะ
ในสถานการณ์ที่บ้านเมืองเกิดจลาจล ใครมีหน้าที่ทำอะไรก็ควรทำ
เพื่อรักษาความสงบของประเทศ

ไม่ใช่อะไรก็อ้าง เราเป็นประชาชน ก็แล้วถ้าประชาชนไม่ปฏิบัติตามกฏหมาย
ไม่ทำตามกติกาสังคม ต่อไปจะอยู่กันยังไง

เหมือนบอกว่า คนล้านคนขโมยของ ไม่ผิด ไม่ต้องรับโทษหรือยังไง
แล้วเจ้าของทรัพย์สินหละ สิทธิของเค้าอยู่ที่ไหน ความยุติธณรมอยู่ที่ไหน

#90 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

ชอบตรงนี้มาก

เหมือนบอกว่า คนล้านคนขโมยของ ไม่ผิด ไม่ต้องรับโทษหรือยังไง
แล้วเจ้าของทรัพย์สินหละ สิทธิของเค้าอยู่ที่ไหน ความยุติธณรมอยู่ที่ไหน

ทุกวันนี้มีแต่ "สิทธิของพวกกรู" เท่านั้น ยิ่งใหญ่เหนือสิทธิคนอื่น

จะปล้น จะเผา จะยิง จะแก้ จะโกหก จะกล่าวหา ใครก็ได้

คนอื่นไม่มีสิทธิปกป้องตัวเอง ไม่มีสิทธิตอบโต้

#91 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#92 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:06

^^

จารย์ชัย  ไม่เคยทำให้กองเชียร์ผิดหวัง

ทุกวันนี้ไทยรัฐก็เหลือแต่จารย์กับบก.นี่แหละ ที่พึ่งได้

นอกนั้นไปหมดแล้ว

เข้ามาเพิ่ม

ชอบซิกเนเจอร์มากเลยครับคุณซาตาน ^_^

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:42.

#93 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

ขอบคุณมากสำหรับคลิปยืนยัน"ความจริง"ครับ

เราคงต่อสู้กับพวกเสื้อแดงที่ชั่วร้ายก็ด้วยหลักฐานข้อเท็จจริงนี่แหละครับ

จากคลิป...แสดงว่า "คนที่เจตนาเล็งเห็นผล" คือนายสมรคนขับรถตู้ครับ!

หากเขาไม่ขับรถฝ่ามาทั้งที่ทหารเตือนแล้ว ยิงกระสุนยางแล้ว

แต่นายสมรกลับดันทุรังฝ่ามาทำให้ทหารต้องยิง

ดังนั้นคนที่"ฆ่าโดยเจตนาเล็งเห็นผล" คือนายสมร คนขับรถตู้

เพราะถ้าเขาไม่ฝ่าฝืน ก็จะไม่มีการยิง

แล้วนายพัน กับน้อง 14 คงไม่ต้องเสียชีวิตเพราะลูกหลง

ผมว่าพรรคประชาธิปัตย์น่าจะเอาเรื่องนี้สู้ในศาลได้นะครับ มองยังไงก็ชนะ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#94 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:41

^

^

หวังว่าสายล่อฟ้าจะมาอ่านกระทู้นี้นะครับ

#95 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:35

โธ่..การพยายามเอาความตายมาหากิน แม้กระทั่งการจะพยายามบิดมะโนสำนึกของคนธรรมให้คล้อยตามตน   เจตนานี้..หรือว่า....อยากจะทำให้คนโง่เพื่อสั่งได้ 

ถ้าโจรถือสิ่งที่มีลักษณะคล้ายอาวุธปืน (ยิ่งในที่มืด)  ตำรวจไม่ต้องพิจารณาว่าสิ่งนั้นจะเป็นอาวุธชนิดใด ปืนปลอมหรือปืนจริง แต่ให้ตัดสินที่เจตนาว่าโจรต้องการทำอะไร

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน