Jump to content

- - - - -

สงสัยมานานมากแล้ว คนกลางหรือคนเสื้อแดงตอบให้ ตาแจ้งที

• Please log in to reply
68 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

หากเมื่อปี 51 พล.ต.อประชา พรหมนอก ได้รับการชูจักแร้ให้ได้เป็น นายกรัฐมนตรี แทนที่จะเป็น อะปิ๊สิด
อยากทราบว่า จะมีการแห่แหน เผากงเต๊ก เรียกร้อง ประชาติ๊บไต  ไปให้ บิดาพวกท่านๆที่ดูไบ กันมั๊ย

ก็เห็น พูดกันเป็น วงจร ว่า อะปิ๊สิด ไม่ใช่เสียงส่วนใหญ่ เสียงส่วนใหญ่ไม่ได้เลือกมา

ถ้าท่านเทพเจ้าแม้วโอเค ก็ถือว่าเป็นประชาติ๊บไต

เพราะแม้ว = ประชาติ๊บไต

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#52 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

สุดท้ายก็มีแต่ตัวแดงๆ โตๆ แค่นั้น หลักฐานอะไรไม่มีสักอย่าง

แล้วก็ไปบอกว่า คนเชื่ออย่างนั้น ห้ามไม่ได้ รวมถึงคนกลางเองก็เชื่อ ห้ามไม่ได้

มีแค่คำพูดลอยๆ และสภาพแวดล้อม ก็เรียกว่าหลักฐาน

คนอื่นไม่เชื่อก็ช่าง แต่คนกลางเต็มใจจะเชื่อและจะเรียกว่าหลักฐาน

ห้ามถามหาหลักฐานจริงๆ ด้วยเพราะว่าถึงไม่มีหลักฐานภาพหรือเสียงหรือพยานรู้เห็น คนกลางก็จะเชื่อ

ใครช่วยสรุปความหน่อยครับว่าคนแบบนี้เรียกว่าอะไร พอดีไม่ค่อยเก่งภาษาไทย  -_-

ไอ้คนที่บอกหาหลักฐาน...  แล้วเค้าก็หามาให้ แต่ ดันบอกอยู่นั้นแหละว่า.. ไม่ใช่ เชื่อไม่ได้...  

แล้วให้หามาเรื่อยๆ...   

คือ หาให้ตาย...  มันพูดเป็นคำเดียว... ไม่ใช่... เพราะ มันไม่เชือ มันก็ว่าไม่มี ไม่จริง...

เค้าเรียกว่า อะไรดีครับ...  พอดีไม่ค่อยเก่งภาษาไทยด้วยคน...   :D

รบกวนคนกลาง ช่วยยกหลักฐานที่คิดว่าใช่ที่สุดมาตรงนี้หน่อยครับ 

เพราะผมอ่านแล้วไม่เจอสิ่งที่ควรจะเรียกว่าหลักฐานในมาตรฐานของคนทั่วไป  -_-

ถ้าท่านอ่านแล้วไม่เจอ... ผมเอามาให้ดูอีกรอบ... มันก็ไม่ใช่ อยู่ดี...  

ท่านคิดว่า ผมควรเอามาไหมครับ...  :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#53 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

สุดท้ายก็มีแต่ตัวแดงๆ โตๆ แค่นั้น หลักฐานอะไรไม่มีสักอย่าง

แล้วก็ไปบอกว่า คนเชื่ออย่างนั้น ห้ามไม่ได้ รวมถึงคนกลางเองก็เชื่อ ห้ามไม่ได้

มีแค่คำพูดลอยๆ และสภาพแวดล้อม ก็เรียกว่าหลักฐาน

คนอื่นไม่เชื่อก็ช่าง แต่คนกลางเต็มใจจะเชื่อและจะเรียกว่าหลักฐาน

ห้ามถามหาหลักฐานจริงๆ ด้วยเพราะว่าถึงไม่มีหลักฐานภาพหรือเสียงหรือพยานรู้เห็น คนกลางก็จะเชื่อ

ใครช่วยสรุปความหน่อยครับว่าคนแบบนี้เรียกว่าอะไร พอดีไม่ค่อยเก่งภาษาไทย  -_-

ไอ้คนที่บอกหาหลักฐาน...  แล้วเค้าก็หามาให้ แต่ ดันบอกอยู่นั้นแหละว่า.. ไม่ใช่ เชื่อไม่ได้...  

คือ หาให้ตาย...  มันพูดเป็นคำเดียว... ไม่ใช่... เพราะ มันไม่เชือ มันก็ว่าไม่มี ไม่จริง...

เค้าเรียกว่า อะไรดีครับ...  พอดีไม่ค่อยเก่งภาษาไทยด้วยคน...   :D

รบกวนคนกลาง ช่วยยกหลักฐานที่คิดว่าใช่ที่สุดมาตรงนี้หน่อยครับ 

เพราะผมอ่านแล้วไม่เจอสิ่งที่ควรจะเรียกว่าหลักฐานในมาตรฐานของคนทั่วไป  -_-

ถ้าท่านอ่านแล้วไม่เจอ... ผมเอามาให้ดูอีกรอบ... มันก็ไม่ใช่ อยู่ดี...  

ท่านคิดว่า ผมควรเอามาไหมครับ...  :D

อย่าเล่นตัวมาก และอย่าขี้ขลาด

ก็แค่เผื่อผมจะอ่านตกหล่นไป  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#54 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

หลักฐานของคนกลางโลกสวย  ช่างเหมือนกับหลักฐานของ จตุพร ณัฐวุฒิ

ตอนเป่ากระหม่อมลูกศิษย์บนเวทีแดงเดือด เป๊ะๆ แสดงออกชัดเจนว่า คนกลางโลกสวย

เลือกหลักฐานที่อิงจากปากณัฐวุฒิ จตุพร เป็นเกณฑ์การตัดสินใจ 

ช่างเปี่ยมด้วยวุฒิภาวะและความน่าเชื่อถือจริงๆ

เมื่อก่อนเป็น กลางไข่แม้ว... เด๋วนี้ เป็น โลกสวยไปแล้ว....    

โทษนะครับ...  

ถ้าจะถามหลักฐาน ชายชุดดำ... ท่านเอามาจากไหนครับ... แบบเดียวกับที่ ม้าก สุเทพ เอาไป ปราศัย เป่ากระหม่อมสาวกผู้ติดตาม  หรือป่าวครับ...  

ถ้าจะถามหลักฐาน ม้ากไม่หนีทหาร..   เอามาจาก หริโชค เสื่อมล่อฟ้าป่าวครับ... 

การเล่นมุข หลักฐานจากเวทีฝ่ายตรงข้าม... 

ช่าง ... เปี่ยมล้นไปด้วยวุฒิภาวะและความน่าเชื่อถือจริงๆ :D

ถ้าคุยไปเรื่อย จะไปถึงภพหน้ามั๊ยครับ

:lol: 

#55 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

อย่าเล่นตัวมาก และอย่าขี้ขลาด

ก็แค่เผื่อผมจะอ่านตกหล่นไป  -_-

#7 กระทู้นั้น...   

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#56 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

เหอ เหอ เหอ  น้า hentai  ความจริง ผมว่า พวกสลิ่มเขาก็พอรู้ระแคะระคายนะ

แต่แบบว่า ไม่ไว้ใจไง น้าดูพรรคร่วมที่ยกมือสนับสนุนอภิสิทธิ์ซี่ หน้าตาน่าไว้ใจมั๊ย

ตราบใดที่ยังไม่มีการทำ "พิธีกรรมยกมือในสภา" จะไปทึกทักเป็นนายกเองไม่ได้นะครับ

5555

ขนาดคุยนอกรอบแล้วยังไว้ใจไม่ได้ เพราะคู่แข่งพยายามต่อรองเสนอออฟชั่นกันอุตลุด

ก่อนถึง "พิธีกรรมยกมือ" จนถึงวินาทีสุดท้ายเลยละ เรียกว่าเชือดเฉือนกันมันหยด

กลางสภาเลย  555

มันแค่มาเสียประชาธิปไตย อีตรงคู่แข่งเขา แพ้ไม่รู้จักแพ้เท่านั้น เลยให้สาวกมาสร้าง

วาทะกรรมตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร เพื่อไล่ฝ่ายชนะอย่างที่เห็นนั่นแหละ   5555

#57 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ผมขอปูเสื่อรอชมหลักฐาน จัดตั้งรัฐบาลมาร์คในค่ายทหารของ คุณ hentai หน่อยละกันครับ :)

เหอๆ.. ทำเป็น ลืม...

http://webboard.seri...วามรู้เรื่องวิ/

ทุกอย่างอยู่นั้น...  ถ้า ท่านไม่เรียกว่า หลักฐาน...   เรื่องของท่าน...  เพราะผมเรียก...

ท่านไม่เชื่อไม่เป็นไร...    สิทธของท่าน...  และกรุณาเคารพสิทธิคนอื่นด้วย...  

หาความแตกต่างระหว่าง... 

มีหลักฐาน มีพยาน มีผู้เห็นเหตุการณ์ หรือ ไม่มี...

กับ

มีแล้วเชื่อ หรือ ไม่เชื่อ... 

มันคนละเรื่องกัน....    

ไม่เหมือนบางเรื่อง... จินตนาการไปเอง...    ว่ามี ว่าทำกัน..แบบโน้นแบบนี้...

.   โดย มีหลักฐานแค่ว่า  นายก ไป ที่นั้น...   :D

-------

เข้าไปอ่านแล้ว ก็ยังไม่เจอคำว่า ตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร หรือ คุยกันในค่ายทหารเลยครับ

นอกจากบทวิเคราะห์ 3 บรรทัด ที่ หมูหมากาไก่ที่ไหนก็เขียนเองเออเองได้

แต่ถ้า คุณ hentai ยึดถือว่านี่แหละสุดยอดหลักฐานที่ต้องเชื่อ ก็ถือเป็นสิทธิ์ของคุณ hentai ครับ :D

เอาเป็นว่า..ผมจะลองสร้าง "จินตนาการ" เพื่อเข้าถึงคำว่า "หลักฐาน" ของคุณ hentai ดูละกันครับ

เผื่อจะได้ "เชื่อ" แบบคุณ hentai

ปล. เรื่อง 4SS นายกไปที่นั่นคนเดียวไม่มีใครว่า แต่ไปกับชายคนนั้นด้วย ซึ่งมันก็สามารถสรุปได้เบื้องต้นว่าเข้าโรงแรมด้วยกันจริง..ถือเป็นหลักฐานขั้นต้นในการต่อยอด เพราะมันชัดเจนแล้ว ส่วนกรณีมาร์ค หากมีสิ่งที่สามารถยืนยันได้ว่า มาร์คและพรรคร่วม เข้าไปนั่งคุยกันในค่ายทหาร ก็ถือว่าเป็นหลักฐานเบื้องต้นเพื่อต่อยอดว่า เขามีการคุยกันนั้นเป็นการตั้งรัฐบาลกัน ณ ค่ายทหารจริงหรือเปล่า..เพราะอย่างน้อยๆมันเริ่มที่ 1 ก่อนไป 2 , 3 ,4 ได้แล้ว 

แต่นี่จู่ๆกระโดดไป 4 เลย ไม่มีอะไรทั้งนั้น เขาว่ามา ล้วนๆ ต่อยอดอะไรก็ไม่ได้เพราะแค่ฟังเขามาอีกที

เหมือนเชื่อเพราะ จริต..อยากจะเชื่อแบบนั้น

แต่ก็เป็นสิทธิ์ครับ ไม่ได้ว่าอะไร :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#58 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

หลักฐานของคนกลางโลกสวย  ช่างเหมือนกับหลักฐานของ จตุพร ณัฐวุฒิ

ตอนเป่ากระหม่อมลูกศิษย์บนเวทีแดงเดือด เป๊ะๆ แสดงออกชัดเจนว่า คนกลางโลกสวย

เลือกหลักฐานที่อิงจากปากณัฐวุฒิ จตุพร เป็นเกณฑ์การตัดสินใจ 

ช่างเปี่ยมด้วยวุฒิภาวะและความน่าเชื่อถือจริงๆ

เมื่อก่อนเป็น กลางไข่แม้ว... เด๋วนี้ เป็น โลกสวยไปแล้ว....    

ถ้าจะถามหลักฐาน ชายชุดดำ... ท่านเอามาจากไหนครับ... แบบเดียวกับที่ ม้าก สุเทพ เอาไป ปราศัย เป่ากระหม่อมสาวกผู้ติดตาม  หรือป่าวครับ...  

ถ้าจะถามหลักฐาน ม้ากไม่หนีทหาร..   เอามาจาก หริโชค เสื่อมล่อฟ้าป่าวครับ... 

การเล่นมุข หลักฐานจากเวทีฝ่ายตรงข้าม... 

ช่าง ... เปี่ยมล้นไปด้วยวุฒิภาวะและความน่าเชื่อถือจริงๆ :D

จริงๆแล้วที่เขาเปรียบเทียบ คำว่ากลางไข่แม้ว กับโลกสวยน่ะ  มันอยู่ในพิกัดเดียวกันครับคุณ

ถ้าหากจะมาถามว่าผมว่าเอาหลักฐานชายชุดดำมาจาก เทือก มาร์ค ขอตอบแบบโลกไม่สวย   ว่าไม่ครับ 

ผมชอบมาร์ค แต่ไม่ใช่ผมจะต้องอ้างอิงหลักฐานจากมาร์คเสมอไป เวลาโต้เถียงกันเรื่องนี้ ในบอร์ดนี้

ท่านก็เห็นไม่ใช่หรือครับ ว่าสมาชิกไม่ได้อ้างคำพูดมาร์ค แต่เป็นการอ้างอิงหลักฐานที่เกิดจากทั่วทุกมุมเหตุ

และท่านก็เห็นไม่ใช่หรือครับ ว่าข้อถกเถียงเรื่องมาร์คหนีทหารในบอร์ดนี้ ไม่ได้อ้างอิงถึงนายหริโชค 

ชายผู้ที่ท่านจินตนาการไปว่าเมียน้อยหริโชค(ถ้ามี)ไปตีหัวราเมศ (ออกนอกเฟรมจนได้)

อยู่ในบอร์ดกันมา ก็ค่อนข้างนานแล้วนะครับคุณโลกสวย  ประเมินคุณภาพกันใหม่ได้แล้วกระมังครับ

หรือยังมองความรู้สึกคน ผ่านการสื่อสารด้วยตัวหนังสือไม่เป็น

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#59 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

เข้าไปอ่านแล้ว ก็ยังไม่เจอคำว่า ตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร หรือ คุยกันในค่ายทหารเลยครับ

นอกจากบทวิเคราะห์ 3 บรรทัด ที่ หมูหมากาไก่ที่ไหนก็เขียนเองเออเองได้

แต่ถ้า คุณ hentai ยึดถือว่านี่แหละสุดยอดหลักฐานที่ต้องเชื่อ ก็ถือเป็นสิทธิ์ของคุณ hentai ครับ :D

เอาเป็นว่า..ผมจะลองสร้าง "จินตนาการ" เพื่อเข้าถึงคำว่า "หลักฐาน" ของคุณ hentai ดูละกันครับ

เผื่อจะได้ "เชื่อ" แบบคุณ hentai

ปล. เรื่อง 4SS นายกไปที่นั่นคนเดียวไม่มีใครว่า แต่ไปกับชายคนนั้นด้วย ซึ่งมันก็สามารถสรุปได้เบื้องต้นว่าเข้าโรงแรมด้วยกันจริง..ถือเป็นหลักฐานขั้นต้นในการต่อยอด เพราะมันชัดเจนแล้ว ส่วนกรณีมาร์ค หากมีสิ่งที่สามารถยืนยันได้ว่า มาร์คและพรรคร่วม เข้าไปนั่งคุยกันในค่ายทหาร ก็ถือว่าเป็นหลักฐานเบื้องต้นเพื่อต่อยอดว่า เขามีการคุยกันนั้นเป็นการตั้งรัฐบาลกัน ณ ค่ายทหารจริงหรือเปล่า..เพราะอย่างน้อยๆมันเริ่มที่ 1 ก่อนไป 2 , 3 ,4 ได้แล้ว 

แต่นี่จู่ๆกระโดดไป 4 เลย ไม่มีอะไรทั้งนั้น เขาว่ามา ล้วนๆ ต่อยอดอะไรก็ไม่ได้เพราะแค่ฟังเขามาอีกที

เหมือนเชื่อเพราะ จริต..อยากจะเชื่อแบบนั้น

แต่ก็เป็นสิทธิ์ครับ ไม่ได้ว่าอะไร :D

ไปให้สิทธิที่ถูกจริต (แต่ผิดธรรมชาติของคนปกติ) มันอย่างนั้น... สันดานขี้ข้าทักษิณ... จะใช้สิิทธินั้นทันที

แล้วจะเอาสิทธินั้นเป็นบรรทัดฐานไว้เถียงกับคนปกติให้ปวดหัวเล่น

ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#60 Francis Drake

Francis Drake

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

เข้ามาดู...

คุณhentaiนี่เรตติ้งสูงน่าดู เรียกแขกได้เยอะเลย 555

"                          "

#61 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

ถ้าประชาได้เป็นตั้งแต่ตอนนั้น

ป่านนี้ทักษินคงกลับมาเมืองไทย นอนนับตังค์ และตีพุงเมีย อยู่บ้านสบายใจ

ทักษิณกลับมาแต่งงาน จดทะเบียนกับพจมานใหม่

ลูกชาย ลูกสาวครอบครัวนี้จะมี"ความอบอุ่น"พ่อแม่ไม่แยกกันอยู่...

พจมานจะได้เป็น"สตรีดีเด่นแห่งชาติ"ในฐานะทำให้ลูกๆไม่กำพร้าพ่ออีก.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ได้กลับบ้านในสภาพเป็นศพ อะดิ

แต่งกันในเมืองผี แหง ๆ

จะกรวดน้ำไปให้แม้วนะครับ

#62 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

จริงๆแล้วที่เขาเปรียบเทียบ คำว่ากลางไข่แม้ว กับโลกสวยน่ะ  มันอยู่ในพิกัดเดียวกันครับคุณ

ถ้าหากจะมาถามว่าผมว่าเอาหลักฐานชายชุดดำมาจาก เทือก มาร์ค ขอตอบแบบโลกไม่สวย   ว่าไม่ครับ 

ผมชอบมาร์ค แต่ไม่ใช่ผมจะต้องอ้างอิงหลักฐานจากมาร์คเสมอไป เวลาโต้เถียงกันเรื่องนี้ ในบอร์ดนี้

ท่านก็เห็นไม่ใช่หรือครับ ว่าสมาชิกไม่ได้อ้างคำพูดมาร์ค แต่เป็นการอ้างอิงหลักฐานที่เกิดจากทั่วทุกมุมเหตุ

และท่านก็เห็นไม่ใช่หรือครับ ว่าข้อถกเถียงเรื่องมาร์คหนีทหารในบอร์ดนี้ ไม่ได้อ้างอิงถึงนายหริโชค 

ชายผู้ที่ท่านจินตนาการไปว่าเมียน้อยหริโชค(ถ้ามี)ไปตีหัวราเมศ (ออกนอกเฟรมจนได้)

อยู่ในบอร์ดกันมา ก็ค่อนข้างนานแล้วนะครับคุณโลกสวย  ประเมินคุณภาพกันใหม่ได้แล้วกระมังครับ

หรือยังมองความรู้สึกคน ผ่านการสื่อสารด้วยตัวหนังสือไม่เป็น

หรือว่า หลักฐาน จาก เวทีเสื้อแดง นับไม่ได้ว่างั้น...     

เพราะ ถ้านับได้...  ว่าเป็นหลักฐาน...  จะถูกจะผิด มันแล้วแต่คนเชื่อ...      ท่านจะแย้งผมทำไมไม่ทราบ...

การที่ผมเอา ข่าว BBC ผมก็ไม่รู้ว่า เสื้อแดงเอาไปออกหรือป่าว..(ถ้าเอาไป สรุปว่ามันใช้ไม่ได้....   เออดีวะ)  

การที่ผมเอา ข่าว Manager ผมก็ไม่รู้ว่า เสื้อแดงเอาไปออกหรือป่าว 

บอกตามตรงนะครับ... ผมไม่ได้ดูทีวีเสื้อแดง...  ไม่เคยไปชุมนุม...  สีมันแสบตา...  

มีแต่ ไปชุมชุมไล่แม้วตอน 49 อะครับ... 

คุณจะคิดว่าผมเอามาจากเวทีเพราะ ถูกหล่อหลอมมา...

ผมก็อธิบายไปแล้ว...  ถ้าจะยังยึดจริตตัวเองแบบเดิม...   ผมเคารพความเห็นท่าน...   :D

#63 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

"คุณhentaiนี่เรตติ้งสูงน่าดู เรียกแขกได้เยอะเลย 5555"

เหอ เหอ เหอ  น้าแกเป็นสมาชิกระดับสูงแล้วครับ วาทะคมกริบ โดยเฉพาะ

ตัวแดง ๆ ใหญ่ ๆ น่ะ  555

ผมยังขำตัวเองไม่หาย ตอนเข้ามาใหม่ ๆ อ่านไม่รู้เรื่องอยู่นาน ว่าที่น้าแก

เขียนตัวแดง ๆ ใหญ่ ๆ เนี่ยะมันแปลว่าอะไรว้า อ่านแล้วไม่เห็นรู้เรื่องเลย

งงอยู่เป็นเดือนกว่าจะรู้ว่าตัวเอง โง่ เพราะมันต้องอ่านไอ้ตัวเล็ก ๆ ประกอบด้วย

ถึงจะได้ใจความ  55555

#64 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

หรือว่า หลักฐาน จาก เวทีเสื้อแดง นับไม่ได้ว่างั้น...     

เพราะ ถ้านับได้...  ว่าเป็นหลักฐาน...  จะถูกจะผิด มันแล้วแต่คนเชื่อ...      ท่านจะแย้งผมทำไมไม่ทราบ...

การที่ผมเอา ข่าว BBC ผมก็ไม่รู้ว่า เสื้อแดงเอาไปออกหรือป่าว..(ถ้าเอาไป สรุปว่ามันใช้ไม่ได้....   เออดีวะ)  

การที่ผมเอา ข่าว Manager ผมก็ไม่รู้ว่า เสื้อแดงเอาไปออกหรือป่าว 

บอกตามตรงนะครับ... ผมไม่ได้ดูทีวีเสื้อแดง...  ไม่เคยไปชุมนุม...  สีมันแสบตา...  

มีแต่ ไปชุมชุมไล่แม้วตอน 49 อะครับ... 

คุณจะคิดว่าผมเอามาจากเวทีเพราะ ถูกหล่อหลอมมา...

ผมก็อธิบายไปแล้ว...  ถ้าจะยังยึดจริตตัวเองแบบเดิม...   ผมเคารพความเห็นท่าน...   :D

คนจะเชื่อ หรือ ไม่เชื่อ ผมไม่นับเป็นหลักฐานครับ ยิ่งโดยวาทกรรมของแกนนำแดง

ที่ป่าวประโคม อุ้มสม สร้างกระแส บนเวที ผมยิ่งไม่ยอมรับ หรือจะเป็นข่าวสำนักใหนก็แล้วแต่

จะนำไปออก หรือ สื่อ โดยปราศจากการสรุปโดยใช้หลักฐาน ซึ่งยอมรับได้จากสากลโลก

และผ่านการตรวจสอบ ผมก็มีสิทธิ์ ที่จะไม่เชื่อ 

ผมก็เช่นกันครับ ไม่ใช่คนชอบมาร์ค ที่รอเพียงแค่คำปราศรัยมาเป่ากระหม่อม ให้เชื่อ

หรือรอหลักฐานจากหริโชค เพื่อมาโต้เถียงว่ามาร์ค ไม่ได้หนีทหาร

เหตุการณ์นำร่อง เหตุการณ์ประกอบอีกเยอะแยะ เรื่องให้คิดตามเหตุอันควรเป็น

และใช้วิจารณญาณในการคิด วิเคราะห์  แยกแยะ เป็นสิ่งสำคัญมากกว่า 

ผมก็อธิบายแบบนี้ สิ่งที่โดนใจผม คือความเหมือนของคุณ ที่มันอิงได้กับหลักฐานการกล่าวหาของ เจ้าตู่ เจ้าเต้น บนเวที

ซึ่งผมก็ไม่ได้บอกว่าคุณไปฟังมา  แต่ถ้าบังเอิญว่าคุณดันไปเหมือนกันโดยบังเอิญ ก็ไม่รู้จะกล่าวกระไรต่อ

ก็ถือว่าจริตของคุณ กับ เจ้าตู่ เจ้าเต้น มันไปด้วยกันได้

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#65 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

คนจะเชื่อ หรือ ไม่เชื่อ ผมไม่นับเป็นหลักฐานครับ ยิ่งโดยวาทกรรมของแกนนำแดง

ที่ป่าวประโคม อุ้มสม สร้างกระแส บนเวที ผมยิ่งไม่ยอมรับ หรือจะเป็นข่าวสำนักใหนก็แล้วแต่

จะนำไปออก หรือ สื่อ โดยปราศจากการสรุปโดยใช้หลักฐาน ซึ่งยอมรับได้จากสากลโลก

และผ่านการตรวจสอบ ผมก็มีสิทธิ์ ที่จะไม่เชื่อ 

ผมก็เช่นกันครับ ไม่ใช่คนชอบมาร์ค ที่รอเพียงแค่คำปราศรัยมาเป่ากระหม่อม ให้เชื่อ

หรือรอหลักฐานจากหริโชค เพื่อมาโต้เถียงว่ามาร์ค ไม่ได้หนีทหาร

เหตุการณ์นำร่อง เหตุการณ์ประกอบอีกเยอะแยะ เรื่องให้คิดตามเหตุอันควรเป็น

และใช้วิจารณญาณในการคิด วิเคราะห์  แยกแยะ เป็นสิ่งสำคัญมากกว่า 

ผมก็อธิบายแบบนี้ สิ่งที่โดนใจผม คือความเหมือนของคุณ ที่มันอิงได้กับหลักฐานการกล่าวหาของ เจ้าตู่ เจ้าเต้น บนเวที

ซึ่งผมก็ไม่ได้บอกว่าคุณไปฟังมา  แต่ถ้าบังเอิญว่าคุณดันไปเหมือนกันโดยบังเอิญ ก็ไม่รู้จะกล่าวกระไรต่อ

ก็ถือว่าจริตของคุณ กับ เจ้าตู่ เจ้าเต้น มันไปด้วยกันได้

แบบนี้ผมก็รับได้...  เพราะ...

จริตผมก็เห็นว่า 1+1 เท่ากับ 2 เหมือน แม้ว ม้าก ตู่ ลิ้ม....    :D

#66 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

ผมไม่เคยบอกว่า อัปปิสิด ไม่ได้มาจาก เสียงส่วนใหญ่...  ท่านมาจริงครับ...  

เสียงส่วนใหญ่ ตามระบบระเบียบถูกต้อง...  ไม่มีปัญหา...  

แต่ ผมบอกว่า  อัปปิสิด เป็น นายกที่ได้มาจากการ "คุยกันในค่ายทหาร"

พิธีกรรมก็ทำกันไป...  แมงวาปก็สนใจแต่...   พิธีกรรมในสภา...  รู้แค่ว่า ยกมือในสภาให้ ม้าก...

ก่อนนั้น...   เค้าไม่รับรู้นะตะเอง... 

นอกสภาเค้า ตกลง จับมือจับไม้...  ไม่มีเค้าไม่มีเรา...   แบ่งโควต้า สัญยิงสัญญา แบ่งกระทรวง กันเรียบร้อย..

สุเทพรู้ ม้ากรู้... แต่ แมงวาปทำเป็นไม่รับรู้ซะงั้น...   (แต่ที เรื่อง 4ss รู้ดีจัง... )

ถามว่า ตกลงกันนอกสภาก่อนผิดไหม...   ไม่ผิดครับ...  

แต่ก็ไม่สามารถลบคำว่า...   นายกจากค่ายทหาร  ลงไปได้... 

เหมือน สวมหมวกถุงยางก็ไม่ผิดอะไร...  แต่ ถ้าก็เรียกว่า นายกหัวถุงยางได้..

:D

มีคนเคยบอกว่า.....

1. ค่ายทหาร เป็นสถานที่ราชการ

2. มาร์คไปสถานที่ราชการไม่ผิด

ประเด็นแค่ "ก็กูอยากจะใส่ร้ายเฉยๆๆ  มีปัญหาป่าวพวกสลิ่ม  แมงสาบ"

Attached Images

Edited by แฟนคลับจ่า, 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:46.

#67 Mercy

Mercy

น้องใหม่

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:54

อ่านแล้วมันโดน...

http://www.oknation....t.php?id=823384

โด่งอรรถชัยว่า... ทักษิณคือต้นแบบประชาธิปไตย..

โด่งว่า ทักษิณคือต้นแบบประชาธิปไตย..คนโค่นทักษิณ คือคนโค่นล้มประชาธิปไตย..ของประชาชนจากรายการ “ตอบโจทย์” ทางสถานีโทรทัศน์ ThaiPBS เมื่อวันก่อน

อยากถามโด่งกลับไป  ว่าการที่เลือกตั้งแล้วซื้อเสียง ข่มขู่แกมบังคับ หรือติดสินบนโดยนโยบายประชานิยม  แล้วนโยบายพวกนั้นทำไม่ได้ในความเป็นจริงสักอย่างน่ะ  มันเป็นประชาธิปไตยหรือเปล่า

คนโกนหัวโกนคิ้วห่มผ้าเหลือง แต่ดึกๆมั่วสีกา กินเหล้าเมายาเล่นพนัน ถือว่าเป็นพระหรือเปล่า หรือคนอย่างโด่งจะมองแค่รูปแบบภายนอกแล้วก็จะกราบไหว้ได้อย่างสนิทใจเพราะ ที่เห็นนั่นคือพระ

โด่งเอ๋ย..ไม่รู้จริงๆหรือแกล้งโง่  ว่าระบอบประชาธิปไตย  ที่แท้จริงนั่นน่ะ เขามีองค์ประกอบหลายๆส่วน การแบ่งแยกอำนาจอธิปไตยก็ต้องมีการตรวจสอบถ่วงดุลย์อำนาจซึ่งกันและกัน การเลือกตั้งก็ต้องเป็นไปโดยบริสุทธิยุติธรรม

เมื่อมันไม่ใช่ประชาธิปไตยตั้งแต่ต้น แล้วใครไปปล้นประชาธิปไตยของโด่ง หรือตำรวจไปจับพระอย่างที่ว่านั้นมันคือการโค่นพระพุทธศาสนาในความคิดของ โด่งอรรถชัย...อย่างนั้นเหรอ..?
          การที่ทหารปฏิวัต มันก็ไม่ได้เป็นเรื่องที่เลวร้ายไปเสียทั้งหมด  เพราะการปฏิวัติบางครั้งมันก็เหมือนการกำจัดมะเร็งร้ายในระบอบประชาธิปไตย ปลอมๆ   เพื่อให้ประเทศไทยมีชีวิตรอด  (ในเมื่ออำนาจของประชาชนจริงๆมันทำการปกิวัติเองไม่ได้ ) และตั้งหลักเริ่มต้นประชาธิปไตยกันใหม่ เลือกตั้งกันใหม่ ทหารกลับที่ตั้ง  เพื่อให้ประชาชนตามหาความหมายของประชาธิปไตยอย่างประเทศที่เจริญแล้วอีก ครั้งและอีกครั้ง

ถามว่า ประชาชนเองนั่นแหละเคยคิดจะพัฒนาตัวเองหรือไม่ว่า ต่อจะไม่ขายซื้อสิทธิ์ขายเสียง เลือกคนโกงคนชั่วเข่าสภาฯอีก…

หากการเลือกตั้งเป็นไปด้วยความบริสุทธิ การตรวจสอบถ่วงดุลย์อำนาจเป็นไปในครรลอง และนักการเมืองมุ่งหวังทำงานเพื่อประโยชน์ของประเทศชาติจริงๆแล้วล่ะ ก้อ..การปฏิวัติก็จะไม่บังเกิด  แต่กลับจะกลายเป็นสิ่งเลวร้าย  เนื้อร้ายที่จะต้องผ่าตัดเอาออก

และกับคำพูดของโด่งที่ว่า  รับไม่ได้ทหารโค่น"ทักษิณ" ที่ประชาชนเลือกผ่านการเลือกตั้งเข้ามา
           แต่โด่งรับได้กับความเลวนักโทษทักษิณ ที่โกงกินคอรับชั่น งบประมาณของประเทศ ไปเป็นหมื่นล้าน

ซึ่งถ้านักโทษทักษิณเป็นคนดีไม่โกงกิน ใครเขาจะกล้าปฏิวัติ…ขอถามไอ้คุณโด่งอีกที...
และ ที่สำคัญถ้าทักษิณคิดว่าตัวเองไม่ผิด หนีทำไม ทำไมไม่กล้าสู้คดี ทั้งๆที่ตอนนี้ก็มีอำนาจแล้ว   มาเข้าสู่กระบวนยุติธรรมซี   ถ้าชนะก็เรียกได้ว่าได้กลับมาอย่างเท่ๆ…

ไม่ต้องมาเจ้าเล่ห์ ให้พวกผีโม่แป้งออกกฎหมายปรองดอง  ปัดโธ่...มันก็ไม่ได้หนีสันดานเดิมละวะโด่ง เจ้าเล่ห์เพทุบาย ชั่วร้ายอย่างเดิมนั่นแหละ

จะบอกให้นะโด่ง ทักษิณนี่แหละต้นตำหรับ โคตรเผด็จการและโคตรโกงเลย…

ถ้าคิดไม่ออก บอกได้มาแค่นี้ สมองโด่ง ก็คงไม่ได้โตกว่าเมล็ดดถั่วเขียวหรอกนะ...!!!!

โดย ชินเดช

การบอกว่าจะได้อะไรจากการเลือกถือว่าติดสินบน แต่การบอกแนวทางการบริหารต่างหากเรียกการให้ความมันใจ ไม่มีพรรคใหนเลยที่ออกมาชี้แจงแนวทางบริหารประเทศ นอกจากมาติดสินบน ประชาชน

#68 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:37

".. เค้าตกลงกันก่อน ทุกรัฐบาล... "

เค้าคือใครครับ อธิบายให้ฟังหน่อยดิ คนกลาง
....

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#69 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

ถ้าเอาหลักฐานจากบนเวทีเสื้อแดงจริงๆๆผมก้เชื่อนะ
พี่น้องถ้ามีการสลายการชุมนุม เผาเลยพี่น้องผมรับผิดชอบเอง
แอบออกทะเลไปเล็กน้อย 55+

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน