Jump to content

- - - - -

เนยไม่เข้าใจค่ะ รถฟรี เงินใครค่ะ

• Please log in to reply
19 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:39

*
POPULAR

เนยอ่านข่าวมา เห็นพี่ๆนปช.จะไปโบนัน เนยว่าไม่ดีนะค่ะหญ้าตายหมด อ่านข่าวนี้เนยต้องแอบไปร้องไห้ในส้วม สงสารหญ้าค่ะ

แล้วก็ไม่เข้าใจว่าเงินที่จ่ายค่ารถบัสขนพี่ๆไปโบนั่นใครออกเงินค่ะ เนยอยากแน่ะนำว่าให้เอาเงินไปปลูกป่าดีกว่าค่ะ เนยรักโลก

ขออ้างอิงแหล่งข่าวนะค่ะ http://www.manager.c...D=9550000155012

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

2555-12-21 20_10_11-.jpg

ร่วมด้วยครับ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

ขำก็ขำ :lol:  สงสารน้องเค้าก็สงสารนะ :unsure:

อ๊ะ...mixed feeling ทำไงดี???? :rolleyes:

gladiator 1.jpg

#4 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:18

เห็นในเฟสบุค คอมเม้นถึงน้องเนยกันแรงมาก

น้องเขาคงอยู่ไม่สุขอ่ะช่วงนี้

#5 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:41

เฮ้้ย! ตัวจริงมาเองป่ะเนี้ย..

ถ้าตัวจริงก็ต้องขอแสดงความเสียใจกับน้องเนยด้วยนะครับ เพราะคะวะอิ๊แดงพวกนี้แหลกหญ้าเป็นอาหารอ่ะครับ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#6 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:42

เห็นในเฟสบุค คอมเม้นถึงน้องเนยกันแรงมาก

น่าเป็นทีมงานนะ คงไม่ใช่เด็กๆหรอก น่าเป็นทีมลุงเย๊นฯมากกว่า

#7 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:56

น่าเป็นทีมงานนะ คงไม่ใช่เด็กๆหรอก น่าเป็นทีมลุงเย๊นฯมากกว่า

โดนครับ อันนี้ เสื้อแดงตาขวาง น้ำลายยืดแล้ว

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#8 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

ระบาดมาถึงนี่เลยรึ มาเล่นขายของอีกหรือไง
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#9 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:47

น้องเนยไม่รู้จัก รู้จักแต่หมาเนย

#10 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:54

ในเฟสไม่รู้อันไหนตัวจริงตัวปลอมละ

Edited by Benten, 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:54.

#11 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:54

555+...........จบ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#12 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

#13 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

สำนวนคุ้นๆกระเทยแถวนี้พิกล

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#14 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

เหอๆๆ...นึกถึงใครๆ อีกหลายคนที่เว็บบอร์ดหญ่ายทีเดียวเชียว...

ไม่ว่า จะเป็นกอบกุล/อำนวยคนดี ฯลฯ...

อย่างคุณกอบกุล นี่ถือว่าน่ารัก สุดๆ...  ;)

กอบกุลอยากให้สื่อเปลี่ยนจากการเรียกท่านทักษิณว่า อดีตนายก เป็น ว่าที่นายก เพื่อลดการยั่วยุให้เกิดการปะทะกัน  

• กอบกุลวิเคราะห์ว่าสื่อมีส่วนยั่วยุให้เกิดการปะทะกันทั้งสองฝ่าย เพราะการเรียกท่านทักษิณว่าอดีตนายกรัฐมนตรี ทำให้ท่านทักษิณของเรา,ชาวเสื้อเหลืองและเพื่อนๆราชดำเนินคิดเสมอว่า ท่านทักษิณถูกปล้นตำแหน่งจนกลายเป็นอดีตนายก  ซึ่งก่อให้เกิดความอาฆาตจองเวรและทวงตำแหน่งคืนตลอดมา  ถ้าสื่อเปลี่ยนจากเรียก อดีตนายกฯทักษิณ เป็น ว่าที่นายกฯทักษิณ ก็จะทำให้ลดการยั่วยุลงไปมาก  ท่านทักษิณและชาวเสื้อแดงจะได้สงบใจเย็นลง  และในความเป็นจริงท่านจะกลับมาเป็นนายกคนต่อไปตามที่ท่านประกาศอีกด้วย  ดังนั้นเพื่อลดปัญหาความรุนแรงในบ้านเมือง  สื่อต้องเลิกใช้คำว่า อดีตนายกฯทักษิณ แต่ให้เรียก ว่าที่นายกฯทักษิณ ตั้งแต่วันนี้เลยครับ

จากคุณ : กอบกุล smilex.gif - [ 12 ก.พ. 52 09:59:18 A:125.24.157.35 X: ]

http://topicstock.pa...3/P7518063.html

#15 VOOTH

VOOTH

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

เนยไม่โกรธที่เพื่อนแซวว่าขนจมูกยาว เพราะเนยไม่อยากตัดไม้ทำลายป่า

#16 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

เชียงราย - แผนขนคนเสื้อแดงร่วมเวที นปช.ที่ “โบนันซ่าเขาใหญ่” ป่วน หลังกลุ่มแดงเล็ก แดงน้อยในเชียงรายถูกตัดโควตารถบัสฟรี***น แถมไม่มีการแจ้งล่วงหน้า ขณะที่เสื้อแดงบางจังหวัดได้รถบัสฟรีหลายร้อยคัน จนด่ากันอย่างสาดเสียเทเสีย หวิดตั้งโต๊ะแถลงข่าวจวกกันอย่างเป็นทางการ จนต้องเคลียร์กันวุ่นในนาทีสุดท้าย

รายงานข่าวจาก จ.เชียงราย แจ้งว่า ในการระดมคนเสื้อแดงจากจังหวัดต่างๆ เข้าร่วมชุมนุมที่โบนันซ่า เขาใหญ่ จ.นครราชสีมา ในวันพรุ่งนี้ (22 ธ.ค.) ที่แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) หรือคนเสื้อแดงจะจัดขึ้นนั้น ได้มีการจัดสรรรถยนต์เพื่อนำมวลชนจากทั่วประเทศไปร่วมชุมนุมด้วยนั้นได้เกิด ปัญหาขึ้นแล้ว

กรณีของ จ.เชียงราย พบว่า เดิมกำหนดโควตาเอาไว้ 10 คัน เพื่อกระจายให้กลุ่มต่างๆ เช่น กลุ่ม 24 มิถุนาประชาธิปไตยเชียงราย 2 คัน กลุ่ม นปช.52 จำนวน 6 คัน กลุ่มชมรมคนรักทักษิณเชียงราย 49 จำนวน 1 คัน เป็นต้น ทำให้กลุ่มคนเสื้อแดงต่างประชาสัมพันธ์ระดมคนอย่างคึกคัก โดยแต่ละกลุ่มนัดมวลชนไปขึ้นรถตามจุดต่างๆ เช่น บริเวณหน้าที่ว่าการ อ.แม่สรวย ตลาดนำสวัสดิ์ ต.เวียง อ.เมือง หน้าโรงแรมแสนภูเพลส ถ.บรรพปราการ ฯลฯ

แต่ก่อนถึงกำหนดเดินทางออกจาก จ.เชียงราย ไม่กี่ชั่วโมง ปรากฏว่า นปช.ส่วนกลาง กลับแจ้งว่าโควตารถบัสที่จะนำมวลชนคนเสื้อแดงจาก จ.เชียงราย เดินทางไปยังโบนันซ่ามีจำกัด โดยกลุ่ม 24 มิถุนาประชาธิปไตยเชียงราย ได้รถที่จะเดินทางไปเพียง 1 คัน กลุ่ม นปช.เชียงราย 52 เหลือเพียง 3 คัน เป็นต้น ทำให้แกนนำบางกลุ่มไม่พอใจ เนื่องจากได้ตรวจสอบไปยังจังหวัดอื่นๆ แล้วพบว่า ได้โควตามากกว่า เช่น จ.อุดรธานี ได้กว่า 300 คัน เชียงใหม่ 50 คัน เป็นต้น สร้างความเดือดดาลให้แก่ผู้ที่รอคอยรถ ซึ่งมีการแจ้งว่าจะมีรถฟรีอย่างไม่อั้นตามที่แกนนำบางคนได้ประกาศเอาไว้ที่ จ.อุตรดิตถ์ ก่อนหน้านี้

http://www.manager.c...D=9550000155012

ไพร่เสื้อแดงส่วนกลางคิดว่า"ไพร่เสื้อแดง"พันธุ์แท้ที่เชียงรายเหลือน้อย จึงตัดโควตา..

เพื่อพิสูจน์เป็น"ของแท้" ออกค่าใช้จ่ายจ้างรถบัสไปเอง....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:59

^

^

มีการจัดอีเวนท์กันตลอด

บริการรถรับส่งฟรี  เลี้ยงข้าวฟรี เหล้าฟรี

ใครจะไม่ไปวะ? ถามหน่อยเหอะ

ยิ่งพวกเสื้อแดงมักเป็นพวกชีวิตนี้ไม่มีอะไรทำ ก็เลยไปกันแน่นขนัด

แล้วแดงตอกบัตรในบอร์ดยังเอามาเป็นเรื่องเกทับได้อีกนะว่า "ชุมนุมเสื้อแดงคนล้นหลาม"

-_-

gladiator 1.jpg

#18 ant

ant

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

แต่ละสาย...เริ่มเตะเจาะยางกันแล้ว

เวทีใหญ่ก็เริ่มมีปฏิกิริยาฟาดงวงฟาดงากันแล้ว

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#19 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

เมื่อไม่มีเงินมาล่อ ควายมันก็ชะงักล่ะครับ

จริงๆ แล้วทำสงครามโดยหว่านเงินให้กองทัพควายแดงไปเรื่อยๆ แบบนี้มีแต่เสียกับเสีย

แต่บังเอิญว่าแม่มไม่ได้ใช้เงินตัวเอง แต่เป็นเงินภาษีของประชาชนส่วนใหญ่ในประเทศซะนี่

เวรตะไลจริงๆ คนเรา อย่าบอกนะว่าเงินไอ้ทักขี้เอง เหอะๆ (เป็นไปไม่ได้)

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#20 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

ไม่อยากแช่งพี่น้องเสื้อแดงที่มาชุมนุมที่โบนันซ่าเลย แต่ขาไปและกลับถ้ารถคว่ำตายห่ากัน จะได้7.75ล้านไหมอ่ะ :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน