Jump to content

ฝากเช็คปัญหาทางเทคนิคของสมาชิกครับ

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 1ktip

1ktip

Global Moderator

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

พระฤาษี

มีปัญหา ขอเรียนถามผู้ดูแล ครับ ๑. เปลี่ยนอักษร ไม่ได้. เปลี่ยน Size ไม่ได้

ตั้งแต่กระทู้แรก เข้าเลยครับ รบกวนครับ

กรกช

ก่อน อื่นขอบอกว่า ไม่ใช่เจ้าของ ของคุณกรกช ต้องออกตัวว่าตามอ่านเสรีไทยมานานมากเข้ามาอ่านไม่ได้สมัครสมาชิกมานานมาก แต่วันนี้แปลกอยู่ๆก็เปิดอ่านแล้วมาเจอ ชื่อคุณกรกช ลองตอบคำถามสมาชิกเล่นๆมันขึ้น ระบบรวนหรือเปล่าคะ ไปตกอยู่ในมือของฝั่งตรงข้ามจะทำอย่างไร จ้าของชื่อนี้ไม่เสียหายหรือคะ ถ้าโพสอะไรไม่ดีเข้า ของให้ตรวจดูให้หน่อยนะคะ เข้ากี่ทีกี่ทีก็เป็นอย่างนี้ กลัวไอดีนี้ไปตกอยู่ในมือของฝ่ายที่ไม่ประสงค์ดี

Duke_th1
เรียนถาม  Mods  ว่า เว็บบอร์ดใหม่อ่านผ่าน  Androids  ได้ไหมคะ
เข้าหน้าเว็บหน้าแรกได้ แต่เปิดกระทู้อ่านผ่านโทรศัพท์ไม่ได้เลยมาตั้งแต่คืนวันที่ ๑๙ ธันวาคม 

ขึ้นข้อความ "503 Service Temporarily Unavailable (nginx/1.2.6)" ตลอดน่ะค่ะ

เพลิงสีนิล
ทำไมผม quoted กระทู้ไม่ได้ อะครับ

ขาวและดำ(ทรงธรรม)
เรียน mod กระผม ในนามสมาชิก ทรงธรรม แต่อยากชี้ให้เห็นว่า การทำงานของ webboard ปั่นป่วนอยู่นะครับ

เพราะผมสามารถ แสดงความเห็นในชื่อ ของคุณ ขาวและดำ ได้ รบกวน ช่วยปรับปรุงระบบด่วน

เพราะผมคิดว่า สมาชิกท่านอื่น คงสามารถ แสดงความเห็นในนาม ของ ทรงธรรม ได้เช่นกัน

จึงเรียนมาเพื่อปรับปรุง

#2 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:07

ก่อนอื่นขอบอกว่า ไม่ใช่เจ้าของ ของคุณกรกช ต้องออกตัวว่าตามอ่านเสรีไทยมานานมากเข้ามาอ่านไม่ได้สมัครสมาชิกมานานมาก แต่วันนี้แปลกอยู่ๆก็เปิดอ่านแล้วมาเจอ ชื่อคุณกรกช ลองตอบคำถามสมาชิกเล่นๆมันขึ้น ระบบรวนหรือเปล่าคะ ไปตกอยู่ในมือของฝั่งตรงข้ามจะทำอย่างไร จ้าของชื่อนี้ไม่เสียหายหรือคะ ถ้าโพสอะไรไม่ดีเข้า ของให้ตรวจดูให้หน่อยนะคะ เข้ากี่ทีกี่ทีก็เป็นอย่างนี้ กลัวไอดีนี้ไปตกอยู่ในมือของฝ่ายที่ไม่ประสงค์ดี

ก่อนอื่นขอบอกว่า ไม่ใช่เจ้าของ ของคุณกรกช ต้องออกตัวว่าตามอ่านเสรีไทยมานานมากเข้ามาอ่านไม่ได้สมัครสมาชิกมานานมาก แต่วันนี้แปลกอยู่ๆก็เปิดอ่านแล้วมาเจอ ชื่อคุณกรกช ลองตอบคำถามสมาชิกเล่นๆมันขึ้น ระบบรวนหรือเปล่าคะ ไปตกอยู่ในมือของฝั่งตรงข้ามจะทำอย่างไร จ้าของชื่อนี้ไม่เสียหายหรือคะ ถ้าโพสอะไรไม่ดีเข้า ของให้ตรวจดูให้หน่อยนะคะ เข้ากี่ทีกี่ทีก็เป็นอย่างนี้ กลัวไอดีนี้ไปตกอยู่ในมือของฝ่ายที่ไม่ประสงค์ดี

ขอบคุณมากๆครับ

โอ้วววว

ระบบมันเพี้ยนขนาดนี้เลยหรือครับเนี่ย...

เมื่อกี๊ผมเข้าไปดูกระทู้จากการแจ้งเตือน มีการใช้ชื่อผมตอบเป็นตุเป็นตะเลย ไม่ใช่ระบบเพี๊ยนแล้ว แต่มีคนเจตนาไม่ดีแน่

http://webboard.seri...นปิดเกมเร็วจัง/

ในคห.ที่ 2 ผมไม่ได้โพสเอง กรณีอย่างนี้ใช่โดนแฮกไหม ? มีวิธีแก้ไขอย่างไร ?

แล้วกล่องเมลล์ผมถ้าใช้ระหัสคนละอันกับสมัครสมาชิกที่นี่จะโดนด้วยไหม ?

ท่านใดมีความรู้รบกวนช่วยบอกที

ปล.ขอบคุณ คุณ Stargate-1 ด้วยครับ

อาการคล้ายลืมลอกเอ้าถ้าเล่นจากร้านเน็ทเลย  เเต่พี่คงไม่ขี้ลืมเเบบนั้นหรือเล่นจากที่ส่วนตัว ถ้าเป็นที่บอร์ด ต้องรอพี่ริดกุนมาบอก   เพราะได้ยินว่าเพิ่งอัพเกรดเมื่อวาน 

ผมใช้เครื่องที่บ้าน ไม่เคยเข้าร้านเนต สาเหตุเพราะระบบรวนคงไม่ใช่

เพราะมีคนใช้ชื่อผมตอบกระทู้เป็นตุเป็นตะ ในลิ๊งค์ที่ผมเอามาแปะให้ดูใน คห.ที่ 479

ผมไปเที่ยวเหนือไม่ได้เข้ามา 8-9 วัน เพิ่งล็อคอินเมื่อเช้าวานนี้

ครั้งแรกล็อคอินไม่ได้ ครั้งที่ 2 เข้าได้ โพสเสร็จแล้วก็ออกไป

ตอนบ่ายๆเมื่อวานล็อคอินเข้าอีกครั้งก็เข้าได้เลย

เช้านี้ล็อคอินครั้งแรกเข้าไม่ได้ ครั้งที่ 2 เข้าได้

และที่มันดูแปลกอีกอย่างคือ ตัวหนังสือมันจะดูเล็กกว่าเดิม ทั้งที่ไม่ได้ไปตั้งค่าใหม่

ปล.รอคำอธิบายจากทีมงานอยู่นะครับ

ประมาณ 10 โมงกว่าๆผมเปิดเข้ามาแบบไม่ได้ล็อคอิน แถบด้านบนที่เวลาจะล็อคอินต้องเข้าไปคลิ๊กที่นี่ ที่เขียนว่า " เข้าใช้งาน " ก็ปกติ

เปิดอ่านกระทู้ได้ 2-3 กระทู้ อยู่ๆก็กลายเป็นล็อคอินไปเองโดยเป็นชื่อคุณ " asawinee,"

ผมก็ล็อคเอ้าท์ออก แล้วก็ล็อคอินชื่อผมเข้า แต่ล็อคอินไป 5-6 ครั้งก็เข้าไม่ได้ แต่สักพักอยู่ๆมันก็เข้าไปเอง

หลังจากนั้นผมก็ล้อคเอ้าท์ออกไปทำงานต่อ

กรณีผมครั้งนี้ก็คงเหมือนกับสมาชิกสุภาพสตรีที่เข้ามาบอกว่าอยู่ๆก็มีชื่อผมล็อคอินอยู่ที่เครื่องเขา

และครั้งนี้ก่อนจะเข้ามาได้ถึงตรงนี้ผมล็อคอินไป4-5ครั้งกว่าจะเข้ามาได้ ผมไม่รู้ว่ามีใครเจอเหมือนผมหรือเปล่า 

ถึงตรงนี้บอกตรงๆว่า งง ????? และทีมงานก็ช่างใจเย็นเหลือเกิน ถามไปตั้งแต่เมื่อวานถึงตรงนี้ก็ยังเงียบ

มีปัญหาเหมือนกันค่ะ

ล็อกอินด้วย firefox ไม่ได้ ลองดูหลายๆครั้งก็ไม่เป็นผล

clear cache ก็ ยังแก้ไม่ได้

เลยหันมาใช้ Chrome แทน จึง ล็อกอินเข้ามาได้

ขออนุญาตคุณกรกช นำโพสต์ที่เกี่ยวกับการเข้าล็อกอินนี้ไปแปะที่ห้องปัญหา/ข้อเสนอแนะ เพื่อแจ้งคณริดกุนทราบนะคะ

#3 asawinee

asawinee

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

วันนี้ ก็ยังล็อกอินด้วย firefox ไม่ได้ค่ะ

ล็อกอิน 4-5 ครั้ง ก็ไม่เป็นผล

จึงต้องใช้ Chrome  ปรากฏว่าเข้าได้

ทีนี้ ถ้าเกิดมีคนที่ไม่ประสงค์ดี แต่เกิดล็อกอินเข้ามา ในชื่อ asawinee ได้ 

คงแย่แน่ๆ

ดีที่เป็นคุณกรกช ต้องขอบคุณ คุณกรกช มา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

#4 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

ผมลองแก้ไขปัญหาโดยการเอาระบบ cache ออกชั่วคราว ลองดูนะครับ

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#5 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

http://static.serith...attachicon.gif] 666666666.jpg

ผมไม่เคยเข้าไปอ่านกระทู้ที่ผมกากบาทสีแดงไว้เลย แต่มันขึ้นแบบนี้เหมือนกับผมคลิ๊กเข้าไปอ่านแล้ว
นี่เมื่อสัก 5 นาทีที่ผ่านมา

Edited by Stargate-1, 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:58.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#6 asawinee

asawinee

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

ผมลองแก้ไขปัญหาโดยการเอาระบบ cache ออกชั่วคราว ลองดูนะครับ

วันนี้ กว่าจะล็อกอินเข้ามาได้ ต้้องทำถึง 3 ครั้ง

( web browser  ใช้ Chromeค่ะ)

พอล็อกอินได้ หน้าจอมีชื่อเราปรากฏอยู่ก็จริง แต่มีข้อความเป็นแบบนี้ค่ะ

Attached Images

• log in error.jpg

#7 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

วันนี้ กว่าจะล็อกอินเข้ามาได้ ต้้องทำถึง 3 ครั้ง

พอล็อกอินได้ หน้าจอมีชื่อเราปรากฏอยู่ก็จริง แต่มีข้อความเป็นแบบนี้ค่ะ

ผมลอง clear session ดูครับ รบกวนลองใหม่

ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ  :mellow:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

#8 asawinee

asawinee

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

ผมลอง clear session ดูครับ รบกวนลองใหม่

ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ  :mellow:

ขอบคุณค่ะ

#9 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

ทีมงานทำไมไม่ยอมปรับปรุง หวยมาออกที่่ดิฉันตลอดเลย แจ้งไปตั้งหลายวันแล้วนะ ขอโทษคุณ ตะนิ่นตาญีด้วยค่ะแค่เอาชื่อเข้ามาแจ้งเท่านั้น

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#10 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

เหอ เหอ เหอ  Mod ครับ เมื่อตะกี้เนี่ยะ ชื่อคุณ aswinee ขึ้นมาเบียดชื่อ

ผมออกจากหน้าจอเฉยเลย จอของผมซื้อมาเองนะเนี่ยะ มันเกิดอะไรขึ้น

เหรอครับ  555

#11 กรกช

กรกช

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:58

ที่ผมกากบาทสีแดงไว้ ผมไม่เคยคลิ๊กเข้าไปอ่านเลย แต่ทำไมแถบมันขึ้นเหมือนว่าผมเข้าไปอ่านแล้ว

มันเกิดจากสาเหตุอะไร ? ระบบมันผิดพลาดมากขนาดนั้นเลยเหรอ ?

ผมถูกแฮกเครื่องใช่ไหม ?

#12 กรกช

กรกช

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:20

นี่ก็สดๆร้อน 2 กระทู้นี้ผมไม่เคยเข้าไปอ่าน มันก็ขึ้นแถบเหมือนว่าผมคลิ๊กเข้าไปอ่านแล้ว

#13 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

เหอ เหอ เหอ  ผมว่าผมเจอปัญหาเหมือน น้ากรกชนะ  เพราะชื่อ

น้า aswinee มาขึ้นหน้าจอ ผม นี่ถ้าผมไม่ทันดู แล้วพิมพ์ความเห็นไป

มันต้องกลายเป็น ชื่อ ของ น้า aswinee แน่ ๆ เลย 5555

Mod  วางยาแหงเลย 555

#14 กรกช

กรกช

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

เหอ เหอ เหอ  ผมว่าผมเจอปัญหาเหมือน น้ากรกชนะ  เพราะชื่อ

น้า aswinee มาขึ้นหน้าจอ ผม นี่ถ้าผมไม่ทันดู แล้วพิมพ์ความเห็นไป

มันต้องกลายเป็น ชื่อ ของ น้า aswinee แน่ ๆ เลย 5555

Mod  วางยาแหงเลย 555

บอกตรงๆว่าผมไม่คิดว่าระบบจะผิดพลาดได้ขนาดนั้น

ถ้ามีใครไปเจอชื่อคนอื่นขึ้นที่เครื่องตัวเองก่อน แล้วมาเจอชื่อผมทีหลัง ผมก็อาจไม่คิดไรมาก

แต่ดันมีคนมาเจอชื่อผมก่อนคนอื่นนี่นะสิ

แล้วพอท่านนั้นมาโพสบอก ตอนหลังก็ปรากฏว่ามีชื่อสมาชิกท่านอื่นไปอยู่ที่เครื่องคนนั้น คนนี้บ้าง 2-3 คน
ผมก็เลยสงสัยว่า ทีมงานกำลังเล่นละครอยู่หรือเปล่า ? แบบว่า เห็นไหม ระบบมันผิดพลาด เครื่องคนอื่นก็เป็น อะไรประมาณนี้

และผมก็สงสัยว่า สมาชิกเป็นพันๆคน ทำไม๊ต้องมาเจาะจงที่ผม
ทั้งชื่อผมที่ไปขึ้นที่เครื่องคนอื่น และที่สำคัญ พอเกิดเรื่องก็ช่างบังเอิ๊ญ บังเอิญที่มีชื่อสมาชิกท่านอื่นมาขึ้นที่เครื่องผมบ้าง

อะไรจะบังเอิญขนาดน้านนนนน เป็นคุณๆสงสัยมั๊ยล่ะ ?

อะไรไม่ว่า ที่ผมทำภาพให้ดู ผมไม่เคยเข้าไปคลิ๊กอ่านสักหน่อย ไหงมันเป็นแบบนั้นไปได้ ?????
และมันก็ช่างบังเอิ๊ญ บังเอิญอีกแล้ว ที่ผมเป็นอยู่คนเดียว

เพราะถ้ามีคนอื่นเป็นแบบผม ก็คงเข้ามาบอกแล้ว

แต่ถ้ามีใครเข้ามาบอกตอนนี้ว่า  ผมก็เป็นค๊าบบบบๆๆๆๆ ผมก็คงไม่เชื่อใจทีมงานแล้ว 5555

เว็บนี้ของกองเชียร์ ปชป. และผมก็เป็นสมาชิกที่ชอบแสดงความเห็นในทางลบกับ ปชป.

ผมก็เลยสงสัยว่าใครในนี้มาเล่นไม่ซื่อกับผมหรือเปล่า ?

ที่จริงมันไม่ได้มีปัญหาแค่ในบอร์ดนี้นะ แต่เครื่องผมมันมีอะไรผิดปกติไปอีกหลายอย่าง แต่ขออุบไว้ก่อน ขอศึกษาอีกนิด
เพราะผมเองก็ไม่ค่อยจะมีความรู้เรื่องพวกนี้นัก

แต่ขอบอกตรงๆแบบไม่เกรงใจเลยว่า ผมมั่นใจว่าเครื่องผมถูกแฮก

โดยมีทีมงานผู้ดูแลมีส่วนเกี่ยวข้อง

ตอนนี้ผมอยากฟังคำชี้แจงจากทีมงาน รบกวนช่วยตอบด้วย

Edited by กรกช, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:32.

#15 กรกช

กรกช

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

กำลังจะออกไป บังเอิ๊ญ บังเอิญอีกแล้ว ที่ได้เจออะไรแปลกๆอีก

และยิ่งช่วยให้ผมมั่นใจในมุมมองของผมที่ได้อธิบายไปก่อนหน้าสักครู่ที่เพิ่งผ่านมามากเข้าไปอีก

ภาพที่ผมได้ทำให้ดูก่อนหน้า ผมแคบจากสภาแฟ แถบก็ขึ้นเหมือนผมเข้าไปคลิ๊กอ่านประปราย

แต่กระทู้ร้องเรียนปัญหา มันบ่งบอกว่าผมคลิ๊กเข้าไปอ่านแทบทุกกระทู้ !!!!!!

ทั้งที่ผมคลิ๊กเข้ามาอยู่แค่กระทู้เดียวคือกระทู้นี้

งานนี้ทีมงานมีคำอธิบายตรงนี้ยังไงครับ ???????????????

#16 กรกช

กรกช

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

รอคำตอบอยู่นะค๊าบบบ

กะว่ารออีกสักแป๊บ ถ้ายังเงียบอยู่ จะไปตั้งกระทู้ถามสมาชิก

#17 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

เหอ เหอ เหอ  น้ากรกช คิดมากไปมั๊ง ที่ผมบอก สงสัย Mod วางยา ผมพูดเล่นน่ะ

5555555555

แต่ที่แปลกใจคือ ไม่มีคำตอบจาก Mod จะตอบอะไรซักนิดก็ยังดี เช่น "ไม่รู้โว้ย" 

นี่เล่นเงียบหายไปเลย น้ากรกช เลยคิดมากเลย  55555555555

#18 กรกช

กรกช

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

เหอ เหอ เหอ  น้ากรกช คิดมากไปมั๊ง ที่ผมบอก สงสัย Mod วางยา ผมพูดเล่นน่ะ

5555555555

แต่ที่แปลกใจคือ ไม่มีคำตอบจาก Mod จะตอบอะไรซักนิดก็ยังดี เช่น "ไม่รู้โว้ย" 

นี่เล่นเงียบหายไปเลย น้ากรกช เลยคิดมากเลย  55555555555

อันนั้นรู้แล้วว่าคุณพูดเล่น

แต่ที่ผมอธิบายไปน่ะผมสงสัยมอดจริงๆ คุณก็ดูที่ผมว่าสิ แหม เป็นใครก็ต้องคิดละน่า 5555

#19 กรกช

กรกช

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:41

รอคำตอบอยู่นะค๊าบบบบ

ปล.ถ้าวันนี้ไม่มีคำตอบ พรุ่งนี้ผมจำเป็นต้องตั้งกระทู้ถามสมาชิก เพื่อหาคำตอบ

#20 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

รอคำตอบอยู่นะค๊าบบบบ

ปล.ถ้าวันนี้ไม่มีคำตอบ พรุ่งนี้ผมจำเป็นต้องตั้งกระทู้ถามสมาชิก เพื่อหาคำตอบ

คุณ กรกช ใจเย็น ๆ นะครับ

ผมไม่คิดว่า mod มีเจตนาไม่ดีหรอก อย่างหนึ่งเพราะผมคิดว่า คุณ กรกช เป็นคนดี และการแสดงความเห็นของคุณ แม้จะไปทางพันธมิตรมาก แต่ก็มีเหตุผลมากเช่นกัน

ผมจึงคิดว่า เรื่องนั้นไม่ใช่สาเหตุ

ช่วงนี้ ผมอ่าน java tutorial มันมีเรื่อง I/O Stream เออ ก็พวก input output น่ะแหละครับ stream ก็ประมาณ กระแสของ ข้อมูล ที่หลั่งไหลเข้าและออก จาก application ไปสู่ คู่กรณี ในที่นี้ ก็คือ ที่เครื่องคอมของพวกเราสมาชิก นั่นแหละครับ

ผมคิดว่า ช่วงที่มีการ upgrade website ซึ่งเป็น application อย่างหนึ่ง อาจมีการผิดพลาดของ code ซึ่งทำให้ข้อมูลมีการรั่วไหล ภาษาอังกฤษเขาใช้คำว่า memory leak น่ะครับ เพราะ I/O Stream เป็น ข้อมูลแบบหนึ่ง ที่ต้องมี คำสั่ง close หรือปิดมันนั่นล่ะครับ

ผมว่า คงเป็นที่ การเขียน code ของ application มันมี bug หรือ ข้อผิดพลาดนั่นละครับ ที่ทำให้คำสั่ง close ไม่ทำงานอย่าง ถาวร

นี่เป็นเพียงข้อสันนิษฐาน ของผมนะครับ คือ ผมพึ่งเรียนจาก java tutorial มาได้ 3 เดือนเอง ยังไม่รู้ แบบพวกรู้จริงนะครับ แต่คิดว่าอาจเป็นสาเหตุได้นะครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#21 กรกช

กรกช

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

ขอบคุณๆทรงธรรมครับ

ผมบอกตรงๆว่า ผมเชื่อลึกๆว่าผมถูกแฮก เพราะมันมีองค์ประกอบหลายๆอย่างที่ผิดปกติ

และการตั้งกระทู้ถามสมาชิก ก็จะได้ฟังความเห็นที่หลากหลาย ซึ่งย่อมดีกว่าฟังจากฝ่ายเดียว

#22 asawinee

asawinee

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

ตั้งแต่เมื่อคืน (28 ธค ) บอร์ดมีปัญหาเลยไม่ได้เข้ามา

วันนี้ เพิ่งมาเข้าบอร์ดตอนสี่โมงเย็นนี่เอง

แต่พบว่า วันนี้กลับมีคนเข้ามาในชื่อ asawinee อีกแล้วค่ะ

ออฟไลน์ไปตอนประมาณ  14.21

ยังดีที่คนที่ล็อกอินเข้ามา ไม่ได้โพสต์อะไรไป

แต่ว่า ข้อมูลของสมาชิกควรเป็น confidential

คนอื่นที่เข้ามาอาจเข้าไปดูหลังไมค์ หรือแก้ไขข้อมูลได้

เกิดอะไรขึนคะ

Attached Images

#23 asawinee

asawinee

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

ตั้งแต่เมื่อคืน (28 ธค ) บอร์ดมีปัญหาเลยไม่ได้เข้ามา

วันนี้ เพิ่งมาเข้าบอร์ดตอนสี่โมงเย็นนี่เอง

แต่พบว่า วันนี้กลับมีคนเข้ามาในชื่อ asawinee อีกแล้วค่ะ

ออฟไลน์ไปตอนประมาณ  14.21

ยังดีที่คนที่ล็อกอินเข้ามา ไม่ได้โพสต์อะไรไป

แต่ว่า ข้อมูลของสมาชิกควรเป็น confidential

คนอื่นที่เข้ามาอาจเข้าไปดูหลังไมค์ หรือแก้ไขข้อมูลได้

เกิดอะไรขึนคะ

นอกจากคุณกรกช ที่เข้ามาล็อกอินเป็น asawinee แล้ว

คุณ ypk ก็เหมือนกัน

ตกลงล็อกอิน asawinee กลายเป็นของกองกลางแล้หรือคะ

#24 asawinee

asawinee

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

แก้ไขด้วยการเปลี่ยนพาสเวิร์ดจะหายไหมคะ

#25 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:20

แก้ไขด้วยการเปลี่ยนพาสเวิร์ดจะหายไหมคะ

ลองดูครับ อาจจะหายก็ได้ 

ผมก็งงๆ อยู่ครับ  :mellow:

#26 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:26

เรียน เจ้าพระยาฤทธิ์กุล

อยู่ ๆ ก็ มีชื่อ no more อยู่มุมขวา แล้วสามารถเข้ามา post ได้

ทั้งที่ไม่ได้ log in เข้ามา  และไม่ใช่คุณ No More ด้วยค่ะ

People all over the world can see that this bitch is really really dumb.
She can hardly understand things.
Hence, she cannot answer most questions.
She cannot even pronounce Thai words correctly.
She is also shameless for what she acts/reacts with male counterparts.

She is absolutely the biggest disgrace to Thailand.

No right mind people would vote for this moron.

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#27 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:46

ระบบสมาชิกเวบบอร์ดเสรีไทยมีปัญหารึเปล่า

ทีมงานตรวจสอบทีสิ มันมั่วกันไปใหญ่แล้ว

ผมเข้ามาเวบเสร๊ไทยมันล็อกอินเข้าให้ AUTO เลย

แต่ชื่อที่ล้อกอินเข้าไปมันดันไม่ใช่ชื่อ SKIDATO ของผม

เป็นชื่อของสมาชิกคนอื่น

2 ชื่อละที่เครื่องผมล็อกอินเข้าไปได้

มันเป็นแบบนี้บ่อยครั้งละ

ขอยืนยันด้วยเกียติของลูกผู้ชายว่า  2 ไอดีที่เครื่องผมเข้าไปได้นั้น

ผมไม่ได้ทำอะไรไอดีของคุณแน่นอนและไม่ได้ใช้ไอดีของคุณตอบกระทู้สักครั้งเลย

สิ่งที่ผมกังวลคือถ้าเครื่องผมเข้าไปไอดีคนอื่นๆได้ คนอื่นๆก็อาจจะเข้ามาในไอดีผมได้เช่นกัน

รีบค้นหาสาเหตุและแก้ไขด่วนเลยทีมงาน

ถ้ายังเป็นแบบนี้ใครเขาอยากจะมาเล่นเวบบอร์ดนี้

เพราะไม่มีความปลอดภัยเอาเสียเลย

และขอประกาศไว้ในกระทู้นี้

ช่วงนี้ผมจะหยุดการโพสตอบกระทู้ในห้องอื่นๆตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

จะโพสเฉพาะในห้อง ปัญหา/ข้อเสนอแนะ ห้องเดียวเท่านั้น

จนกว่าจะพิจารณาแล้วว่าเวบเสรีไทยมีความปลอดภัยมากกว่านี้ถึงจะมาเล่นเวบนี้ต่อ

ถ้ามีชื่อ SKIDATO ตอบกระทู้ในห้องอื่นๆ นั่นแสดงว่าเป็นตัวปลอม

ซึ่งเกิดจากความผิดพลาดของเวบบอร์ดเสรีไทยเอง

#28 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 06:27

เวลาจินนี่ไม่ได้ล็อคอิน ใครเข้ามาใช้ล็อคอินจินนี่ก็ไม่รู้ค่ะ

เท่าที่พอสังเกตเห็นได้ เป็นอย่างนี้เกือบสิบครั้งเเล้ว

เเล้วที่จินนี่ไม่เห็นอีกล่ะ!!! :o

เรื่องนี้เรื่องใหญ่นะคะ

ช่วยปรับปรุงระบบที่ผิดพลาดผิดเพี้ยนของเว็บ เเละีระบบรักษาความปลอดภัยของเว็บอย่างเร่งด่วนด้วยค่ะ

เเละเวลาจินนี่ล็อคอิน บางที ก็ขึ้นว่า sorry you don't have permission ค่ะ

Edited by คุณหนูจินนี่, 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:20.

#29 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 06:34

อ้อ เมื่อช่วงเเถวๆปลายเดือนก่อน จินนี่ล็อคอินของจินนี่

กลับกลายเป็นเข้า ไปล็อคอินของ พี่ asawinee เฉยเลย งงเลย :o

เเต่จินนี่ไม่ได้ทำอะไรกับ ล็อคอิน พี่ asawinee นะคะ

จินนี่ งง งง เเล้วก็ออกมา  :)

#30 กรกช

กรกช

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:40

หนูไม่ใช่พี่กรกชน๊ะค๊ะ  พอดีชอบเข้ามาอ่านบอร์ดเสรีไทย อยู่ๆก็ขึ้นล็อกอินชื่อพี่กรกช

จึงเรียนมาเพื่อทราบ  เพราะเดี๋ยวพี่กรกชเค้าจะเสียหาย หากล็อกอินนี้ไปอยู่ที่คนไม่ดี

#31 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:05

ผมบอกตรงๆว่า ผมเชื่อลึกๆว่าผมถูกแฮก เพราะมันมีองค์ประกอบหลายๆอย่างที่ผิดปกติ

และการตั้งกระทู้ถามสมาชิก ก็จะได้ฟังความเห็นที่หลากหลาย ซึ่งย่อมดีกว่าฟังจากฝ่ายเดียว

ภาพที่คุณ กรกช แสดงให้เห็นว่า มีการเปิดดุกระทู้ทุกกระทู้ไปแล้วนั้น 

น่าจะเกิดจากการที่ connection มีปัญหา การโหลดตัว engine ที่ทำการตรวจสอบว่า หน้าไหนยังไม่ได้เข้าไปดูบ้าง

ทำงานได้ไม่ครบถ้วน หรือหยุดทำงานกระทันหัน เลยทำให้ทุกกระทู้ ถูกมองว่าเข้าไปอ่านแล้ว 

ไม่น่าจะใช่การโดนแฮก 

ข้อพิสูจน์ คือ เมื่อเปลี่ยนเครื่อง ล้อกอินเข้าไปใหม่ มันจะมองไม่เห็นว่า คุณเคยเข้ากระทู้ไหนบ้าง

ในอีกเครื่องนึง ใช่ไหมครับ ฉนั้น ไม่น่าจะใช่เรื่อง คนอื่นเอาล้อกอินคุณไปใช้ครับ 

ส่วนเรื่อง login คนอื่น ไปโผล่หน้าอีกคนนึง 

twitter ก็เคยเป็นไปเมื่อหลายเดือนที่ผ่านมา 

ผมคิดว่า น่าจะเป็นเพราะปรับปรุงระบบ อะไรสักอย่าง 

แต่ระบบนี้ ถูกควบคุมโดยม้อดเราเอง หรือว่า ถูกปรับปรุงโดยผู้ให้เช่าโฮส หรือผู้ขาย ซอฟแวร์ อีกที 

อันนี้ ผมไม่ทราบ ครับ 

ให้ข้อสังเกตุเฉยๆครับ ไม่กล้าฟังธง

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#32 asawinee

asawinee

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:19

ลองดูครับ อาจจะหายก็ได้ 

ผมก็งงๆ อยู่ครับ  :mellow:

เปลี่ยนพาสเวิร์ดแล้วก็ยังไม่หายค่ะ

ยังมีคนล็อกอินเข้ามาในชื่อ asawinee ได้

เช็คดูทุกวันที่เราไม่เข้ามาล็อกอิน

จะมีคนที่เข้ามาแล้วออฟไลน์ไป ทุกวัน

ขอความกรุณาช่วยแก้ไขทีเถอะค่ะ

เพราะตอนนี้รู้สึกเหมือน อาบน้ำแล้วมีคนเปิดประตูเข้ามาเจอได้ตลอดเวลา

#33 กรกช

กรกช

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:41

ภาพที่คุณ กรกช แสดงให้เห็นว่า มีการเปิดดุกระทู้ทุกกระทู้ไปแล้วนั้น 

น่าจะเกิดจากการที่ connection มีปัญหา การโหลดตัว engine ที่ทำการตรวจสอบว่า หน้าไหนยังไม่ได้เข้าไปดูบ้าง

ทำงานได้ไม่ครบถ้วน หรือหยุดทำงานกระทันหัน เลยทำให้ทุกกระทู้ ถูกมองว่าเข้าไปอ่านแล้ว 

ข้อพิสูจน์ คือ เมื่อเปลี่ยนเครื่อง ล้อกอินเข้าไปใหม่ มันจะมองไม่เห็นว่า คุณเคยเข้ากระทู้ไหนบ้าง

ในอีกเครื่องนึง ใช่ไหมครับ ฉนั้น ไม่น่าจะใช่เรื่อง คนอื่นเอาล้อกอินคุณไปใช้ครับ 

ส่วนเรื่อง login คนอื่น ไปโผล่หน้าอีกคนนึง 

twitter ก็เคยเป็นไปเมื่อหลายเดือนที่ผ่านมา 

ผมคิดว่า น่าจะเป็นเพราะปรับปรุงระบบ อะไรสักอย่าง 

แต่ระบบนี้ ถูกควบคุมโดยม้อดเราเอง หรือว่า ถูกปรับปรุงโดยผู้ให้เช่าโฮส หรือผู้ขาย ซอฟแวร์ อีกที 

ให้ข้อสังเกตุเฉยๆครับ ไม่กล้าฟังธง

ไอ้ที่เหมือนว่าผมเปิดดุแล้วทั้งที่ผมยังไม่เคยเปิดดู ที่ผมสงสัยคือ ทำไมเป็นแค่ผมคนเดียวละครับ ?

#34 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:31

^^^^ คำถามที่คนเสื้อแดงไม่กล้าตอบ คตส ปปช คือผลพวงจากการรัฐประหารใช่ไหมครับ ^^^^

โดย Mark lover , 28 ตุลาคม 2555
จขกท. ไม่มีรายชื่อเป็นสมาชิกสรท.

MOD ยังเข้าไปดูสมาชิกผู้นี้ได้ แต่ login ทั่วไปจะเข้าไปดูไม่ได้ครับ
อาจจะเป็นเพราะอยู่ในระหว่างติดโทษแบน 30 วัน (พึ่งโดนแบนไปวันนี้)
กว่าจะกลับมาอีกทีก็ปีหน้านู้นแนะ

Mark lover.JPEG
ขณะที่เข้าไปไม่ได้ ตามรูป เขายังโพสต์ความเห็นมาเยาะเย้ยอีก
ป่านนี้ขอล็อกอืนใหม่เข้ามา ป่วนอยู่ในขณะนี้ เรียบร้อยแล้ว  
ไม่ทราบว่า ล็อกอิน Mark Lover นี้พ้นแบนหรือยัง ทำไมจึงเข้าไปดูประวัติไม่ได้ แต่คนอื่นดูได้เช่นของคนกลับใจ แต่ของล็อกอินประเสริฐของคนกลับใจก็เข้าไม่ได้เช่นกัน ช่วยชี้แจงด้วยครับว่าเขาเป็นซุปเปอร์ยูเซอร์ หรืออย่างไร ต่างกันกับล็อกอินคนกลับใจอย่างไร เหมือนกับล็อกอินประเสริฐอย่างไร เพราะอาจพบช่องทางการแอบเข้ามาใช้ของล็อกอินอื่นๆได้

Edited by Stargate-1, 6 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:55.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#35 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:22

ไอ้ที่เหมือนว่าผมเปิดดุแล้วทั้งที่ผมยังไม่เคยเปิดดู ที่ผมสงสัยคือ ทำไมเป็นแค่ผมคนเดียวละครับ ?
อาจเป็นที่ cache ที่คุณด้านบนบอกไว้
คือการทำงานหน้าเวบจะออโต้เก็บ engine เหล่านี้ลง cache
เมื่อมันเผอิญโหลดไม่สมบูรณ์ ที่เก็บใน cache ก็ไม่สมบูรณ์
ซึ่งอาจเป็นที่ connection ของ server ณ ขณะนั้นเอง

ถ้าตอนนี้ยังเป็น ให้ลองเปลี่ยน browser ดูครับ
ถ้าไม่เป็น เท่ากับผมเดาถูก
ถ้ายังเป็น ก็ยังเป็นอีกได้หลายสาเหตุ

โดนแฮก ก็เป็นสาเหตุหนึ่ง
แต่แฮกแล้วจะกดดูทุกกระทู้ทำไม?

ทุกวันนี้ยังเป็นอยู่ป่าว?

Edited by เคนอิจิ, 6 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:24.

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#36 กรกช

กรกช

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:12

อาจเป็นที่ cache ที่คุณด้านบนบอกไว้
คือการทำงานหน้าเวบจะออโต้เก็บ engine เหล่านี้ลง cache
เมื่อมันเผอิญโหลดไม่สมบูรณ์ ที่เก็บใน cache ก็ไม่สมบูรณ์
ซึ่งอาจเป็นที่ connection ของ server ณ ขณะนั้นเอง

ถ้าตอนนี้ยังเป็น ให้ลองเปลี่ยน browser ดูครับ
ถ้าไม่เป็น เท่ากับผมเดาถูก
ถ้ายังเป็น ก็ยังเป็นอีกได้หลายสาเหตุ

โดนแฮก ก็เป็นสาเหตุหนึ่ง
แต่แฮกแล้วจะกดดูทุกกระทู้ทำไม?

ทุกวันนี้ยังเป็นอยู่ป่าว?

ยังเป็นอยู่ครับ แต่ในห้องสภากาแฟก็จะเหมือนเปิดดูบางกระทู้ เปลี่ยนไปเรื่อย ไม่เยอะมาก 

แต่ห้องนี้ก็ยังเป็นเหมือนกับภาพที่ผมทำไว้ คือตั้งแต่กระทู้ที่ 6-7 ลงมาเหมือนคลิ๊กเข้าไปทุกกระทู้

#37 กรกช

กรกช

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:45

คือ ทำไมจู่ๆ เปิดหน้าเว็บเสรีไทย ถึงได้ล็อคอินอัตโนมัติ ล็อคอิน กรกช คะ

เข้าอีกครั้ง ก็เป็นล็อคอินนี้ ไม่รู้จักคุณ กรกช มาก่อนค่ะ

ตกลง คุณกรกช โดนแฮ็ก หรือดิฉันโดนแฮ็กกันแน่คะ งงมาก

Edited by กรกช, 6 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:46.

#38 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:34

ไม่ทราบว่า ล็อกอิน Mark Lover นี้พ้นแบนหรือยัง ทำไมจึงเข้าไปดูประวัติไม่ได้ แต่คนอื่นดูได้เช่นของคนกลับใจ แต่ของล็อกอินประเสริฐของคนกลับใจก็เข้าไม่ได้เช่นกัน ช่วยชี้แจงด้วยครับว่าเขาเป็นซุปเปอร์ยูเซอร์ หรืออย่างไร ต่างกันกับล็อกอินคนกลับใจอย่างไร เหมือนกับล็อกอินประเสริฐอย่างไร เพราะอาจพบช่องทางการแอบเข้ามาใช้ของล็อกอินอื่นๆได้

Mark Lover โดนแบนถาวรไปแล้วครับ ล็อกอินไหนที่สมาชิกทั่วๆไปกดเข้าไปดูไม่ได้ หมายถึงล็อกอินนั้นโดนแบนถาวรเช่นเดียวกับล็อกอินประเสริฐ ส่วนล็อกอินคนกลับใจที่ถูกแบนแบบมีกำหนดเวลา สมาชิกทั่วๆยังคงเข้าไปดูได้อยู่เพราะยังไม่ถูกแบนแบบถาวร

ส่วนปัญหาทางเทคนิคอื่นๆ คงต้องรอให้คุณริดกุนเข้ามาแก้ไขให้นะครับ

ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว

#39 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:45

Mark Lover โดนแบนถาวรไปแล้วครับ ล็อกอินไหนที่สมาชิกทั่วๆไปกดเข้าไปดูไม่ได้ หมายถึงล็อกอินนั้นโดนแบนถาวรเช่นเดียวกับล็อกอินประเสริฐ ส่วนล็อกอินคนกลับใจที่ถูกแบนแบบมีกำหนดเวลา สมาชิกทั่วๆยังคงเข้าไปดูได้อยู่เพราะยังไม่ถูกแบนแบบถาวร

ส่วนปัญหาทางเทคนิคอื่นๆ คงต้องรอให้คุณริดกุนเข้ามาแก้ไขให้นะครับ

Mark lover.JPEG

ขอบคุณครับ น่ากลัวจริงๆ เพราะตอนที่เขาถูกแบนถาวรอยู่นั้น ผมจะเข้าไปเช็คประวัติ ปรากฎว่าเข้าไปดูประวัติเขาไม่ได้ ก็เลยโพสต์ลงในกระทู้

เขากลับตอบ  คห.อันนั้นของผม เขาเข้ามาได้อย่างไร???

คุณหนูนั่งเบ็นซ์ก็ถูกแบนถาวรด้วยใช่ไหมครับ เห็นเขาใช้ล็อกอินใหม่อยู่

Edited by Stargate-1, 6 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:58.

#40 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:04

ขออภัยครับข้างบนผิดพลาดไปเรื่อง Mark Lover ผมได้ลองตรวจสอบดีๆแล้ว ยังไม่ถูกแบนถาวรครับ แต่ถูกระงับความสามารถในการโพสเป็นเวลา 30 วัน(นี่อาจจะเป็นสาเหตุที่ทำให้คลิกเข้าไปดูประวัิติไม่ได้) วันพรุ่งนี้คือวันที่จะพ้นโทษแบนแล้วครับ

ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว

#41 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:24

^^^^ คำถามที่คนเสื้อแดงไม่กล้าตอบ คตส ปปช คือผลพวงจากการรัฐประหารใช่ไหมครับ ^^^^

โดย Mark lover , 28 ตุลาคม 2555
จขกท. ไม่มีรายชื่อเป็นสมาชิกสรท.

MOD ยังเข้าไปดูสมาชิกผู้นี้ได้ แต่ login ทั่วไปจะเข้าไปดูไม่ได้ครับ
อาจจะเป็นเพราะอยู่ในระหว่างติดโทษแบน 30 วัน (พึ่งโดนแบนไปวันนี้)
กว่าจะกลับมาอีกทีก็ปีหน้านู้นแนะ

attachicon.gifMark lover.JPEG
ขณะที่เข้าไปไม่ได้ ตามรูป เขายังโพสต์ความเห็นมาเยาะเย้ยอีก
ป่านนี้ขอล็อกอืนใหม่เข้ามา ป่วนอยู่ในขณะนี้ เรียบร้อยแล้ว  

ขออภัยครับข้างบนผิดพลาดไปเรื่อง Mark Lover ผมได้ลองตรวจสอบดีๆแล้ว ยังไม่ถูกแบนถาวรครับ แต่ถูกระงับความสามารถในการโพสเป็นเวลา 30 วัน(นี่อาจจะเป็นสาเหตุที่ทำให้คลิกเข้าไปดูประวัิติไม่ได้) วันพรุ่งนี้คือวันที่จะพ้นโทษแบนแล้วครับ

ทำไมของล็อกอิน คุณหนูนั่งเบ็นซ์ คนกลับใจ ดูประวัติได้ครับ ว่าถูกแบนอยู่ครับ แสดงว่า ล็อกอิน Mark Lover และ ประเสริฐเป็น Super User หรือครับถึงดูประวัติไม่ได้ครับ มันไม่ปรกตินะครับ เอาให้แน่นะครับ ผมว่ามันเกี่ยวกับความปลอดภัยของระบบด้วยนะครับ

พอที่จะเปิดให้ดูประวัติได้ไหมครับ สำหรับคนพิเศษคนนี้ หรือว่า เขามีวิธีปิดกั้นการเข้าไปดูประวัติได้หรือครับ

#42 กรกช

กรกช

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:23

ผมไม่เคยล็อคอินแล้วเข้าได้ในครั้งแรก เป็นมาตั้งแต่ร้องเรียนครั้งแรก จนถึงวันนี้ก็ยังเหมือนเดิม

แล้ว 2-3 วันมานี้ เปิดเครื่องมา เข้าเว็บนี้มา ก็ล็อคอินเองทุกครั้ง ทั้งที่ก่อนปิดเครื่องก็ล้อคเอ้าท์ออกไปแล้ว

ส่วนที่แถบขึ้นเหมือนคลิ๊กเข้าไปอ่านกระทู้ ทั้งที่ไม่เคยเปิดเข้าไป ก็ยังเป็นอยู่ เปลี่ยนกระทู้ไปเรื่อย

*** แล้วตอนที่เปิดเครื่องเข้ามา ที่มันล็อคอินเอง การแจ้งเตือนก็ไม่ขึ้น

เหมือนว่าได้มีการเข้าไปดูที่การแจ้งเตือนแล้ว

ส่วนตอนนี้ หรือตอนที่พุดคุย การแจ้งเตือนก็ขึ้นปกติ

Edited by กรกช, 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:34.

#43 1ktip

1ktip

Global Moderator

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:05

Stargate-1

Posted เมื่อวาน, 19:10

กรกช, on 06 Jan 2013 - 12:45, said:snapback.png

คือ ทำไมจู่ๆ เปิดหน้าเว็บเสรีไทย ถึงได้ล็อคอินอัตโนมัติ ล็อคอิน กรกช คะ

เข้าอีกครั้ง ก็เป็นล็อคอินนี้ ไม่รู้จักคุณ กรกช มาก่อนค่ะ

ตกลง คุณกรกช โดนแฮ็ก หรือดิฉันโดนแฮ็กกันแน่คะ งงมาก

ขอให้เจ้าหน้าที่ดู User log และ Event log ต่างๆ ที่เกี่ยวข้องครับ
แล้วลอง test ดูว่าการ Login เข้า User ที่สลับกันมี การบันทึกไว้ที่ไหนใน log บ้าง เพื่อดูว่ามี่การเปลี่ยนจากคำสั่งหรือ System Error

แล้วการ Auto Login กับ ไม่ Auto ต่างกันไหม

อาจให้ User เลิกใช้ Auto Login ถ้ามีผลในการบันทึก User แล้วไปสลับกัน

การ Log แบบไม่ปรากฎตัวจะช่วยได้ไหม

คุณ Stargate-1 ฝากถึง ridkun ครับ

#44 กรกช

กรกช

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:29

นี่กรกชตัวจริง วันนี้ล็อคอินอัตโนมัติก็ยังเป็นอยู่

ปล.ยังไม่เปลี่ยนใจ ยังสงสัยทีมงานอยู่เหมือนเดิมนะ

ตอนนี้รอคำตอบไปเรื่อยๆ แต่วันหนึ่งตั้งกระทู้ถามแน่

Edited by กรกช, 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:30.

#45 กรกช

กรกช

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:29

ถึงตรงนี้ล็อคอินอัตโนมัติก็ยังเป็นอยู่ 

#46 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:40

เหอ เหอ เหอ  น้ากรกช ผมแค่เข้ามาบอกเป็นเพื่อนน้าเพื่อให้น้าสบายใจว่า

ของผมก็เป็น ไอ้ล็อกอินอัติโนมัติเนี่ย ตอนแรกผมนึกว่าผมเลิกแล้วไม่ได้

ล็อกเอ๊าท์ แต่เปิดทุกวันมันล็อกอินให้ทุกวัน ยังอุตสาห์คิดว่าเป็นบริการพิเศษ

ของ Mod ที่บริการแบบ VIP คือเข้าเวบแล้วล็อกอินให้ทันที พอมาเห็นปัญหา

ของคนอื่นกับของน้า ถึงได้รู้ว่า ที่แท้เราโง่นี่หว่า 5555

#47 กรกช

กรกช

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:18

เหอ เหอ เหอ  น้ากรกช ผมแค่เข้ามาบอกเป็นเพื่อนน้าเพื่อให้น้าสบายใจว่า

ของผมก็เป็น ไอ้ล็อกอินอัติโนมัติเนี่ย ตอนแรกผมนึกว่าผมเลิกแล้วไม่ได้

ล็อกเอ๊าท์ แต่เปิดทุกวันมันล็อกอินให้ทุกวัน ยังอุตสาห์คิดว่าเป็นบริการพิเศษ

ของ Mod ที่บริการแบบ VIP คือเข้าเวบแล้วล็อกอินให้ทันที พอมาเห็นปัญหา

ของคนอื่นกับของน้า ถึงได้รู้ว่า ที่แท้เราโง่นี่หว่า 5555

แหม บังเอิญจริ๊งงง ชอบเจออะไรแปลกๆเหมือนกันเลย 5555

แต่ผมมักจะเจออะไรแปลกๆก่อนคนอื่นทุกที

แล้วที่ล็อคอินครั้งแรกไม่ได้ คุณเคยเป็นไหม คือผมเป็นมาเป็นอาทิตย์

แล้วตอนหลังก็เปลี่ยนมาเป็นล็อคอินอัตโนมัติ ทำไมระบบมันช่างรวนอาการหนักมากขนาดนี้เลยเหรอ

แล้วที่มันน่าสงสัยก็คือ

ก่อนหน้านี้ตอนที่เปิดเครื่องแล้วมันล็อคอินอัตโนมัติ การแจ้งเตือนมันไม่เห็นขึ้นเลย

เหมือนกับว่าคลิ๊กเข้าไปอ่านแล้ว ทั้งที่ยังไม่ได้คลิ๊ก

พอร้องเรียนไป การแจ้งเตือนก็กลับมาปกติ 555

ปล.ล็อคอินอัตโนมัติวันนี้ก็ยังเป็นอยู่ แล้วเมื่อไหร่มันจะเลิกเป็นซะทีเนี่ย

#48 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:14

attachicon.gifMark lover.JPEG

ทำไมของล็อกอิน คุณหนูนั่งเบ็นซ์ คนกลับใจ ดูประวัติได้ครับ ว่าถูกแบนอยู่ครับ แสดงว่า ล็อกอิน Mark Lover และ ประเสริฐเป็น Super User หรือครับถึงดูประวัติไม่ได้ครับ มันไม่ปรกตินะครับ เอาให้แน่นะครับ ผมว่ามันเกี่ยวกับความปลอดภัยของระบบด้วยนะครับ

พอที่จะเปิดให้ดูประวัติได้ไหมครับ สำหรับคนพิเศษคนนี้ หรือว่า เขามีวิธีปิดกั้นการเข้าไปดูประวัติได้หรือครับ

มาแล้วครับประวัติ หลังจาก มืดอยู่นานเป็นเดือนมาแล้ว แต่ไม่มีคำชี้แจง

#49 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:44

แหม บังเอิญจริ๊งงง ชอบเจออะไรแปลกๆเหมือนกันเลย 5555

แต่ผมมักจะเจออะไรแปลกๆก่อนคนอื่นทุกที

แล้วที่ล็อคอินครั้งแรกไม่ได้ คุณเคยเป็นไหม คือผมเป็นมาเป็นอาทิตย์

แล้วตอนหลังก็เปลี่ยนมาเป็นล็อคอินอัตโนมัติ ทำไมระบบมันช่างรวนอาการหนักมากขนาดนี้เลยเหรอ

แล้วที่มันน่าสงสัยก็คือ

ก่อนหน้านี้ตอนที่เปิดเครื่องแล้วมันล็อคอินอัตโนมัติ การแจ้งเตือนมันไม่เห็นขึ้นเลย

เหมือนกับว่าคลิ๊กเข้าไปอ่านแล้ว ทั้งที่ยังไม่ได้คลิ๊ก

พอร้องเรียนไป การแจ้งเตือนก็กลับมาปกติ 555

ปล.ล็อคอินอัตโนมัติวันนี้ก็ยังเป็นอยู่ แล้วเมื่อไหร่มันจะเลิกเป็นซะทีเนี่ย

การที่ล็อกเอาท์แล้วปิดเครื่อง พอเปิดเครื่องเข้าเว็บสรท.ไปใหม่ก็เข้าบอร์ดใช้งานได้เลย เพราะมีcookie: XXXXX@webbroard.serithai.net/

อยู่ใน Internet History file  ของเครื่องคุณเอง จึงเข้าได้เลย

วิธีแก้ก็ลองลบ cookie ตัวนี้ดู ใน Internet History File ดู หากไม่อยากลบบ่อยๆก็ต้อง set ให้ block cookie ตัวนี้ไว้ 

ถ้าไม่หาย   ให้ใช้ Program ล้าง registry ดู

ผมก็เป็นนะ ใช้ TweakNow RegCleaner

Download Free จาก http://www.downloadc...know_regcleaner

แต่กรณีมีการอ่าน จากปุ่มเตือน ผมไม่เป็น ลองเช็คที่ setting ดูครับ

ส่วนกรณีนาย Mark Lover(พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก) นั้นยังหาฟังชั่นปกปิดไม่ให้ดูประวัติไม่เจอครับ ถ้าพบเห็นช่วยบอกผมด้วยนะครับ ผมอยากทำบ้าง

Edited by Stargate-1, 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:11.

#50 กรกช

กรกช

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:38

เมื่อไหร่ล็อคอินอัตโนมัติผมจะหายซักที

ล็อคเอ้าท์ออกไปแล้วแต่พอเปิดเว็บก็ล็อคอินเองทุกที

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน