Jump to content

- - - - -

ถามความคิดเห็น "ผู้สนับสนุนพรรคประชาธิปัตย์" ถ้าทางพรรคเคาะชื่อนี้ลงสมัครผู้ว่าฯกทม.ท่านทั้งหลายมีความเห็นเป็นเช่นไร!!!??

• Please log in to reply
63 replies to this topic

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 23 December 2012 - 21:24

ตามหัวข้อกระทู้

ถ้าเป็นชื่อนี้

"กอร์ปศักดิ์ สภาวสุ"

ทุกๆท่านจะมีความเห็นว่าอย่างไร

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 23 December 2012 - 21:25.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

Posted 23 December 2012 - 21:29

ถ้าหม่อมลง ผมไม่เลือก ส่วนคนอื่นๆขอคิดก่อน(ไม่ใช่สาวกปชปครับ)

ปล.ผมชอบอภิรักษ์ที่กล้าชนกับทักษิณเรื่องรถไฟฟ้ากทม

Edited by ทองเปลว, 23 December 2012 - 21:31.

#3 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 23 December 2012 - 21:32

ยอมรับว่าไม่แน่ใจครับ

#4 วิท

วิท

ขาแพง

Posted 23 December 2012 - 21:36

ผมมั่นใจในพรรคปชป. ถ้าพรรคเสนอใครผมก็เลือกคนนั้น

ผมขอเตือนคนที่จะไม่โหวตสุขุมพันธ์(หากพรรคเสนอ).เพราะถ้าคุณไม่โหวตให้คุณจะได้คนที่แย่ยิ่งกว่ามาแทน

#5 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 21:37

ย่าผมเลือก ปชป.มาตั้งแต่ผมไม่เกิด ตอบแทนย่าละกัน ให้พี่กอรปเอาความเก่งไปทำอื่นเถอะครับ ส่งลงหวานคอแร้ง พท.แน่ ๆ ส่วนเรื่องชน ผมว่า หม่อมก็ชนไม่ใช่เล่นนะครับ ไม่รู้สินะ ถ้าไม่ส่งหม่อมลง ผมว่าเจ๊ง ไม่ใช่เจ๋ง

Edited by Cemeterys, 23 December 2012 - 21:39.

#6 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 21:39

ถ้าเป็นคุณชายผมเลือกทันที
ถ้าเป็น"กอร์ปศักดิ์ สภาวสุ"ก็คงต้องเลือก แต่ไม่สนิทใจ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#7 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 23 December 2012 - 21:41

ผมมั่นใจในพรรคปชป. ถ้าพรรคเสนอใครผมก็เลือกคนนั้น

ผมขอเตือนคนที่จะไม่โหวตสุขุมพันธ์(หากพรรคเสนอ).เพราะถ้าคุณไม่โหวตให้คุณจะได้คนที่แย่ยิ่งกว่ามาแทน

ไม่ต้องไปห่วงเขา เขาคิดว่าพรรคเพื่อไทย ส่งใครลงมา

ก็ดีกว่าสุขุมพันธ์นะครับ ต่อให้เป็นพวกเผาเมือง หรือ

พวกล้มเจ้า เขาก็ชื่นชอบมากกว่า สุขุมพันธ์ ซึ่งผมถือว่า

เป็นเรื่องปกติครับ

#8 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 21:42

เท่าที่จำความได้ เรื่องชนแบบ เอาตาย ผมเพิ่งมาเห็นสมัยหม่อมนี่แหละ รวมทั้งการตอบโต้ทางข้อมูล อาจเป็นผลงานรองก็ได้

#9 ypk

ypk

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 21:43

เหอ เหอ เหอ  ความจริงเรื่องนี้ ปชป ทำโพลถามคนใน กทม ได้ไม่ยากเย็น

อะไร ดีกว่ามานั่งพิจารณากันเองในพรรคนะ 5555

#10 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

Posted 23 December 2012 - 21:50

ผลงานที่จะเอาไปโฆษณาให้คน กทม เลือกของคุณกอร์ปศักดิ์คืออะไรครับ ต้องคิดเรื่องนี้ด้วยนะครับ อย่าคิดว่าของตาย เอาใครลงก็ได้ ผมว่าคน กทม สนใจคนที่มีภาพลักษณ์และบุคลิกด้วยนะครับ คุณกอร์ปยังไม่เด่น

#11 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 22:01

ประวัติการดำรงตำแหน่งทางการเมือง
  • สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร จังหวัดนครราชสีมา 5 สมัย (พ.ศ. 2529-2531)
  • ที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงอุตสาหกรรม (พ.ศ. 2529-พ.ศ. 2531)
  • ที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลัง (พ.ศ. 2531-พ.ศ. 2533)
  • ที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงอุตสาหกรรม (14 ธันวาคม พ.ศ. 2533-23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2534)
  • สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร จังหวัดนครราชสีมา ( 13 กันยายน พ.ศ. 2535-19 พฤษภาคม พ.ศ. 2538)
  • ที่ปรึกษาคณะกรรมาธิการการคลังการธนาคารและสถาบันการเงิน ของสภาผู้แทนราษฎร (พ.ศ. 25354-17 ธันวาคม พ.ศ. 2537)
  • รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงพาณิชย์ (17 ธันวาคม พ.ศ. 2537-20 กรกฎาคม พ.ศ. 2538)
  • สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรแบบบัญชีรายชื่อ พรรคประชาธิปัตย์ (6 มกราคม พ.ศ. 2544-2548)
  • รองนายกรัฐมนตรี ด้านเศรษฐกิจ (20 ธันวาคม พ.ศ. 2551 - 11 มกราคม 2553)
  • เลขาธิการนายกรัฐมนตรี (12 มกราคม 2553 - 31 ธันวาคม 2553)

ผมว่าให้ทำงานด้านการเมืองในพรรค ดีกว่ามาลงผู้ว่าคับ ต้องหาคนที่ถนัดๆลงมากกว่านี้  อยากให้ทางพรรคคัดเลือกผู้หญิงลงแทน ขอเชียร์ ดร.คุณหญิงกัลยา โสภณพนิช คับ

#12 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 22:20

แรก ๆ ไม่ชอบคุณชายสักเท่าไหร่แต่ก็เลือก

หลังจากเห็นลุยน้ำท่วม  และเรื่องสร้างสนามฟุตซอล

ก็รู้สึกชอบขึ้นมา แกสู้ไม่ถอยดีเหมือนกัน

ถ้าส่งคุณกอร์ปศักดิ์ก็คงเลือก แต่ใจอยากให้คุณชายลง

จะได้สานงานต่อได้เลย

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#13 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

Posted 23 December 2012 - 22:25

ผมว่าคุณกอร์ปศักดิ์ไม่ใช่ทางเลือกที่ดีเท่าไหร่

(ถ้าพรรคส่งผมคงต้องพิจารณาผู้สมัครอิสระประกอบด้วย)

ส่วนคุณชาย ผมชอบการทำงานพอควรนะ

แต่พอแกไร้มารยาทขนาดเปิดตัวก่อนพรรคจะส่งนี่ผมว่าไม่ไหว

เรื่องที่คุยกันในพรรคได้แต่ไม่คุย

มาแถลงเองผ่านสื่อนี่ถือว่าขาดวุฒิภาวะพอสมควร

ถ้าพรรคต้องส่งคุณชายมันก็กลายเป็นพรรคต้องง้อผู้สมัคร

และถ้าส่งคนอื่นก็กลายเป็นพรรคต้องเสียสมาชิกพรรคระดับผู้ว่า กทม.ไป

ทำแบบนี้ผมตีความแล้วแกเหมือนอยากลงอิสระ  หากผมเป็นสมาชิกพรรคผมคงโหวตให้ส่งคนอื่นลงสมัคร

ส่วนตัวผมเชียร์ให้คุณหญิงกัลยา ลงสมัครผู้ว่าครับ

ส่งชนให้เห็นเลยว่าการทำงานของผู้ว่า กทม.ที่เป็นสตรีจะดีกว่านายกฯสตรีที่ดีแต่อ่านโพยหรือไม่?

อยากเห็นผู้ว่าสุภาพสตรี กู้หน้าภาพลักษณ์สุภาพสตรีที่พังเพราะนายกฯปูครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#14 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

Posted 23 December 2012 - 22:30

ถ้าเป็นท่านนี้ผมไม่เลือกนะครับ แต่ถ้าเป็นคุณชาย ผมเลือก ถ้าเป็นท่านอื่นว่ากันอีกที ถ้าไม่ถูกใจก็จะดูผู้สมัครอิสระแทนครับ ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#15 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

Posted 23 December 2012 - 22:32

ผมว่าคุณกอร์ปศักดิ์ไม่ใช่ทางเลือกที่ดีเท่าไหร่

(ถ้าพรรคส่งผมคงต้องพิจารณาผู้สมัครอิสระประกอบด้วย)

ส่วนคุณชาย ผมชอบการทำงานพอควรนะ

แต่พอแกไร้มารยาทขนาดเปิดตัวก่อนพรรคจะส่งนี่ผมว่าไม่ไหว

เรื่องที่คุยกันในพรรคได้แต่ไม่คุย

มาแถลงเองผ่านสื่อนี่ถือว่าขาดวุฒิภาวะพอสมควร

ถ้าพรรคต้องส่งคุณชายมันก็กลายเป็นพรรคต้องง้อผู้สมัคร

และถ้าส่งคนอื่นก็กลายเป็นพรรคต้องเสียสมาชิกพรรคระดับผู้ว่า กทม.ไป

ทำแบบนี้ผมตีความแล้วแกเหมือนอยากลงอิสระ  หากผมเป็นสมาชิกพรรคผมคงโหวตให้ส่งคนอื่นลงสมัคร

ส่วนตัวผมเชียร์ให้คุณหญิงกัลยา ลงสมัครผู้ว่าครับ

ส่งชนให้เห็นเลยว่าการทำงานของผู้ว่า กทม.ที่เป็นสตรีจะดีกว่านายกฯสตรีที่ดีแต่อ่านโพยหรือไม่?

อยากเห็นผู้ว่าสุภาพสตรี กู้หน้าภาพลักษณ์สุภาพสตรีที่พังเพราะนายกฯปูครับ

ตามสังคมประชาธิปไตย แล้วจะไม่ค่อยคำนึงถึงมารยาทกันสักเท่าไรครับ จะคำนึงถึงความถูกต้องในการปฏิบัติหน้าที่มากครับ

ซึ่งทางพรรคก็เคารพในการตัดสินใจของคุณชายเช่นเดียวกัน

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#16 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 23 December 2012 - 22:39

เมื่อมีคนเสนอมา ก็ต้องรับพิจารณา แต่สรุปก็ไม่พ้นคุณชายครับ ฟันธง

อย่างที่คุณชายพูด ถ้าไม่บกพร่องอะไร จะไปเลือกคนอื่นมาแทนได้ยังไง  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#17 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 22:41

ผมจะกาในช่องไม่เลือกครับ สำหรับ สุขุมพันธ์

เพราะที่ผ่านมา ไม่เคยแก้ปัญหา หาบเร่ แผงลอย บนทางเท้า ทั้งที่ สยามสแควร์ อนุสาวรีย์ชัย สีลม ได้เลย

ทำให้ผู้สัญจร ไม่มีทางเดิน ต้องลงไปเดินบนถนน นอกจากนี้ยังปล่อยให้ พวกพ่อค้าแม่ค้าอีสานที่ขายสัมต่ำไก่ย่างยึดทางเท้าขายอาหารไม่ถูกสุขอนามัย ปิ้งย่าง ควันโขมง สร้างมลพิษให้่กับผู้สัญจร อีกด้วย กรุงเทพดูไม่มีอารยธรรมเลยไม่สายตาของผม

ที่ผ่านมา พรรคประชาธิปัตย์ ไม่เคยส่งผู้สมัครที่คิดจะใส่ใจที่จะแก้ปัญหาท้องถิ่นเลย มีแต่ส่งลงมาเพื่อวัดกระแสการเลือกตั้งระดับชาติเท่านั้น

ที่ สงขลา หาดใหญ่ ก็เหมือนกัน ดูถูกชาวบ้านเหลือเกิน นายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ ก็โดนใบแดง เพราะปัญหาซื้อเสียง

ที่สงขลา แพ้เลือกตั้ง นายกเทศมนตรี ก็ส่งคนไปยิงเขา เพราะขัดผลประโยชน์

หาก พรรคประชาธิปัตย์ ยังไม่ใส่ใจ ในการคัดสรรค คนมารับใช้ประชาชน

ใช้เกณฑ์ เพียงแค่ เป็นผู้ดี มีตระกูล เป็นมาเฟียท้องถิ่น มีเงินมีทอง มีทุนสำหรับเลือกตั้ง

ผมมั่นใจได้เลยว่า การเลือกตั้งท้องถิ่นในอนาคต พรรคประชาธิปัตย์ จะไม่ได้เกิดอีกต่อไป แม้่กระทั้งในภาคใต้ เพราะคนเริ่มรู้เช่นเห็นชาติกันแล้ว

ถึงแม้ผมจะสนับสนุน พรรค ปชป. ในการเมืองระดับชาติ แต่ระดับท้องถิ่นแล้ว ผมจะบอกว่า ปชป ติดลบ แทบทุกจังหวัดใหญ่ๆ ที่เข้าไปบริหาร

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#18 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 22:48

ผมยอมรับ ว่า คุณสมัคร และ คุณจำลอง สามารถจัดการปัญหาหาบแร่แผงลอยบนทางเท้า ได้ดีกว่า คนของพรรค ปชป. โดยเฉพาะ คุณสุขุมพันธ์

ซึ่งเอาเวลาส่วนใหญ่ไปทำอะไรไม่ทราบ แต่ปัญหาง่ายๆ มีกฎหมายรองรับ ขนาดทางจุฬา ออกมาแก้ปัญหาด้วยตัวเองก็โดดเดียวเขา ไม่สนับสนุนเขา สุดท้ายเขาก็ต้องแพ้กฎหมู่ และคนที่เดือดร้อน คือคนที่ใช้ทางเท้า

ผมรณรงค์ ให้ทุกท่าน กาในช่องไม่เลือกครับ ตราบใดที่ ผู้สมัครของพรรค ปชป. ยังไม่มีนโยบาย แก้ปัญหาเหล่านี้ได้

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#19 susu

susu

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 22:51

เวลาเลวก็พรรค ถ้าดี เพราะคนนั้น พรรคส่งคนไหน ก็คือพรรคนั้นบริหาร..ดี เลว ว่าพรรคนั้น

แต่ถามหน่อย ถ้าส่งคนอื่นแทนคุณชาย มีแต่เสียไม่มีได้ ...ต้องคุณชาย เท่านั้น มีแต่ได้ ไม่มีเสีย วันนี้รอยร้าวในพรรค คงน้อยไปถ้าส่งคนอื่น

ผมว่า เขาส่งคุณชายแน่นอนครับ ที่ส่งคนอื่นมา ลองวัดกระแส และ สับขาหลอกเพื่อไทยแค่นั้น วงในเขาอ่านกันปลิ้นไปแล้วครับ

#20 TFEX

TFEX

ขาประจำ

Posted 23 December 2012 - 22:59

แม้จะไม่ได้เชียร์ประชาธิปัตย์แต่ขออนุญาตแจมด้วยนะครับ

คุณกอร์ปศักดิ์แม้จะมีประสบการณ์มากมายไม่แพ้คุณชาย แต่ชื่อเสียงยังไม่เท่าครับ

หากเทียบกันระหว่างสองคนนี้แล้วคุณชายจะมีภาษีดีกว่าหน่อย แต่ช่วงที่ผ่านมาโดนฝ่ายตรงข้ามใช้สื่อเล่นงาน เสียหายไปมากพอสมควร

ส่วนเรื่องการแก้ปัญหาหลายอย่างก็ยังบกพร่อง ผลงานยังไม่ชัดเจนในหลายพื้นที่

เช่นติดป้ายลอกคลองในเขตสวนหลวง-ประเวศ เป็นปีๆ แต่ไม่มีใครมาทำ จนพวกเสื้อแดงไปถ่ายรูปมาลงในราชดำเนิน

ซึ่งกรณีอย่างนี้เป็นเพียงแค่ส่วนหนึ่งจากอีกหลายจุดในกทม.

ผมคาดว่าตามธรรมเนียมของปชป.จะไม่เปลี่ยนคนอื่นลงค่อนข้างแน่นอน

แต่ถ้าจะเปลี่ยน ผมคิดว่าคุณกรณ์น่าจะลอยลำนะครับ ชื่อเสียงดี ไม่มีแผล

ส่วนคุณอภิรักษ์ยังมีภาพลบในคดีเก่าอยู่ หากลงแล้วฝั่งตรงข้ามจะหยิบมาโจมตีได้อย่างง่ายๆ

#21 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 23 December 2012 - 23:32

อ่านแล้วก็น่าคิดเหมือนกันครับ

ในความสำคัญระดับผู้ว่า การจะมาเป็นตัวเปรียบมวยกันของทั้งคู่

ผมว่าจะยิ่งเห็นภาพได้ชัดเจน 

น่าสนใจเหมือนกัน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#22 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 23 December 2012 - 23:50

ในสมัยที่คุณอภิสิทธิ์เป็นนายกรัฐมนตรี.....

กอร์ปศักดิ์เป็น"กุนซือ"คนหนึ่งของนายกฯอภิสิทธิ์.....

แต่"ผู้บริหารเบอร์หนึ่ง"และ"ที่ปรึกษา"ไม่เหมือนกัน....

ถ้า"หม่อมสุขุมพันธุ์"เป็นผู้ว่าฯ กทม.อีกสมัย

น่าจะใช้ประสบการณ์ทำงานได้มากกว่าเดิม.....

ปล.หม่อมสุขุมพันธุ์โชคดี....

มี"รองผู้ว่าฯ กทม."มีความสามารถ

ไม่กลัวทักษิณและไพร่เสื้อแดง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#23 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 24 December 2012 - 00:28

"คุณกอร์ปศักดิ์ สภาวสุ" ก็ดีในระดับหนึ่ง ประสบการณ์ก็มีพอตัว

แต่ในความเห็นส่วนตัว ยังอยากที่จะให้ "คุณชายหมู" เป็นอีกสมัย

เพื่อ สะสางงานที่ยังค้างอยู่ให้เสร็จ อย่างน้อยก็เพื่อไม่ให้ฝ่ายตรงข้าม

เอาไปเป็นประเด็นในการโจมตี ว่า "ทิ้งขี้" ไว้ให้ คนใหม่มาเช็ด ครับ!!! ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#24 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 00:55

ขอบคุณผู้ว่ากรุงเทพมหานคร ของพรรค ปชป ที่สร้างทางรถไฟฟ้าต่อจากสพานสาธรไปถึงวงเวียนใหญ่ อีกเส้นหนึ่งไปถึงบางหว้า
ทำให้คนฝั่งธนบุรีได้มีรถไฟฟ้า
ทำให้แถวบ้านเกิดมีสถานีรถไฟฟ้าสองสถานี
สถานีวงเวียนใหญ่ กับสถานีโพธินิมิตร
พรรค ปชป จะส่งใครลงรับสมัครเป็นผู้ว่าฯ ก็จะเลือก
ถ้าหม่อมสุขุมพันธ์ ลงสมัครรับเลือกตั้งอีกครั้งก็จะดี
มีโอกาสรู้จักหม่อมดุษฏี หม่อมแม่ของคุณชายสุขุมพันธ์
ท่านเป็นคนน่ารัก รูปร่างเล็ก ผิวคล้ำ ทำกับข้าวเก่ง
ท่านให้สูตรทำน้ำราดสปาเก็ตตี้ให้ด้วย

#25 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 24 December 2012 - 01:29

ในสมัยที่คุณอภิสิทธิ์เป็นนายกรัฐมนตรี.....

กอร์ปศักดิ์เป็น"กุนซือ"คนหนึ่งของนายกฯอภิสิทธิ์.....

แต่"ผู้บริหารเบอร์หนึ่ง"และ"ที่ปรึกษา"ไม่เหมือนกัน....

ถ้า"หม่อมสุขุมพันธุ์"เป็นผู้ว่าฯ กทม.อีกสมัย

น่าจะใช้ประสบการณ์ทำงานได้มากกว่าเดิม.....

ปล.หม่อมสุขุมพันธุ์โชคดี....

มี"รองผู้ว่าฯ กทม."มีความสามารถ

ไม่กลัวทักษิณและไพร่เสื้อแดง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#26 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 24 December 2012 - 02:19

เหลือบไปดูคู่แข่ง เพื่อไทยกับเสรีพิศุทธ์ ถ้า ปชป ส่งคนนี้ลงยังไงก็ต้องจำใจเลือก

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#27 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 24 December 2012 - 05:28

*คุณกอร์ปศักดิ์  เหมาะกับการนั่งบริหารองค์กร ที่ไม่ต้องลงไปลุยเอง

*คุณหญิงกัลยา อย่าส่งเลยครับ จะทำให้รู้ว่านส.ปู เอ๋อแบบไม่มีตำราฉบับ

ไหนบัญญัติไว้ ..ลำบากหมอ/นักวิชาการ ทั่วโลก ต้องคิดตั้งระดับเอ๋อ

ใหม่ "เอ๋อระดับ นส.ปู นายกรมต.ไทย" ...มันอายเขานาาาาาาา

*****เออแล้ว2พล.ต.ร.อ. เนี่ยคิดว่าใครจะไดคะแนนมากกว่ากัน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#28 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 24 December 2012 - 07:14

มีคนกี่คนที่รู้จักกอร์ปศักดิ์

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#29 Pok

Pok

น้องเก่า

Posted 24 December 2012 - 08:04

คุณชายลงผมเลือกครับ แต่ผมก็ยอมรับนะชอบคนเก่ามากกว่า

#30 raffy

raffy

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 08:11

ถ้าไม่ใช่ท่านสุขุมฯ

ปชป.ไม่ใช่แค่แข่งกับพท.

ผมว่าแค่นี้ปชป.น่าจะตัดสินใจได้แล้วครับ

ว่าจะแข่งแค่กี่คนดี

#31 noswords

noswords

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 08:22

ไม่น่าจะเหมาะครับ
แต่ถ้าพรรคส่ง ก็คงต้องเลือกครับ No choice

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#32 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 09:17

ยังไงก็เลือก ปชป. แม้แต่จะเอาใครลง -_-

#33 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 09:27

สงสัย สุหฤท จะได้เสียงผม
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#34 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 09:31

ไม่เหมาะครับ

สำหรับผม  ถ้าเป็นไปได้ ผมขอ คุณอภิรักษ์ ครับ

แล้วก็ผมอยากให้คุณชายมองถึงภาพรวมครับ  อย่าลงสมัครตัดหน้ากันเองเลย  วันนี้เรายอมถอย 1 ก้าวเพื่อที่จะเดินหน้า 10 ก้าวในวันต่อไปดีกว่าครับ

#35 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 09:41

อย่าลืมว่า ตอนควายแดงเผาเมือง ใครเป็นคนฟื้นฟูนะครับ

ตอนนั้นคุณชายก็เหนื่อยตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน้อตเหมือนกัน

จะว่าไป คุณชายเหมาะจะทำงานแบบแก้ปัญหาเฉพาะหน้าจะดีกว่า

ถ้าเป็นงานแบบนโยบาย รู้สึกจะไม่ฉับไวทันใจใครๆเขานะ

#36 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 09:46

คงเลือก หม่อมแหละครับ แต่ถึง ปชป ส่งใครมาก็คงเลือกหมดครับ เพราะยังดีกว่าไปตกอยู่ในมือพรรคเพื่อไทย และรัฐบาลได้รวบอำนาจเบ็ดเสร็จ แสดงพลังให้พวกมันเห็นว่าคน กทม ไม่เอา เพื่อไทย

(รองผู้ว่าของหม่อม ดีนะครับ ชอบตรงที่มีการตอบโต้ได้ดีครับ)

#37 young politic

young politic

น้องเก่า

Posted 24 December 2012 - 09:52

กอร์ปศักดิ์ชื่อเสียงและผลงานไม่เป็นที่รู้จักของคนกรุงเทพเท่าไหร่  อีกอย่างดูเป็นคนที่อื่นไม่ใช่คนกรุงเทพฯ ทำให้รู้สึกว่าไม่อยากเลือกคนบ้านอื่นมาดูแลบ้านตนเอง

#38 someone

someone

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 10:00

บอกตามตรง  ท่านนี้ไม่ค่อยโดนใจผมเลย

แต่ ณ.ขณะนี้  ไม่ว่า ปชป. จะส่งใคร  ผมก็เลือกแหล่ะ  ดีกว่าให้พรรคเสื้อแดงมันครองกรุงเทพฯ

#39 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 10:02

แม้จะไม่ได้เชียร์ประชาธิปัตย์แต่ขออนุญาตแจมด้วยนะครับ

คุณกอร์ปศักดิ์แม้จะมีประสบการณ์มากมายไม่แพ้คุณชาย แต่ชื่อเสียงยังไม่เท่าครับ

หากเทียบกันระหว่างสองคนนี้แล้วคุณชายจะมีภาษีดีกว่าหน่อย แต่ช่วงที่ผ่านมาโดนฝ่ายตรงข้ามใช้สื่อเล่นงาน เสียหายไปมากพอสมควร

ส่วนเรื่องการแก้ปัญหาหลายอย่างก็ยังบกพร่อง ผลงานยังไม่ชัดเจนในหลายพื้นที่

เช่นติดป้ายลอกคลองในเขตสวนหลวง-ประเวศ เป็นปีๆ แต่ไม่มีใครมาทำ จนพวกเสื้อแดงไปถ่ายรูปมาลงในราชดำเนิน
 เห็นด้วยครับซอย48ซอยผู้ใหญบ้านเก่าแท้ๆ 4 ปี แล้วไม่เคยไปลอกเลยครับ
ซึ่งกรณีอย่างนี้เป็นเพียงแค่ส่วนหนึ่งจากอีกหลายจุดในกทม.

ผมคาดว่าตามธรรมเนียมของปชป.จะไม่เปลี่ยนคนอื่นลงค่อนข้างแน่นอน

แต่ถ้าจะเปลี่ยน ผมคิดว่าคุณกรณ์น่าจะลอยลำนะครับ ชื่อเสียงดี ไม่มีแผล

ส่วนคุณอภิรักษ์ยังมีภาพลบในคดีเก่าอยู่ หากลงแล้วฝั่งตรงข้ามจะหยิบมาโจมตีได้อย่างง่ายๆ

#40 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

Posted 24 December 2012 - 10:30

บอกตามตรง  ท่านนี้ไม่ค่อยโดนใจผมเลย

แต่ ณ.ขณะนี้  ไม่ว่า ปชป. จะส่งใคร  ผมก็เลือกแหล่ะ  ดีกว่าให้พรรคเสื้อแดงมันครองกรุงเทพฯ

คิดเหมือนผมเลย...

• aya likes this

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#41 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 24 December 2012 - 10:34

ถ้าไม่มีชื่อคุณชาย ก็หันไปลงคะแนนให้ DJ suharit แทน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#42 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 24 December 2012 - 10:38

ขอเลือกหม่อม หรือคุณอภิรักษ์ครับ

เคยทำมาแล้วย่อมมองเห็นปัญหาของกรุงเทพดี จะได้สานต่องานให้พัฒนาต่อไป

ปล.ไม่ใช่คนกรุงเตพแล้ว

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#43 pream

pream

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 10:38

ถ้าผมมีสิทธิ์เลือกผู้ว่า กทม. ผมเลือกท่านชายสุขุมพันธ์ ต่อเนื่องครับ

เพราะคำว่าต่อเนื่อง ย่อมดีกว่าผู้มาใหม่ แม้จะพรรคเดียวกันก็เถอะ 

ไม่ใช่ว่าคุณกอร์ปศักดิ์ใช้ไม่ได้นะครับ แต่ว่าคุณกอร์ปศักดิ์เหมาะกับงาน

สนามใหญ่มากกว่าท้องถิ่นครับ

#44 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ถ้าพูดเรื่องการเมือง ผมว่า กอปศักดิ์ มีภาษีดีกว่า คุณชายนะ

แต่ถ้าให้ลง กทม ผมว่า คุณชายมีภาษีดีกว่า

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#45 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 13:28

แต่ถ้าผมนะผมเลือก เงินสพัศ กทม. จะได้มีด่านเยอะ เงินไหลมาเทมา รัฐบาล พท. กทม. พท. อยากรู้เหมือนกันมันคงมันน่าดู...........555555555

#46 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 13:40

เสียดายไม่มีโอกาสได้เลื่อกผู้ว่า กทม แล้วเพราะย้ายบ้านมาอยู่นนทบุรี
แต่ขอออกความคิดเห็นว่าคุณชายไม่เห็นมีผลงานอะไรเสียหาย
ตั้งแต่น้ำท่วมท่านก็ออกมาชนกับพท แต่อย่างว่าคนกรุงเทพ ต้องการลองอะไรใหม่ๆ
กระนั้น ปชป ถึงเอาใครมาลง ฟันธงว่าพท ไม่ได้แน่ๆสำหรับกรุงเทพฯ

Edited by Thai4u, 24 December 2012 - 13:41.

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#47 Jagger

Jagger

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 13:42

การที่ปชป.ยังไม่ลงตัวเรื่องการส่งผู้สมัครเข้าชิงผู้ว่ากทม. มันก็เป็นการประจานผลงานของสุขุมพันธ์ที่ผ่านมาว่าห่วยแตกขนาดพรรคเดียวกันเองยังลังเลเลยว่าจะส่งไปอีกดีึหรือไม่ เพราะถ้ามีผลงานในกทม.ดีจริงๆ ปชป.ก็คงจะเคาะไปตั้งนานแล้ว ไม่เอาตัวเลือกอื่นมาพิจารณาลงแทนด้วยหรอก 

I've got the moves like Jagger~~~

#48 Somebody

Somebody

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 13:47

การที่ปชป.ยังไม่ลงตัวเรื่องการส่งผู้สมัครเข้าชิงผู้ว่ากทม. มันก็เป็นการประจานผลงานของสุขุมพันธ์ที่ผ่านมาว่าห่วยแตกขนาดพรรคเดียวกันเองยังลังเลเลยว่าจะส่งไปอีกดีึหรือไม่ เพราะถ้ามีผลงานในกทม.ดีจริงๆ ปชป.ก็คงจะเคาะไปตั้งนานแล้ว ไม่เอาตัวเลือกอื่นมาพิจารณาลงแทนด้วยหรอก 

เลือกตั้ง ผู้ว่าฯ กทม ในหลายสมัยที่ผ่านมา

ถ้า ปชป ไม่ดีจริง   คน กทม เขาไม่เลือกหรอก  

การที่คน กทม ไม่เลือกคนจากพรรคแม้ว

มันก็เป็นการประจานเหมือนกัน ว่า
คนในพรรคแม้ว หาดีไม่ได้ซักตัว ไร้ความสามารถ

ไม่มีค่าพอ ที่คน กทม เค้าจะเลือก

:lol:  :lol:  :lol:  

Edited by Somebody, 24 December 2012 - 14:03.

#49 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 14:11

อุ๊ยด่าพรรคเพื่อทุย อยู่หรือปล่าวคับด่าอะไรส่องกระจกย้อนดูตัวเองด้วยนะคับ แล้วพรรคเพื่อทุยที่คนชะเลียได้ ผู้สมัครเป็นทางการหรือยังเหรอ หาข้อมูลมาให้หน่อย 555+ ทุยๆๆ

#50 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

Posted 24 December 2012 - 20:29

แรก ๆ ไม่ชอบคุณชายสักเท่าไหร่แต่ก็เลือก

หลังจากเห็นลุยน้ำท่วม  และเรื่องสร้างสนามฟุตซอล

ก็รู้สึกชอบขึ้นมา แกสู้ไม่ถอยดีเหมือนกัน

ถ้าส่งคุณกอร์ปศักดิ์ก็คงเลือก แต่ใจอยากให้คุณชายลง

จะได้สานงานต่อได้เลย

งานช่วงน้ำท่วม กับหลังน้ำท่วมมีนอลังการแล้วครับ ถ้าเรามองเห็น  ผมยอมรับ นโยบายก็ให้ความสำคัญ แต่ผมชอบตอนที่คุณชายแกออกอาการโกรธหงุดหงิด มันถึงลูกถึงคนและติดดินกว่าพี่กอร์ปมาก

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users