Jump to content

- - - - -

ควายขวิดกันมันไม่ดี หญ้าแพรกจะแหลกลาญ

• Please log in to reply
4 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:29

ตู่ปลุกแดงงัดข้อแม้ว บี้พท.โหวตวาระ3‘นายใหญ่’ตอกประชามติหมูๆ

http://www.thaipost....ay/231212/67039

เนยต้องแอบไปร้องไห้ในส้วมอีกแล้ว สงสารหญ้า เนยรักโลก

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:29

งั้น........ถ้ามีเวลาว่าง

รบกวนไปช่วยปลูกหญ้า ที่โบนันซา่ หน่อยครับ

เพราะเมื่อวาน มันเล็มกันซะเฮี้ยน หมดแล้วครับ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:13

ตู่ทำเป็นมาเสนอความคิด มันลืมไปว่ามีหน้าที่อย่างเดียวคือทำตามที่เจ้านายสั่ง เข้าใจไว้ด้วย คางคกขึ้นวอจริงๆตัวนี้

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#4 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:33

ขัดคำสั่งเจ้านาย
โดนตัดเงินเดือนแน่ขี้ข้าเอ๋ย
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#5 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:44

ขัดคำสั่งเจ้านาย
โดนตัดเงินเดือนแน่ขี้ข้าเอ๋ย
 เดี๋ยวมันคงโทรขอโทษขอโพยกัน อ้างว่าเพื่อให้เจ้านายได้กลับมาเร็วๆ เลียแผล็บๆๆ ตู่จะทิ้งทักษิณได้อย่างไร ตัวเงินตัวทองของตู่นะนั่น

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน