Jump to content

- - - - -

คนที่คุยโม้โอ้อวดว่า "ถือน้ำพระพิพัฒน์สัตยา ถวายสัตย์" เขาพูดจากันแบบนี้เหรอครับ

• Please log in to reply
63 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

ตอนเขาอยู่ ..อีสานชื่นชมนะ

ตอนเขาอยู่ ..ตะวันออกชักชอบกล

ตอนนี้สมัครผู้ว่า ..อย่าให้มันเจริญในทุกๆด้าน

ตอนพวกผมหนีน้ำท่วมปี54 ไปอยุ่ สนามกีฬาหัวหมาก เห็นมีแต่กลุ่มเพื่อนเสรี มาช่วยทำกับข้าวเลี้ยงพวกผม

ผมไม่เคยเห็นผู้ว่ากทม และ พรรคปชป มาช่วยเหลือสักคน

ไม่รู้ว่าคนหลายพันตรงนั้น เขาจะเลือก ลุงเสรี หรือ จะเลือก ผู้สมัครจากพรรคปชป ดี ช่วยตอบหน่อย

พอดี "ครัวชาวใต้" ไม่ได้ไปตั้งตรงนั้น ถือว่า ท่านและพวก ไม่มีวาสนากินผัดสะตอ แล้วกัน

ส่วนภาพ ไปขุดกระทู้เก่าดูละกาน

ส่วน "ครัวเสรี" ขอชมสักภาพนะ

เพราะ ขนาด "ครัวจิรายุส" ทำบริการวัน แสนกล่อง

เลี้ยง 3เวลา แม้เวลากี้ส์ ยังไม่เห็นสักกะรูป 

เผื่อมีบุญตาเห็น "ครัวนาเก้" ก้อได้

ช่วยเอารูป "ครัวเพื่อนเสรี" มาโชว์ให้เป็นบุญตาทีเหอะ

อยากเห็นความมีน้ำใจของท่านนาเก๊

#52 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

มาแบบนี้พวกเสื้อแดงล้มเจ้าคงนับญาติกับเสรีและถือเป็นพวกเดียวกันแน่ๆ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#53 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

อันนี้ก็น่าสนใจ

อดขำไม่ได้เมื่อได้อ่านข่าว พล.ต.ต.ภาณุ เกิดลาภผล รองผู้บัญชาการตำรวจนครบาล ฝ่ายจราจร

กล่าวถึงมาตรการดูแลความเรียบร้อยกรณีรถโฆษณาบริษัท ฮัลโหลบางกอก

ที่จอดกีดขวางเส้นทางจราจร จนได้รับการร้องเรียนมาเป็นจำนวนมากว่า

ก่อนหน้านี้ได้มีการกำชับให้ทุกท้องที่สอดส่องดูแลอย่างใกล้ชิด หากพบมีการฝ่าฝืนให้ดำเนินการออกใบสั่งได้ทันที 

ซึ่งพื้นที่ที่มีรถของบริษัท ฮัลโหลบางกอก ฝ่าฝืนอยู่ มีอยู่ 10 สถานี

เบื้องต้นให้มีการประสานกับการไฟฟ้า ตัดไฟ และแจ้งให้เจ้าของรถขยับรถออกไปนอกพื้นที่ก่อน

หากฝ่าฝืนอีกให้พนักงานสอบสวนดำเนินการออกหมายเรียกเจ้าของบริษัท

ซึ่งถ้าออกหมายเรียก 2 ครั้งยังไม่มา ให้พนักงานสอบสวนดำเนินการออกหมายจับได้ทันที

ขำ เพราะว่าก่อนหน้านี้ในช่วงที่ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ ยังไม่ไปช่วยราชการที่สำนักนายกรัฐมนตรี

หนังสือพิมพ์ประชาทรรศน์ เคยนำเสนอข่าวนี้มาก่อน แต่แทบไม่มีการสนองตอบจากเจ้าหน้าที่ตำรวจเลย

เพราะมีการนินทากันว่า ตำรวจคนไหนจะกล้าจับล่ะ

ในเมื่อป้ายโฆษณาคุณภาพของ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส

ที่ติดหราอยู่ในที่ต่างๆ ทั่วกรุงเทพฯ ก็เป็นฝีมือของบริษัท ฮัลโหลบางกอก

หลังจากที่หนังสือพิมพ์ประชาทรรศน์นำเสนอไป

ก็มีบ้างที่มีการขยับรถพ้นไปจากย่านถนนวิภาวดีรังสิต ใกล้กับป้อมยามใต้ทางด่วน

เพราะเป็นทางผ่านที่พนักงานของหนังสือพิมพ์ประชาทรรศน์นั่งรถผ่าน

แต่มีการนำไปจอดที่อื่นให้ห่างไกลหูไกลตาของทีมงานประชาทรรศน์

ผมนั้นได้รับโทรศัพท์ต่อว่าต่อขานมาจากพรรคพวกที่เป็นตำรวจว่า

บริษัท ฮัลโหลบางกอก ได้ช่วยงานประชาสัมพันธ์ให้กับสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ไม่น่าจะเปิดโปงโจมตีกันเลย

ผมก็บอกไปว่า ไม่ใช่เป็นการประชาสัมพันธ์งานให้กับสำนักงานตำรวจแห่งชาติ แต่เป็นการประชาสัมพันธ์โฆษณาให้กับผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติเท่านั้น และที่ต้องนำเสนอข่าวนี้ไปก็เพื่อให้เกิดความเป็นธรรมกับสังคม

เพราะอย่าลืมว่าการโฆษณาบนป้ายโฆษณาที่ติดหราอยู่ตามที่ต่างๆ จะต้องมีการเสียค่าสถานที่ติดตั้ง เสียภาษีป้าย

แต่สำหรับรถโมบายของบริษัท ฮัลโหลบางกอก ไม่ต้องเสียภาษี เพราะป้ายติดอยู่ท้ายรถ

สามารถวิ่งไปจอดที่ต่างๆ ได้โดยตำรวจไม่กล้าจับกุม มิหนำซ้ำรถแต่ละคันไม่ทราบว่ามีทะเบียนหรือไม่ เพราะไม่เห็นจะมีคันไหนปิดแผ่นป้ายทะเบียน

จะให้มองเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้ นอกจากต้องการจะเลี่ยงไม่ให้ตำรวจจราจรเขียนใบสั่งแปะไว้ที่หน้ารถได้

เพราะไม่รู้จะระบุว่าทะเบียนอะไร นอกจากจะนำเครื่องล็อกล้อมาล็อกล้อเท่านั้น แต่ไม่เคยปรากฏว่ามีการล็อกล้อ

หนังสือพิมพ์ประชาทรรศน์จึงหยิบเรื่องนี้มานำเสนอเป็นข่าวใหญ่อยู่ 2-3 วัน ด้วยเหตุนี้

ดังนั้นเมื่อมีคำสั่งให้ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส ไปช่วยราชการสำนักนายกรัฐมนตรียังไม่ทันข้ามสัปดาห์

พล.ต.ต.ภาณุ เกิดลาภผล สั่งให้ตำรวจจราจรทุกท้องที่กวดขันจับกุมรถโมบายของบริษัท ฮัลโหลบางกอก อย่างจริงจัง จึงอดขำไม่ได้

จาก หนังสือพิมพ์ประชาทรรศน์

แสดงเมื่อ 3/11/2008 07:32:00

Edited by ม่านน้ำ, 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:16.

#54 kik_bucha

kik_bucha

น้องเก่า

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

ช่วยกันกระชากหน้ากากที่แท้จริง ของคนๆนี้ไปประจานให้ทั่ว  โดยเฉพาะคนกรุงเทพจะต้องรู้ไว้

#55 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

อ่อ....ตอนนี้มีเวลามานั่งเล็มบอนไซนะเมิง ขโมยขโจรไม่ไปจับแล้วเรอะ

ปากดีแบบนี้ เอาบอนไซทุ่มหัวแม่ม.. :angry: 

#56 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

ตอนเขาอยู่ ..อีสานชื่นชมนะ

ตอนเขาอยู่ ..ตะวันออกชักชอบกล

ตอนนี้สมัครผู้ว่า ..อย่าให้มันเจริญในทุกๆด้าน

ตอนพวกผมหนีน้ำท่วมปี54 ไปอยุ่ สนามกีฬาหัวหมาก เห็นมีแต่กลุ่มเพื่อนเสรี มาช่วยทำกับข้าวเลี้ยงพวกผม

ผมไม่เคยเห็นผู้ว่ากทม และ พรรคปชป มาช่วยเหลือสักคน

ไม่รู้ว่าคนหลายพันตรงนั้น เขาจะเลือก ลุงเสรี หรือ จะเลือก ผู้สมัครจากพรรคปชป ดี ช่วยตอบหน่อย

พอดีผมอยู่ในเขตตีนเขาครับ เลยไม่ได้ไปชิม หรือเจอการช่วยเหลือต่างๆด้วยตัวเอง

เขาจะเลือก ลุงเสรี หรือ จะเลือก ผู้สมัครจากพรรคปชป ดี ช่วยตอบหน่อย

จะเลือกใคร หรือไม่เลือกใคร เป็นเหตุผล/ความเห็นส่วนตัว ..ผมไม่ก้าวล่วงครับ

**แต่ก็สงสัยครับ "เห็นมีแต่กลุ่มเพื่อนเสรี มาช่วยทำกับข้าวเลี้ยงพวกผม"

เป็นเสรี เดียวกับ ที่จขกท. โพสท์หรือเปล่าครับ ..ผมไม่เคยได้ยินข่าวมาก่อน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#57 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

นโยบาย หาเสียงข้อหนึ่งคือ กทม.24 ชม.  คือสามารถติดต่องานกับกทม.

(ทุกเรื่อง)ได้ตลอด24 ชม. ....ไม่รู้จะวิจารณ์ต่อยังไง ยิ่งอ่าน#1 แล้ว มันจะทำได้

ยังไง 

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#58 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

fb เสรีพิศุทธ์ เริ่มมีคนถามหาความจริงแล้วครับ บางคนแก้ตัวด้วยการดริฟท์ซะวายป่วง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#59 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:57

fb เสรีพิศุทธ์ เริ่มมีคนถามหาความจริงแล้วครับ บางคนแก้ตัวด้วยการดริฟท์ซะวายป่วง

เยี่ยมเลยครับ

ผลเป็นไง มาอัพเดทให้พวกเราได้เมาท์กันต่อบ้างจะเยี่ยมยอดไปเลยครับ

gladiator 1.jpg

#60 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

เยี่ยมเลยครับ

ผลเป็นไง มาอัพเดทให้พวกเราได้เมาท์กันต่อบ้างจะเยี่ยมยอดไปเลยครับ

ความเห็นใน fb เสรีฯ เท่าที่เห็นก็มีการอวย ขอให้ชนะเลือกตั้ง, ผมเลือกท่านแน่, ท่านเป็นคนตงฉิน ฯลฯ

วันก่อนก็มีคนแปะคลิปนี้ พร้อมข้อความว่า

ท่านเสรีพิศุทธ์คับ...

ตอนนี้พวกพันธมิตรกำลัง share ลิงค์ youtube นี้กันอยู่คับ

บอกว่าท่านหมิ่นเบื้องสูงกับทุจริตอ่ะคับ คนชื่อ ronayos มีอาชีพเป็นหมอ

เป็นพันธมิตรสายพี่ปานเทพ เป็นคนอัพคลิบนี้ขึ้น youtube คับ

...(นามแฝงคนโพสต์) อยากจะให้ท่านเสรีพิศุทธ์ช่วยชี้แจงหน่อยคับว่าจริงหรือป่าว

แล้วถ้าไม่จริง ทำไมพวกพันธมิตรถึงจ้องโจมตีท่านอ่ะคับ

แล้วก็มีความเห็นข้างล่างคลิป(ใน fb) ว่า

ยังไม่ทันเลือกตั้งก็เตะตัดขาคนอื่นอีกและ อย่าดูถูกคนกรุงเทพฯให้มันมากไปจิฮับ ใครดีใครชั่ว ...เชื่อว่าคนกรุงเทพฯส่วนใหญ่เค้าคิดเองได้ฮับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แล้วก็มีคนโพสต์ข้อความถามหาความจริงในประเด็นทุจริต อยากให้เสรีพิศุทธ์ชี้แจง ตามข้อกล่าวหาดังนี้

มีคนอยากรู้ว่า บิ๊กตู่ พล.ต.อ. เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส ที่ลงสมัครเลือกตั้งผู้ว่า กทม อิสระไม่สังกัดพรรคการเมือง ตามเทรนด์คนกรุง . ภายใต้สโลแกน เปลี่ยนกรุงเทพ เปลี่ยนผู้ว่าฯเพื่อกรุงเทพที่ดีกว่า เลือกผู้ว่าฯใหม่. ...ถ้าเลือกเข้ามา กทม.ฉิบหายแน่ เพราะประวัติการกิน การโกงครบเครื่อง มีคดีมากมาย 
แต่ละเรื่อง รับไม่ได้คะ

1.เสรีทำไร่จิตรี อยู่ที่อำเภอทองผาภูมิ เป็นพันไร่ โกงมาจาก ชานนท์พี่ชายแท้ๆ คนละแม่ ถมหินถึง 3,000 เที่ยว ลงแม่น้ำแควน้อย หินและดิน เอามาจากถ่ำวัดจันทร์เดย์ (ภาษากระเหรี่ยง) และเนินเขา หลังร้านข้าวแกงร้อยหม้อ ไร่อยู่ก่อนถึงทาง แยกข้ามสะพานเข้า อำเถอทองผาภูมิ ซ้ายมือ ถมรุกล้ำเข้าไปในแม่น้ำแควน้อย ถือเป็นที่สาธารณะ อยู่ในความดูแลของ กรม.เจ้าท่า 

2. โดนปลดออกจากราชการ นอกจากเรื่องจงรักภักดีแล้ว ยังมีคดี ไม่โปร่งใส กรณีจัดเช่ารถบรรทุกขนาด 1 ตัน แบบดับเบิลแค็บ 2,894 คัน โครงการเช่ารถตู้โดยสาร (เบนซิน) ใช้เชื้อเพลิงก๊าซธรรมชาติ (เอ็นจีวี) ขนาด15 ที่นั่ง 1,447 คัน โครงการเช่ารถยนต์ บรรทุกอเนกประสงค์ขนาด 3 ตัน ขนาด 24 ที่นั่ง 270 คัน และรถยนต์บรรทุกขนาด 3 ตัน พร้อมติดตั้งอุปกรณ์กวาดเรือใบ เครนยก 51 คัน และโครงการเช่ารถยนต์บรรทุก (ขนาด 1 ตัน) แบบมีช่องว่างด้านหลังคนขับ 1,555 คัน ซึ่งใช้งบประมาณรวมเป็นเงินทั้งสิ้น 9,899,578,200 บาท เรื่องนี้ยืนยันได้เลยคะ ว่า ตบทรัพย์ทั้งจากบริษัทให้เช่าแล้ว ยังเอาค่าคอมจากบริษัทประกันภัย ด้วย

3.ทุจริตงบประมาณในการสืบสวนคดีโครงการรับซื้อ-จัดซื้อลำใย ปี 2547 ภารกิจหาลำไยอบแห้งหาย ดันไปจับชาวบ้านลำพูน เข้าคุกตั้ง 1,000 กว่าคน รัฐบาลรับซื้อจากประชาชน โดย อตก.ไปแลกเรือรบราคา 6,000 ล้าน ปรากฎว่าหายไปจาก โกดังของ บริษัท ป.เฮง ที่รับจ้างอบลำใย และเก็บรักษา อตก.รับซื้อจากชาวบ้านเชียงใหม่ และลำพูน แต่แอบเอาไปขายหมด กลายเป็น กล่องดินแทน เข้าไปแทนที่ จะไปจับนายทุน ร้านป.เฮง กลับไปจับประชาชน คนปลูกลำใย โดยกล่าวหา ว่าแจ้งความเท็จ งานนี้ประชาชนร้องไห้ กระจองอแงน้ำตาท่วมสวนลำใย แต่ลำใยหลวง ยังหายอยู่ ร้านป.เฮง ไม่ถูกดำเนินคดี แต่คนจนเกษตรกรติดคุก 

4.ดำเนินการบริหารงานบุคคล โดยออกคำสั่งแต่งตั้ง ข้าราชการตำรวจระดับพันตำรวจเอก ตำแหน่งผู้กำกับการ ฝ่ายปฏิบัติการที่1-10 ในสังกัดกองบัญชาการ ตำรวจสอบสวนกลาง ในกองบังคับการต่างๆ โดยไม่ถูกต้องตามกฎหมาย กฎ ระเบียบของทางราชการ ทำให้ข้าราชการตำรวจที่ได้รับการแต่งตั้ง ให้ดำรงตำแหน่งต่างๆ ไม่มีกฎหมายรองรับ ตำแหน่งจึงไม่สามารถปฏิบัติหน้าที่ ได้ตามที่กฎหมายกำหนดไว้ ในการแบ่งส่วนราชการ ของกองบังคับการต่างๆ และเป็นเหตุทำให้ราชการ ต้องเสียงบประมาณสำหรับเงินเดือน และเงินประจำตำแหน่ง โดยยังไม่มีการดำเนินการ ให้ถูกต้องครบถ้วนตามกฎหมายเสียก่อน แต่อย่างใด

5.ใช้เฮลิคอปเตอร์ ของกองบินตำรวจ บินจากกรุงเทพฯไป จ.กาญจนบุรี ใช้บินพักผ่อนส่วนตัว หลายครั้งในวันหยุดราชการ โดยอ้างว่าจากรายงานเบื้องต้น พบว่าในช่วง 9 เดือน ตั้งแต่เดือนก.ค.50 ถึง ก.พ.51 มีการนำเฮลิคอปเตอร์ไปใช้ จากอากาศยานกรุงเทพฯไปยัง จ.กาญจนบุรี 17 ครั้ง

6. ทุจริตจัดซื้อจักรยานยนต์ 19,147 คัน ด้วยวิธีอิเล็กทรอนิกส์ 

7. เป็นเด็กทักษิณ 100 % ได้รับการแต่งตั้งเป็นบอร์ด IRPC ของคุณประชัย ที่โดนทักษิณฮุบเอาไว้ใต้ปีก ปตท. มีวีรกรรมตบทรัพย์ บ.ประกันภัย อยากได้ค่าคอมฯ

ส่วนเรื่องตบทรัพย์บ่อนนั้น ให้ไปถาม ป.ประตูน้ำ จะรู้ดี ตั้งข้อหาซ่องโจร แล้วยัง รับเงินด้รางวัล 40 เปอร์เซนต์ ตามกฎหมาย ปปง. เรียกว่าได้ 2 เด้ง

แล้วก็มีความเห็นว่า

ช่วงนี้!!!มีคนของพรรคการเมืองคู่แข่งขยันขุดเรื่องคดีหรือข้อกล่าวหาเก่าๆที่มันจบไปนานเล้วของท่านเสรีฯ ขึ้นมาอีกหวังผลทางการเมือง เพื่อนๆได้อ่านแล้วช่วยใช้ดุลพินิจพิจารณาด้วยนะครับ อย่าหลงตกเป็นเหยื่อหรือเป็นเครื่องมือโดยไม่รู้ตัว นะครับ เขาทำกันเป็นขบวนการ(ใหญ่)จริงๆ น่ากลัวจริงๆสำหรับคนที่แค่สมองแต่ไม่มีปัญญา

"กลุ่มพลังกรุงเทพฯ" ก็ออกความเห็นตามนี้

เรื่องแบบนี้ควรได้ฟังตั้งแต่ต้นจนจบครับ จะได้ทราบถึงที่มาและที่ไปทั้งหมดชัดเจนมากกว่านี้ อย่าตัดตอนเอาแต่ช่วงที่จะเข้าใจผิดได้ง่ายมาลง ที่สำคัญเรื่องนี้เป็นเรื่องเก่าที่ผู้ไม่หวังดีที่พยายามจ้องทำลายชื่อเสียงท่านเสรีฯ เอามาโพสไว้นานแล้ว เมื่อมีการตอบข้อสงสัยจนกระจ่าง คนเริ่มเข้าใจว่าอะไร เป็นอะไร ก็จะเงียบไปพักนึง แต่ไม่นานเท่าไรก็เอามาโพสใหม่ เห็นทำกันแบบนี้มาหลายรอบและไม่ใช่มีแต่เรื่องนี้นะครับ เรื่องเก่าๆที่ศาลพิจารณาไม่ฟ้อง ก็ไปขุดขึ้นมาใหม่ นับเป็นเกมการเมืองน้ำเน่าที่ไม่เคยหายไปจากเมืองไทยสักที

Edited by อู๋ ฮานามิ, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:20.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#61 Mr.boon

Mr.boon

น้องใหม่

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ไอ้นี่หน่ะ " ของปลอม " เศษแดงเคยบอกไว้ก่อนตายนี่ ว่าเป็น วีรบุุรุษนาเก๊ และเหรียญกล้าหาญที่ได้หน่ะ เป็น "เหรียญกล้าขอ" มันแต่งเอง ชงเองเพื่อจะขอเหรียญ

#62 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:24

http://www.facebook....97481890&type=1

เค้าออกมาตอบโต้แหละ 555

#63 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:33

http://www.facebook....97481890&type=1

เค้าออกมาตอบโต้แหละ 555

ชี้แจงเรื่องอะไร เรื่องคลิปนี้เหรอ คนละเรื่องนะ

#64 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

พล.ต.อ.เสรีพิสุทธ์ กล่าวอะไร ? www.youtube.comพล.ต.อ.เสรีพิสุทธ์ เตมียาเวช อดีตผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ กล่าวตอนหนึ่งในการบรรยายสรุปให้กับนายตำรวจสัญญาบัตร เกี่ยวกับแผนพัฒนาสำนักงานตำรวจแห่งชาติพ.ศ.2550-...

http://www.youtube.com/watch?v=EgX5i5Ey7K4
เสรีพิสุทธ์ เตมียาเวช อดีตผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ เคยกล่าวเรื่องตำรวจกับการรับเสด็จ 
-----------------------------------------
" ..... ตอนนี้ในกรุงเทพฯ เป็นไงครับ วิ่งกันขวั่กเลย ยิ่งมีขบวนเสด็จฯ มาตำรวจมัน ก็ต้องไปรับมา ไม่รู้จะเอาเวลาที่ไหน ไปป้องกันอาชญากรรม เอาเวลาที่ไหน ไปติดตามจับกุมคนร้าย แล้วก็บอกเอานี่ จะเอาที่ไหน ไอ้คนไม่เคยปฏิบัติ ก็ไม่รู้เรื้องหรอก แต่ไอ้คนปฏิบัติมันรู้เรื่อง วันๆ เอาแต่ รับเสด็จฯ ซึ่งเป็นภาระหน้าที่ ของพวกเราใช่ไม่มั๊ยครับ ยิ่งท่านมีลูกหลานมาก หลายขบวนเหลือเกิน ตำรวจก็ต้องทำหน้าที่ จะบอกไม่ทำได้ไง ก็ต้องทำ พอทำหน้าที่ไป มันก็ไม่มีตำรวจให้ ไปติดตามงานอย่างอื่นแล้ว ..."

โห....ขนาดนี้เลยหรือ แนวคิดอันตรายนะคะ

อัพเดท คลิปนี้ดูไม่ได้แล้วครับ ดูลิงก์นี้แทนครับ

"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน