Jump to content

- - - - -

////ทำใจไม่ได้ที่จะใส่เสื้อสีนี้ร่วมงานสังสรรในฝ่าย แนะนำวิธิทำให้เสื้อเป็นสีอื่นได้ไหม

• Please log in to reply
38 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

ตามหัวข้อเลยจ้า
คือได้รับเสื้อวันนี้ ต้องใส่ร่วมงานพรุ่งนี้
แต่ติดที่ไม่อยากใส่สีนี้
ถ้าไม่ใส่ก็แสดงถึงความไม่สามัคคี ไม่เป็นอันหนึ่งอันเดียวกับคนในฝ่าย
พรุ่งนี้เสื้อแดงคงจะบุกที่ฝ่ายเป็นแน่แท้
มีวิธีเปลี่ยนให้เป็นสีอื่นได้ไหมคะ....

Attached Images

#2 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

*
POPULAR

ใส่แจ็กเก็ตทับอีกที ช่วงนี้อากาศหนาวพอดี
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#3 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

*
POPULAR

ทำป้ายกลัดที่เสื้อ

"เสื้อตัวนี้สีน้ำเงิน"

:P

#4 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

ทำป้ายกลัดที่เสื้อ
"เสื้อตัวนี้สีน้ำเงิน"
:P

ขอบคุณค่ะ กะว่าจะทำผ้าคาดที่หน้าผากด้วย

#5 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

*
POPULAR

หาแจ๊คเก็ตเหลืองสวมทับประชดเลย ถ้าเป็นผมนะ

เคยมีอยู่ครั้งหนึ่งตีกอล์ฟ เขาให้ใส่เสื้อแดงเหมือนกัน

ผมเลยประชดมันด้วยเสื้อแดง กางเกงเหลืองนี่แหละ แสบสันดี

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#6 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

สีเสื้อ กับคนใส่เสื้อ...มันเกิดขัดแย้งกันแล้วนะ

เอาสีมาเล่นพรรคเล่นพวก.  ดูมันจะแย่ใหญ่แล้วนา

สีแดงมาเสีย  ( ตรงที่ผู้ใส่ ทำตัวเป็น อันธพาล )

มันจึงดูเสียหาย .. ถ้าทำใจไม่ได้  ก็ใส่ ( ขาว..ดำ )

หมดเรื่องไป... :(

#7 PriFa

PriFa

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:09

เขียนป้ายแปะไว้

"เสื้อตัวนี้ ไม่ใช่สีแดง"

อ้าว มีคนเสนอก่อนแล้ว ขออภัยที่ล่าช้า

Edited by PriFa, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:11.

#8 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

แล้วอย่ารับของขวัญจากซานตาครอสด้วยนะ  :P

I've got the moves like Jagger~~~

#9 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

สวมเสื้อแดงก็ไม่เห็นเป็นไรนิครับ มันก็แค่เสื้อ

เวลาเชียร์บอลผมก็ใส่สีแดง (แมนยูฯ) ใส่เพื่อเชียร์บอล

คุณ aingkaaern ใส่สีแดงก็เพื่อร่วมงานสังสรร

คิดแค่นี้ก็พอ

แต่หากรู้สึกไม่สบายใจ

ก็ลองหาเสื้อกันหนาวหรือแจ๊คเก๊ทมาสวมทับอีกตัว

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#10 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

อย่าไปคิดไรมากครับ

#11 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:12

แล้วอย่ารับของขวัญจากซานตาครอสด้วยนะ  :P

ไม่รับ เพราะตรูไม่นิยมฝาหรั่ง ไม่นิยมซานตาคอด แต่ถ้าเป็นไอ้เฮี่ยแม้วละก้อ ไม่แน่  :P

#12 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

คิดมากครับ เสื้อแดงไม่ได้เลวและโง่เพราะว่าสีเสื้อหรอก  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#13 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

เหอ เหอ เหอ  เสื้อสวยนะนั่น  เสื้อสีแดง กระดุมสีดำ ตัวหนังสือ

สีดำ สีเหลือง  555

คนออกแบบเขาคิดเผื่อไว้แล้ว ใส่ไปเล้ย 555555

#14 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:42

การใส่ "เสื้อแดง" ไม่ได้ทำให้เลวไปมหดทุกคน

แต่ทุกๆ คนที่ทำตัวเลวๆ ดันไป "ใส่เสื้อแดง" ไงครับ!! -_- -_-

ป.ล. สงสาร "สีแดง" จังเลย ถ้าเลือกได้ "สีแดง" คงไม่อยากไปอยู่ตรงนั้นหรอกครับ!!

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#15 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:47

แค่สีเสื้อครับ
ไม่ใช่จิตใจ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#16 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

หาแจ๊คเก็ตเหลืองสวมทับประชดเลย ถ้าเป็นผมนะ

เคยมีอยู่ครั้งหนึ่งตีกอล์ฟ เขาให้ใส่เสื้อแดงเหมือนกัน

ผมเลยประชดมันด้วยเสื้อแดง กางเกงเหลืองนี่แหละ แสบสันดี

หากเค้าถามว่าทำไมใส่กางเกงเหลือ   ท่านโจโฉก็บอกไปเลยครับ ว่า ถึงกางเกงจะเหลือง แต่กางเกงในสีแดง จะดูมั้ย :P

#17 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

ผ้าเช็ดหน้าผืนใหญ่ๆ หรือผ้าห่มไหล่ผืนบางๆ ก็ได้ค่ะ ผูกแบบเก๋ๆ

อันนี้แนะนำเพราะว่าอากาศเริ่มเย็นแหละ ไม่ไหว เค้าไม่ชอบอากาศหนาว

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

แอบพิมพ์ผิดด้วยเน้อ  LOSE ไม่ใช่ LOST ครับ

(เป็นบริษัทที่ผมทำงานก๊อปปี้เมื่อก่อน ผมโดนตีตาย หักเงินเดือนอีกต่างหาก โทษฐานผมไม่ตรวจก๊อปปี้ครับ

เจ้านายหญิงดุโพดดด  แต่ดี  ได้วินัยดีมากๆ)

สำหรับเรื่องเสื้อ  หากเราไม่อยากใส่ แปลว่าเราปล่อยให้พวกเสื้อแดงมันยึดสีไปเป็นของมันแล้วครับ

ซึ่งไม่ใช่ ไม่ควรเลยครับ  สีเค้าอยู่ของเค้ามาตั้งนาน

gladiator 1.jpg

#19 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

ตามหัวข้อเลยจ้า
คือได้รับเสื้อวันนี้ ต้องใส่ร่วมงานพรุ่งนี้
แต่ติดที่ไม่อยากใส่สีนี้
ถ้าไม่ใส่ก็แสดงถึงความไม่สามัคคี ไม่เป็นอันหนึ่งอันเดียวกับคนในฝ่าย
พรุ่งนี้เสื้อแดงคงจะบุกที่ฝ่ายเป็นแน่แท้
มีวิธีเปลี่ยนให้เป็นสีอื่นได้ไหมคะ....

อย่าไปใส่ใจกับสิ่งนอกกาย

ทุกอย่างอยู่ที่ใจ ถ้าเรายังยึดอยู่แบบนี้ เราจะไม่มีวันมีความสุข

คิดดูสิคะ ว่าเสื้อบางตัว ต้องเป็นสีแดงเท่านั้น ถึงจะสวย

ปล.เสื้อสวยมากค่ะ ดูแล้วเนื้อและทรงสวย ใส่แล้วน่าจะสบาย

Edited by pinkpanda, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:21.

#20 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

แอบพิมพ์ผิดด้วยเน้อ  LOSE ไม่ใช่ LOST ครับ

(เป็นบริษัทที่ผมทำงานก๊อปปี้เมื่อก่อน ผมโดนตีตาย หักเงินเดือนอีกต่างหาก โทษฐานผมไม่ตรวจก๊อปปี้ครับ

เจ้านายหญิงดุโพดดด  แต่ดี  ได้วินัยดีมากๆ)

สำหรับเรื่องเสื้อ  หากเราไม่อยากใส่ แปลว่าเราปล่อยให้พวกเสื้อแดงมันยึดสีไปเป็นของมันแล้วครับ

ซึ่งไม่ใช่ ไม่ควรเลยครับ  สีเค้าอยู่ของเค้ามาตั้งนาน

ตอนทำสกรีน คิดถึงแต่สาวล่ะจิ ผึ้งน้อย

#21 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

ทำไมต้องห้ามล่ะ

เป็นเรากระโดดกอดเลยแหละ ซานต้าอ้วนกลมแบบนี้อุ่นดีจะตายไป

#22 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

น้ามาร์คใส่เสื้อแดงขึ้นเวทีปราศรัย ยังมีบางคนออกมาดิ้นซะให้ได้ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#23 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

ผมก็ใส่เสื้อแดงอยู่บ่อยๆ ไม่ได้เดือดร้อนอะไรกับสีเสื้อนะครับ

นอกจากเสื้อที่มันมีสัญลักษณ์ที่แสดงถึงระดับภูมิปัญญาของคนที่ใส่ว่าเป็นระดับที่ถูกจูงจมูกอยู่เรื่อยไปอันนั้นผมก็ไม่ใส่ครับ

แต่คนที่ใส่เสื้อแดงหลายๆคนทำใจไม่ได้ที่จะใส่เสื้อสีอื่น อันนั้นมันก็บ่งบอกอะไรในใจอยู่นะครับว่าคิดอะไรอยู่ลึกๆหรือเปล่า

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#24 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:03

อย่าไปซีเรียสครับ....ผมก็เป็นคนชอบสีแดงและก็ยังใส่เสื้อสีแดงครับ......แต่จะไม่ใส่วันที่พวกนั้นมีอีเวนท์.....เดี๋ยวโดนเหมารวม :lol:

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:02

ตอนทำสกรีน คิดถึงแต่สาวล่ะจิ ผึ้งน้อย

มะช่ายยยยยยยยยังง้าน ^_^  ^_^  ^_^ ...

ทำก๊อปปี้พรินท์แอดน่ะครับ  แล้วเอเจนซี่ของผมเขาเก่งเรื่อง advertorial คือโฆษณาที่เป็นบทความยาวหลายหน้า  

ตรวจกันจนตาลาย ยังไงก็ผิด มันหลงจนได้เพราะตัวอักษรเล็กนิดเดียว

ถ้าหากผิดขั้นตอนที่พิมพ์สำเร็จแล้ว ก๊อปปี้ไรเตอร์จะโดนจ่ายค่าเพลทกับค่าแอดด้วยละครับ

จะได้รู้จักเข็ด

(โหดนิ แต่เหมือนยาสีฟันเกลือ เค็มแต่ดี อิอิ)

แต่เสื้อของบ.คุณจขกท.เนี่ย  คาดว่าผิดตั้งแต่ตอนเขียนก๊อปปี้แล้วไม่มีใครแก้ง่ะครับ

ถ้าเป็นเอเจนซี่ผม ใครเป็นเจ้าของโครงการเสื้อนี้จะโดนลงโทษให้จ่ายเงินค่าเสื้อทั้งหมดเลยละ

#26 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:24

ผมก็มีเรื่องให้รำคาญใจอยู่บ้างเหมือนกัน บางทีเราใส่เสื้อสีแดงไปทำงาน ไอ้เพื่อนแดง(ที่ทำงาน ซึ่งมันก็รู้ว่าเราไม่ชอบเสื้อแดง บางที เวลามันอวยแดง ผมมักเบรคมันเบาๆ และทำให้มันสะอึกอยู่บ่อยๆมั้ง)

พอมันเห็นเราใส่เสื้อแดงเท่านั้นล่ะ มาเลย.."ว้ายๆๆๆ ไหนบอกไม่เอาแดงง่ะ ใส่เสื้อแดงทำมายยยยย.. กิ้วๆๆๆ" มันคงรู้สึกดีเหมือนว่าได้ตอกหน้าผมคืนล่ะมั้ง แบบว่ามีแซวทั้งวันที่เดินเจอกัน

จากแรกๆก็ไม่ได้คิดอะไร แต่วันนั้นทั้งวันแม่มพูดประโยคนี้ทุกครั้งที่เจอกัน จนสุดท้ายผมทนไม่ได้ หันไปพูดกับมันคำเดียว "สีแดง เป็นสีของพวกมึงคนเดียวหรือไง" ไอ้เหี้ ย แม่มเงียบ..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#27 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:42

หาเสื้อสีกากีมาใส่ทับครับ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#28 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:01

ทำกาแฟหกใส่
หาเสื้อสำรอง
สีที่ชอบใส่แทน

#29 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:07

หาเสื้อสีกากีมาใส่ทับครับ

ทำกาแฟหกใส่
หาเสื้อสำรอง
สีที่ชอบใส่แทน

โห เอางั้นเลย  :D  :D  :D

#30 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:26

เสื้อที่เราใส่ มันไม่ได้บ่งบอกอะไรข้างในของเราหรอกครับ

ใส่ไปเถอะ จะสีไหนก็ช่าง ถึงมันจะตะขิดตะขวงใจก็ใส่ไป

ส่วนตัวผมเองรู้สึกว่าการแยกเสื้อสี มันเหมือนเด็กอนุบาลทะเลาะกันยังไงพิลึก :lol:

นู่นสีใคร นั่นสี*คุณ* นี่สีกรู มันดูไรสาระเกินไปครับ :unsure:

มันก็ไม่ต่างอะไรกับเด็กช่างกล ตีกันฆ่ากันเพราะสีเสื้อชอป และเข็มขัด

แยกแยะที่พฤติกรรม สิ่งที่ทำกันดีกว่า -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#31 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:37

ก็แค่เสื้อ แต่ว่าถ้าเป็นผมใส่เฉพาะเวลาสังสรรค์ก็พอ ถ้าใส่มาจากบ้านเกรงว่าโดนสายตาดูถูกจากคนมีสมองว่า ไพร่ ถ่อย เลว เดนสังคม อันนี้รับไม่ได้

#32 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:38

ใส่ไปเถิดค่ะ
แม้เสื้อจะสีแดง แต่เราไม่ได้ทำตัวเลว เป็นขี้ข้ารับใช้ใครนี่คะ
ค่าของเรา อยู่ที่ตัวเรา ไม่ได้อยู่ที่สีเสื้อ
แม้ว่าคนบางกลุ่มจะทำให้เสื้อสีแดงไม่น่าใส่ก็ตาม...
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#33 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:02

ได้เวลาทวงคืนสีแดงจากพวกชั่วชาติครับ!!! ;) ;)

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#34 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

:lol:  :lol:  :lol:

#35 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:19

^

^

:(บอกกรงๆ ว่าสงสารน้องหมามากมาย  :unsure:

จากแรกๆก็ไม่ได้คิดอะไร แต่วันนั้นทั้งวันแม่มพูดประโยคนี้ทุกครั้งที่เจอกัน จนสุดท้ายผมทนไม่ได้ หันไปพูดกับมันคำเดียว "สีแดง เป็นสีของพวกมึงคนเดียวหรือไง" ไอ้เหี้ ย แม่มเงียบ..

LIKE!

#36 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

คิดมากครับ เสื้อแดงไม่ได้เลวและโง่เพราะว่าสีเสื้อหรอก -_-
นี้ครับ. ความเป็นจริงอยู่ตรงนี้.
555555++++

ตอนแรกพยายามลากถมขาวดู ไม่มีแฮะ. เหอๆๆๆ

#37 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:12

เขียนบน เสื้อว่าไม่เอาประชามติ และ ไม่ปรองดองกับนักโทษหนีคุก ก็ไม่ใช่เสื้อแดงแล้ว 5555555555

#38 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

อย่าไปคิดมากเลยครับ เสื้อผ้าก็แค่เปลือกภายนอก ตัวตนจริงๆเราอยู่ข้างในครับ เรารู้อยู่แก่ใจครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#39 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

พึ่งได้รับเสื้อค่ะ เลยไม่ได้อ่านอะไร เมื่อเช้าใส่เสื้อลูกไม้มา แล้วมาเปลี่ยนตอนกินเลี้ยงค่ะ
น้องร้านกาแฟสด ถามว่าอ้าววันนี้ฝ่ายการตลาดต้องใส่สีแดงไม่ใช้หรอ
เลยบอกเขาไปว่า พอดีพี่อคติกับสีนี้อ่ะ เดี๋ยวค่อยเปลี่ยนตอนกินเลี้ยงเอา

Edited by aingkaaern, 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:05.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน