Jump to content

- - - - -

นายกมี Job Description มั้ย

• Please log in to reply
18 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

ปกติแต่ละตำแหน่งต้องมี job description แล้วคนเป็นนายกอะมีมั้ย ผมอยากรู้ จะได้เอามาเถียงกับสลิ่มเอาให้หงายเงิบกันไปเลย

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

นายกฯ...ไม่รู้จักหรอกครับ ว่ามันคืออะไร?? -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

ผมมักจะเรียกว่า JD 

แต่ยิ่งลักษณ์เรียก 4S

#4 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

นายกฯ ไม่มี job description ที่แน่นอนหรอกครับ ขึ้นกับตัวบุคคล

สำหรับคนปัจจุบันนี้ ก็คงเป็น ตัดริบบิ้น กิน เที่ยว ช้อปปิ้ง ถ่ายรูปอัพ facebook มั้งครับ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#5 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

1.รับอ่านโพยตามที่ประชุมต่างๆ
2.รับเป็นประธานเปิดงานต่างภายในประเทศ
3.เป็นนางแบบตามป้ายโฆษณาของหน่วยงานรัฐ
4.ทำตัวเสมือนเป็นตัวแทนของทักษิน
5.ดึงงบประมาณออกจากคลังให้มากที่สุด
พอได้ไหมครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#6 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

แล้วผมจะเอาไรไปเถียงกะสลิ่มเนี่ย :(

ผมไม่อยากได้ยิน นายกตอบว่า "มอบหมายให้ท่านรัดทะมนตรีไปดูแลแล้ว"

Edited by ตอนนี้ไม่ว่างจบป่าว, 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:59.

#7 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

แล้วแต่ธงไชย จะเขียนโพยให้ไปครับ

#8 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

Job Description = JD = Jerk Dumb

#9 kik_bucha

kik_bucha

น้องเก่า

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

รู้จักแต่โพย

#10 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

ทำให้ปชช. โง่อย่างคงทน ยาวนาน

สวรรค์ ของนายกคือการได้บริหาร คนโง่

นี่คือเจดี อีกข้อหนึ่ง ของนส.ปู

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#11 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

ผมไม่เคยได้ยินว่ามีนะครับ

แต่ถ้าอยากรู้ว่า นายกต้องทำอะไรบ้าง

ก็ต้องไปดูกฎหมาย ว่าให้นายกมีอำนาจทำอะไรบ้าง

นั่นแหล่ะ JD ของนายก

ปูลู JD ภาษาไทยใช้คำว่าอะไร?

#12 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:43

เรื่องนายก ไปไหนผมไม่รู้ครับ

รู้แต่ว่า she จะไป 4ss เท่านั้น

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#13 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

จริง JD ระดับนี้ต้องเป็น analysis & management...
ถ้านายกฯ ยื่นใบสมัครและทำข้อสอบเขียน และสัมภาษณ์ ก่อนจะได้รับสิทธิ์เป็น candidate คงจะไม่ผ่านตั้งแต่ตอนสกรีนคนค่ะ

บริษัทฯ ใหญ่ๆ ตำแหน่งสำคัญยังต้องใช้ head hunter บังเอิญประเทศเรามันต่ำต้อย ไม่มีมันสมองระดับ head hunter คอยคัดสรรตัว candidate...

"ดูช้างให้ดูหาง ดูนางให้ดูแม่" ... อย่าไปว่านายกฯ เลยค่ะ ว่าคนที่เลือกดีกว่า...ดูถูกตัวเองมากๆ เลือกเข้าไปได้เนอะ
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:10

1.รับอ่านโพยตามที่ประชุมต่างๆ
2.รับเป็นประธานเปิดงานต่างภายในประเทศ
3.เป็นนางแบบตามป้ายโฆษณาของหน่วยงานรัฐ

4.ทำตัวเสมือนเป็นตัวแทนของทักษิน
5.ดึงงบประมาณออกจากคลังให้มากที่สุด
พอได้ไหมครับ

แล้วทีตอนอภิสิทธิ์ ไปตั้งฉายาเขาว่า "เกาะโพเดี้ยม"

คนเรามันติดแต่จะล้มล้างคู่แข่ง  ปั้นเรื่องเท็จใส่ความคู่แข่งยังไงก็ได้

แล้วยกคนของตัวเองให้ดูเหนือ ดูดี

"นายกหญิงสง่างาม เก่งมาก วันๆเอาแต่ทำงานไม่เถียงกับใคร"

ทุ้ยยยย

gladiator 1.jpg

#15 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:22

ผมไม่เคยได้ยินว่ามีนะครับ

แต่ถ้าอยากรู้ว่า นายกต้องทำอะไรบ้าง

ก็ต้องไปดูกฎหมาย ว่าให้นายกมีอำนาจทำอะไรบ้าง

นั่นแหล่ะ JD ของนายก

คู่มือการทำงานในแต่ละตำแหน่ง  ถ้าคุณย้ายผ. ไปยังผ.ที่คุณไม่เคยทำมาเลย

ก็ศึกษาแนวการทำงาน จาก เจดี นี่แหละครับ

**เคยทำงานให้จักรพรรดิ์ มาระยะหนึ่ง

นางดิท เพิ่มเติม

เจดี ก็เหมือนรธน. ประจำแต่ละตำแหน่งละครับ มุ่งหวังให้เกิดสิ่งดีๆ กับหน่วยงาน

นานๆ เพื่อความสุขในอารมณ์ ก็รีไวฟ์ กันสักครั้ง 

นานๆก็จะพบว่า มันไม่เหมาะกับสถานการณ์ ก็มาทบทวนกัน ส่วนใหญ่ก็เพื่อความ

สะดวกรวดเร็ว ในการทำงาน อุดรอยรั่ว/ข้อด้อยของอันเก่า

ไม่มีใครแผลงรื้อรธน.(เจดี) แล้วร่างใหม่หรอกครับ เพราะร่างใหม่กี่ร้อยครั้งมันก็จะ

อยู่บนฐานที่ต้องการให้หน่วยงานนั้นเจริญก้าวหน้า-มั่นคง ....แต่

ถ้าร่างใหม่เพื่อมุ่งหวังการโกงให้ง่ายขึ้น-ไม่อายฟ้า อายดิน ไม่อายพนักงาน

คนอื่น ก็อาจมีคนทำนะครับ ..ถ้ามันด้าน และเลวพอ

Edited by IFai, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:24.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#16 เทพเปโตร

เทพเปโตร

น้องเก่า

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:05

ที่ไม่เถียงกับใคร เป็นเพราะไม่รู้จะเอาอะไรไปเถียงหรือปล่าว เพราะข้อมูลไม่แน่นกลัวพูดผิดพูดถูกหรือปล่าว การอ่านตามสคริป ทำให้ไม่ต้องไปเถียงกับใคร เพราะมันเป็นประโยคบอกเล่า ไม่ต้องการการวิเคราะห์อะไรทั้งสิ้น

#17 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:46

นางยกคนนี้มุ่งมั่นขยันทำแต่งาน.........ใครเหน็บแหนม กะแนะกะแนอย่างไร.....ก็ไม่โต้ตอบ.....

มุ่งแก้ไขปัญหาปากท้องให้กับประชาชน......อย่างแท้จริง.....

------------------------------------------------------------------------

ไม่อายเลยเน๊าะ........ไอ้พวกควายแดงที่เชียร์ประมาณนี้............

นางยกคนนี้มุ่งมั่นขยันทำแต่งาน....(วันๆมันทำอะไร....เห็นแต่เปลี่ยนเสื้อผ้าไม่ซ้ำกันแต่ล่ะวัน....สร้างภาพถ่ายรูป ยิ้มหัวเราะแบบเด็กปัญญาอ่อน....แต่ไม่เคยเห็นแสดงฝีมือในการเสนอนโยบาย ที่เป็นประโชน์อะไรเลย)

ใครเหน็บแหนม กะแนะกะแนอย่างไร..ก็ไม่โต้ตอบ...(ที่มันไม่โต้ตอบ....เพราะมันไม่รู้เรื่องอะไรเลย..หรือถ้าตอบออกมา ก็เหมือนท่องตามสคริป ตอบกว้างมากๆ ไม่ได้สาระอะไร...ประมาณถามว่ากินข้าวยัง....แต่ตอบยังไม่ได้อึ)

มุ่งแก้ไขปัญหาปากท้องให้กับประชาชน..อย่างแท้จริง..(มุ่งมั่นแก้ไขปัญหาปากท้องอย่างแท้จริง...เลยต้องรีบแก้รัฐธรรมนูญ...เพราะรัฐธรรมนูญฉบับนี้ไม่เป็นประชาธิปไตย....ทำให้เศรษฐกิจไม่ดี...ตรรกะแบบ"แม้วๆ" ไว้หลอกควาย)
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#18 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

เอาแบบสั้นๆนะ "ทำเอ๋อๆเบลอๆไปวันๆ"

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#19 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

ก่อนมาเป็น นางยกก็อยู่บอริสัดใหญ่โตจะไม่รู้จัก JD ผมว่ามันก็เกินไปนะ หรือตอนอยู่บอริสัดเดิมก็เอ๋อๆไปวันๆ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน