Jump to content

- - - - -

ผมว่าว.วชิระเมธีควรจะออกมาชี้แจงได้แล้วว่า ภาพที่แพร่อยู่นั่นเป็นของจริงหรือไม่?

• Please log in to reply
141 replies to this topic

#1 Jagger

Jagger

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 13:22

http://www.pantip.co.../Y13109549.html

เผอิญไปเจอมาครับ พระโฆษณาให้ร้านอาหารได้ด้วยเหรอ ถ้าไม่จริง ควรจะออกมาปฎิเสธนะครับ  :( 

I've got the moves like Jagger~~~

#2 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 13:24

สาธุ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#3 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

Posted 25 December 2012 - 13:32

ตรงไหนเหรอ ที่มีบอกคำว่า "โฆษณา"

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#4 yaister7

yaister7

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 13:33

http://www.pantip.co.../Y13109549.html

เผอิญไปเจอมาครับ พระโฆษณาให้ร้านอาหารได้ด้วยเหรอ ถ้าไม่จริง ควรจะออกมาปฎิเสธนะครับ  :(

อืม...ต้องมอบถ้วยพระราชทานที่ไม่ได้ขอสิ...เอ้อ...อย่าขุดคุ้ยนี่เน๊อะ <_<

Edited by yaister7, 25 December 2012 - 13:34.

#5 tu249cm

tu249cm

Posted 25 December 2012 - 13:34

ขอเอาความเห็นของท่านนี้มาลงเพราะเป็นความเห็นที่เหมือนเรา
แต่เราคิดว่าลายมือนั้นไม่ใช่ของท่านว.

ดูจากในรูปดูไม่ออกว่าท่านผิดวินัยตรงไหน

เพียงแต่ฉันด้วยตะเกียบ นอกบาตร ไม่ใช่ธุดงค์วัตร 

ร้านอาหารไม่ใช่สถานที่ อโคจร ซักหน่อย 

แล้วก็ดูจากรูปเหมือนท่านถูกแอบถ่ายด้วยซ้ำ

ขบวนการดิสเครดิตหรือเปล่า

สงสัยแค่อย่างเดียวข้อความข้างล่างเป็นลายมือท่านหรือไม่

จากคุณ : Klaibann smilex.gif เขียนเมื่อ : 25 ธ.ค. 55 08:11:07 edit_text2.gif ถูกใจ โขตาน

ส่วนพระในรูปนี้ ไม่ต้องวิเคราะห์เพราะมันผิดวินัยสงฆ์เห็นๆ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#6 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 25 December 2012 - 16:08

นักโทษหนีคุกประดับยศให้ตำรวจ ยังมีเลย

Edited by phoosana, 25 December 2012 - 16:08.

We love fender.

#7 pop2518

pop2518

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 16:16

*
POPULAR

ผมว่า ไม่มีความจำเป็นใดๆ ที่จะต้องอธิบายเลยครับ

ในรูป ภาพผิดวินัยตรงไหน ใครบอกที

สอง แล้วคุณรู้ได้ยังไงว่า ท่านไม่ได้รับนิมนต์ฉันเพล?

พระคุณเจ้าไม่จำเป็นต้องฉันจากบาตร หากรับกิจนิมนต์ แล้วญาติโยมถวายเพล ก็ฉันได้

ไม่เคยเห็นพระฉันโต๊ะจีนเหรอ

ประการสำคัญ ท่านเป็นเพระนักคิด เรียกว่าพระหัวก้าวหน้าก็ได้

ท่านไม่ได้มีชื่อเสียงด้าน วัตรปฏิบัติ หรือ สมาธิ อะไรทำนองนั้นเลย

เพราะฉะนั้น ผมเห็นภาพนี้แล้ว เฉยๆมาก ถ้าจะมีไม่เหมาะสม ก็คำอธิบายใต้ภาพนั่นแหละ นิดเดียวเลย

#8 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 25 December 2012 - 16:16

เดี๊ยวนี้ หาเรื่องกับพระกับเจ้า พวกกาสรมันก็เอาแล้ววุ้ย

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#9 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

เออ..ถ้ายังนั้นแล้วภาพนี้ละครับ

ผมว่าพระมีถือศีลที่มากกว่า ฆราวาสนะครับ

การที่พระเอารูปฆราวาสที่มีศีลน้อยกว่าพระ โดยเฉพาะยิ่งลักษณ์ด้วย

มาห้อยคอ ผมว่ามัน......ทุเรศที่สุดเลยครับ

#10 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 25 December 2012 - 16:17

น่าตกใจจริงๆ ครับ

แบบนี้ผมหันไปนับถือท่านทักษิณแทนดีกว่า  :angry:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#11 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 25 December 2012 - 16:18

ถ้าเป็นแบบเดิมๆนี้ คงไม่มีใครวิจารณ์ซินะ

แล้วธุดงค์แบบนี้เรื่องเงียบไปไหน

Edited by Stargate-1, 25 December 2012 - 18:50.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#12 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

Posted 25 December 2012 - 16:18

พระอาจารย์ ท่าน ขี้เล่น นิดหน่อย นะครับ

ไม่ได้มี เจตนา จะโฆษณา ให้ร้านค้า อะไรหรอก นะ ผมว่า

หลายครั้ง การที่ท่านมี อารมณ์ขัน ก็ทำให้บรรยากาศ สอนธรรมะ เป็นไปอย่างราบรื่น

อีกอย่าง เจ้าของร้าน คงคิดว่า เป็น บุญ ที่พระอาจารย์ ได้มา ฉัน ที่ร้าน

ก็เลยถ่ายรูป เก็บไว้เป็นที่ระลึก ส่วนลายมือ จะเป็นของ พระอาจารย์หรือไม่ คิดว่า คงไม่มีผลอะไรมากนัก

เพราะอย่างที่บอกไว้ ว่า พระอาจารย์ ท่าน ไม่ใช่ พระ ที่ถือตัวอะไร และก็ไม่ได้มีเจตนา แอบแฝง ครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#13 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 25 December 2012 - 16:30

นี่ต้องจ่ายเสื้อแดงเท่าไหร่

ถึงได้ทำวิธีแบบนี้โดยไม่รู้สึกรู้สาอะไรเลย

แม้แต่น้อย

คุณธรรมในสังคมหาได้น้อยลงไปได้เรื่อยๆ

#14 shinethai

shinethai

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 16:31

เดี๊ยวนี้ หาเรื่องกับพระกับเจ้า พวกกาสรมันก็เอาแล้ววุ้ย

อย่าว่าแต่หาเรื่องกับพระเลย... คนชั่วพวกนี้ฆ่าพระมันยังทำมาแล้ว

คดีพระสุพจน์ สำนักสงฆ์สวนป่าเมตตาธรรม จนถึงทุกวันนี้ยังจับตัวใครไม่ได้เลย

แม้ชาวบ้านจะรู้แต่ใครจะกล้า...

ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#15 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 16:33

ผมว่ารูปนี้คงติดอยู่ที่ร้านอาหารแน่ เจ้าของร้านควรออกมาชี้แจงมากกว่าครับ ว่าเอารูปของท่านไปติดทำไม

Edited by บุคคลทั่วไป, 25 December 2012 - 16:33.

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#16 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 16:42

มารไม่มี บารมีไม่เกิด
อย่าไปโกรธเขาเลย เขาอุตส่าห์เสียสละเป็นมารให้เรา ทำให้เราได้สอนลูกหลานเราว่า "อย่าชั่วแบบคนนี้" ถ้าดีกันหมด มันหาตัวอย่างไม่ได้ เขายอมเสียสละลงนรกแทนเรา(และจะลากลูกทีมตามไปทั้งกลุ่ม)

ไม่ได้เจาะจงว่าฝ่ายไหนนะ ใช้ปัญญาที่มีแยกแยะเอาตามใจเถอะ

ท่าน ว. ตามฟังท่านกล่าวไว้เยอะเหมือนกัน(ยูทูบ) ถ้าฝ่ายตรงข้ามท่านติดตามอย่างเจาะลึก จะเจอเรื่องราวที่ทำให้คนบางคนกระสันต์จะตำหนิพระสงฆ์องค์นี้ได้อย่างมหาศาล บางเรื่องมันน่าอาย(ถ้าเราทำเราก็จะอายจนไม่กล้าเล่าให้ใครฟัง) บางเรื่องก็หมิ่นเหม่

ตำหนิพระ ถ้าถูกตามที่พูดก็เสมอตัว ถ้าไม่ใช่อย่างที่พูดก็คงสนุก ถ้าท่านเป็นอรหันต์ก็คงเพลิน แต่ถ้าไม่เชื่อเรื่องพวกนี้ก็จงสบายใจกันต่อไป ขอเสรือกห่างๆ แล้วกัน กลัวโดนลูกหลง (ตามความเชื่อของเรา) เกิดหล่นลงไปลึกในช่วงนี้ ขึ้นมาเป็นคนคราวหน้า อาจจะไม่ได้เจออาชีพนี้อีกแล้วนะ ไม่รู้ประปาติบตัยยุคนั้นจะสนุกขนาดไหนกันนะ อวยพรให้ได้สู้เพื่อมันทุกชาติทุกชาติเลยนะจ๊ะ ตามๆ กันลงไป ตำหนิอำมาตย์องค์ไหนไว้ก็ขอให้สนุกกับผลที่จะได้รับกันนะ

ไม่ต้องเชื่อนะ แค่เรื่องเพ้อเจ้อ 555

#17 ypk

ypk

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 16:46

เหอ เหอ เหอ  ผมติดใจอยู่ประเด็นเดียวเท่านั้นแหละ ว่า ร้านนี้ทำไมชาม

ก๋วยเตี๋ยวมันใหญ่จัง 55555

นอกนั้น ผมเห็นคล้าย ๆ น้าทรงธรรมเลย ดูจากสภาพแล้วน่าจะเป็นการแวะ

ฉันอาหารระหว่างเดินทาง เจ้าของร้านก็เลยขอถ่ายรูปไว้เท่านั้น 5555

ส่วนข้อความที่เขียน ถ้าท่านเขียนอย่างนั้นจริง ผมก็ไม่ติดใจ เพราะปกติท่าน ว

ท่านชอบพูดชอบเขียนอะไรแนวนี้อยู่แล้ว บางทีเรา ฟังหรืออ่านแล้วก็ งง ว่า

พูดหรือเขียนอย่างนี้ได้อย่างไร เพราะฉะนั้นเมื่อเราไม่เข้าใจ ผมก็อาศัยดูที่

วัตรปฏิบัติของท่านเป็นหลักไว้ก่อนว่าท่านเป็นพระแบบไหน อย่างท่าน ว นี่ท่าน

เป็นพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ ที่มุ่งสอนให้คนทำดี แต่ดูจะเน้นกลุ่มวัยรุ่นที่ชอบอะไร

หวือหวา การสอนของท่านก็อาจจะหวือหวาตามกลุ่มเท่านั้น ผมจึงมองว่ามิใช่เรื่อง

ผิดปกติแต่อย่างใดถ้าท่านเขียนอย่างนั้นจริง  555

แต่ถ้าน้า Jagger ยังหงุดหงิด ไม่หายข้องใจ ก็โทรศัพท์ไปถามเลยครับ เบอร์

หาเอาเองนะครับ ผมไม่รู้  555555555

#18 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 25 December 2012 - 16:46

อยู่ในอเวจีคงยากแก่การเข้าใจ

ป่วยการอธิบาย

#19 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 25 December 2012 - 16:49

แล้วไอ้โล้นนี่หล่ะครับ... -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#20 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 16:50

ผมสงสัยว่าประเด็นมันอยู่ตรงไหน

อะไรที่มันผิดปกติจนต้องตั้งเป็นกระทู้

#21 MIRO

MIRO

Praise the Sun

Posted 25 December 2012 - 16:52

ผมสงสัยว่าประเด็นมันอยู่ตรงไหน

อะไรที่มันผิดปกติจนต้องตั้งเป็นกระทู้

กำลังจะพิมพ์ถาม Jagger พอดี

ว่าตกลงมันผิดตรงไหน ผิดวินัยสงฆ์ข้อไหน Jagger ก็น่าจะว่ามาเป็นข้อๆ

หาก Jagger คิดว่าไม่ผิด ก็ไม่ควรนำมาแปะตั้งแต่แรก เพราะมันไม่มีประเด็นอะไรเลย

หาก Jagger คิดว่าผิด ก็ว่ามาเป็นข้อๆ จะได้มีประเด็นคุยกัน

ถ้าตั้งกระทู้ไม่มีประเด็นอะไร มันก็ฟ้องว่า จขกท. มีเจตนาดิสเครดิตพระ..

Edited by MIRO, 25 December 2012 - 16:54.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#22 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 16:54

ตรงไหนที่โฆษณา...

#23 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

Posted 25 December 2012 - 16:54

คิดหยุ่มหยิม มีอคติเกินไปนะครับ -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#24 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 17:01

พระที่ไหน ก็สู้พระสังกัดวัดธรรมกายไม่ได้หรอก น่าเลื่่อมใสกว่าเยอะ เนอะ :D  :D  :D

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#25 Benten

Benten

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 17:02

ก็ Jagger มันเป็นกาวลาเท็กซ์หนะสิ  ตัดแปะอย่างเดียว

ไม่มีหัวคิดอะไรหรอก

#26 Familie

Familie

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 17:04

ถ้าเสื้อแดงจะเล่นเรื่องพระละก้อ
ตอนชุมนุมมีหลวงพี่หลายองค์
ทั้งห้อย ทั้งถือ
ไม่เห็นออกมาสรรเสริญเลย
หรือตามืดบอดมองไม่เห็น
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#27 best

best

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 17:05

คำว่าอร่อยจนลืมกลับวัด ถ้าไม่แถจนเกินไป ก็น่าจะรู้ว่าเป็นการโฆษณา ประเด็นมันอยู่แค่ตรงนี้แหละ

#28 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 25 December 2012 - 17:12

จะถอดยศเหรอ :blink:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#29 MMMP

MMMP

ราชาโพย

Posted 25 December 2012 - 17:14

สงสัยครับ
พระมีข้อห้ามใด ห้ามชมว่าอาหารอร่อยไม่อร่อยด้วยเหรอครับ
และการชมว่าอาหารอร่อย นับเป็นการโฆษณา เหรอครับ
พระได้รับ อานิสงศ์ ใดๆ จากคำที่เขียนด้วยเหรอครับ
กลับกัน ถ้าเป็น พระเสื้้อแดง เข้าไปตามร้านอาหาร
แล้วเขียนแบบนี้ จะเอามาเป็นประเด็นไหมครับ กับพระที่ไม่มีชื่อเสียงไม่มีคนรู้จัก
ถ้าไม่เพราะท่านมีชื่อเสียง และมีคนรู้จักจำนวนมากแล้ว
รูปที่ติดอยู่ ก็เป็นเพียงภาพของพระที่อาจจะนิมนต์เข้ามาทำบุญ
แล้วถ่ายติดไว้เป็นศิริมงคล เหมือนที่หลายๆท่านทำบุญร้าน ก็มีการถ่ายภาพเก็บไว้เป็นที่ระลึก
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#30 kik_bucha

kik_bucha

น้องเก่า

Posted 25 December 2012 - 17:15

พระฉันอาหารใช้ตะเกียบ แล้วแปลกมากเหรอ   ดูท่านก็สำรวมดี   แตกต่างกันมากถ้าเทียบกับโล้นห่มแดงออกมาชุมนุมห้อยรูปปู ยืนถ่ายรูปสาวๆในกลุ่มเสื้อแดง เอาเลือดไปเทตรงที่ไม่ควรไม่ดูทุเรศกว่ารึ

#31 MMMP

MMMP

ราชาโพย

Posted 25 December 2012 - 17:21

ภาพนี้ ไม่ทราบว่า นับเป็นการ โฆษณา ให้สูบยารึป่าวครับ

กับพระที่มีชื่อเสียงในวงสังคมไทย เช่นเดี่ยวกัน

รึเป็นเพียงอริยาบท ธรรมดา เป็นคาแร็กเตอร์ของพระรูปนึง

บ้างบ้าน เอามาติดให้เป็นศิริมงคล ด้วยซ้ำ

หึ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#32 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 17:23

คำว่าอร่อยจนลืมกลับวัด ถ้าไม่แถจนเกินไป ก็น่าจะรู้ว่าเป็นการโฆษณา ประเด็นมันอยู่แค่ตรงนี้แหละ

ถ้าท่านเขียนเอง...มองอีกมุมว่าเป็นคำชม เขียนไว้เพื่อเป็นที่ระลึกก็ได้น่ะครับ

#33 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 25 December 2012 - 17:25

ดูถูกเวปเสรีไทยมาก

ทำเหมือนเดินเข้าห้องส้วมสาธารณะ

ถ่าย "กำหนัด" ของตนเสร็จยังไม่พอ

ยังจะหน้าด้านเขียนฝาห้องส้วมเขาอีก

มิสมควรคบหาและให้ความสำคัญแต่อย่างใด

#34 kik_bucha

kik_bucha

น้องเก่า

Posted 25 December 2012 - 17:42

ทีตอนโล้นห่มเหลืองไปชุมนุมเสื้อแดง แสดงกริยาถ่อยๆ กลับตาบอดมองไม่เห็น

#35 susu

susu

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 17:51

เลว....

เออ ผมหมายถึง

คนไม่ใช่พระ..นะครับ

#36 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 17:56

ผมไม่รู้เรื่อง
รู้แต่ว่าผมก็ไม่ชอบพระรูปนี้

#37 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 25 December 2012 - 18:04

แล้วไปเสือกอะไรกับเค้า มึงรู้จักพระกระโดกำแพงไหม?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#38 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 25 December 2012 - 18:39

มั่นใจหรือว่า ท่าน ว. เขียน 

Edited by Bookmarks, 25 December 2012 - 18:40.

#39 มอมแมม

มอมแมม

น้องใหม่

Posted 25 December 2012 - 18:44

ผมอยากให้ท่าน ว. อธิบายคำว่า ควายจมปลัก เป็นปริศนาธรรมจัง

#40 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 18:53

มรึงไม่มีอะไรจะเล่นแล้วใช่ไหม

นรกยังรอพวกมรึงอยู่นะ 

กรูไม่ใช่คนดีเด่อะไร

แต่กับพระกับเจ้า รวมถึงในหลวง

มรึงอย่าแตะ กรูไม่ยอม

#41 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 25 December 2012 - 18:57

ก็ Jagger มันเป็นกาวลาเท็กซ์หนะสิ  ตัดแปะอย่างเดียว

ไม่มีหัวคิดอะไรหรอก

อ้าว กาวลาเท็กซ์ หรอกหรือ
นึกว่า มันตัดแปะด้วยน้ำ Fap

Fap! Fap! Fap!
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#42 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 19:08

ขอเอาความเห็นของท่านนี้มาลงเพราะเป็นความเห็นที่เหมือนเรา
แต่เราคิดว่าลายมือนั้นไม่ใช่ของท่านว.

ดูจากในรูปดูไม่ออกว่าท่านผิดวินัยตรงไหน

เพียงแต่ฉันด้วยตะเกียบ นอกบาตร ไม่ใช่ธุดงค์วัตร 

ร้านอาหารไม่ใช่สถานที่ อโคจร ซักหน่อย 

แล้วก็ดูจากรูปเหมือนท่านถูกแอบถ่ายด้วยซ้ำ

ขบวนการดิสเครดิตหรือเปล่า

สงสัยแค่อย่างเดียวข้อความข้างล่างเป็นลายมือท่านหรือไม่

จากคุณ : Klaibann smilex.gif เขียนเมื่อ : 25 ธ.ค. 55 08:11:07 edit_text2.gif ถูกใจ โขตาน

ส่วนพระในรูปนี้ ไม่ต้องวิเคราะห์เพราะมันผิดวินัยสงฆ์เห็นๆ

มันต้องกราบพระแบบนี้แหละไอ้โจ๊กเกอร์...แม่งหาเรื่องยันพระ ไอ้ควายแดง

#43 Siren

Siren

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 19:48

นรก

Now!  Restart Thailand  

#44 ....

....

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 19:50

เคยว่าพระพยอมเปล่า

#45 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 20:00

เคยว่าพระพยอมเปล่า

แม้ไม่ชอบส่วนตัวแต่ก็มิเคยก้าวล่วงพระเจ้าที่มีเจตนาบางส่วนที่อยู่ในเกณฑ์ไม่เลวครับ

ใช่ครับ พระที่ไม่ใช่พระปลอม ท่านก็มีส่วนดีอยู่บ้าง 

แต่ผมก็ไม่กล่าวอ้างล่วงเกินพระที่ไม่ถูกกับจริตเรา  เพราะจะเป็นบาปและอกุศลเจตนา

#46 nnnn43

nnnn43

Posted 25 December 2012 - 20:01

ถ้าแบบนี้พวกเสื้อแดงไม่มีข้อสงสัย :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#47 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 25 December 2012 - 20:02

ในจักรวาลนี้ล้วนแล้วแต่มีผู้ผิด

ผิดมาก ผิดน้อย หรือเพียงแค่คิดก็ผิดแล้ว

มีคณะบุคคลกลุ่มหนึ่งที่ไม่เคยทำอะไรผิด

คือ ไอ้นรกตัวนั้น

วงษ์ศาคณาญาติ

พวกพ้องบริวาร

และสุดท้ายคือ

ขี้ข้า  ขี้ข้า ขี้ข้า

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#48 Ricebeanoil

Ricebeanoil

Posted 25 December 2012 - 20:08

ผิดธรรมวินัยข้อใดวานบอก

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#49 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 25 December 2012 - 20:15

ตอนนี้ท่านว.กำลังผจญมาร ที่เอาอคติมาตัดสินพระ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#50 chackrapbong

chackrapbong

Posted 25 December 2012 - 20:18

บุคคลไม่ควรทำคำแสยงขนของคนเหล่าอื่นไว้ในใจ

ไม่ควรแลดูกิจที่ทำแล้วและยังมิได้ทำของคนเหล่าอื่น

พึงพิจารณากิจที่ทำแล้วและยังมิได้ทำของตนเท่านั้น

ข้อความบางตอนจาก..เรื่องปาฏิกาชีวก

อุทิศกุศลให้สรรพสัตว์

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users