Jump to content

- - - - -

Epu effects แท๊กซี่คนเลือกอีปูเองแหละที่โดนหนักและโดนก่อน

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:42

*
POPULAR

เมื่อวานรถติดทั้งเมืองไม่รู้เป็นอะไร  ผมนั้งแท็กซี่ไปคลองถม คุยกันไปคุยกันมาพี่แกบ่นกระปอดกระแปด  หักค่าเช่าแล้วเหลือไม่ถึงสองร้อย  รถติดแม่มทุกวัน ติดทุกถนนหลบไปไหนก็เจอ  ค่าแก๊สก็จะขึ้นอีก และอีกหน่อยใครๆก็มีรถจากนโยบายรถคันแรกคงไม่มาโบกแท็กซี่   อยากตัดมือที่เลือกกาเบอร์หนึ่งทิ้งจริงๆ

ขำแกมสมน้ำหน้าจริงๆ

แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#2 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:45

มันจะจำกันไหมพวกนี้

#3 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:05

แท๊กซี่ ก็คือแท๊กซี่......คิดว่าพูดไป.....แล้วพวกมันจะรับฟังเหรอ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#4 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:08

ถึงเวลาเลือกตั้ง เดี๋ยวก็ลืม
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#5 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:11

บัตรเครดิตพลังงาน เป็นไงบ้าง เห็นอวดนักอวดหนา

เมื่อเช้าฟังข่าว แท๊กซี่ในกรุงเทพ มีประมาณ 1 แสนคัน  และมีคนขับประมาณ 2 แสนคน

เท่ากับจำนวนคนที่ได้รับผลกระทบจากนโยบายรถคันแรก ที่รถในกรุงเทพจะมีเพิ่มขึ้นอีกหลายแสนคัน

#6 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:23

อำมาตย์ชั่วมาปล่อยข่าวใส่ร้าย รบ อีกแล้ว

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#7 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

เกลียดตอนนี้

ใกล้เลือกตั้งก็รักใหม่

ชัวร์ป๊าดดดดดดดดดดดด

#8 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:04

BBC เค้าว่าว่า กรุงเทพรถติดที่สุดในโลก นะตะเอง...   :D

ขอบคุณรัฐบาลยิ่งลักษณ์....ทำให้ไทยติดอันดับ 1

http://webboard.seri...ิ่งลักษณ์ทำให้/

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#9 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

อ้าว..แท็กซี่คันนี้ไม่ได้ไปงานเขาใหญ่กับเขาหรือ แบบนี้จะมีเงินพอใช้ได้ไง -_- -_-

เป็นแท็กซี่ต้องเป็นขี้ข้านักโทษด้วย แล้วนักโทษจะแก้รัฐธรรมนูญให้ แล้วจะรวย เชื่อดิ่!!!!

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#10 tu249cm

tu249cm

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

นั่งแท็กซี่ช่วงนี้บ่อยก็มีแท็กซี่หลายคนบ่นเรื่องนโยบายนี้นะ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#11 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

สังเกตดูช่วงนี้ ไม่ได้ยินแท็กซี่อวยเพื่อไทยเหมือนก่อน 555

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#12 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

ช่างมันครับ เพราะมันเลือกเพราะชอบของมัน ไม่ได้ศึกษาผลดี-ผลเสียที่ตัวเองจะได้รับจากนโยบายให้ดีก่อน ปล่อยมันสำนึกได้เองนั่นแหละดีแล้ว(เมื่อไม่มีจะกินแล้วน่ะนะ)

#13 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:41

แต่ก่อนตอนเอาเงินภาษีมายัดเข้าระบบประชานิยม

ก็ดีใจกันว่า ทุกคนจะรวยและสบายกันหมด

มันมีที่ไหนในโลกที่คนไม่ทำงานแล้วร่ำรวยจากสวัสดิการของรัฐ

พอเงินหมดก็สูบเอาจากทางอ้อม 

ประเทศไทยหายนะมาเร็วกว่าเพราะนักการเมืองที่ถือหุ้นกิจการต่างๆ มันดูดเงินไปโดยไม่คายออกมาให้เนียนๆ

ยิ่งนโยบายทำเรตติ้งให้ชนชั้นกลางมากระทบรากหญ้าที่เป็นฐานเสียง ที่คอยแต่แบมือขอๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เลยซ้าให้เจ็บแบบ ยางหัวออก

ถ้ารอบนี้ยังรักนะ ไม่เปลี่ยนใจ ก็ไม่ต้องสงสาร หรือสมน้ำหน้า

ได้แต่สมเพชว่า ตายไปก็ยังไม่รู้ตัว

#14 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:48

คนมีรถแล้วก็ไม่ขึ้นแท็กซี่ เป็นความจริงที่เสื้อแดงก็แถไม่ออก

แต่ไม่เป็นไร ปีหน้าคงมีคนกลายเป็น "คนเคยมีรถ" อยู่หลายหมื่น

พวกแท็กซี่คงใจชื้นขึ้นมาบ้างละครับ  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#15 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

ไม่จริงหรอก ทุกวันนี้ผมเรียกแท๊กซี่

1 ใน 3 ปฎิเสธรับ แสดงว่าคนใช้มิได้ลดน้อยลง

แท๊กซี่มันเลยหยิ่ง ไม่สนใจลูกค้า

#16 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

ผมเจอ วินมอไซค์บ่น ไปไหนก็เห็นแต่ป้ายแดง จะล้นถนนหมดแล้ว

ผมเข้าใจพี่วิน แม้ว่าแกไม่โดนผลกระทบมากเท่าแท็กซี่ แต่วันๆต้องซิกแซกช่องว่างระหว่างรถ ลำบากจริงๆ

#17 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

เจอกระดาษสีแดง อาบยาพิษ(บางพื้นที่อาจจะเป็นสีม่วง หรือสีน้ำตาล ซึ่งจะมีฤิทธิที่รุนแรงขึ้นตามลำดับ)  ซึ่งเมื่อจับแล้วสมองเสื่อม ลืมความเลวของผู้ให้ทันที

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#18 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

ต้องบอกว่าเวลาเลือกตั้งแจกเงินถึงมือ เดี๋ยวก็ลืม

แต่ตอนนี้ สมเพช+สมน้ำหน้า
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#19 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

ไม่จริงหรอก ทุกวันนี้ผมเรียกแท๊กซี่

1 ใน 3 ปฎิเสธรับ แสดงว่าคนใช้มิได้ลดน้อยลง

แท๊กซี่มันเลยหยิ่ง ไม่สนใจลูกค้า

เห็นด้วยเลย เบื่อมันจริงๆ

#20 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:57

BBC เค้าว่าว่า กรุงเทพรถติดที่สุดในโลก นะตะเอง...   :D

ขอบคุณรัฐบาลยิ่งลักษณ์....ทำให้ไทยติดอันดับ 1

http://webboard.seri...ิ่งลักษณ์ทำให้/

ไหนๆก็ติดที่สุดอยู่แล้วก็ปล่อยมัน ออกนโยบายรถคนแรกมาขำๆ ก็ไม่เป็นไร เพราะรถมันติดอยู่แล้ว :lol:

#21 Ballbk

Ballbk

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:03

น่าจะจริง

เมื่อวานตี 5 กว่าเกือบๆ 6 โมงเช้า เรียกแท๊กซี่ ไป ร.พ.ราชวิถี ปฏิเสธ 3 คัน คันที่ 4 ถึงไป
บ้านอยู่แถวห้วยขวาง

แม่มหยิ่ง ไม่สนใจลูกค้า

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#22 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:06

:lol: คุณ EAT พูดขึ้นมาผมนึกขึ้นได้ว่าจะมีแทกซี่ส่วนใหญ่บ่นว่าหาคนยากๆ วันๆได้ตังน้อย สงสัยจะเป็นพวก 2 ใน 3 นี่แหละ

มีอยู่ครั้งนึงเจอลุงขับแทกซี่คนนึงอารมณ์ดีมาก ผมเลยแกล้งถามลงได้คนเยอะเหรอเห็นอารมณ์ดีจัง ลุงแกเลยเล่าให้ฟังว่าขับแทกซี่ถ้าขับให้เป็น จะได้เงินดี กำไรวัน 1000-1500 ผมเลยถามไปว่า ลุงโม้ป่าวผมเห็นคนบ่นกันจะตายว่าได้น้อย ลุงแกสวนกลับมาว่า พวกนั้นมันเลือกรับคนนะสิ แต่ลุงแกรับหมด แต่แกเลือกเส้นทางที่รถไม่ติดแทน

#23 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

ควายเจ็บแล้วเคยจำบ้างหรือ?

#24 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

น่าจะจริง

เมื่อวานตี 5 กว่าเกือบๆ 6 โมงเช้า เรียกแท๊กซี่ ไป ร.พ.ราชวิถี ปฏิเสธ 3 คัน คันที่ 4 ถึงไป
บ้านอยู่แถวห้วยขวาง

แม่มหยิ่ง ไม่สนใจลูกค้า

เห็นมะ ท่านนายกฯปูทำให้พี่น้องแท๊กซี่กินดีอยู่ดี แท๊กซี่รวยแล้วเลยเลือกลูกค้าได้ ^_^ เวลาใครขึ้นแท๊กซี่แล้วคนขับบ่นว่าจน แสดงว่าคนขับแท๊กซี่โกหกชัวร์
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#25 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

เห็นไหมครับ

ว่า ปู เก่งขนาดไหนที่ช่วยให้คนมีเวลาว่างมากขึ้น ทำงานน้อยลง

โอ้ว ๆ ๆ หนับหนุนปู 8 ปีไปเลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#26 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

นโยบายรถคันแรก ลูกค้าก็เคยบ่นๆให้เจ๊ฟังหลายคนค่ะว่า พวกนั้นมันจะผ่อนไปได้นานแค่ไหน? เศรษฐกิจฝืดเคืองไปทั่วโลก ทุกวันนี้ก็ขายของได้น้อยลงเยอะ รายได้เริ่มไม่มั่นคง ปีหน้าคงมีข่าวรถโดนยึด จะไปวางขายเกลื่อนเต้นท์รถมือสอง

ตอนขายก็คงโดนเต้นท์กดราคาเต็มๆจากนโยบายคืนภาษีรถคันแรกนี่ละค่ะ

#27 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

แ็ท็กซี่เทียมจ้าเพราะแท็กซี่แท้ ต้องไม่บ่น ทนได้ 5555

Edited by aingkaaern, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:09.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน