Jump to content

- - - - -

ช้าราชการได้โบนัส???รัฐบาลปูจ้าทำไรนิ

• Please log in to reply
58 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ultraman_b

ultraman_b

น้องเก่า

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

เฮ้ย มันไม่เป็นประชาธิปไตย นิ  อำมาตย์ชัดๆๆ ไม่ฟังเสียงประชาชนก่อน ตัดสินใจให้โบนัส

#52 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

คนที่ได้มากก็คือ ปลัดและอธิบดี เคยมีข่าวว่า อธิบดีกรมสรรพากรสมัยหนึ่งเคยได้โบนัสถึงห้าแสนบาท (แม่เจ้าโว้ย)
ส่วนระดับเจ้าหน้าที่ของบางกระทรวงได้สองร้อยบาท (เอ่อ..)

ล่าสุดได้ข่าวว่าเพิ่งได้โบนัสของปี 2553 กัน (ใกล้ถังแตกแล้ววว)
สรุป..ก็แค่ทำให้ข้าราชการดีใจแล้วสงบปากคำ

ตอนนี้เป็นช่วงแจกโบนัสไปทุกหย่อมหญ้า
แต่รอเวลา...ใช้หนี้กันบ้างนะ ขอเตือน

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#53 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:23

เค้าเคยได้ 3 วัน 555 ราวๆ เจ็ดร้อยนี่แหละ

#54 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:28

ก็บอกแล้วว่าแกมาจาก สายบริหาร...  ไม่ใช่ สายโต้วาที...  

การบริหารงาน มันต้องใช้ทั้ง..

พระเดช...  (ถวิล สมช...)  

และ

พระคุณ..   (มีัวันนี้เพราะพี่ให้...    โบนัสนี้ปูให้...)

:D

สายโต้วาทีีนี่มีด้วยเหรอครับ

แล้วที่บอกมาจากสายบริหาร นี้ใครเหรอครับ 

แล้วพระเดช พระคุณนี่ ใช่แบบ เด็กใครเด็กมันหรือเปล่าครับ

เด็กใครเด็กมัน... เป็นกันทุกยุคละครับ...  บางยุคเป็นหนัก... เพราะ ทำไม่เป็น จนเค้าไปร้องศาลปกครอง ต้อง คืนตำแหน่งให้..

ขายขี้หน้า จนถึงทุกวันนี้...   :D

งั้นทำไมยังปล่อยให้มีอยู่ครับ มันไม่ใช่เรื่องดีไม่ใช่เหรอ

ดีใจจังที่โบนัสของเราได้มาจากผลประกอบการ ไม่ใช่การโปรยเงินหว่านหาเสียง

ภูมิใจว่าใช้งานเยอะ ได้เยอะ

#55 alberteno

alberteno

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

ขึ้นอยู่กับผลประเมินอาจสัก 3-4 พัน เจอนายดี เค้าก็เอาเงินโบนัสที่เค้าได้มาให้ลูกน้อง

#56 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:50

จริงๆเห็นด้วยกับโบนัสสำหรับข้าราชการนะครับ โดยเฉพาะข้าราชการชั้นผู้น้อย หรือพวกลูกจ้างชั่วคราวทั้งหลาย

อย่าลืมให้โบนัสจ่าเฉยด้วยนะครับ ยืนตากแดดตากฝนทุกวันเลย

#57 เต็มเต็ม

เต็มเต็ม

น้องเก่า

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

ข้าพจ้า เป็นข้าราชการ ตอนปี 54 ได้ โบนัส 300 กว่าบาทเองค่ะ

#58 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

อย่างไรก็ตามโบนัสข้าราชการนี้ยังไม่กำหนดว่าสามารถจ่ายได้เมื่อใด

:lol: :lol: :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#59 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

โบนัสข้าราชการมีมา 4-5 ปีแล้ว เคยได้มากสุด 800 และปีนี้เงินเดือนข้าราชการก็ออกแล้วด้วย  แต่ไม่มีโบนัสนี่นา? (อาจขึ้นอยู่กับหน่วยงาน)

ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน