Jump to content

- - - - -

นปช.คือ....เสียงส่วนน้อยของ.....เพื่อไทย..........

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 son

son

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:47

หัวเดียว.....กระเทียมลีบ.....ภาพนี้ชัดเจนเลยครับ..............

Edited by son, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:48.

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#2 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:51

15 ล้านคะแนน พอจะแยกนำ้ แยกเนื้อออกไหมว่า ของใครเป็นของใครบ้าง ภาพนี้จะเป็นภาพที่อันตรายนะจะบอกให้

#3 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

ไอ้ตู่เป็นตัวแทน นปช หรือฮ่าๆๆ สมควรแล้วที่เป็นเสียงส่วนน้อย

เพราะไม่ได้นั่งเก้าอี้ รมต. สงสัยที่ไม่ได้นั่งเพราะมีคดีความอยู่

หรือเพราะไม่มีโควต้าเหลือแล้ว ฮ่าๆๆๆ

We love fender.

#4 son

son

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

15 ล้านคะแนน พอจะแยกนำ้ แยกเนื้อออกไหมว่า ของใครเป็นของใครบ้าง ภาพนี้จะเป็นภาพที่อันตรายนะจะบอกให้
คำตอบง่ายง่าย.....รากหญ้า...
เลือกเพื่อไทย....เพราะคำว่า...ทักษิณ..........
ต่อให้เสื้อแดง....แยกออกไปตายเอาดาบหน้า....
ได้แห้งตาย....สมใจอยากแน่...................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#5 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

I don't know them ! -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#6 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

แต่ดันไปเป็น นปช

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#7 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

อยากให้ไอ้พวกเสื้อแดงมันตั้งพรรคการเมืองลงเลือกตั้งจริงๆ.....

อยากรู้ไอ้ที่มันโม้กันว่าแดงทั้งแผ่นดินเนี่ย...พอถึงเวลาจริงๆมันจะได้ซักกี่เสียง :lol: ......ผมว่าคงเหมือนพรรคแป๊ะแน่ๆ :D

#8 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

นปช. = แนวร่วมปกป้องตระกูลชินฯ (ขี้ข้าไอ้แม้วดีๆนี้เอง.....555+)
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#9 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

คำตอบง่ายง่าย.....รากหญ้า...เลือกเพื่อไทย....เพราะคำว่า...ทักษิณ..........ต่อให้เสื้อแดง....แยกออกไปตายเอาดาบหน้า....ได้แห้งตาย....สมใจอยากแน่...................

มหากาพย์ยิ่งใหญ่กำลังจะเริ่มขึ้นแล้ว

#10 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

เหอ เหอ เหอ   น้า Son พูดเกินไป  นปช ไม่ใช่เสียงส่วนน้อยนะคร๊าบ 555

นปช จริง ๆ  มีอยู่ "อิ๊ด" เดียว  ส่วนไอ้ที่เห็นไปชุมนุมเยอะ ๆ นั่น มันเป็นภาพลวง

ที่ ทักษิณ จัดให้ งานนี้ เรียกได้ว่า พี่ตู่ หลงทาง เพราะภาพลวงตามากกว่า 555

คนที่รู้ดีว่า นปช คือเศษเนื้อข้างเขียง ก็คือ ป้าแสก กับ ลุงเหวง นั่นแหละ แกถึง

ตะเกียกตะกายไปเป็นอำมาตย์เหมือน อาเต้น ไง เขารู้ดีว่า พวกเศษเนื้อข้างเขียงเนี่ยะ

พออะไรมันเข้าที่เข้าทางแล้ว ก็กวาดทิ้งไปเท่านั้น เพราะเขาเอาแต่ เนื้อ ๆ เศษเนื้อ

ไม่เอา 5555

#11 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:26

สุกี้น้อย   พูดได้ดี   จริงๆ  อยากถามเหมือนกัน  ไอ้โจ๊กมัน

ชอบออกมาโม้ โอ้อวด  ฟังมันพูดทีไร ด่ามันทุกที  ไอ้คำว่า

( ประชาชนทั้งประเทศ เขาต้องการ อย่างนั้น อย่างนี้ ) มันชอบ

เอาคำว่าประชาชนทั้งประเทศมาอ้าง  มันเก่งแค่ใน..สภาโจ๊ก..

เท่านั้นแหละวะ...ของจริงมันไม่ง่ายอย่างแกพูดหรอก ......

( สุวาน  จะ จารึก  พฤติกรรม ของแก ไว้ในหนังอะไร ) แกคงรู้ดี..

(  จตุบาท  ชาติเชื้อ  เหลือขอ........เกิดก่อ  กักขฬะ  ถ่อยสถุล
  รากษส  กฏกรรม  ค้ำจุน...........เนรคุณ  คดงอ  ธรณินทร์........

#12 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

อยากให้ไอ้พวกเสื้อแดงมันตั้งพรรคการเมืองลงเลือกตั้งจริงๆ.....
อยากรู้ไอ้ที่มันโม้กันว่าแดงทั้งแผ่นดินเนี่ย...พอถึงเวลาจริงๆมันจะได้ซักกี่เสียง :lol: ......ผมว่าคงเหมือนพรรคแป๊ะแน่ๆ :D

มันคงกลายเป็น......แดงหล่อมแหล่ม.........แง่...เลยยยยยย.......555+
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#13 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:30

คำตอบง่ายง่าย.....รากหญ้า...
เลือกเพื่อไทย....เพราะคำว่า...ทักษิณ..........
ต่อให้เสื้อแดง....แยกออกไปตายเอาดาบหน้า....
ได้แห้งตาย....สมใจอยากแน่...................

อะไรทำให้sonมั่นใจถึงขนาดนั้น  บอกหน่อยซี

#14 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

มันคงกลายเป็น......แดงหล่อมแหล่ม.........แง่...เลยยยยยย.......555+
ข้อนี้พวกแกนนำมันรู้ดีว่า พวกมันก็อาศัยโหน+แทะ นักโทษหนีคดีหากิน เพราะพวกมันเองไม่มีแสงในตัว เป็นแค่ดาวไถ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#15 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

ผมมองเหตุนี้ว่า เป็นเพราะคนเสื้อแดง ไม่คิดอะไรได้ด้วยตนเองครับ

คนเสื้อแดงเป็นคนหลากหลายกลุ่มก้อน เป็นคนยากจน รากหญ้าก็จำนวนมาก

ลุกขึ้นมาใส่เสื้อแดง เพราะเชื่อว่า หากไม่มีทักษิณและบรรดาสสแกนนำ

พวกเขาจะลำบาก

ผมเคยฟังรายวิทยุ โทรทัศน์เสื้อแดงอยู่บ่อยๆ

มันกรอกหูอยู่ทุกวี่วัน ถึงความลำบาก เศรษฐกิจไม่ดี คนจนโดนรังแก

อะไรต่อมิอะไร เพื่อให้คนฟังคล้อยตามจนเชื่อว่า ทักษิณเท่านั้น ที่จะทำให้พวกเขาดีได้

ทั้งที่ชีวิตพวกเขาก็ยังเป็นเหมือนเดิม

ใครรวยก็รวยไป ใครจนก็ยังจนอยู่ ใครลำบาก ใครสบาย ก็ยังเป็นเช่นเดิม

เมื่อเลือกจะเชื่อแกนนำ ก็ว่าตามกันไปได้หมด

ผมเชื่อว่า ระดับบริหารอย่างทักษิณและแกนนำ

รู้ตรงนี้ดี ดังจะเคยเห็นได้หลายครั้งคราว ที่ไม่ว่าอะไรที่เคยพูด

จะถูกกลับลำพลิกลิ้น คนเสื้อแดงก็ยังเชื่อและยินยอม

เคยได้ยินคนเสื้อแดงบางคนบ่นว่า เดี๋ยวนี้ยาเสพติดมันเยอะ ผู้ร้ายชุกชุม

แต่ไม่ยักมีใครโทษรัฐบาลของตนเองเลย (เผลอๆ อาจคิดไปด้วย

ว่ายาเสพติดระบาดมาแต่รัฐบาลก่อน และรัฐบาลนี้พยายามปราบ แต่ยังไม่สำเร็จ)

เค้าเกณฑ์ไปไหน ให้ทำอะไร ก็ตามกันไปหมด

ดูตัวอย่างได้จากกลุ่มที่ไปเผาศาลากลางนั่นปะไร

เมื่อคุณเลือกจะวางตัวไว้แบบนั้น ทำตัวแบบนั้นเอง

ต่อให้จำนวนคุณมีมากเพียงไร

เสียงคิดต่างของพวกคุณก็ไม่มีความหมายอะไรใดๆ หรอกครับ

เพราะทักษิณมันรู้ ว่ายังไง คุณก็ต้องยอมฟัง ยอมเชื่อ และยอมตามไปทุกย่างก้าว

บอกให้ไปตายก็ไป 

15 ล้านเสียง มันอาจเบากว่าเสียงโพสต์เฟสบุคของไอ้โอ๊คด้วยซ้ำ

(สังเกตุที่มันโพสต์อบรมสุกำพล)

วันนี้ ไอ้ตู่อาจเริ่มรู้ตัว อาจพยายามแสดงสุ้มเสียงของตัวเอง

ให้ได้ยินไปถึงนายใหญ่

คิดเล่นๆ ว่า ถ้านายใหญ่หันมาฟังซักครั้ง

ขี้คร้านไอ้ตู่จะกระดิกหางใส่ (เพราะมันเป็นระดับแกนนำด้วยกัน)

แต่คนเสื้อแดงจริงๆ ล่ะครับ 

ดูเอาจากคนตาย คนติดคุก มีใครสนใจแค่ไหน

หลังจากเอาศพมาใส่โลงแดงแห่แหนแล้ว

ผมเชื่อว่า วันนึง ก็จะมีคนคิดแตก และแยกตัวออกไป

แต่คงได้แค่จำนวนน้อยและไม่มีวันมีน้ำหนัก

และจะหายไปกับสายลมและแสงแดด

ภาพความจริงของคนเสื้อแดง แกนนำ และทักษิณ

ลองอ่านจากปฏิกริยาที่ไอ้เหลิมแสดงออกดูเอาก็ได้ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#16 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

Tony ฯ  คุณพูดได้ดี   ในเมื่อมันไม่ยอมฟัง  ..ความเห็นต่าง..

มันก็ยังเห็น..นักโทษหนีคดี...เป็นเทวดาอยู่เหมือนเดิม..ยิ่ง-

มันมีสื่อคอย..เป่าหู...มันก็หวัง ลม ๆ แล้ง ๆ ต่อไป. สังเกตุดู

ที่   ไอ้เกือกแก้ว  มันพูดปลดรูปข้างฝา ฯ  ลง  ดูมันเฮฮา มัน

บางคนไม่รู้ด้วยซ้ำว่า  ไอ้เกือกแก้ว  พูดอะไร...บางครั้งเรา

ก็สงสาร  ที่มาให้เขาหรอก  พอบาดเจ็บล้มตาย  เขาก็เอาเงิน

งบแผ่นดินนั่นแหละไปจ่ายให้..  พวกมันไม่เคยมีใครต้องควัก-

กระเป๋าตัวเองเลย  ส่วนรากหญ้า ฮาเฮ  ก็ไม่มีสมองจะคิดเองแล้ว

แกนนำ มันจะพูดจะจูงไปทางไหนก็ตามไป เป็นรั้ว ป้องกันอันตราย

ให้พวกมัน  ก็ไหน ๆ จะปราบกันแล้ว  ก็ทำไมไม่  ...สไนเปอร์...ฝาก

ใส่ ในกบาล..ผู้กล้าหาญ แหกปาก  กลางเวที......ให้มัน ดับดิ้น สิ้นชื่อ..

ครางฮือ โหยไห้ ไปเมืองผี....จะได้เลิก  ยุแยก แตกสามัคคี...น่าจะดี-

กว่าไป อ่อนให้มัน....

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

ผมว่ามันรู้นะครับ ถึงไม่ตีตัวจากมา

แต่ทำปากกล้าเป็นผู้นำ "พี่น้องมวลชนคนเสื้อแดง" ไปงั้น

หากแม้วถีบทิ้งจริงๆ  เสื้อแดงแตกเป็นก๊กย่อยแน่นอนครับ

ก๊กคอมฯเก่าเวอร์ชั่นอำมาตย์(รวยแล้ว) ก๊กคอมฯฮาร์ดคอร์ ก๊กไพร่รากหญ้า  ก๊กนักวิชาการเพ้อเจ้อ  ฯลฯ

รวมกันเป็นพรรคการเมืองติดรึเปล่าด้วยซ้ำครับ

gladiator 1.jpg

#18 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

ผมว่ามันรู้นะครับ ถึงไม่ตีตัวจากมา
แต่ทำปากกล้าเป็นผู้นำ "พี่น้องมวลชนคนเสื้อแดง" ไปงั้น
หากแม้วถีบทิ้งจริงๆ  เสื้อแดงแตกเป็นก๊กย่อยแน่นอนครับ
ก๊กคอมฯเก่าเวอร์ชั่นอำมาตย์(รวยแล้ว) ก๊กคอมฯฮาร์ดคอร์ ก๊กไพร่รากหญ้า  ก๊กนักวิชาการเพ้อเจ้อ  ฯลฯ
รวมกันเป็นพรรคการเมืองติดรึเปล่าด้วยซ้ำครับ

ลองหลับตานึกภาพนะครับ
ว่าถีบแล้วจะมีการสาวไส้กันออกมากี่ขดต่อกี่ขด
ยิ่งเรื่องราวทั้งหมดมันจับต้องได้
ไม่เหมือนก่อนหน้านี้ที่มารวมกลุ่มกัน
แล้วก็พูดเรื่องที่จับต้องไม่ได้แบบเป็นตุเป็นตะ

#19 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

ที่จริงเสื้อแดงน่าสงสารมากเลยครับที่คิดว่าทักษินยึดถืออุดมการณ์ประชาธิปไตยแบบเดียวกับเขา

ทักษินมันนักสร้างภาพนักฉวยโอกาสก็แค่หลอกใช้คนที่มีอุดมการณ์คนที่เขามีความเชื่อศรัทธา

ถ้าใครก็ตามที่เป็นคนเลวแบบทักษินก็ต้องเลือกวิธีนี้ มันเป็นทางเดียวที่มีโอกาสรบชนะ

คนไทยเป็นพวกขี้สงสารใจอ่อน และยิ่งมีคนตายยิ่งทำให้คนหันมาสงสารมากขึ้น

ถ้าอยากต่อสู้เพื่อประชาธิปไตยจริง ๆ ออกมาตั้งพรรคเองจะดีกว่า

ว่าแต่ทำไมสังคมนิยมที่เสื้อแดงเกลียดแบบจีน มันเจริญจังครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#20 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

เชื่่อเถอะ  ซื้อขนม โยนให้หมากินได้เลย

ถ้ามันแตก..ก็ดับหมด..แต่ผมยังคิดว่า มัน

สู้สุดฤทธ์...เพราะคดีมันเพียบ  แพ้ก็เข้าคุก

ไม่ก็หนีออกเขมรโน้น..ม็อบเสธฯอ้าย มันยัง

กล้าทำเลย  ไอ้พวกชุดดำ  เด็กเสธฯแดง

พวกนี้หายไปไหน  คิดว่าอยู่ในกระเป๋ามัน

นั่นแหละ  ถึงเวลามันก็เรียกออกมาใช้....

#21 son

son

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:46

เชีย...บอกชัดชัด.......ว่ารัฐบาล...กล่อมนปช.....

ให้ไปทางประชามติ...จบแล้ว.....พวกเสื้อแดง...มันก็ต้องยอมศิโรราบ...

ต่อพรรคเพื่อไทย..............

#22 Niskat

Niskat

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:51

นปช เป็น อะไร กับ นกป

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน