Jump to content

- - - - -

หมายเรียก11บิ๊กกทม. "ผู้ว่าฯสุขุมพันธุ์"นำทีม รับข้อหา-คดี′บีทีเอส′ ′ธาริต′แถลง2มกราฯ

• Please log in to reply
29 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

วันนี้(27 ธ.ค.2555) รายงานข่าวแจ้งว่า คณะพนักงานสอบสวนคดีพิเศษกรณีการทำสัญญาให้บริการเดินรถและซ่อมบำรุงโครงการ ระบบขนส่งมวลชนกรุงเทพ หรือรถไฟฟ้าบีทีเอส ระหว่างบริษัท กรุงเทพธนาคม จำกัด กับบริษัท ระบบขนส่งมวลชนกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) ได้ทำหนังสือรายงานความคืบหน้าคดีต่อนาย ธาริต เพ็งดิษฐ์ อธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) เพื่อขอความเห็นการออกหมายเรียกผู้ถูกกล่าวหาจำนวน 11 ราย มารับทราบข้อกล่าวหาในความผิดฐานร่วมกันประกอบกิจการค้าขายอันเป็น สาธารณูปโภค โดยไม่ได้รับอนุญาตหรือได้รับสัมปทานจากรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย ตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา 83, 84 และมาตรา 86 ประกาศคณะปฏิวัติ ฉบับที่ 58 พ.ศ.2515 ข้อ 3 และข้อ 11

ขณะที่นายธาริตกล่าวว่า เรื่องดังกล่าวดีเอสไอจะแถลงรายละเอียดอีกครั้งในวันที่ 2 มกราคม 2556 พร้อมออกหมายเรียก แต่เบื้องต้นได้รับรายงานจากพนักงาน สอบสวนดีเอสไอว่า ทางพนักงานอัยการได้มีความเห็นชอบเช่นเดียวกับดีเอสไอ ในการออกหมายเรียกแจ้งข้อกล่าวหากับผู้เกี่ยวข้องทั้ง 11 ราย มีทั้งข้าราชการประจำ ข้าราชการการเมือง และบริษัทเอกชน ดีเอสไอพิจารณาเรื่องนี้ค่อนข้างระมัดระวัง มีเอกสารความเห็น คำชี้แจง ของหน่วยงานที่เกี่ยวข้องครบถ้วนว่าการกระทำดังกล่าวเข้าข่ายความผิดประกาศ คณะปฏิวัติ อย่างไรก็ตาม ไม่อยากให้มองว่าเรื่องนี้ เป็นคดีการเมือง เพราะไม่ว่าจะช้าหรือเร็วดีเอสไอก็ต้องแจ้งข้อกล่าวหา หากดีเอสไอล่าช้าออกไป ดีเอสไอก็จะถูกกล่าวหาว่ากลั่นแกล้งพรรคประชาธิปัตย์

โดนทั้ง′สุขุมพันธุ์-กทม.-เอกชน′

รายงาน ข่าวแจ้งว่า ผู้ที่จะถูกแจ้งข้อกล่าวหาจำนวน 11 ราย คือ 1.ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ในฐานะผู้ควบคุม กำกับ ดูแล บริหารราชการกรุงเทพมหานคร ย่อมรู้หรือมีเหตุผลอันควรรู้ ยินยอมให้มีการทำสัญญาดังกล่าวที่ฝ่าฝืนกฎหมาย จึงถือได้ว่ามีส่วนร่วม รู้เห็นเป็นใจในฐานะเป็นตัวการ หรือผู้ใช้หรือผู้สนับสนุน ให้มีการกระทำผิดขึ้น 2.นาย ธีระชน มโนมัยพิบูลย์ รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ในฐานะเป็นผู้เห็นชอบและลงนามปฏิบัติราชการแทนผู้ว่าราชการกรุงเทพฯ ให้ความเห็นชอบโครงการเมื่อวันที่ 6 มกราคม 2555 3.นายเจริญรัตน์ ชูติกาญจน์ ปลัดกรุงเทพมหานครขณะนั้น ในฐานะได้ให้ความเห็นชอบอนุมัติและลงนามเสนอโครงการ เมื่อวันที่ 6 มกราคม 2555 4.นางนินนาท ชลิตานนท์ รองปลัดกรุงเทพมหานคร ขณะนั้นปฏิบัติราชการแทนผู้ว่าฯกทม. เป็นผู้ลงนามในสัญญาจ้างโครงการบริหารจัดการระบบขนส่งมวลชนกรุงเทพกับบริษัท กรุงเทพ ธนาคม จำกัด 5.นายธนา วิชัยสาร ผู้อำนวยการสำนักการจราจรและขนส่ง ในฐานะผู้ขออนุมัติในหลักการโครงการบริหารจัดการระบบขนส่งมวลชนกรุงเทพ เมื่อวันที่ 5 มกราคม 2555

6.นายประพันธ์พงศ์ เวชชาชีวะ ผู้มีอำนาจ ลงนามแทนบริษัท กรุงเทพ ธนาคม จำกัด 7.นายอมร กิจเชวงกุล ผู้มีอำนาจลงนามแทนบริษัท กรุงเทพ ธนาคม จำกัด 8.นายคีรี กาญจนพาสน์ ผู้มีอำนาจลงนามแทน บริษัท ขนส่งมวลชนกรุงเทพ จำกัด (BTSC) 9.นาย สุรพงษ์ เลาหะอัญญา ผู้มีอำนาจลงนามแทน บริษัท ขนส่งมวลชนกรุงเทพ จำกัด (BTSC) 10.บริษัท กรุงเทพ ธนาคม กำจัด และ 11.บริษัท ระบบขนส่งมวลชนกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) หรือ (BTSC)

(ที่มา:หน้า1 มติชน รายวัน 27 ธ.ค.2555)

I've got the moves like Jagger~~~

#2 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

นายประพันธ์พงศ์ เวชชาชีวะ ผู้มีอำนาจ ลงนามแทนบริษัท กรุงเทพ ธนาคม จำกัด

เป็นอะไรกับอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะครับ?

I've got the moves like Jagger~~~

#3 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

เยอะเนาะ
โปก

Edited by ก๊องส์ไข่กวน, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:12.

#4 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ไอ้ควายโปก เรื่อง สัปทาน รถไฟฟ้า นะ อยู่ในความรับผิดชอบของ กทม โดยตรง 

ไม่ได้เกี่ยวห่าไรกับ รัฐมนตรีเลย

เวง จริง ๆ

ถามจริงนะ อ่านหนังสือ เกิน 3 บรรทัดปะ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#5 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

ทีหลังห้ามรัฐเซ็นต์สัญญากับรัฐวิสาหกิจด้วยสิ

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#6 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

นี่หรือรบ.นี้ที่ไม่แก้แค้น
ทุเรศมากนายทาริด(สีดวง)
ได้มาเท่าไหร่ถึงเป็นขี้ข้าทุกเรื่อง

Edited by tu249cm, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:15.

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#7 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

นายประพันธ์พงศ์ เวชชาชีวะ ผู้มีอำนาจ ลงนามแทนบริษัท กรุงเทพ ธนาคม จำกัด

เป็นอะไรกับอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะครับ?

เป็นญาติสุรนันท์ เวชชาชีวะ เลขาธิการนายกรัฐมนตรีครับ :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#8 nnnn43

nnnn43

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

กฤษฏีกาชี้ดีเอสไอ ไม่มีอำนาจหน้าทีื่ สอบสวน ผู้ว่า กทม  ต้องส่งไปให้ ปปช ขยันกันจริง :lol:

http://app-thca.kris...th=c2_0032_2550

Edited by nnnn43, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:57.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

แล้วสุรนันท์ เวชชาชีวะเป็นอะไรกับอภิสิทธิ์ล่ะครับ?

gladiator 1.jpg

#10 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

เดิมพันไอ้ริดซี่สูงจริงๆครับ จบศึกไม่รู้จะติดคุกโดดเดียวหรือไม่ <_<

งานนี้ทีมทนายของกทม และปชป.ฟันไอ้ริดซี่แน่ๆ  -_- 

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#11 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

ขออำไพ ระบบรวนฮับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:31.

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

เงิบบบบบบมั้ย ไอ้คนด่าพระ

#14 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

เงิบบบบบบมั้ย ไอ้คนด่าพระ

โปกไม่เงิบหรอกครับ เพราะว่า หน้าด้านพอที่จะไม่ยอมรับว่าเงิบครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#15 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

สุรนันท์ เวชชาชีวะ ไม่เคยออกมาร้องกระจองงองแงว่าโดนDSIกลั่นแกล้งเหมือนอภิสิทธิ์ครับ และไม่เคยปกป้องคนผิด แม้กระทั่งเป็นญาติตัวเองครับ ต่างกับอภิสิทธิ์โดยสิ้นเชิง 

#16 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

Jagger กินขี้หมาแทนข้าวหรือเปล่าครับ

อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#17 nnnn43

nnnn43

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

สุรนันท์ เวชชาชีวะ ไม่เคยออกมาร้องกระจองงองแงว่าโดนDSIกลั่นแกล้งเหมือนอภิสิทธิ์ครับ และไม่เคยปกป้องคนผิด แม้กระทั่งเป็นญาติตัวเองครับ ต่างกับอภิสิทธิ์โดยสิ้นเชิง 

ปกป้อง แม้ว คนเดี่ยว :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#18 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

Jagger

Jagger

แถถามว่าประพันธ์พงศ์เป็นญาติใคร

เสร็จแล้วพอหงายเงิบเพราะเป็นญาติสุรนันท์

ก็เลยต้องออกมาแถชมสุรนันท์ ด่าอภิสิทธิ์ ปุ๊กลุกเอ๊ย

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#19 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

กฤษฏีกาชี้ดีเอสไอ ไม่มีอำนาจหน้าทีื่ สอบสวน ผู้ว่า กทม  ต้องส่งไปให้ ปปช ขยันกันจริง :lol:

http://app-thca.kris...th=c2_0032_2550

กฤษฎีกาชี้ผิดมากี่รอบแล้ว...   :lol:

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#20 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

เปลี่ยนมากี่ชื่อก็ยังเป็นโปกคนเดิม

ชู๊ตมาให้ตบทุกเรื่อง

#21 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

สุรนันท์เคยถูกดีเอสไอแจ้งข้อหาอะไรบ้าง...มาร์คปกป้องคนผิด  คนไหนวะ.............มั่วชิหาย -_-

#22 nnnn43

nnnn43

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

กฤษฎีกาชี้ผิดมากี่รอบแล้ว...   :lol:

ใช้กติกรูดีกว่า :lol:  :lol:

#23 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

งานนี้ ( ริตรับจ๊อบ เพียบ )  ไม่ฟื้นครั้งนี้  จะไปฟื้นเมื่อไร 

ถูกด่า วันหนึ่ง  นับไม่ไหว..ในเฟซฯ ก็ ไม่ว่าไปเข้ากลุ่มไหน

ห้องใด  หนีไม่พ้น..ริตรับเละ...ด่าแบบ ทบต้นทบดอก.ด่าแบบ

ไม่หายใจ. ด่าแบบ.ขุดรากถอนโคน. ด่าแบบไม่เลี้ยงต้อย....

ด่ากันจนเหนื่อยหอบ..แกก็ไม่อาย..ทนจริง ๆ ...อย่างหนาเลย..!!

#24 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

ใครผิด ก็ ว่าไปตาม ผิด ผมยังไงก็สนับสนุนแบบนี้

รวมถึง คดี อื่นๆ ด้วยนะขอรับ คุณ DSI ครับ หลายคดี ก่อนหน้านี้มันหายไปไหนหมดแล้ว วะ ครับ ไม่ได้บอกว่า ให้ไปจัดการให้จบแล้วค่อยมาเรื่องอื่น ไม่ใช่ แต่สงสัย ว่า มันหายไปนาน

เป็นแบบนี้ แหละ ประเทศไทย ใครใหญ่ ใครคุม มันก็ไปทางนั้นหมด เฮ่อๆ

เป็นแบบนี้ตั้งแต่ลาออกจากการเป็น สยามประเทศ แล้วล่ะมั้ง

#25 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

ถ้ากฤษฎีกาชี้ผิด...  กฎหมายทุกฉบับที่ใช้อยู่ในประเทศนี้คงผิดทั้งหมดนั่นแหล่ะ เพราะกฤษฎีกาเป็นคนร่างให้เป็นภาษากฎหมาย

งั้นยกเลิกกฎหมายทุกฉบับเลยดีกว่าว่ะ hentai

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#26 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

วันนี้(27 ธ.ค.2555) รายงานข่าวแจ้งว่า คณะพนักงานสอบสวนคดีพิเศษกรณีการทำสัญญาให้บริการเดินรถและซ่อมบำรุงโครงการ ระบบขนส่งมวลชนกรุงเทพ หรือรถไฟฟ้าบีทีเอส ระหว่างบริษัท กรุงเทพธนาคม จำกัด กับบริษัท ระบบขนส่งมวลชนกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) ได้ทำหนังสือรายงานความคืบหน้าคดีต่อนาย ธาริต เพ็งดิษฐ์ อธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) เพื่อขอความเห็นการออกหมายเรียกผู้ถูกกล่าวหาจำนวน 11 ราย มารับทราบข้อกล่าวหาในความผิดฐานร่วมกันประกอบกิจการค้าขายอันเป็น สาธารณูปโภค โดยไม่ได้รับอนุญาตหรือได้รับสัมปทานจากรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย ตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา 83, 84 และมาตรา 86 ประกาศคณะปฏิวัติ ฉบับที่ 58 พ.ศ.2515 ข้อ 3 และข้อ 11

ขณะที่นายธาริตกล่าวว่า เรื่องดังกล่าวดีเอสไอจะแถลงรายละเอียดอีกครั้งในวันที่ 2 มกราคม 2556 พร้อมออกหมายเรียก แต่เบื้องต้นได้รับรายงานจากพนักงาน สอบสวนดีเอสไอว่า ทางพนักงานอัยการได้มีความเห็นชอบเช่นเดียวกับดีเอสไอ ในการออกหมายเรียกแจ้งข้อกล่าวหากับผู้เกี่ยวข้องทั้ง 11 ราย มีทั้งข้าราชการประจำ ข้าราชการการเมือง และบริษัทเอกชน ดีเอสไอพิจารณาเรื่องนี้ค่อนข้างระมัดระวัง มีเอกสารความเห็น คำชี้แจง ของหน่วยงานที่เกี่ยวข้องครบถ้วนว่าการกระทำดังกล่าวเข้าข่ายความผิดประกาศ คณะปฏิวัติ อย่างไรก็ตาม ไม่อยากให้มองว่าเรื่องนี้ เป็นคดีการเมือง เพราะไม่ว่าจะช้าหรือเร็วดีเอสไอก็ต้องแจ้งข้อกล่าวหา หากดีเอสไอล่าช้าออกไป ดีเอสไอก็จะถูกกล่าวหาว่ากลั่นแกล้งพรรคประชาธิปัตย์

โดนทั้ง′สุขุมพันธุ์-กทม.-เอกชน′

รายงาน ข่าวแจ้งว่า ผู้ที่จะถูกแจ้งข้อกล่าวหาจำนวน 11 ราย คือ 1.ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ในฐานะผู้ควบคุม กำกับ ดูแล บริหารราชการกรุงเทพมหานคร ย่อมรู้หรือมีเหตุผลอันควรรู้ ยินยอมให้มีการทำสัญญาดังกล่าวที่ฝ่าฝืนกฎหมาย จึงถือได้ว่ามีส่วนร่วม รู้เห็นเป็นใจในฐานะเป็นตัวการ หรือผู้ใช้หรือผู้สนับสนุน ให้มีการกระทำผิดขึ้น 2.นาย ธีระชน มโนมัยพิบูลย์ รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ในฐานะเป็นผู้เห็นชอบและลงนามปฏิบัติราชการแทนผู้ว่าราชการกรุงเทพฯ ให้ความเห็นชอบโครงการเมื่อวันที่ 6 มกราคม 2555 3.นายเจริญรัตน์ ชูติกาญจน์ ปลัดกรุงเทพมหานครขณะนั้น ในฐานะได้ให้ความเห็นชอบอนุมัติและลงนามเสนอโครงการ เมื่อวันที่ 6 มกราคม 2555 4.นางนินนาท ชลิตานนท์ รองปลัดกรุงเทพมหานคร ขณะนั้นปฏิบัติราชการแทนผู้ว่าฯกทม. เป็นผู้ลงนามในสัญญาจ้างโครงการบริหารจัดการระบบขนส่งมวลชนกรุงเทพกับบริษัท กรุงเทพ ธนาคม จำกัด 5.นายธนา วิชัยสาร ผู้อำนวยการสำนักการจราจรและขนส่ง ในฐานะผู้ขออนุมัติในหลักการโครงการบริหารจัดการระบบขนส่งมวลชนกรุงเทพ เมื่อวันที่ 5 มกราคม 2555

6.นายประพันธ์พงศ์ เวชชาชีวะ ผู้มีอำนาจ ลงนามแทนบริษัท กรุงเทพ ธนาคม จำกัด 7.นายอมร กิจเชวงกุล ผู้มีอำนาจลงนามแทนบริษัท กรุงเทพ ธนาคม จำกัด 8.นายคีรี กาญจนพาสน์ ผู้มีอำนาจลงนามแทน บริษัท ขนส่งมวลชนกรุงเทพ จำกัด (BTSC) 9.นาย สุรพงษ์ เลาหะอัญญา ผู้มีอำนาจลงนามแทน บริษัท ขนส่งมวลชนกรุงเทพ จำกัด (BTSC) 10.บริษัท กรุงเทพ ธนาคม กำจัด และ 11.บริษัท ระบบขนส่งมวลชนกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) หรือ (BTSC)

(ที่มา:หน้า1 มติชน รายวัน 27 ธ.ค.2555)

จะปีใหม่แล้ว เข้าใกล้วันตายไปเรื่อยๆ ยังไม่คิดจะพัฒนาและปรับปรุงจิตใจของตัวเองอีก

เท่านี้ก็ตกนรกแล้วนะโปก

คบคนพาล พาลพาไปหาผิด หนึ่้งในมงคลชีวิต เรียนรู้เอาไว้บ้างก็ดีนะ

#27 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

สุรนันท์มันอยู่ฝ่ายเดียวกันกับ DSI แล้วจะให้ DSI แกล้งอะไรมันละหือโปก ก่อนพิมพ์ออกมานี่คิดก่อนหรือเปล่า ??? ฝีมือตกไปเยอะนะเอ็ง

#28 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

ใช้ประกาศจากคณะปฏิวัติ อย่างนี้ก็ไม่เป็นประชาธิปไตยสิ

#29 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

ต้องทำให้เสร็จช่วงนี้แหละ กำลังจะเลือกตั้งผู้ว่า กทม.กัน

ว่าแต่ ธาริต มันจะเรียก 11 บิ๊ก กทม.ไปตบเกรียนมันรึ

:lol: 

#30 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

เป็นญาติของนาย สุรนันท์ เวชชาชีวะ แบบไม่ต้องสงสัย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน