Jump to content

- - - - -

ข่าวจาก BlueSky SMS...ส่งคุณชายลงอีกสมัย...

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

สดๆร้อนๆ...มติปชป.ส่งสุขุมพันธ์ ลงชิงผู้ว่ากทม.อีกสมัย ชี้ผลงาน-นโยบาย เข้าตาคนกรุง...

Edited by คนกรุงธน, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:07.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

คุณชายแกฟันธงไปล่วงหน้าแล้ว  ฟันถูกด้วยฮิ

gladiator 1.jpg

#3 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

เพื่อเทย ยังไม่เปิดตัวเลย :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#4 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

son ทายผิดอีกแล้ว ครั้งที่เท่าไหร่แล้ว  ทำเป็นรู้ดีเหลือเกิน

#5 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

สุขุมพันธ์ สู้ ๆ

#6 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

เพื่อทุยคงอดแดรก เพราะ คนกทม.ส่วนมากไม่เอาตัวเฮี่ยเข้ามาดูแลชาวกทม.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#7 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

อืมมม....ตรงตามที่คิดแฮะ ^_^

#8 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

เห็นขี้ข้าแม้วเพิ่งตั้งกระทู้ว่าหม่อมจะชวด. แบบนี้เรียกว่าแหกไม่รับเย็บ
แต่หน้าพวกนี้หนา แหกไม่รุ้กี่ครั้ง ไม่สะเทือน เพราะหน้าด้าน

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#9 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

Theptai Seanapong@Theptai

คุณชายสุขุมพันธ์ ได้เป็นผู้สมัครผู้ว่า กทม.ในนาม ปชป.

ส่วนตัวผมว่าดีแล้วล่ะ เก็บคุณกรณ์ไว้งานระดับประเทศดีกว่า ที่เหลือผมคิดว่าจะมีผู้สมัครอิสระนี่แหละที่เป็นตัวตัดคะแนน เพราะจะมีคนเลือกเพราะความหมันไส้บ้าง อยากลองของแปลกบ้าง (แล้วก็จะได้แบบชูวิทย์) ผู้สมัครอิสระบางคนผมว่ายังไงก็ไม่ได้ แค่มาเป็นตัวแบ่งคะแนนไปเฉยๆ 

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#10 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

ไว้จะคอยดูว่า เพื่อทุย จะคัดใครมาลง และมาด้วยวิธีอะไร...นายสั่งหรือขี้ข้าเลือกกันเอง...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#11 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

กรรมการบริหารปชป. เสียงข้างมาก ส่ง"สุขุมพันธุ์"ลงสมัครรับเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม. มั่นใจชนะคู่แข่งชัวร์

วันที่ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 เวลา 15:00:20 น.

27 ธ.ค.2555 นายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิปัตย์เปิดเผยภายหลังการ ประชุมคณะกรรมการบริหารพรรค เพื่อพิจารณาคัดเลือกผู้สมัคร ผู้ว่าฯ กทม. ว่า ที่ประชุมมีมติเสียงข้างมากส่ง ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร เป็นตัวแทนพรรคชิงตำแหน่งผู้ว่าฯ กทม.

ทั้งนี้ที่ประชุมได้มีการเสนอชื่อแสดงความจำนงลงสมัคร 4 คน ประกอบด้วย นายอภิชัย เตชะอุบล , นายกอร์ปศักดิ์ สภาวสุ , นายประกอบ จิรกิตติ และ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร และมีการเสนอชื่อ นายกรณ์ จาติกวณิช เพิ่มเติม ภายหลังการพิจารณาถึงคุณสมบัติ และข้อดีข้อเสียอย่างรอบคอบ จึงมีความเห็นว่า ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ เป็นผู้มีความเหมาะสมมากที่สุด และทางพรรคมั่นใจว่าจะชนะคู่แข่งอย่างแน่นอนจากผลงาน 4 ปีที่ผ่านมา

ส่วนกรณีที่กรมสอบสวนคดีพิเศษหรือดีเอสไอ ตั้งคณะกรรมการสอบสวนการขยายสัญญาสัมปทานรถไฟฟ้าของ กทม.นั้น ทางพรรคประชาธิปัตย์มั่นใจว่า ม.ร.ว.สุขุมพันธ์ จะสามารถชี้แจงได้ในทุกประเด็น และกรณีดังกล่าวเป็นเพียงการเล่นงานเพื่อหวังผลทางการเมือง และมั่นใจว่า ม.ร.ว.จะสามารถชี้แจงในข้อกล่าวหาได้

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#12 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

เห็นไอ้เสรีพิสุทธิ์.......มันโปรโมท ตัวเองแล้วนี้ครับ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#13 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

ฟันธง ครั้ง Vote No ชนะแน่นอน  :lol:  :lol:  :lol:

#14 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:45

ผมให้สอบตกครับ

เพราะประชาชนต้องการพรรคเพื่อไทย ให้เป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน

คนเพื่อไทยที่ผิดหวังเช่นในระดับ สก สข และเสื้อแดงที่ผิดหวังเรื่องภัยน้ำท่วม จะลืมความเจ็บแค้นแล้วจับมือกันเลือก เพื่อไทย ใครก็ได้ เลือกหมด

ซ้ำ ปชป เจอกระสุนสกัดมากมายที่อยู่นอกระบบพรรคการเมือง ซึ่งน่ากลัวมาก

อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#15 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

สู้ๆครับ

ช่วงน้ำท่วมท่านผู้ว่าได้แสดงความเป็นผู้นำออกมาแล้ว ถึงแม้ผลสุดท้าย กทม น้ำท่วมจนได้ แต่ผมคิดว่า คนที่แยกแยะถูกผิดออกว่าสาเหตุมันเป็นเพราะอะไร สู้ๆครับ

#16 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

เพื่อเทย ยังไม่เปิดตัวเลย :lol:

เปิดไปแล้ว "จูดี้ วอล์คแมน" ไง 

#17 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

คาดว่าคนในพรรค พท. จะออกมาเล่นการเมืองโจมตีคุณชายแน่นอน

ระวังนะ ไปเรียกคุณชายว่าเอ๋อ  มันสะเทือนถึงท่านนายกฯ หญิงที่เคารพนะเออ...!

Edited by อู๋ ฮานามิ, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:56.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#18 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

คาดว่าคนในพรรค พท. จะออกมาเล่นการเมืองโจมตีคุณชายแน่นอน

ระวังนะ ไปเรียกคุณชายว่าเอ๋อ  มันสะเทือนถึงท่านนายกฯ หญิงที่เคารพนะเออ...!

จะว่าอะไรดีละ โง่ที่สุด เบื้อ ภูมิปัญญาต่ำ ........ ???? ก้อไม่ได้ 

แต่ก้อนะ KFC.U. State ระดับ ป.โท ไม่เข้าใจหรอก ต้องว่า S-uP-d / He-dl-ss น่าจะเข้าใจนะ

#19 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

เปิดไปแล้ว "จูดี้ วอล์คแมน" ไง 

ขอบคุณครับ สงสัยผมตกข่าว :P

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#20 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

เพื่อไทยเปิดตัวพงศพัต งัยคะ ส่วนโฆษิตก็คุณหญิงแว่นให้การสนับสนุนอยู่

#21 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:55

Theptai Seanapong@Theptai

คุณชายสุขุมพันธ์ ได้เป็นผู้สมัครผู้ว่า กทม.ในนาม ปชป.

ส่วนตัวผมว่าดีแล้วล่ะ เก็บคุณกรณ์ไว้งานระดับประเทศดีกว่า ที่เหลือผมคิดว่าจะมีผู้สมัครอิสระนี่แหละที่เป็นตัวตัดคะแนน เพราะจะมีคนเลือกเพราะความหมันไส้บ้าง อยากลองของแปลกบ้าง (แล้วก็จะได้แบบชูวิทย์) ผู้สมัครอิสระบางคนผมว่ายังไงก็ไม่ได้ แค่มาเป็นตัวแบ่งคะแนนไปเฉยๆ 

เห็นด้วย....

นายกฯกรณ์มองไปตรงหน้า......

เดินชนยิ่งลักษณ์กระเด็นก็ไม่รู้ว่าเป็นนายกรัฐมนตรี........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#22 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

ขอให้สายล่อฟ้าเป็นทีมหาเสียงให้เถ๊อะ เพี่ยงงงงงง

#23 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

ดีแล้วละครับ คุณชายแกจะได้สานงานต่อ กองแช่งคงเซ็งตามเคย 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน