Jump to content

- - - - -

ถ้าขอของขวัญ......จากนายกยิ่งลักษณ์......ได้แค่ 1 อย่าง......พี่ๆน้องๆ ใน สรท. อยากขออะไรมากที่สุดครับ

• Please log in to reply
37 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:37

ส่วนผมขอของขวัญ.....ง่ายๆ.........แค่อย่างเดียวครับ.......แต่ให้ผลดีกับคนทั้งชาติ

ลาออกเถอะ "ป้า"...........แผ่นดินจะได้สูงขึ้น
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#2 Ballbk

Ballbk

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

"เอาพี่ชายมืง กลับไทยสักที"

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#3 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:44

ขอให้อยู่บ้านดูแลลูกและสามีให้ดีเถอะ
เดี๋ยวจะเป็น นางสาวจริงๆ

#4 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

<_<  ขอเชิญออกจากแผ่นดินไทย...ไปทั้งโคตรเลยนะขอรับ จะเป็นของขวัญให้แผ่นดินที่หนักอึ้งเพราะมีพวกเมิงอยู่ด้วย...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#5 Durian

Durian

น้องเก่า

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:47

ขอให้หายโง่ครับ (แต่คงเป็นไปไม่ได้หรอกเนอะ)

#6 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

อยู่ให้ครบ 8 ปี อย่ารีบยุบสภา

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#7 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:19

เย้ยยยย.......จะให้มันเลวร้ายไปถึงไหน
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#8 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

เอ่อ..... ผมขอให้ไปสู่สุขคติครับ -_- -_- -_-

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#9 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

ไปจากชีวิตของคนไทยได้ไหมครับ ท่านนายกและโคตรเหง้า

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

อันนี้ตอบซีเรียสเลยเน้อ

ขอให้หัดทำงานให้มากกว่านี้  อย่าเอาแต่สิบเบ็ดร.ด.ไปวันๆ

ไหนๆก็ได้เป็นนายกแล้ว  ก็ตั้งใจทำงานบ้าง  ไม่ใช้ทิ้งขว้างประชาชน ละเลยหน้าที่ของตัวเองแบบทุกวันนี้

gladiator 1.jpg

#11 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

ส่วนผมขอของขวัญ.....ง่ายๆ.........แค่อย่างเดียวครับ.......แต่ให้ผลดีกับคนทั้งชาติ

ลาออกเถอะ "ป้า"...........แผ่นดินจะได้สูงขึ้น

ลาออก แล้วไงต่อ ครับ...        :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#12 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:11

ลาออก แล้วไงต่อ ครับ...        :D

หาคนใหม่.....ที่มีความรู้ความสามารถ.....มาแทน.....ไงเห็นตาย......หรือไอ้พรรคเผาไทย......มันจะไม่มีคนเก่งกว่านี้เลยหรือไง........

#13 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

ลาออกแล้วเค้าทำไง ท่านยังไม่รู้อีกหรือครับ แล้วมาบอกว่ารู้จักประชาธิปไตยได้ไง.........

#14 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

บวกให้อีกหนึ่งเสียงครับ

#15 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

บวกให้อีกหนึ่งเสียงครับ

ถ้ามีคนเลือกให้อีกก็อยู่ไป เอาให้คนจนหมดไปจากประเทศให้ได้กันเลยทีเดียว :P :P

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#16 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ขอให้กลับไปนอนบ้าน

ก่อนที่จะ ไม่ได้อยู่  ใน

ประเทศนี้อีก.....นะ    :angry:

#17 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

ขอให้ทำงานเพื่อส่วนรวม  ให้สมกับตำแหน่งที่เป็นผู้บริหารสูงสุดของประเทศ  อย่างสุดความสามารถด้วยความตั้งใจจริง

หวังว่าจะไม่มากเกินไป 

#18 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

ขอให้ท่านนาโยะปูกรรเชียงและครอบครัวชิณวัตรจงหายไปจากประเทศไทยทั้งโคตรครับ!! ขอได้ป่าว?? :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#19 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

หากสวรรค์ ให้พรใช้ ได้หนึ่งอย่าง

ขอระหว่าง นายกปู สู่ตัวฉัน

คิดไปมา พรศักดิ์สิทธิ์ หมดฤทธิ์พลัน

ให้เธอนั้น เลิกเป็น  -วาย ไม่ได้แน่นอน

#20 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

ขออออออ ใจเธอหน่อย ได้ไหม

#21 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

ขออออออ ใจเธอหน่อย ได้ไหม

:o :o

เอาไปทำไรคับ

#22 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

ขอให้เรียนความรู้รอบตัวเกี่ยวกับประเทศไทยให้มากขึ้น

#23 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

ขอให้ she เจียดเงินที่โกงกินงบประมาณไป... ซื้อปลามาแดรกหน่อยก้อดีนะครับ

เผื่อจะฉลาดขึ้นบ้าง -_- -_- -_-

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#24 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

เอิ่ม รู้สึกส่วนใหญ่จะไม่ได้ "ขอ" ของขวัญ แต่เหมือนจะให้พรแทนนะ 555 -_-;

#25 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:23

อยากให้นายกหญิงกลับไปอ่าน พูด ภาษาไทยให้ถูกต้องและแตกฉานกว่านี้ครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:06

"เอาพี่ชายมืง กลับไทยสักที"

เห็นด้วย......ฮา

การนำนักโทษหนีตุกมารับโทษตามคำพิพากษาของศาลยุติธรรม

ทำให้รัฐบาลยิ่งลักษณ์บริหารประเทศด้วยหลักนิติรัฐ นิติธรรม.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#27 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:13

ขอให้ทำงานเพื่อส่วนรวม  ให้สมกับตำแหน่งที่เป็นผู้บริหารสูงสุดของประเทศ  อย่างสุดความสามารถด้วยความตั้งใจจริง

หวังว่าจะไม่มากเกินไป 

ล่าสุดเห็นนายกฯยังบ่นน้อยใจ เสียใจเรื่องฉายา"ปูกรรเชียง"อยู่เลยนะครับ แถมเจ้าตัวยืนยันหนักแน่นว่าทำงานหนักมาก เหนื่อยสายตัวแทบขาด :( ในเมื่อเจ้าตัวพูดแบบนี้คงหวังยากแล้วครับ

ผมว่าทุกวันนี้เจ๊เดินสายตามตารางคิวที่พวกลิ่วล้อจัดให้ คือไม่ว่าเจ้าตัวจะรู้หรือไม่ว่าที่ตัวเองทำอยู่ทุกวันนี้มันลอยตัวหนีปัญหา แต่ในความคิดของเจ๊คงคิดว่าไอ้ที่ทำอยู่เนี่ยก็ถือว่าทำให้มากแล้ว แต่เผือกร้อนอะไรมากกว่านี้ไม่เอาแล้ว ไม่ยุ่งแล้ว(เหมือนคลิปเสียงค้อนปลอมที่บอกว่าให้นายกฯลอยตัว) ประมาณว่าอาสามาเป็นหุ่นเชิดให้ ดังนั้นทำแค่นี้ก็ถือว่าเยอะแล้ว เดินทางไปตัดริบบิ้น ไปดูแนวคันกั้นน้ำเนี่ย เจ๊เหนื่อยนะ  

Edited by Moo3storey, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:40.

#28 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:23

ขอให้เธอกลับไปเลี้ยงลูกที่บ้านเหมือนเดิม

มันดีที่สุดสำหรับเธอแล้ว

#29 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:25

สำหรับผมขอให้นายกฯเป็นตัวของตัวเองให้มากขึ้น อย่าไปฟังไอ้เหลี่ยมมาก คนเป็นนายกฯ คนที่ต้องรับผิดชอบหากเกิดปัญหาก็คือตัวนายกฯเอง ไอ้เหลี่ยมไม่ได้มาติดคุกด้วยนะ อย่างน้อยก็เห็นแก่ลูกชายตัวเองบ้างเถอะ แค่ไอ้โต้งคนเดียวมันไม่ช่วยทำให้อุ่นใจอะไรได้หรอก อย่าคิดตื้นๆ ให้มองให้ไกลๆ และต้องพยายามสร้างความปรองดองให้ได้ ซึ่งมันไม่ยากนะถ้าแค่นายกฯเป็นตัวของตัวเองได้มันก็ช่วยได้เยอะแล้ว 

#30 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:28

ขอให้อยู่เป็นหลักของปชช. ต่อไป

แต่ต้องไปผ่าตัด ตั้งแกนสมองใหม่ก่อน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#31 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

เวลาออกงานในฐานะผู้นำประเทศ  ขอให้รักษาภาพลักษณ์หน่อย   

เลิกสักทีได้ไหม ไอ้ท่าทาง โง่ๆ  ติ่งต๊อง บ๊องแบ๊ว  ระริกระรี้กับผู้ชาย ทีหลังอย่าทำอีก

อาการแบบนั้นเก็บไวทำที่บ้าน   แค่นี้ขอได้ไหมครับนางโย๊ก

#32 ชมจันทร์

ชมจันทร์

Reform before elections

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

ขอให้เปลี่ยนคำนำหน้าชื่อ
จากนางสาว มาเป็น นาง
ให้ถูกต้องตามกฏ ระเบียบ ประเพณี
(รับไม่ได้จริง ๆ มีลูกมีผัว แต่เจือกเป็นนส.)  :P

อันสยามเป็นบ้านเกิดเมืองนอน
    ดุจบิดามารดรเปรียบได้

#33 ant

ant

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

ขอให้เธอตักน้ำใส่กะโหลกแล้วชะโงกดูเงา ว่าความรู้ความสามารถตนเองเหมาะสมเป็นผู้นำประเทศแล้วหรือ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#34 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

ขอให้ลาออกไปเถอะ ปญอ. อย่างเธอ อยู่ไปก็อายชาวโลก ให้คนในเพื่อไทยที่ยังพอมีความฉลาดอยู่บ้างมาเป็น นายกฯ เถอะ 

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#35 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

อยากขอให้เธอ กับตระกูลของเธอไปที่ชอบ ที่ชอบ ค่ะ

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#36 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

1 อย่างที่ผมอยากจะขอ

"อย่าโง่"

#37 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:44

1 อย่างที่ผมอยากจะขอ

"อย่าโง่"

อย่าขอ ในสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ครับ :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#38 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

อยากให้ปีหน้าจัดหนักให้มากกว่านี้ คนจนจะได้หมดไปจากประเทศไทยเสียทีครัีบ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน