Jump to content

- - - - -

ตามสัญญาครับ ขอโทษทุกท่านที่ผมด่าว่าในกระทู้ที่แล้วเรื่องเหนือเมฆ 2

• Please log in to reply
37 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 หนูข้าวกล้อง

หนูข้าวกล้อง

น้องใหม่

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:03

*
POPULAR

ช่อง 3 ประกาศขึ้นจอทีวีซะขนาดนั้น วันนี้ก็คงไม่มีเหนือเมฆ 2 อีกแล้ว เร็วกว่าที่ผมคิดไว้เสียอีก

ถ้าเช่นนั้น ในเมื่อผมสัญญาไว้ในกระทู้นี้

http://webboard.seri...-ได้จบวันอาทิต/

ผมก็ขอโทษทุกคนที่ผมด่าว่าโต้เถียงแรงๆทั้งหลายแหล่ในกระทู้นั้น ผมว่าพวกท่านด่วนด่าก่อนความจริงปรากฏ ออกตัวแรง ผมเองก็ทำแบบนั้น และขอยอมรับความผิดในกระทู้นั้น

และผมผิดหวังกับช่อง 3 มากที่ทำแบบนี้ ละครก็ใกล้จะจบอยู่แล้ว ทำไมจู่ๆมาตัดดื้อๆ ชนิดที่แม้แต่วันศุกร์ยังไม่ให้ฉายเป็นวันสุดท้าย

และไม่ว่าใบสั่งจะมาจากรัฐบาลหรือใครหน้าไหน คงต้องบอกว่า ง่าวมากว่ะครับที่กล้าทำแบบนี้ คิดว่าแค่แบนละครแล้วจะแก้ไขอะไรได้ แถมยิ่งล่อเป้าให้ตัวเองโดนด่า นี่ผู้หลักผู้ใหญ่บ้านเมืองนี้เป็นอะไรกันไปหมดแล้ววะ!!!

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:10

ยังไม่รู้อีกหรือว่ายุคนี้ โจรครองเมืองอยู่ 

#3 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:10

ให้อภัยพี่ จขกท.ฮะ

แต่ยังไม่ให้อภัยรัฐบาลนี้ เพราะเบียดเบียนทุกๆอย่างของคนไทย

แม้แต่ละคร ยังใช้อำนาจทำได้ขนาดนี้

ปากบอกประชาธิปไตยๆ ท่องมาตลอด แต่สิ่งที่รัฐบาลทำตรงข้ามหมดฮะ

#4 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:14

ผมรอฝุ่นจาง ยังงง อิอิ

We love fender.

#5 กบทอด

กบทอด

น้องเก่า

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:06

จขกท. คิดอย่างไรกับกรณีแบนละครครั้งนี้บ้างครับ (นอกจากผิดหวังกับช่อง3)

หญ้าไม่แพง แดงไม่ซึ้ง

#6 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:09

เฮ้ย ... ไอ้หมูผิดตึกมันโพสต์เบอร์ 1 เลย แล้วเมนท์มันไปไหนซะล่ะ มันลบเอง หรือว่าม้อดลบอ่ะ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#7 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:13

:)

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#8 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:18

อย่าคิดไรมากเลย จขกท ครับ 

ตอนข่าวว่าจะแบนผมก้อด่าไปบ้างนิด ๆ หน่อย ๆ ไม่ได้ว่าอะไร

มันทำให้เห็นได้ชัดว่า รัฐบาลนี้ปิดหูปิดตา ประชาชนยิ่งกว่า รบ ไหน ๆ อีก

ตั้งแต่ผมเกิดมายังไม่เคยเห็นการแบนละคร ขณะออกอากาศ โดยไม่มีสาเหตุเลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#9 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:27

เอาเป็นว่า..พี่สาวผมแดงหน่อยๆ..วันนี้ยังวีนแตก :lol:  :lol:  :lol:

#10 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:28

แปลกใจเหลือเกินครับ ไม่น่าเชื่อว่ารัดถะบานโคตรพ่อโคตรแม่ประชาติบตัย แนวร่วมติปไตยต้านอำหมาด จะมีพฤติกรรมราวกับเกาหลีเหนือก็ไม่ปาน หุหุ

It's us against the world

#11 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:32

เอาเป็นว่า..พี่สาวผมแดงหน่อยๆ..วันนี้ยังวีนแตก :lol:  :lol:  :lol:

ทำไมวีนแตก ครับ

เพราะไม่ได้ดูละคร หรือว่า อดดู หมาก

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#12 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:35

ขอชื่นชมความรับผิดชอบของคุณเจ้าของกระทู้ครับ

และขอแสดงความรังเกียจ "กากอวกาศผิดตึก" อย่างยิ่งในโอกาสเดียวกันนี้ด้วยครับ

Edited by ม่านน้ำ, 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:36.

#13 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:36

เพราะไม่ได้ดูละคร หรือว่า อดดู หมาก

เพราะหมากน่ะแหละ......แกแก่แล้ว...เห็นหมากเลยเปรี้ยวปาก :D  :D

Edited by สุกี้น้อย, 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:39.

#14 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:39

เจ้าของกระทู้แมนมาก เราให้อภัยครับ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#15 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:41

เพราะหมากน่ะแหละ......แกแก่แล้ว...เห็นหมากเลยเปรี้ยวปาก :D  :D

ว้าาาาาาาาาาาาาาาาาา มุขผมก้อแป้ก สิ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาา

โดนมุขตอกกลับหน้าหงายเงิบ

สงสัยต้องคิดมามุขใหม่

#16 Et tu Brute?

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:47

วีรพัฒน์ ปริยวงศ์
2 hours ago near Bangkok
เรื่องงดฉาย "เหนือเมฆ 2" นั้น ผมอยากชวนคิด กับ "วิธีคิด" ในสังคมประชาธิปไตยนิดนึงครับ

สำหรับคนที่วิจารณ์ทำนองว่า อย่าไป "ด่วนสรุป" ว่ามีการเมืองแทรกแซง โดยอ้างว่าข้อเท็จจริงยังไม่ชัด แถมเพจดาราที่เขียนข้อความ ก็ออกมาแก้ข่าวว่า "คาดเดา" ไปเอง ...

ผมคิดว่าผู้ที่บอกว่า อย่าไป "ด่วนสรุป" เหล่านี้ ต้องไปสำรวจ "วิธีคิด" ให้ดีนะครับ ท่านต้องแยกแยะระหว่าง "การด่วนสรุปตัดสิน" กับ "การวิพากษ์อย่างทันท่วงที" 

"การด่วนสรุปตัดสิน" คือไปฟันธง ว่าต้องเป็นอย่างนั้น อย่างนี้ ทั้งไที่ยังไม่ทราบข้อเท็จจริงทั้งหมด เช่น หากใครจะเชื่อสิ่งที่ดารามาแก้ข่าวว่า "คาดเดา" ถ้าคุณเชื่อดาราหรือใครง่ายๆโดยไม่ตั้งคำถาม นั่นแหละครับ คือคุณกำลัง การ "ด่วนสรุปตัดสิน" ว่าที่ดาราแก้ข่าว คือเป็นข้อเท็จจริงอันเป็นที่ยุติ

แต่ "การวิพากษ์อย่างทันท่วงที" นั้น คือ การหยิบยกเหตุการณ์ที่สำคัญ ซึ่งข้อเท็จจริงอาจไม่ชัดเจน มาวิจารณ์อย่างมีวิจารณญาณ เช่น โดยการไปลองดูตัวอย่างละคร และคิดประกอบกับท่าทีของ ช่อง 3 ที่ให้ข้อมูลขัดกัน และปราศจากคำอธิบายที่ชัดเจน และคิดวิเคราะห์ต่อว่า "หาก" การเมืองแทรกแซงนั้น จะมองต่ออย่างไร บางท่านอาจสงสัยว่าท่าจะมีการเมือง ส่วนบางท่าน เช่น สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล ก็ตั้งข้อสังเตว่า ไม่เห็นจะมีอะไรให้แทรกแซง บางท่านก็บอกว่า ช่อง 3 ปั่นประแส

พูดง่ายๆ คือ หากใครที่จะรอข้อเท็จจริงให้ยุติก่อนจะเริ่มวิจารณ์ ก็รอไปครับ ไม่มีใครว่า แต่คนที่เป็นห่วง มีความกังวล มีความสงสัย ย่อมสามารถวิพากษ์ได้ว่า "หาก" ข่าวที่รายงานนั้นเป็นจริงเช่นว่าแล้วไซร้ ตนนั้น จะคิดเห็นอย่างไร และแสดงออกอย่างไร แลการมีเสรีภาพที่จะโหมคิดโหมวิจารณ์อย่างมีวิจารณญาณเช่นนี้เอง คือ หัวใจห้องหนึ่ง ของสังคมประชาธิปไตย

มิเช่นนั้น เราก็ต้องรอให้ทุกอย่างยุติ แล้วค่อยเริ่มคิดเริ่มวิจารณ์ และหากไม่มีข้อยุติเสียที สืบไม่ได้ หรือไม่มีใครยอมรับ ทุกคนปฏิเสธ หาหลักฐานไม่เจอ สังคมนั้น ก็ไม่ต้องเริ่มคิด ไม่ต้องวิพากษ์วิจารณ์ คนมีอำนาจ ก็ไม่ต้องกลัวอะไร กลบหลักฐานให้หมด และปากแข็ง ก็เป็นอันใช้ได้ 

ลองคิดดูนะครับ ว่าสังคมแบบที่คุณว่า มันจะเป็นอย่างไร.

---
และด้วยเหตุนี้ จึงขอชื่นชม รายการ คมชัดลึก และทีมเนชั่น Sompop Ntv Wichatorn Wongphan Julie Wu Cholticha Ninlapat กฤษพงษ์ เจริญสุข และผองเพื่อน ที่ตัดเวลารายการปกติของคืนนี้มารายงานและพยายามหาคำตอบเรื่องนี้ (ตลอดจนขอชม SpringNews ตอนนี้) ซึ่งเป็นการทำหน้าที่ของสื่อที่ต้อง "ตั้งคำถามและหาคำตอบอย่างทันท่วงที" ที่หาในฟรีทีวีได้น้อยมาก
56Like ·  · Share
195 people like this.

#17 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:52

ช่อง 3 ประกาศขึ้นจอทีวีซะขนาดนั้น วันนี้ก็คงไม่มีเหนือเมฆ 2 อีกแล้ว เร็วกว่าที่ผมคิดไว้เสียอีก

ถ้าเช่นนั้น ในเมื่อผมสัญญาไว้ในกระทู้นี้

http://webboard.seri...-ได้จบวันอาทิต/

ผมก็ขอโทษทุกคนที่ผมด่าว่าโต้เถียงแรงๆทั้งหลายแหล่ในกระทู้นั้น ผมว่าพวกท่านด่วนด่าก่อนความจริงปรากฏ ออกตัวแรง ผมเองก็ทำแบบนั้น และขอยอมรับความผิดในกระทู้นั้น

และผมผิดหวังกับช่อง 3 มากที่ทำแบบนี้ ละครก็ใกล้จะจบอยู่แล้ว ทำไมจู่ๆมาตัดดื้อๆ ชนิดที่แม้แต่วันศุกร์ยังไม่ให้ฉายเป็นวันสุดท้าย

และไม่ว่าใบสั่งจะมาจากรัฐบาลหรือใครหน้าไหน คงต้องบอกว่า ง่าวมากว่ะครับที่กล้าทำแบบนี้ คิดว่าแค่แบนละครแล้วจะแก้ไขอะไรได้ แถมยิ่งล่อเป้าให้ตัวเองโดนด่า นี่ผู้หลักผู้ใหญ่บ้านเมืองนี้เป็นอะไรกันไปหมดแล้ววะ!!!

อย่าผิดหวังกับช่อง 3 เลยครับ นั่นมันแค่ปลายเหตุ

#18 soco

soco

เมพ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:55

ไปเกิดใหม่ซ่ะไอ้ทิด

รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#19 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:59

ขอแสดงความชื่นชมเจ้าของกระทู้อีก 1 เสียงครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#20 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:08

ว้าาาาาาาาาาาาาาาาาา มุขผมก้อแป้ก สิ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาา

โดนมุขตอกกลับหน้าหงายเงิบ

สงสัยต้องคิดมามุขใหม่

แต่ยังไง...ก็ชอบใจเจ้าของกระทู้นะ....แฟร์ดีมาก  เนอะ :D

#21 Et tu Brute?

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:09

ไม่ต้องขอโทษหรอกครับ
ไม่งั้นก็ไม่ต้องวิพากษ์วิจารณ์ ไม่ต้องวิเคราะห์คาดการณ์อะไรกันพอดี
นอนรออ่านหนังสือประวัติศาสตร์เอาดีกว่า

#22 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:18

สำหรับผม ต้องการคำตอบจาก ตาหมูมากกว่าครับ

สำหรับ จขกท ผมว่าก็แฟร์ๆๆๆดี ที่ติดใจ ก็แค่ตาหมู เท่านั้น

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#23 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:18

ยุคประชาธิปไตยเบ่งบาน ก็แบบนี้แหละครับ  :)  

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#24 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:27

จากข่าวที่ออกมาจากสื่อของชาวแดงจากข่าวสด

ก็ทำเอาผมเชื่อจริงๆจังๆว่าช่อง 3 คงปล่อยให้มีการฉายจนจบวันอาทิตย์

ผมไม่น่าพลาดเลยครับความจริงก็รู้ทั้งรู้ว่าข่าวสดมันก็ข่าวปดตามคำสั่งรัฐบาลมาไม่รู้กี่เรื่อง

แต่ความรู้สึกดีขึ้นมาหน่อยที่อย่างน้อยคุณข้าวกล้องก็ยอมมาขอโทษเพื่อนสมาชิกที่นี่อย่างเรียบร้อย

แล้วอย่าลืมเสียล่ะครับที่รับปากผมไว้

ถ้าละครถูกตัดจบก่อนวันที่ 10 จขกท.ต้องมาร่วมด่า+สาบแช่งรัฐบาลจานรายชุดนี้นะครับ

ถ้าโดนหั่นจบก่อนวันอาทิตย์นี้ ผมมาขอโทษแน่นอน และจะด่ารัฐบาลซ้ำด้วย

เพราะผมก็มีเรื่องกัดรัฐบาลนี้เยอะ โดยเฉพาะเรื่องชอบกรรเชียงหนีปัญหาเนี่ยประจำซะจนไม่แน่ใจว่าคุณเธอเป็นนายกจริงหรือเปล่า..

หวังว่าคุณคงเป็นคนจริงไม่งมงาย เชื่อถือรัฐบาลไปเสียทุกเรื่องเหมือนคนที่สนับสนุนรัฐบาลนี้คนอื่นๆนะครับ

บอกตามตรง ผมอยากเห็นแดงที่มีคุณภาพมากกว่าคนกลาง

คุณจะรักชอบรัฐบาลนี้มันก็ไม่ใช่ประเด็นที่เราจะต้องมาโกรธเกลียดกัน

แต่ถ้าคุณสนับสนุนให้รัฐบาลนี้มาใช้อำนาจในทางมิชอบ ใช้นโยบายที่สร้างความเสียหายให้กับประเทศไทย

ผมว่าเราคงต้องซัดกันหนักหน่อย

ผมอยากมองตาลูกหลาน ณ ช่วงที่จะจากโลกนี้ไปได้อย่างสบายใจว่าผมไม่ได้ทิ้งมรดกบาปอะไรไว้ให้พวกเขา

อย่างน้อยการกระทำและการตัดสินใจของผมก็ไม่ได้เป็นไปเพียงเพราะความชอบความชังในบุคคลใดมากกว่าผลประโยชน์ของประเทศชาติ

ฝากไว้ให้คุณพิจารณาด้วยครับ

Edited by คลำปม, 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:29.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#25 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:37

ผมกด Like ให้กับความกล้า และความซื่อสัตย์ต่อตนเองของเจ้าของกระัทู้ครับ  ;) 

#26 หนูข้าวกล้อง

น้องใหม่

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:42

*
POPULAR

จขกท. คิดอย่างไรกับกรณีแบนละครครั้งนี้บ้างครับ (นอกจากผิดหวังกับช่อง3)

ตอนแรกที่ได้ข่าวว่าประกาศขึ้นหน้าจอแล้ว ตกใจมาก ถึงจะแอบคิดไว้เล่นๆว่า ถ้าเกิดคนมันบ้าขึ้นมาจริงๆ อาจจะทำก็ได้ แล้วก็ดันบ้าทำจริงๆซะด้วย

และตอนนี้ อยากเห็นหน้าคนออกใบสั่งจริงๆ ไม่ใช่แค่ว่ารัฐบาลออกใบสั่ง แต่อยากรู้ว่า "ตัวคนสั่ง" เลยจริงๆ ว่าเป็นใคร แล้วสั่งเพราะอะไร

และที่ผิดหวังกับช่อง 3 เพราะรู้กันดีว่าตระกูลมาลีนนท์สนิทกับรัฐบาลชุดนี้จะตาย ถ้าโดนสั่งมา แล้วทำไมไม่เจรจาต่อรองอะไรบ้าง จะหั่นบางฉากที่มันขวางหูขวางตาก็ว่ากันไป แต่นี่เล่นเลิกฉายกลางอากาศเฉยเลย เลยทำให้อดคิดไม่ได้ว่า ไม่ใช่แค่เพราะใบสั่งจากภายนอกสถานี แต่เพราะช่อง 3 อยากกลั่นแกล้งผู้จัดละครเรื่องนี้ด้วยเหตุผลส่วนตัวบางอย่างด้วย แล้วก็สบโอกาสพอดี

จากข่าวที่ออกมาจากสื่อของชาวแดงจากข่าวสด

ก็ทำเอาผมเชื่อจริงๆจังๆว่าช่อง 3 คงปล่อยให้มีการฉายจนจบวันอาทิตย์

ผมไม่น่าพลาดเลยครับความจริงก็รู้ทั้งรู้ว่าข่าวสดมันก็ข่าวปดตามคำสั่งรัฐบาลมาไม่รู้กี่เรื่อง

แต่ความรู้สึกดีขึ้นมาหน่อยที่อย่างน้อยคุณข้าวกล้องก็ยอมมาขอโทษเพื่อนสมาชิกที่นี่อย่างเรียบร้อย

แล้วอย่าลืมเสียล่ะครับที่รับปากผมไว้

ถ้าละครถูกตัดจบก่อนวันที่ 10 จขกท.ต้องมาร่วมด่า+สาบแช่งรัฐบาลจานรายชุดนี้นะครับ

ถ้าโดนหั่นจบก่อนวันอาทิตย์นี้ ผมมาขอโทษแน่นอน และจะด่ารัฐบาลซ้ำด้วย

เพราะผมก็มีเรื่องกัดรัฐบาลนี้เยอะ โดยเฉพาะเรื่องชอบกรรเชียงหนีปัญหาเนี่ยประจำซะจนไม่แน่ใจว่าคุณเธอเป็นนายกจริงหรือเปล่า..

หวังว่าคุณคงเป็นคนจริงไม่งมงาย เชื่อถือรัฐบาลไปเสียทุกเรื่องเหมือนคนที่สนับสนุนรัฐบาลนี้คนอื่นๆนะครับ

บอกตามตรง ผมอยากเห็นแดงที่มีคุณภาพมากกว่าคนกลาง

คุณจะรักชอบรัฐบาลนี้มันก็ไม่ใช่ประเด็นที่เราจะต้องมาโกรธเกลียดกัน

แต่ถ้าคุณสนับสนุนให้รัฐบาลนี้มาใช้อำนาจในทางมิชอบ ใช้นโยบายที่สร้างความเสียหายให้กับประเทศไทย

ผมว่าเราคงต้องซัดกันหนักหน่อย

ผมอยากมองตาลูกหลาน ณ ช่วงที่จะจากโลกนี้ไปได้อย่างสบายใจว่าผมไม่ได้ทิ้งมรดกบาปอะไรไว้ให้พวกเขา

อย่างน้อยการกระทำและการตัดสินใจของผมก็ไม่ได้เป็นไปเพียงเพราะความชอบความชังในบุคคลใดมากกว่าผลประโยชน์ของประเทศชาติ

ฝากไว้ให้คุณพิจารณาด้วยครับ

กลับมาตามสัญญาอีกทีครับ

เรื่องความไม่พอใจรัฐบาลชุดนี้ คงต้องว่ากันตั้งแต่ตัวนายกนั่นแหละ ตาคนเร่ร่อนไม่กลับประเทศไม่รู้นึกยังไง เอาน้องสาวที่ไม่เคยเล่นการเมืองมาเป็นนายก แล้วรายล้อมด้วยลูกน้องที่เขี้ยวลากดินกว่าตัวผู้นำ นี่เขารักน้องสาวจริงๆหรือเปล่าวะ ทำเหมือนเห็นน้องสาวเป็นแค่เครื่องมือ

แล้วก็มาเรื่องน้ำท่วม วางตัวกันได้มั่วไปหมด เอา ผบ ประชามาคุมเรื่องบรรเทาสาธารณภัย แล้วเอาปลอดแหกมาแถลงรายวัน ทั้งที่การจัดการน้ำไม่ใช่งานถนัดของแก แล้วก็มัวแต่งัดข้อกับ กทม ตั้งแง่กันไปมาไม่รีบทำให้ทันการ ตัวเองรวบอำนาจสั่งการมาไว้ แต่พอถึงเวลาที่ควรสั่งก็ไม่สั่ง พอสั่งแล้วผิดพลาดดันไปโบ้ยคนอื่น (แต่สำหรับกรณีผมว่า กทม ก็มีส่วนผิดอยู่นะ เพราะดันไปร่วมงัดข้อด้วยจนงานเสีย)

จนมาถึงเรื่องจำนำข้าวอันแสนประชานิยม โปรโมทแต่ให้ชาวนาเอาข้าวมาจำนำแล้วจะให้ราคาดี อ้าว!! แล้วถ้าชาวนาไม่มาไถ่คืนจะทำไงล่ะวะครับ ก็กลายเป็นว่ารัฐกักตุนข้าวน่ะจิ้ แล้วถ้าให้ราคาดีแล้วชาวนาที่ไหนจะอยากมาไถ่คืน ข้าวเขิ้วในตลาดหายเกลี้ยงไปอยู่กับรัฐหมด

ส่วนเรื่องรถคันแรก จะสนับสนุนให้ผลาญน้ำมันไปถึงไหน มีแต่พวกแบรนด์รถเท่านั้นแหละที่ได้ประโยชน์ คนเมืองกลับต้องทนดมควันรถหนักกว่าเดิม ทำไมไม่เอางบทำนโยบายนี้ไปปรับปรุงรถเมล์ให้น่านั่ง หรือซื้อรถไฟฟ้าเพิ่มให้มาถี่ขึ้นกว่าเดิมล่ะวะ หรือเพราะพวกนักการเมืองไม่ใช้รถสาธาณะเลยไม่สนใจ

ล่าสุดก็เรื่องค่าแรก 300 ประกาศใช้มาจนป่านนี้ เพิ่งจะมาคิดหามาตรการช่วยเหลือนายจ้าง ฮ่วย!!! แล้วทำไมไม่คิดออกมาตั้งแต่เริ่มคิดไอ้เรื่องค่าแรง 300 วะ อีตอนหาเสียงคิดว่าทั้งประเทศมีแต่ลูกจ้างรายวันหรือไง ถ้างั้นพวกตัวเองก็เลิกรับเงินเดือนแล้วเปลี่ยนเป็นรับรายวันมั่งสิวะ จะได้ขยันเข้าประชุมสภากันด้วย

ส่วนเรื่องแบนละคร ถ้ามีคนในฝ่ายรัฐสั่งมาจริง (ถ้านะ ป้องกันหมิ่นประมาทไว้ก่อน หุๆๆ) ก็เป็นการกระทำที่โง่จนไม่รู้จะเปรียบกับอะไร นี่มันไม่ใช่วิธีการของผู้ใหญ่ที่มีวุฒิภาวะแล้ว แต่เหมือนเด็กที่โดนใครด่านิดด่าหน่อยก็อาละวาดขว้างปาข้าวของ แล้วถ้ามีคนแบบนี้อยู่ในกลุ่มผู้บริหารประเทศ โอว!! มันเทียบเท่ากับเอาเด็กช่างกลมาบริหารเลยเชียว

ไหนๆก็ไหนๆ ขอลามไปถึงท่านประธานขุนค้อนแห่งสภาด้วยเลยว่า ถ้าท่านเป็นประธานแล้วทำหน้าที่ควบคุมการประชุมได้แค่นี้ เอาท่านรองวิสุทธิมาเป็นประธานแทนเถอะว่ะ ทำอะไรเป็นบ้างนอกจากเข้าข้างแต่พรรคเดียวกัน

และทิ้งท้ายถึงนายกคนสวย แม้จะรู้ว่าเธอไม่มาอ่านเว็บนี้ก็เถอะ

คุณมีความสุขนักหรือกับการมาเป็นผู้นำหุ่นเชิดที่อยู่ท่ามกลางเสือสิงกระทิงแรดที่อยู่ในฐานะลูกน้องแท้ๆแต่คอยเชิดคุณทุกฝีก้าว มีความสุขนักหรือกับการต้องคอยตอบไม่ตรงคำถามเพราะไม่รู้อะไรเกี่ยวกับคำถามเลย แล้วคุณทนเพื่อพี่ชายขนาดนี้ แล้วพี่ชายคนนั้นมันทำเพื่อคุณบ้างหรือเปล่า เขาจับคุณมาอยู่ในสถานะอย่างนี้ มาทำในสิ่งที่ไม่เคยทำอย่างกะทันหัน ต้องสละเวลาอยู่กับลูกกับผัวมาทำบ้าอะไรอยู่ตรงนี้ เขาทำอย่างนี้คิดว่าเขายังรักคุณอีกหรือไง เวลาคุณเดือดร้อน เขาช่วยอะไรคุณได้บ้าง นอกจากโฟนอินเข้ามาปลุกระดมคน ยิ่งหาเรื่องให้คุณเข้าไปใหญ่สิไม่ว่า เพราะงั้นคุณก็พอกับเขาซะทีเถอะ คนที่คุณควรเอาใจใส่มากที่สุดน่ะ อยู่ที่บ้านโน่น! ลูกกับผัวคุณนั่นแหละ กลับไปทำหน้าที่แม่และเมียอย่างที่คุณเคยทำซะเถอะ นั่นแหละที่ที่คุณควรจะอยู่มากกว่าที่ที่คุณเป็นอยู่ตอนนี้ ส่วนพี่ชายที่เร่ร่อนเป็นวิญญาณอยู่น่ะ ปล่อยเขาไปเถอะ คนอย่างเขาถ้าจะกลับเขาหาทางกลับได้อยู่แล้ว ถึงคุณไม่ช่วยเขาก็อยู่ของเขาได้ คุณก็แค่หมากของเขาอีกตัวหนึ่งเท่านั้น

Edited by หนูข้าวกล้อง, 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:43.

#27 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:08

ไม่ว่าอย่างไรฝ่ายรัฐบาลก็จะไม่มีวันยอมรับว่าเป็นคนสั่งให้จบอยู่ดี ข้อแก้ตัวจะออกมาแบบไหนก็เท่านั้นเอง

ตามเพจ FB ต่างๆก็มีการแก้ตัวแทนกันให้จ้าละหวั่น หลังจากที่ตอนแรกพากันด่าคนที่ด่ารัฐบาลว่าเชื่อข่าวลือ

คิดกันไปเองเป็นตุเป็นตะ รัฐบาลจะไม่ทำแบบนั้น สุดท้ายมันก็เกิดขึ้น และก็เงิบหมู่ก็กันไป

ก็ยังไม่วาย มาแถต่อว่า เพราะละครเรื่องนี้ไม่สนุก ไม่สมจริง งมงายไสยศาสตร์ เรตติ้งต่ำ ขัดแย้งกันเองภายในช่อง 3 หรือแม้กระทั่ง แกล้งตัดจบเองเพื่อใส่ร้ายรัฐบาล

สาวกแดงประเภทนี้มีมากเหลือเกิน และเสียงดังกว่าคนทั่วไป แต่ผมเข้าใจว่า จขกท ไม่ใช่หนึ่งในคนพวกนั้น

ฝากถามว่า อันไหนเลวกว่ากัน ระหว่าง 1. รัฐบาลสั่งให้จบ กับ 2. ทางช่อง3สั่งเองเพื่อเลียรัฐบาล

Edited by Junk Life, 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:09.

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#28 คลำปม

คลำปม

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:11

อะโหย คุณข้าวกล้อง

ผมว่าคุณแน่ว่ะเฮ้ย

ผมไม่รู้ว่าคุณเป็นเสื้อแดงหรือเปล่าน่ะ  ท่าทีปกป้องรัฐบาลทีแรกของคุณออกตัวแรงมาก

(ถ้าคุณเป็นแดงคิวซีผมคงเศร้าใจมากเลย 

ผมหวังอย่างมากว่าจะได้เจอแดงคุณภาพตัวจริงๆสักคนก็ยังดี)

แต่ไปๆมาๆคุณก็เหมือนรู้ว่านโยบายรัฐหลายๆเรื่องมันไม่เข้าท่าจริงๆ

(ทว่าผมสงสัยอยู่หน่อยตรงที่ถ้าคุณเห็นว่ามันไม่ได้เรื่องขนาดนี้

คุณจะออกมาปกป้องเขาทีแรกทำไม?)

ส่วนที่คุณสงสัยนายกฯปูน่ะผมไม่สงสัยครับ

เพราะถึงเธอเป็นหุ่นเชิดอย่างที่คุณพูดก็จริงแต่ชีวิตเธอมีวันนี้เพราะพี่ชาย

ดังนั้นพี่ชายสั่งอะไรเธอขืนไม่ได้อยู่แล้วครับ  ทัศนคติเธอจะเห็นดีเห็นงามตามนั้นไปหมด

เรื่องแบบนี้มันเป็นทรรศนะในครอบครัว  ทั้งผลประโยชน์ที่พี่ให้มาร่วมพันล้าน (ตอนซุกหุ้น)

ทั้งความผูกพัน ทั้งสายเลือด  เธอมองมุมอื่นไม่เห็นหรอกครับ

อ้อ...เรื่องละครขออีกนิดนึงครับ

คือมันเป็นข่าวดังขนาดนี้  คนในรัฐบาลก็ออกมารับลูกอย่างน้อย 2 คนว่าไม่มี ไม่เกี่ยว (คุณวราเทพ กับคุณสุรนันท์)

ดังนั้นเพื่อความบริสุทธิ์ใจอย่างน้อยรัฐบาลต้องออกมาปกป้องละครเรื่องนี้ไม่ให้อำนาจมืดใดๆมาแตะต้องได้ครับ

ไม่ใช่ปากบอกว่าไม่เกี่ยวแต่ปล่อยให้ทางช่องตัดจบ  อย่างน้อยตระกูลมาลีนนท์ก็ผูกพันอยู่กับพรรคเพื่อไทยนะครับ  ทำไมไม่คุยกันให้เคลียร์

ไม่รู้สิการที่คนเขียนบท และทางดาราที่แสดงออกมาให้ข้อมูลทาง Facebook แล้วมันตรงกับเรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆ 

ขณะที่รัฐบาลเอาแต่ปฏิเสธทว่าผลกลับออกมาอีกทาง  มันก็รู้กันอยู่แก่ใจว่าอะไรเป็นอะไรหากหัวใจแมนพอ

ยังไงผมว่างานนี้ก็ต้องถือว่ารัฐบาลทำน่าเกลียด

Edited by คลำปม, 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:18.

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#29 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:13

ยินดีกับ จขกท.ที่เลิกรับประทานหญ้าหันมารับประทานข้าวแทน

แล้วลองไปศึกษาโครงการรับจำนำข้าวให้ดีๆอาจจะพบกับความ

จริงอีกด้านหนึ่งว่าจริงๆแล้วทักษิณอาจต้องการให้ชาติล่มจมด้วย

นโยบายนี้จริงๆเสียด้วยสิ..

B)

#30 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:39

มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#31 หนูข้าวกล้อง

น้องใหม่

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:42

อะโหย คุณข้าวกล้อง

ผมว่าคุณแน่ว่ะเฮ้ย

ผมไม่รู้ว่าคุณเป็นเสื้อแดงหรือเปล่าน่ะ  ท่าทีปกป้องรัฐบาลทีแรกของคุณออกตัวแรงมาก

(ถ้าคุณเป็นแดงคิวซีผมคงเศร้าใจมากเลย 

ผมหวังอย่างมากว่าจะได้เจอแดงคุณภาพตัวจริงๆสักคนก็ยังดี)

แต่ไปๆมาๆคุณก็เหมือนรู้ว่านโยบายรัฐหลายๆเรื่องมันไม่เข้าท่าจริงๆ

(ทว่าผมสงสัยอยู่หน่อยตรงที่ถ้าคุณเห็นว่ามันไม่ได้เรื่องขนาดนี้

คุณจะออกมาปกป้องเขาทีแรกทำไม?)

ส่วนที่คุณสงสัยนายกฯปูน่ะผมไม่สงสัยครับ

เพราะถึงเธอเป็นหุ่นเชิดอย่างที่คุณพูดก็จริงแต่ชีวิตเธอมีวันนี้เพราะพี่ชาย

ดังนั้นพี่ชายสั่งอะไรเธอขืนไม่ได้อยู่แล้วครับ  ทัศนคติเธอจะเห็นดีเห็นงามตามนั้นไปหมด

เรื่องแบบนี้มันเป็นทรรศนะในครอบครัว  ทั้งผลประโยชน์ที่พี่ให้มาร่วมพันล้าน (ตอนซุกหุ้น)

ทั้งความผูกพัน ทั้งสายเลือด  เธอมองมุมอื่นไม่เห็นหรอกครับ

อ้อ...เรื่องละครขออีกนิดนึงครับ

คือมันเป็นข่าวดังขนาดนี้  คนในรัฐบาลก็ออกมารับลูกอย่างน้อย 2 คนว่าไม่มี ไม่เกี่ยว (คุณวราเทพ กับคุณสุรนันท์)

ดังนั้นเพื่อความบริสุทธิ์ใจอย่างน้อยรัฐบาลต้องออกมาปกป้องละครเรื่องนี้ไม่ให้อำนาจมืดใดๆมาแตะต้องได้ครับ

ไม่ใช่ปากบอกว่าไม่เกี่ยวแต่ปล่อยให้ทางช่องตัดจบ  อย่างน้อยตระกูลมาลีนนท์ก็ผูกพันอยู่กับพรรคเพื่อไทยนะครับ  ทำไมไม่คุยกันให้เคลียร์

ไม่รู้สิการที่คนเขียนบท และทางดาราที่แสดงออกมาให้ข้อมูลทาง Facebook แล้วมันตรงกับเรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆ 

ขณะที่รัฐบาลเอาแต่ปฏิเสธทว่าผลกลับออกมาอีกทาง  มันก็รู้กันอยู่แก่ใจว่าอะไรเป็นอะไรหากหัวใจแมนพอ

ยังไงผมว่างานนี้ก็ต้องถือว่ารัฐบาลทำน่าเกลียด

กระทู้นั้นผมดูปกป้องรัฐบาลขนาดนั้นเลยเหรอ :unsure:

เชื่อมั้ยถ้าผมจะบอกว่า ผมไม่ได้แดงล่ะเอ้อ

เพราะถ้าผมไปโพสต์แบบที่นี่ในเว็บเสื้อแดงล่ะก็ โดนหาว่าเป็นสลิ่มแน่ :lol:

แต่ที่ผมตั้งกระทู้นั้น เพราะผมมีทัศนคติว่า ไม่มีใครที่ทำดีหรือเลวไปหมดทุกการกระทำของตัวเอง และแม้จะเป็นคนเลว แต่ก็ไม่สมควรถูกยัดเยียดข้อหาที่เขาไม่ได้กระทำ เพราะไม่งั้นเราก็จะพลาดโอกาสที่จะได้ตัวคนกระทำผิดจริง

ดังนั้นถ้ากระทู้นั้นของผมเหมือนเป็นการปกป้องรัฐบาล ก็คงปกป้องจากข้อหาเดียว คือ สั่งแบนละคร (ที่ ณ ตอนนั้นยังไม่มีประกาศจากช่อง 3 ขึ้นหน้าจอ) เพราะตอนนั้นผมเห็นว่า ยังไม่ถึงเวลาที่ความจริงปรากฏว่า ตกลงโดนแบนหรือไม่โดนแบน แต่มีคนชิงด่ารัฐบาลไปก่อนแล้ว ทำให้ผมเกิดอยากรู้ว่า แล้วถ้าเกิดมันไม่จริงขึ้นมา คนในบอร์ดนี้ ซึ่งส่วนใหญ่อยู่ฝั่งตรงข้ามกับรัฐบาลนี้ จะกล้าขอโทษในสิ่งที่ตัวเองกล่าวหาแล้วไม่เป็นความจริงหรือไม่ ซึ่งที่ผมเกิดทัศนคติแบบนี้ และอยากรู้อยากลองแบบนี้ ก็เป็นผลมาจากการอ่านกระทู้ในพันทิป แล้วเจอพวกกล่าวหาคนอื่นลอยๆแล้วชิ่งหนีไปโดยไม่รับผิดชอบคำพูดของตัวเองอยู่บ่อยๆ พอมาเห็นกระแสจากที่นี่ ก็เลยนึกอยากลองหยั่งดูปฏิกิริยาของที่นี่ด้วย

ส่วนข้อหาอื่นๆของรัฐบาล จะปกป้องไปทำป๊ะไร้ :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#32 คลำปม

คลำปม

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:11

กระทู้นั้นผมดูปกป้องรัฐบาลขนาดนั้นเลยเหรอ :unsure:

เลยแหละ 55

คือมันมีการท้าว่าถ้าไม่เกิดขึ้นจริงจะรับผิดชอบกันยังไงด้วยไงครับ

ซึงคุณไม่เห็นต้องมาเรียกหาความรับผิดชอบจากเราเลย เพราะเราไม่ได้พาดหัวข่าว

เราไม่ใช่สื่อมวลชนที่ลงข่าว

พวกเราแค่แสดงความคิดเห็นตามข่าว

แค่คุณกลับมาเรียกร้องคำขอโทษจากเรา  ตรงนี้ดูพิลึก

(แทนที่คุณจะตั้งกระทู้ว่าถ้าไม่จริง  สื่อที่ลงข่าวควรรับผิดชอบหรือไม่อย่างไร?  อันนี้ยังดูเป็นกลางหน่อย)

อีกอย่างคุณก็ใช้ล็อคอินขึ้นต้นด้วย หนู___ ซึ่งผู้ชายที่ตั้งชื่อนำหน้ามาแบบนี้เท่าที่เจอมาเป็นแดงชั้นกากเลยครับ

คนเขาเลยสงสัยกันไว้ก่อน

ในเมื่อคุณว่าไม่ใช่ผมก็ให้เกียรติเชื่อคุณครับ

แต่ผมเสียดายนะเนี่ย  นึกว่าจะได้เจอเสื้อดงที่มีคุณภาพหน่อย (แรร์ไอเทมเลย  ไม่ค่อยมีดรอป 55)

เชื่อมั้ยถ้าผมจะบอกว่า ผมไม่ได้แดงล่ะเอ้อ

เพราะถ้าผมไปโพสต์แบบที่นี่ในเว็บเสื้อแดงล่ะก็ โดนหาว่าเป็นสลิ่มแน่ :lol:

แต่ที่ผมตั้งกระทู้นั้น เพราะผมมีทัศนคติว่า ไม่มีใครที่ทำดีหรือเลวไปหมดทุกการกระทำของตัวเอง และแม้จะเป็นคนเลว แต่ก็ไม่สมควรถูกยัดเยียดข้อหาที่เขาไม่ได้กระทำ เพราะไม่งั้นเราก็จะพลาดโอกาสที่จะได้ตัวคนกระทำผิดจริง

ดังนั้นถ้ากระทู้นั้นของผมเหมือนเป็นการปกป้องรัฐบาล ก็คงปกป้องจากข้อหาเดียว คือ สั่งแบนละคร (ที่ ณ ตอนนั้นยังไม่มีประกาศจากช่อง 3 ขึ้นหน้าจอ) เพราะตอนนั้นผมเห็นว่า ยังไม่ถึงเวลาที่ความจริงปรากฏว่า ตกลงโดนแบนหรือไม่โดนแบน แต่มีคนชิงด่ารัฐบาลไปก่อนแล้ว ทำให้ผมเกิดอยากรู้ว่า แล้วถ้าเกิดมันไม่จริงขึ้นมา คนในบอร์ดนี้ ซึ่งส่วนใหญ่อยู่ฝั่งตรงข้ามกับรัฐบาลนี้ จะกล้าขอโทษในสิ่งที่ตัวเองกล่าวหาแล้วไม่เป็นความจริงหรือไม่ ซึ่งที่ผมเกิดทัศนคติแบบนี้ และอยากรู้อยากลองแบบนี้ ก็เป็นผลมาจากการอ่านกระทู้ในพันทิป แล้วเจอพวกกล่าวหาคนอื่นลอยๆแล้วชิ่งหนีไปโดยไม่รับผิดชอบคำพูดของตัวเองอยู่บ่อยๆ พอมาเห็นกระแสจากที่นี่ ก็เลยนึกอยากลองหยั่งดูปฏิกิริยาของที่นี่ด้วย

ส่วนข้อหาอื่นๆของรัฐบาล จะปกป้องไปทำป๊ะไร้ :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#33 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:15

อย่าคิดไรมากเลย จขกท ครับ 

ตอนข่าวว่าจะแบนผมก้อด่าไปบ้างนิด ๆ หน่อย ๆ ไม่ได้ว่าอะไร

มันทำให้เห็นได้ชัดว่า รัฐบาลนี้ปิดหูปิดตา ประชาชนยิ่งกว่า รบ ไหน ๆ อีก

ตั้งแต่ผมเกิดมายังไม่เคยเห็นการแบนละคร ขณะออกอากาศ โดยไม่มีสาเหตุเลย

ผมก็เหมือนกัน ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเห็นเลย จำได้ว่ามีละครเรื่องนึงเนื้อหาคล้ายๆกัน แต่ก็ไม่โดนแบน สมัยนี้ละครส่งเสริมคุณธรรม หรือวัฒนธรรมไทยหายไปไหนหมดครับ เห็นแต่ส่งเสริมวัฒนธรรมเมืองนอก พวกนุ่งสั้น ห่มสั้น ตบตีกันนี่ขยันเอามาโปรโมท แค่เด็กมัธยมมันยังดูเลยแล้วแบบนี้จะให้มาสอนคุณธรรมจริยธรรม รักชาติ คงจะยาก

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#34 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:33

คงมีการคุยกันระหว่างช่อง 3 กับคนของรัฐบาล น่าจะเป็นลิ่วล้อขี้ข้าแม้ว ที่อยากจะเลียนายใหญ่ เพราะรับไม่ได้ที่นายมันชั่วจริงๆ 

#35 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:08

คาดว่าคงจะ..........ตาสว่าง..........ขึ้นบ้างน่ะ

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:10

ท่านคลำฯ อย่างฮาง่าาาาา :P  :P

อีกอย่างคุณก็ใช้ล็อคอินขึ้นต้นด้วย หนู___ ซึ่งผู้ชายที่ตั้งชื่อนำหน้ามาแบบนี้เท่าที่เจอมาเป็นแดงชั้นกากเลยครับ

แต่ผมเสียดายนะเนี่ย  นึกว่าจะได้เจอเสื้อดงที่มีคุณภาพหน่อย (แรร์ไอเทมเลย  ไม่ค่อยมีดรอป 55)

gladiator 1.jpg

#37 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:17

คุณเป็นลูกผู้ชายกว่าหมูตูด

#38 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:05

คุณหนูข้าวกล่อง ถ้าคุณบอกว่าเป็นคนกลาง ผมเชื่อนะ เชื่อมากกว่าคนกลางบ้างคนในนี้ ที่ถ้าเป็นเขาจะออกมาบอกว่า พวกสลิ่มแมงสาบบังเอิญจินตนาการถูกเท่านั้น เขาคนกลางนะ

ถ้าคุณเป็นคนมีเหตุผล แบบนี้ผมว่าสมาชิกในนี้พร้อมที่จะคุยกันแบบมีเหตุผลกับคุณ แต่ที่ตอนแรกอาจโดนหนักหน่อย เพราะ แดงกากๆ ในนี้ชอบใช้ชื่อแบบนี้ แถมยังมีหลายร้อยล็อกอิน อีก ทำในเกิดความไม่ไว้วางใจ (จับตา ตั้งแง่ขึ้น)ของสมาชิกในนี้ขึ้น แม้ผมก็เหมือนกันที่ตั้งใจจะ อัดคุณกลับแบบที่ทำกับ แดงกากๆ แถวนี้แต่ เห็นคำขอโทษ จากคุณซึ่งปราศจากการแถข้างๆคูๆ ผมจึงเชื่อว่าท่าน เป็นคนที่ เรียกว่ากลางจริงๆ
ลักษณะเหมือนคุณ TFXE (ขออภัยที่กล่าวถึง)และผมขออภัยที่เข้าใจเจตนาท่านผิด ที่ถามหาคำขอโทษจากคนในนี้ว่า เป็นพวกแดงกากๆ

Edited by ter162525, 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:07.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน