Jump to content

- - - - -

,,,,,อยากทราบว่ามีหลักฐานหรือเเนวคิดที่สมเหตุสมผลน่าเชื่อถืออะไรครับที่"ป้าๆ"คิดว่ามาร์ค จัดตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร ? หรือว่า เพียง เเค่ จินตนาการ?

• Please log in to reply
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:29

จากการที่มาร์คมีความสัมพันธ์อันดีกับกองทัพ  (ไม่เหมือนบางรัฐบาล)  มีป้าป้า ที่ชื่นชอบ พท มากม๊ายย มากมายยย  

คิดว่าตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร  เพราะเห็นเวลาเถียงอะไรไม่ได้ก็เอามาพูดบ่อยจัง  ผมก็พยายามคิดตามนะครับ ว่าอาจจะเป็นเช่นนั้น จริงๆ ก็ ได้

เพราะ เดาว่า คิดเเบบซื่อๆ เซ่อๆ ว่าป้าป้าส่วนใหญ่ ที่ชื่นชอบ พรรค พท

ก็ดูน่าจะเป็นคนมีเหตุมีผล..... เเต่เดี๋ยว ช้าก่อน!!!       ผมมักเตือนสติตนเองอยู่เสมอว่า

อย่าเพิ่งเชื่อคนง่าย  

ผมจึงใช้เวลาตั้งสติ ลองไตร่ตรอง นึกคิด วิเคราะห์ดูก่อน...

พอนึกไปนึกมา นั่งนึก นอนนึก ตีลังกานึก ผม ก็ยังคิดไม่ออกเลยครับ ว่า การตั้งรัฐบาลในค่ายทหารเเล้ว

มาร์คจะได้ประโยชน์อันใด!? ทุกวันนี้มาร์คก็โดนคนด่าเรื่องชั่งไข่กันเพียบอยู่แล้ว   

ยิ่งลองย้อน นึก เปรียบเทียบ กับ วลี ของ คนทั่วไป ที่ว่า  ''รัฐบาลสั่งตัดจบละคร'' อันนั้น

ยังจะดู สมเหตุสมผล กว่าเยอะ  มีการเรียงร้อยลำดับขั้นตอนอย่างเป็นขั้นเป็นตอน ค่อนข้างน่าเชื่อถือ

จนกระทั่ง ทำให้ความสง่างามในการ เป็นนายก ของท่านปูกรรเชียง สูญสลาย มลายหายไป

เเทบจะหมดสิ้น 

ผมมองว่า การใส่ร้าย ใส่ความ โยนความเกลียดชังไปสู่ขั้วการเมือง

ฝ่ายตรงข้ามด้วยความอคติ

มีเเต่จะสร้าง บาดเเผลร้าวลึกเเก่ประเทศชาติ มากยิ่งขึ้น ไปเรื่อยๆ 

ขอวิงวอนป้าป้า ที่ชื่นชอบ รัก ปักใจเชียร์พรรคการเมืองใหญ่ทั้งสองว่า

การเลือกที่จะรับฟังข่าวสารข้อมูล สิ่งใด ควรใช้วิจารณญาณมากๆ นะครับ

พูด พิมพ์ มาซะยืดยาว  พอดีกว่าน๊ะ ชักเหนื่อยเเล้ว   

คำถามก็คือ  อยากทราบว่า มีหลักฐานหรือ เเนวคิดที่สมเหตุสมผล  อะไรครับ

ที่คิดว่า มาร์คตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร? หรือว่า เป็นเพียง เเค่ จินตนาการครับ!!!???     

#2 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:36

คำถามนี้......

เป็นคำตอบ.....ในการสำเร็จความใคร่ทางปากของพวกเขามานานแล้ว...

และก็จะเป็นการสำเร็จความใคร่ทางปากของเขาอีกต่อไปอย่างนานแสนนาน

#3 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:42

^^^^ คำถามที่คนเสื้อแดงไม่กล้าตอบ คตส ปปช คือผลพวงจากการรัฐประหารใช่ไหมครับ ^^^^

โดย Mark lover , 28 ตุลาคม 2555
จขกท. ไม่มีรายชื่อเป็นสมาชิกสรท.

MOD ยังเข้าไปดูสมาชิกผู้นี้ได้ แต่ login ทั่วไปจะเข้าไปดูไม่ได้ครับ
อาจจะเป็นเพราะอยู่ในระหว่างติดโทษแบน 30 วัน (พึ่งโดนแบนไปวันนี้)
กว่าจะกลับมาอีกทีก็ปีหน้านู้นแนะ

[img]http://static.serithai.net/webboard/public/style_images/master/attachicon.gif[/img]Mark lover.JPEG
ขณะที่เข้าไปไม่ได้ ตามรูป เขายังโพสต์ความเห็นมาเยาะเย้ยอีก
ป่านนี้ขอล็อกอืนใหม่เข้ามา ป่วนอยู่ในขณะนี้ เรียบร้อยแล้ว 

[img]http://static.serithai.net/webboard/public/style_images/master/attachicon.gif[/img]คนกลับใจ.JPG
ไม่ทราบว่า ล็อกอิน Mark Lover นี้พ้นแบนหรือยัง ทำไมจึงเข้าไปดูประวัติไม่ได้ แต่คนอื่นดูได้เช่นของคนกลับใจ แต่ของล็อกอินประเสริฐของคนกลับใจก็เข้าไม่ได้เช่นกัน ช่วยชี้แจงด้วยครับว่าเขาเป็นซุปเปอร์ยูเซอร์ หรืออย่างไร ต่างกันกับล็อกอินคนกลับใจอย่างไร เหมือนกับล็อกอินประเสริฐอย่างไร เพราะอาจพบช่องทางการแอบเข้ามาใช้ของล็อกอินอื่นๆได้

ขออภัยครับข้างบนผิดพลาดไปเรื่อง Mark Lover ผมได้ลองตรวจสอบดีๆแล้ว ยังไม่ถูกแบนถาวรครับ แต่ถูกระงับความสามารถในการโพสเป็นเวลา 30 วัน(นี่อาจจะเป็นสาเหตุที่ทำให้คลิกเข้าไปดูประวัิติไม่ได้) วันพรุ่งนี้คือวันที่จะพ้นโทษแบนแล้วครับ

ทำไมของล็อกอิน คุณหนูนั่งเบ็นซ์ คนกลับใจ ดูประวัติได้ครับ ว่าถูกแบนอยู่ครับ แสดงว่า ล็อกอิน Mark Lover และ ประเสริฐเป็น Super User หรือครับถึงดูประวัติไม่ได้ครับ มันไม่ปรกตินะครับ เอาให้แน่นะครับ ผมว่ามันเกี่ยวกับความปลอดภัยของระบบด้วยนะครับ

พอที่จะเปิดให้ดูประวัติได้ไหมครับ สำหรับคนพิเศษคนนี้ หรือว่า เขามีวิธีปิดกั้นการเข้าไปดูประวัติได้หรือครับ

มาร์คคนนี้หรือเปล่าครับ ที่กล่าวถึง คุณ Mark Lover

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#4 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:57

^^^^ คำถามที่คนเสื้อแดงไม่กล้าตอบ คตส ปปช คือผลพวงจากการรัฐประหารใช่ไหมครับ ^^^^

โดย Mark lover , 28 ตุลาคม 2555
จขกท. ไม่มีรายชื่อเป็นสมาชิกสรท.

MOD ยังเข้าไปดูสมาชิกผู้นี้ได้ แต่ login ทั่วไปจะเข้าไปดูไม่ได้ครับ
อาจจะเป็นเพราะอยู่ในระหว่างติดโทษแบน 30 วัน (พึ่งโดนแบนไปวันนี้)
กว่าจะกลับมาอีกทีก็ปีหน้านู้นแนะ

[img]http://static.serithai.net/webboard/public/style_images/master/attachicon.gif[/img]Mark lover.JPEG
ขณะที่เข้าไปไม่ได้ ตามรูป เขายังโพสต์ความเห็นมาเยาะเย้ยอีก
ป่านนี้ขอล็อกอืนใหม่เข้ามา ป่วนอยู่ในขณะนี้ เรียบร้อยแล้ว 

[img]http://static.serithai.net/webboard/public/style_images/master/attachicon.gif[/img]คนกลับใจ.JPG
ไม่ทราบว่า ล็อกอิน Mark Lover นี้พ้นแบนหรือยัง ทำไมจึงเข้าไปดูประวัติไม่ได้ แต่คนอื่นดูได้เช่นของคนกลับใจ แต่ของล็อกอินประเสริฐของคนกลับใจก็เข้าไม่ได้เช่นกัน ช่วยชี้แจงด้วยครับว่าเขาเป็นซุปเปอร์ยูเซอร์ หรืออย่างไร ต่างกันกับล็อกอินคนกลับใจอย่างไร เหมือนกับล็อกอินประเสริฐอย่างไร เพราะอาจพบช่องทางการแอบเข้ามาใช้ของล็อกอินอื่นๆได้

ขออภัยครับข้างบนผิดพลาดไปเรื่อง Mark Lover ผมได้ลองตรวจสอบดีๆแล้ว ยังไม่ถูกแบนถาวรครับ แต่ถูกระงับความสามารถในการโพสเป็นเวลา 30 วัน(นี่อาจจะเป็นสาเหตุที่ทำให้คลิกเข้าไปดูประวัิติไม่ได้) วันพรุ่งนี้คือวันที่จะพ้นโทษแบนแล้วครับ

ทำไมของล็อกอิน คุณหนูนั่งเบ็นซ์ คนกลับใจ ดูประวัติได้ครับ ว่าถูกแบนอยู่ครับ แสดงว่า ล็อกอิน Mark Lover และ ประเสริฐเป็น Super User หรือครับถึงดูประวัติไม่ได้ครับ มันไม่ปรกตินะครับ เอาให้แน่นะครับ ผมว่ามันเกี่ยวกับความปลอดภัยของระบบด้วยนะครับ

พอที่จะเปิดให้ดูประวัติได้ไหมครับ สำหรับคนพิเศษคนนี้ หรือว่า เขามีวิธีปิดกั้นการเข้าไปดูประวัติได้หรือครับ

มาร์คคนนี้หรือเปล่าครับ ที่กล่าวถึง คุณ Mark Lover

รบกวนดูกระทู้ใกล้เคียงกันก่อนนะครับ  แล้วจะรู้ว่าผมจะสืื่ออะไร  ;)  ;)  ;)

#5 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:36

หลังจากสมาชิกโดนแบนแล้ว ขอล็อกอินใหม่ได้ทันทีหรือไม่ ถ้าได้ แบนไปทำไมครับ

แล้วอันนี้ใช่เปล่า

Edited by Stargate-1, 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:39.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#6 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:57

ฮาครับ.. ผมให้ผ่าน

จริงๆ เควี่ยแดงเขามีเหตุผลนะครับ

แต่เหตุผลที่ดีไม่มี :)
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#7 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:27

ฮาครับ.. ผมให้ผ่าน

จริงๆ เควี่ยแดงเขามีเหตุผลนะครับ

แต่เหตุผลที่ดีไม่มี :)

ความคิดก็ไม่มีด้วยครับ :lol:

#8 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:39

:lol:  :D  :P  :D  :lol:

#9 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:48

เห้อ หลายๆท่านยังเชื่อหรอครับว่า.....เป่าสากแล้วมีเสียง <_< <_< <_<

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#10 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:26

:D  :lol:  :P มาเเล้วเหรอจ๊ะ???

#11 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:33

จขกท ก็ ใครๆ ก็รู้
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน