Jump to content

- - - - -

โหยย...เพิ่งรู้ว่า "โอ๊คอ๊าค" มันก็เก่งปะกิตเหมือนกันน่ะ...

• Please log in to reply
70 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:42

โอ๊คอ๊าคจะอ้างคำพูดใคร ก็น่าจะอ้างให้ถูกหน่อย คำที่อ้างมาน่ะ วอลแตร์ไม่ได้เป็นคนพูดเน้อ คนที่เขียนเป็นเพื่อนของวอลแตร์ Evelyn Beatrice Hall เขียนอธิบายถึงแนวคิดของวอลแตร์ แล้วก็เขียนไว้ไม่เกิน 200 ปีแน่นอน Evelyn Beatrice Hall (1868 - after 1939) ไม่ถึง 300 ปีนะจ้ะ

คราวหน้า ตรวจโพยก่อนโพสท์มั่งนะ พกโพยแบบนี้เข้าห้องสอบก็ตกเปล่าๆ นะน้อง

ขอบคุณสำหรับข้อมูล...  แต่

เพื่อความเป็นธรรม...  คนที่ไม่ลอกข้อสอบก็ไม่รู้ครับ..   เหมือนคำที่เขียนผิดบ่อย...  

ผมเชื่อว่า คนทีี่ด่าโอ๊ค ก่อนหน้าท่าน....    ก็ไม่รู้ครับ...  

ดังนั้นไม่เกี่ยวกันครับ...       :D

ตัวอย่าง คนที่ไม่ได้ลอกข้อสอบ ที่ก็ คิดว่า วอลแตร์ พูดเช่นกัน...

คนที่มันพกโพยเข้าห้องสอบ

จะไปรู้จัก "วอลแตร์" ได้ยังไง

ตูเขียนตรงไหนว่า วอลแตร์ พูด

เศษสวะ ก็ยังคงเป็น เศษสวะ

#52 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:06

ไหนใครบอกว่า... โอ๊คดูแล้วเอาไปฟ้องพ่อ...     หงายเงิบไปตามเคย...   :D

...........

แต่ยังไง ผมก็ยังเชื่อในพุทธวจนที่ไม่ต้องแปลหรือตีความอะไรมากมายที่ว่า...

"คนพูดโกหก ไม่ทำชั่วอื่น ไม่มี" อ๊ะครับ... 

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#53 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:16

ไหนใครบอกว่า... โอ๊คดูแล้วเอาไปฟ้องพ่อ...     หงายเงิบไปตามเคย...   :D

ก็ตอนแรกอิโอ๊กมันนึกว่าแบนแล้วทุกอย่างจะจบไงครับ

แต่ไปๆมาๆกลายเป็นว่า สอง นก ชนะสงคราม

ทีนี้อิโอ๊คจะทำไงล่ะ

นอกจากทำเนียนบอกให้เอากลับมาฉายใหม่  :lol:  :lol:

#54 sanskrit_shower

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:21

คริๆๆ ฟายหน้าโง่หนะสิ ที่เชื่อ สิ่งที่หนูโอ๊คพยายามบิ้ว  ต๊าย ออกมาดีใจออกนอกหน้าเลย 5555...

คุณคิดว่า คนมีปัญญาดีๆๆ เค้าจะเชื่อสิ่งที่หนูโอ๊คเขียนหรือค่ะ

ดราม่าแต่งเรื่องหล่ะที่หนึ่งเลย ลูกแต๋วพระเจ้าของฟายแดงตัวนี้

ตลกจัง คริๆๆ

ลืมไปครับ... คนมีปัญญา... ต้องเชื่อ  อ.เจิม...  กับ  หริโชค...      :D

อ้างมาจาก wikipedia

"รองศาสตราจารย์ ดร.เจิมศักดิ์ ปิ่นทอง หรือที่นิยมเรียกกันว่า ดร.เจิมศักดิ์ ปิ่นทอง เกิดเมื่อวันที่ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2493 ที่ตำบลศาลเจ้าโรงทอง อำเภอวิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง จบการศึกษาระดับมัธยมจากโรงเรียนอำนวยศิลป์โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา(รุ่นเดียวกับนายบุญคลี ปลั่งศิริ)[1] เศรษฐศาสตรบัณฑิต (เกียรตินิยมดีมาก) (มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์) เศรษฐศาสตรมหาบัณฑิต (ธรรมศาสตร์) และปริญญาเอกด้านเศรษฐศาสตร์การเกษตร จากมหาวิทยาลัยสแตนฟอร์ด สหรัฐอเมริกา นอกจากนี้ยังได้รับเลือกให้เป็นศิษย์เก่าดีเด่นของมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์"

กับไอ้เด็กกระจอกๆลูกทรราชเรียนรามยังต้องโกงข้อสอบ ลองบอกเหตุผลมาดิว่าใครมันน่าจะมีสติปัญญาดีกว่ากัน ไม่ต้องเจือกอ้างว่า ดร.เจิมศักดิ์ เอียงข้าง ส่วนคำกล่าวอ้างว่า ดร.เจิมศักดิ์เอียงข้างนั้นมันไม่มีหลักฐานว่าเค้าเลือกข้างเำพราะว่าเค้าคิดว่ามันเป็นสิ่งที่ถูกต้องหรือผลประโยชน์ ส่วนไอ้กระจอกนี่มันเอียงอยู่ข้างไอ้ทรราชหนีคุกพ่อมันเพราะมันมีส่วนได้ส่วนเสียโดยตรง

ไอ้ประมาณว่า หาเหตุผลไม่ได้... ชักวุฒิการศึกษา ขึ้นมาหวังจะทำให้ดูดี....      โทษนะครับ...   เด็จพี่ เป็ดเหลิม ก็ ปริญญาเอก...

นพดล ก็ ทุน อานัน...   ค่ายโน้น อดีตผู้พิพากษา พรึบ...  แล้วมัน ยังไงครับ... เทพขึ้นมาเลย หรือ ป่าว....   โถๆๆๆ   พวกยังก้าวข้าม ปริญญา ไม่พ้น...

"ส่วนคำกล่าวอ้างว่า ดร.เจิมศักดิ์เอียงข้างนั้นมันไม่มีหลักฐานว่าเค้าเลือกข้างเำพราะว่าเค้าคิดว่ามันเป็นสิ่งที่ถูกต้องหรือผลประโยชน์"

อย่างน้อยๆก็ยอมรับว่าเลือกข้าง....     เผอิญ ข้างที่เค้าเลือก มันตรงกับที่เราเลือก...   เค้าเลยเป็น อภิมหาปรมาจารย์ภิชาน "ชั่งไข่กันทั้วโลก"...

ตอนนี้ อ.เจิม  ยังทำมาหากินกับ ช่อง 3 หรือป่าวครับ....          :D

งั้นลองเอาเกียรติประวัติคนอื่นมาให้ดูบ้างดิ เอาประวัติไอ้ตุ๊ดอะไรสักคนก็ได้ว่ามันมีอะไรดี หรือน่าเชื่อถือ ลองงัดมาเป็นตัวอย่างสักอันดิ อนุโลมให้ว่า facebook มันมีปัญญาเขียนเองนะ ลองเอาประวัติการศึกษากับการทำงานมาดูสิว่ามีอะไรที่มันทำได้โดยลำแข้งของตัวเองบ้าง นี่ยังไม่นับที่ว่าตระกูลมันมีประวัตืขี้โกงมาทั้งโคด

ผมก้าวข้ามประวัติความเทพทางการเรียนมานานแล้ว... ถ้าท่านยังย่ำอยู่... ไม่เป็นไรครับ... วันนึงคงข้ามได้...

ถ้า จริต คิดได้แค่ว่า เค้าเป็น ลูกคนรวย คนโกง.. ลอกข้อสอบ ทำอะไรก็เจ๊ง...     

เคยรู้จักเพื่อนตอนเด็กๆที่เมื่อก่อน ไม่เก่งตอนนี้ มันเก่งไหมครับ...

เคยรู้จักเพื่อนตอนเด็กๆที่เมื่อก่อน จนสนิท ครูด่าประจำ ตอนนี้ รวยกว่าเราไหมครับ... 

บอกแค่นี้ คงเข้าใจ.. :D

ลองเอาประวัติการศึกษากับการทำงานมาดูสิว่ามีอะไรที่มันทำได้โดยลำแข้งของตัวเองบ้าง

ผมว่าเค้าไม่ได้ถามถึงคะแนนสอบ หรือว่าตอนเด็กๆใครเก่งกว่าใครนะ

#55 sanskrit_shower

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:23

โอ๊คอ๊าคจะอ้างคำพูดใคร ก็น่าจะอ้างให้ถูกหน่อย คำที่อ้างมาน่ะ วอลแตร์ไม่ได้เป็นคนพูดเน้อ คนที่เขียนเป็นเพื่อนของวอลแตร์ Evelyn Beatrice Hall เขียนอธิบายถึงแนวคิดของวอลแตร์ แล้วก็เขียนไว้ไม่เกิน 200 ปีแน่นอน Evelyn Beatrice Hall (1868 - after 1939) ไม่ถึง 300 ปีนะจ้ะ

คราวหน้า ตรวจโพยก่อนโพสท์มั่งนะ พกโพยแบบนี้เข้าห้องสอบก็ตกเปล่าๆ นะน้อง

เพื่อความเป็นธรรม...  คนที่ไม่ลอกข้อสอบก็ไม่รู้ครับ..   เหมือนคำที่เขียนผิดบ่อย...  

ผมเชื่อว่า คนทีี่ด่าโอ๊ค ก่อนหน้าท่าน....    ก็ไม่รู้ครับ...  

ดังนั้นไม่เกี่ยวกันครับ...       :D

ตัวอย่าง คนที่ไม่ได้ลอกข้อสอบ ที่ก็ คิดว่า วอลแตร์ พูดเช่นกัน...

การวิเคราะห์ของเฮนไตถือเป็นข้อสิ้นสุดครับ :lol:

Edited by sanskrit_shower, 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:30.

#56 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:28

การวิเคราะหืของเฮนไตถือเป็นข้อสิ้นสุดครับ :lol:

การวิเคราะหืของเฮนไตถือเป็นข้อสิ้นสุดครับ :lol:

เอาเป็นว่าไม่เปรี้ยวก็ทรงศักดิ์ quote ผิด

โอ๊คไม่เกี่ยว  แค่จ่ายค่าเขียน

#57 sanskrit_shower

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:32

เอาเป็นว่าไม่เปรี้ยวก็ทรงศักดิ์ quote ผิด

โอ๊คไม่เกี่ยว  แค่จ่ายค่าเขียน

พอดีผมไม่ได้ตรวจทานก่อน จึงเขียนคำว่า วิเคราะห์ เป็น วิเคราะหื

ดังนั้น ขอให้ท่านช่วนแก้ที่ท่านโควทผมด้วยครับ  มันเขินๆยังไงไม่รู้ :wub:

#58 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:02

คริๆๆ ฟายหน้าโง่หนะสิ ที่เชื่อ สิ่งที่หนูโอ๊คพยายามบิ้ว  ต๊าย ออกมาดีใจออกนอกหน้าเลย 5555...
คุณคิดว่า คนมีปัญญาดีๆๆ เค้าจะเชื่อสิ่งที่หนูโอ๊คเขียนหรือค่ะ

ดราม่าแต่งเรื่องหล่ะที่หนึ่งเลย ลูกแต๋วพระเจ้าของฟายแดงตัวนี้
ตลกจัง คริๆๆ

ลืมไปครับ... คนมีปัญญา... ต้องเชื่อ  อ.เจิม...  กับ  หริโชค...      :D

อ้างมาจาก wikipedia

"รองศาสตราจารย์ ดร.เจิมศักดิ์ ปิ่นทอง หรือที่นิยมเรียกกันว่า ดร.เจิมศักดิ์ ปิ่นทอง เกิดเมื่อวันที่ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2493 ที่ตำบลศาลเจ้าโรงทอง อำเภอวิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง จบการศึกษาระดับมัธยมจากโรงเรียนอำนวยศิลป์โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา(รุ่นเดียวกับนายบุญคลี ปลั่งศิริ)[1] เศรษฐศาสตรบัณฑิต (เกียรตินิยมดีมาก) (มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์) เศรษฐศาสตรมหาบัณฑิต (ธรรมศาสตร์) และปริญญาเอกด้านเศรษฐศาสตร์การเกษตร จากมหาวิทยาลัยสแตนฟอร์ด สหรัฐอเมริกา นอกจากนี้ยังได้รับเลือกให้เป็นศิษย์เก่าดีเด่นของมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์"

กับไอ้เด็กกระจอกๆลูกทรราชเรียนรามยังต้องโกงข้อสอบ ลองบอกเหตุผลมาดิว่าใครมันน่าจะมีสติปัญญาดีกว่ากัน ไม่ต้องเจือกอ้างว่า ดร.เจิมศักดิ์ เอียงข้าง ส่วนคำกล่าวอ้างว่า ดร.เจิมศักดิ์เอียงข้างนั้นมันไม่มีหลักฐานว่าเค้าเลือกข้างเำพราะว่าเค้าคิดว่ามันเป็นสิ่งที่ถูกต้องหรือผลประโยชน์ ส่วนไอ้กระจอกนี่มันเอียงอยู่ข้างไอ้ทรราชหนีคุกพ่อมันเพราะมันมีส่วนได้ส่วนเสียโดยตรง

ไอ้ประมาณว่า หาเหตุผลไม่ได้... ชักวุฒิการศึกษา ขึ้นมาหวังจะทำให้ดูดี....      โทษนะครับ...   เด็จพี่ เป็ดเหลิม ก็ ปริญญาเอก...
นพดล ก็ ทุน อานัน...   ค่ายโน้น อดีตผู้พิพากษา พรึบ...  แล้วมัน ยังไงครับ... เทพขึ้นมาเลย หรือ ป่าว....   โถๆๆๆ   พวกยังก้าวข้าม ปริญญา ไม่พ้น...

"ส่วนคำกล่าวอ้างว่า ดร.เจิมศักดิ์เอียงข้างนั้นมันไม่มีหลักฐานว่าเค้าเลือกข้างเำพราะว่าเค้าคิดว่ามันเป็นสิ่งที่ถูกต้องหรือผลประโยชน์"

อย่างน้อยๆก็ยอมรับว่าเลือกข้าง....     เผอิญ ข้างที่เค้าเลือก มันตรงกับที่เราเลือก...   เค้าเลยเป็น อภิมหาปรมาจารย์ภิชาน "ชั่งไข่กันทั้วโลก"...
ตอนนี้ อ.เจิม  ยังทำมาหากินกับ ช่อง 3 หรือป่าวครับ....          :D
ทำไมคราวนี้ผมเห็นด้วยกับไอ้การ์ตุฯวิตถานล่ะครับพี่น้อง
เห็นด้วยจริงๆนะครับ ตามที่ Hentai ว่า เราควรจะก้าวข้ามเรื่อง ปริญญา ให้พ้น
ไม่งั้นโดนพวกควายแดงดูถูกตายเลย
คนเรา ไม่ว่าจะมีวุฒิการศึกษา ตรี โท เอก มันกะโง่ได้นะครับ บางตัวไม่เคยไปเรียน ไปเรียนมหาลัย กากๆ แล้วก็ได้ปริญญามาก็มี
เช่น
ไอ้โง่บางตัว ที่ใช้รูป Profile เป็นรูปตัวการ์ตูน(วิตถาร)ชอบด่า ปชป ไม่เคยด่าโอ๊คเลย พอเขาถามว่าเป็นแดงหรือเปล่า ก็ "หน้าด้าน" บอกว่าไม่ใช่
แต่เชิดชูนโยบาย "ฟรรค" เพื่อไทยเกือบทุกเรื่อง และยังทำพฤติกรรมแบบนี้เหมือนเดิม พูดความจริงครึ่งเดียวเป็น "***" หวังจะให้คนที่มีความรู้และมีสติปัญญาเข้าใจผิด แต่คนที่นี่ไม่ "โง่" และ "ด้าน" อย่างมัน แต่มันก็ไม่สะทกสะท้าน ยัง ด้าน และ ทน เหมือนเดิม
หรืออีกกรณีหนึ่ง
มีอีโง่ตัวหนึ่ง ได้บารมีพี่ชายดี เลยทำให้มีวาสนาได้เป็นนายกในประเทศที่มี "ควาย" มากกว่า 15.7 ล้านตัว
ไปเป็นนายก แทนที่จะทำตัวให้มันสมกับสถานภาพที่เป็นอยู่ เสรือก ไปทำท่าอ้อล้อ น่าเกลียด ใส่ผู้นำประเทศที่มาเยือน พูดจาก็ผิดๆถูกๆ คอ-นก-รีต บ้าง หญ้าแพรกบ้าง Overcome บ้าง โอยเกินจะเยียวยา
อ้อ แล้วอีกตัวอย่างหนึ่ง ไอ้ชาติหมาสันดานนรกนี่ จบถึงระดับ ด็อกเตอร์ เลยนะครับ
สามารถจูงใจ "ควาย" ได้มากกว่า 15.7 ล้านตัว สุดท้ายแม้จะเป็นถึงดอกเตอร์ แต่ความชั่ว และความ โง่ระยำ ในตัวมันมีเยอะมาก
สรรหาแต่หนทางจะทุจริต พอโดนสังคมจับได้ จะลงโทษ ก็เลย หนี แถมยังปลุกระดม "ควาย" ให้ทำลายประเทศตนเองด้วย
ที่เกริ่นมานี่ไม่ใช่อะไร แค่จำได้อย่างแม่นยำว่า ไอ้ชาติสุนัขนี่ มันเคย เห่า ไว้ว่า
"วันใดเสียงปืนแตก ผมจะกลับมานำพี่น้อง" เขาไม่ได้ห้ามมันกลับมาเล้ยยยยยยยยยยยยยยยยยย
แต่เท่าที่รู้ ก็ไม่เห็นมันกลับมาเลยนี่หว่า ได้แต่ทำตัวเป็น "สัมพเวสี" เร่ร่อนไปทั่ว
นี่แหละครับ ที่ผมเห็นด้วยกับ Hentai ว่า ควรก้าวข้ามเรื่อง ปริญญา กันได้แล้ว
5555555555555555555555555555555555555555555555

#59 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:05

มันก็แบบเดียวกับตอนที่นังอึ่งอ่างมันออกมาบอกว่ามันไม่โกรธคุณแอร์ผึ้งนั่นแหล่ะ ดีแต่สร้างภาพทั้งที่แอบขยิบตาให้ขี้ข้าไล่ขยี้เขา

#60 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:28

ชีวิตของ พานทองแท้ ชินวัตร เคยทำอะไรด้วยตัวเองแล้วประสบความสำเร็จบ้าง?

มีครับ

"มีการกู้เงิน เพื่อไปโปะหนี้อสังหาฯ รายหนึ่ง เป็นหนี้6พันล้าน แต่ไปกู้อีกธ.หนึ่ง ปั่นมา

ได้8พันล้านเงินจำนวนนี้  กว่ายี่สิบล้านเข้าบช.นายพานทองแท้ และอีกกว่าร้อยล้าน เข้า

บช.คุณหญิงพจมาน ถ้าไม่จริงฟ้องผมมาได้เลย" ....อ.แก้วสรรค์ อติโพธิ์  พูดหลายครั้ง

บนหลายเวที ของเวทีผ่าความจริง

เห็นความสามารถไหมครับ มีใครในเวบบ์นี้ ทำได้อย่างนี้บ้าง เอาแค่25ล้าน

สำหรับผมรวมโคตรเง่าศักราชของผมที่ตั้งหน้าตั้งตาทำมาหากินเก็บหอมรอมริบ มาหลายรบ. ผ่านรธน.มาหลายฉบับ

แล้ว แค่ไกล้เคียง  ...เห็นไหมเรามีคนที่เก่งทั้งโคตร

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#61 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:02

โอ๊ยย .. สนใจชีวิตโอ๊คจริงๆ  

ชีวิตมาร์คทำอะไรประสบความสำเร็จบ้าง  ริจะเป็นนายก  

ทรัพย์สิน 50 ล้านก็ไถพ่อมา  ไม่เคยบริหารอะไรเลย  

เป็นแต่ครูที่ใช้เอกสารปลอมไปสมัคร  แล้วก็ลาไปเที่ยว ไม่เคยทำงานกินเงินหลวงฟรีๆ 

สวะจริงๆ  ..  

#62 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:11

ชีวิตมาร์คทำอะไรประสบความสำเร็จบ้าง  ริจะเป็นนายก  

ทรัพย์สิน 50 ล้านก็ไถพ่อมา  ไม่เคยบริหารอะไรเลย  

เป็นแต่ครูที่ใช้เอกสารปลอมไปสมัคร  แล้วก็ลาไปเที่ยว ไม่เคยทำงานกินเงินหลวงฟรีๆ 

อย่างน้อยมาร์คก็ไม่เคยบริหาร "ฮาวคลำ" เจ๊งอ่ะครับ

ไม่เคยขายมือถือจนเจ๊งด้วย

อ้อ  ยังไม่เคยทำกิจการสวนสนุกอีกแห่งเจ๊งด้วยครับ

:lol:  :lol:  :lol:

#63 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:50

คุณเห็น  ก่อนคุณจะวิจารณ์เรื่องปริญญา หรือวอลตงวอลแตร์

คุณติดค้างเพื่อนสมาชิกเรื่องประวัติการทำงานของคุณอยู่นะครับ

เห็นคุณไปเคืองเพื่อนสมาชิกคนหนึ่งเขาไว้ว่ามาดูถูกคุณเรื่องความเห็น 300 บาท

เหวี่ยงเขาว่าเขารู้หรือเปล่าว่าคุณทำงานอะไร

สมาชิกหลายคนก็อยากรู้ครับว่าคุณทำงานอะไร

เพราะเห็นคุณมีความสามารถในการแก้ต่างและกระแนะกระแหนฉอดๆๆเรื่อง 300 ราวกับมีประสบการณ์การเป้นเจ้าของกิจการ

เสรีไทย-hentai ทำงานอะไร-Luc Van Pelt.jpg

เสรีไทย-hentai ทำงานอะไร.jpg

gladiator 1.jpg

#64 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:53

ส่วนเรื่อง "ปริญญา" ที่อิเห็นโต้

ขออนุญาตใช้คำของอิเห็นเลยนะ คือ "ดัดจริตดีดดิ้น"

ผมอยากจะหัวร่อคุณมากๆ ที่คุณมาทำดัดจริตดีดดิ้นกะอีแค่เรื่องใครจะนับถือปริญารึไม่

ก็ดูอีปูตัวแม่ของอิเห็นสิครับ  ถ้ามันไม่ให้ความสำคัญกับปริญญาแล้ว

มันจะตอแหลทำไมว่ามันจบสูงถึงปริญญาโทเคนตักกี้???

ภาษาอังกฤษยังกะผู้หญิงพัทยาขนาดนั้น

อิเห็นเชื่อว่าหล่อนสามารถดิ้นรนทำธีสิสจนจบโทได้จริงหรือครับ?

edit ถามเพิ่ม

ด้วยสติปัญญาอันสูงส่งอย่างอิเห็น

จากประวัติของอิโอ๊ค  อิเห็นเชื่อว่าคนที่ไม่มีอะไรเป็นโล้เป็นพาย และไม่เคยมีประวัติหนอนหนังสืออย่างนี้

จะโคว้ตวอลแตร์ได้หรือครับ?

ผมอยากทราบวิจารณญาณของเทพผู้รู้ทุกเรื่องอย่างอิเห็นครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:55.

#65 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:38

ไอ้หมีควายเอ๊ย กระทู้นี้เค้ากำลังพูดถึงความสามารถอันน่าทึ่งของไอ้โอ๊ค ก็มีควายเข้ามาเสือกบอกว่ายังไงมันดีกว่าของ ดร.เจิม ก็เลยจะเปรียบเทียบกันว่าสองคนนี้ใครมีวุฒิภาวะมากกว่ากัน เนื่องจากพอเอาการศึกษามาเทียบกันแล้ว ก็มีควายออกมาเถียงว่าการศึกษาไม่เกี่ยว ถ้างั้นไอ้ควายที่บอกว่าการศึกษาไม่เกี่ยวมันก็ควรจะหยิบยกผลงานอะไรสักอย่างของไอ้โอ๊ค ว่ามันเกิดมาหายใจให้เปลืองอ๊อกซิเจนมา 30 กว่าปีเนี่ย มันเคยทำอะไรสำเร็จจริงๆจังๆ หรือแสดงความสามารถอะไรที่มันจับต้องได้บ้าง มันก็ไม่มี

แล้วจะยกอภิสิทธิ์มาำทำไม่ ไม่ได้เกี่ยวกับกระทู้นี้เลย แต่ถ้าจะเอาผลงานย่อๆก็แค่จบปริญญาโท ทีสิสได้คะแนนระดับดีมากเทียบเท่า first class honors จากมหาวิทยาลัยที่ดีที่สุดของอังกฤษ ไม่ได้จบด๊อกเตอร์จากมหาลัยห้องแถวแบบไอ้เหลี่ยมพ่อเมิง เคยเป็นอาจารย์ที่ธรรมศาสตร์ จากนั้นเค้าก็ตั้งใจมาทำงานด้านการเมือง ถ้าจำไม่ผิดดูเหมือนจะได้เป็น สส ทุกครั้งที่ลงเลือกตั้งเลยนะ พวกเมิงบูชาการเลือกตั้งนักไม่ใช่เหรอ แล้วก็ไต่เต้าจนได้เป็นหัวหน้าพรรคการเมืองที่เก่าแก่ที่สุด ด้วยความสามารถ ไม่ได้ใช้เงินลงทุน เหมือนไอ้เหลี่ยมพ่อเมิง

ผลงานล่าสุดก็สลายฝูงควายตอนปี 2553 555 แต่น่าตำหนินิดนึงที่มีทหารเสียชีวิตด้วย ส่วนควายแดงจะตายกี่ตัวก็เรื่องของพวกมัน 

ถามอีกครั้งว่าไอ้โอ๊คเคยทำอะไรสำเร็จจริงๆจังๆบ้าง เคยทำอะไรกลับให้โลกใบนี้บ้าง ไอ้ประเภทแจกเงินเล็กๆน้อยๆเอาหน้าไม่ต้องเอามาอ้างนะ

อีกอย่างสำหรับไอ้ควายกลาง

"เคยรู้จักเพื่อนตอนเด็กๆที่เมื่อก่อน จนสนิท ครูด่าประจำ ตอนนี้ รวยกว่าเราไหมครับ... "

ถุยๆๆๆๆ รู้สึกว่า้เมิงจะก้าวข้ามการศึกษา แต่ไม่ก้าวข้ามเงินนะ ไอ้พวกบูชาเงินเป็นพระเจ้า แต่จะว่าไปก็ไม่มีนะ อย่างน้อยบ้านที่อยู่ตอนนี้ก้น่าจะใหญ่กว่าเพื่อนทุกๆคนเท่าที่รู้ หุหุ แต่ถ้ามีใครรวยเพราะทำชั่วก็ช่างแม่มัน แล้วไอ้ควายกลางล่ะ สงสัยเพื่อนทุกคนจะแซงหน้าไปหมดแล้วมั๊ง เพื่อนที่จนสนิทก็อาจจะจนเหมือนเดิม เพียงแต่เมิงผลาญสมบัติพ่อแม่จนหมดแล้วล่ะสิ ถึงต้องมานั่งเขียนกระทู้เติมเงินอยุ่นี่ 555

#66 sanskrit_shower

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:11

คุณผึ้งโควท คห ของเฮนไตตอนเกือบ6โมง เค้าก็ไม่มาตอบสิครับ ก็เฮนไตกลับบ้านตั้งแต่4โมงแล้วนี่นา

#67 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:19

คุณผึ้งโควท คห ของเฮนไตตอนเกือบ6โมง เค้าก็ไม่มาตอบสิครับ ก็เฮนไตกลับบ้านตั้งแต่4โมงแล้วนี่นา

โอว  จริงด้วยครับท่านสันสกฤต ผมผิดไปแล้ว....  

ทีหลังต้องเช็คตารางเวลาบัตรเติมเงินก่อนนะเรา

ปล. ขอนิด

ถ้าอิเห็นตอกบัตรเป็นเวลา แล้วอิเห็นจะทำเป็นรู้ดีเรื่องการบริหารกิจการกับ 300 บาทได้ไงง่ะครับ

เพราะเจ้าของกิจการ(แบบผม) จะเข้าเน็ตเวลาไหนก็ได้ ทำอะไรตอนไหนก็ได้  ไม่มีการจำกัดเวลา???

แล้วอิเห็นจะมาทำกร่างแบบนี้ทำไมง่ะครับ?

เสรีไทย-hentai ทำงานอะไร.jpg

#68 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:29

โอว  จริงด้วยครับท่านสันสกฤต ผมผิดไปแล้ว....  

ทีหลังต้องเช็คตารางเวลาบัตรเติมเงินก่อนนะเรา

ปล. ขอนิด

ถ้าอิเห็นตอกบัตรเป็นเวลา แล้วอิเห็นจะทำเป็นรู้ดีเรื่องการบริหารกิจการกับ 300 บาทได้ไงง่ะครับ

เพราะเจ้าของกิจการ(แบบผม) จะเข้าเน็ตเวลาไหนก็ได้ ทำอะไรตอนไหนก็ได้  ไม่มีการจำกัดเวลา???

แล้วอิเห็นจะมาทำกร่างแบบนี้ทำไมง่ะครับ?

ใจเย็นๆครับ พรุ่งนี้เช้า 9 โมงนิดๆ เขาจะมา ดำๆ แดงๆ เล็กๆ ใหญ่ๆ ให้ปวดตาแน่นอน

#69 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:23

ใจเย็นๆครับ พรุ่งนี้เช้า 9 โมงนิดๆ เขาจะมา ดำๆ แดงๆ เล็กๆ ใหญ่ๆ ให้ปวดตาแน่นอน

ปล. ท่านกากฯครับ  นอกจากดำๆ แดงๆ เล็กๆ ใหญ่ๆแล้ว
ผมพยายามจับ "รูปแบบ" การขยายตัวอักษรและลงตัวแดงของเขาด้วยนะว่า เขาขยายเฉพาะใจความสำคัญ หรือยังไง
ปรากฏว่า...ไม่ครับ  เขานึกจะขยายแดงข้อความไหนก็ทำเลย
ไร้รูปแบบครับ  
แบบนี้เข้าข่ายบ้าเน้อ

#70 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:29

ทำไมต้องเงิบ แล้วเห็นรู้ได้ไงว่าไม่ใช่ หรือเพราะอีนี่ส่งคนออกมาโพสต์แก้ผ้า เอ๊ยแก้เก้อให้ตัวเองก็เลยเชื่อ เนื้อสมองพอกันเลย

Edited by Tatiana, 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:31.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#71 naiare

naiare

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:03

ทีมงานของธงชัย จัดให้ทั้งน้า ทั้งหลาน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน