Jump to content

- - - - -

!!!! ม็อบแช่แข็ง ความทุเรศไม่มีวันตาย !!!!

• Please log in to reply
219 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:53

คนกลางอย่างผม งง ครับ

เอามาให้ดูแล้วว่า ม็อบนั้นเขาใช้คำว่า แช่แข็งนักการเมือง

ก็ยังไม่ฟัง ยังจะกล้าบิดเบือนใช้คำว่า แช่แข็งประเทศไทยอยู่อีก

คนกลาง งง จะบิดเบือนไปทำไม

อ่านบทสัมภาษแกนนำซะจะได้ตาสว่าง และรู้ถึงความทุเรศเผด็จการของม็อบนี้ :lol:

http://www.manager.c...D=9550000131810

แช่แข็งประเทศไทย?

“ถูก...หยุดและให้บ้านเมืองเดินหน้าต่อไปได้”

ซักไปว่า คณะบุคคลที่ว่ามานี้หมายถึงรัฐบาลแห่งชาติใช่หรือไม่ แล้วจะมีที่มาอย่างไร เสธ.อ้าย บอกว่า ก็แล้วแต่จะเรียก แต่ไม่ให้นักการเมืองเข้ามาดูแลบ้านเมือง เพราะลองนึกดูมีนักการเมืองคนไหนทำคุณประโยชน์ให้กับประเทศบ้าง

“พูดง่ายๆ ก็เหมือนเป็นคณะปฏิวัติ แต่ปฏิวัติโดยประชาชนแทนที่จะเอาปืนไปจี้ให้เขาลงมาจากตำแหน่งแต่เป็นการเอา เป็นล้านไปบีบให้ลง ส่วนที่มาของคณะบุคคลก็อาจให้องค์กรวิชาชีพไปเลือกกัน เช่น ด้านสื่อมวลชนไปเลือกกันมา ด้านสาธารณสุขไปเลือกกันมา ด้านความมั่นคงไปเลือกกันมา เสนอชื่อกันเข้ามา เป็นต้น คณะบุคคลต้องมีจำนวนพอสมควร แต่ต้องไม่มากเกินไป ไม่งั้นมากหมอก็มากความ”

เข้าใจแล้วนะครับผม  จะได้ไม่ต้องมาแก้ตัวแทนม็อบควายแช่แข็ง เสียชื่อคนกลาง สรท หมดครับผม

คนกลางอย่างผม ไม่เห็นว่ามันจะทุเรศตรงไหนเลย

เราเรียกร้องประชาธิปไตย เราต้องการให้ประชาชนเป็นใหญ่

เขาก็ทำถูกแล้วไง ปฏิวัติโดยประชาชน

ถ้าเราเป็นประชาชนที่เรียกร้องประชาธิปไตย เราก็ต้องเห็นด้วย

เพราะเขาต้องการให้ประชาชนเป็นใหญ่ ให้นักการเมืองหายไป

ให้ประชาชนปกครองกันเอง เขาทำถูกแล้วคิดถูกแล้วครับ

คนกลาง อยากให้ประชาชนเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

ปฎิวัติโดยประชาชนโดยคนไม่ถึงหมื่่นเนี้ยนะ  ถุย  :lol: :lol:  ถามคนอีก 65 ล้านคนหรือยังครับผม ว่าเค้าจะร่วมปฎิวัติด้วยไหม

ถ้า 65 ล้านคน ร่วมด้วย  คงไม่เลิกม้อบตั้งกะบ้ายห้าโมงหรอกครับผม กากจิงๆ ม็อบควายแช่แข็งเอ๊ย  :lol: :lol:

คนกลางอย่างผม มองดูแล้วเห็นว่า จำนวนคนมิใช่สิ่งสำคัญ

เมื่อครั้งคนเสื้อเหลืองปิดสนามบิน คนเสื้อแดงเผาเมือง

นั่นก็ใช่คนจำนวนน้อยเหมือนกัน ไม่เคยมีใครถาม 65 ล้านคนเลย

เพราะฉะนั้น การเอาจำนวนคนมายึดถือไม่ได้สำคัญอะไรเลย

สิ่งสำคัญคือ เราอยากให้ประชาชนเป็นใหญ่ในแผ่นดินใช่หรือไม่

ถ้าใช่ การปฏิวัติโดยประชาชน เพื่อกดหัวนักการเมืองนั่นก็คือ

สิ่งที่ถูกต้องชอบธรรมแล้ว

คนกลาง ดูที่สาระของการกระทำ

จำนวนไม่ใช่สิงสำคัญผมไม่เถียง   แต่การ โม้ ว่าจะมาล้าน   แต่มาไม่ถึงหมื่นน่ะ มันเสียฟอร์ม และ มันกาก ครับผม

ถ้าไม่โม้ไว้ก่อน  ภาพออกมาคงไม่ดูทุเรศแบบนี้ครับ  :lol: :lol:

คนกลางอย่างผม เห็นแล้วว่าคุณไม่ชอบระบอบประชาธิปไตยหรอก

คุณไม่ต้องการให้ประชาชนเป็นใหญ่ในแผ่นดินนี้หรอก

คุณต้องการให้นักการเมืองเป็นใหญ่ สามารถกุดหัวข่มเหงประชาชน

ได้อย่างตามอำเภอใจ

คนกลาง เห็นธาตุแท้ของลิ่วล้อนักการเมืองแล้ว

ผมว่า คนกลางอย่างคุณเริ่มเพ้อเจ้อแล้วครับ  จะถกอะไรก้อให้อยู่เนื้อหากระทู้หน่อยครับ 

ผมถามง่ายๆว่า  แนวคิดแช่แข็งประเทศ  คนที่จะมาบริหารประเทศ มาจากไหนครับ  มาจากการเลือกตั้งตามรัฐธรรมนูญ 50 หรือป่าวครับ ??

คนกลางอย่างผม ขอตอบว่าไม่รู้ครับ รู้แต่ว่า วิธีปฏิวัติโดยประชาชนนั้น

ถูกใจผมยิ่งนัก ประชาชนจะได้เป็นใหญ่ในแผ่นดิน ถ้าให้ผมคิดหรือทำเอง

ผมก็จะตอบว่า ก็ให้ประชาชนนั่นแหละครับ ขึ้นปกครองกันเอง

ส่วนเรื่องของรัฐธรรมนูญนั้น กระจอกครับ ประชาชนปฏิวัติแล้วฉีกทิ้ง

เขียนใหม่ ให้เป็นฉบับของประชาชนเองก็ได้ จะไปห่วงอะไรกับคนที่จะมาปกครอง

ประชาชนต้องคิดกันเอง ต้องตัดหางปล่อยวัดพวกนักการเมืองได้แล้วครับ

อย่าหลงติดกับดักการไปหย่อนบัตรสี่ปีครั้ง แล้วก็ปล่อยให้เค้าทำอะไรก็ได้

ตามอำเภอใจ อย่างนี้ประชาชนเมื่อไหร่จะได้เป็นใหญ่ซักทีนึง 

ที่แท้คุณก้อไม่รู้อะไร ไม่มีอะไรในสมอง  ไม่มีวิธีปฎิบัติที่แน่ชัด  แล้วดันมาสนับสนุนม็อบเผด็จการเป็นฉาก ๆ  เสียเวลาคุยด้วยจริงๆ  เสียชื่อ สรท หมด   

ถึงตรงนี้แล้วก็ยังไม่ข้อเท็จจริงมาหักล้างความจริงที่ว่าม็อบควายแช่แข็งนี่มันกระจอกจริงๆ

มีแนวคิดเผด็จการควายล้านปี  และไม่เป็นประชาธิปไตย  อยู่อยู่จะเอาประเทศไปแช่แข็ง

ใช้ความรุนแรงทำร้ายเจ้าหน้าที่รัฐซึ่งไม่มีกระสุนจริง

โม้ว่าจะเอาคนมาล้านนึง มาจริงไม่ถึงหมื่น

นกกระจอกไม่ทันกินน้ำ ปอดแหก เลิกม็อบตั้งแต่บ่ายสอง 

:lol: :lol:

คนกลางอย่างผม ดูแล้วคุณเก่งแต่ต่อว่า แถ ไม่ตอบตรงๆ

บิดเบือนตั้งแต่คำว่า แช่แข็งประเทศไทยแล้ว แล้วก็สงสัย

ว่าจะหลงผิด ชื่นชอบนักการเมืองมากกว่า เสรีภาพของประชาชน

ที่แท้จริง 

คนกลาง เบื่อพวกลิ่วล้อนักการเมืองจริงๆ

อ่านบทสัมภาษแกนนำซะจะได้ตาสว่าง และรู้ถึงความทุเรศเผด็จการของม็อบนี้ :lol:

http://www.manager.c...D=9550000131810

แช่แข็งประเทศไทย?

“ถูก...หยุดและให้บ้านเมืองเดินหน้าต่อไปได้”

ซักไปว่า คณะบุคคลที่ว่ามานี้หมายถึงรัฐบาลแห่งชาติใช่หรือไม่ แล้วจะมีที่มาอย่างไร เสธ.อ้าย บอกว่า ก็แล้วแต่จะเรียก แต่ไม่ให้นักการเมืองเข้ามาดูแลบ้านเมือง เพราะลองนึกดูมีนักการเมืองคนไหนทำคุณประโยชน์ให้กับประเทศบ้าง

“พูดง่ายๆ ก็เหมือนเป็นคณะปฏิวัติ แต่ปฏิวัติโดยประชาชนแทนที่จะเอาปืนไปจี้ให้เขาลงมาจากตำแหน่งแต่เป็นการเอา เป็นล้านไปบีบให้ลง ส่วนที่มาของคณะบุคคลก็อาจให้องค์กรวิชาชีพไปเลือกกัน เช่น ด้านสื่อมวลชนไปเลือกกันมา ด้านสาธารณสุขไปเลือกกันมา ด้านความมั่นคงไปเลือกกันมา เสนอชื่อกันเข้ามา เป็นต้น คณะบุคคลต้องมีจำนวนพอสมควร แต่ต้องไม่มากเกินไป ไม่งั้นมากหมอก็มากความ”

เข้าใจแล้วนะครับผม  จะได้ไม่ต้องมาแก้ตัวแทนม็อบควายแช่แข็ง เสียชื่อคนกลาง สรท หมดครับผม.

#202 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:02

ปิดกระทู้...กรุณาอย่าสนับสนุนคนบ้า !!!

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#203 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:12

ที่คุณเอามาลง  ไม่เห็นเกี่ยวไรกับกระทู้นี้  และไม่เปลี่ยนแปลงข้อเท็จจริงเรื่องความทุเรศห่วยแตกของ ม็อบควายแช่แข็งนี่ครับ  เอามาให้ดูทำไมหว่า :lol: :lol:

ผมว่าก็เกี่ยวนะ  เพราะมีไอ้ เห้ พวกนี้  ถึงได้มีม๊อบไง  

เพราะไอ้พวก *** บาป หยาบช้า พวกนี้อะครับ  ถึงมีคนที่เขาทนไม่ไหว  

โดยเฉพาะ  สัตว์ นรก ตัวนี้อะครับ  

สื่อเชื่อถือได้ของท่าน เขาลงไว้  

ทำไม แม้ว ไม่ฟ้องน้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา    

ตั้งนานแล้ว  

เลวติด 1 ใน 5 ของโลก  

5555555555555555555555555555555555555555555555

ตอบไปแล้ว บอกหน่อย ไอ้พวก เห้ นี้  ไม่เกี่ยวกับ ม๊อบ เสธฯ  ตรงไหน   

การที่ม็อบควายแช่แข็ง  กาก ขี้โม้ ปอดแหก นี่มันมาจากตัวม็อบเอง   ผมมองไม่เห็นว่ามันเกี่ยวกะ แม้ว ตรงไหนหว่า  :lol:  :lol:

มีเหตุ ก็ต้องมีผล 

มันก็เลยเกี่ยวสิครับ  เพราะวันนั้นที่ เสธ ชุมนุม เพราะ   มี ไอ้พวก สัตว์ นรก จาญไร  ที่โครต พ่อ และ โครต แม่ มันไม่เคยจะสังสอน ตอนเด็กๆ  อย่างพวกนี้อะครับ 

จะว่าเขา ยังไม่รู้สาเหตุที่ เขาไปชุมนุม    กาก มากครับ    

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#204 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:17

ที่คุณเอามาลง  ไม่เห็นเกี่ยวไรกับกระทู้นี้  และไม่เปลี่ยนแปลงข้อเท็จจริงเรื่องความทุเรศห่วยแตกของ ม็อบควายแช่แข็งนี่ครับ  เอามาให้ดูทำไมหว่า :lol: :lol:

ผมว่าก็เกี่ยวนะ  เพราะมีไอ้ เห้ พวกนี้  ถึงได้มีม๊อบไง  

เพราะไอ้พวก *** บาป หยาบช้า พวกนี้อะครับ  ถึงมีคนที่เขาทนไม่ไหว  

โดยเฉพาะ  สัตว์ นรก ตัวนี้อะครับ  

สื่อเชื่อถือได้ของท่าน เขาลงไว้  

ทำไม แม้ว ไม่ฟ้องน้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา    

ตั้งนานแล้ว  

5555555555555555555555555555555555555555555555

ตอบไปแล้ว บอกหน่อย ไอ้พวก เห้ นี้  ไม่เกี่ยวกับ ม๊อบ เสธฯ  ตรงไหน   

การที่ม็อบควายแช่แข็ง  กาก ขี้โม้ ปอดแหก นี่มันมาจากตัวม็อบเอง   ผมมองไม่เห็นว่ามันเกี่ยวกะ แม้ว ตรงไหนหว่า  :lol:  :lol:

มันก็เลยเกี่ยวสิครับ  เพราะวันนั้นที่ เสธ ชุมนุม เพราะ   มี ไอ้พวก สัตว์ นรก จาญไร  ที่โครต พ่อ และ โครต แม่ มันไม่เคยจะสังสอน ตอนเด็กๆ  อย่างพวกนี้อะครับ 

จะว่าเขา ยังไม่รู้สาเหตุที่ เขาไปชุมนุม    กาก มากครับ    

สาเหตุที่เค้าไปชุมนุม ผมรู้แล้ว เพราะเค้าไปแช่แข็งประเศ  

แต่สาเหตุที่ม็อบควายแช่แข็ง มีพฤติกรรม   กาก ขี้โม้ ปอดแหก    ผมมองยังไงก็ไม่เกี่ยวกะ นปช    แต่เป็นสาเหตมาจากตัวม็อบเอง :lol: :lol:

#205 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:17

เลิกเหอะ...นะ

กรรม เป็นผลของการกระทำ

การกระทำก็ก่อให้เกิดกรรม ฉันใดฉันนั้น

ปล กล่าวคือ ผลของการกระทำของเค้าก็เห็นๆกันอยู่ว่าสมาชิก ระอากับการกระทำกันแค่ไหน ทำไมถึงต้องมีคุก ผมพอจะเข้าใจแล้ว ว่าคนเราบางที่ก็ไม่สามารถที่จะทำในสิ่งที่ควรกระทำ หรือจิตใจของแต่ล่ะคน หรือ ธรรมไม่เท่ากัน

ขอต้อนรับสูฝ่ายประชาธิปไตยครับผม

ผมขอตอบตามที่ผมเคยตอบไว้ ประมาณ สองกระทู้ กับคำตอบนี้นะครับ ขี้เกียจยกคำตอบมาแล้ว 

ปล สงสัยพี่คงเป็นบอท สินะ

Edited by nunoi, 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:18.

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#206 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:18

ปิดกระทู้...กรุณาอย่าสนับสนุนคนบ้า !!!

คิดถึงจัง ไม่ได้เจอกันเรย ช่วงนี้ :lol: :lol:

#207 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:24

ตั้งนานแล้ว  

สาเหตุที่เค้าไปชุมนุม ผมรู้แล้ว เพราะเค้าไปแช่แข็งประเศ  

แต่สาเหตุที่ม็อบควายแช่แข็ง มีพฤติกรรม   กาก ขี้โม้ ปอดแหก    ผมมองยังไงก็ไม่เกี่ยวกะ นปช    แต่เป็นสาเหตมาจากตัวม็อบเอง :lol: :lol:

ผมบอกแล้ว ว่าเกี่ยวไงครับ   ถ้าไม่มี ไอ้พวกสัตว์นรก  ชาติ หมา  จารไร  พวกนี้    ม๊อบก็ไม่เกิด ครับ  เอาอีกสักชุด 

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

Edited by เพลิงสีนิล, 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:24.

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#208 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:19

555  สติแตกแล้วหรอครับ  :lol: :lol:

ก็ตามใจคุณคิดครับ  ผมขอยืนยันครับว่า  นปช ก็ส่วน นปช  ม็อบควายแช่แข็งก็ส่วนม็อบควายแช่แข็ง  

ม็อบควายแช่แข็งอาจมีตวามขัดแย้งกับ นปช.  ก็มีความเป็นไปได้  

แต่ความขัดแย้งดังกล่าว ก้อไ้ม่เปลี่ยนแปลงข้อเท็จจริงที่ว่า ม็อบควายแช่แข็ง

มีแนวคิดเผด็จการควายล้านปี  และไม่เป็นประชาธิปไตย  อยู่อยู่จะเอาประเทศไปแช่แข็ง

ใช้ความรุนแรงทำร้ายเจ้าหน้าที่รัฐซึ่งไม่มีกระสุนจริง

โม้ว่าจะเอาคนมาล้านนึง มาจริงไม่ถึงหมื่น

นกกระจอกไม่ทันกินน้ำ ปอดแหก เลิกม็อบตั้งแต่บ่ายสอง 

#209 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:29

555  สติแตกแล้วหรอครับ  :lol: :lol:

ก็ตามใจคุณคิดครับ  ผมขอยืนยันครับว่า  นปช ก็ส่วน นปช  ม็อบควายแช่แข็งก็ส่วนม็อบควายแช่แข็ง  

ม็อบควายแช่แข็งอาจมีตวามขัดแย้งกับ นปช.  ก็มีความเป็นไปได้  

แต่ความขัดแย้งดังกล่าว ก้อไ้ม่เปลี่ยนแปลงข้อเท็จจริงที่ว่า ม็อบควายแช่แข็ง

เปล่านิครับ   

มันก็ต้องตามแต่ใจผมคิดอยู่แล้ว  ประชาธิปไตยนี่นา 

ผมก็ยืนยันอะครับ   ว่า  พวกตัว***  พวก นี้คือ ต้นเหตุ  โดยเฉพาะ ตัวนี้ครับ 

มัน *** จริงๆ   อะ ครับ  

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#210 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:39

งั้นตามที่คุณคิด

นปช เป็นสาเหตุให้ เกิดม็อบควายแช่แข็ง

นปช เป็นสาเหตุให้ ม็อบควายแช่แข็ง มีพฤติกรรม  ทุเรศ ห่วยแตก ปอดแหก กาก ขี้โม้  ด้วยใช่ไหมครับ  :lol:  :lol: 

#211 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:12

งั้นตามที่คุณคิด

นปช เป็นสาเหตุให้ เกิดม็อบควายแช่แข็ง

นปช เป็นสาเหตุให้ ม็อบควายแช่แข็ง มีพฤติกรรม  ทุเรศ ห่วยแตก ปอดแหก กาก ขี้โม้  ด้วยใช่ไหมครับ  :lol:  :lol:

มันก็ต้องตามแต่ใจผมคิดอยู่แล้ว  ประชาธิปไตยนี่นา 

ผมก็ยืนยันอะครับ   ว่า  พวกสัตว์นรก พวก นี้คือ ต้นเหตุ  โดยเฉพาะ ตัวนี้ครับ 

มัน ชั่วได้โล่ จริงๆ   อะ ครับ  

:lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:

:lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:   :lol:

Edited by เพลิงสีนิล, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:12.

#212 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:20

ok  ครับ งั้นก็สรุปตามนี้นะครับผม

นปช เป็นสาเหตุให้ ม็อบควายแช่แข็ง มีพฤติกรรม  ทุเรศ ห่วยแตก ปอดแหก กาก ขี้โม้  ดังรายละเอียดดังนี้

ม็อบควายแช่แข็ง มีแนวคิดเผด็จการควายล้านปี  และไม่เป็นประชาธิปไตย  อยู่อยู่จะเอาประเทศไปแช่แข็ง

ม็อบควายแช่แข็ง ใช้ความรุนแรงทำร้ายเจ้าหน้าที่รัฐซึ่งไม่มีกระสุนจริง

ม็อบควายแช่แข็ง โม้ว่าจะเอาคนมาล้านนึง มาจริงไม่ถึงหมื่น

ม็อบควายแช่แข็ง นกกระจอกไม่ทันกินน้ำ ปอดแหก เลิกม็อบตั้งแต่บ่ายสอง 

ตามนี้นะครับ ถุกต้องนะครับ

Edited by คนหนีทหาร, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:20.

#213 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:51

ok  ครับ งั้นก็สรุปตามนี้นะครับผม

นปช เป็นสาเหตุให้ ม็อบควายแช่แข็ง มีพฤติกรรม  ทุเรศ ห่วยแตก ปอดแหก กาก ขี้โม้  ดังรายละเอียดดังนี้

ม็อบควายแช่แข็ง มีแนวคิดเผด็จการควายล้านปี  และไม่เป็นประชาธิปไตย  อยู่อยู่จะเอาประเทศไปแช่แข็ง

ม็อบควายแช่แข็ง ใช้ความรุนแรงทำร้ายเจ้าหน้าที่รัฐซึ่งไม่มีกระสุนจริง

ม็อบควายแช่แข็ง โม้ว่าจะเอาคนมาล้านนึง มาจริงไม่ถึงหมื่น

ม็อบควายแช่แข็ง นกกระจอกไม่ทันกินน้ำ ปอดแหก เลิกม็อบตั้งแต่บ่ายสอง 

สรุปตามนี้เลยครับ 

จะว่าเขายังไม่รู้สาเหตุที่เขาไปชุมนุม กาก มากครับ    

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

Edited by เพลิงสีนิล, 17 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:52.

#214 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:25

รัฐบาลนี้เป็นเผด็จการ เจ้าของกระทู้ไม่ยักกะโวย ???

รัฐบาลนี้เคยบอกเหรอครับ ว่าจะแช่แข็งประเทศ   ถ้าเคยบอก  ผมจะต่อต้านเป็นคนแรกเรย

รัฐบาลนี้ไม่เคยบอก แต่เท่าที่เห็นทำตัวเป็นเผด็จการมาหลายครั้งครับ  การกระทำสำคัญกว่าคำพูดเพราะเห็นชัดกว่า ไม่ต่อต้านเหรอ ?

แล้วคำว่า แช่แข็งประเทศ มันเผด็จการตรงไหน ?

แค่คำพูดของประชาชนกลุ่มนึงที่เดือดร้อนจากรัฐบาลที่ใช้อำนาจเผด็จการ

ผมว่าคุณสับสน เพราะสมองกลวงไปนิดนะ

ประเทศเป็นประชาธิปไตยอยู่ดีๆ  จะเอาไปแช่แข็งซะงั้น  เผด็จการแท้ๆ  :lol:

แล้วมันเผด็จการตรงไหน กะแค่คนพูดๆว่า แช่แข็ง ?

เห็นพูดทั่วบ้านทั่วเมือง ไม่เห็นเผด็จการตรงไหน

แล้วถ้าประชาชนส่วนใหญ่ต้องการแช่แข็งนักการเมือง ถือว่าเผด็จการ หรือป่าวครับ ?

ปล. รัฐบาลปัจจุบันใช้อำนาจเผด็จการแทรกแซงหน่วยงานต่างๆ ไม่พูดถึงเหรอครับ ?

ถ้าประชาชนเสียงส่วนใหญ่ต้องการอย่างไร ย่อมต้องเป็นไปอย่างนั้นสิครับ  

แต่ถ้าคนกลุ่มนึง อยู่ดีดี อยากจะแช่แข็งประเทศ  ก็ควรจะถามเสียงส่วนใหญ่ก่อน  ว่าแต่จะกล้าถามหรือเปล่า

ส่วนรัฐบาลสั่งการหน่วยงานราชการต่างๆ มันผิดปกติตรงไหน

นั่นสิว่าแต่จะเปิดโอกาสให้ถามหรือป่าว สำหรับรัฐบาลเผด็จการนี้

แล้วผมไม่ได้บอกว่า หน่วยงานราชการนี่ ?

แต่ถึงเป็นหน่วยงานราชการ แต่ไปตรวจสอบเจอการทุจริตรัฐบาลนี้ ก็ยังโดนย้ายเลย

แล้วการที่บอกว่าแช่แข็งๆ แต่อำนาจเป็นของรัฐ มันเผด็จการตรงไหน ?

ใครอยากแช่แข็งประเทส ก้อไปถามประชาชนสิครับ ว่าประชาชนเอาด้วยหรือเปล่า  ทำประชามติสิ

ก็คนเค้ายังไม่ทันไร ก็เอาตำรวจมาปิดกั้น ใช้อำนาจเผด็จการซะแระ

เพราะกลัวประชาชนจะเอาด้วยมั้ง เลยขัดขวางเต็มที่

ปล. ตกลงจะแช่งแข็งประเทศให้ได้ว่างั้น ? แต่ม๊อบเค้าจะแช่แข็งนักการเมืองนะ ประเทศก็ให้เค้านำเข้าส่งออก ติดต่อระหว่างประเทศตามปกติ ?

#215 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:25

รัฐบาลนี้เป็นเผด็จการ เจ้าของกระทู้ไม่ยักกะโวย ???

รัฐบาลนี้เคยบอกเหรอครับ ว่าจะแช่แข็งประเทศ   ถ้าเคยบอก  ผมจะต่อต้านเป็นคนแรกเรย

รัฐบาลนี้ไม่เคยบอก แต่เท่าที่เห็นทำตัวเป็นเผด็จการมาหลายครั้งครับ  การกระทำสำคัญกว่าคำพูดเพราะเห็นชัดกว่า ไม่ต่อต้านเหรอ ?

แล้วคำว่า แช่แข็งประเทศ มันเผด็จการตรงไหน ?

แค่คำพูดของประชาชนกลุ่มนึงที่เดือดร้อนจากรัฐบาลที่ใช้อำนาจเผด็จการ

ผมว่าคุณสับสน เพราะสมองกลวงไปนิดนะ

ประเทศเป็นประชาธิปไตยอยู่ดีๆ  จะเอาไปแช่แข็งซะงั้น  เผด็จการแท้ๆ  :lol:

แล้วมันเผด็จการตรงไหน กะแค่คนพูดๆว่า แช่แข็ง ?

เห็นพูดทั่วบ้านทั่วเมือง ไม่เห็นเผด็จการตรงไหน

แล้วถ้าประชาชนส่วนใหญ่ต้องการแช่แข็งนักการเมือง ถือว่าเผด็จการ หรือป่าวครับ ?

ปล. รัฐบาลปัจจุบันใช้อำนาจเผด็จการแทรกแซงหน่วยงานต่างๆ ไม่พูดถึงเหรอครับ ?

ถ้าประชาชนเสียงส่วนใหญ่ต้องการอย่างไร ย่อมต้องเป็นไปอย่างนั้นสิครับ  

แต่ถ้าคนกลุ่มนึง อยู่ดีดี อยากจะแช่แข็งประเทศ  ก็ควรจะถามเสียงส่วนใหญ่ก่อน  ว่าแต่จะกล้าถามหรือเปล่า

ส่วนรัฐบาลสั่งการหน่วยงานราชการต่างๆ มันผิดปกติตรงไหน

นั่นสิว่าแต่จะเปิดโอกาสให้ถามหรือป่าว สำหรับรัฐบาลเผด็จการนี้

แล้วผมไม่ได้บอกว่า หน่วยงานราชการนี่ ?

แต่ถึงเป็นหน่วยงานราชการ แต่ไปตรวจสอบเจอการทุจริตรัฐบาลนี้ ก็ยังโดนย้ายเลย

แล้วการที่บอกว่าแช่แข็งๆ แต่อำนาจเป็นของรัฐ มันเผด็จการตรงไหน ?

ใครอยากแช่แข็งประเทส ก้อไปถามประชาชนสิครับ ว่าประชาชนเอาด้วยหรือเปล่า  ทำประชามติสิ

ก็คนเค้ายังไม่ทันไร ก็เอาตำรวจมาปิดกั้น ใช้อำนาจเผด็จการซะแระ

เพราะกลัวประชาชนจะเอาด้วยมั้ง เลยขัดขวางเต็มที่

ปล. ตกลงจะแช่งแข็งประเทศให้ได้ว่างั้น ? แต่ม๊อบเค้าจะแช่แข็งนักการเมืองนะ ประเทศก็ให้เค้านำเข้าส่งออก ติดต่อระหว่างประเทศตามปกติ ?

#216 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:34

มองดูความจริงบ้าง ควายตั้งแต่เป็นเสื้อแดงแล้ว

ม็อบควายแดง มีแนวคิดเผด็จการควายล้านปี(พอไม่ได้เป็นรัฐบาล ก็เอาคนมากดดัน) และไม่เป็นประชาธิปไตย(ใช้วิธีคอมมิวนิสต์) อยู่อยู่จะเอาประเทศไปเผา

ม็อบควายแดง ใช้ความรุนแรงทำร้ายเจ้าหน้าที่รัฐซึ่งไม่มีกระสุนจริง (ยิงทั้งทหาร ตำรวจ หน่วยกู้ภัย พวกตัวเอง)

ม็อบควายแดง โม้ว่าจะเอาคนมาล้านนึง มาจริงไม่ถึงหมื่น (มาสูงสุดแค่ 2 แสน แดงทั้งแผ่นดินเตี่ยดิ)

แกนนำม็อบควายแดง นกกระจอกไม่ทันกินน้ำ ปอดแหก เลิกม็อบตั้งแต่บ่ายสอง ทิ้งควายแดงอื่นๆที่จูงมา

#217 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 03:05

ไม่มีความเห็นครับ

แค่เข้ามาดูหนังหน้า พวกที่เรียกตัวเองว่า ฝ่ายประชาธิปไตย

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#218 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:30

ก่อนอื่นขอคารวะคุณเมพเชือกที่สามารถโต้ตอบได้ทุกกระทู้. คุณช่างเป็นคนที่ไม่ยอมแพ้อะไรง่ายๆ ชื่นชมคะ. อยากถามถึงแหล่งข้อมูลว่าคุณอ้างอิงถึงmanager เท่านั้นหรือคะ ไม่มีสื่ออื่นเลยหรือคะ. และทําไมคุณถึงให้นํ้าหนักกับคําว่าแช่แข็งนัก. ดิฉันไม่คิดว่าคุณเป็นเสื้อแดงหรอกคะ. ไม่คิดที่จะแดกดันอะไรคุณ แค่สงสัยว่าคุณคิดว่าสิ่งที่รัฐบาลนั้นเป็นเรื่องปกติ และเป็นประชาธิปไตยจริงๆหรือคะ. การโหวตในรัฐสภา. การแก้ไขรัฐธรรมนูญ หรือ พรบ นิรโทษกรรม. การกู้เงินมาลงทุนกับสิ่งที่ไม่สามารถตรวจสอบได้ การปล่อยให้เกิดทุจริตคอร์รับชั่นเรื่องจํานําข้าวการที่ตํารวจและข้าราชการไม่ทําหน้าที่ของตัวเองเพราะต้องคอยรับใช้นักการเมืองอย่างหน้าไม่อาย. คุณอาจจะบอกว่ามันมีมาทุกยุค อยากให้ไปหาข้อมูลอย่างจริงจังเสียก่อนคะว่ายุคนี้เมื่อเทียบกับยุคอื่นแล้วเป็นอย่างไร อย่าด่วนตัดสินใจอะไรถ้าข้อมูลไม่เพียงพอ
เพียงเพราะคําว่ารัฐบาลนี้มาจากการเลือกตั้ง. หมายความว่ารัฐบาลสามารถทําอะไรก็ได้งั้นหรือคะ แล้วการที่คนออกมาทวงสิทธิ์นั่นคือคนเผด็จการอย่างนั้นหรือคะ.
อีกอย่างคะ อยากทราบว่านับอย่างไรคะว่ามาเป็นหมื่น. จากหนังสือพิมพ์แทบทุกฉบับ ดูอย่างไรก็เกินหน่วยหมื่นคะ
อ้อ แล้วที่คุณบอกว่าเค้าเหล่านั้นเป็นควาย. จากประสบการณ์ส่วนตัวคะ. ดูอย่างไรไม่ว่ามุมมองไหน เค้าไม่ได้ถูกจ้างหรือถูกจูงมาแน่นอนคะ ยิ่งถ้าเทียบกับม็อบปี53. คุณลองเปรียบเทียบดูคะ โดยปราศจากอคตินะคะ.
ด้วยความเคารพและหวังดี จึงอยากทราบทัศนคติของคุณจริงๆคะ. และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าคุณคงตอบอย่างมีคุณภาพในเนื้อหาคะ. ขอบคุณคะ

#219 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:46

ก่อนอื่นขอคารวะคุณเมพเชือกที่สามารถโต้ตอบได้ทุกกระทู้. คุณช่างเป็นคนที่ไม่ยอมแพ้อะไรง่ายๆ ชื่นชมคะ. อยากถามถึงแหล่งข้อมูลว่าคุณอ้างอิงถึงmanager เท่านั้นหรือคะ ไม่มีสื่ออื่นเลยหรือคะ. และทําไมคุณถึงให้นํ้าหนักกับคําว่าแช่แข็งนัก. ดิฉันไม่คิดว่าคุณเป็นเสื้อแดงหรอกคะ. ไม่คิดที่จะแดกดันอะไรคุณ แค่สงสัยว่าคุณคิดว่าสิ่งที่รัฐบาลนั้นเป็นเรื่องปกติ และเป็นประชาธิปไตยจริงๆหรือคะ. การโหวตในรัฐสภา. การแก้ไขรัฐธรรมนูญ หรือ พรบ นิรโทษกรรม. การกู้เงินมาลงทุนกับสิ่งที่ไม่สามารถตรวจสอบได้ การปล่อยให้เกิดทุจริตคอร์รับชั่นเรื่องจํานําข้าวการที่ตํารวจและข้าราชการไม่ทําหน้าที่ของตัวเองเพราะต้องคอยรับใช้นักการเมืองอย่างหน้าไม่อาย. คุณอาจจะบอกว่ามันมีมาทุกยุค อยากให้ไปหาข้อมูลอย่างจริงจังเสียก่อนคะว่ายุคนี้เมื่อเทียบกับยุคอื่นแล้วเป็นอย่างไร อย่าด่วนตัดสินใจอะไรถ้าข้อมูลไม่เพียงพอ
เพียงเพราะคําว่ารัฐบาลนี้มาจากการเลือกตั้ง. หมายความว่ารัฐบาลสามารถทําอะไรก็ได้งั้นหรือคะ แล้วการที่คนออกมาทวงสิทธิ์นั่นคือคนเผด็จการอย่างนั้นหรือคะ.
อีกอย่างคะ อยากทราบว่านับอย่างไรคะว่ามาเป็นหมื่น. จากหนังสือพิมพ์แทบทุกฉบับ ดูอย่างไรก็เกินหน่วยหมื่นคะ
อ้อ แล้วที่คุณบอกว่าเค้าเหล่านั้นเป็นควาย. จากประสบการณ์ส่วนตัวคะ. ดูอย่างไรไม่ว่ามุมมองไหน เค้าไม่ได้ถูกจ้างหรือถูกจูงมาแน่นอนคะ ยิ่งถ้าเทียบกับม็อบปี53. คุณลองเปรียบเทียบดูคะ โดยปราศจากอคตินะคะ.
ด้วยความเคารพและหวังดี จึงอยากทราบทัศนคติของคุณจริงๆคะ. และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าคุณคงตอบอย่างมีคุณภาพในเนื้อหาคะ. ขอบคุณคะ

ว้า. หนีไปตั้งกระทู้ใหม่แน่ๆเลย. ทําไมไม่ตอบละค้า อุตสาห์ชื่นชมว่ามีความมุมานะต่อความมันได้ซะทุกโพสท์ เสียความรู้สึกจัง

#220 Nan

Nan

น้องเก่า

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 02:13

อดไม่ได้  ก็หนุกดี  ถ้าเราไม่โกรธ..

ขอถามหน่อยนะ(วุ๊ย ชื่อไม่กล้าเรียก)

( ฮิตเลอร ) เสียงส่วนใหญ่รึเปล่า ?

เป็นประชาธิปไตยรึเปล่า ?????

ขอโทษ ( ฉิบหาย ทั้งประเทศ )!!!!!! 

ฮิตเลอร์จะเป็นหรือไม่เป็นประชาธิปไตย  ก้ไม่เกี่ยวกะความห่วยแตกของม็อบควายแช่แข็งนี่ครับ  :lol:  :lol:

อันนี้เค้าพอตอบได้ 

ใช่ ฮิตเลอร์ เค้าเข้ามาในระบอบประชาธิปไตย  แต่ะเค้าสถาปนาตั้งตนเป็น เผด็ฐการเต็มรูป แบบหลังจากนั้น ก้อฆ่าทุกคนที่ไม่ใช่ เยอรมันแท้และไม่มีประโยชน์ ส่วนพวกที่พอมีประโยชน์ ก้อเอาไปใช้เป็นแรงงานประเทศโดยไม่ต้องตอบแทนใดๆ 

ส่วนม๊อปควายจะแช่แข็งหรือไม่เนี่ยไม่รู้ค่ะ ไม่ขอออกความเห็นเพราะยังไม่มีหลักฐานแน่ชัด แต่ที่รู้ๆ ประเทศ ช่วงนี้เสียหายทางด้านเศรฐกิจพอสมควร

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน