Jump to content

- - - - -

มีใครได้ดูคุณบัญญัติออกตอบโจทย์บ้างไหมครับ? เคลียร์มากๆเลยครับ

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เทพเปโตร

เทพเปโตร

น้องเก่า

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:40

สังเกตดู พวกเสื้อแดง จะหาสาระไม่ค่อยได้ ท่องแต่ ชนะเลือกตั้ง หรือ แน่จริงก็ให้ชนะเลือกตั้ง พวกนี้ฝังว่า ประชาธิปไตยคือหย่อนบัตร 1 นาที โดยไม่รู้สาระของมัน แต่ปากของพวกนี้ก็อ้างแต่ประชาธิปไตย ไม่แปลกที่จะถูกคนที่ใช้โวหารเก่ง จูงใจให้เชื่อ เพราะระบบความคิด ความรู้ ความเข้าใจ รวมทั้งพฤติกรรมที่แสดงออก ไม่เข้าข่ายคนที่รู้จักประชาธิปไตยเลย

ปล ที่เดาทางไว้คือ มันจะตอบว่า พวกที่ไม่ใช่เสื้อแดง ชอบรัฐประหาร โดยมันสรุปเอาเอง แบบไม่ต้องใช้ความคิด ว่าคนเห็นต่างชอบปฏิวัติท่องกันมา แต่หารู้ไม่ว่า คนส่วนใหญ่ที่เขาไม่ได้แสดงออกเป็นเสื้อแดง นั้น ก็ไม่ได้ชอบการปฏิวัติเลย

#52 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:59

ไทยพีบีเอส สงสัยจะอยู่ได้ไม่นาน มีสิทธิ์โดนเฉ่งเหมือน "เหนือเมฆ" กลิ่นการแทรกแซงเหมือนสมัยไอ้เหลี่ยมเป็นนายกเริ่มโชยมา

ผมไม่รู้ว่าทำไมพักหลังไทยพีบีเอสทำข่าวฉีกหน้ารัฐบาลเยอะ
ขนาดท่าทีของแว่นภิญโญก็ยังเปิดพื้นที่ให้ฝ่ายไม่เห็นด้วยกับรัฐบาลเยอะขึ้น
ไม่รู้ว่าเป็นนโยบายผอ.คนใหม่รึไม่ไม่ทราบ
คือทั้งที่คุณเทพชัยหย่องแกก็ไม่ชอบพรรคเพื่อแม้ว  แต่แก "อ่อน"
ไม่มีอำนาจไปคานกับพวกล้มเจ้าและเข้าข้างแม้วข้างในองค์กรเลยครับ
แต่ตั้งแต่คนใหม่(จากบีบีซีหรือ VOA ไม่รู้ครับ ผมลืมแล้ว) เข้ามา  ท่าทีพวกนี้เปลี่ยนไปเยอะเลยครับ
อยู่ในความสงบมากขึ้น

ใช่เลยครับ เมื่อก่อนยังไม่ชัดเจนขนาดนี้ แต่ตอนหลังข่าวพวกนี้มีบ่อยขึ้น เช่น ละครเรื่องเหนือเมฆโดนแบน ก็ยังเกาะติดและเอามาออกซะหลายวันเลย

#53 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:09

คือผมรอดู JIN Final น่ะครับ  เลยมีโอกาสได้ดูเต็มๆ 45 นาที

อยากบอกว่าเพราะทุกคำพูดของคุณบัญญัติคืนนี้นี่แหละ

ที่ทำให้ผมภูมิใจที่เลือกพรรคสีฟ้า

ยิ่งตอนสุดท้ายที่คุณบัญญัติพูดชัดเจนว่า เป็นยุคที่สู้กันระหว่างคุณธรรม กับความไม่มีคุณธรรมน่ะครับ

สุดยอด

ผมขออภัยเพื่อนๆที่ยังไม่มีคลิปมาแปะให้นะครับ

ถ้าเพื่อนท่านใดเจอคลิปก็สามารถมาแปะได้เลยครับ

ไม่ได้ดูฟรีทีวีมานาน.....

พลอยไม่ได้ดูช่องนี้ด้วย.....

ขออาศัยดูคลิปด้วยคนครับ

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#54 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:12

ก็ไม่มีผลงานอะไรจะอวดไง ..  เลยต้องหลอกสาวกด้วยคำพูดที่จับต้องไม่ได้ .

แล้วที่คุณบัญญัติพูดมันเรื่องจริงไหม

ถาม "หมีฯ"......!

เขาจะมีปัญญารู้ได้ไง.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#55 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:26

เป็นยุคที่สู้กันระหว่าง  คำพูด กับ ผลงาน ...    :D

เห็นตายไม่น่าจะฟังความคิดเห็นของคุณบัญญัติพูด"เป็นกลางสามโลก"อย่างนั้น.......ฮา

ปล.ถ้าเป็น"เห็นตาย"...

ก็ไม่พูดให้ประชาชน"รู้ทัน"ว่ายิ่งลักษณ์และแกนนำเพื่อไทยแก้ไขรัฐธรรมนูญเพื่อนักโทษหนีคุกใช่ไหม.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

คำพูดกล่าวหาว่าโครงการจำนำข้าวทุจริตทุกขั้นตอนกับผลงานโครงการจำนำข้าวที่อาจจะทำให้ประเทศไทยประสบวิกฤตเศรษฐกิจอย่างบางประเทศในยุโรป.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน