Jump to content

- - - - -

กรณี ประเด็น FB ยิ่งลักษณ์ กับพระบรมฉายาลักษณ์ ร.8 จบเพราะ...

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
84 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:43

กลายเป็นประเด็นร้อนฉ่า กรณีคณะทำงานของนายกรัฐมนตรีหญิงยิ่งลักษณ์ ชินวัตร กระทำการอันสะเพร่านำภาพพระบรมฉายาลักษณ์ ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ลงในเฟสบุ๊ค แล้วเชิญชวนให้ ผู้คนลงนามถวายพระพรในวโรกาส 5 ธันวา

แม้จะมีผู้ทักท้วงมากมาย แต่คณะทำงานก็ปล่อยมา เป็นเวลากว่า 9 ชั่วโมงเศษๆ และในที่สุดก็จบลง คณะทำงานลบทิ้งไปแล้ว เพราะใคร หรือครับ ผมขออนุญาตยกเครดิตให้ผู้ชายคนนี้

ใช่ครับ ท่านยงยุทธ วิชัยดิษฐ์ รองนายกรัฐมนตรี หลายท่านอาจจะถามว่าทำไม ผมขออนุญาตเรียนอย่างนี้ครับว่า ทันทีที่ผมเห็นเฟส จากเพื่อนสมาชิก ผมพยามโทรประสานติดต่อคณะทำงาน ของท่านนายกฯก็ไม่มีคนรับสายติดต่อไม่ได้ แม้กระทั่งประสานไปยัง สส.ปชป. 2 ท่าน ขออนุญาตเอ่ยนาม ท่านศิริโชค และท่านเทพไท แต่ทั้งสองท่านติดภารกิจ ท่านศิริโชคท่านรับปากว่าท่านจะประสานให้ แต่เวลาก็ล่วงเลยมานาน ผมเลยตัดสินใจ โทรไปหาท่าน ยงยุทธ วิชัยดิษฐ์ ซึ่งท่านได้กรุณาปลีกเวลาที่กำลังประชุมงานอยู่ ผมเล่ารายละเอียดสรุปให้ท่านอย่างรวดเร็ว เวลาเพียง 46 วินาที ท่านบอกโอเค ท่านจัดการให้เด๋วนี้ และในที่สุดภาพนั้นก็ถูกลบไป ดังนี้ผมขออนุญาตยกเครดิตนี้ให้ท่านอีกครั้งครับ

ท่านยงยุทธ วิชัยดิษฐ์

รองนายกรัฐมนตรี

นี่คือเรื่องดีๆเรื่องแรกที่ผมเห็นจากท่าน

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:47

ทำไมผมไม่รู้สึกว่า ที่ทำเป็น "เรื่องดีๆ"
แต่เป็นเพราะรู้ว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่ต่างหาก เลยต้องรีบจัดการเสียมากกว่า
พวกเสื้องแดงทุกตัว เป็นคนเลว บทพิสูจน์ก็เห็นๆ กันอยู่

#3 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:48

ขอบคุณด้วยครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#4 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:52

ทำไมผมไม่รู้สึกว่า ที่ทำเป็น "เรื่องดีๆ"
แต่เป็นเพราะรู้ว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่ต่างหาก เลยต้องรีบจัดการเสียมากกว่า
พวกเสื้องแดงทุกตัว เป็นคนเลว บทพิสูจน์ก็เห็นๆ กันอยู่

ผมถือว่าท่านได้ทำหน้าที่ของท่านแล้วครับ จริงๆท่านไม่ต้องมารับผิดชอบก็ได้ เพราะไม่ใช่เฟสท่าน แต่นี้ท่านรีบประสานให้ในทันที ผมจึงขอชมเชยท่านในจุดนี้ ส่วนเรื่องประเด็นหมิ่นไม่หมิ่นผมไม่ขอแสดงความเห็นครับ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#5 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:52

ทำดีต้องชมครับ!!

ขอบคุณครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#6 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:53

ก็ต้องแยกเป็นเรื่องๆ ไป

เด็กปากดี ประสานยงยุทธจนเพจปิดไปแล้ว ก็ต้องยกความดีความชอบให้ ต้องชื่นชม

ทีมงานยิ่งลักษณ์ จงใจทำอย่างนี้ เราก็ต้องไล่บี้ ไล่เฉ่ง เอาความจริงมาเผยแพร่ให้ได้
ว่ามันต้องการสื่อถึงอะไร ยิ่งลักษณ์ รู้รึเปล่า หรือสนับสนุนเต็มๆ ก็ต้องเอามาให้รู้กัน

ดีก็ว่าดี เลวก็ต้องว่าเลว

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#7 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:57

ขอบคุณ จขกท ด้วยนะครับ

ที่ประสานงาน จนแก้ไขสำเร็จ

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#8 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:57

ยงยุทธ ไม่เคยได้ยินเสียงแกเลยวะ
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#9 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:58

ครับ ขอบคุณน้องเด็กปากดีทีช่วยประสานให้ครับ
เรื่องแบบนี้ผมไม่อยากให้มันโชว์หราอยู่ในเฟซฯ แบบนั้นครับ ถึงแม้ว่า มันจะประจาน ความห่วยบัดซบ ของ คณะทำงานฯ แต่มันก็ไม่บังควร ลบไปได้เสียก็ดีครับ

สำหรับท่านยงยุทธ ผมก็ให้เครดิตท่านครับ ที่ท่านได้มาดำเนินการให้ ผมก็ขอบคุณมากครับ ทำงาน ทำดี มีผล ผมชมครับ
แต่เรืองมันก็ยังไม่จบ แต่ผมคงไม่สามารถไปตามไล่เบี้ยเอาได้ ผมมันคนธรรมดา แต่ผมก็สงสัยเหลือเิกินว่า ทำไมจึงเกิดเรื่องเช่นนี้ขึ้นได้
และผมก็จะหวังว่าจะได้ยินคำชี้แจงของ คณะทำงานฯ ของนายกฯ ครับ

ปล. วันที่ 5 มัีนจะอ่านโพยผิดหมดหรือเปล่าเนี่ย?? ไม่อยากจะคิด -_-

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#10 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:58

อันที่จริง คุณยงยุทธ์ ก็เป็นคนนอก สำหรับ พวกเขาอยู่แล้ว ครับ ....

ขอขอบคุณ ท่าน รมต.มหาดไทย ในเรื่องนี้ ..

แต่ความผิดเกิดขึ้นแล้ว ต้องมีคนรับผิดชอบ ........

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#11 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ทำดีก็ชื่นชมครับ ต้องแยกแยะด้วย

แต่ที่ควรถามหาความรับผิดชอบ คิือิกลวง

ผมรับไม่ได้จริงๆ กับเรื่องนี้ แย่มากๆ

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#12 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:03

เด็กปากดี ผมว่าคุณไม่ปากดีอย่างเดียว แต่คุณเยี่ยมมาก นับถือครับ

#13 Tasmanpath

Tasmanpath

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:05

ขอบคุณ "เด็กปากดี" ที่ประสานงาน และทำให้เกิดความถูกต้อง ^_^
หากวันใดไม่ต้องใช้สคริปมีไหวพริบ..มีปัญญามาสาธกฉะฉาน..พูดไม่ผิดราวจิตตกระวังไว้..นั่นนายก..ตัวปลอม

#14 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:05

มั่นใจว่าคนไทยเกินล้านเจ็บปวดใจ !!!!

เห็นแล้ว ปรี๊ดดดด เหมือนกันครับ ....
สำหรับผม มันรุนแรงมาก ...
มองได้ทั้งมุม วันเฉลิมรัชกาลปัจจุบัน แต่รูปเป็นรัชกาล ที่ทรงสวรรคต ล่วงไปแล้ว ...
หรือ มุมของเนื้อหาในรูป วันนั้นเป็นวันอะไร ....

ปล.....ขอบคุณ คุณเด็กปากดี ด้วยครับ ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#15 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:06

เรื่องนี้ใหญ่มาก ท่านต้องรีบเคลียร์ให้จบ เดี๋ยวงานเข้า!!!!! ไม่ใช่ว่ามีจิตสำนึกสักเท่าไรหรอกค่ะ. เคยประชุมกับรองนายกท่านนี้ ท่านประกาศชัดเจนว่าพวกเราเสื้อแดง ทั้งๆที่ตอนนั้นท่านเป็นรองนายกฯแล้ว และกำลังคุยเรื่องการจัดงานเฉลิมพระเกียรติในหลวง เขาแยกแยะอะไรไม่ได้เลยหรือว่าไม่สมควรจะนำเรื่องสีเสื้อมาปะปนกับเรื่องงานเฉลิมพระเกียรติ. ไม่น่าเชื่อว่าคนๆนี้เคยเป็นผู้ว่าฯมาก่อน เฮ้อ

#16 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:07

ผมถือว่าท่านได้ทำหน้าที่ของท่านแล้วครับ จริงๆท่านไม่ต้องมารับผิดชอบก็ได้ เพราะไม่ใช่เฟสท่าน แต่นี้ท่านรีบประสานให้ในทันที ผมจึงขอชมเชยท่านในจุดนี้ ส่วนเรื่องประเด็นหมิ่นไม่หมิ่นผมไม่ขอแสดงความเห็นครับ

แต่เป็นรัฐบาลเดียวกันครับ แต่ที่น่าชื่นชมไม่ใช่ ยงยุทธ แต่เป็น คุณเด็กปากดีต่างหาก ที่โทรไปบอก

#17 เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:08

และก็ต้องขอบคุณคุณเด็กปากดี เรื่องการประสานงานเพื่อปิดเพจไม่ถูกต้องนี้ค่ะ

#18 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:11

ไม่น่าจะผิดพลาดได้ขนาดนี้

#19 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:17

คดีนี้ ต้องยกความดีความชอบให้คุณเด็กปากดีคนเดียวครับ

ยงยุทธไม่ได้ดีเด่อะไรเลย
เปรียบเหมือนไฟไหม้บ้านเจ้านายมัน คุณเด็กปากดีโทรฯบอก
มันก็ต้องรีบไปดับ

แต่ลูกน้องมันเองแหละ เป็นคนทำไฟไหม้
แถมมาไหม้บนที่ดินที่พวกเราเป็นเจ้าของ ทำให้เสื่อมเสียคุณค่า

สรุปว่าเลวยกแก๊งค์ครับ หาดีไม่ได้เลยสักตัว

#20 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:20

แต่เป็นรัฐบาลเดียวกันครับ แต่ที่น่าชื่นชมไม่ใช่ ยงยุทธ แต่เป็น คุณเด็กปากดีต่างหาก ที่โทรไปบอก

ถูกต้องค่ะไม่เคยชื่นชมไอ้ยงยุทธม้นเลย มันคงเห็นน้องโทรไปกระตุ้น อาจจะทำแบบเสียไม่ได้ คนที่น่าชื่นชมเป็นอย่างยิ่งคือน้องนั่นแหละค่ะ ที่ช่วยให้คนไทยที่รักในหลวงและถูกเหยียบย่ำจิตใจถึง 9 ชั่วโมง ได้รู้สึกคลายความทุกข์กับเรื่องแบบนี้ไปซะได้ที่เพจถูกปิด ถึงแม้นว่าความเคียดแค้นกับสิ่งที่มันทำไม่สามารถจะหาอะไรมาเปรียบได้ แต่ก็ยังมีน้ำทิพย์ชุ่มชืนใจที่ยังมีคนดีดีแบบน้องค่ะ ขอชื่นชมคนถูกตัวถูกตนค่ะ

#21 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:20

ขอบคุณคุณเด็กปากดีที่โทรไปเคลียร์เรื่องนี้ครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#22 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:21

ผมไม่ชื่นชม มันเป็นความรับผิดชอบในฐานะรัฐบาลอยู่แล้ว โดยเฉพาะนี่คือหน้าเพจของรัฐบาล
การปล่อยไว้แบบนั้น คือ ประชาชนไม่พอใจ และรัฐบาลเสียหาย เป็นแค่หนังหน้าไฟของพวกล้มเจ้า
ไม่น่าแปลกใจอะไรที่นายยงยุทธจะจัดการเรื่องนี้อย่างรวดเร็ว ก่อนที่มันจะลุกลามเป็นไฟลามทุ่ง
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#23 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:22

คณะทำงาน fb ยิ่งลักษณ์มีใครบ้างหว่า มันน่าสงสัยเสียนี่

#24 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:37

ต้องถามว่ากี่ครั้งแล้ว
ตอนหาเสียง ยังลงโฆษณาผิดๆถูก บอก ประชาชนชื่นชอบประกันราคาข้าวมาก

.....

นโยบายมรึงตายล่ะ
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#25 ปูหน้าเหียก

ปูหน้าเหียก

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:47

จงใจหรือไม่?..

หากจงใจ.. ทำไปทำไม?..

ท้าชนหรือ?..
ประเทศชาติน่ากลัวขึ้นทุกที เราจะยอมให้ฝูงควายโง่นำพาพวกเราไปง่าย ๆ อย่างนี้หรือ

#26 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:53

ทีมงานเจตนาหรือเปล่าฮะ เห็นเพจมีคนแชร์ไปเยอะด้วย

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#27 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:15

งานนี้ ผมว่าลบออกไป เพราะยงยุทธ มันก็ประจานความโง่ ความชั่ว ของอีปูโง่ อีกทางนึงนะ เพราะยงยุทธ รู้ว่าไม่ดี จึงได้สั่งให้ลบออก

#28 เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:19

ตอนนี้ 11.18น. วันที่ 3 ธ.ค. หน้าเพจของนายกได้ขอโทษเรื่องความผิดพลาดนี้แล้ว และแจ้งว่าได้ทำเรื่องเรียนราชเลขาธิการเพื่อขอพระราชทานอภัยโทษด้วยแล้ว. ข้อความสรุปประมาณนี้ค่ะ

#29 ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:22

คิดว่าออกข่าวว่าเพจโดน hack เสียอีก

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#30 pochi

pochi

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:25

ตอนนี้ 11.18น. วันที่ 3 ธ.ค. หน้าเพจของนายกได้ขอโทษเรื่องความผิดพลาดนี้แล้ว และแจ้งว่าได้ทำเรื่องเรียนราชเลขาธิการเพื่อขอพระราชทานอภัยโทษด้วยแล้ว. ข้อความสรุปประมาณนี้ค่ะ

ไม่ใช่แอบเอาชื่อทักษิณใส่เข้าไปด้วยนะ
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#31 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:27

ดีแล้วที่มีการแก้ไข
และดีที่มีการขอพระราชทานอภัยโทษ

จะดีกว่านี้หากมีการกำหราบทีมงาน ผมอดนึกถึงคราวศปภ ออกมาด่าคนอื่น

ทีมงานพวกนี้ใครกัน

#32 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:27

สุดยอดมากครับ คุณพี่เด็กปากดี

เครดิตนี้มอบให้พี่เด็กปากดีด้วยครับ
แก๊งค์น้ำปู

#33 pochi

pochi

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:28

ดีแล้วที่มีการแก้ไข และดีที่มีการขอพระราชทานอภัยโทษ จะดีกว่านี้หากมีการกำหราบทีมงาน ผมอดนึกถึงคราวศปภ ออกมาด่าคนอื่น ทีมงานพวกนี้ใครกัน

ไม่ใช่พลั้งเผลอหรอกค่ะ ทีมงานชุดนี้เคยเอาเพจยิ่งลัก ไปกด like เป็นแฟนเพจแดงล้มเจ้ามาแล้ว

#34 เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:29

ไม่ใช่แอบเอาชื่อทักษิณใส่เข้าไปด้วยนะ

#35 เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:33

555คิดเหมือนกันเลยค่ะ และต้องขอโทษด้วยนะคะเรื่องเวลา ที่ถูกต้องคือดูหน้าเพจนายกตอน 23.18 น. ค่ะ สงสัยดูข่าวนายกมากเลยเขียนผิดๆถูกๆ

#36 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:48

ขออนุญาตที่ผมอาจจะใช้คำหยาบคายนะครับ

" หน้าด้าน "

พูดมาได้ " ด้วยทางทีมงานของเฟสบุ๊คนี้ ได้ดำเนินการผิดพลาดในการขึ้นพระบรมฉายาลักษณ์ และได้รายงานให้นายกรัฐมนตรีทราบ " พวกคุณเพิ่งรู้สึกตอนไหนครับ 9 ชม.ผ่านไปแล้ว ถ้าท่านรองยงยุทธไม่เหวี่ยง พวกคุณจะปล่อยข้ามวันไหม ขนาดคนมาเม้นท์เตือน ด่า ตั้ง 400 กว่าเม้นท์ เพิ่งสะเทือนหรือ "

#37 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:52

เรื่องแบบนี้ ทำไมปล่อยให้ผิดพลาดมาตั้งหลาย ชม.?

เฟสบุ๊คนายก คนที่ติดตามส่วนมากเป็นพวกไหน?

เค้าเหล่านั้น เห็นแล้วคิดอย่างไรต่อไป?

หน้าปกนิตยสารบางฉบับ, พาดหัวข่าวของสื่อแดง หัวข้อข่าวหลายๆครั้งของสื่อแดง

โดยส่วนตัวเชื่อว่า มีทีมงานทำเป็นระบบ ทั้งภาพและความหมายที่ต้องการสื่อ

ไม่ต่างกับบทความทางวิชาการ ของแดง ต่างกันเพียงรูปแบบที่เสนอ

#38 คนบาป

คนบาป

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:53

ผิดพลาดหรือจงใจ?

#39 ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:54

ผมว่ามีการวางแผนให้ทีมงาน หนูปูไม่ทราบคร่า

#40 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:57

อะไรมันจะผิดมากขนาดนั้น จงใจเกินไปรึเปล่าครับ

นี่ถ้าไม่มีใครไปกระตุก คงปล่อยเลยตามเลย ทำยังกะลิงหลอกเจ้า

#41 Gop

Gop

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:00

ผมว่านายกฯปิดเฟซบุคไปก่อนดีกว่า ดูแล้วสร้างความเสียหายเหลือเกิน

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#42 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:00

ผมนำเรื่องนี้ไปลงต่อที่ โอเค ครับ
http://www.oknation....1/12/03/entry-1

แต่ด้วยวัฒนธรรมทางเว็บ ทางนู่นผมเลยงดลงข้อคิดเห็นใดๆ ทำเพียงเรียนเสนอข่าวเท่านั้น

เรื่องนี้ผมมองพรุ่งนี้ คงมีการแถลงอย่างเป็นทางการ

#43 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

หน้าด้านมากๆ ตามหลักแล้วเรื่องใหญ่ขนาดนี้ แล้วกระทำการแบบนี้

เหมือนต้องการยั่วยุ

เลวได้โล่ห์จริงๆ 9 ชั่วโมงเพิ่งรู้สึก มัวแต่ "เอาอยู่" กับใครรึไง อิกลวงและทีมงาน

บัดซบจริงๆ

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#44 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:02

ลากคอทีมงานมันออกมาด้วย ถ้าไม่เอาออกมาแสดงว่า เจตนาที่ไม่บริสุทธิ ยังจะเลี้ยงไว้อีก ลากคอมันออกมาให้ไว แล้วดำเนินคะดี ตาม พรบ การประกอบอาชญกรรมทางคอมพิวเตอร์ 2550 ถ้ามรึงไม่เอาออกมา ต้องมาหมาสักตัวรับผิดชอบ

#45 Worapot Boonyapant

Worapot Boonyapant

น้องใหม่

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:08

งานนี้ยกความดีความชอบให้กับ
เด็กปากดี นะครับ

#46 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:08

เกือบ 10 ชั่วโมง กับสี่ร้อยกว่าเมนท์ตำหนิ

ถ้าบอกว่าไม่จงใจก็บร้าไปแล้ว

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#47 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:15

ดูข่าว ทีวี ที่นายยงยุทธ วิชัยดิษฐ์ ถ่ายภาพร่วมกับนายกรัฐมนตรีหญิงคนแรกของประเทศไทยครั้งใด ดูนายยงยุทธฯ เหมือนหน้าอมทุกข์
เคยอ่านประวัติรัชกาลที่ 8 ว่า ท่านเกิดที่เมืองไฮเดลแบร์ก เยอรมนี

#48 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:30

เจตนาพวกเชี่ยนั่นไม่บริสุทธิ์

#49 Worapot Boonyapant

Worapot Boonyapant

น้องใหม่

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:32

ถ้าบริสุทธิ์ จริง ไม่ควรปล่อยให้เนิ้นนานตั้ง9ช.ม. แล้วออกมาเเก้ตัวทีหลัง อยากบอกว่าน่าไม่อายครับ ๆๆ

#50 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 03:30

เรื่องนี้ต้องชมคุณเด็กปากดีที่ประสานงานกับคุณยงยุทธจนจัดการเรื่องนี้ให้จบไปได้
แต่ส่วนของคุณยงยุทธคิดว่าไม่น่าขอบคุณอะไรเพราะมันเป็นความผิดพลาดที่เขาต้องรับผิดชอบร่วมกัน
ในฐานะรองนายกของรัฐบาลนี้อยู่แล้ว แต่ก็ถือว่ายังดีที่ยอมแก้ไขแม้ว่าจะช้าไปมากๆ

ที่ยอมลบออกคิดว่าน่าจะเป็นเพราะดูแล้วว่าเรื่องนี้กระจายออกไปได้ตามเป้าแล้ว
เลยลบออกแล้วขอโทษเป็นพิธีจะได้เนียนๆ หน่อย (แต่ก็บรรลุวัตถุประสงค์ที่ต้องการเผยแพร่ไปแล้ว)
ถึงจะลากตัวการออกมาได้แต่เชื่อเหอะเดี๋ยวพวกนี้ก็ตีเนียนว่าเป็นแค่ความผิดพลาดไม่ได้ตั้งใจ
แล้วพอมีโอกาสงวดหน้ามันก็จะหาทางแหย่ใหม่เรื่อยๆ อีก