Jump to content

- - - - -

,,,,,น้องชายลุงชวนเคยมีคดีโกงเงิน 200ล้านจริงหรือ???

• Please log in to reply
73 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:00

จะน้องชวน น้องแม้ว ใครผิดก็ว่าไปตามกฎหมายครับ เอากฎหมายเป็นหลัก ผิกก็คุก

#52 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:11

ประชาธิปัตย์ไม่เคยเรียกร้องให้น้องชวนมารับโทษ ทำไมสองมาตราฐาน?   :lol:

น้องนายชวน เค้าเป็นนักการเมืองหรือเปล่าหว่า คดีบุคคล ก็ต้องตำรวจจัดการดิว่ะ ปัญญาอ่อนได้อีกเอ็ง

#53 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:27

ได้ข่าวว่า นายก ลากผัวชาวบ้านไปกินที่โรงแรมโฟร์ซีชั่น

ไม่ทราบว่าเป็นความจริงหรือไม่ครับ

จริงหรือไม่จริงไม่รู้เเน่ครับ

รู้เเต่ว่าผัวส่วนกลางเขาบอกไปกันหลายคนนะครับ

เอ ชักสงสัยว่างานนั้นสวิงสุดๆหรือเปล่าเอ่ย

#54 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:09

จขกท.  เขาถามง่ายๆ  ว่าน้องคุณชวนโกงแบงค์กสิกร 200 ล้าน  จริงหรือไม่.

ทำไมตอบกันยากกกส์ จัง  ...

กะไอ้แค่   โกงจริง   กับ     โกงไม่จริง     ...  ตอบไม่ได้เว้ยเฮ้ย   5 5 5 5 + + +  

งั้นขอถามย้อนนะฮะ ทักษิณโกงชาติไหมฮะ

แค่ตอบว่าโกงหรือไม่โกงแค่นั้น ช่วยตอบมาด้วยนะฮะ

ไปตั้งกระทู้ใหม่สิคับ ... 

เจ้าของกระทู้เขาถามเรื่องง่ายๆ    เขาถามเรื่องน้องนายชวน    ..  ไปพูดเรื่องทักษิณ  5 5 5 5 + + +   

,,,,,น้องชายลุงชวนเคยมีคดีโกงเงิน 200ล้านจริงหรือ???

.........   ตอบตรงประเด็นหน่อยค๊าบบบบบบ  ..   

เกิดเป็นคนฮะอย่างสร้างภาพเป็นเดรัจฉานมากฮะ

สงสารเดรัจฉานมันฮะ 

น้องชายลุงชวนเขาโกงหรือไม่โกงไปเสรือกอะไรเรื่องของเขาฮะ

เขาโกงบนกบาลพี่เหรอฮะ 

ว่างมากก็ไปเอาเท้าเกาหัวเล่นดีไหมฮะ

ดีกว่ามาแกว่งปากหาส้นเท้าแถวนี้

#55 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:15

อืม

ทั้งทักษิณ และ น้องชาย นายชวน หนีคดี

อันนี้จริง

แต่

นายชวนไม่เคยใช่อำนาจช่วยน้อง ไม่เคยประกาศจะแก้กฏหมายเพื่อช่วยน้องเป็นวาระแห่งชาติ แบบที่น้องทักษิณทำ

หรือไม่ใช่

คุณมองออะไร  ความเหมือนของคนผิด  หรือ  ความเหมือนในการจัดการคนผิด

#56 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:18

คือแบบว่า...ประมาณว่า ได้ยินมาว่า นายเลิศพ่อของเอี้ยหนีคุกและน้องสาว มีโรงหนัง เวลาหนังเรื่องไหนคนชอบดูกันมาก ตั๋วก็จะขายหมดเกลี้ยงเลย แต่จะมีลูก ๆ เอาตั๋วผีมาขายหน้าโรง จริงไหม จริงหรือ??

คุณหนูจินนีว่าจริงไหมที่นายทักษิณซุกหุ้น เปลี่ยนกฎหมายให้ประโยชน์บริษัทที่ยังมีหุ้นอยู่ ให้เงินกู้พม่าโดยกระทรวงการคลังต้องรับผิอบดอกเบี้ยและการันตีเงินกู้นี้เพื่อผลประโยชน์บริษัทที่เอาหุ้นไปซุกไว้ แถมมีการลดค่าสัมปทานและอื่นๆ ให้บริษัทอีแอบนี้ด้วย

คุณหนูจินนีรู้ไหมว่าการที่เมียซื้อที่ดินที่ผัวมีอำนาจกำกับดูแลนั้นผิดกฎหมาย รู้ไหมว่าเป็นการไม่เป็นธรรมต่อคู่แข่ง รู้ไหมว่าถ้าซื้อได้ด้วยราคา 772 ล้านบาท 8 ปีให้หลังสามารถขายได้ 1,815 ล้านบาท เอาสมองที่อยู่ระหว่างหูคำนวณซิว่ากำไรเท่าไร

คุณหนูจินนีรู้ไหมพวกฮุนเซนเป็นเขมร และเป็นเผด็จการ คนหนีคุก คนเสื้อแดง คนเพื่อไทย ที่ออกมาเรียกร้องประชาธิปไตยถึงขั้นเผาบ้านเผาเมืองตัวเองนะ ไปกราบไข่เขาถึงที ไปบอกรักเขาถึงที ไปแสดงความชื่นชมเขาอย่างสูง ทั้ง ๆ ที่เขากำลังเขมือบที่เขาพระวิหารเราอยู่ ถือเป็นศัตรูหมายเลขหนึ่งของคนไทยเลยละ

คุณหนูจินนี รู้ไหมโอ๊คพานทองแท้เอาโพยเข้าห้องสอบ

คุณหนูจินนี รู้ไหมเมื่ออุ้งอื๊งแพรทองทานจะสอบเข้ามหาวิทยาลัย ข้อสอบเอนทรานซ์ดันรั่ว ผลคือสอบครั้งแรกได้คะแนนตำ่ แต่สอบครั้งนี้กลับได้คะแนนสูง

คุณหนูจินนี รู้ไหมเอาพิณทองทา สามารถย้ายคณะตอนอยู่ที่มหาวิทยาลัยเกษตรได้ ทั้ง ๆ คุณสมบัติไม่ได้

คุณหนูจินนีรู้ไหม? รู้ไหม? รู้ไหม? รู้ไหม? รู้ไหม? รู้ไหม? รู้ไหม? รู้ไหม? รู้ไหม? รู้ไหม? รู้ไหม? รู้ไหม? มันมีคำถามนี้อีกมากมาย

หยุดเถอะที่มาตั้งคำถามที่อ้อมไปอ้อมมา เพราะหาความเลวความชั่วของคนที่จะกล่าวถึงไม่ได้ พวกคุณหนูจินนีลืมตา ใช้สมองที่หูคั่นอยู่คิดว่าใครทำร้ายทำลายประเทศ โดยเอานโยบายประชานิยม มาหลอกล่อคนไร้สมอง ไร้ความคิด ได้ปลื้มกันทั้ง ๆ ที่ไม่ต้องคิดอะไรมาก เพราะเราได้รับส่วนบุญแล้ว เขาจะไปทำปู้ยี่ปู้ยำประเทศอย่างไร ก็คิดว่าเป็นประชาธิปไตยแล้ว เพราะพรรคเขาได้เสียงข้างมาก

ขอหนูจินนี จะเล่นใครก็เล่นกันเฉพาะเจ้าตัวอย่าไปขุดโครตเขามาเล่นด้วยเลย หนูคิดดี ๆ หนูอาจจะพบในตระกูลหนูได้ทำเอี้ย ๆ อะไรบ้าง

ป่านนี้"หนูจินนี่"คงถูกจับหัว ตบกบาลแล้ว.....

เป็น"บัตรเติมเงิน"หน้าใหม่.....

ไม่รู้จักคัดลอกจาก"ใบบอก"ใหม่ ๆ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เดี๋ยวพี่ๆน้องๆนักโทษหนีคุกถูกขุดด้วยหรอก......ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#57 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:21

อืม

ทั้งทักษิณ และ น้องชาย นายชวน หนีคดี

อันนี้จริง

แต่

นายชวนไม่เคยใช่อำนาจช่วยน้อง ไม่เคยประกาศจะแก้กฏหมายเพื่อช่วยน้องเป็นวาระแห่งชาติ แบบที่น้องทักษิณทำ

หรือไม่ใช่

คุณมองออะไร  ความเหมือนของคนผิด  หรือ  ความเหมือนในการจัดการคนผิด

หนูจินนีคงไม่ได้"บัตรเติมเงิน"ใหม่จากกระทู้นี้แน่ๆ...

ขอยืนยันด้วยว่า

ยังได้รับ....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#58 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:30

ข้อมูลเพิ่มเติมครั

พ่อของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรม หนีคดีอยู่ครับ

คนที่พ่อหนีคดี ควรค่ากับการว่าการเรื่องวัฒธรรมหรือ?

๒ พ่อของนายกฯเทศ เมืองปากน้ำก็หนีคดีอยู่ครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#59 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:59

เหอ เหอ เหอ  ก็ น้าจิน แก ถามถึงน้องชายอดีตนายก แต่พี่ป้าน้าอาไปเอา

อดีตนายกมาเปรียบเทียบ แล้ว น้าจินแกจะไปซ็อต ได้ไงละครับ มวยมันคนละรุ่นครับ

ที่พี่ป้าน้าอายกมาเปรียบเทียบเนี่ยะ มันโกงระดับโลกแล้วครับ ไม่ใช่โกงพื้น ๆ ระดับ

ท้องถิ่น 55555  เอาเปรียบกันจริง ๆ ประวัติหมอนี่ น้าจินแกอ่านไม่ไหวหรอกครับแกเลย

ไม่ ซ็อต 5555

จะให้สูสีก็ต้องเอาน้องกับน้องมาเปรียบกันซิครับ เพราะของเขานี่สืบทอดกันทางญาติพี่น้อง

ของแท้นะครับ อย่ามองข้าม ที่ไปบอกศาลว่า เงินหนูเองค้า แต่หนุใช้ไปหมดแล้ว ทั้ง ๆ ที่

คุณพี่เอาไปซุกไว้เกือบ 100 ล้าน 555 เงินเกือบ 100 ล้านมันก็หนักตั้งเกือบ 100 กิโลกรัม

นะนั่น หมอตุลย์แกคงสงสัยว่า หนักขนาดนั้นซุกเข้าไปได้ยังไงว้า เลยไปร้อง DSI .ยังคาราคาซัง

ไม่รู้ได้คำตอบรึยัง 5555555555

#60 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:23

แค่คิดว่า โกง มันก็เลวทุกคนนั่นแหละ โอเคมะ

#61 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:41

55555 ผมละโคตรชอบเลยกระทู้นี้

ว่างๆ หนูจินมาตั้งกระทู้แบบนี้อีกนะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมมาแก้ไข เพราะรู้สึกว่ายังหัวเราะไม่พอ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Edited by เส้นใหญ่ไม่งอก, 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:42.

#62 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:00

55555 ผมละโคตรชอบเลยกระทู้นี้

ว่างๆ หนูจินมาตั้งกระทู้แบบนี้อีกนะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมมาแก้ไข เพราะรู้สึกว่ายังหัวเราะไม่พอ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

:P  :P  :P อิอิ คิกๆๆ คักๆๆ คิกๆๆๆ คักๆๆๆๆ 

#63 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:13

อืม

อันนี้จริง

แต่

หรือไม่ใช่

คำตอบ ช่างสมกับเป็น ลุง สิบลี้ั จริงๆ ค่ะ มองลึกซึ้ง อ่านขาด มีคุณภาพ   :lol: ฮิๆๆ

#64 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:15

จินนี่ เพิ่งกลับจาก... ดูหนังมา เหนื่อย... เพลีย.... อ่อนเเอ....  :rolleyes:  :rolleyes:

ไปนอนก่อนน๊ะ....  :)

#65 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:28

อืม

อันนี้จริง

แต่

หรือไม่ใช่

คำตอบ ช่างสมกับเป็น ลุง สิบลี้ั จริงๆ ค่ะ มองลึกซึ้ง อ่านขาด มีคุณภาพ   :lol: ฮิๆๆ

อิอิ นังจิน ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพือคำตอบนี้ใช่มะ แต่โดยพฤติกรรมคิดว่า ไม่ใช่หรอก  :lol:

#66 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:35

จินนี่ เพิ่งกลับจาก... ดูหนังมา เหนื่อย... เพลีย.... อ่อนเเอ....  :rolleyes:  :rolleyes:

อาการ AIDS กำเริบ หรือคะ ป้าจิน..

ดูสิ โพสทิ้งไว้ คำถามมากมาย ทำไมไม่รู้จักชี้แจงแถลงไข !!!

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#67 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:08

สงสัยจะเงิบบ

#68 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:14

อาการ AIDS กำเริบ หรือคะ ป้าจิน..

ดูสิ โพสทิ้งไว้ คำถามมากมาย ทำไมไม่รู้จักชี้แจงแถลงไข !!!

พอจินนี่ ไม่อยู่ ดอกปีบ ปากดี ขึ้นมาที่เดียวเชียว :)

เพิ่งอาบน้ำ เสร๊จ <โป๊อยู่ด้วย!!!  :o  :lol: 

เเวะเข้ามาอีกรอบ ก่อนนอนจ่ะ  :lol: 

พี่ๆ  หลายคนไม่ยอมตอบคำถาม จินนี่ 

ตรงกันข้าม... กลับ  เอา เรื่อง ที่ไม่เกี่ยวกับ คำถามของ จินนี่ มาพูด 

เเล้ว ดอกปีบ จะให้ จินนี่ ตอบ อย่างไรล่ะจ๊ะ

จินนี่มองว่า พวกเขา กำลัง บิดเบือน ไม่ยอมรับความจริงอยู่ ก็เเค่คำถามง่ายๆเอง  :o

ตลกดี คิกๆๆๆ คักๆๆๆ คิกๆๆๆ คักๆๆๆๆ

:lol:  :lol:  :lol:

Edited by คุณหนูจินนี่, 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:29.

#69 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:22

อืม

อันนี้จริง

แต่

หรือไม่ใช่

อิอิ นังจิน ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพือคำตอบนี้ใช่มะ แต่โดยพฤติกรรมคิดว่า ไม่ใช่หรอก  :lol:

อ่ะ จะ อธิบายอีกนิดน๊ะจ๊ะ

จินนี่มองว่า ทั้งคู่ต่างหลบออกไปพำนักนอกประเทศ หมือนกัน  :)

ส่วนความเหมือนในการจัดการ คนผิด   เนื่องจากคดีความของทั้้งสอง มีรายละเอียดที่ต่างกันเกินไป

ต้นเหตุ ไม่เหมือนกัน ตรงนั้นอย่าเอามาเทียบเลย น๊ะค๊ะ   :lol:

#70 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:31

อืม

อันนี้จริง

แต่

หรือไม่ใช่

อ่ะ จะ อธิบายอีกนิดน๊ะจ๊ะ

จินนี่มองว่า ทั้งคู่ต่างหลบออกไปพำนักนอกประเทศ หมือนกัน  :)

ส่วนความเหมือนในการจัดการ คนผิด   เนื่องจากคดีความของทั้้งสอง มีรายละเอียดที่ต่างกันเกินไป

ต้นเหตุ ไม่เหมือนกัน ตรงนั้นอย่าเอามาเทียบเลย น๊ะค๊ะ   :lol:

ผมว่า นิสัยคุณ ผมดูออกนะ  -_-

#71 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:33

ผิด  :lol: บุกมาก ดูกี่ที.... ก็ยังผิด  :D  :D

________________________________________________________________________________________

อีก 10 นาที จะไปนอน เเล้วค่ะ

ใครมีอะไรอยากถาม จินนี่หมจ๊ะ :)

Edited by คุณหนูจินนี่, 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:37.

#72 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:47

จินนี่ ขอ ตัว นอน ก่อน น๊ะจ๊ะ ^^

ราตรีสวัสดิ์ ฝันดี ฝันเฮงๆๆ ฝันสนุกๆๆ เเละที่สำคัญ อย่าลืมฝันถึง จินนี่น๊ะจ๊ะ :lol:  :lol:  :lol:

Edited by คุณหนูจินนี่, 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:47.

#73 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:11

ผิด  :lol: บุกมาก ดูกี่ที.... ก็ยังผิด  :D  :D

________________________________________________________________________________________

อีก 10 นาที จะไปนอน เเล้วค่ะ

ใครมีอะไรอยากถาม จินนี่หมจ๊ะ :)

โห่ย เค้าถามไปยังงั้นแหละหนูจิน

ไม่มีใครหวังได้คำตอบจากหนูหรอก

ใครๆ ก็รู้ถามช้างตอบม้า ถามซ้ายตอบขวา ถามตรงๆ ดันเลี้ยวออกข้างทาง

เค้ามาคุยกันฆ่าเวลารอกระทู้ที่มีสาระเท่านั้นแหละ :rolleyes:

#74 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:27

คนที่เป็นอดีตนายกฯไทยต้องหนีคดี เลียนแบบคนธรรมดาทั่วไปเหรอ คงภูมิใจมากสินะ
ปล.ยังไม่ไปรักษาตัวเหรอครับ เป็นห่วง

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน