Jump to content

- - - - -

ขอกำลังใจจากเพื่อนๆ

• Please log in to reply
22 replies to this topic

#1 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 13 January 2013 - 20:25

ตั้งแต่ปีใหม่มานี่ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร หงุดหงิดกับการเมืองมากขึ้นๆ จนบางวันเกือบถอดใจว่า "ช่างแม่งมัน" อะไรจะเกิดกับประเทศชาติ มันก็คงต้องเกิด ความชั่วจะชนะความดีก็ให้มันรู้ไป (หยุดเข้า สรท. ประมาณอาทิตย์หนึ่งตอนสิ้นปี พอกลับมาใหม่เลยลองเปลี่ยนชื่อ เผื่ออะไรๆ จะดีขึ้น) สาเหตุคงมาจากปฏิบัติการชั่วช้าของรัฐบาลหน้าโง่ใจทรามที่ทำทุกอย่างเพื่อพี่หนีคุก และทำร้ายฝ่ายตรงข้ามอย่างหน้าด้าน รวมทั้งขี้ข้าไอ้หนีคุกเพิ่มขึ้นและลามปามไปในเกือบทุกสถาบันแล้ว ตะกวดเป็นขี้ข้านักโทษหนีคุกยังพอเข้าใจเพราะมันเป็นตะกวด แต่ทหารเริ่มเล่นบทเกาะชายกระโปรงอี*** อีกไม่ช้าคงแปลงกายเป็นขี้ข้านักโทษหนีคุกอีก ทั้งหลายแหล่ไม่น่าจะมาจากเห็นผิดเป็นถูก แต่น่าจะมาจากเห็นแก่เศษอาหารที่นักโทษหนีคุกมันขุนเลี้ยงให้อิ่มหมีพีมันจนลืมเกียรติยศและศักดิ์ศรี ที่เหลือเป็นกำลังใจตอนนี้ก็คงจะเป็นกระบวนการยุติธรรมบางส่วนเท่านั้น ถ้าเสียส่วนนี้ไปให้ไอ้นักโทษหนีคุกอีกละก็ ประเทศไทยอาจต้องเปลี่ยนชื่อซะแล้ว

แต่มาตั้งสติใหม่ ก็คิดได้ว่ายังไงตัวเราจะไม่อยู่นิ่งเฉยยอมรับความเปลี่ยนแปลงนี้ เพราะมันจะมีผลกระทบไปถึงรุ่นลูกรุ่นหลานของเรา แผ่นดินนี้น่าจะยังไม่สิ้นคนดี คงต้องมีใครซักคนที่กล้าลุกขึ้นนำพาพวกเราต่อสู้กับโจรในคราบนักการเมือง

เพื่อนๆ เคยเป็นอย่างนี้บ้างไหมคะ

Edited by Tatiana, 13 January 2013 - 20:27.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#2 wizard

wizard

ขาประจำ

Posted 13 January 2013 - 20:32

สู้ๆ ครับผมว่าความรู้สึกของคุณก็ไม่ต่างกว่าเพื่อนสมาชิกในที่นี้สักเท่าไหร คงได้แต่รอเวลาที่ผลงานที่ไม่เข้าท่าโผล่ออกมาให้คนทั่วไปเห็นว่ารัฐบาลนี้ไม่ได้ทำอะไรให้เกิดประโยชน์งอกเงยแก่ประเทศชาติ แต่ได้เพียงประวิงเวลาหาช่องช่วยพี่ให้พ้นผิด

#3 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

Posted 13 January 2013 - 20:35

เคยเป็น แต่ไม่ได้หงุดหงิดมากมายเหมือน คุณแทนคุณฯ ค่ะ

Let it be อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิดค่ะ ทำเท่าที่เราทำได้ค่ะ

ไม่ได้เอาใจไปยึดมั่นผูกติดกับการเมืองและนักการเมืองมากมายค่ะ... :)

ปัญหาดอกปีบตอนนี้มีปัญหาเดียวคือ โรค Serithai Addiction Syndrome ยังไม่หายเลยค่ะ ซึ่งเอาเวลางานมาขลุกอยู่ในห้องนี้มากเกินไป จนกระทบงานที่ทำอยู่ไม่เสร็จซักที ตอนนี้พยายาม self treatment อยู่ค่ะ.

ปล. เบื่อๆมากก็โพสเรื่องเจ็บๆแสบๆคันๆ ของการเมือง หรือตอบโต้ฟายแดงในห้องนี้ก็ได้ค่ะ :lol: .

Edited by ดอกปีบ, 13 January 2013 - 20:43.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#4 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 13 January 2013 - 20:48

มาเป็นกำลังใจครับ

สังคมเลวเพราะคนดีท้อแท้

อย่าให้สังคมเลวนะครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#5 Axis Kernel

Axis Kernel

น้องเก่า

Posted 13 January 2013 - 20:52

#6 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

Posted 13 January 2013 - 20:54

ถ้าเบื่อหน่ายมาก  รู้สึกชีวิตรันทดกับการเมืองขนาดนี้ ก็ควรหยุดพักผ่อนนะคับ ...  หาเวลาว่างไปนอนคุยกับรากมะม่วงก็ดีนะคับ   จะได้ไม่ซีเรียสคับ

เป็นห่วงเพื่อนสมาชิกในบอร์ดทุกคนนะคับ ..    รักนะ  จุบุ  จุบุ      

#7 Tatiana

Tatiana

Posted 13 January 2013 - 21:00

เดี๋ยวคงมีพวกคนกลางที่สุดในสามโลก หรือฟายแดงเข้ามากระหน่ำกันสนุกสนาน

ช้าก่อนพวก เราไม่มีวันถอดใจให้กับพวกสารเลวทางการเมืองทั้งหลายแน่ ที่บ่นๆ ก็แค่ชั่ววูบเท่านั้นเอง อย่าหลงดีใจว่า ฝั่งตรงข้ามหายไปหนึ่งแล้วนะ ตราบใดที่คนในตระกูลเหลี่ยมยังอยู่ รับรองว่าฉันไม่ถอยแน่ เพราะพวกมันได้พิสูจน์ความเลวมาหลายรุ่นแล้ว จากไอ้เหลี่ยม  มาเป็นน้องเขย(ฝาละมีนังซาละเปา) จนมาถึงนังง่าว น้องสาวหรือหลานสาวก็ไม่รู้ ไม่เห็นมีใครทำเพื่อประเทศชาติสักคน เข้ามาแม่งก็จะมาแก้รัฐธรรมนูญ มานิรโทษกรรมให้ไอ้นักโทษหนีคุก มาแก้แค้นฝ่ายตรงข้าม มากอบโกยโกงกินจนประเทศจะย่อยยับ  อยากรู้ว่ากี่แสนล้านที่มันมีอยู่ให้ความสุขมันได้เท่าคนอื่นที่เค้าอยู่พร้อมหน้าครอบครัวในแผ่นดินเกิดของตัวเองหรือเปล่า ตายไปก็เน่าเหมือนกัน แต่ลูกหลานพรรคพวกที่เหลืออยู่จะเป็นอย่างไร

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#8 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

Posted 13 January 2013 - 21:09

ตั้งแต่ปีใหม่มานี่ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร หงุดหงิดกับการเมืองมากขึ้นๆ จนบางวันเกือบถอดใจว่า "ช่างแม่งมัน" อะไรจะเกิดกับประเทศชาติ มันก็คงต้องเกิด ความชั่วจะชนะความดีก็ให้มันรู้ไป (หยุดเข้า สรท. ประมาณอาทิตย์หนึ่งตอนสิ้นปี พอกลับมาใหม่เลยลองเปลี่ยนชื่อ เผื่ออะไรๆ จะดีขึ้น) สาเหตุคงมาจากปฏิบัติการชั่วช้าของรัฐบาลหน้าโง่ใจทรามที่ทำทุกอย่างเพื่อพี่หนีคุก และทำร้ายฝ่ายตรงข้ามอย่างหน้าด้าน รวมทั้งขี้ข้าไอ้หนีคุกเพิ่มขึ้นและลามปามไปในเกือบทุกสถาบันแล้ว ตะกวดเป็นขี้ข้านักโทษหนีคุกยังพอเข้าใจเพราะมันเป็นตะกวด แต่ทหารเริ่มเล่นบทเกาะชายกระโปรงอี*** อีกไม่ช้าคงแปลงกายเป็นขี้ข้านักโทษหนีคุกอีก ทั้งหลายแหล่ไม่น่าจะมาจากเห็นผิดเป็นถูก แต่น่าจะมาจากเห็นแก่เศษอาหารที่นักโทษหนีคุกมันขุนเลี้ยงให้อิ่มหมีพีมันจนลืมเกียรติยศและศักดิ์ศรี ที่เหลือเป็นกำลังใจตอนนี้ก็คงจะเป็นกระบวนการยุติธรรมบางส่วนเท่านั้น ถ้าเสียส่วนนี้ไปให้ไอ้นักโทษหนีคุกอีกละก็ ประเทศไทยอาจต้องเปลี่ยนชื่อซะแล้ว

แต่มาตั้งสติใหม่ ก็คิดได้ว่ายังไงตัวเราจะไม่อยู่นิ่งเฉยยอมรับความเปลี่ยนแปลงนี้ เพราะมันจะมีผลกระทบไปถึงรุ่นลูกรุ่นหลานของเรา แผ่นดินนี้น่าจะยังไม่สิ้นคนดี คงต้องมีใครซักคนที่กล้าลุกขึ้นนำพาพวกเราต่อสู้กับโจรในคราบนักการเมือง

เพื่อนๆ เคยเป็นอย่างนี้บ้างไหมคะ

^_^  ภาระ, เหตุปัจจัยทุกคนมันไม่เท่ากันขอรับ ก็ทำกันให้ดีที่สุดแหละขอรับ... ดีที่สุดของเรา คนอื่นเค้าจะว่าไงก็ช่างเขา อย่างกระพ๊ม... ก็ได้แค่นี้แหละขอรับ ห่วงมั้ย ก็หวง ห่วงแผ่นดินขอรับ แต่ถ้าเราเป็นอะไรไปตอนนี้... คนข้างหลังเราเนี่ยแหละจะกลายเป็นเหยื่อคนพวกนี้แน่ๆ... ก็ตามเหตุปัจจัยแต่ละคนไปขอรับ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#9 sun

sun

ขาประจำ

Posted 13 January 2013 - 21:16

ถ้าหงุดหงิดมากก็พักครับ หยุดสนใจเรื่องการเมืองไปทำกิจกรรมที่รู้สึกสบายใจ

ทำจิตใจตัวเองให้ดีเเละมีความสุขเพื่อเพิ่มพลังใจเเล้วกลับมาสู้ใหม่

สงครามครั้งนี้ไม่จบง่ายๆหรอก ยังอีกยาวเชื่อเถอะ

ดีไม่ดีกว่าจะจบได้ไอ้เชี่ยเเม้วก็ไปเกิดใหม่เเล้ว

สะสมพลังใจพลังกายให้เข้มเเข็งไว้สู้กับมันยาวๆ

#10 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

Posted 13 January 2013 - 21:23

บางทีสิ่งที่เกิดมันมีเหตุปัจจัยให้เกิดฮะ

ต้องปล่อยวางฮะ

บ้านเมืองเราอาจเคยเป็นหนี้คนพวกนี้ 

แต่หลังกรุงแตกก็จะกอบกู้ได้เสมอ

รอวันฟ้าเปิดฮะ นานไม่นานไม่รู้

แต่ยิ่งคนชั่วมันทำชั่ว กรรมก็สนองมันเร็วขึ้นเท่านั้นฮะ

#11 Tatiana

Tatiana

Posted 13 January 2013 - 23:38

ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ สู้เสมอค่ะ รอดูควายแดงเข้ามาขวิด

#12 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 14 January 2013 - 00:16

ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ สู้เสมอค่ะ รอดูควายแดงเข้ามาขวิด

ก็มาแล้วนี่ครับ ดูดีๆ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#13 Moon

Moon

เมพ

Posted 14 January 2013 - 00:18

เดี๋ยวคงมีพวกคนกลางที่สุดในสามโลก หรือฟายแดงเข้ามากระหน่ำกันสนุกสนาน

ช้าก่อนพวก เราไม่มีวันถอดใจให้กับพวกสารเลวทางการเมืองทั้งหลายแน่ ที่บ่นๆ ก็แค่ชั่ววูบเท่านั้นเอง อย่าหลงดีใจว่า ฝั่งตรงข้ามหายไปหนึ่งแล้วนะ ตราบใดที่คนในตระกูลเหลี่ยมยังอยู่ รับรองว่าฉันไม่ถอยแน่ เพราะพวกมันได้พิสูจน์ความเลวมาหลายรุ่นแล้ว จากไอ้เหลี่ยม  มาเป็นน้องเขย(ฝาละมีนังซาละเปา) จนมาถึงนังง่าว น้องสาวหรือหลานสาวก็ไม่รู้ ไม่เห็นมีใครทำเพื่อประเทศชาติสักคน เข้ามาแม่งก็จะมาแก้รัฐธรรมนูญ มานิรโทษกรรมให้ไอ้นักโทษหนีคุก มาแก้แค้นฝ่ายตรงข้าม มากอบโกยโกงกินจนประเทศจะย่อยยับ  อยากรู้ว่ากี่แสนล้านที่มันมีอยู่ให้ความสุขมันได้เท่าคนอื่นที่เค้าอยู่พร้อมหน้าครอบครัวในแผ่นดินเกิดของตัวเองหรือเปล่า ตายไปก็เน่าเหมือนกัน แต่ลูกหลานพรรคพวกที่เหลืออยู่จะเป็นอย่างไร

คนกลางอย่างผม ไม่กระหน่ำแน่ๆ ครับ สู้ๆ ครับ

ยึดมั่นในความถูกต้องเข้าไว้ครับ

คนกลาง ให้กำลังใจ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 14 January 2013 - 01:54

ผมก็เป็นครับ  

รู้สึกอัดอั้นมากๆ สงสารประเทศชาติแต่ไม่รู้จะทำยังไง

แต่สักพักก็จะมีข่าวดีๆพอมาให้มีความหวังกับประเทศบ้าง  ก็พออดทนต่อไปได้ครับ

นี่ถ้าไม่มีเว็บเสรีไทยให้ได้ทราบข่าวสารบ้านเมืองในทิศทางเดียวกันบ้างผมคงรู้สึกแย่กว่านี้ครับ

ก็ต้องช่วยๆกันปลุกปลอบกำลังใจให้กันและกัน

gladiator 1.jpg

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 14 January 2013 - 01:55

เข้ามาแบบคัพดับเบิ้ลดีตลอด  

คืนนี้ซาดิสต์อีกตะหาก :lol: 

#16 Tatiana

Tatiana

Posted 14 January 2013 - 02:40

อันนี้ไม่เข้าใจแปลว่าอะไรคะ แต่ยังไงก็ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจค่ะ นับตั้งแต่บัดนี้ เอ๊ยพรุงนี้เป็นต้นไปจะ สบายๆ เรื่อยๆมาเรียงๆ ไม่สนใจพวก***มพวกห่านทั้งหลาย ปล่อยมันไปตามกรรมชั่ว (ฮิๆๆๆ ได้ระบายแล้วดวงตาเริ่มเห็นสัจจธรรมแล้ว)

#17 Familie

Familie

ขาประจำ

Posted 14 January 2013 - 05:25

ภาวะบ้านเมืองเป็นแบบนี้
ถ้าคนดีนิ่งเฉย
คนเลวก็จะได้ใจ
จึงขอเป็นเสี้ยวหนึ่ง ที่จะต่อต้านความเลว
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#18 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 14 January 2013 - 10:43

เก็บกำลังใจไว้ครับ อย่างว่าแหละสงครามนี้อีกยาว
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#19 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 14 January 2013 - 18:37

อันนี้ไม่เข้าใจแปลว่าอะไรคะ แต่ยังไงก็ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจค่ะ นับตั้งแต่บัดนี้ เอ๊ยพรุงนี้เป็นต้นไปจะ สบายๆ เรื่อยๆมาเรียงๆ ไม่สนใจพวก***มพวกห่านทั้งหลาย ปล่อยมันไปตามกรรมชั่ว (ฮิๆๆๆ ได้ระบายแล้วดวงตาเริ่มเห็นสัจจธรรมแล้ว)

คุณทัจจาน่าลองดูอวทาร์คนในนี้สิครับ

มีใครใส่อวทาร์สาวดับเบิ้ลดีบ้าง

แล้วก็ใส่การ์ตูน "ฟาดๆๆๆๆๆ" น่ะครับ

น่านแหละ

(ชี้เป้าแบบนี้เดี๋ยวเจ้าตัวรู้ทันหรอก :D )

#20 55555

55555

มหาเมพ

Posted 14 January 2013 - 19:25

ทนอีกไม่กี่ปีหรอก...

ประเทศชาติก็ต้องมีทางออก

ที่สำคัญอย่ามีใครไปไล่โจรชั่วปล้นชาติ เผาเมืองก่อนละกัน

เดี๋ยวอีกซัก พวกไพร่รากหญ้า หนี้ท่วมหัว จะอดตาย ก็ออกมาไล่มันเองแหละ

:)  

#21 Tatiana

Tatiana

Posted 15 January 2013 - 01:21

เก็บกำลังใจไว้ครับ อย่างว่าแหละสงครามนี้อีกยาว

จะเก็บรักษาไว้อย่างดีค่ะ แปลกแต่จริงตอนนี้รู้สึกดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ ขอบคุณค่ะ

#22 Tatiana

Tatiana

Posted 15 January 2013 - 01:28

คุณทัจจาน่าลองดูอวทาร์คนในนี้สิครับ

มีใครใส่อวทาร์สาวดับเบิ้ลดีบ้าง

แล้วก็ใส่การ์ตูน "ฟาดๆๆๆๆๆ" น่ะครับ

น่านแหละ

(ชี้เป้าแบบนี้เดี๋ยวเจ้าตัวรู้ทันหรอก :D )

คุณผึ้งน้อยฯ ตั้งชื่อให้ใหม่ดูน่ารักเหมือนนางเอกหนังแขกเลยค่ะ  ความจริง  "Tatiana" อ่านว่า "ทาเทียน่า" ค่ะ ชักลังเลซะแล้วอันไหนเพราะกว่ากันนะ

ที่อธิบายมาข้างบน ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีค่ะ สงสัยจะช็อต

#23 Tatiana

Tatiana

Posted 15 January 2013 - 01:32

คนกลางอย่างผม ไม่กระหน่ำแน่ๆ ครับ สู้ๆ ครับ

ยึดมั่นในความถูกต้องเข้าไว้ครับ

คนกลาง ให้กำลังใจ

ขอบคุณค่ะ แสดงว่าคุณไม่ใช่คนกลางที่สุดในสามโลก

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users