Jump to content

- - - - -

ทำไม คุณชายหาเสียงโดยไม่มต้องมีตำรวจมาดูแลการจราจร

• Please log in to reply
28 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:29

*
POPULAR

ไปกลุ่มเล็กๆ ไปรถสาธารณะ  ไปรถไฟฟ้า

ไม่ต้องยิ่งใหญ่  ไม่ต้องสร้างภาพ

ไม่ต้องปิดถนนให้รถติดเพิ่ม

ง่ายๆ

#2 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:51

แบบนี้ง่ายไปครับ

ไม่เหมาะสำหรับพวก "ขี้ข้าไอ่เหลี่ยม"

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:51

เดี๋ยวจะมีใครมาบอกว่า "สร้างภาพ" อีกไหมครับเนี่ย !!! :blink: :blink:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:11

ท่านมีเทศกิจอยู่ ทำไมไม่เกาะรถลูกน้องท่านเหมือนจูดี้ละครับ

#5 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:17

ขอท้าไอ้จูดี้ กล้าไหมไปหาเสียงเเบบตัวเดียวโดดๆ

ถ้ากล้ากูจะเลือกมึง 55555

#6 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:22

โถ ขนาดลูกไปเรียน ยังมี ตำรวจ คุ้มกัน 5 คัน จะเอาอะไรอีกล่ะครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#7 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:49

ไปกลุ่มเล็กๆ ไปรถสาธารณะ  ไปรถไฟฟ้า

ไม่ต้องยิ่งใหญ่  ไม่ต้องสร้างภาพ

ไม่ต้องปิดถนนให้รถติดเพิ่ม

ง่ายๆ

"คุณชายสุขุมพันธุ์"ไม่ได้เป็นนายกรัฐมนตรี......

แม้เป็นนายกรัฐมนตรี ไม่มีวาสนาใกล้ชิดโอบามา ก็ไม่ดัง......

ไม่ดังก็ไม่อวดอุตริเหมือน"ปู กรรเชียง".......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#8 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:00

จูดี้ไปกับนางยก  ก็ต้องอลังการ

#9 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:01

คุณเจ้าของกระทู้ คงต้องเรียนรู้เรื่อง การสร้างภาพ ว่ามันมีหลายแบบนะครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#10 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:13

คุณเจ้าของกระทู้ คงต้องเรียนรู้เรื่อง การสร้างภาพ ว่ามันมีหลายแบบนะครับ

อย่างน้อยนั่งรถไฟฟ้าก็ดูมีกึ๋นกว่าไปเกาะรถขยะนะครับ -_-

#11 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:38

อย่างน้อยนั่งรถไฟฟ้าก็ดูมีกึ๋นกว่าไปเกาะรถขยะนะครับ -_-

โหยยย..ท่านผู้ว่าท่านติดดินอ่ะ โหนรถเก็บขยะไปช่วยเค้าเก็บขยะด้วยอ่ะ พรุ่งนี้เราไปช่วยรถเก็บขยะที่วิ่งผ่านหน้าบ้านเราอย่างท่านผู้ว่าดีฟ่า..เผื่อเจอขวดเจอกระป๋องเราจะได้เอาไปขาย มีรายได้เพิ่ม..

หรือ..

โหยยย..ขนาดท่านผู้ว่ายังขึ้นรถไฟฟ้าเลยอ่ะ พรุ่งนี้เราไม่ขับรถไปทำงาน เรามาขึ้นรถไฟฟ้ากันดีฟ่า..ไม่ต้องไปเจอรถติด แถมช่วยตัวเอง ช่วยชาติประหยัดค่าใช้จ่ายจากค่าน้ำมันได้อีกอ่ะ..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#12 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:55

นั้นสิ ผมว่าแผนโปรโมท ดูดีกว่านะ ได้ทั้งนโยบาย ภาพลักษณ์ ท่านด้วย

ผมว่าทางเพื่อไทยน่าจะทำบ้างแบบนี้นะ ผมว่าจะเป็นการหาเสียง ของแต่ล่ะฝ่าย ที่แทรกนโยบายไปในตัวแบบนี้ เยอะๆๆ  จะดูดีไ่ม่น้อย 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#13 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:13

โหยยย..ท่านผู้ว่าท่านติดดินอ่ะ โหนรถเก็บขยะไปช่วยเค้าเก็บขยะด้วยอ่ะ พรุ่งนี้เราไปช่วยรถเก็บขยะที่วิ่งผ่านหน้าบ้านเราอย่างท่านผู้ว่าดีฟ่า..เผื่อเจอขวดเจอกระป๋องเราจะได้เอาไปขาย มีรายได้เพิ่ม..

หรือ..

โหยยย..ขนาดท่านผู้ว่ายังขึ้นรถไฟฟ้าเลยอ่ะ พรุ่งนี้เราไม่ขับรถไปทำงาน เรามาขึ้นรถไฟฟ้ากันดีฟ่า..ไม่ต้องไปเจอรถติด แถมช่วยตัวเอง ช่วยชาติประหยัดค่าใช้จ่ายจากค่าน้ำมันได้อีกอ่ะ..

อำมาตย์แท้ แอนตี้กิโลบายรถคันแรก ปกป้องถนนเอาไว้ใช้เฉพาะอำมาตย์ ...ชิ้วๆ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#14 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:54

สร้างภาพ สร้างแพบ อะไรไม่รู้

แต่มันดูดี

ถ้าวันหลังได้รับเลือกแล้วทำชั่ว

ก็ต้องด่ามัน

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#15 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:28

มันก็เป็นภาพที่ดูดีนะ ดูไม่ขยะ 5555

ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#16 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:38

คุณชายเราน่ารัก อ่ะ นั่งรถไฟฟ้า  :D

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#17 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:44

อืม

ผมเชื่อว่าทุกฝ่ายสร้างภาพ  เรียนถามนิดเถอะเก็บขยะกับรถขยะสร้างภาพไหม?

แต่

หลังได้ตำแหน่ง ไมิสิ ปัจจุบันในขณะดำรงตำแหน่ง คุณชายแกก็ขึ้นรถไฟฟ้านะในบาโอกาศ

แต่

พงศพัศละ? ก่อนหน้านี้ หรือหลังดำรงตำแหน่ง  จะไปกับรถขยะไหม?

น่าคิด

การสร้างภาพทำได้ 2 แบบ คือสร้างจากฐานที่มี  ผลมันงาม พอดี ไม่น่าเกลืยด ไม่หลอก

เพราะขยายในสิ่งที่เขาเป็น

แต่

อีกแบบคือ สร้างใหม่  จากสิ่งที่ไม่มี  ไม่เคยมี  เป็นนักแสดนั้นแหละ

คุณคงได้ยินข่าวพระเอกนางเอกในจอดีแตกนะ

นั้นแหละ  ของไม่จริง  สร้างขึ้น

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:00

คนถ่าย ถ่ายได้สวยมากครับ  ขอชม

gladiator 1.jpg

#19 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:14

*
POPULAR

เอ่อ...ผมมาสารภาพว่า...ผมเคยเจอบุคคลเหล่านี้บนรถไฟฟ้า BTS

คุณอภิสิทธิ์

คุณอภิรักษ์

คุณชายสุขุมพันธ์

ที่มาต่อคิวซื้อตั๋วเหมือนคนอื่นๆ ไม่ได้ใช้อำนาจในการลัดคิวแต่อย่างใด จะว่าไป จริงๆ แล้ว สส. ปชป.หลายคนก็เป็นแบบนี้นะ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#20 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 06:21

เพราะยังมีรอยต่อ

#21 Manners

Manners

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 06:38

สร้างภาพกันทุกรายนั้นแหละ  ก็เขามาหาเสียงแข่งขันกัน มันน่าจะเป็นเรื่องปกติ

แต่ใครจะได้ใจ ทำอะไรแล้วไม่เวอร์ ดูพอดี ตอบโจทย์ผู้ลงคะแนนได้

ทั้งหมดไม่รวมพวกตาบอด หูหนวก ไม่คิดอะไรทั้งสิ้น ต่อให้เคยเป็นโจรก็จะเลือก เพียงเพราะ"มันเป็นพวกตรู"

#22 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:03

นั่งรถไฟฟ้าสบายกว่าเกาะรถขยะเย๊อออะะะะ  :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#23 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:22

เอ่อ...ผมมาสารภาพว่า...ผมเคยเจอบุคคลเหล่านี้บนรถไฟฟ้า BTS

คุณอภิรักษ์

ที่มาต่อคิวซื้อตั๋วเหมือนคนอื่นๆ ไม่ได้ใช้อำนาจในการลัดคิวแต่อย่างใด จะว่าไป จริงๆ แล้ว สส. ปชป.หลายคนก็เป็นแบบนี้นะ

คุณอภิรักษ์

ถ้าไงอยากให้ท่านถ่ายรูปมาลงหน่อยได้ไหมครับ  คือไม่ใช่อะไรฮ่ะ อยากเอาไปเป็นหลักฐานคุยกับคนบางคนครับ  เพราะเพิ่งคุยเรื่องสร้างภาพไปไม่นานนี้เอง

#24 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:40

คุณอภิรักษ์

คุณอภิรักษ์

ถ้าไงอยากให้ท่านถ่ายรูปมาลงหน่อยได้ไหมครับ  คือไม่ใช่อะไรฮ่ะ อยากเอาไปเป็นหลักฐานคุยกับคนบางคนครับ  เพราะเพิ่งคุยเรื่องสร้างภาพไปไม่นานนี้เอง

ถ้าเจออีก ผมจะถ่ายมาให้นะครับ

บังเอิญผมไม่ใช่เห็นคนดังๆ แล้วอยากจะไปถ่ายรูปด้วยนะครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#25 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:11

อืม

ผมเชื่อว่าทุกฝ่ายสร้างภาพ  เรียนถามนิดเถอะเก็บขยะกับรถขยะสร้างภาพไหม?

แต่

หลังได้ตำแหน่ง ไมิสิ ปัจจุบันในขณะดำรงตำแหน่ง คุณชายแกก็ขึ้นรถไฟฟ้านะในบาโอกาศ

แต่

พงศพัศละ? ก่อนหน้านี้ หรือหลังดำรงตำแหน่ง  จะไปกับรถขยะไหม?

น่าคิด

การสร้างภาพทำได้ 2 แบบ คือสร้างจากฐานที่มี  ผลมันงาม พอดี ไม่น่าเกลืยด ไม่หลอก

แต่

อีกแบบคือ สร้างใหม่  จากสิ่งที่ไม่มี  ไม่เคยมี  เป็นนักแสดนั้นแหละ

คุณคงได้ยินข่าวพระเอกนางเอกในจอดีแตกนะ

นั้นแหละ  ของไม่จริง  สร้างขึ้น

นี้ก็สร้างภาพจากความไม่มี ไม่เคยเป็น

แล้ว...

คุณ พงศพัศ ไม่ทราบคุณมีใบขับขี่สาธารณะไหม?
คุณเองก็เคยเป็นตำรวจ การขับขี่รถโดยไม่มีใบขับขี่สาธารณะผิด
หรือเพราะคุณทำผิดกฏหมายเพื่อหาเสียงได้?สิทธิพิเศษจากการเป็นพวกรัฐบาล หรือ อดีตตำรวจกันหนอ?

#26 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:32

อืม

แต่

แต่

น่าคิด

แต่

นี้ก็สร้างภาพจากความไม่มี ไม่เคยเป็น

แล้ว...

คุณ พงศพัศ ไม่ทราบคุณมีใบขับขี่สาธารณะไหม?
คุณเองก็เคยเป็นตำรวจ การขับขี่รถโดยไม่มีใบขับขี่สาธารณะผิด
หรือเพราะคุณทำผิดกฏหมายเพื่อหาเสียงได้?สิทธิพิเศษจากการเป็นพวกรัฐบาล หรือ อดีตตำรวจกันหนอ?

พอๆกับไอ้แม้ว ที่ขี่มอไซค์โชว์ตอนไปทำฮาจสามารถ แต่ไม่สวมมวกกันตาย

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#27 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:36

มันไม่ได้ไปเกาะ เขาเก็บมันไป  :)

#28 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:23

คุณชายดูดีดูเป็นผู้บริหารมากกว่าคนเก็บขยะครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#29 กะทิ

กะทิ

น้องใหม่

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:50

วันก่อนเก็บขยะ วันนี้ขับรถรถเมล์ แล้วพรุ่งนี้จะขับแท็กซี่หรือขี่วินมอไซด์คร๊าบบบ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน