Jump to content

- - - - -

สมาคมเด็กแว้นแห่งประเทศไทยขอขอบคุณรัฐบาลยิ่งลักษณ์

• Please log in to reply
6 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 a 100

a 100

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:38

สมาคมเด็กแว้นแห่งประเทศไทย

ทางสมาคมเด็กแว้นแห่งประเทศไทยขอขอบคุณรัฐบาลยิ่งลักษณ์และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงานหลังจากวันที่ 1 มกราคม 2556 รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงานได้ทำการยกเลิกการขายเบนซิน 91 แล้วให้กลับมาขายเบนซิน 95 เหมือนเดิมทำใ้ห้เด็กแว้นได้ใช้น้ำมันที่มีการเผาไหม้ได้ดีเครื่องแรงขึ้นรอบเพิ่มขึ้นทางสมาคมเด็กแว้นจะได้จัดการแข่งขันแว้นกันให้เต็มเมืองไม่ให้เสียความตั้งใจของรัฐบาลที่ส่งเสริมพวกเราได้ใช้น้ำมันดีๆอย่างเบนซิน 95 ดังนั้นนโยบายนี้จึงเป็นโยบายที่ดีส่งเสริมให้เราได้แว้นกันอย่างเต็มเมืองทางสมาคมเด็กแว้นจึงขอขอบคุณรัฐบาลไว้นะโอกาศนี้

นาย แว้นซ่า สกอยส์เกิลร์

นายยกสมาคมเด็กแว้นแห่งประเทศไทย

#2 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:46

ยังไม่เข้าใจเท่าไร เด่วเเวะมาอ่านพรุ่งนี้เเล้วกัน   หิวข้่าวด้วย

Edited by จีรนุช, 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:51.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#3 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:11

เต็มที่เลยครับ รถผมก็แว้น ตอนแรกว่าจะวิ่งเดิมๆ(โบเดิม) เติม91 ตอนนี้ไม่มีให้เติมแล้ว ถ้าต้องเติม95 ก็ว่าจะไปปรับบูสท์เพิ่มอีกนิด รีดม้าเพิ่มอีกหน่อย ไหนๆก็จ่ายเพิ่มอยู่แล้ว จะเผาทิ้งแบบเดิมๆก็เสียดาย

#4 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:54

สมาคมนักวางเพลิงแห่งประเทศไทย คงออกหนังสือตอบโต้

โทษฐานที่รัฐบาลทำแก๊ซหุงต้มแพงขึ้น

ทำให้การวางเพลิงมีต้นทุนที่สูงกว่าปี 53 -_- 

gladiator 1.jpg

#5 a 100

a 100

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:58

ผมเปลี่ยนไปเติมนานแล้วครับ 

#6 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 06:03

นอกเรื่องครับ ขอโหยหาวันที่ไม่มีแล้วหน่อย

ผมก็เคยใช้นะ A100  เวอร์ชั่นก่อนที่คุณนำมาแปะ เป็นรุ่นถังน้ำมันแหลม

ผมเกิดอุบัติเหตุ คนเจ็บเกือบ4เดือน จึงแวะไปเอารถคืน สตาร์ท2ชึ่งติด

แต่งขึ้นด้วยครับรุ้นนี้ ...อายุไม่30ปีแล้วหรือ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#7 a 100

a 100

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:09

นอกเรื่องครับ ขอโหยหาวันที่ไม่มีแล้วหน่อย

ผมก็เคยใช้นะ A100  เวอร์ชั่นก่อนที่คุณนำมาแปะ เป็นรุ่นถังน้ำมันแหลม

ผมเกิดอุบัติเหตุ คนเจ็บเกือบ4เดือน จึงแวะไปเอารถคืน สตาร์ท2ชึ่งติด

แต่งขึ้นด้วยครับรุ้นนี้ ...อายุไม่30ปีแล้วหรือ

รถยังอยู่เปล่าละครับ ผมชอบรถเก่าครับ ชอบเก็บรถโบราณนะครับเดิมๆช่งนี้ก็เติม 95 ไปเลยส่วนพวกแว้นนี้ชอบเลยครับใช้น้ำมันดีราคาถูกหาเติมง่าย นี้ละที่แว้นชอบเด็กปั๊มที่ผมเติมน้ำมันประจำยังด่ารัฐบาลเลยว่าคิดได้อย่างไงยกเลิก 91 ให้มาขาย 95 เหมือนเป็นนโยบาลส่งเสริมแว้นละครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน