Jump to content

- - - - -

ติดเบอร์ 16 ใน FB.กันหรือยังคะ วันนี้คุณชายลุงหมูสุขุมพันธุ์ มากด like ให้ด้วยหล่ะ คิคิ

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:12

*
POPULAR

วันนี้เข้าไปอวย fb. คุณชาย เลยลองของเล่นขำๆ ค่ะ พี่ๆ ลองกันหรือยัง

กดเข้าไป ติด Badge เลข 16 ในรูปเล่นกันหนุกๆ

ติดที่รูปโปรไฟล์ใน fb เลยก็ได้

http://www.picbadges...ge/3005164/#Add

แต่เลือกเซฟไปใช้ในราชดำเนินค่ะ รูปนี้

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:15

แล้ววันนี้ตั้งกระทู้ในราชดำเนิน

http://pantip.com/topic/30066950

**ผู้ว่า กทม. "คนที่ 16 จาก หมายเลข 16" คุณชายลุงหมู "สุขุมพันธุ์ บริพัตร"

แล้วเอา link ไปแปะที่ fb. คุณชาย

คุณชายมากด like ให้ด้วยหล่ะ คิคิ

ปล.ก็พอจะรู้ว่าเป็นทีมงาน ไม่ใช่ตัวคุณชายมากดเองหรอก แต่ขำดีค่ะ เอาไปอวดเพื่อน

Attached Images

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#3 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:20

ทู้ที่ราชดำเนิน ทั้งโจทย์ ทั้งแฟนคลับ รุมล้อมตามเคยค่ะ คิคิ :lol:

Edited by lovelygam, 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:22.

#4 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:34

เดี๋ยวเจอ"ไม่เลือกเรา เราเผาอีก"เป็นสโลแกนใหม่พรรคเผาไทยนะ -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#5 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:04

เด็กๆสมัยนี้ชอบลากการเมืองมาลงเฟสบุ๊คกันหรือครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#6 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:13

Link : http://i.imgur.com/iT6Q07j.png

แปะ Header ของ Facebook ให้อีกในกระทู้นี้ ทำมาให้ขนาดพอดีกับระบบเลย

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#7 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:27

เด็กๆสมัยนี้ชอบลากการเมืองมาลงเฟสบุ๊คกันหรือครับ

มันเป็นเครื่องมืออย่างนึงของทุกเรื่องในปัจจุบันไปแล้วนี่คะ

อย่างน้อยมันก็สะดวก รวดเร็ว ประหยัด เข้าถึงกลุ่มคนบางกลุ่มได้ง่ายอ่า

พี่ว่ามันดีไม๊คะ

#8 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:44

แต่เด็กบางคน ก็ชอบมาเกรียนตามเว็บบอร์ดการเมืองนะครับ ไม่ได้เข้ามาแลกเปลี่ยนความรู้อะไร  -_-

#9 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:03

Link : http://i.imgur.com/iT6Q07j.png

แปะ Header ของ Facebook ให้อีกในกระทู้นี้ ทำมาให้ขนาดพอดีกับระบบเลย

คนในรูปน่าจะเสื้อแดงด้วยเนอะ ชัีดเลยค่ะ

#10 Space Cowboy

Space Cowboy

น้องใหม่

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 04:54

ที่เสรีไทยมีแค่ปุ่ม Like This หรือ

ปุ่ม หลงรัก ไม่มีเหรอ จะจัดให้น้อง lovelygam :wub:  ล้อเล่น

ตามไปดูที่พันถีบแล้ว แต่ไม่มีล๊อกอิน

ใช้เฟซบุ๊ค loveBKK ใช่เปล่าฮะ

มีกระทู้เด็กวัยรุ่นในเสรีไทยมั่งก็คึกคักดี

[color=#0000ff;]ขอเชิญชวนทุกท่าน บริจาคเงินภาษี 100 บาท ให้พรรคประชาธิปัตย์ รหัสพรรคการเมือง 001 [/color]

[color=#0000ff;]http://www.democrat.or.th/th/networks/001/[/color]

#11 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 05:33

มันเป็นเครื่องมืออย่างนึงของทุกเรื่องในปัจจุบันไปแล้วนี่คะ

อย่างน้อยมันก็สะดวก รวดเร็ว ประหยัด เข้าถึงกลุ่มคนบางกลุ่มได้ง่ายอ่า

ผมใช้เฟส สำหรับครอบครัว สำหรับเพื่อนๆ การเมืองจึงไม่ใช่สิ่งที่จะใส่ลงไปในนั้นครับ

ผมจึงว่า มันไม่ดีครับ แต่คนเรามีจุดประสงค์ในเรื่องใดๆต่างกันได้ ผมไม่ก่าวล่วงความคิดนั้นครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 06:48

ผมใช้เฟส สำหรับครอบครัว สำหรับเพื่อนๆ การเมืองจึงไม่ใช่สิ่งที่จะใส่ลงไปในนั้นครับ

ผมจึงว่า มันไม่ดีครับ แต่คนเรามีจุดประสงค์ในเรื่องใดๆต่างกันได้ ผมไม่ก่าวล่วงความคิดนั้นครับ

ขนาดปากบอกไม่ก้าวล่วงนะ  แต่ตำหนิเขาไปแล้ว

นิสัย! :angry:

ที่เสรีไทยมีแค่ปุ่ม Like This หรือ

ปุ่ม หลงรัก ไม่มีเหรอ จะจัดให้น้อง lovelygam :wub:  ล้อเล่น

gladiator 1.jpg

#13 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:06

ไปสั่งสอนอีโอ้คก่อนดีมั้ย

It's us against the world

#14 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:25

พวกชอบเผา เราไม่เลือก

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:12

ไปสั่งสอนอีโอ้คก่อนดีมั้ย

gladiator 1.jpg

#16 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:28

ส่วนตัวบอกตรงๆนะว่าไม่ปลื้มหม่อมเท่าไหร่. แต่การเมืองยุคไม่ปกติแบบนี้ มันทำให้ต้องเลือกหม่อม ไม่งั้นเสียงแตก ฝ่ายทรราชจะชนะ คราวนี้มันมีอำนาจเบ็ดเสร็จ ต่อไปพวเราคนไทยยิ่งเหนื่อย ลำบากกว่านี้มาก. เลือกปชป ไป ยังไปคานอำนาจพวกมัน ไปกัดกันในสภาดีกว่ามันกินรวบทั้งประเทศง่ายๆแบบคนไทยทำอะไรไม่ได้เลย มันเจ็บปวดกว่า

ความไม่ชอบหม่อมคงเก็บไว้ก่อนต้องดูภาพรวมภาพใหญ่ไว้ก่อน
ไว้ให้การเมืองเป็นปกติเมื่อไหร่ ยุคไร้ตระกูลชิน เวลาเลือกตั้งคงกลับมวเลือกแบบเดิม
ให้พวกปชป เยาะเย้ยดีกว่าให้พวกทักษิณเยาะเย้ย

ตัวหม่อมเองต้องรู้จักปรับปรุงการทำงานด้วย อย่าเอาแต่ฟังเสียงอวยอย่างเดียว

แต่ขอชมทีมงานนะที่คิดไหวพริบเรื่องเบอร์16 ซึ่งจากตอนแรกเป็นเลขที่จำยาก พอคิดแคมเปน ผู้ว่าคน
นที่16 เลือกเบอร์16. เออ มันเข้าท่า เด่นขึ้นมา จำง่ายขึ้นเลย

Edited by ขี้ข้าทักษิณ, 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:30.

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#17 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:43

ไร้สาระอ่ะ เฟซของเรามีทั้งเพื่อนที่ทำงาน เพื่อนที่เรียนมาด้วยกัน เพื่อนในบอร์ด
เพซของเรามีหลายเรื่อง ทั้งการ์ตูน หนังสือ หนัง ละคร การเมือง

การที่เรารับแอดใคร คือคนที่เราเลือกว่า เขาสามารถจะรับรู้สถานะเราได้

#18 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:07

ใครเอ่ย? ขี้แพ้เลือกตั้ง กทม. ซ้ำซาก :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#19 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:12

พรรคเผาเมืองเนี่ย คน กทม จดจำไปจนตาย

#20 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:13

ติดเบอร์ 16 ด้วยคนครับ

"รักกรุงเทพ ร่วมสร้างกรุงเทพ"

#21 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:17

สะกดจิตกันเข้า...    :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#22 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:26

ใครๆก็รู้...

พยายามสะกดจิตตัวเองอยู่

#23 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:33

ผมจะเลือกเบอร์ 16.............ใครจะทำไม -_-

#24 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:49

ส่วนตัวบอกตรงๆนะว่าไม่ปลื้มหม่อมเท่าไหร่. แต่การเมืองยุคไม่ปกติแบบนี้ มันทำให้ต้องเลือกหม่อม ไม่งั้นเสียงแตก ฝ่ายทรราชจะชนะ คราวนี้มันมีอำนาจเบ็ดเสร็จ ต่อไปพวเราคนไทยยิ่งเหนื่อย ลำบากกว่านี้มาก. เลือกปชป ไป ยังไปคานอำนาจพวกมัน ไปกัดกันในสภาดีกว่ามันกินรวบทั้งประเทศง่ายๆแบบคนไทยทำอะไรไม่ได้เลย มันเจ็บปวดกว่า

ความไม่ชอบหม่อมคงเก็บไว้ก่อนต้องดูภาพรวมภาพใหญ่ไว้ก่อน
ไว้ให้การเมืองเป็นปกติเมื่อไหร่ ยุคไร้ตระกูลชิน เวลาเลือกตั้งคงกลับมวเลือกแบบเดิม
ให้พวกปชป เยาะเย้ยดีกว่าให้พวกทักษิณเยาะเย้ย

ตัวหม่อมเองต้องรู้จักปรับปรุงการทำงานด้วย อย่าเอาแต่ฟังเสียงอวยอย่างเดียว

แต่ขอชมทีมงานนะที่คิดไหวพริบเรื่องเบอร์16 ซึ่งจากตอนแรกเป็นเลขที่จำยาก พอคิดแคมเปน ผู้ว่าคน
นที่16 เลือกเบอร์16. เออ มันเข้าท่า เด่นขึ้นมา จำง่ายขึ้นเลย

ผมกลับมองว่าผู้ว่าฯ สุขุมพันธุ์ทำงานดีมากนะครับ เอาว่าด้านดีไม่พูดถึงนะเพราะดีทุกด้านอยู่แล้ว ส่วนด้านไม่ดีก็มีครับในความคิดผมแต่ก็น้อยมาก

และด้านที่ยังต้องปรับปรุงนั้นก็ไม่ได้เลวร้ายขนาดที่ทำให้เราไม่เลือกท่าน แล้วหันไปเลือกเผาไทยแทนใช่ไม๊ครับ

ส่วนใครที่มีความคิดจะเลือกผู้สมัครคนอื่นโดยเฉพาะที่เป็นตำรวจ อยากให้ท่านถามคนที่ท่านจะเลือกว่าตอนกรุงเทพฯ โดนเผาตำรวจเหล่านั้นทำอะไรอยู่ (ไม่ต้องบอกนะว่าใครเผา)

ส่วนใครที่มีความคิดจะเลือกผู้สมัครคนอื่นที่เป็นประชาชนทั่วไป อยากให้ท่านถามคนที่ท่านจะเลือกว่าตอนกรุงเทพฯ โดนน้ำท่วมคนเหล่านั้นทำอะไรอยู่ (ไม่ต้องบอกนะว่าใครทำให้ท่วมจนน้ำมาถึงกรุงเทพฯ ได้)
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#25 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:51

ถึงแม้ว่าเสียง'โหวต โน'จะไม่มีผลต่อการแพ้ชนะการเลือกตั้ง......

แต่มีผลต่อความรู้สึกสังเวช....

ความไม่รุ้กาละเทศะ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมยอมรับพวกไพร่เสื้อแดงมากกว่าพวก'โหวตโน'.......

เพราะพวกเขาไม่ใช่"อีแอบ"........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#26 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:03

เขียนไปตั้ง 2 บรรทัด  บอกว่าไม่ก้าวล่วง 

ไม่เห็นยากเลย ถ้าไม่อยากปนกันก็เปิดเฟซแยกเฉพาะกลุ่มก็ได้

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#27 mar

mar

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:22

เมื่อเช้า ดร.เสรี วงศ์ มณฑา ชักชวนให้รักษาปราการด่านท้ายๆ(กทม.)ไว้

ว่าชอบไม่ชอบคุณชายหมูก็ต้องเลือก เพราะ 6แสนของเพื่อไทยไม่มีวันเปลี่ยนใจ

แต๋ 9 แสนเดิมของ ปชป.อิสระเสรีเปลี่ยนใจไปมา ไปเลือกอิสระคนอื่นๆแล้วไม่ได้

เสียของเปล่าๆ

#28 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:04

1 เสียง ของผม กาให้คุณชายหมูครับ ในบ้านมีอีกหลายเสียงแต่ขี้เกียจไปถาม  :lol:

#29 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:09

บอกให้มันไปเผาจันทร์ส่องหล้าก่อนสิ แล้วผมจะเลือกเบอร์ 9

:D 

#30 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:01

LIKE  ให้เพราะ ใจเราตรงกัน  (เชียร์คุณชายเหมือนกัน)  ^_^

#31 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:51

ตามติด

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#32 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:12

สะกดจิตกันเข้า...    :D

คุณลองเข้าไปอ่านเว็บอื่นๆสิ

ถ้าเทรนด์ไปทางไหนในเว็บนั้นก็สามัคคีกันเฮๆดี

หนูอ้อยกลับเห็นว่าน่ารักนะไม่ว่าเว็บไหนสีไหน

จริงๆกระทู้นี้ แค่อ่านชื่อกระทู้ คุณเฮ็นก็ไม่น่าเข้ามาแต่แรก

เพราะมันก็พอจะเดาทางได้ว่าจขกท.เขากุ๊กกิ๊กหวานแหววกะชายหมูแน่

คุณเฮ็นอย่าสูญเสีย maturity ไปมากกว่านี้เลยน่า หรือกลัวคนข้องใจว่าตัวจริง-ตัวปลอม :D

คุณเป็นคนที่เรายังตามอ่านอยู่ ไม่อยากเสื่อมอะนะ  :angry:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#33 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:31

ไม่ติดครับ แค่ที่เป็นอยู่ มันฝังลงในเส้นเลือดแล้ว

รอว่ามีพรรคไหน มีอุดมการณ์ที่ดีกว่า ปชป. อาจพิจารณาอีกที

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน