Jump to content

- - - - -

รู้ทันความคิดเห็น"อีแอบ"......ฮา

• Please log in to reply
138 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 กรกช

กรกช

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:14

โฮ้โฮ  พฤติกรรมที่ส่อเจตนาสารเลวกับอธิปไตยของชาติที่ผมชี้ให้เห็นมากมาย ลุงปุยังกล้าบอกว่าผมบิดเบือนใส่ความ

เอางี้แล้วกัน เพื่อแสดงให้ลุงปุเห็นว่า ผมมั่นใจในเหตุผลของผม ไม่ได้บิดเบือนใส่ความ ปชป.ตามที่ลุงปุกล่าวหา

ผมก็ขอใช้ไม้ตายสุดท้ายของผมที่ผมชอบทำ เพราะผมคิดว่ามันเป็นวิธีการที่แสดงความจริงใจความบริสุทธิ์ใจ

และความมั่นใจในเหตุผลของเรา

ถ้าปชป.บริสุทธิ์ใจเรื่องอธิปไตยของชาติ  ผมก็ขอแช่งตัวเองให้ฉิบหายวายวอดมีอันเป็นไป

แต่ถ้าปชป.คิดไม่ซื่อกับอธิปไตยของชาติ ขอให้ผู้ที่เกี่ยวข้องทุกคนจงได้รับความฉิบหายวายวอดและได้รับผลกรรมอย่างสาสม

ลุงปุมั่นใจว่า ปชป.บริสุทธิ์ใจกับเรื่องอธิปไตยของชาติจริงไหม ? ถ้าลุงปุมั่นใจจริงๆลองทำแบบผมก็ได้

ผมจะได้รู้ว่าลุงปุมีความจริงใจบริสุทธิ์ใจแค่ไหน แต่ไม่ทำก็ไม่เป็นไรนะ ผมไม่ได้บังคับ

และประเด็นคือ ปชป.สารเลวครับ ไม่เกี่ยวกับใครทำประโยชน์มากกว่าใคร

ผมไม่เคยมาอ้างว่าผมทำประโยชน์หยุดยั้งความเลวนักการเมืองมากกว่าคนอื่น

ผมโดดรับด้วยคน ถ้าหัวหน้าพรรค ปชป.บริสุทธิ์ใจเรื่องอธิปไตยของชาติ  ผมก็ขอแช่งให้กรกชให้ฉิบหายวายวอดมีอันเป็นไป

แต่ถ้าปชป.คิดไม่ซื่อกับอธิปไตยของชาติ ขอให้ผู้ที่เกี่ยวข้องทุกคนจงได้รับความฉิบหายวายวอดและได้รับผลกรรมอย่างสาสม

แล้วเรามาคอยดูกัน

ผมไม่รับคำท้าทาย....

เพราะไม่เชื่อว่า"สาบาน"สร้าง'ความบริสุทธิ์ใจ'ให้ใคร......!

หรือ"คำสาบาน"เป็น'น้ำยาบ้วนปาก'ให้สะอาด.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

อันนี้คือเหตุผลมุมมองของลุงปุ

ส่วนเหตุผลมุมมองของผมคือ ถ้าไม่กล้า แล้วอ้างโน่นอ้างนี่

แสดงว่าไม่บริสุทธิ์ใจในการแสดงความคิดเห็น

#102 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:16

โฮ้โฮ  พฤติกรรมที่ส่อเจตนาสารเลวกับอธิปไตยของชาติที่ผมชี้ให้เห็นมากมาย ลุงปุยังกล้าบอกว่าผมบิดเบือนใส่ความ

เอางี้แล้วกัน เพื่อแสดงให้ลุงปุเห็นว่า ผมมั่นใจในเหตุผลของผม ไม่ได้บิดเบือนใส่ความ ปชป.ตามที่ลุงปุกล่าวหา

ผมก็ขอใช้ไม้ตายสุดท้ายของผมที่ผมชอบทำ เพราะผมคิดว่ามันเป็นวิธีการที่แสดงความจริงใจความบริสุทธิ์ใจ

ถ้าปชป.บริสุทธิ์ใจเรื่องอธิปไตยของชาติ  ผมก็ขอแช่งตัวเองให้ฉิบหายวายวอดมีอันเป็นไป

ลุงปุมั่นใจว่า ปชป.บริสุทธิ์ใจกับเรื่องอธิปไตยของชาติจริงไหม ? ถ้าลุงปุมั่นใจจริงๆลองทำแบบผมก็ได้

ผมจะได้รู้ว่าลุงปุมีความจริงใจบริสุทธิ์ใจแค่ไหน แต่ไม่ทำก็ไม่เป็นไรนะ ผมไม่ได้บังคับ

และประเด็นคือ ปชป.สารเลวครับ ไม่เกี่ยวกับใครทำประโยชน์มากกว่าใคร

ผมไม่เคยมาอ้างว่าผมทำประโยชน์หยุดยั้งความเลวนักการเมืองมากกว่าคนอื่น

ผมโดดรับด้วยคน ถ้าหัวหน้าพรรค ปชป.บริสุทธิ์ใจเรื่องอธิปไตยของชาติ  ผมก็ขอแช่งให้กรกชให้ฉิบหายวายวอดมีอันเป็นไป

เพราะไม่เชื่อว่า"สาบาน"สร้าง'ความบริสุทธิ์ใจ'ให้ใคร......!

หรือ"คำสาบาน"เป็น'น้ำยาบ้วนปาก'ให้สะอาด.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ส่วนเหตุผลมุมมองของผมคือ ถ้าไม่กล้า แล้วอ้างโน่นอ้างนี่

แสดงว่าไม่บริสุทธิ์ใจในการแสดงความคิดเห็น

อ่านคำของผมไม่เข้าใจหรือนี่....ฮา

เพราะไม่ต้องการให้คนสบถสาบานเก่ง...

อ้างการสาบานแล้วเหมือนการนำสิ่งสกปรกใส่ตระกร้าล้างน้ำสะอาด.....!

ความคิดเห็น การแสดงออกส่อเจตนามากกว่า......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#103 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:26

ชม"ฝ่าความจริง"จากโรงเรียนเจริญราษฎร์ อ.เมือง แพร่ จาก Blue Sky T news....

ฟังอาจารย์แก้วสรร อติโพธิบนเวที"ฝ่าความจริง" ถลกหนังหัว'นักโทษหนีคุก' ถอดหน้ากาก'ปู กรรเชียง' ตบหน้าลูกโอ๊ค เปลือยแกนนำไพร่เสื้อแดง ไอ้เต้น ไอ้ตู่ ไอ้เหวง และอีธิดาแดง ล่อนจ้อน น่ารังเกียจ เลวร้ายอย่างใด.....

ฟังอาจารย์แก้วสรร อติโพธิบนเวทีแล้ว....

หันมามอง"กลางสามโลก" "โหวต โน"ในเวบเสรีไทยในเวลานี้ด้วยความรังเกียจ ชิงชังความเป็น"อีแอบ"....

นิ่งดูดายรัฐบาลทักษิณ-ยิ่งลักษณ์เป็น"เผด็จการรัฐสภา" ตักตวงผลประโยชน์ คดโกงของพวกเขา......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมมั่นใจว่าอาจารย์แก้วสรร อติโพธิ มีคุณงามความดี ทำประโยชน์แด่ประเทศไทยมากกว่าพวกโหวต โน....

แม้ว่าผมจะไม่รู้จักพวกเขาเป็นการส่วนตัวก็ตาม....

"โหวต โน" หรือ "โน โหวต" ตนใดคิดว่าเขามีความรักประเทศไทย....

มีคุณงามความดีมากกว่าอาจารย์แก้วสรร อติโพธิ โปรดแสดงตัวออกมาเถอะ....

แม้ใน"นามแฝง"ก็ตาม......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:30.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#104 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:37

รู้ทันความคิดเห็น "อีแอบ" ใช่ไอ้ตัวนี้ในรูปรึเปล่า......ฮา

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#105 กรกช

กรกช

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:43

อ่านคำของผมไม่เข้าใจหรือนี่....ฮา

เพราะไม่ต้องการให้คนสบถสาบานเก่ง...

อ้างการสาบานแล้วเหมือนการนำสิ่งสกปรกใส่ตระกร้าล้างน้ำสะอาด.....!

ความคิดเห็น การแสดงออกส่อเจตนามากกว่า......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ลุงปุเองนั่นแหละที่อ่านไม่เข้าใจ ผมไปบังคับที่ไหน ก็บอกไปตั้งแต่แรกแล้วว่าไม่ได้บังคับ

ล่าสุดก็แค่บอกว่าที่ลุงปุว่ามาก็แค่มุมมองลุงปุ ผมก็เลยบอกมุมมองผมผมบ้างว่า

ถ้าไม่กล้าแล้วอ้างโน่นอ้างนี่ ผมก็มองว่าไม่บริสุทธิ์ใจ

ตรงนี้คือมุมมองนะครับ ไม่ใช่บังคับ

และการสาบานตรงนี้ แค่บทพิสูจน์ความบริสุทธิ์ใจในการแสดงความคิดเห็น ไม่ใช่เพื่อการนำสิ่งสกปรกใส่ตระก้าล้างน้ำให้สะอาด

แต่ลุงปุต่างหากที่กำลังพยายามนำสิ่งสกปรก(ปชป.)ใส่ตระก้าล้างน้ำให้สะอาด มาหาว่าผมบิดเบือน ใส่ร้ายปชป.

ทั้งที่เจตนาไม่ซื่อของปชป.ที่ผมชี้ มาจากสิ่งที่เกิดขึ้นจริงทั้งนั้น ไม่มีตรงไหนที่โกหกบิดเบือน

#106 กรกช

กรกช

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:48

ชม"ฝ่าความจริง"จากโรงเรียนเจริญราษฎร์ อ.เมือง แพร่ จาก Blue Sky T news....

ฟังอาจารย์แก้วสรร อติโพธิบนเวที"ฝ่าความจริง" ถลกหนังหัว'นักโทษหนีคุก' ถอดหน้ากาก'ปู กรรเชียง' ตบหน้าลูกโอ๊ค เปลือยแกนนำไพร่เสื้อแดง ไอ้เต้น ไอ้ตู่ ไอ้เหวง และอีธิดาแดง ล่อนจ้อน น่ารังเกียจ เลวร้ายอย่างใด.....

ฟังอาจารย์แก้วสรร อติโพธิบนเวทีแล้ว....

หันมามอง"กลางสามโลก" "โหวต โน"ในเวบเสรีไทยในเวลานี้ด้วยความรังเกียจ ชิงชังความเป็น"อีแอบ"....

นิ่งดูดายรัฐบาลทักษิณ-ยิ่งลักษณ์เป็น"เผด็จการรัฐสภา" ตักตวงผลประโยชน์ คดโกงของพวกเขา......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมมั่นใจว่าอาจารย์แก้วสรร อติโพธิ มีคุณงามความดี ทำประโยชน์แด่ประเทศไทยมากกว่าพวกโหวต โน....

แม้ว่าผมจะไม่รู้จักพวกเขาเป็นการส่วนตัวก็ตาม....

"โหวต โน" หรือ "โน โหวต" ตนใดคิดว่าเขามีความรักประเทศไทย....

มีคุณงามความดีมากกว่าอาจารย์แก้วสรร อติโพธิ โปรดแสดงตัวออกมาเถอะ....

แม้ใน"นามแฝง"ก็ตาม......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เอ เคยมีคนโหวตโนคนไหนในบอร์ดนี้เที่ยวบอกว่าเคยทำคุณงามความดีมากกว่าคนนั้นคนนี้หรือ ?

#107 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:04

วิญญูชนในระบอบประชาธิปไตยฯ ควรพิจารณาเลือกผู้อาสาฯที่ดีที่สุดในขณะนั้นเป็นตัวแทนทำหน้าที่สมาชิกสภาผู้แทนฯ นายกรัฐมนตรี.....

เมื่อได้ฟังการพูดเล่าความจริงของอาจารย์แก้วสรร อติโพธิบนเวที"ฝ่าความจริง"...

สมควรตัดสินใจได้ว่าควรเลือกตัวแทนพรรคการเมืองใดเป็นผู้ว่าฯ กทม. เป็น สมาชิกสภาผู้แทนฯ เป็นพรรคการเมืองที่จะบริหารประเทศไทยต่อไป....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#108 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:14

เอามาให้'อีแอบ'อ่าน......

ไม่ได้ฝืนใจใครให้เลือกเบอร์ 16
เพียงเสนอความคิดเห็นอันเป็นตรรกะเชิงยุทธศาสตร์ ใครเห็นด้วยก็ช่วยกัน
ใครไม่เห็นด้วย.เสนอความคิดเห็นแย้งได้

แต่อย่ามาใช้คำคุณศัพท์เชิงลบด่าพี่นะ ถ้าคุณถกด้วยสาระ
พี่จะยอมรับว่าคุณเป็นคนมีความคิดมีจุดยืน แต่ถ้าคุณด่าว่าพี่งี่เง่า
เป็นตุ๊ดสับสนเพศเป็นตุ๊ดขี้อิจฉามาเห่าหอน ไม่มีความเป็นประชาธิปไตย
หรือมาท้าให้พี่ลงเลือกตั้งแข่งพงศพัศ

พี่จะมองว่าคุณหาเหตุผลมาแย้งพี่ไม่ได้ จึงเบี่ยงประเด็น
เล่นงานพี่ด้านส่วนตัว ไม่ชอบความคิดพี่ไม่ต้องเข้ามาอ่านก็ได้นะ

MThai News http://news.mthai.co...ews/216459.html

ดร.เสรีเข้าใจและใช้ภาษาได้ดี...

แต่ไม่แทงใจพวก'อีแอบ'ไม่ชอบพรรคประขาธิปัตย์...

พวก'อีแอบ'สนับสนุนเบอร์อื่นๆ...

แอบอ้าง'ไม่ได้คนดีเลิศประเสริฐศรีดั่งใจ'ก็จะไม่เลือกใคร(?)...ฮา

ผมเลือกอดีตผู้ว่าฯ กทม.คุณชายสุุขุมพันธุ์เพราะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดในขณะนี้....

ผมเลือก'อภิสิทธิ์'และพรรคประชาธิปัตย์เป็นพรรคการเมืองที่ดีที่สุดในขณะนี้...

พวกอีแอบ พวกโหวตโน โนโหวตคงไม่ยอมอยู่ดี.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ผมไม่กังวลใจว่าความคิดเห็นนี้จะผลักดัน...

หรือเป็นข้ออ้างคนอื่นไม่ชอบ'อภิสิทธิ์'มากขึ้นอย่างที่บางคนท้วงติง....ฮา

#109 กรกช

กรกช

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:59

ผมไม่มีสิทธิ์เลือกผู้ว่า กทม.เพราะอยู่ ตจว. แต่ถ้าสมมุติว่ามีสิทธิ์เลือกตั้ง ผมก็คงโหวตโน เพราะอะไรๆทุกอย่างของการเมืองมันยังเหมือนเดิม

การเมืองไม่ว่าจะเล็กใหญ่มันก็ยังจมอยู่กับเรื่องของอำนาจ เรื่องของผลประโยชน์ เรื่องคอร์รัปชั่น

ผมมีจุดยืนรังเกียจคอร์รัปชั่น วันนี้ก็ยังเป็นอยู่เหมือนเดิม

ไม่เคยเป็นอีแอบเหมือนกองเชียร์บางพรรค เมื่อก่อนทำรับไม่ได้กับคอร์รัปชั่น

แต่ถึงตอนนี้ ใครๆก็เลว ต้องเลือกเลวน้อย

#110 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:12

วันนี้สนธิ-ปานเทพพูดมากเท่าใด ยิ่งไร้ราคาเท่านั้น...

พวกโหวตโนตามสนธิ-ปานเทพก็เช่นเดียวกัน......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#111 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 06:39

image sharing

นำมาจาก คคห.ของ"ผึ้งน้อยฯ".....

#112 norrakrok

norrakrok

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:54

ขอแสดงความเห็นครับ การ vote no นั้น ผมเห็นว่าเป็นการสงวนความเห็นส่วนบุคคลล้วนๆ ไม่ควรมารณรงค์ใดๆทั้งสิ้น ในชีวิตการเลือกตั้งผมเคย vote no แล้วสองครั้ง ก่อนหน้ามีการรณรงค์ ส่วนตัวผมคิดว่าหากพวกรณรงค์ หากมีความคิดดีๆ เป็นทางเลือกได้ หรืออาจทำให้ผู้ชนะนำไปใช้เป็นนโยบายได้ นั่นคือความกล้าหาญ ผมขอถามหน่อย หากผล vote no ออกมา 55% เบอร์ 9 ได้ 30% เบอร์ 16 ได้10% อื่นๆอีก 5% เราจะได้อะไรบ้าง ผมไม่ว่าเลยหากท่านจะเลือกเบอร์ 11หรือ 17 ออกจะนับถือด้วยซ้ำ เพราะเป็นสิทธิ์ส่วนตัวของท่าน

#113 กรกช

กรกช

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:35

นำมาจาก คคห.ของ"ผึ้งน้อยฯ".....

ไม่เคยบอกว่าตัวเองเป็นคนดีมีคุณธรรมสูงกว่าคนอื่น  แต่เคยเตือนสติคนอื่นเรื่องกฎแห่งกรรม

#114 กรกช

กรกช

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:36

ขอแสดงความเห็นครับ การ vote no นั้น ผมเห็นว่าเป็นการสงวนความเห็นส่วนบุคคลล้วนๆ ไม่ควรมารณรงค์ใดๆทั้งสิ้น ในชีวิตการเลือกตั้งผมเคย vote no แล้วสองครั้ง ก่อนหน้ามีการรณรงค์ ส่วนตัวผมคิดว่าหากพวกรณรงค์ หากมีความคิดดีๆ เป็นทางเลือกได้ หรืออาจทำให้ผู้ชนะนำไปใช้เป็นนโยบายได้ นั่นคือความกล้าหาญ ผมขอถามหน่อย หากผล vote no ออกมา 55% เบอร์ 9 ได้ 30% เบอร์ 16 ได้10% อื่นๆอีก 5% เราจะได้อะไรบ้าง ผมไม่ว่าเลยหากท่านจะเลือกเบอร์ 11หรือ 17 ออกจะนับถือด้วยซ้ำ เพราะเป็นสิทธิ์ส่วนตัวของท่าน

การรณรงค์โหวตโนเป็นสิทธิตามระบอบปชต.

รณรงค์เลือกพรรคการเมืองเลวๆได้

แต่รณรงค์ไม่เอาพรรคการเมืองเลวๆไม่ได้ ผมว่ามันไม่ใช่แล้วครับ

#115 norrakrok

norrakrok

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:45

ขอแหล่งอ้างอิงที่ประเทศอื่นๆด้วยครับ โดยส่วนตัวผมคิดว่า พวกเขาน่าจะลงสมัครเลือกตั้ง เป็นตัวแทนของกลุ่มภาคประชาชน เสนอไอเดีย นโยบายดีๆมากกว่าครับ

#116 กรกช

กรกช

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:55

ขอแหล่งอ้างอิงที่ประเทศอื่นๆด้วยครับ โดยส่วนตัวผมคิดว่า พวกเขาน่าจะลงสมัครเลือกตั้ง เป็นตัวแทนของกลุ่มภาคประชาชน เสนอไอเดีย นโยบายดีๆมากกว่าครับ

ผมไปอ้างถึงประเทศอื่นเมื่อไหร่ ?

#117 norrakrok

norrakrok

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:59

เปล่า ผมแค่อยากขอความรู้ หากคุณกรุณาครับ หากไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ

#118 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:12

ไม่เคยบอกว่าตัวเองเป็นคนดีมีคุณธรรมสูงกว่าคนอื่น  แต่เคยเตือนสติคนอื่นเรื่องกฎแห่งกรรม

อย่าเข้าใจผิด.....

ผมแค่บอกเล่าสังคมไทยเวลานี้เป็นอย่างนั้น.......

วันนี้ผมถือแนวทางอาจารย์เสรี วงศ์มณฑาเรื่องของ"ยุทธศาสตร์"การเลือกผู้ว่าฯ กทม.

และไม่มั่วนิ่มเหมารวมโยงใยไปถึงการเลือกสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรด้วย.......ฮา

เพียงแปลกใจบางคนปล่อยให้คนเลวร้ายกว่าหลอกใช้แผนเอื้อประโยชน์ ประชานิยมชนะการเลือกตั้งได้สนิทใจ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#119 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:34

1.การ Vote Note นั้น ผมเห็นว่าเป็นการสงวนความเห็นส่วนบุคคลล้วนๆ ไม่ควรมารณรงค์ใดๆทั้งสิ้น....

ผมก็เคย....

1.1 No Vote มาแล้วเหมือนกัน....

1.2 เคยใช้สิทธิ์ตามหลัก'ยุทธศาสตร์'มาแล้วเหมือนกัน....

2.การ Vote No หรือ No Vote คิดดี คิดถูกต้อง จะมีผลดีกับประเทศชาติ...

2.1 เมื่อผุ้มีสิทธิ์ลงคะแนนเสียงส่วนใหญ่เห็นพ้อง ประพฤติตามด้วย....

2.2 เมื่อพื้นที่นั้นไม่มีผู้สมัครอื่น และผู้สมัครคนเดียวนั้นได้คะแนนเสียงต่ำกว่า 20 %...

2.3 ผู้มาลงคะแนนสูงกว่า 20% นั้นถือว่าสังคม ผู้ใช้สิทธิลงคะแนนเสียงไม่เห็นด้วยกับ Vote No และ No Vote...

3. Vote No และ No Vote ในการเลือกตั้งใหญ่ที่ผ่านมา....

ประชาชนใช้สิทธิลงคะแนนเสียง เมินเฉย ไม่ใส่ใจVote No และ No Vote ผลจึงปรากฏอย่างนั้น...ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมเชื่อว่า Vote No และ No Vote ไม่มีผลการเลือกผู้ว่าฯ กทม.คราวนี้.....

แต่สังคมไทยจะเห็นว่าส่วนหนึ่งของ Vote No และ No Vote ถือหลักยุทธศาสตร์ "สงวนจุดต่าง แสวงจุดร่วม"กับคนเลวกว่า เลวที่สุด......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#120 norrakrok

norrakrok

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:08

ขอบคุณครับคุณปุ

#121 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:11

image sharing  นำมาจาก คคห.ของ"ผึ้งน้อยฯ".....

ใช่ครับ เหมือนแม่ชีมิกจ้อไง
คิดว่าตัวเองเทพกว่าคนอื่นสุดท้ายพฤติกรรมไม่ต่างจากพวกมาร

#122 กรกช

กรกช

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:46

มุมมองของคนโหวตโนมองว่า พรรคเลวน้อย ก็แค่เลวน้อยกว่าพรรคอื่น แต่ความจริงไม่ได้เลวน้อย

เพราะการมีเจตนาเข้ามาคอร์รัปชั่นบ้านเมืองถือว่าเลวมาก ขนาดเรื่องอธิปไตยของชาติยังส่อเจตนาไม่ซื่อ

ตามเหตุผลต้องเรียกว่าสารเลว ไม่ใช่เลวน้อย

โหวตโนปฎิเสธไม่ยอมรับพวกสารเลว กับโหวตเยสสนับสนุนพวกสารเลวให้เข้ามาสร้างความฉิบหายให้ชาติบ้านเมือง

เด็กอนุบาลก็น่าจะคิดได้ว่าอย่างไหนผิด อย่างไหนถูก อย่างสมควรทำ อย่างไหนไม่สมควรทำ

วันนี้คนไทยส่วนหนึ่งเพี๊ยนไปแล้ว นักการเมืองโกงเงินภาษีเรา โกงเงินภาษีพ่อแม่ญาติพี่น้องเรา

แถมบางนโยบายสร้างความเดือดร้อนให้กับเรา ตามเหตุผลต้องรังเกียจและต่อต้านพวกเขา

แต่เหลือเชื่อที่ยังเอาแต่คอยปกป้องสนับสนุน ขนาดส่อเจตนาขายชาติก็ยังหาเหตุผลมาอ้างอิงเพื่อปกป้องสนับสนุน

อย่างนี้ไม่เรียกว่าเพี๊ยนก็ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรแล้ว มันก็สมควรแล้วที่บ้านเมืองเป็นแบบนี้

เพราะประเทศไทยวันนี้คนเพี๊ยนมีมากกว่าคนปกติ

Edited by กรกช, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:49.

• OSR likes this

#123 OsirisEyeInSky

OsirisEyeInSky

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:58

โหวตโน  ควรใช้กับสังคมที่ประชาชนมีความคิดอ่าน มีสำนึกทางการเมืองสูงครับ จุดมุ่งหมายของมันเป็นการแสดงออกถึงพลังเงียบ ให้เห็นว่ามีเสียงที่เบื่อหน่าย

กับการเมืองในสังคมของตน แต่การโหวตโน ในเมืองสารขัณฑ์  ที่ประชาชนส่วนใหญ่มีสำนึกทางการเมืองตื้นเขิน ยังยึดมั่นในระบอบบุคลาธิปไตย มันก็ตก

หลุมพรางของอีแอบการเมืองนั่นแหละ  เพราะมันไม่ก่อให้เกิดประโยชน์อะไรเลย กลุ่มคนที่สำนึกทางการเมืองตื้นเขิน  ต่อให้เป็นเสาไฟฟ้าลงสมัครเขา

ก็ต้องเลือก ไม่เพียงแต่เพราะเขายึดมั่นในระบอบบุคลาธิปไตยของเขา   แต่กลไกอำนาจที่ครอบงำอยู่นั้นมีระบบตรวจสอบของมันเบ็ดเสร็จว่าห้ามเสียงแตก

เขาสั่งมาอย่างไร ก็ต้องกาไปอย่างนั้น   เป้าหมายของอีแอบการเมือง ไม่ได้มุ่งหวังให้คนที่โหวตเลือกคู่แข่ง เปลี่ยนใจไปเลือกฝั่งเขา แต่เป้าหมายคือทำ

อย่างไรให้เสียงที่เลือกคู่แข่ง  เป็นเสียงที่ไร้ความหมายให้มากที่สุด  จะโหวตโนก็ได้ จะโหวตใครสะเปะสะปะก็ได้  ทำให้เสียงแตก  และเขาก็จะชนะไปเอง

อันที่จริงเรื่องนี้ เป็นเรื่องที่ใครๆ ก็รู้กันมาตั้งแต่เลือกตั้งใหญ่  เด็กอนุบาลก็ยังรู้ ไม่ใช่เรื่องใหม่  แต่แปลก  ที่ยังมีบางกลุ่มไม่ลืมหูลืมตาตะบี้ตะบันโหวตโนอยู่นั่นแหละ

จะว่าโง่ ก็ไม่ใช่ จะว่าเพี้ยน ก็ไม่เชิง  คนทำผิดใหญ่ผิดโต ความผิดมีให้เห็นทนโท่ ไม่ยักจะเดือดร้อนไปด่า  กับคนดีที่แปดเปื้อนคลุมเครือว่าจะผิดหรือไม่ผิด

ก็จ้องด่าอยู่นัี่นแหละด้วยข้อหาอุกฉกรรจ์  เห็นแล้วหน่ายจริงๆ 

#124 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:12

โหวตโน  ควรใช้กับสังคมที่ประชาชนมีความคิดอ่าน มีสำนึกทางการเมืองสูงครับ จุดมุ่งหมายของมันเป็นการแสดงออกถึงพลังเงียบ ให้เห็นว่ามีเสียงที่เบื่อหน่ายกับการเมืองในสังคมของตน แต่การโหวตโน ในเมืองสารขัณฑ์  ที่ประชาชนส่วนใหญ่มีสำนึกทางการเมืองตื้นเขิน ยังยึดมั่นในระบอบบุคลาธิปไตย มันก็ตก

หลุมพรางของอีแอบการเมืองนั่นแหละ  เพราะมันไม่ก่อให้เกิดประโยชน์อะไรเลย กลุ่มคนที่สำนึกทางการเมืองตื้นเขิน  ต่อให้เป็นเสาไฟฟ้าลงสมัครเขา

ก็ต้องเลือก ไม่เพียงแต่เพราะเขายึดมั่นในระบอบบุคลาธิปไตยของเขา   แต่กลไกอำนาจที่ครอบงำอยู่นั้นมีระบบตรวจสอบของมันเบ็ดเสร็จว่าห้ามเสียงแตก

เขาสั่งมาอย่างไร ก็ต้องกาไปอย่างนั้น   เป้าหมายของอีแอบการเมือง ไม่ได้มุ่งหวังให้คนที่โหวตเลือกคู่แข่ง เปลี่ยนใจไปเลือกฝั่งเขา แต่เป้าหมายคือทำ

อย่างไรให้เสียงที่เลือกคู่แข่ง  เป็นเสียงที่ไร้ความหมายให้มากที่สุด  จะโหวตโนก็ได้ จะโหวตใครสะเปะสะปะก็ได้  ทำให้เสียงแตก  และเขาก็จะชนะไปเอง

อันที่จริงเรื่องนี้ เป็นเรื่องที่ใครๆ ก็รู้กันมาตั้งแต่เลือกตั้งใหญ่  เด็กอนุบาลก็ยังรู้ ไม่ใช่เรื่องใหม่  แต่แปลก  ที่ยังมีบางกลุ่มไม่ลืมหูลืมตาตะบี้ตะบันโหวตโนอยู่นั่นแหละ

จะว่าโง่ ก็ไม่ใช่ จะว่าเพี้ยน ก็ไม่เชิง  คนทำผิดใหญ่ผิดโต ความผิดมีให้เห็นทนโท่ ไม่ยักจะเดือดร้อนไปด่า  กับคนดีที่แปดเปื้อนคลุมเครือว่าจะผิดหรือไม่ผิด

ก็จ้องด่าอยู่นัี่นแหละด้วยข้อหาอุกฉกรรจ์  เห็นแล้วหน่ายจริงๆ 

การโหวตโน หรือ โนโหวตนั้นเป็นเรื่องของคนมีสติปัญญา เข้าใจการเมืองในประเทศของตน

ไม่ต้องการเป็นเครื่องมือโหวตให้พรรคการเมืองของเผด็จการในการเลือกตั้งครั้งนั้นเพื่อมิให้เผด็จการแอบอ้างการเลือกตั้งตามระบอบ"ประชาธิปไตย"......!

พวกนิยมโหวตโนหรือโนโหวตด้วยสติปัญญา มีความคิดความอ่าน เข้าใจสถานการณ์การเมืองก็ต้องเลือกใช้"ยุทธศาสตร์"อื่นแทนการโหวตโนหรือโนโหวตในในบางครั้ง......!

แต่พวกอีแอบชั่วร้ายรับ"ภารกิจ" อ้างการ"โหวตโน"หรือ"โนโหวต" ทำลายพรรคการเมืองฝ่ายตรงข้ามกับเผด็จการที่มีอำนาจปกครองประเทศ ก็มี.....

จึงมีคำขวัญว่า"พรรคประชาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้าน" และ "พรรคประชาธิปัตย์ขายชาติ".....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#125 กรกช

กรกช

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:22

โหวตโน  ควรใช้กับสังคมที่ประชาชนมีความคิดอ่าน มีสำนึกทางการเมืองสูงครับ จุดมุ่งหมายของมันเป็นการแสดงออกถึงพลังเงียบ ให้เห็นว่ามีเสียงที่เบื่อหน่าย

กับการเมืองในสังคมของตน แต่การโหวตโน ในเมืองสารขัณฑ์  ที่ประชาชนส่วนใหญ่มีสำนึกทางการเมืองตื้นเขิน ยังยึดมั่นในระบอบบุคลาธิปไตย มันก็ตก

นี่คือเหตุผลมุมมองของคุณ แล้วคุณเคยฟังเหตุผลคนโหวตโนบ้างไหม ?

ขอถามสั้นๆคำเดียว ถ้าสมมุติว่าคุณเข้าใจว่าปชป.มีเจตนาขายชาติ คุณจะเลือกปชป.ไหม ?

นี่แค่เหตุผลเดียวของผมในการโหวตโนนะ จริงๆแล้วยังมีอีกมายมาย

ลองไปค้นกระทู้โหวตโนเก่าๆดูได้ ผมตอบโต้เรื่องนี้แทบทุกกระทู้นั่นแหละ

ส่วนทักษิณ เพื่อไทย สารเลวแค่ไหนก็รู้ๆกันอยู่ ในนี้ก็เห็นตั้งกระทู้ด่ากันไม่รู้เท่าไหร่แล้ว

แต่ปชป.สารเลวกองเชียร์ชอบทำมึนมองไม่เห็น จึงจำเป็นต้องชี้ให้เห็น

และขนาดชี้เจตนาต่างๆที่คิดไม่ซื่อกับอธิปไตยของชาติมากมายหลายประเด็น ก็ยังทำมึนมองไม่เห็น

ยังมาทำกล่าวหาคนอื่นอีก

Edited by กรกช, 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:23.

#126 กรกช

กรกช

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:44

โหวตโน  ควรใช้กับสังคมที่ประชาชนมีความคิดอ่าน มีสำนึกทางการเมืองสูงครับ จุดมุ่งหมายของมันเป็นการแสดงออกถึงพลังเงียบ ให้เห็นว่ามีเสียงที่เบื่อหน่ายกับการเมืองในสังคมของตน แต่การโหวตโน ในเมืองสารขัณฑ์  ที่ประชาชนส่วนใหญ่มีสำนึกทางการเมืองตื้นเขิน ยังยึดมั่นในระบอบบุคลาธิปไตย มันก็ตก

การโหวตโน หรือ โนโหวตนั้นเป็นเรื่องของคนมีสติปัญญา เข้าใจการเมืองในประเทศของตน

ไม่ต้องการเป็นเครื่องมือโหวตให้พรรคการเมืองของเผด็จการในการเลือกตั้งครั้งนั้นเพื่อมิให้เผด็จการแอบอ้างการเลือกตั้งตามระบอบ"ประชาธิปไตย"......!

พวกนิยมโหวตโนหรือโนโหวตด้วยสติปัญญา มีความคิดความอ่าน เข้าใจสถานการณ์การเมืองก็ต้องเลือกใช้"ยุทธศาสตร์"อื่นแทนการโหวตโนหรือโนโหวตในในบางครั้ง......!

แต่พวกอีแอบชั่วร้ายรับ"ภารกิจ" อ้างการ"โหวตโน"หรือ"โนโหวต" ทำลายพรรคการเมืองฝ่ายตรงข้ามกับเผด็จการที่มีอำนาจปกครองประเทศ ก็มี.....

จึงมีคำขวัญว่า"พรรคประชาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้าน" และ "พรรคประชาธิปัตย์ขายชาติ".....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ลุงปุเคยฟังเหตุผลคนอื่นบ้างไหม คนโหวตโนเขาก็ให้เหตุผลไว้มากมาย แต่ลุงปุก็เอาแต่ท่องเหมือนหุ่นยนต์

ผมเชื่อว่าถึงวันนี้ลุงปุก็เข้าใจว่าปชป.มีเจตนายังไงกับชาติบ้านเมือง แต่ลุงปุก็ทำมึนมองไม่เห็น

ไปอ้างโน่น อ้างนี้เพื่อด่าคนโหวตโน เพราะลุงปุคิดว่าพวกเขามีส่วนทำให้ปชป.พรรคสุดที่รักของลุงปุพ่ายแพ้

ลุงปุต้องเข้าใจว่า คนเราไม่เหมือนกัน มีความคิดมุมมองไม่เหมือนกัน

คนโหวตโนเขารักชาติ เขาเห็นว่าประเทศไทยมีแต่พรรคการเมืองสารเลวคิดแต่เข้ามาโกงกินชาติบ้านเมือง

เขาก็อยากปฎิรูปประเทศ เขาจึงไม่สนับสนุนพรรคการเมืองใดๆ เพราะเขาเห็นแล้วว่ายิ่งโหวตเยสประเทศยิ่งพุ่งลงเหว

ส่วนใครรักนักการเมืองมากกว่าชาติ ก็จะหาเหตุผลมาเพื่อปกป้องสนับสนุนพรรคที่ตัวเองรัก

คุณภาพชีวิตปชช.อยู่ที่สังคม และเศรษฐกิจ

แต่ทั้ง 2 สิ่งนี้ถูกทำลายด้วยคอร์รัปชั่น และนี่คือสาเหตุสำคัญที่สุดที่พาบ้านเมืองพุ่งลงเหว

ผมก็ขอถามลุงปุว่า ถ้าเลือกปชป.แล้วจะแก้ปัญหาสำคัญบ้านเมืองตรงนี้ได้ยังไง

คือผมถามในกระทู้โหวตโนมาไม่รู้กี่ครั้ง ก็ไม่มีใครตอบได้

ลุงปุช่วยตอบที ถ้าตอบได้ว่าแก้ได้ยังไง ผมจะเปลี่ยนใจมาเลือกปชป.

และผมจะตั้งกระทู้ขอโทษทุกคนที่ผมเคยโต้แย้งประเด็นโหวตโน

แต่ถ้าตอบไม่ได้ แล้วมาตำหนิโหวตโน ผมขอบอกตรงๆว่ามันไร้สาระมากๆ

#127 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:48

แค่ปลวกกินบ้าน กับไฟที่กำลังไหม้บ้าน

เราควรร่วมมือกันดับไฟก่อนที่จะมอดไหม้ไปทั้งหลัง 

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#128 กรกช

กรกช

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:04

แค่ปลวกกินบ้าน กับไฟที่กำลังไหม้บ้าน

เราควรร่วมมือกันดับไฟก่อนที่จะมอดไหม้ไปทั้งหลัง 

ปลวกที่ไหน ไฟทั้งนั้น ขนาดอธิปไตยของชาติยังส่อเจตนาสารเลว

Edited by กรกช, 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:05.

#129 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:07

ลุงปุเคยฟังเหตุผลคนอื่นบ้างไหม คนโหวตโนเขาก็ให้เหตุผลไว้มากมาย แต่ลุงปุก็เอาแต่ท่องเหมือนหุ่นยนต์

1.ผมเชื่อว่าถึงวันนี้ลุงปุก็เข้าใจว่าปชป.มีเจตนายังไงกับชาติบ้านเมือง แต่ลุงปุก็ทำมึนมองไม่เห็น

ไปอ้างโน่น อ้างนี้เพื่อด่าคนโหวตโน เพราะลุงปุคิดว่าพวกเขามีส่วนทำให้ปชป.พรรคสุดที่รักของลุงปุพ่ายแพ้

ลุงปุต้องเข้าใจว่า คนเราไม่เหมือนกัน มีความคิดมุมมองไม่เหมือนกัน

2.คนโหวตโนเขารักชาติ เขาเห็นว่าประเทศไทยมีแต่พรรคการเมืองสารเลวคิดแต่เข้ามาโกงกินชาติบ้านเมือง

เขาก็อยากปฎิรูปประเทศ เขาจึงไม่สนับสนุนพรรคการเมืองใดๆ เพราะเขาเห็นแล้วว่ายิ่งโหวตเยสประเทศยิ่งพุ่งลงเหว

ส่วนใครรักนักการเมืองมากกว่าชาติ ก็จะหาเหตุผลมาเพื่อปกป้องสนับสนุนพรรคที่ตัวเองรัก

คุณภาพชีวิตปชช.อยู่ที่สังคม และเศรษฐกิจ

แต่ทั้ง 2 สิ่งนี้ถูกทำลายด้วยคอร์รัปชั่น และนี่คือสาเหตุสำคัญที่สุดที่พาบ้านเมืองพุ่งลงเหว

ผมก็ขอถามลุงปุว่า ถ้าเลือกปชป.แล้วจะแก้ปัญหาสำคัญบ้านเมืองตรงนี้ได้ยังไง

คือผมถามในกระทู้โหวตโนมาไม่รู้กี่ครั้ง ก็ไม่มีใครตอบได้

3.ลุงปุช่วยตอบที ถ้าตอบได้ว่าแก้ได้ยังไง ผมจะเปลี่ยนใจมาเลือกปชป.

และผมจะตั้งกระทู้ขอโทษทุกคนที่ผมเคยโต้แย้งประเด็นโหวตโน

แต่ถ้าตอบไม่ได้ แล้วมาตำหนิโหวตโน ผมขอบอกตรงๆว่ามันไร้สาระมากๆ

อย่าทึกทักเอาเอง....

1.ผมไม่เคยคิดว่าพรรคประชาธิปัตย์ขายชาติ แม้ว่าสนธิ-ทักษิณ จะเพ้อเจ้อมาตลอด........ฮา

2.พวกโหวตโนรักชาติ มีความคิดอย่าง"ปัจเจกชน"ก็มี....

แต่พวกโหวตโนที่เป็น"อีแอบ"ก็มีมากหลายในเวลานี้

โดยเฉพาะพวกที่ประกาศว่า"พรรคประชาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้าน" และ"พรรคประชาธิปัตย์ขายชาติ"......ฮา

3.เมื่อเข้าใจการเป็น"โหวตโน"แล้ว.....

ผมคิดว่าพรรคประชาธิปัตย์ไม่ต้องการ"คะแนน"จาก"กรกช"แน่ๆ....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#130 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:10

ปลวกที่ไหน ไฟทั้งนั้น ขนาดอธิปไตยของชาติยังส่อเจตนาสารเลว

เมื่อแยกแยะไม่เป็น.....

ป่วยการจะพูดถึงอีก..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#131 กรกช

กรกช

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:14

ป่วยการจะพูดถึงอีก..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เพื่อไทยโกงกินบ้านเมือง ทักษิณขายชาติ

ถ้าจะเปรียบเป็นไฟ ปชป.ก็ต้องเป็นไฟด้วย เพราะโกงกินบ้านเมือง และส่อเจตนาขายชาติเหมือนกัน

ผมแยกแยะเป็นครับ 

#132 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:41

ทุ้ย ไปคุยกับไอ้แป๊ะเถอะไป พูดภาษามนุษย์ดี ๆ ยังไม่เข้าใจ 

ผมไม่ไม่เสวนากับคนที่คุยกันไม่รู้เรื่อง 

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#133 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:45

( ผมต้อง เผาบ้านครับ )  ปลวกมันจะได้ตายไปด้วย...คุณธงฯพูด

ได้ดีครับ..ที่คุยกันมา ๒-๓ หน้านี่ ผมตามอ่านจนตาแฉะ ตั้งแต่เมื่อ-

วาน.( จุดรวมมันก็คล้ายกัน) ต่างกันนิดเดียวคือ( คุณกรกช ไม่เอา)

( คุณปุถุชน ยังเอาอยู่บ้าง) ก็ถูกทั้งสองคนแหละ ...คุณกรกชมองว่า

ไม่มีใครดี...คุณปุถุชนบอกว่า ยังมีดีอยู่บ้าง...ผมจึงบอกว่า ถูกทั้ง ๒-

คน. ผมยึดหลัก..สัจจธรรม..ที่ว่า ( นานาจิตตัง) ผมเคยเล่าแล้ว แต่จะ

ย้อนอดีตนิดเดียว..( ยุค ทรท .กลุ่มผมก็เข้าร่วม พธม. ) แต่ก็ต้องพา-

กลุ่ม ถอยหลังเพราะ...โหวต โน ...นี่แหละ  ( ถึงตรงนี้อย่าเพิ่งคิดว่าผม-

อีแอบ.อีโพย.อะไรเลยนะ....ที่กลุ่มผมถอยคำนี้  ก็เพราะ ผู้พูดชักจูง-

ใจโดย ..ไม่มีเหตุผลประกอบ ) ที่จริงคนพูด( ผมไม่ต้องเอ่ยนามนะ)-

น่าจะบอกว่า(แกนนำ มีความเห็นว่าควร..โหวตโน..) แต่ว่า..ความเห็น

ของเพื่อน พธม. จะทำอย่างไร  ก็ให้เป็น วิจารณญาณ ของแต่ละกลุ่ม

( ถ้าแกนนำ พธม  เป็นนัก  ประชาธิปไตย ) ต้องพูดแบบนี้  แต่การพูด

( แบบนั้น.ของแกนนำ ) ..ไม่เอ่ยนามแล้วนะครับ....! บอกกันตรง ๆ ทำ-

ให้กลุ่มมันสมอง พธม. ถอนตัวมากพอควร. พอนะครับ  ..ความจริง

ทุกวันนี้  เวลา พธม ออกกลุ่มผมก็เข้าร่วม  แต่ก็จะพิจารณา เป็นครั้งๆ

ไป. และเราก็ไม่ได้ฟังแกนนำ...บางคน...

#134 กรกช

กรกช

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:49

ทุ้ย ไปคุยกับไอ้แป๊ะเถอะไป พูดภาษามนุษย์ดี ๆ ยังไม่เข้าใจ 

ผมไม่ไม่เสวนากับคนที่คุยกันไม่รู้เรื่อง 

อย่าตลกสิ ตัวเองเปรียบเทียบได้ แล้วทำไมคนอื่นจะเปรียบเทียบไม่ได้

แล้วคิดว่าผมอยากคุยกับคุณเหรอ ? คุณเริ่มก่อนทั้งนั้น

#135 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:51

เพื่อไทยโกงกินบ้านเมือง ทักษิณขายชาติ

ถ้าจะเปรียบเป็นไฟ ปชป.ก็ต้องเป็นไฟด้วย เพราะโกงกินบ้านเมือง และส่อเจตนาขายชาติเหมือนกัน

ผมแยกแยะเป็นครับ 

ฮืมม์....................ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#136 กรกช

กรกช

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:55

ผมขอถามทุกคนว่า ถ้าสมมุติว่าคุณเข้าใจว่าพรรคนั้นๆขายชาติ คุณจะเลือกไหม ?

สำหรับผมมันไม่มีเหตุผลอื่นใดจะต้องมาอ้างเพื่อเลือกแล้ว บอกตรงๆว่ามันฟังไม่ขึ้น

#137 OsirisEyeInSky

OsirisEyeInSky

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:00

ผมขอถามทุกคนว่า ถ้าสมมุติว่าคุณเข้าใจว่าพรรคนั้นๆขายชาติ คุณจะเลือกไหม ?

สำหรับผมมันไม่มีเหตุผลอื่นใดจะต้องมาอ้างเพื่อเลือกแล้ว บอกตรงๆว่ามันฟังไม่ขึ้น

ก็ถูกต้องแล้วนี่ครับ ทั้งตัวผม ครอบครัว ผู้หลักผู้ใหญ่ที่เคารพนับถือ ตลอดจนเพื่อนที่คบหา

สรุปว่าในวงกลมใกล้ตัว ไม่มีใครเลือกเพื่อไทยเลย  เพราะความเข้าใจอย่างนั้นแหละครับ 

#138 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:05

ก็ถูกต้องแล้วนี่ครับ ทั้งตัวผม ครอบครัว ผู้หลักผู้ใหญ่ที่เคารพนับถือ ตลอดจนเพื่อนที่คบหา

สรุปว่าในวงกลมใกล้ตัว ไม่มีใครเลือกเพื่อไทยเลย  เพราะความเข้าใจอย่างนั้นแหละครับ 

ตอบไม่ตรงคำถาม.......อ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#139 กรกช

กรกช

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:06

เช่นกันครับ คนโหวตโนเขาก็มองว่าปชป.ก็เป็นแบบนั้น เขาถึงไม่เลือก

คุณลองเอาใจเขามาใส่ใจเราดู คุณไม่เลือกเพื่อไทยเพราะเห็นว่าสารเลว

แล้วถ้ามีกองเชียร์เพื่อไทยมาด่า มาเสียดสีคุณเพราะคุณไม่ยอมเลือกเพื่อไทย

คุณจะรู้สึกยังไงกับกองเชียร์เพื่อไทยที่เสียดสีคุณ ?

คงพอเข้าใจนะว่าผมมองคนที่ด่าโหวตโนเพราะไม่ยอมเลือกปชป.ยังไง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน