Jump to content

ซัมซุงไทย... งานเข้า... แน่ๆ โดยพจน์ อานนท์

• Please log in to reply
46 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:19

http://pantip.com/topic/30069741

^_^  ไม่ได้อคติกับยี่ห้อนี้เท่าไหร่ แต่ถ้าใครให้แนะนำจะแนะนำ L... เครื่องที่บ้านจะยี่สิบปีแล้วมั้ง ยังชัดแจ๋วอยู่เลย ขนาดยี่ห้อที่เจ๊แกจะวีนใส่เนี่ย ซื้อมาเจ๊งคามือไปสามสี่รุ่นแล้ว ไอ้เครื่องนี้ยังรอดผ่านน้ำท่วมใหญ่มาได้ด้วยเลยขอรับ...

:rolleyes:  น่าจะมีประโยชน์ ใช้ถกในวงกาแฟคลายเครียดเรื่องควายๆ เอ๊ยการเมียงพอได้นะขอรับ... ฮี่ๆๆ

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#2 banksit

banksit

น้องใหม่

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:28

ที่บ้านผม ใช้ L...29 นิ้วจอแบนCRT ส่วนเพื่อนใช้ SA....จอแบน CRT 29 นิ้วเหมือนกัน สมัยเครื่องล่ะประมาณ 20000 บาท ปรากฎของเพื่อนผม พังไปก่อน 3 ปีแหน่ะ....ปัจจุบัน ยุค LED แต่ผมก็ใช้ L... LCD 42 นิ้ว 200 HZ อยู่ ก็ยังปกติดี ขณะที่ 40 นิ้ว SA.. ภาพเริ่มมีสีแบบเน่าๆแล้ว จากประสบการณ์ของผมเองเรื่องความทน ผมให้ L... ครับ แต่ถ้าสีสันฉูดฉาดสดใจ ก็ยังให้ S... อยู่ในระดับรุ่นใกล้ๆกันครับ

Edited by banksit, 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:29.

#3 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:34

*
POPULAR

เออ ผมสาวก โซนี่ ครับ ใช้แต่ของโซนี่ แพงกว่าแต่สบายใจกับความทนทาน

และดีไซน์ที่ได้รับ แต่ที่ทำงานผม ดันให้จัดซื้อไปจัดหาทีวีมาติดตั้งไว้ดู

ใช้ซัมซุงมาสามปี จะสี่ปี มันดันมาหน้าจอมีด่างดำๆบนจอ พอซื้อเครื่องใหม่ก็ซัมซุง

เพราะจัดซื้อมันจัดหามาอีกแล้ว ตอนนี้เครื่องเก่าที่ติดตั้งในห้องทานข้าวพนักงาน

เสียงไม่ออกซะงั้น ทั้งหมดเป็นจอแบบ LCD ผมซื้อมาติดตั้งที่ทำงานทั้งหมดสี่เครื่อง

รวมไอ้ตัวจอด่างก็ห้าเครื่อง สรุปเสียไปแล้วสอง เหลืออีกสาม

ยอมรับว่าโมโหจัดซื้อที่ซื้อยี่ห้อนี้มา ตอนนั้นอ้างแต่ว่าซื้อเยอะได้ราคาถูก

ถูกแต่ห่วย ก็ไม่ไหวนะ เทียบกับโซนี่ ตอนนี้ผมใช้มาปีที่เจ็ดแล้ว ยังไม่งอแง

รวมถึงเครื่องเสียงก็ยังเยี่ยมเหมือนเดิม มือถือก็ใช้ของโซนี่ ตั้งแต่เลิกคบโนเกีย

ใช้ง่าย ภาพสวย กล้องชัด เมื่อตอบโจทย์ได้หมด ลูกสาวจะซื้อมือถือค่ายผลไม้ให้

ยังไม่เอาเลย

ปล. ไม่ได้ค่าโฆษณาจากโซนี่นะ แต่ถ้าโซนี่เห็นแล้วชอบจะเอา Xperia z มาประเคนให้

ก็ยินดีรับ เพราะแอบชอบรูปทรงอยู่ไม่น้อย

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#4 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:34

ไม่รู้สิครับ ผมใช้ SONY อิอิ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#5 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:35

^_^  ที่เคยศึกษาหาข้อมูลมา และประสบการณ์ใช้จริงก็ L... นี่แหละที่ "สมราคา" และทนทานที่สุด... รองลงมาถ้าอยากได้เทคโนโลยี่ของยุ่นแท้ๆก็ พี่โตฯ ขอรับ เพราะบอร์ดควบคุม LED ทั้งหมดใช้ชิปเซตนำเข้าจากยุ่นเองโดยตรง... อันนี้เป็นข้อมูลจากเพื่อนๆแวดวงช่างด้วยกันที่เค้าหากินกับอิเลคโทรนิคพวกนี้นะขอรับ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#6 wat

wat

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:39

เออ ผมสาวก โซนี่ ครับ ใช้แต่ของโซนี่ แพงกว่าแต่สบายใจกับความทนทาน

และดีไซน์ที่ได้รับ แต่ที่ทำงานผม ดันให้จัดซื้อไปจัดหาทีวีมาติดตั้งไว้ดู

ใช้ซัมซุงมาสามปี จะสี่ปี มันดันมาหน้าจอมีด่างดำๆบนจอ พอซื้อเครื่องใหม่ก็ซัมซุง

เพราะจัดซื้อมันจัดหามาอีกแล้ว ตอนนี้เครื่องเก่าที่ติดตั้งในห้องทานข้าวพนักงาน

เสียงไม่ออกซะงั้น ทั้งหมดเป็นจอแบบ LCD ผมซื้อมาติดตั้งที่ทำงานทั้งหมดสี่เครื่อง

รวมไอ้ตัวจอด่างก็ห้าเครื่อง สรุปเสียไปแล้วสอง เหลืออีกสาม

ยอมรับว่าโมโหจัดซื้อที่ซื้อยี่ห้อนี้มา ตอนนั้นอ้างแต่ว่าซื้อเยอะได้ราคาถูก

ถูกแต่ห่วย ก็ไม่ไหวนะ เทียบกับโซนี่ ตอนนี้ผมใช้มาปีที่เจ็ดแล้ว ยังไม่งอแง

รวมถึงเครื่องเสียงก็ยังเยี่ยมเหมือนเดิม มือถือก็ใช้ของโซนี่ ตั้งแต่เลิกคบโนเกีย

ใช้ง่าย ภาพสวย กล้องชัด เมื่อตอบโจทย์ได้หมด ลูกสาวจะซื้อมือถือค่ายผลไม้ให้

ยังไม่เอาเลย

ปล. ไม่ได้ค่าโฆษณาจากโซนี่นะ แต่ถ้าโซนี่เห็นแล้วชอบจะเอา Xperia z มาประเคนให้

ก็ยินดีรับ เพราะแอบชอบรูปทรงอยู่ไม่น้อย

<_<  กระพ๊มถอยมือถือ+กล้อง 5 ล้านรุ่นแรกก็โซนี่นี่แหละขอรับ  ห้าปีกว่าแล้วไม่พังสักที... สมัยนั้นถอยมาตั้งสองหมื่น เดี๋ยวนี้กล้อง 10 ล้านยังหมื่นต้นๆ...

:(  อยากได้จัง... แต่เอทีเอ็มส่วนตัวกดไม่ออกขอรับ... ทุบก็ไม่ได้ เดี๋ยวแม่ยายยิงพรุน...

#7 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:41

สรท.นี่มีแต่...พวกอำมาตย์ชัดๆ...จอไม่ ต่ำกว่า 42" กันทั้งนั้น...
ไพร่อย่างผมอิจฉา ๆ :P  :P 

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#8 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:41

มาแอบสูบข้อมูล เผื่อเป็นแนวทางในการเลือกซื้อสินค้าพวกนี้

พวกยุ่นที่รู้จักกัน ก็ไม่มีใครมีธุรกิจด้านนี้ ส่วนใหญ่ก็ทำพวกรถยนต์ แอร์รถยนต์

แอร์บ้านยักษ์ใหญ่สัญชาติญี่ปุ่น ที่ปรึกษา และ เคมีภัณฑ์

อยากคบหาพวกที่ทำสินค้าแนวนี้ไว้เหมือนกัน แต่ไม่บุญได้เจอตัวสักที

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#9 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:42

ซัมซุงก็พอๆ กะของจีนล่ะค่ะ แต่การตลาดมันดี ภาพลักษณ์มันเลยดูดีกว่า เรื่องคุณภาพก็งั้นๆ สู้ญี่ปุ่นไม่ได้อยู่แล้ว

#10 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:43

ใช้ sony เหมือนกัน

#11 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:44

ว่าจะไม่โฆษณาให้แล้ว เพราะไม่ได้ค่าโฆษณา

ที่ใช้อยู TOSHIBA ครับ นำสิ่งที่ดีสู่ชีวิต 

ใช้ LCD มา 3 ปีแล้ว ยังปกติอยู่ครับ

#12 wat

wat

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:48

ว่าจะไม่โฆษณาให้แล้ว เพราะไม่ได้ค่าโฆษณา

ที่ใช้อยู TOSHIBA ครับ นำสิ่งที่ดีสู่ชีวิต 

ใช้ LCD มา 3 ปีแล้ว ยังปกติอยู่ครับ

^_^  ราคาตอนซื้อก็ดีด้วยใช่มั้ยขอรับ... เทียบเท่าเสปคเจ้าปัญหาได้เลยนะนั่น เพื่อนบอกว่ายี่ห้อนั้นก็เหมือนฟิล... บ้านเราแหละขอรับ ก็คือของจีนมาชุบตัวใหม่ เสี่ยงดวงนิดๆ...

<_<  แต่เท่าที่เห็นมามันไม่นิดแล้วสิขอรับ... ชักเยอะแฮะ...

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:57

ผมใช้ SONY มาหลายปีมากแบบไม่เคยเสียไม่เคยซ่อม

ย้ายมาบ้านใหม่เลยยกทีวีให้แฟนไป ซื้อใหม่เป็นซัมซุง  ปัจจุบันเจ้าโซนี่นั้นก็ยังอยู่

หลังจากย้ายบ้านมาจะ 10 ปีผ่านไป ผมเปลี่ยนมา 3 ซัมซุงแล้ว

เสียง่าย ภาพห่วย เสียงเห่ย

ที่ซื้อเพราะดีไซน์สวย  ราคาไม่แพง

เดี๋ยวนี้เพื่อนๆผมกับผมจะบอกทุกคนเลยว่า ใครซื้อทีวีซัมซุงนี่...โง่โพดๆ

(ผมด้วย)

นี่กำลังอดทนรอให้เจ้า 42 นิ้วที่ซื้อเมื่อ 3 ปีที่แล้วพังก่อน

ตอนนี้จึงทนดูภาพอุบาทว์ๆด้วยใจรันทด

ในใจน่ะอยากได้โซนี่คู่ใจเหมือนเดิม

แต่พอเพื่อนๆแนะนำ LG คิดว่าจะลองดูครับ

แต่พี่โตฯผมไม่ชอบสีนะครับ  สีมันแจ่มสู้เฮียโซไม่ได้

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:58.

gladiator 1.jpg

#14 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:57

อารมณ์คงจะเหมือนชาวบ้านทั่วไปมั้ง
เอ๊ะดูในห้างทำไมมันชัดจัง
พอซื้อมาไว้ที่บ้านดูช่องฟรีทีวี ทำไมภาพมันแตกจัง

:D  :D

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#15 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:58

สาวก โซนี่ อีกคน เน้น LED ประหยัดไฟ

#16 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:59

ผมเองสาวกโซนี่นะ   มือถือก็ซื้อ  Xperia S ตั้งแต่มัน17990 พอผ่านไป2สัปดาห์เหลือ 15990 บูทูทก็ Smart Haedset Pro Mp3 ก็มีตั้งแต่ A720 จนถึง NWZ1000   ยิ่งหูฟังนี่หมดไปเยอะ   เน้นแต่ Sony แต่เรื่องจอนี่ขอค้านหน่อย  ถ้าเป็นจอ Lcd Led ซัมซุง ผมให้ภาษีมากกว่า sony นะ  อย่างจอคอมผมใช้ ซัมซุง T220 ซื้อมาตั้งแต่14000จนตอนนี้ผ่านไป5-6ปี ยังไม่พังเลย  ไม่ใช่ Lg ไม่ดีนะ  แต่จะดีมันต้องรุ่นแพงๆหน่อย  ส่วนของถูกแล้วยิ่งทนนี่ผมให้ Hitachi นะ 

#17 wat

wat

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:09

ผมใช้ SONY มาหลายปีมากแบบไม่เคยเสียไม่เคยซ่อม

ย้ายมาบ้านใหม่เลยยกทีวีให้แฟนไป ซื้อใหม่เป็นซัมซุง  ปัจจุบันเจ้าโซนี่นั้นก็ยังอยู่

หลังจากย้ายบ้านมาจะ 10 ปีผ่านไป ผมเปลี่ยนมา 3 ซัมซุงแล้ว

ที่ซื้อเพราะดีไซน์สวย  ราคาไม่แพง

เดี๋ยวนี้เพื่อนๆผมกับผมจะบอกทุกคนเลยว่า ใครซื้อทีวีซัมซุงนี่...โง่โพดๆ

(ผมด้วย)

นี่กำลังอดทนรอให้เจ้า 42 นิ้วที่ซื้อเมื่อ 3 ปีที่แล้วพังก่อน

ตอนนี้จึงทนดูภาพอุบาทว์ๆด้วยใจรันทด

ในใจน่ะอยากได้โซนี่คู่ใจเหมือนเดิม

แต่พอเพื่อนๆแนะนำ LG คิดว่าจะลองดูครับ

แต่พี่โตฯผมไม่ชอบสีนะครับ  สีมันแจ่มสู้เฮียโซไม่ได้

มาแอบสูบข้อมูล เผื่อเป็นแนวทางในการเลือกซื้อสินค้าพวกนี้

พวกยุ่นที่รู้จักกัน ก็ไม่มีใครมีธุรกิจด้านนี้ ส่วนใหญ่ก็ทำพวกรถยนต์ แอร์รถยนต์

แอร์บ้านยักษ์ใหญ่สัญชาติญี่ปุ่น ที่ปรึกษา และ เคมีภัณฑ์

อยากคบหาพวกที่ทำสินค้าแนวนี้ไว้เหมือนกัน แต่ไม่บุญได้เจอตัวสักที

^_^  จะเอาจี๊ดจ๊าดก็ปรับคอนโทรลเอากระพ๊มว่าก็ขึ้นนะขอรับ แต่ก็แล้วแต่รสนิยมใครขอรับ อย่างกระพ๊มเครื่องใช้ไฟฟ้าที่แพงๆหน่อยอย่างทีวี ทุกวันนี้กระพ๊มก็ดูแค่ว่าทนทาน ใช้งานลูกเล่น ลูกล่อ ลูกชนสมราคามั้ย ด้วยความเป็นช่าง และก็เพื่อนช่างหลายๆสาขาด้วยกันตั้งแต่สมัยเรียน ป.ตรีมาด้วยกันก็ให้ข้อมูลกันไปกันมาตามแต่สาขาไหน ใครถนัดขอรับ... กระพ๊มเลยไม่เน้นที่ยี่ห้อเท่าไหร่ อยู่ที่อยากได้มั้ย ถ้าอยากได้สอบถามข้อมูลเทียบเสปค, ราคาดูก็ชั่งใจแล้วก็เลือก... แต่ถามว่าดีมั้ย... ก็ตามความเห็นเบื้องต้น และก็การใช้งานมา, เห็นของชาวบ้านเค้าเป็นกันมา, ฟังเค้ามา, ศึกษามาบ้าง แค่นั้นขอรับ...

#18 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:20

ใช้ pana เพิ่งซื้อมาใหม่เมื่อ3เดือนที่แล้ว  50 นิ้วมาสองตัว 42 นิ้วมาตัวนึง สีสวยมาก :wub:

#19 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:40

เคยซื้อ ทีวี LG แอลซีดีเครื่องละ เกือบ 5 หมื่นสมัยเมื่อเกือบ13 ปีก่อน ใช้ทนโคตรๆเปิดวันละ7-10ชม. ต่อวัน

ผ่านไป 5 ปี ปุ่มกดเริ่มไม่ค่อยดีแต่ใช้รีโมทแทน ผ่านไป 9 ปี ลำโพงเสียเลยเปลี่ยนไปเป็นจอสำหรับดูทีวีวงจรปิด ใช้ไปปีกว่าๆจอจึงดับเลยปลดระวางได้ซะที

รวมระยะเวลาใช้งาน 11 ปี!!!!

#20 MWM

MWM

น้องเก่า

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:43

ใช้ pana เพิ่งซื้อมาใหม่เมื่อ3เดือนที่แล้ว  50 นิ้วมาสองตัว 42 นิ้วมาตัวนึง สีสวยมาก :wub:

เครื่องเก่าผมใช้พานา ใช้มาสิบกว่าปียังแจ่มอยู่เลยครับ

แต่เครื่องใหม่เป็นซัมซุง ดูจากกระทู้นี้แล้วชักจะหวั่นๆ :mellow:

#21 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:57

Many Brand made by   " SANYO Factory THAILAND "...!!!

Believe it or not...!!!

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#22 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:11

เดิมใช้ Sony ค่ะ
ใช้มาประมาณ 10 ปี
หลอดภาพเพิ่งเสีย
พี่ชายเอาไปเปลี่ยนหลอดภาพใหม่ ยังใช้ได้เหมือนเดิม

แต่เครื่องเดิมยกให้บ้านพี่ไปแล้ว
ตอนนี้เครื่องใหม่ใช้ LG จะ 4 ปีแล้ว
ยังแจ่มแจ๋วอยู่ค่ะ

#23 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:16

เครื่องเก่าผมใช้พานา ใช้มาสิบกว่าปียังแจ่มอยู่เลยครับ

แต่เครื่องใหม่เป็นซัมซุง ดูจากกระทู้นี้แล้วชักจะหวั่นๆ :mellow:

ทำไมตั้งกระทู้นี้ช้าจัง ;)

ผมดูสารคดีเกี่ยวกับบ.ซัม...เห็นว่าเขาพัฒนาตัวเองได้เร็วมาก

ตอนปีใหม่เลยซื้อสมาร์ททีวีของซัม....จนบัดนี้ยังตั้งให้ดูทีวีทางเน็ตไม่ได้เลย มันหมุนๆๆๆๆๆๆจนเบื่อ...เฮ้อ...

น้องที่เป็นช่างอยู่ร้านคอมฯ. บอกว่าสินค้า(จอ โน๊ตบุ๊ค ฯลฯ)ที่ลูกค้าส่งซ่อมเป็นของซัม..เกือบทั้งนั้น

น้องเขาแนะให้ซื้อของL...

#24 wat

wat

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:23

Many Brand made by   " SANYO Factory THAILAND "...!!!

^_^  เคยได้ยิน คุ้นๆนะขอรับ เจ้านี้เค้าจะเก่งเรื่อง parts พวกแผงควบคุม, วงจรอะไรพวกนี้เปล่าขอรับ ถ้าพวกมอเตอร์ (สมัยก่อนนะ เดี๋ยวนี้ไม่ได้ตามแล้ว) ก็ มิตซู กับฮิตาชินี่ ช่างเค้าว่ากินกันไม่ลงเลย... ราคาของแท้ ช่างก็แตะแทบไม่ลงเหมือนกันขอรับ... 

Edited by wat, 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:23.

#25 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:28

(ผมด้วย)

โดนเต็มๆเลยเรา :rolleyes:

Sony ผมเคยโดนเมื่อซื้อชุดโฮมเทียร์เตอร์(ตอนเขากะลังฮิต)

ปรากฎว่าพอเสีย ต้องส่งศูนย์ลูกเดียวอะไหล่ในตลาดทั่วไปไม่มี

ส่งซ่อมแต่ละครั้งนานมากกว่าจะได้ เจอไป 2 ครั้ง เมื่อเสียอีกครั้งที่ 3 ก็ไม่ซ่อมอีกแล้ว..ทิ้งไปเลยและเข็ดกับยี่ห้อนี้แล้ว

#26 wat

wat

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:30

ผมดูสารคดีเกี่ยวกับบ.ซัม...เห็นว่าเขาพัฒนาตัวเองได้เร็วมาก

ตอนปีใหม่เลยซื้อสมาร์ททีวีของซัม....จนบัดนี้ยังตั้งให้ดูทีวีทางเน็ตไม่ได้เลย มันหมุนๆๆๆๆๆๆจนเบื่อ...เฮ้อ...

น้องที่เป็นช่างอยู่ร้านคอมฯ. บอกว่าสินค้า(จอ โน๊ตบุ๊ค ฯลฯ)ที่ลูกค้าส่งซ่อมเป็นของซัม..เกือบทั้งนั้น

^_^  เสียดายแทนขอรับ รออีกสักนิด เดี๋ยว กสทช. ประกาศแย๊บๆประมูลเค้กก้อนใหม่เรื่องระบบทีวีดิจิตอลล่ะก็รับรองขอรับ พวกโรงงานที่อั้นๆกันไว้พรวดกันออกมาหมด ตอนนี้ปล่อยตัวชิมลางให้คนชอบเทคโนฯใหม่ๆ เงินถึงเล่นไปกันก่อน ตัวเต็มๆ หลากหลายๆ... ข่าววงใน เร็วๆนี้แน่นอนขอรับ รออท่าน กสทช. พิจารณาย่อยเค้กให้ลงกระเพาะ เอ๊ยลงตัวสักครี่ขอรับ...

Edited by wat, 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:32.

#27 idecon

idecon

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:30

รอ apple i tv ดีกว่า

#28 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:29

Sony. ทุกรุ่น แต่มันทนเกินไป
กว่าจะได้เปลี่ยนเครื่อง

#29 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:35

เคยซื้อ ทีวี LG แอลซีดีเครื่องละ เกือบ 5 หมื่นสมัยเมื่อเกือบ13 ปีก่อน ใช้ทนโคตรๆเปิดวันละ7-10ชม. ต่อวัน

ผ่านไป 5 ปี ปุ่มกดเริ่มไม่ค่อยดีแต่ใช้รีโมทแทน ผ่านไป 9 ปี ลำโพงเสียเลยเปลี่ยนไปเป็นจอสำหรับดูทีวีวงจรปิด ใช้ไปปีกว่าๆจอจึงดับเลยปลดระวางได้ซะที

รวมระยะเวลาใช้งาน 11 ปี!!!!
ที่บ้านผึ้งเคยใช้ธานินท์ แม่บอกซื้อมาก่อนผึ้งเกิดอีก ใช้งานร่วมเกือบยี่สิบปีได้มั้ง กว่าจะพัง

#30 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:48

พี่โต...ครับ พี่โต...  ใช้ยี่ห้อนี้แทบทุกผลิตภัณฑ์  เชย เทอะทะ อึด ทน

โดยส่วนตัวก็ชื่นชอบและนับถือ CEO ของบริษัทนี้อยู่แล้ว

#31 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:29

^_^  เคยได้ยิน คุ้นๆนะขอรับ เจ้านี้เค้าจะเก่งเรื่อง parts พวกแผงควบคุม, วงจรอะไรพวกนี้เปล่าขอรับ ถ้าพวกมอเตอร์ (สมัยก่อนนะ เดี๋ยวนี้ไม่ได้ตามแล้ว) ก็ มิตซู กับฮิตาชินี่ ช่างเค้าว่ากินกันไม่ลงเลย... ราคาของแท้ ช่างก็แตะแทบไม่ลงเหมือนกันขอรับ... 

ผมอธิบายได้นิดหน่อยเองนะครับ ท่านwat

มันก็ประมาณว่า Sanyo จะเป็นพวกมือรับจ้างผลิต

( เพราะ Brand ของตัวเอง ไม่ติดตลาดในไทยมากนัก )

แต่ว่า ดันเป็นองค์กร "ที่มีความสามารถในการผลิต" หน่ะครับ

ก็เลยรับจ้างผลิตมันซะเลย ( แต่เอาไปติด Brand กันเอาเอง )

ตั้งแต่ หม้อหุงข้าว ไปยัน เครื่องปรับอากาศเลยหล่ะครับ...!!! ^_^ ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#32 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:29

รอดูอยู่ครับ รีบทุบเลย อยากเห็นพวกมีเงินแต่ไม่มีสมองมาทำตัวบ้าๆบอๆเรียกร้องความสนใจครับ 

#33 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:04

LG 42 นิ้ว สบายใจ สบายตา ไม่มีปัญหารบกวน

ปล.ของค่าย SS เนี่ยเลิกคบไปนานแล้ว ..

ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#34 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 05:10

อารมณ์คงจะเหมือนชาวบ้านทั่วไปมั้ง
พอซื้อมาไว้ที่บ้านดูช่องฟรีทีวี ทำไมภาพมันแตกจั

ใช่เลยๆๆๆ อารมณ์นี้เลยคับ ^_^ 

เจอมาเหมือนกันเลยครับ  ช่างบอกว่าที่พังๆมาให้ซ่อม ยี่ห้อสาปส่งเอ๊ย ซัมซุงทั้งน้าน 

#35 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:57

ท่อนซุงเขาลดราคากับลดคุณภาพวัสดุลงมาเพื่อจะแข่งขันกับตลาด เขาใช้ศูนย์ซ่อมของบริษัทตัวเอง (มีไม่กี่แห่ง)ไม่แต่งตั้งให้ร้านค้าอื่นๆ อะไหล่ก้อขายเอง ไม่ขายให้ช่างนอก บางครั้งผมจะซ่อมแต่หาอะไหล่ไม่ได้ เพราะเขาไม่ขายให้(ไม่มีอะไหล่ทุกครั้งที่โทรถาม)เลยต้องเทียบของยี่ห้ออื่นมาใส่เอา เพราะไม่รู้จะหาของมันที่ไหน แต่ก้อดี ได้ลองวิชาไว้บ้าง ถ้าลูกน้องคนไหนทำได้ ผมให้มากกว่า300แน่ 

#36 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:51

เอาอย่างงี้ก็แล้วกัน
1. เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิดก่อนวางตลาด ต้องผ่าน QC ของบริษัท จึงออกมาวางจำหน่าย
2. ถึงแม้จะผ่าน QC แล้ว ผู้ใช้บางท่านอาจจะเจอเครื่องที่มีปัญหาบ้าง หลังการใช้สักระยะ
3. ประสบการณ์แต่ละท่านจะไม่เหมือนกันแล้วแต่จะเจอปัญหาจากยี่ห้อใด
4. ผมอยู่ในวงการช่าง มักจะได้รับคำถามจากผู้ใช้ว่าจะใช้ TV ยี่ห้อใดดี
5. ผมจะตอบว่า ให้ไปดูด้วยตนเองว่าชอบสีสันของยี่ห้อใด เพราะแต่ละยี่ห้อให้สีที่ไม่เหมือนกัน
6. คุณภาพสินค้ายี่ห้อที่เราคุ้นเคยทั้ง ญี่ปุ่น เกาหลี ปัจจุบันน่าจะใกล้เคียงกัน
7. นอกจากสินค้าอีกเกรด ซึ่งแยกออกไปด้วยราคาก็รู้อยู่แล้ว
8. ที่ต้องเน้นคือการบริการหลังการขาย เมื่อสินค้าเกิดปัญหา ข้อนี้ต้องสอบถามจากท่านอื่นที่เคยใช้
9. ปัญหาคือศูนย์บริการแต่ละพื้นที่ของยี่ห้อเดียวกัน ก็จะไม่เหมือนกัน
10. ของเกาหลี ทั้ง S และ L แข่งขันเรื่องศูนย์บริการจนปรสบความสำเร็จยอดขายในปัจจุบัน
11. หากมีปัญหาในการใช้งาน ศูนย์บริการห่วย แจ้งศูนย์ใหญ่เลยครับ เขาให้ความสำคัญมาก
  • wat likes this

#37 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:55

เครื่องเสียง  SS  ที่บ้าน  ก็มีอาการรวนเหมือนกัน  เป็นที่ถาด CD ครับ  ซื้อมายังไม่ถึง 2 ปี  

ถ้าจะบอกว่า ยี่ห้อไหนก็มีปัญหา  ผมก็จะตอบว่า

แล้วเจือกมาแจ๊คพอต ที่ตรูทำไม  

.......มันก็เป็นเช่นนี้แล

#38 wat

wat

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:24

พอซื้อมาไว้ที่บ้านดูช่องฟรีทีวี ทำไมภาพมันแตกจั

เจอมาเหมือนกันเลยครับ  ช่างบอกว่าที่พังๆมาให้ซ่อม ยี่ห้อสาปส่งเอ๊ย ซัมซุงทั้งน้าน 

^_^  พอซื้อมาไว้ที่บ้านดูช่องฟรีทีวี ทำไมภาพมันแตกจัง... เป็นแบบเสาก้างปลาทูหรือเปล่าขอรับ แล้วถ้าเสียบทีวีรุ่นเก่าๆแล้วชัดดี แต่พอมาออกจอใหญ่ๆ LED หรือ LCD แล้วภาพเหมือนไม่ชัดหรือเปล่าขอรับ... ที่เคยทดลองทำมา เพิ่ม Booster ขอรับ เดี๋ยวนี้ตัว 3 - 400 บาทเยอะแยะ เพราะสัญญาณอาจกระจายหลายจุดทำให้สัญญาณอ่อน หรือเสาก็เก่าแล้ว... วิธีนี้เพื่อนมาเห็นก็ไม่ด่าอันใดก็เลยสันนิษฐานว่าน่าจะถูกแล้ว อัดเพิ่มความแรงสัญญาณขอรับ...

^_^  น้องที่เป็นช่างอยู่ร้านคอมฯ. บอกว่าสินค้า(จอ โน๊ตบุ๊ค ฯลฯ)ที่ลูกค้าส่งซ่อมเป็นของซัม..เกือบทั้งนั้น... ถ้าพวกโน้ตบุ้กกระพ๊มจะไม่แนะนำอยู่สองสามยี่ห้อขอรับ เพราะฮาร์ดแวร์จะกระจอกเป็นพิเศษ ขนาดซื้อใหม่ป้ายแดงมามาให้กระพ๊มเซตเครื่องให้ เปิดปิดรอมซีดีเพื่อลงโปรแกรมไม่ถึงสิบครั้ง... แฮงค์รับทานไปแล้วยังเคยเจอขอรับ... ในยุคนี้แนะนำ D... ขอรับ เสปคฮาร์ดแวร์ดีสมราคา ส่วนที่ไม่แนะนำเลยก็ A..., H..., S...  แล้วก็ยี่ห้อที่ว่านั่นแหละขอรับ อันแรกนี่แหละฮาร์ดแวร์จับฉ่ายมากๆ สองอันหลังปัญหาเรื่องการใช้งานจุกจิกสูง เอะอะก็ติดต่อศูนย์อย่างเดียว แต่ความทนก็โอเคขอรับ...

Edited by wat, 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:53.

#39 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:47

^_^  พอซื้อมาไว้ที่บ้านดูช่องฟรีทีวี ทำไมภาพมันแตกจัง... เป็นแบบเสาก้างปลาทูหรือเปล่าขอรับ แล้วถ้าเสียบทีวีรุ่นเก่าๆแล้วชัดดี แต่พอมาออกจอใหญ่ๆ LED หรือ LCD แล้วภาพเหมือนไม่ชัดหรือเปล่าขอรับ... ที่เคยทดลองทำมา เพิ่ม Booster ขอรับ เดี๋ยวนี้ตัว 3 - 400 บาทเยอะแยะ เพราะสัญญาณอาจกระจายหลายจุดทำให้สัญญาณอ่อน หรือเสาก็เก่าแล้ว... วิธีนี้เพื่อนมาเห็นก็ไม่ด่าอันใดก็เลยสันนิษฐานว่าน่าจะถูกแล้ว อัดเพิ่มความแรงสัญญาณขอรับ...

^_^  น้องที่เป็นช่างอยู่ร้านคอมฯ. บอกว่าสินค้า(จอ โน๊ตบุ๊ค ฯลฯ)ที่ลูกค้าส่งซ่อมเป็นของซัม..เกือบทั้งนั้น... ถ้าพวกโน้ตบุ้กกระพ๊มจะไม่แนะนำอยู่สองสามยี่ห้อขอรับ เพราะฮาร์ดแวร์จะกระจอกเป็นพิเศษ ขนาดซื้อใหม่ป้ายแดงมามาให้กระพ๊มเซตเครื่องให้ เปิดปิดรอมซีดีเพื่อลงโปรแกรมไม่ถึงสิบครั้ง... แฮงค์รับทานไปแล้วยังเคยเจอขอรับ... ในยุคนี้แนะนำ D... ขอรับ เสปคฮาร์ดแวร์ดีสมราคา ส่วนที่ไม่แนะนำเลยก็ A..., H..., S...  แล้วก็ยี่ห้อที่ว่านั่นแหละขอรับ อันแรกนี่แหละฮาร์ดแวร์จับฉ่ายมากๆ สองอันหลังปัญหาเรื่องการใช้งานจุกจิกสูง เอะอะก็ติดต่อศูนย์อย่างเดียว แต่ความทนก็โอเคขอรับ...

เป็นกระทู้ที่ให้ความรู้และเป็นประโยชณ์ และอาจจะช่วยประหยัดเงินให้สมาชิกหลายๆท่าน

ขอบคุณที่ตั้งกระทู้นี้ นะครับคุณ จขกท.

#40 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:19

ไปร่วมด้วยได้ปะ โน๊ตบุตผม ส่งซ่อมมา 7 ครั้งละอาการไม่ห้าย เป็ฯโน้นนี้นั้น แถม เราบอกอาการไป บอก ให้ไปเช็คมันก็บอกว่า ไม่เป็นไร ปกติ ซะงั้น

ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#41 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:04

เหมือนกันเลยครับ ของผม ๒ ปี ยังใช้งานได้ดี ไม่มีงอแง

#42 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:33

ถ้าเทค โนโลยี สูง ผมว่าซัมซุง ก้าวหน้ากว่าเพื่อน เลย ครับ แต่ไปเร็วกว่าเพื่อน ของผมมีโซนี่ไตรตรอน มือสอง ย้ำมือ 2 ซื้อมาตั้งแต่อายุ 20 เรียนปี 3

ตอนนี้ 10 ปีแล้ว ย้ายไปไหนมาไหน ก็เอาไปด้วย ยังไม่เคยซ่อมสัก ที่ แถมตอนปีใหม่ปี 53 ได้ LCD โซนี่ 32 นิ้ว มาเป็นหน้าจอคอมถูกใจโคตร

ถ้าเรื่อง ทนทานนี้โซนี่ มั่นใจหายห่วงครับ แต่ก็แลกมาด้วยราคาที่สูงกว่าเขาเพื่อน เคยคุยกับ แม่ที่ไปทำงานที่ญี่ปุ่น(ตอน 5 ขวบ กลับมาครั้งล้าสุด เมื่อตอน 12 ขวบ) ซื้อ ของโซนี่มาดู ตอนนี้ 20 กว่า ปี ยังดูเครื่องนั้นอยู่ ทนเป็นแรดเลย โซนี่

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#43 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:47

ถ้าเทค โนโลยี สูง ผมว่าซัมซุง ก้าวหน้ากว่าเพื่อน เลย ครับ แต่ไปเร็วกว่าเพื่อน ของผมมีโซนี่ไตรตรอน มือสอง ย้ำมือ 2 ซื้อมาตั้งแต่อายุ 20 เรียนปี 3

ตอนนี้ 10 ปีแล้ว ย้ายไปไหนมาไหน ก็เอาไปด้วย ยังไม่เคยซ่อมสัก ที่ แถมตอนปีใหม่ปี 53 ได้ LCD โซนี่ 32 นิ้ว มาเป็นหน้าจอคอมถูกใจโคตร

ถ้าเรื่อง ทนทานนี้โซนี่ มั่นใจหายห่วงครับ แต่ก็แลกมาด้วยราคาที่สูงกว่าเขาเพื่อน เคยคุยกับ แม่ที่ไปทำงานที่ญี่ปุ่น(ตอน 5 ขวบ กลับมาครั้งล้าสุด เมื่อตอน 12 ขวบ) ซื้อ ของโซนี่มาดู ตอนนี้ 20 กว่า ปี ยังดูเครื่องนั้นอยู่ ทนเป็นแรดเลย โซนี่

โอ้ว.................จอมอนิเตอร์ 32 นิ้ว.............โอ้ว.....................

ผมเล่นเกมแบบเน้นภาพแจ่มๆยังไม่กล้าใช้ 32 นิ้วเลยครับ  รู้สึกหน้าจอมันใหญ่ เหมือนถูกด่าอยู่ตลอดเวลา เวลาเล่นเว็บบอร์ด

5555555555555555

โซนี่เค้าทนทานนานจนแก่เฒ่าไปด้วยกันแบบนี้รึเปล่าครับ  ถึงได้แพงกว่าชาวบ้าน

#44 wat

wat

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:05

โอ้ว.................จอมอนิเตอร์ 32 นิ้ว.............โอ้ว.....................

ผมเล่นเกมแบบเน้นภาพแจ่มๆยังไม่กล้าใช้ 32 นิ้วเลยครับ  รู้สึกหน้าจอมันใหญ่ เหมือนถูกด่าอยู่ตลอดเวลา เวลาเล่นเว็บบอร์ด

โซนี่เค้าทนทานนานจนแก่เฒ่าไปด้วยกันแบบนี้รึเปล่าครับ  ถึงได้แพงกว่าชาวบ้าน

^_^  ตอบพร้อมกันซะเลย... so... ยุคหลังๆที่เริ่มย้าย parts บางส่วนไปใช้จากโรงงานจีน, เวียดนาม (มั้ง? ไม่ยืนยันข้อมูลนะขอรับ เพื่อนบอกมานานแล้ว) ก็เริ่มรวนๆเช่นกันขอรับ อย่างเมื่อห้าหกปีที่แล้วมั้งถ้าจำไม่ผิด... กล้อง so...ที่มีปัญหาเรื่องหน้าจอ lcd มากที่สุด ส่งเคลมกันกระจาย จนต้องรอกันเป็นเดือนๆขอรับ ก็ปัญหาจาก parts จากแหล่งดังกล่าวนี่แหละขอรับ เดี๋ยวนี้เลยมองแล้วเฉยๆกับยี่ห้อ ดูรายละเอียด spec. ของรุ่นที่สนใจจะดีกว่าขอรับ เดี๋ยวนี้ง่ายกว่าเมื่อก่อนเยอะ เข้ากุ๊กเกิ้งแว๊บเดียว รู้ spec. ละเอียดๆได้แล้วขอรับ ไม่ต้องสืบข่าวเบื้องลึกแบบก่อนๆเท่าไหร่...

#45 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:35

โตชิบ้าครับ  :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#46 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:25

^_^  ตอบพร้อมกันซะเลย... so... ยุคหลังๆที่เริ่มย้าย parts บางส่วนไปใช้จากโรงงานจีน, เวียดนาม (มั้ง? ไม่ยืนยันข้อมูลนะขอรับ เพื่อนบอกมานานแล้ว) ก็เริ่มรวนๆเช่นกันขอรับ อย่างเมื่อห้าหกปีที่แล้วมั้งถ้าจำไม่ผิด... กล้อง so...ที่มีปัญหาเรื่องหน้าจอ lcd มากที่สุด ส่งเคลมกันกระจาย จนต้องรอกันเป็นเดือนๆขอรับ ก็ปัญหาจาก parts จากแหล่งดังกล่าวนี่แหละขอรับ เดี๋ยวนี้เลยมองแล้วเฉยๆกับยี่ห้อ ดูรายละเอียด spec. ของรุ่นที่สนใจจะดีกว่าขอรับ เดี๋ยวนี้ง่ายกว่าเมื่อก่อนเยอะ เข้ากุ๊กเกิ้งแว๊บเดียว รู้ spec. ละเอียดๆได้แล้วขอรับ ไม่ต้องสืบข่าวเบื้องลึกแบบก่อนๆเท่าไหร่...

ผมเคยมีเรื่องหลายๆ อย่างของ Sony ไทย
1. DVD-Rom สมัยนั้นผมเด็กๆ เป็นเทคโนโลยีค่อนข้างใหม่ๆ ราคา DVD-Rom ่ของ Sony ราคาพันกว่าบาท(หรือสองพันก็จำไม่ได้)

ผมซื้อใช้มาดูหนังไม่ถึงปี หัวอ่านเสีย พ่อผมเอาไปเครม ต้องรอตั้ง 1 เดือนกว่าจะได้คืน... (ใกล้ๆ ถึงเดือนที่สองด้วยซ้ำ)
2. มือถือ สมัยเมื่อ 15 ปีก่อน ผมซื้อมือถือ Sony ที่ซีคอนเพราะยังไว้ใจ Sony อยู่ พอซื้อใช้ไม่ถึงเดือนที่ 3 แบตเสื่อม...

แม่ผมไปโวยว่า ลูกฉันพึ่งซื้อทำไมแบตเสื่อม!? พนักงานร้านก็ตอบไม่ได้ ส่งเครมลูกเดียว รอประมาณ 2 เดือนกว่าถึงได้คืน...

พอเครื่องเจ็งกลับมาใช้ Nokia เหมือนเดิม...
3. ผมไปทีงาน Sony Day เมื่อ 2-3 ปีก่อน ไปวันแรกจะซื้อ PS3 แต่หมด พอผมถามพนักงานเกือบทุกคน เขาก็ไม่ทราบว่ามีของอีกไหมในวันอื่นๆ

ผมลองถามหัวหน้าของการจัดการเลย เขาตอบว่า ให้คำตอบไม่ได้...(นี่เวลาจัดงานไม่มีการวางแผนสินค้าที่จะเอาเข้ามาจำหน่ายในงานแต่ละวันหรือ(วะ)เนี่ย!?) 
4. รถยนต์พ่อผมใช้เครื่องเสียง Sony ซื้อมาแพง ใช้ไปปีกว่า หัวอ่านเสียเอาไปซ่อม อีกครึ่งปีถาดดูดแผ่น CD รวนมาก ใส่แผ่นแล้วเด้งกลับ...
5. PSP ผมซื้อมา 8 เดือน เครื่องรวนส่งซ่อม...ตอนนี้อายุ 4 ปีแล้ว ยังรวนเหมือนเดิม...สีลอกน่าเกลียดมาก

ครอบครัวผมชอบใช้ Sony สมัยเมื่อ 20 ปีก่อน มีทั้งทีวี เครื่องเล่นเทป เครื่องเล่น CD บลาๆ สมัยนั้นของเขาทนจริงๆ

แต่สมัยนี้...ผมซื้อยี่ห้ออื่นคุ้มกว่าครับ

โรงงาน Sony บางส่วนผลิตในไทยเนี่ยแหละครับ บางส่วนก็เริ่มลดต้นทุนเพื่อสู้ราคากับสินค้าเกาหลีกับจีนครับ

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#47 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:28

ตกลงเขาทุบทีวีโขว์รึยัง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน